SlideShare a Scribd company logo
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
GRADES 1 to 12
Pang-araw-araw na Tala
Sa Pagtuturo - DLL
Paaralan Minuyan National High School Antas Grade 8
Guro Jefferson B. Torres Asignatura ESP 8
Petsa/Oras Mayo 29 – Hunyo 2 , 2023 Markahan Ika-apat na Markahan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga karahasan sa paaralan.
B. Pamantayan sa Pagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang angkop na kilos upang maiwasan ang karahasan sa paaralan at matugunan ang mga sanhi nito.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat and code
ng bawat kasanayan)  Nakikilala ang mga uri, sanhi at epekto ng mga umiiral na karahasan sa paaralan.
 Nasusuri ang mga aspekto ng pagmamahal sa sarili at pagmamahal sa kapwa na kailangan upang maiwasan at tugunan ang karahasan sa
paaralan
 Naipaliliwanag ang Batayang Konsepto ng aralin
 Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang maiwasan at masupil ang mga karahasan sa kanyang paaralan. EsP8-KP-IVc-14.1
II. NILALAMAN
Modyul 14 : Karahasan sa Paaralan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
Gabay ng Guro sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 TG p.179-188
Gabay ng Guro sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p. 179-188
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p.367-400
Modyul sa Edukasyon sa Pagapapakatao 8 LM p.367-400
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource/ Other sources
lrmds.deped.gov.ph/list/kto12/subject/888 lrmds.deped.gov.ph/list/kto12/subject/888
B. Iba pang kagamitang Panturo Teksbuk sa ESP, Laptop, T.V. Teksbuk sa ESP, Laptop, T.V.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Sagutan ang Paunang Pagtataya para sa pagsisimula ng aralin.
(gawin sa loob ng 5minuto) (Reflective Approach)
Ano-ano ang mga larawang inyong nakalap ukol sa karahasan sa paaralan?
Ibahagi angkaranasan batay sa mga larawan.(gawin sa loob ng 8 minuto)
(Reflective Approach)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
Nakikilala ang mga uri, sanhi at epekto ng mga umiiral na karahasan sa
paaralan
Nasusuri ang mga aspekto ng pagmamahal sa sarili at pagmamahal sa
kapwa na kailangan upang maiwasan at tugunan ang karahasan sa
paaralan
Naipaliliwanag ang Batayang Konsepto ng aralin
Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang maiwasan at masupil ang
mga karahasan sa kanyang paaralan.
Ipamahagi ang paper strip sa bawat mag-aaral at ipasulat ang kasagutan
sa tanong na ito,
“Bakit mahalaga ang pag-iwas sa anumang uri ng karahasan sa
paaralan at ang aktibong pakikisangkot upang masupil ito?” (gawin sa loob
ng 5 minuto) (Reflective Approach)
A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
Nasusuri ang ilang napapanahong isyu ayon sa tamang pananaw sa
seksuwalidad.
1. Nakapagbibigay ng personal na pahayag ukol sa ilang
napapanahong isyu ayon sa tamangpananaw sa seksuwalidad.
2. Nahihinuha na ang mga maling pananaw tungkol sa seksuwalidad ay
maaaring magtulak saisang taong gumawa ng mga bagay na labag
sa kanyang dignidad bilang tao.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Pangkatin ang klase sa apat na grupo. Buuin ang puzzle, maaari ring
gumawa ng sariling puzzle pieces. Matapos mabuo ang lahat ng puzzle ay Matapos na mapanood ang kuwento ay sagutin ang sumusunod na tanong:
sagutin ang sumusunod na tanong. (gawin sa loob ng 10 minuto)
(Collaborative/Contructivist Approach)
(gawin sa loob ng10 minuto) (Inquiry-based/Reflective Approach)
a. Paano nakaaapekto sa isang bata ang pambu-bully? Ipaliwanag.
b. Bakit masama ang pambu-bully? Pangatuwiranan.
c. Paano malalampasan ng isang kabataan ang mga masamang
epekto ng pambu-bully?d .Paano ka makatutulong sa kapwa
kabataang biktima ng pambu-bully ?
e. Kung ikaw ay naging biktima na nang pambu-bully, paano mo ito nalampasan?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan#1
A. Panoorin ang video clip na may pamagat na “Bullying victim speaks
out” sa youtube na may url: http//www.youtube.com/watch?v=zilfZx0XX5lh
at sa http://www.youtube.com/watch?=ToPwDFFt6Sk na may pamagat na
Kapuso Mo, Jessica Soho Bully learns his lesson upang matukoy ang isang
pangunahing dahilan ng karahasan sa paaralan.
A. Pangkatin ang klase sa apat na grupo. Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang
tunay na layunin sa pagsasagawa ng survey.(gawin sa loob ng 10 minuto)
(Collaborative Approach)
B. Magsagawa ng survey sa klase na tataya sa dalawang bagay:
a. Ikaw ba ay nambu-bully?
b. Ikaw ba ay nabu-bully?
C. Gamitin ang survey sheet na nasa ibaba.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan#2
Panoorin ang video clip sa website na ito:
www.youtube.com/watch?v=KnNWGZZXofs. Habang pinanonood ang
video ay itala ang mahahalagang pangyayari sa napanood gamit ang
katulad na pormat sa ibaba. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Inquiry-based
Approach)
Sa pamamagitan ng newscasting, atasan ang bawat pangkat na mag-ulat tungkol
