SlideShare a Scribd company logo
1 of 8
1st Grading EDUKASYONG PAMPALAKAS VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical Fitness Test (PPFT)
II. Paksang-Aralin:
Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal Patayong Paglundag (Standing Long Jump)
Kagamitan: Tape measure, ruler
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pampasigla
Pag-unat ng katawan sa kanang panig (1 minuto). Kaliwang panig (1minuto)
2. Ipakita ang larawan ng batang hukot
 Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
 Bakit kaya siya naging hukot?
 Gusto ba ninyong maging ganito?
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
a. Iindayog minsan ang mga bisig bago lumundag.
b. Kunin ang sukat ng lundag mula sa panimulang guhit hanggang sa tanda ng nilapagan ng
sakong.
c. Itala ang pinakamalayong lundag sa dalawang pagsubok sa pinakamalapit na sentimetro.
2. Pagbibigay sa pamantayan.
3. Pagsasagawa ng mga bata.
C. Pangwakas na Gawain:
Pagmamarka ng guro.
IV. Pagtataya:
Pagsasanay ng mga bata sa "patayong lundag". (Tingnan ang layong magagawa pa ninyo.)
V. Takdang Aralin:
Sanayin ang natutuhan sa bahay.
EDUKASYONG PAMPALAKAS VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical mess Test (PPFT)
II. Paksang-Aralin:
Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal "Bangon-higa" (Curl-ups)
Kagamitan: Banig
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pampasigla
Pag-jogging sa sariling lugar. (16 bilang)
2. Sino sa inyo ang nahihirapang ibangon ang ulo at dibdib mula sa pagkakahiga? Angkop na
angkop ang gawain natin sa araw na Ito. Handa na ba kayo?
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Pagsasagawa sa 30 segundong bangon-higa. Isang gawaing susubok sa lakas ng
kalamnan ng iyong tiyan.
2. Pagbibigay panuto.
3. Pagsasagawa ng mga bata.
Itala ang bilang ng wastong pagsasagawa sa babae 30 at sa lalaki 50.
4. Pag-iiskor ng guro.
IV. Pagtataya:
Sagutin ang mga sumusunod na katanungan:
1. Bakit kailangang malakas at matatag ang mga kalamnan mo sa tiyan?
2. Aling bahagi ng katawan mo ang iniuunat at ibinabaluktot kapag isinasagawa ang 30 segundong
bangon-higa?
3. Bakit kailangang pahawakan sa kapareha ang bukung-bukong sa paa?
4. Nahirapan ka ba sa paggawa ng pagsubok na ito? Pang bangon-higa ang nagawa mo?
V. Takdang Aralin:
Sanayin ang bangon-higa sa bahay.
EDUKASYONG PAMPALAKAS VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical Fitness Test (PPFT)
II. Paksang-Aralin:
Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal Pag-aabot nang Nakaupo (Sit and Reach)
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pampasigla
Pagbaluktot ng tuhod at paikotkanan ng dalawang kamay at paikot kaliwa (4 minuto).
2. Nagsanay na ba kayo sa bahay ng patayong paglundag at bangon-higa?
May pagbabago ba sa una ninyong marka? Nagkaroon ba ng pag-unlad?
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagbibigay panuto sa paggawa.
2. Pagsasagawa ng mga bata.
3. Pagmamarka/Pagrerecord ng guro.
IV. Pagtataya:
Sagutin ang mga sumusunod na tanong:
1. Hanggang saan mo kayang ibaluktot ang iyong katawan?
2. Sa palagay mo ba ay may sapat na lambot ang iyong katawan upang maikilos ito nang mabilisan
at may lakas?
V. Takdang Aralin:
Sanayin ang "sit and reach" sa bahay.
EDUKASYONG PAMPALAKAS VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical Fitness Test (PPFT)
II. Paksang-Aralin:
Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal "Chair-Table Push-ups"
Kagamitan: Silya, mesa
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pampasigla
a. Pag-unat ng katawan.
b. Pagpapaikot ng tuhod pakanan/pakaliwa.
2. Malakas ba ang iyong mga bisig? Nasubok na ba ninyo ang lakas nito? Ngayon, ay
malalaman ninyo kung hanggang saan ang lakas ng mga bisig ninyo.
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagbibigay ng pamantayan /panuto.
2. Pagsasagawa ng patulak-paitaas na nakatukod sa silya. (chair/tablr pushups)
3. Pag-iskor ng guro
IV. Pagtataya:
Magbigay ng mga uri ng gawain sa paaralan/bahay na nangangailangan ng lakas ng bisig.
V. Takdang Aralin:
Pag-aralan ang pagsubok na isinagawa pag-uwi sa bahay.
