FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
Aral pa7 lourdes @ carmel - 9-59-16
1. 1
OUR LADY OF FATIMA ACADEMY LESSON
PLAN in
Transforming lives for God and Society ARALING
PANLIPUNAN 7
Gen. Natividad, Nueva Ecija A.Y. 2016-2017
Tel#: (044) 806-6277
ARALING PANLIPUNAN 7
September 5-9 , 2016
7 – Our Lady of Lourdes
7 – Our Lady of Mount Carmel
I LAYUNIN:
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
makapaghahambing ng mga katangian at paniniwala ng mga relihiyong Asyano;
mapahahalagahan ang pakikibahagi sa pagsasagawa ng mga paraan sa pagpapatatag ng
pagkakakilanlang Asyano;
makapaghahayag ng sariling pananaw tungkol sa bahaging ginagampanan ng relihiyong
Asyano; at
magkakaroon ng malalim na pang – unawa sa pagiging mpanindigan sa lahat ng mga desisyon
na ginagawa sa buhay.
II PAKSA :
Mga Pilosopiya at Relihiyong Asyano ( Hinduism, Buddhism, Islam, Kristiyanismo, Judaism,
Sikhism, Taoism, Shintoism at Jainism )
Bustamante, Eliza D.,Avendano, Fredie (2015).Sulyap sa Kasaysayan ng Asya .Quezon City ; St.
Bernadette Publishing House Corporation.pp. 147-154
Powerpoint presentation
Video clip ng iba’t ibang relihiyon
Graphic organizer
Tsart
Batayang aklat
Essential Question : Paano nakatutulong ang pilosopiya at relihiyong Asyano sa pagpapatatag ng
pagkakakilanlang Asyano?
III PAMAMARAAN :
( Day 1-2, September 5-6, 2016)
A. GOSPEL READING : Lk 6 : 6-11
Base sa ating binasang mga salita ng Diyos, bilang isang mag-aaral paano mo maipakikita ang
iyong kalakasan sa isang bagay na hindi gumagamit ng dahas sa iyong kapwa?
Mind Map
a. Pasasagutan ng guro ang mga sumusunod na mga tanong gamit ang mind map:
- Ano – anong bagay ang maiuugnay mo sa salitang “relihiyon”?
- Gaano kahalaga para sa iyo ang iyong relihiyon?
b. Hayaang makipagpalitan ng binuong mind map ang mga mag – aaral sa kanilang katabing
mag-aaral.
2. 2
c. Atasang magpalitan ng kuro – kuro ang mga mag-aaral tungkol sa kani-kanilang nabuong
mind map.
B. PAGLINANG
Tic Tac Toe
1. Pakitaan ang mga mag – aaral ng video clip tungkol sa iba’t ibang relihiyong Asyano.
2. Papangkatin ng guro ang mga mag-aaral sa anim na pangkat.
3. Hayaang pumili ang mga mag-aaral ng isa sa mga sumusunod na mga Gawain.
Retrieval Chart
Bumuo ng tsart na maghahambing sa mga
relihiyong Asyano.
Inference Notes
Bumuo ng mga hinuhang maaaring
makapagbigayb ng liwanag sa mga
paniniwalang napapaloob sa mga relihiyong
Asyano.
Episodic notes
Bumuo g plot diagram na magpapakita sa
pinakamahalagang episode sa bawat relihiyong
Asyano.
Panel Discussion
Magtanghal ng isang panel discussion na
makapagbibigay liwanag sa bahaging
ginampanan ng relihiyon s pagpapatibay ng
pagkakakilanlang Asyano.
Map Trek
Bumuo ng map trek na babakas sap ag-unlad ng
mga relihiyong bumuo sa pagkakakilanlang
Asyano.
Poster
Gumuhit ng poster na maaaring magpahiwatig
sa iyong gagawin upang mapagtibay pa ang
relihiyong iyong sinasampalataya.
C. PAGPAPATIBAY
( Day 3 , September 7 - 8, 2016 )
1. Paglalapat
Prayer Journal
Hayaang bumuo ang mga mag – aaral ng kanilang panalangin tungkol sa maaari pa
nilang gawin sa tulong ng relihiyon sa pagtatatag ng pagkakakilanlang Asyano.
2. Pagtataya
Sasagutan ng mga mag-aaral ang inihandang gawain ng guro.
D. PAGPAPAHALAGA
Bilang isang mag-aaral, paano mo hinaharap ang mga pagsubok sa buhay sa pamamagitan ng
mahigpit na pananampalataya?
IV KASUNDUAN:
Ang mga mag-aaral ay gagawa ng Personal Journal ng kanilang damdamin tungkol sa mga
pagbabagong nagaganap sa mga kababaihan at relihiyon sa kasalukuyan
Isulat sa 1 whole sheet of paper at ipasa sa guro.
Inihanda ni :