1. ISANG MASUSING BANGHAY ARALIN
SA PAGTUTURO NG MAPEH IV (MUSIKA)
IKAAPAT NA BAITANG
I. Layunin
Matapos ang 40 minutong talakayan, ang mga bata
ay inaasahang:
a) Makatutukoy ng mga daloy ng melodiya;
b) Makaugnay ng daloy ng melodiya sa buhay o sa paligid; at
c) Makalikha ng mga daloy ng melodiya sa iskala.
II. Paksang Aralin
A. Paksa: Daloy ng Melodiya
B. Sanggunian: Kagawaran ng Edukasyon.(2015). Musika at Sining.
Book Media Press Inc.2015. Meralco Avenue,
Pasig City. pp. 37-41
C. Lunsarang Awit:Run and Walk
D. Kagamitan: Visual Aids at Powerpoint Presentation
E. Kahalagahan: Paghahambing ng daloy ng melodiya sa paligid
F. Konsepto: Ang isang melody ay bunga ng pagdaloy ng tono na maaaring tumataas o bumababa.
Ito ay nalilikha gamit ang iba’t ibang daloy ng mga note na nagbibigay ng magandang
tunog. Ang pagdaloy ng mga tunog ay ang siyang nagbibigay ng damdamin sa kanta.
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagsayaw o exercise sa pamamagitan ng Video Presentation
3. Pagbati
4. Pagsasanay
a) Pagpalakpak sa musical na komposisyon
Panuto: Sundin ang gabay
I isang buong palakpak
I I magkasunod na palakpak
pahinga
5. Balik-Aral
a.) Tanong
Ano ang natalakay natin kahapon?
(Ang natalakay natin kahapon ay tungkol sa mga pitch names)
Ano ang mga pitch names sa limguhit?
(E,G,B,D at F)
Ano ang mga pitch names sa puwang?
(F, A, C at E)
b.) Gawain
Panuto: Isulat ang mga pitch names sa guhit at puwang sa iskala.
LIMGUHIT
2. PUWANG
B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
a. Paghahambing sa larawan ng alon sa daloy ng melodiya.
b. Pagkanta ng Awit
Ipapakita ng Guro ang larawan ng tao na naglalakad at nagtatakbuhan. Magtatanong ang Guro sa
mga bata kung ano ang nakita nila sa Larawan at kung kalian sila naglalakad at nagtatakbuhan.
Pagkatapos, kakantahin ng mga bata ang kantang “Run and Walk”
c. Paghahabi ng Layunin
Ipapakita ng Guro ang mga sukat sa kantang “Run and Walk” . Itatanong ng Guro kung ang
daloy ng nota sa mga sukat ay pataas o pababa.
3. 2. Paglalahad
Ngayong hapon, ating tatalakayin ang Daloy ng Melodiya.
3. Pagtatalakay
Tatalakayin ng Guro ang mga daloy ng melodiya.
4. Paglalahat
Ano ang natalakay natin ngayong hapon?
Ano ang mga Daloy ng Melodiya?
5. Repleksiyon
Anong halimbawa ang maihahambing natin sa mga daloy ng melodiya?
6. Pagkakapit (Pangkatang Gawain)
UNANG GRUPO
Panuto: Isaayos ang mga nota sa iskala sa Pataas at Pababa na Pahakbang.
RUBRIKS SA PATAAS AT PABABA NA PAHAKBANG
PAMANTAYAN 5 4 3 2 1 MARKA
Naisaayos
at
naipakita
sa iskala
ang lahat
ng nota
ayon sa
daloy ng
melodiya
KABUUANG MARKA
4. IKALAWANG GRUPO
Panuto: Isaayos ang mga nota sa iskala sa Pataas at Pababa na Palaktaw.
RUBRIKS SA PATAAS AT PABABA NA PALAKTAW
PAMANTAYAN 5 4 3 2 1 MARKA
Naisaayos
at
naipakita
sa iskala
ang lahat
ng nota
ayon sa
daloy ng
melodiya
KABUUANG MARKA
IKATLONG GRUPO
Panuto: Isaayos ang mga nota sa iskala sa Pataas at Pababa na Patalon.
RUBRIKS SA PATAAS AT PABABA NA PATALON
PAMANTAYAN 5 4 3 2 1 MARKA
Naisaayos
at
naipakita
sa iskala
ang lahat
ng nota
ayon sa
daloy ng
melodiya
KABUUANG MARKA
IKAAPAT NA GRUPO
Panuto: Isaayos ang mga nota sa iskala sa Umuulit na daloy ng melodiya.
RUBRIKS SA PATAAS AT PABABA NA UMUULIT
PAMANTAYAN 5 4 3 2 1 MARKA
Naisaayos
at
naipakita
sa iskala
ang lahat
ng nota
ayon sa
daloy ng
melodiya
KABUUANG MARKA
5. C. Pangwakas na Gawain
Panuto: Tukuyin sa eskala kung ang daloy ng nota ay UMUULIT, PALAKTAW, PAHAKBANG, O
PATALON.
IV. Takdang Aralin
Panuto: Gumuhit ng eskala na may daloy ng melodiya na umuulit, palaktaw, pahakbang, o patalon.
Number of Learners within mastery
Number of Learners Needing
Remediation/Reinforcement
Instructional Decision:
Continue the Lesson/Activity, Re-
teach the Lesson, Introduce new
lesson/Activity, Proceed to next
lesson/Activity
Prepared by:
Pertanix Ian A. Carmelo
T-I
Inspected by:
________________________
Noted by:
____________________