sa naging resulta ng isinagawang survey kalakip ang pagninilay tungkol sa
naging karanasan at reyalisasyon matapos ang gawain. (gawin sa loob ng 5
minuto) (Collaborative/Reflective
Approach)
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Pasagutan sa bawat pangkat ang mga katanungan. (gawin sa loob ng 5
minuto) (CollaborativeApproach)
Unang pangkat- Ano ang pangunahing dahilan kung bakit mas
pinili ng tauhan na iwan angkanyang
pamilya?
Ano ang naging epekto sa kanya ng paglahok sa
gang? Isa-isahin.
Ikalawang pangkat- Ano-anong mga paniniwala ang
maituturing mong mali kung ibabatay sa
tamang pamantayan? Anong bahagi ng
video ang nagpapakita ng sitwasyon
kung saan nagmumukhang mabuti ang
isang bagay o gawa na
masama?Patunayan.
Ikatlong pangkat- Ano ang gang para sa
iyo? Ano ang maidudulot ng paglaganap
ngganitong uri ng samahan sa
paaralan?
Ikaapat na pangkat-Ano ang magagawa ng isang kabataang katulad mo
upang ito ay
mapigilan at masugpo?
Sagutan ang sumusunod na katanungan. (gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective Approach)
Ano ang pangkalahatang resulta ng isinagawang survey? Ano ang
mensaheng ipinahihiwatig nito?
Ano ang maaari mong gawin bilang mag-aaral upang masugpo ang
ganitong mga gawain?
1. Ano ang nararapat na gawin ng pamunuan ng paaralan upang masugpo ang
ganitong mga gawain?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
Sumulat ng isang sanaysay na may lima o higit pang
pangungusap na may pamagat na “Karahasan sa Paaralan:
Maiiwasan Kung May Kaalaman.”(gawin sa loob ng 10
minuto)(Reflective Approach)
Kraytirya:
Nilalaman: 45%
Paggamit ng mga salita: 25%Kaugnayan sa tema: 30%
Sumulat ng pagninilay tungkol sa pagmamahal sa sarili at kapwa upang maiwasan
ang karahasansa paaralan. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
H. Paglalahat ng Aralin Ang pambu-bully ay isang sinasadya at madalas na malisyosong
pagtatangka ng isang tao o pangkat na saktan ang katawan o isipan ng isa
o higit pang biktima sa paaralan.Ito ay nagaganap dahil sa hindi pantay na
kapangyarihan o lakas sa pagitan ng mga tao. Ang mga uri ng pambu-bully
ay ang mga sumusunod: Pasalitang Pambu-bully, Sosyal o Relasyonal na
Pambu-bully at Pisikal na Pambu-bully. Mayroong panandalian at
pangmatagalang epekto ang pambu-bully.
Ang pagbibigay sa kapwa ng nararapat na pagmamahal na may
kaakibat na paggalang atkatarungan ay makatutulong upang mapataas ang
kanyang dignidad bilang tao.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang sumusunod na katanungan:(gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective Approach)
Ano ang mga uri ng karahasan na umiiral sa paaralan? (2 puntos)
Ano ang pambu-bully? (2 puntos)
Ano ang mga uri ng pambu-bully? (2puntos)
Ano ang sanhi ng karahasan sa paaralan? (2 puntos)
Ano ang epekto ng pambu-bully? (2puntos)
Sagutin ang sumusunod na katanungan:(gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective Approach)
1. Paano nakaaapekto sa isang bata ang pambu-bully? Ipaliwanag. (2puntos)
2. Bakit masama ang pambu-bully? Pangatuwiranan. (2puntos)
3. Paano malalampasan ng isang kabataan ang mga masamang
epekto ng pambu-bully?(2puntos)
4. Paano ka makatutulong sa mga nabu-bully? (2puntos)
1. Kung ikaw ay naging biktima ng pambu-bully, paano mo ito nalampasan?
(2puntos)
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at
remediation/ Integrasyon ng paksa o isyu
Kumuha ng mga larawan o artikulo na nagpapakita ng iba’t ibang uri ng
karahasan at ipaliwanag kung naranasan mo ang ilan sa mga ito. Basahin
ang aralin sa LM p. 381-392.
Sumulat ng tula na may malayang taludturan tungkol sa epekto ng pagkakaroon
ng karahasan sa paaralan? (Reflective Approach)
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
Constructive approach, Reflective Approach Constructive approach, Reflective Approach
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Rubric sa Group Sharing
Kraytirya Lubhang Kasiya - siya Kasiya - siya Di - kasiya - siya Pagtatangka
1. Pagkakaisa ng grupo sa
Gawain ng pangkat
Nakiisa ang buong pangkat Nakiisa ang buong pangkat
subalit nagkakaroon ng kaunting
pagkakagulo
May ilang di nakiisa Lider lamang ang nagpapahayag
at nagbigay ng ideya
2. Ideya / impormasyong nabuo ng
pangkat
Malawak ang impormasyon at
ideyang nabuo
Limitado ang nabuong ideya Iilang ideya lamang ang nabuo Sa lider lamang nagdepende ang
ideya
3. Pagapapasunod ng lider at
pangkat
Napasunod nang walang hirap at
may paggalang sa pinuno at
pangkat
Napasunod subalit may
nagreklamo sa gawaing ibinigay
sa kanya
Sumunod pero di naunawaan ang
Gawain
Nakasunod lamang
4. Kalidad ng nabuong awtput ng
pangkat
M,as maganda at malinaw sa
inaasahan
Maganda at malinaw Nakagawa subalit magulo Nakagawa lamang
Iskala sa Pagmamarka:
Lubhang kasiya – siya 4 – 100
Kasiya - siya 3 - 90
Di kasiya - siya 2 - 80
Pagtatangka 1 - 70
Inihanda ni: Binigyang pansin:Tinunghayan ni:
JEFFERSON B. TORRES Maria Cynthia C. Basa Luisito V. De Guzman, PH.D
Guro I Ulong Guro II Punong Guro IV