EDUKASYONG PAMPALAKAS VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical Fitness Test (PPFT)
II. Paksang-Aralin:
Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal "15 minute run or step test"
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Pampasigla (May tugtog)
a. Pagjo-jogging sa lugar.
b. Pagpapaikot ng mga bisig.
c. Pagpapaikot rig katawan.
2. Gaano kayo kabilis tumakbo? Alam ba ninyo kung anu-ano ang mahalaga sa pagtakbo?
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Sabihin ang panuto sa pagsasagawa ng "15 minute run or step test".
Humanap ng kapareha ang bawat mananakbo.
2. Pagsasagawa ng mga bata
C. Pangwakas na Gawain:
Malayang Paglalaro
IV. Pagtataya:
Paghambingin ang kinalabasan ng bawat pagsubok base sa Performance Target.
V. Takdang Aralin:
Sanayin ang iba't ibang kaangkupang pisikal sa bahay.
EDUKASYONG PAMPALAKAS VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Natutukoy ang kalakasan at kahinaan sa kaangkupang pisikal ng katawan ayon sa kinalabasan ng
pagtataya.
II. Paksang-Aralin:
Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal Ang Kalakasan at Kahinaan sa Kaangkupang Pisikal
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
Pampasigla
Pagjo-jogging sa lugar (16 bilang) Pagpapaikot ng tuhod (16 bilang)
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad
Kung mataas ang antas ng kakayayahang kaangkupang pisikal ng iyong katawan, malaya
kang makakakilos nang maagap at may katiyakan. Magkakaroon ka ng tiwala sa sariling
kakayahan.
2. Paglalapat
Muling pagsasagawa ng mga pagsasanay upang matuwid ang mga kahinaan sa
kaangkupang pisikal.
3. Paglalahat
 Anu-ano ang mga kahinaan sa kaangkupang pisikal?
 Paano ito maitutuwid?
 Anu-ano naman ang kalakasan sa kaangkupang pisikal?
 Paano mo pa ito maipasusulong?
IV. Pagtataya:
Paano mo mapauunlad ang iyong kaangkupang pisikal?
Mahalaga ba ito? Bakit?
V. Takdang Aralin:
Sanayin ang iba't ibang kaangkupang pisikal sa bahay.
EDUKASYONG PAMPALAKAS VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Naipapaliwanag ang kahalagahan ng kaangkupang pisikal
 Naisasagawa ang mga wastong gawain na magpapaunlad ng kaangkupang pisikal
II. Paksang-Aralin:
Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal "Cardio-Vascular Endurance"
Luksong Lubid
Sanggunian: RBEC A.3.4 ph. 133
Tayo'y Magpalakas 6 ph. 69-70
Kagamitan: Lubid
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
Pampasigla
Paglundag sa sariling lugar (2 segundo).
Pagpapaikot ng tuhod pakanan/pakaliwa (5 segundo).
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak
Naibigan ba ninyo ang pagluluksong lubid?
2. Paglalahad
Ang pagluluksong lubid ay nakapagpapalakas ng kalamnan ng mga binti at
nakapagpapahaba sa cardio-vascularendurance o kalusugan ng puso.
3. Pagbibigay sa pamanatayan/panuto.
4. Pagsasanay/Pagsasagawa
5. Pag-iiskor
IV. Pagtataya:
Ano ang kahalagahan ng pagluluksonglubid?
V. Takdang Aralin:
Sanayin ang sarili sa aralin.
EDUKASYONG PAMPALAKAS VI
Date: _____________
I. Layunin:
 Naikikilos ang katawan ng mag-isa, may kapareha, ng may kasama sa pangkat
II. Paksang-Aralin:
Wastong Pangangalaga sa Iba't ibang Bahagi ng Katawan Habang Nagsasagawa ng Kilos
Sanggunian: RBEC I 5.6 ph. 133 Tayo'y Magpalakas 6
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
Pampasigla
a. Pag-unat ng katawan
b. Pagpapaikot ng tuhod pakanan/pakaliwa
B. Panlinang na Gawain:
1. Pagganyak
Napapahalagahan ba ninyo ang iba't ibang bahagi ng inyong katawan habang
nagsasagawa ng kilos?
2. Paglalahad
Pagsasagawa ng mga pagkilos tulad ng sit and reach, chair-table push-ups, bangon-higa...
nararapat lamang na pahalagahan natin ang iba't ibang bahagi ng katawan na nagagamit tulad
ng tuhod, daliri, paa, siko, dibdib at iba pa.
3. Pakitang Turo ng guro
Pagmamasid sa pangangalaga ng iba't ibang bahagi ng katawan habang nagsasagawa ng
kilos
4. Pagsasagawa ng mga bata.
IV. Pagtataya:
1. Bakit dapat pangalagaan ang iba't ibang bahagi ng katawan habang nagsasagawa ng kilos?
2. Ginagawa ba ninyo ito?
V. Takdang Aralin:
Sanayin ang sarili sa mga ganitong gawain.

