Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
DLL EPP- Home Economics.docx
1. Paaralan Baitang/Antas Apat
Guro Asignatura EPP
Oras ng Pagtuturo Markahan
PETSA:
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A . Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan
B . Pamantayan sa Pagganap
Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
EPP4HE-0a-1 EPP4HE-0a-2 EPP4HE-0a-2 EPP4HE-0b-3 EPP4HE-0b-3
II. NILALAMAN
ARALIN 1
TUNGKULIN SA SARILI
ARALIN 2
MGA KAGAMITAN SA
PAGLILINIS AT PAG-AAYOS
NG SARILI
ARALIN 3
WASTONG PARAAN NG PAG-
AAYOS NG SARILI
ARALIN 4
PAG-AALAGA NG SARILING
KASUOTAN
ARALIN 5
MGA KAGAMITAN SA
PANANAHI
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
68-70 70-71 72-73 74-75 76-77
2. Mga Pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
208-210 210-216 216-221 221-226 227-231
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
medida, didal,, gunting, emery
bag, pin cushion, at iba pa
2. Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Mga pangyayri sa buh
Panimulang Pagtataya
Panimulang Pagtataya Sa anong paraan ka makakaiwas
sa pagkakaroon ng kuto sa ulo?
Panimulang Pagtataya Panimulang Pagtataya
B. Paghahabi ng layunin ng
aralin
Pagpapakita ng larawan ng
Malinis Na Bata
Paggawa ng katanungan ng
bata tungkol sa arali
Pagpapakita ng larawan ng mga
mag-aaral
Paggawa ng katanungan ng
bata tungkol larawan
Ganito Maghugas
Awit
Pagpapakita ng larawan ng
iba’t-ibang kasuotan
Pagpapakita ng iba’t-ibang
kagamitan sa pananahi
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Activity-1)
Alamin Natin
Bilang isang mag-aaral na
lumalaki, may mga tungkulin ka
sa iyong sarili na dapat mong
gampanan
Lagyan ng (/) kung pansarili o
pampamilya ang mga
kagamitang nakahanay.
Alamin Natin!
Sa mga nakaraang aralin ay
natutunan mo na kung paano
pahalagahan ang iyong sarili. Sa
edad mo ngayon, may mga bagay
na maaaring mo nang
gawin.Maaayusan mo na ang
iyong sarili nang hindi humihingi
ng tulong sa iba.
Mahalaga bang pangalagaan mo
ang iyong mga kasuotan? Dapat
ba na manatiling maayos at
malinis ang mga ito tuwing
kailangan mong gamitin?
Pagtalakay ng Alamin Natin sa
LM
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Activity -2)
Pag-usapan o talakayin ang
sumusunod. Mapangangalagaan
ang sarili sa pamamagitan ng:
Paglalahad
Pagpapakita ng tsart tungkol sa
kahandaan ng katawan bago
pumasok
Sino sa inyo ang kaya nang
alagaan ang sarili tulad ng
paglilinis at pag-aayos ng sarili
tuwing pumapasok sa paaralan o
di kaya kung may pupuntahan o
may lakad ang pamilya?
Paglalahad
Talakayin ang Alamin Natin sa
LM
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Activity-3)
Gawin Natin
Lagyan aang patlang ng
masayang larawan ng
mukha kung tama at
malungkot na larawan kung
mali ang sumusunod na
pangungusap.
Pagpapalalim ng kaalaman
Pagtatala ng grupo ng mga
kagamitan sa pag-aayos at
pangangalaga sa sarili
Paglilinis sa Sarili
May kasabihan tayo na “Ang
Kalusugan ay Kayamanan.”
Mapananatili nating malusog ang
ating katawan kung tayo ay
naliligo, nagsusuklay ng buhok,
nagsisipilyo ng ngipin, at
gagawin ang iba pang gawaing
pangkalusugan araw-araw
3. F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
Ano-ano ang mga tungkulin mo
sa iyong sarili?
Ano-anong paghahanda sa sarili
ang ginagawa mo?