More Related Content

What's hot

DLL in ESP Grade 9
DLL in ESP Grade 9DLL in ESP Grade 9
DLL in ESP Grade 9
welita evangelista
 
Sekswalidad ng tao.pptx
Sekswalidad ng tao.pptxSekswalidad ng tao.pptx
Sekswalidad ng tao.pptx
MELVIN FAILAGAO
 
Modyul 1 Edukasyon sa Pagpapakatao 7
Modyul 1 Edukasyon sa Pagpapakatao 7Modyul 1 Edukasyon sa Pagpapakatao 7
Modyul 1 Edukasyon sa Pagpapakatao 7
Hýås Toni-Coloma
 
EsP 8 Modyul 14 (Part 1)
EsP 8 Modyul 14 (Part 1)EsP 8 Modyul 14 (Part 1)
EsP 8 Modyul 14 (Part 1)
Mich Timado
 
Daily lesson plan in edukasyon sa pagpapakatao 7
Daily lesson plan in edukasyon sa pagpapakatao 7Daily lesson plan in edukasyon sa pagpapakatao 7
Daily lesson plan in edukasyon sa pagpapakatao 7
yhanny14
 
Es p 8 Module 14 Karahasan sa Paaralan
Es p 8 Module 14 Karahasan sa PaaralanEs p 8 Module 14 Karahasan sa Paaralan
Es p 8 Module 14 Karahasan sa Paaralan
Edna Azarcon
 
EsP grade 7 modyul 4
EsP grade 7 modyul 4EsP grade 7 modyul 4
EsP grade 7 modyul 4
Faith De Leon
 
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptxHirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
CerilynSinalan2
 
3rd quarter_PAGSUNOD AT PAGGALANG SA MGA MAGULANG, NAKATATANDA AT MAY AWTORID...
3rd quarter_PAGSUNOD AT PAGGALANG SA MGA MAGULANG, NAKATATANDA AT MAY AWTORID...3rd quarter_PAGSUNOD AT PAGGALANG SA MGA MAGULANG, NAKATATANDA AT MAY AWTORID...
3rd quarter_PAGSUNOD AT PAGGALANG SA MGA MAGULANG, NAKATATANDA AT MAY AWTORID...
MaamAraJelene
 
ESP 9 Q3 Week 1-2.pptx
ESP 9 Q3 Week 1-2.pptxESP 9 Q3 Week 1-2.pptx
ESP 9 Q3 Week 1-2.pptx
AntonetteAlbina3
 
Ang sekswalidad ng tao ppt
Ang sekswalidad ng tao pptAng sekswalidad ng tao ppt
Ang sekswalidad ng tao ppt
Joanna Pauline Honasan
 
EsP 8 Modyul 14 (Part 2)
EsP 8 Modyul 14 (Part 2)EsP 8 Modyul 14 (Part 2)
EsP 8 Modyul 14 (Part 2)
Mich Timado
 
Karahasan sa Paaralan
Karahasan sa PaaralanKarahasan sa Paaralan
Karahasan sa Paaralan
Fatima_Carino23
 
Modyul 1. mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadala...
Modyul 1. mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadala...Modyul 1. mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadala...
Modyul 1. mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadala...
Marynole Matienzo
 
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa BuhayEs p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Edna Azarcon
 
Module 11 session 1
Module 11 session 1Module 11 session 1
Module 11 session 1
andrelyn diaz
 
Mga_Biyaya_at_Pagpapakita_ng_Pasasalamat[1].pptx
Mga_Biyaya_at_Pagpapakita_ng_Pasasalamat[1].pptxMga_Biyaya_at_Pagpapakita_ng_Pasasalamat[1].pptx
Mga_Biyaya_at_Pagpapakita_ng_Pasasalamat[1].pptx
VernaJoyEvangelio1
 