More Related Content

Viewers also liked

Pangkaligtasang gawi sa pag aalaga ng sanggol
Pangkaligtasang gawi sa pag aalaga ng sanggolPangkaligtasang gawi sa pag aalaga ng sanggol
Pangkaligtasang gawi sa pag aalaga ng sanggolShaina De Torres
 
Magnitude and intensity of earthquake
Magnitude and intensity of earthquakeMagnitude and intensity of earthquake
Magnitude and intensity of earthquakeJr. Macalintal
 
Measures of earthquakes
Measures of earthquakesMeasures of earthquakes
Measures of earthquakesGana Ahmed
 
Mga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat nota
Mga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat notaMga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat nota
Mga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat notaEunice SaveniClaire
 
95536398 final-banghay-aralin-sa-edukasyong-pagpapahalaga
95536398 final-banghay-aralin-sa-edukasyong-pagpapahalaga95536398 final-banghay-aralin-sa-edukasyong-pagpapahalaga
95536398 final-banghay-aralin-sa-edukasyong-pagpapahalagaMarjo Celoso
 
02 mga nota at pahinga
02 mga nota at pahinga02 mga nota at pahinga
02 mga nota at pahingaCarla Español
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q2)LiGhT ArOhL
 
elemento ng sining
elemento ng sining elemento ng sining
elemento ng sining Maritoni Lat
 
A lesson on Physical Fitness
A lesson on Physical FitnessA lesson on Physical Fitness
A lesson on Physical Fitnessrinki singh
 
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao iv
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao ivBanghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao iv
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao ivJenny Rose Basa
 
Final dep ed physical fitness test
Final dep ed physical fitness testFinal dep ed physical fitness test
Final dep ed physical fitness testS Marley
 
Sample Semi Detailed Lesson Plan in Digital Electronics - PCB Designing
Sample Semi Detailed Lesson Plan in Digital Electronics - PCB DesigningSample Semi Detailed Lesson Plan in Digital Electronics - PCB Designing
Sample Semi Detailed Lesson Plan in Digital Electronics - PCB DesigningManila Central University
 
K to 12 Curriculum Guide for Edukasyon sa Pagpapakatao
K to 12 Curriculum Guide for Edukasyon sa Pagpapakatao   K to 12 Curriculum Guide for Edukasyon sa Pagpapakatao
K to 12 Curriculum Guide for Edukasyon sa Pagpapakatao Dr. Joy Kenneth Sala Biasong
 
A detailed lesson plan in p
A detailed lesson plan in pA detailed lesson plan in p
A detailed lesson plan in pKirck Anierdes
 
Module 6.8 mapeh
Module 6.8 mapehModule 6.8 mapeh
Module 6.8 mapehNoel Tan
 

Viewers also liked (20)

Pangkaligtasang gawi sa pag aalaga ng sanggol
Pangkaligtasang gawi sa pag aalaga ng sanggolPangkaligtasang gawi sa pag aalaga ng sanggol
Pangkaligtasang gawi sa pag aalaga ng sanggol
 
Magnitude and intensity of earthquake
Magnitude and intensity of earthquakeMagnitude and intensity of earthquake
Magnitude and intensity of earthquake
 
Measures of earthquakes
Measures of earthquakesMeasures of earthquakes
Measures of earthquakes
 
Mga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat nota
Mga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat notaMga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat nota
Mga pangalang pantawag at bilang ng kumpas sa bawat nota
 