Pag-aralan at talakayin ang
Linangin Natin sa LM
Pagsasagawa ng mga bata ng
Linangin Natin
Talakayin ang Linangin Natin sa
LM
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
(Application)
Pagsasanib
1.Bakit dapat ninyong isagawa
ang mga paraan upang
mapangalagaan ang iyong
katawan ng naaayon sa
takdang oras?
Pagsasanib
Bakit dapat ugaliing maging
maayos palagi an gating sarili
Pagsasanib
Ano anong magagandang
kaugalian ang natutuhan mo sa
ating pinag-aralan?
Bakit kailangang pangalagaan an
gating mga kasuotan?
Anong magandang kaugalian ng
isang Pilipino ang ipinihihiwatig
sa pananahi?
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
Tandaan
May mga bagay
at kagamitan na dapat
tayo lang ang
gumagamit tulad ng
mga personal na
kagamitan
Tandaan Natin:
Upang mapanatiling malinis
at maayos ang sarili, dapat
gumamit ng iba’t ibang
pansariling kagamitan tulad ng
suklay, nail cutter, sipilyo,
tuwalya, at iba pa.
Ano-ano ang mga paraang dapat
mong gawin sa paglilinis ng
sarili?
Ano-ano ang mga paraan ng pag-
aalaga ng inyong kasuotan?
Ano-ano ang mga kagamitan sa
pananahi sa kamay?
I. Pagtataya ng Aralin
(Assessment)
Punan ang patlang ng tamang
sagot
Ipagawa ang Gawin Natin sa
LM
Ipagawa ang Gawin Natin sa
LM
Pasagutan ang Gawin Natin Panuto: Bilugan ang titik ng
napiling sagot.
1. Ito ay ginagamit sa pagsukat ng
tela.
a. medida b. didal
c. gunting d. emery
bag
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang Aralin at
Remediation
Sipiin sa kuwaderno at sagutan
ang mga tanong sa
PAGYAMANIN NATIN
Takdang Aralin:
Mag interview ng
magulang,kapatid, o kapitbahay
at itanong kung paano nila
inaalagaan ang sarili.
Pagyamanin Natin!
Sa iyong journal o
dayari, itala o isulat
kung ano-ano ang
ginagawa mong mga
paraan ng paglilinis at
pag-aayos ng sarili.
1. Gumawa ng tsart kung
nasusunod ang iskedyul ng
paglilinis at pag-aayos sa sarili.
Pasagutan ang Pagyamanin Natin Takdang –Aralin:
Maghanap ng isang damit na
punit at sulsihan ito gamit ang
mga kagamitan sa pananahi.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
4. nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?Bilang ngmag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa kapwa
ko guro?
Paaralan Baitang/Antas Apat
Guro Asignatura EPP
Oras ng Pagtuturo Markahan
PETSA:
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A . Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan
B . Pamantayan sa Pagganap
Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
5. C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
EPP4HE-0b-3 EPP4HE-0b-3 EPP4HE-0c-4 EPP4HE-0d-5 EPP4HE-0d-6
II. NILALAMAN
ARALIN 6
PAGSASAAYOS NG SIRANG
KASUOTAN
ARALIN 7
PAG-AAYOS NG MGA
KASUOTAN BATAY SA GAMIT
AT OKASYON
ARALIN 8
PAGPAPANATILING MAAYOS
ANG SARILING TINDIG
ARALIN 9
ANG MABUTING PAG-UUGALI
BILANG KASAPI NG MAG-
ANAK
ARALIN 10-Unang araw
PAG-AALAGA SA MGA
MATATANDA AT IBA PANG
KASAPI NG PAMILYA
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
78-79 80-81 81-83 83-86 86-88
2. Mga Pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
232234 235-238 238-242 243-249 250-253
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
medida, didal,, gunting, emery
bag, pin cushion, at iba pa
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Mga pangyayri sa buh
Panimulang Pagtataya
Pagtatanong ng guro sa
nakaraang aralin.