MODYUL 14: KARAHASAN SA PAARALAN
MODYUL 14: KARAHASAN SA PAARALANMODYUL 14: KARAHASAN SA PAARALAN
MODYUL 14: KARAHASAN SA PAARALAN
Cj Punsalang
 
Es p 8 modyul 10
Es p 8  modyul 10Es p 8  modyul 10
Es p 8 modyul 10
Ivy Bautista
 
Module 5 session 2
Module 5 session 2Module 5 session 2
Module 5 session 2
andrelyn diaz
 

What's hot (20)

DLL in ESP Grade 9
DLL in ESP Grade 9DLL in ESP Grade 9
DLL in ESP Grade 9
 
Sekswalidad ng tao.pptx
Sekswalidad ng tao.pptxSekswalidad ng tao.pptx
Sekswalidad ng tao.pptx
 
Modyul 1 Edukasyon sa Pagpapakatao 7
Modyul 1 Edukasyon sa Pagpapakatao 7Modyul 1 Edukasyon sa Pagpapakatao 7
Modyul 1 Edukasyon sa Pagpapakatao 7
 
EsP 8 Modyul 14 (Part 1)
EsP 8 Modyul 14 (Part 1)EsP 8 Modyul 14 (Part 1)
EsP 8 Modyul 14 (Part 1)
 
Daily lesson plan in edukasyon sa pagpapakatao 7
Daily lesson plan in edukasyon sa pagpapakatao 7Daily lesson plan in edukasyon sa pagpapakatao 7
Daily lesson plan in edukasyon sa pagpapakatao 7
 
Es p 8 Module 14 Karahasan sa Paaralan
Es p 8 Module 14 Karahasan sa PaaralanEs p 8 Module 14 Karahasan sa Paaralan
Es p 8 Module 14 Karahasan sa Paaralan
 
EsP grade 7 modyul 4
EsP grade 7 modyul 4EsP grade 7 modyul 4
EsP grade 7 modyul 4
 
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptxHirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
Hirarkiya ng pagpapahalaga.pptx
 
3rd quarter_PAGSUNOD AT PAGGALANG SA MGA MAGULANG, NAKATATANDA AT MAY AWTORID...
3rd quarter_PAGSUNOD AT PAGGALANG SA MGA MAGULANG, NAKATATANDA AT MAY AWTORID...3rd quarter_PAGSUNOD AT PAGGALANG SA MGA MAGULANG, NAKATATANDA AT MAY AWTORID...
3rd quarter_PAGSUNOD AT PAGGALANG SA MGA MAGULANG, NAKATATANDA AT MAY AWTORID...
 
ESP 9 Q3 Week 1-2.pptx
ESP 9 Q3 Week 1-2.pptxESP 9 Q3 Week 1-2.pptx
ESP 9 Q3 Week 1-2.pptx
 
Ang sekswalidad ng tao ppt
Ang sekswalidad ng tao pptAng sekswalidad ng tao ppt
Ang sekswalidad ng tao ppt
 
EsP 8 Modyul 14 (Part 2)
EsP 8 Modyul 14 (Part 2)EsP 8 Modyul 14 (Part 2)
EsP 8 Modyul 14 (Part 2)
 
Karahasan sa Paaralan
Karahasan sa PaaralanKarahasan sa Paaralan
Karahasan sa Paaralan
 
Modyul 1. mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadala...
Modyul 1. mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadala...Modyul 1. mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadala...
Modyul 1. mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadala...
 
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa BuhayEs p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
Es p 9 Modyul 14 Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay
 
Module 11 session 1
Module 11 session 1Module 11 session 1
Module 11 session 1
 
Mga_Biyaya_at_Pagpapakita_ng_Pasasalamat[1].pptx
Mga_Biyaya_at_Pagpapakita_ng_Pasasalamat[1].pptxMga_Biyaya_at_Pagpapakita_ng_Pasasalamat[1].pptx
Mga_Biyaya_at_Pagpapakita_ng_Pasasalamat[1].pptx
 
MODYUL 14: KARAHASAN SA PAARALAN
MODYUL 14: KARAHASAN SA PAARALANMODYUL 14: KARAHASAN SA PAARALAN
MODYUL 14: KARAHASAN SA PAARALAN
 
Es p 8 modyul 10
Es p 8  modyul 10Es p 8  modyul 10
Es p 8 modyul 10
 
Module 5 session 2
Module 5 session 2Module 5 session 2
Module 5 session 2
 

Similar to ESP-DLL-Marso-27-312023.docx

MODULE-14-ppt-G8-UPDATED NAVAJA.pptx
MODULE-14-ppt-G8-UPDATED NAVAJA.pptxMODULE-14-ppt-G8-UPDATED NAVAJA.pptx
MODULE-14-ppt-G8-UPDATED NAVAJA.pptx
maryannnavaja1
 
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docxESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
JeffersonTorres69
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Crystal Mae Salazar
 
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxDLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
RamilGarrido4
 
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docx
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docxESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docx
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docx
Aniceto Buniel
 
