1. Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan: Busiing Integrated School Antas:7
Petsa: Nobyembre 8,9,10, 2023
Asignatura:AP
Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG
ARAW
IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa
paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Napapahalagahan ang mga kaisipang Asyano,
pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa
paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at
sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano.
AP7KSA-IIa-j-1
Nasusuri ang paghubog, pag-
unlad at
kalikasan ng mga mga
pamayanan at estado.
AP7KSA-IIa-1.1
Nakakabuo ng mga kongklusyon hinggil
sa
kalagayan, pamumuhay at
development ng
mga sinaunang pamayanan. AP7KSA-
IIa-1.2
II. NILALAMAN
A. Paghubog ng
Sinaunang Kabihasnan
sa Asya
1. Kalagayan, pamumuhay, at development
ng mga sinaunang pamayanan ( ebolusyong
kultural)
1. Kalagayan, pamumuhay,
at development
ng mga sinaunang
pamayanan ( ebolusyong
kultural)
1. Kalagayan, pamumuhay, at
development ng
mga sinaunang pamayanan (
ebolusyong kultural)
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manual ng Guro, pahina 30 - 35 P
a
h
i
n
a
3
0
-
3
5
Pahina
30 - 35
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pahina: 116 -126
Asya: Pagkakaisa sa
Gitna ng Pagkakaiba;
Pahina: 110 - 111
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba; Pahina: 110 - 111
3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 144 -153
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House,Inc.
Sulyap sa
Kasaysayan
ng Asya:
Pahina: 77 –
82
Michael M. Mercado
St. Bernadeth Publishing
House Corporation
Sulyap sa Kasaysayan
ng Asya: Pahina: 77 –
82
Michael M. Mercado
St. Bernadeth Publishing House
Corporation
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o ibang
website
www.
Youtube.com
www.slideshare.com
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Mga Larawan, Mapa ng Asya, Cartolina Strip Mga Larawan, Mapa ng
Asya, Cartolina Strip
T
v
a
Mga Larawan Laptop at Tv
III. PAMAMARAAN
2. Balitaan Paglalahad ng balita sa larangan ng mga
sumusunod:
1. Pulitika at relihiyon
Pag-uulat tungkol sa mga makabagong
inbensyon na makatutulong sapamumuhay
ng tao.
Mag-ulat ukol sa mga
mauunlad na syudad
na matatagpuan sa
Asya.
a. Balik-Aral Idikit ang kartolina strip sa mapa ng Asya na
may nakasulat na iba’t-ibang wika ng bawat
bansa.
1. Mandarin
2. Japanese
3. Korean
4. Filipino
5. Bahasa
Punan ang mga nawawalang Titik.
1. C_ _ra_a_t_n
2. _al_ _h
3. _en o_ _r_w_ss
4. S_n Of H_ _ ven
5. M_n_ _te of _ea_en
Drill
Magbanggit ng
mga katangian na
maglalarawan sa
mga sumusunod
na salita:
1. Paleolitiko
2. Mesolitiko
3. Neolitiko
4. Metal
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagbuo ng larawang ginawang puzzle tungkol
sa relihiyon, kaisipang Asyano at paniniwala.
Pagpapakita ng isang Video Presentation
tungkol sa pag-unlad ng tao ayon sa kanilang
pamumuhay at kagamitan.
Pagpapakita ng
larawan ng mga tao na
nasa
iba’t-ibang estado.
Iayos ito ayon sa
kanilang pag-unlad at
kasanayan. (Mga
taong bato,taong
nagsasaka sa simpleng
paraan at
kagamitan,taong
nagtatayo ng mga
kabahayan sa nayon
at mga taong
naniniarahan sa mga
lungsod.)
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
Pagtatanong sa mga mag-aaral ng kaugnayan
ng nabuong puzzle sa paksang ebolusyong
kultural. Subuking alamin ang mga
konseptong nakapaloob sa larawang nabuo.