Panimulang Pagtataya Panimulang Pagtataya Panimulang Pagtataya
B. Paghahabi ng layunin ng
aralin
Pagpapakita ng mga larawan ng
butones
Pagpapakita ng iba’t-ibang
larawan ng kasuotan
Pagpapakita ng tamang
pagtayo/pag-upo
Pagpapakita ng iba’t-ibang
larawan ng pamilya
Pagpapakita ng larawan ng
matandang nakaupo sa wheel
chair
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Activity-1)
1. Ano-ano ang uri ng
mga butones?
2. Bakit naglalagay ng
aspili sa pagkakabit ng
butones na flat?
Ipalarawan ang bawa’t isa. Ang maganda at kaaya-
ayang tindig at galaw ay
nakukuha sa pamamagitan ng
sumusunod na gawain.
• Ano-anong mabubuting
pag-uugali ang
ipinakikita sa larawan
A?
• Ano-ano naman ang
Pagtatanong ng guro TG p. 87
6. 3. Bakit pinaiikutan ng
sinulid ang leeg ng
butones?
4. Paano isinasara at
ikinabit ang butones?
mabubuting pag-uugali
ang ipinakikita sa
larawan B?
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Activity -2)
Sa araling ito ay matututuhan
mong ayusin ang iyong damit na
natanggalan ng butones o damit
na may sira
Ipatala ang mga kasuotan kung
kalian ang mga ito ginagamit
Bakit mahalaga ang wastong
tindig at pag-upo?
• Bilang kasapi ng mag-
anak, ano ang
maidudulot ng mga pag-
uugaling ito sa pamilya?
Paglalahad- Pagbasa ng kuwento
Si Lola Leoncia
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Activity-3)
Talakayin ang Linangin Natin Pangkatang Gawain Ipagawa ang Pagyamanin sa LM Pangkatang Gawain TG p.84
Gawain A.
Pangkat I- Paggalang
Pangkat 2- Pagpaparaya
Pangkat 3- Pagkamaunawain
Pangkat 4- Pagsunod
Pagsagot sa mga tanong LM p. 88
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
Pagkilala ng mga bata ng iba’t-
ibang uri ng butones
Paglakad at pag-upo nang wasto
ng mga bata
Gawain B Gawain A LM p. 88
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
(Application)
Ano ang kahalagahan para sa
inyo ng ating napag-aralan?
Anong kasuotan ang akma sa
ating lalawigan?
Anong ehersisyo ang
makakatulong upang mapaganda
ang postura?
Ano ang maidudulot ng
pagpapakita ng mabuting pag-
uugali:
• Sa pamilya at
• Sa lipunan?
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
Ano-ano ang mga bagay na
dapat tandaan sa pagsasaayos
ng mga sirang kasuotan sa
pamamagitan ng pananahi sa
kamay?
Upang mapanatiling maayos at
maisuot ang iba’t ibang kasuotan
sa mga okasyon, dapat na itabi
ang mga ito nang maayos sa
tamang lalagyan, bago itago.
Tandaan palagi na bago itago ay
dapat na labhan muna ang mga
ito.
Ano ang dapat gawin ng isang
mag-aaral upang mapaganda ang
tindig at postura?
1. Paano maipakikita ang
mabuting pag-uugali
bilang kasapi ng mag-
anak?
I. Pagtataya ng Aralin
(Assessment)
Bilugan ang titik ng napiling
sagot.
1. Alin ang HINDI uri ng
panara ng damit?
a. imperdible b. two-
hole button
Lagyan ng (/) kung ito ay
ginagawa o hindi mo ginagawa.
Lagyan ng tsek ang Oo kung
ginagawa ang bagay at Hindi
kung hindi ginagawa.
Lagyan ng tsek (/) ang
pangungusap na nagpapakita ng
mabuting pag-uugali, bilang
kasapi ng mag-anak.
7. c. kutseles d.
straight eye
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang Aralin at
Remediation
Takdang-Aralin:
Pag-uwi mo sa bahay,
buksan ang lagayan ng iyong
mga damit. Tingnan kung may
sira ang damit at tahiin ang mga
ito. Ipakita sa mas nakatatanda
kung tama ang iyong pagtahi ng
damit.
Takdang-Aralin:
Magdikit sa portfolio ng
mga iba’t ibang kasuotan.