Karahasan sa paaralan
Karahasan sa paaralanKarahasan sa paaralan
Karahasan sa paaralan
Jared Ram Juezan
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Crystal Mae Salazar
 
EsP DLL 8 Module 7.docx
EsP DLL 8 Module 7.docxEsP DLL 8 Module 7.docx
EsP DLL 8 Module 7.docx
JoanBayangan1
 
EsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdfEsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdf
Aniceto Buniel
 
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mobDLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
floradanicafajilan
 
Dll 6 -q3
Dll  6 -q3Dll  6 -q3
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdfESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
RHEABRAMBONGA
 
CSE PPT ESP Grade 10
CSE PPT ESP Grade 10 CSE PPT ESP Grade 10
CSE PPT ESP Grade 10
RuthCarinMalubay
 
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptxCSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
RuthCarinMalubay
 
Es p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarterEs p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarter
Ludivert Solomon
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Crystal Mae Salazar
 
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docxESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
jeffrielbuan3
 
argumentatibo.docx
argumentatibo.docxargumentatibo.docx
argumentatibo.docx
CTEKeyleRichieBuhisa
 
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docxESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
HersalFaePrado
 
ESP7 Q3 WK 1.pdf
ESP7 Q3 WK 1.pdfESP7 Q3 WK 1.pdf
ESP7 Q3 WK 1.pdf
Florencio Coquilla
 

Similar to ESP-DLL-Marso-27-312023.docx (20)

MODULE-14-ppt-G8-UPDATED NAVAJA.pptx
MODULE-14-ppt-G8-UPDATED NAVAJA.pptxMODULE-14-ppt-G8-UPDATED NAVAJA.pptx
MODULE-14-ppt-G8-UPDATED NAVAJA.pptx
 
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docxESP-DLL-Marso-27-312023.docx
ESP-DLL-Marso-27-312023.docx
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
 
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxDLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
 
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docx
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docxESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docx
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docx
 
Karahasan sa paaralan
Karahasan sa paaralanKarahasan sa paaralan
Karahasan sa paaralan
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 (problem based)
 
EsP DLL 8 Module 7.docx
EsP DLL 8 Module 7.docxEsP DLL 8 Module 7.docx
EsP DLL 8 Module 7.docx
 
EsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdfEsP DLL 8 Module 7.pdf
EsP DLL 8 Module 7.pdf
 
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mobDLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
 
Dll 6 -q3
Dll  6 -q3Dll  6 -q3
Dll 6 -q3
 
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdfESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.pdf
 
CSE PPT ESP Grade 10
CSE PPT ESP Grade 10 CSE PPT ESP Grade 10
CSE PPT ESP Grade 10
 
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptxCSE PPT ESP Grade 10.pptx
CSE PPT ESP Grade 10.pptx
 
Es p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarterEs p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarter
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10 Banghay aralin sa araling panlipunan 10
Banghay aralin sa araling panlipunan 10
 
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docxESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
 
argumentatibo.docx
argumentatibo.docxargumentatibo.docx
argumentatibo.docx
 
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docxESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
ESP9-DLL fin.docx-pdf2.0.docx
 
ESP7 Q3 WK 1.pdf
ESP7 Q3 WK 1.pdfESP7 Q3 WK 1.pdf
ESP7 Q3 WK 1.pdf
 

More from JeffersonTorres69

LAC SESSION MATH about strategies in teaching mathematics
LAC SESSION MATH about strategies in teaching mathematicsLAC SESSION MATH about strategies in teaching mathematics
LAC SESSION MATH about strategies in teaching mathematics
JeffersonTorres69
 
editable-Interactive-quiz-esp-8 - Copy.pptx
editable-Interactive-quiz-esp-8 - Copy.pptxeditable-Interactive-quiz-esp-8 - Copy.pptx
editable-Interactive-quiz-esp-8 - Copy.pptx
JeffersonTorres69
 
teachers schedule.docx
teachers schedule.docxteachers schedule.docx
teachers schedule.docx
JeffersonTorres69
 
DLL-ESP-8-Module-13-16 (1).docx
DLL-ESP-8-Module-13-16 (1).docxDLL-ESP-8-Module-13-16 (1).docx
DLL-ESP-8-Module-13-16 (1).docx
JeffersonTorres69
 
COT-POWERPOINT CBT.pptx
COT-POWERPOINT CBT.pptxCOT-POWERPOINT CBT.pptx
COT-POWERPOINT CBT.pptx
JeffersonTorres69
 
COT-1-LESSON-1.pptx
COT-1-LESSON-1.pptxCOT-1-LESSON-1.pptx
COT-1-LESSON-1.pptx
JeffersonTorres69
 
mid-year-review-form-JEFFERSON-B-TORRES.docx
mid-year-review-form-JEFFERSON-B-TORRES.docxmid-year-review-form-JEFFERSON-B-TORRES.docx
mid-year-review-form-JEFFERSON-B-TORRES.docx
JeffersonTorres69
 
REB Ass. 1.pdf
REB Ass. 1.pdfREB Ass. 1.pdf
REB Ass. 1.pdf
JeffersonTorres69
 
DLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docx
DLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docxDLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docx
DLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docx
JeffersonTorres69
 