Bec pelc+2010+-+epk
Bec pelc+2010+-+epkBec pelc+2010+-+epk
Bec pelc+2010+-+epk
 
95536398 final-banghay-aralin-sa-edukasyong-pagpapahalaga
95536398 final-banghay-aralin-sa-edukasyong-pagpapahalaga95536398 final-banghay-aralin-sa-edukasyong-pagpapahalaga
95536398 final-banghay-aralin-sa-edukasyong-pagpapahalaga
 
02 mga nota at pahinga
02 mga nota at pahinga02 mga nota at pahinga
02 mga nota at pahinga
 
Detalyadong banghay
Detalyadong banghayDetalyadong banghay
Detalyadong banghay
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN PHYSICAL EDUCATION (Q1-Q2)
 
elemento ng sining
elemento ng sining elemento ng sining
elemento ng sining
 
A lesson on Physical Fitness
A lesson on Physical FitnessA lesson on Physical Fitness
A lesson on Physical Fitness
 
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao iv
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao ivBanghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao iv
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao iv
 
Food additives ppt
Food additives pptFood additives ppt
Food additives ppt
 
Final dep ed physical fitness test
Final dep ed physical fitness testFinal dep ed physical fitness test
Final dep ed physical fitness test
 
Food Additives
Food AdditivesFood Additives
Food Additives
 
Sample Semi Detailed Lesson Plan in Digital Electronics - PCB Designing
Sample Semi Detailed Lesson Plan in Digital Electronics - PCB DesigningSample Semi Detailed Lesson Plan in Digital Electronics - PCB Designing
Sample Semi Detailed Lesson Plan in Digital Electronics - PCB Designing
 
Mapeh
MapehMapeh
Mapeh
 
K to 12 Curriculum Guide for Edukasyon sa Pagpapakatao
K to 12 Curriculum Guide for Edukasyon sa Pagpapakatao   K to 12 Curriculum Guide for Edukasyon sa Pagpapakatao
K to 12 Curriculum Guide for Edukasyon sa Pagpapakatao
 
A detailed lesson plan in p
A detailed lesson plan in pA detailed lesson plan in p
A detailed lesson plan in p
 
Module 6.8 mapeh
Module 6.8 mapehModule 6.8 mapeh
Module 6.8 mapeh
 

Similar to 1st grading edukasyong pampalakas vi

TG_PE 5_Q2.pdf
TG_PE 5_Q2.pdfTG_PE 5_Q2.pdf
TG_PE 5_Q2.pdfSheryll9
 
DLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxDLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxgenissabaes
 
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdfdllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdfmaylingonzales1
 
pe-copy-of-lessons-first-quarter_compress.pdf
pe-copy-of-lessons-first-quarter_compress.pdfpe-copy-of-lessons-first-quarter_compress.pdf
pe-copy-of-lessons-first-quarter_compress.pdfRoquesaManglicmot1
 
GRADE 4. P.E LESSON IN RHYTHMIC INTERPRETATION.pptx
GRADE 4. P.E LESSON IN RHYTHMIC INTERPRETATION.pptxGRADE 4. P.E LESSON IN RHYTHMIC INTERPRETATION.pptx
GRADE 4. P.E LESSON IN RHYTHMIC INTERPRETATION.pptxsarahventura2
 
DLL_Music Arts Physical Education Health5_Q1_W1 2022.docx
DLL_Music Arts Physical  Education  Health5_Q1_W1 2022.docxDLL_Music Arts Physical  Education  Health5_Q1_W1 2022.docx
DLL_Music Arts Physical Education Health5_Q1_W1 2022.docxLARRYFABI1
 
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docxFirst GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docxnoemilucero4
 
Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]Ruel Ramos
 
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docxdaily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docxSARAHDVENTURA
 
Locomotor and Non-Locomotor Movements.docx
Locomotor and Non-Locomotor Movements.docxLocomotor and Non-Locomotor Movements.docx
Locomotor and Non-Locomotor Movements.docxpvy57h6jxn
 
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...ErwinPantujan2
 

Similar to 1st grading edukasyong pampalakas vi (20)