1. Anu-ano ang mga ipinakitang pag-unlad ng
tao sa kanilang pamumuhay?
2. Paano ang naging paraan ng pamumuhay
ng tao noon?
1. Ano ang
kaugnayan ng
mga larawang
ipinakita sa
paksa?
2. May napansin ba
kayong pagbabago
sa larawan? Anu-ano
ang mga napuna
ninyo na
pagbabago?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong karanasan # 2
Isakatuparan ang PANGKATANG GAWAIN
Modyul ng mag-aaral, pahina: 117
Pagsagot ng LADDER WEB ,
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 111
Maikling DULA
(Gumamit ng
Rubrics sa
pagmamarka)
Pangkatin ang
klase sa apat at
gumawa ng
maikling dula na
nagpapakita sa
mga sumusunod
na pamayanan:
Paleolitiko,
Mesolitiko,
Neolitiko, at
Metal
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment)
Anu-ano ang mga paniniwala at kaisipang
Asyano ang uminog sa relihiyon at pinuno?
Paano ipinakita ang pag-unlad ng bawat
panahon sa pamumuhay ng mga tao?
Naniniwala ka ba na
patuloy ang pag-unlad
ng
pamumuhay ng
mga tao sa
kasalukuyan?
Pangatwiranan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Sa inyong lugar, anong kaisipang Asyano ang
nakaimpluwensya sa pagpili ng inyong
pinuno?
Para sa iyo, ano ang pinakamahalagang
katangian ang taglay ng tao kung kaya’t
patuloy ang pag-unlad ng kanyang
pamumuhay? Ipaliwanag
Sa inyong tahanan,
anong mga bagay
ang sumisimbolo sa
naging pagbabago
sa paraan ng
pamumuhay at
kagamitan ng tao?
h. Paglalahat ng aralin Paano isinasabuhay ng mga Asyano ang mga
Pilosopiya, Relihiyon at kaisipang umiral sa
Sinaunang Kabihasnan?
Anu-anong mga kasangkapan nalikha ng mga
sinaunang pamayanan at estado na naging
kapakipakinabang sa tao?
Ano ang iyong nabuong
konklusyon ukol sa
pamumuhay at
debelopment ng
3. i. Pagtataya ng aralin Gumawa ng Slogan na nagpapakita ng
pagpapahalaga sa Pilosopiya, relihon at
kaisipang Asyano.(Gumamit ng Rubrics sa
pagbibigay ng marka sa ginawa ng mag-aaral)
Gumuhit ng mga kasangkapan na
nagpapakita ng pag-unlad ng pamumuhay ng
mga pamayanan at estado? .(Gumamit ng
Rubrics sa pagbibigay ng marka sa ginawa ng
mag-aaral)
Gumawa ng poster
na nagpapakita ng
Kalagayan,
pamumuhay, at
development ng
mga sinaunang
pamayanan
(ebolusyong
kultural). (Gumamit
ng Rubrics sa
pagbibigay ng marka
sa ginawa ng mag-
aaral)
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
aralin at Remediation
Gabay na Tanong:
1. Isa-isahin ang iba’t-ibang katangian ng pag-
unlad ng pamumuhay ng tao.
2. Magdala ng kagamitan sa pagguhit
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba
Modyul ng mag-aaraL, Pahina 110 – 111
Gabay na Tanong:
1. Pag-aralan ang iba’t-ibang katangian ng
mga panahon ng pag-unlad ng sinaunang
pamayanan sa Asya.
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 110 - 111
Gabay na Tanong:
1. Alamin ang
kahulugan at katangian
ng
Kabihasnan at
Sibilisasyon.
2. Magdala ng mga
kagamitan sa pagguhit.
Asya,
Pagkakaisa sa
gitna ng
Pagkakaiba:
Modyul ng mag-
aaral, Pahina:
105 - 107
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
Inihanda Ni: Inihanda Kay:
FLORANTE R. PASTOR AGRIFINA P. RIEGO
Guro Punong Guro