Copy-of-New-TIP-Course-3-DepEd-Teacher3.docx
Copy-of-New-TIP-Course-3-DepEd-Teacher3.docxCopy-of-New-TIP-Course-3-DepEd-Teacher3.docx
Copy-of-New-TIP-Course-3-DepEd-Teacher3.docx
JeffersonTorres69
 
mid-year-review-form-mrf.docx
mid-year-review-form-mrf.docxmid-year-review-form-mrf.docx
mid-year-review-form-mrf.docx
JeffersonTorres69
 
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docxAP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
JeffersonTorres69
 
DLL-october-10-14-2022.docx
DLL-october-10-14-2022.docxDLL-october-10-14-2022.docx
DLL-october-10-14-2022.docx
JeffersonTorres69
 
teachers schedule.docx
teachers schedule.docxteachers schedule.docx
teachers schedule.docx
JeffersonTorres69
 

More from JeffersonTorres69 (19)

LAC SESSION MATH about strategies in teaching mathematics
LAC SESSION MATH about strategies in teaching mathematicsLAC SESSION MATH about strategies in teaching mathematics
LAC SESSION MATH about strategies in teaching mathematics
 
COT-2-LESSON-plan.pptx
COT-2-LESSON-plan.pptxCOT-2-LESSON-plan.pptx
COT-2-LESSON-plan.pptx
 
editable-Interactive-quiz-esp-8 - Copy.pptx
editable-Interactive-quiz-esp-8 - Copy.pptxeditable-Interactive-quiz-esp-8 - Copy.pptx
editable-Interactive-quiz-esp-8 - Copy.pptx
 
teachers schedule.docx
teachers schedule.docxteachers schedule.docx
teachers schedule.docx
 
DLL-ESP-8-Module-13-16 (1).docx
DLL-ESP-8-Module-13-16 (1).docxDLL-ESP-8-Module-13-16 (1).docx
DLL-ESP-8-Module-13-16 (1).docx
 
ESP-MELCs-Grade-8.pdf
ESP-MELCs-Grade-8.pdfESP-MELCs-Grade-8.pdf
ESP-MELCs-Grade-8.pdf
 
COT-POWERPOINT CBT.pptx
COT-POWERPOINT CBT.pptxCOT-POWERPOINT CBT.pptx
COT-POWERPOINT CBT.pptx
 
COT-1-LESSON-1.pptx
COT-1-LESSON-1.pptxCOT-1-LESSON-1.pptx
COT-1-LESSON-1.pptx
 
mid-year-review-form-JEFFERSON-B-TORRES.docx
mid-year-review-form-JEFFERSON-B-TORRES.docxmid-year-review-form-JEFFERSON-B-TORRES.docx
mid-year-review-form-JEFFERSON-B-TORRES.docx
 
REB Ass. 1.pdf
REB Ass. 1.pdfREB Ass. 1.pdf
REB Ass. 1.pdf
 
DLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docx
DLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docxDLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docx
DLL-in-AP-3Q-Feb-1-3.docx
 
Copy-of-New-TIP-Course-3-DepEd-Teacher3.docx
Copy-of-New-TIP-Course-3-DepEd-Teacher3.docxCopy-of-New-TIP-Course-3-DepEd-Teacher3.docx
Copy-of-New-TIP-Course-3-DepEd-Teacher3.docx
 
mid-year-review-form-mrf.docx
mid-year-review-form-mrf.docxmid-year-review-form-mrf.docx
mid-year-review-form-mrf.docx
 
ESP8-DLL.docx
ESP8-DLL.docxESP8-DLL.docx
ESP8-DLL.docx
 
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docxAP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
 
AP9_Q2_BOW.docx
AP9_Q2_BOW.docxAP9_Q2_BOW.docx
AP9_Q2_BOW.docx
 
DLL-october-10-14-2022.docx
DLL-october-10-14-2022.docxDLL-october-10-14-2022.docx
DLL-october-10-14-2022.docx
 
OCT. 10-14, 2022.docx
OCT. 10-14, 2022.docxOCT. 10-14, 2022.docx
OCT. 10-14, 2022.docx
 
teachers schedule.docx
teachers schedule.docxteachers schedule.docx
teachers schedule.docx
 