PE TG (1).docx
PE TG (1).docxPE TG (1).docx
PE TG (1).docx
 
TG_PE 5_Q2.pdf
TG_PE 5_Q2.pdfTG_PE 5_Q2.pdf
TG_PE 5_Q2.pdf
 
Grade 5 PPT_PE_Q3_W3_Day 1-5.pptx
Grade 5 PPT_PE_Q3_W3_Day 1-5.pptxGrade 5 PPT_PE_Q3_W3_Day 1-5.pptx
Grade 5 PPT_PE_Q3_W3_Day 1-5.pptx
 
DLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxDLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docx
 
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdfdllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
dllepp-homeeconomics-221022002823-5c5e8ada.pdf
 
pe-copy-of-lessons-first-quarter_compress.pdf
pe-copy-of-lessons-first-quarter_compress.pdfpe-copy-of-lessons-first-quarter_compress.pdf
pe-copy-of-lessons-first-quarter_compress.pdf
 
PE Grade 5 week 1.pptx
PE Grade 5 week 1.pptxPE Grade 5 week 1.pptx
PE Grade 5 week 1.pptx
 
GRADE 4. P.E LESSON IN RHYTHMIC INTERPRETATION.pptx
GRADE 4. P.E LESSON IN RHYTHMIC INTERPRETATION.pptxGRADE 4. P.E LESSON IN RHYTHMIC INTERPRETATION.pptx
GRADE 4. P.E LESSON IN RHYTHMIC INTERPRETATION.pptx
 
DLL_Music Arts Physical Education Health5_Q1_W1 2022.docx
DLL_Music Arts Physical  Education  Health5_Q1_W1 2022.docxDLL_Music Arts Physical  Education  Health5_Q1_W1 2022.docx
DLL_Music Arts Physical Education Health5_Q1_W1 2022.docx
 
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docxFirst GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
First GRADING Edukasyong Panthanan at Pangkabuhayan V.docx
 
Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]
 
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docxDLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
 
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docxdaily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
 
Locomotor and Non-Locomotor Movements.docx
Locomotor and Non-Locomotor Movements.docxLocomotor and Non-Locomotor Movements.docx
Locomotor and Non-Locomotor Movements.docx
 
Epp v 3rd grading
Epp v 3rd gradingEpp v 3rd grading
Epp v 3rd grading
 
Epp v 3rd grading
Epp v 3rd gradingEpp v 3rd grading
Epp v 3rd grading
 
DLL_MAPEH-5_Q1_W1 (1).docx
DLL_MAPEH-5_Q1_W1 (1).docxDLL_MAPEH-5_Q1_W1 (1).docx
DLL_MAPEH-5_Q1_W1 (1).docx
 
DLL_MAPEH 4_Q3_W1.docx
DLL_MAPEH 4_Q3_W1.docxDLL_MAPEH 4_Q3_W1.docx
DLL_MAPEH 4_Q3_W1.docx
 
mapeh5.docx
mapeh5.docxmapeh5.docx
mapeh5.docx
 
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
 

More from EDITHA HONRADEZ

More from EDITHA HONRADEZ (20)

Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
 
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
 

1st grading edukasyong pampalakas vi

  • 1. 1st Grading EDUKASYONG PAMPALAKAS VI Date: _____________ I. Layunin:  Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical Fitness Test (PPFT) II. Paksang-Aralin: Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal Patayong Paglundag (Standing Long Jump) Kagamitan: Tape measure, ruler III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pampasigla Pag-unat ng katawan sa kanang panig (1 minuto). Kaliwang panig (1minuto) 2. Ipakita ang larawan ng batang hukot  Ano ang nakikita ninyo sa larawan?  Bakit kaya siya naging hukot?  Gusto ba ninyong maging ganito? B. Panlinang na Gawain: 1. Paglalahad a. Iindayog minsan ang mga bisig bago lumundag. b. Kunin ang sukat ng lundag mula sa panimulang guhit hanggang sa tanda ng nilapagan ng sakong. c. Itala ang pinakamalayong lundag sa dalawang pagsubok sa pinakamalapit na sentimetro. 2. Pagbibigay sa pamantayan. 3. Pagsasagawa ng mga bata. C. Pangwakas na Gawain: Pagmamarka ng guro. IV. Pagtataya: Pagsasanay ng mga bata sa "patayong lundag". (Tingnan ang layong magagawa pa ninyo.) V. Takdang Aralin: Sanayin ang natutuhan sa bahay.
  • 2. EDUKASYONG PAMPALAKAS VI Date: _____________ I. Layunin:  Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical mess Test (PPFT) II. Paksang-Aralin: Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal "Bangon-higa" (Curl-ups) Kagamitan: Banig III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pampasigla Pag-jogging sa sariling lugar. (16 bilang) 2. Sino sa inyo ang nahihirapang ibangon ang ulo at dibdib mula sa pagkakahiga? Angkop na angkop ang gawain natin sa araw na Ito. Handa na ba kayo? B. Panlinang na Gawain: 1. Paglalahad Pagsasagawa sa 30 segundong bangon-higa. Isang gawaing susubok sa lakas ng kalamnan ng iyong tiyan. 2. Pagbibigay panuto. 3. Pagsasagawa ng mga bata. Itala ang bilang ng wastong pagsasagawa sa babae 30 at sa lalaki 50. 4. Pag-iiskor ng guro. IV. Pagtataya: Sagutin ang mga sumusunod na katanungan: 1. Bakit kailangang malakas at matatag ang mga kalamnan mo sa tiyan? 2. Aling bahagi ng katawan mo ang iniuunat at ibinabaluktot kapag isinasagawa ang 30 segundong bangon-higa? 3. Bakit kailangang pahawakan sa kapareha ang bukung-bukong sa paa? 4. Nahirapan ka ba sa paggawa ng pagsubok na ito? Pang bangon-higa ang nagawa mo? V. Takdang Aralin: Sanayin ang bangon-higa sa bahay.
  • 3. EDUKASYONG PAMPALAKAS VI Date: _____________ I. Layunin:  Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical Fitness Test (PPFT) II. Paksang-Aralin: Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal Pag-aabot nang Nakaupo (Sit and Reach) III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pampasigla Pagbaluktot ng tuhod at paikotkanan ng dalawang kamay at paikot kaliwa (4 minuto). 2. Nagsanay na ba kayo sa bahay ng patayong paglundag at bangon-higa? May pagbabago ba sa una ninyong marka? Nagkaroon ba ng pag-unlad? B. Panlinang na Gawain: 1. Pagbibigay panuto sa paggawa. 2. Pagsasagawa ng mga bata. 3. Pagmamarka/Pagrerecord ng guro. IV. Pagtataya: Sagutin ang mga sumusunod na tanong: 1. Hanggang saan mo kayang ibaluktot ang iyong katawan? 2. Sa palagay mo ba ay may sapat na lambot ang iyong katawan upang maikilos ito nang mabilisan at may lakas? V. Takdang Aralin: Sanayin ang "sit and reach" sa bahay.
  • 4. EDUKASYONG PAMPALAKAS VI Date: _____________ I. Layunin:  Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical Fitness Test (PPFT) II. Paksang-Aralin: Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal "Chair-Table Push-ups" Kagamitan: Silya, mesa III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pampasigla a. Pag-unat ng katawan. b. Pagpapaikot ng tuhod pakanan/pakaliwa. 2. Malakas ba ang iyong mga bisig? Nasubok na ba ninyo ang lakas nito? Ngayon, ay malalaman ninyo kung hanggang saan ang lakas ng mga bisig ninyo. B. Panlinang na Gawain: 1. Pagbibigay ng pamantayan /panuto. 2. Pagsasagawa ng patulak-paitaas na nakatukod sa silya. (chair/tablr pushups) 3. Pag-iskor ng guro IV. Pagtataya: Magbigay ng mga uri ng gawain sa paaralan/bahay na nangangailangan ng lakas ng bisig. V. Takdang Aralin: Pag-aralan ang pagsubok na isinagawa pag-uwi sa bahay.