ESP-DLL-Marso-27-312023.docx

  • 1. PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO GRADES 1 to 12 Pang-araw-araw na Tala Sa Pagtuturo - DLL Paaralan Minuyan National High School Antas Grade 8 Guro Jefferson B. Torres Asignatura ESP 8 Petsa/Oras Mayo 29 – Hunyo 2 , 2023 Markahan Ika-apat na Markahan I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga karahasan sa paaralan. B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang angkop na kilos upang maiwasan ang karahasan sa paaralan at matugunan ang mga sanhi nito. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat and code ng bawat kasanayan)  Nakikilala ang mga uri, sanhi at epekto ng mga umiiral na karahasan sa paaralan.  Nasusuri ang mga aspekto ng pagmamahal sa sarili at pagmamahal sa kapwa na kailangan upang maiwasan at tugunan ang karahasan sa paaralan  Naipaliliwanag ang Batayang Konsepto ng aralin  Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang maiwasan at masupil ang mga karahasan sa kanyang paaralan. EsP8-KP-IVc-14.1 II. NILALAMAN Modyul 14 : Karahasan sa Paaralan KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Gabay ng Guro sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 TG p.179-188 Gabay ng Guro sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p. 179-188 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p.367-400 Modyul sa Edukasyon sa Pagapapakatao 8 LM p.367-400 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource/ Other sources lrmds.deped.gov.ph/list/kto12/subject/888 lrmds.deped.gov.ph/list/kto12/subject/888 B. Iba pang kagamitang Panturo Teksbuk sa ESP, Laptop, T.V. Teksbuk sa ESP, Laptop, T.V. III. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Sagutan ang Paunang Pagtataya para sa pagsisimula ng aralin. (gawin sa loob ng 5minuto) (Reflective Approach) Ano-ano ang mga larawang inyong nakalap ukol sa karahasan sa paaralan? Ibahagi angkaranasan batay sa mga larawan.(gawin sa loob ng 8 minuto) (Reflective Approach) B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin. Nakikilala ang mga uri, sanhi at epekto ng mga umiiral na karahasan sa paaralan Nasusuri ang mga aspekto ng pagmamahal sa sarili at pagmamahal sa kapwa na kailangan upang maiwasan at tugunan ang karahasan sa paaralan Naipaliliwanag ang Batayang Konsepto ng aralin Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang maiwasan at masupil ang mga karahasan sa kanyang paaralan. Ipamahagi ang paper strip sa bawat mag-aaral at ipasulat ang kasagutan sa tanong na ito, “Bakit mahalaga ang pag-iwas sa anumang uri ng karahasan sa paaralan at ang aktibong pakikisangkot upang masupil ito?” (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin. Nasusuri ang ilang napapanahong isyu ayon sa tamang pananaw sa seksuwalidad. 1. Nakapagbibigay ng personal na pahayag ukol sa ilang napapanahong isyu ayon sa tamangpananaw sa seksuwalidad. 2. Nahihinuha na ang mga maling pananaw tungkol sa seksuwalidad ay maaaring magtulak saisang taong gumawa ng mga bagay na labag sa kanyang dignidad bilang tao. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pangkatin ang klase sa apat na grupo. Buuin ang puzzle, maaari ring gumawa ng sariling puzzle pieces. Matapos mabuo ang lahat ng puzzle ay Matapos na mapanood ang kuwento ay sagutin ang sumusunod na tanong:
  • 2. sagutin ang sumusunod na tanong. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Collaborative/Contructivist Approach) (gawin sa loob ng10 minuto) (Inquiry-based/Reflective Approach) a. Paano nakaaapekto sa isang bata ang pambu-bully? Ipaliwanag. b. Bakit masama ang pambu-bully? Pangatuwiranan. c. Paano malalampasan ng isang kabataan ang mga masamang epekto ng pambu-bully?d .Paano ka makatutulong sa kapwa kabataang biktima ng pambu-bully ? e. Kung ikaw ay naging biktima na nang pambu-bully, paano mo ito nalampasan? D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan#1 A. Panoorin ang video clip na may pamagat na “Bullying victim speaks out” sa youtube na may url: http//www.youtube.com/watch?v=zilfZx0XX5lh at sa http://www.youtube.com/watch?=ToPwDFFt6Sk na may pamagat na Kapuso Mo, Jessica Soho Bully learns his lesson upang matukoy ang isang pangunahing dahilan ng karahasan sa paaralan. A. Pangkatin ang klase sa apat na grupo. Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang tunay na layunin sa pagsasagawa ng survey.(gawin sa loob ng 10 minuto) (Collaborative Approach) B. Magsagawa ng survey sa klase na tataya sa dalawang bagay: a. Ikaw ba ay nambu-bully? b. Ikaw ba ay nabu-bully? C. Gamitin ang survey sheet na nasa ibaba. E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan#2 Panoorin ang video clip sa website na ito: www.youtube.com/watch?v=KnNWGZZXofs. Habang pinanonood ang video ay itala ang mahahalagang pangyayari sa napanood gamit ang katulad na pormat sa ibaba. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Inquiry-based Approach) Sa pamamagitan ng newscasting, atasan ang bawat pangkat na mag-ulat tungkol sa naging resulta ng isinagawang survey kalakip ang pagninilay tungkol sa naging karanasan at reyalisasyon matapos ang gawain. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Collaborative/Reflective Approach) F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Pasagutan sa bawat pangkat ang mga katanungan. (gawin sa loob ng 5 minuto) (CollaborativeApproach) Unang pangkat- Ano ang pangunahing dahilan kung bakit mas pinili ng tauhan na iwan angkanyang pamilya? Ano ang naging epekto sa kanya ng paglahok sa gang? Isa-isahin. Ikalawang pangkat- Ano-anong mga paniniwala ang maituturing mong mali kung ibabatay sa tamang pamantayan? Anong bahagi ng video ang nagpapakita ng sitwasyon kung saan nagmumukhang mabuti ang isang bagay o gawa na masama?Patunayan. Ikatlong pangkat- Ano ang gang para sa iyo? Ano ang maidudulot ng paglaganap ngganitong uri ng samahan sa paaralan? Ikaapat na pangkat-Ano ang magagawa ng isang kabataang katulad mo upang ito ay mapigilan at masugpo? Sagutan ang sumusunod na katanungan. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) Ano ang pangkalahatang resulta ng isinagawang survey? Ano ang mensaheng ipinahihiwatig nito? Ano ang maaari mong gawin bilang mag-aaral upang masugpo ang ganitong mga gawain? 1. Ano ang nararapat na gawin ng pamunuan ng paaralan upang masugpo ang ganitong mga gawain? G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Sumulat ng isang sanaysay na may lima o higit pang pangungusap na may pamagat na “Karahasan sa Paaralan: Maiiwasan Kung May Kaalaman.”(gawin sa loob ng 10 minuto)(Reflective Approach) Kraytirya: Nilalaman: 45% Paggamit ng mga salita: 25%Kaugnayan sa tema: 30% Sumulat ng pagninilay tungkol sa pagmamahal sa sarili at kapwa upang maiwasan ang karahasansa paaralan. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
  • 3. H. Paglalahat ng Aralin Ang pambu-bully ay isang sinasadya at madalas na malisyosong pagtatangka ng isang tao o pangkat na saktan ang katawan o isipan ng isa o higit pang biktima sa paaralan.Ito ay nagaganap dahil sa hindi pantay na kapangyarihan o lakas sa pagitan ng mga tao. Ang mga uri ng pambu-bully ay ang mga sumusunod: Pasalitang Pambu-bully, Sosyal o Relasyonal na Pambu-bully at Pisikal na Pambu-bully. Mayroong panandalian at pangmatagalang epekto ang pambu-bully. Ang pagbibigay sa kapwa ng nararapat na pagmamahal na may kaakibat na paggalang atkatarungan ay makatutulong upang mapataas ang kanyang dignidad bilang tao. I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang sumusunod na katanungan:(gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) Ano ang mga uri ng karahasan na umiiral sa paaralan? (2 puntos) Ano ang pambu-bully? (2 puntos) Ano ang mga uri ng pambu-bully? (2puntos) Ano ang sanhi ng karahasan sa paaralan? (2 puntos) Ano ang epekto ng pambu-bully? (2puntos) Sagutin ang sumusunod na katanungan:(gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) 1. Paano nakaaapekto sa isang bata ang pambu-bully? Ipaliwanag. (2puntos) 2. Bakit masama ang pambu-bully? Pangatuwiranan. (2puntos) 3. Paano malalampasan ng isang kabataan ang mga masamang epekto ng pambu-bully?(2puntos) 4. Paano ka makatutulong sa mga nabu-bully? (2puntos) 1. Kung ikaw ay naging biktima ng pambu-bully, paano mo ito nalampasan? (2puntos) J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation/ Integrasyon ng paksa o isyu Kumuha ng mga larawan o artikulo na nagpapakita ng iba’t ibang uri ng karahasan at ipaliwanag kung naranasan mo ang ilan sa mga ito. Basahin ang aralin sa LM p. 381-392. Sumulat ng tula na may malayang taludturan tungkol sa epekto ng pagkakaroon ng karahasan sa paaralan? (Reflective Approach) IV. Mga Tala V. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? Constructive approach, Reflective Approach Constructive approach, Reflective Approach F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punongguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
  • 4. Rubric sa Group Sharing Kraytirya Lubhang Kasiya - siya Kasiya - siya Di - kasiya - siya Pagtatangka 1. Pagkakaisa ng grupo sa Gawain ng pangkat Nakiisa ang buong pangkat Nakiisa ang buong pangkat subalit nagkakaroon ng kaunting pagkakagulo May ilang di nakiisa Lider lamang ang nagpapahayag at nagbigay ng ideya 2. Ideya / impormasyong nabuo ng pangkat Malawak ang impormasyon at ideyang nabuo Limitado ang nabuong ideya Iilang ideya lamang ang nabuo Sa lider lamang nagdepende ang ideya 3. Pagapapasunod ng lider at pangkat Napasunod nang walang hirap at may paggalang sa pinuno at pangkat Napasunod subalit may nagreklamo sa gawaing ibinigay sa kanya Sumunod pero di naunawaan ang Gawain Nakasunod lamang 4. Kalidad ng nabuong awtput ng pangkat M,as maganda at malinaw sa inaasahan Maganda at malinaw Nakagawa subalit magulo Nakagawa lamang Iskala sa Pagmamarka: Lubhang kasiya – siya 4 – 100 Kasiya - siya 3 - 90 Di kasiya - siya 2 - 80 Pagtatangka 1 - 70 Inihanda ni: Binigyang pansin:Tinunghayan ni: JEFFERSON B. TORRES Maria Cynthia C. Basa Luisito V. De Guzman, PH.D Guro I Ulong Guro II Punong Guro IV