  • 5. EDUKASYONG PAMPALAKAS VI Date: _____________ I. Layunin:  Natataya ang kaangkupang pisikal sa pamamagitan ng Philippine Physical Fitness Test (PPFT) II. Paksang-Aralin: Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal "15 minute run or step test" III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Pampasigla (May tugtog) a. Pagjo-jogging sa lugar. b. Pagpapaikot ng mga bisig. c. Pagpapaikot rig katawan. 2. Gaano kayo kabilis tumakbo? Alam ba ninyo kung anu-ano ang mahalaga sa pagtakbo? B. Panlinang na Gawain: 1. Paglalahad Sabihin ang panuto sa pagsasagawa ng "15 minute run or step test". Humanap ng kapareha ang bawat mananakbo. 2. Pagsasagawa ng mga bata C. Pangwakas na Gawain: Malayang Paglalaro IV. Pagtataya: Paghambingin ang kinalabasan ng bawat pagsubok base sa Performance Target. V. Takdang Aralin: Sanayin ang iba't ibang kaangkupang pisikal sa bahay.
  • 6. EDUKASYONG PAMPALAKAS VI Date: _____________ I. Layunin:  Natutukoy ang kalakasan at kahinaan sa kaangkupang pisikal ng katawan ayon sa kinalabasan ng pagtataya. II. Paksang-Aralin: Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal Ang Kalakasan at Kahinaan sa Kaangkupang Pisikal III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: Pampasigla Pagjo-jogging sa lugar (16 bilang) Pagpapaikot ng tuhod (16 bilang) B. Panlinang na Gawain: 1. Paglalahad Kung mataas ang antas ng kakayayahang kaangkupang pisikal ng iyong katawan, malaya kang makakakilos nang maagap at may katiyakan. Magkakaroon ka ng tiwala sa sariling kakayahan. 2. Paglalapat Muling pagsasagawa ng mga pagsasanay upang matuwid ang mga kahinaan sa kaangkupang pisikal. 3. Paglalahat  Anu-ano ang mga kahinaan sa kaangkupang pisikal?  Paano ito maitutuwid?  Anu-ano naman ang kalakasan sa kaangkupang pisikal?  Paano mo pa ito maipasusulong? IV. Pagtataya: Paano mo mapauunlad ang iyong kaangkupang pisikal? Mahalaga ba ito? Bakit? V. Takdang Aralin: Sanayin ang iba't ibang kaangkupang pisikal sa bahay.
  • 7. EDUKASYONG PAMPALAKAS VI Date: _____________ I. Layunin:  Naipapaliwanag ang kahalagahan ng kaangkupang pisikal  Naisasagawa ang mga wastong gawain na magpapaunlad ng kaangkupang pisikal II. Paksang-Aralin: Pagpapaunlad ng Kaangkupang Pisikal "Cardio-Vascular Endurance" Luksong Lubid Sanggunian: RBEC A.3.4 ph. 133 Tayo'y Magpalakas 6 ph. 69-70 Kagamitan: Lubid III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: Pampasigla Paglundag sa sariling lugar (2 segundo). Pagpapaikot ng tuhod pakanan/pakaliwa (5 segundo). B. Panlinang na Gawain: 1. Pagganyak Naibigan ba ninyo ang pagluluksong lubid? 2. Paglalahad Ang pagluluksong lubid ay nakapagpapalakas ng kalamnan ng mga binti at nakapagpapahaba sa cardio-vascularendurance o kalusugan ng puso. 3. Pagbibigay sa pamanatayan/panuto. 4. Pagsasanay/Pagsasagawa 5. Pag-iiskor IV. Pagtataya: Ano ang kahalagahan ng pagluluksonglubid? V. Takdang Aralin: Sanayin ang sarili sa aralin.
  • 8. EDUKASYONG PAMPALAKAS VI Date: _____________ I. Layunin:  Naikikilos ang katawan ng mag-isa, may kapareha, ng may kasama sa pangkat II. Paksang-Aralin: Wastong Pangangalaga sa Iba't ibang Bahagi ng Katawan Habang Nagsasagawa ng Kilos Sanggunian: RBEC I 5.6 ph. 133 Tayo'y Magpalakas 6 III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: Pampasigla a. Pag-unat ng katawan b. Pagpapaikot ng tuhod pakanan/pakaliwa B. Panlinang na Gawain: 1. Pagganyak Napapahalagahan ba ninyo ang iba't ibang bahagi ng inyong katawan habang nagsasagawa ng kilos? 2. Paglalahad Pagsasagawa ng mga pagkilos tulad ng sit and reach, chair-table push-ups, bangon-higa... nararapat lamang na pahalagahan natin ang iba't ibang bahagi ng katawan na nagagamit tulad ng tuhod, daliri, paa, siko, dibdib at iba pa. 3. Pakitang Turo ng guro Pagmamasid sa pangangalaga ng iba't ibang bahagi ng katawan habang nagsasagawa ng kilos 4. Pagsasagawa ng mga bata. IV. Pagtataya: 1. Bakit dapat pangalagaan ang iba't ibang bahagi ng katawan habang nagsasagawa ng kilos? 2. Ginagawa ba ninyo ito? V. Takdang Aralin: Sanayin ang sarili sa mga ganitong gawain.