Sumulat ng ilang pangungusap o
talata tungkol sa kasuotan.
Takdang-Aralin:
Mag-aral maglakad ng tuwid
araw-araw. Kailangang diretso
ang tingin at medyo nakaliyad
ang dibdib. Dapat hindi
nakabaluktot ang likod na parang
kuba.
Takdang-aralin:
Itala ang tatlong mabubuting
pag-uugali ng sumusunod, bilang
kasapi ng pamilya:
a. tatay
b. nanay
c. mga kapatid
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?Bilang ngmag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa kapwa
ko guro?
8. Paaralan Baitang/Antas Apat
Guro Asignatura EPP
Oras ng Pagtuturo Markahan
PETSA:
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A . Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan
B . Pamantayan sa Pagganap
Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
EPP4HE-0d-5 EPP4HE-0d-5 EPP4HE-0d-6 EPP4HE-0e-7 EPP4HE-0f-8
II. NILALAMAN
ARALIN 10-Ikalawang araw
PAG-AALAGA SA MGA
MATATANDA AT IBA PANG
KASAPI NG PAMILYA
ARALIN 10- Ikatlong araw
PAG-AALAGA SA MGA
MATATANDA AT IBA PANG
KASAPI NG PAMILYA
ARALIN 11
PAGTULONG NANG MAY
PAG-IINGAT AT PAGGALANG
ARALIN 12
PAGTANGGAP NG BISITA SA
BAHAY
ARALIN 13
MGA KAGAMITAN SA
PAGLILINIS NG BAHAY
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
89 89-92 92-95 95-97 97-100
2. Mga Pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
253-256 256-262 263-268 269-273 274-279
9. 3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
mga larawan sa paglilinis ng
bahay
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Realya
Mga mag-aaral
Realya
Mag-aaral
Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Mga pangyayri sa buh
Ano ang napag-aralan kahapon?
Pagpapakita ng larawan ng isang
matandang lalaki
Panimulang Pagtataya Panimulang Pagtataya
B. Paghahabi ng layunin ng
aralin
Paano maisasagawa ang
pagtulong nang may pag-iingat
at paggalang?
Bilang kasapi ng mag-anak,
paano ka nakatutulong sa
pagtanggap ng bisita?
Pagpapakita ng mga iba’t-ibang
kagamitan sa paglilinis ng
tahanan
Pagtatanong ng guro tungkol sa
larawan
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Activity-1)
Gawain B TG p. 92 Isa sa mga kaugaliang Pilipino ay
ang mahusay at maasikasong
pagtanggap sa bisita.
Kinalulugdan ito ng maraming
dayuhan. Kung kaya, mas
mapagyayaman ito kung ang
bawat batang Pilipino ay
matututunan ang maingat at
wastong pamamaraan ng
pagtanggap sa bisita.
Gawain A TG p. 98
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Activity -2)
Pagbasa ng kuwento
Ang Kuwento ni Lolo Jose
Pangkatang Gawain Gawain B TG p. 98-99
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Activity-3)
Gawain B TG p. 89 Gawain C TG p. 89 Pagsagot sa mga tanong TG p. 93 Pagsasadula ng mga bata Pag-uulat ng bawat grupo
F. Paglinang sa Kabihasnan
Pag-usapan ng buong klase ang
pagkakaiba sa pag-aalaga sa
Pag-uusap tungkol sa mga sagot
ng bawat grupo
Pagpapalalim ng Kaalaman TG p.
94
Pagpapalalim ng kaalaman TG p.
96
Pagtalakay sa Pagpapalalim ng
Kaalaman TG p. 99
10. (Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
matanda at sa may sakit.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
(Application)
Paano ka makakatulong sa pag-
aalaga ng matanda, may sakit at
iba pang kasapi ng pamilya na
nangangailangan ng pag-aaruga?
Ano ang gagawin mo kapag ang
nakababata mong kapatid ay
nangangailangan ng iyong tulong
sa paggawa ng kanyang takdang
aralin sa paaralan?
Ano ang naidudulot ng
pagtulong mo sa maayos na
pagtanggap ng bisita sa inyong
tahanan?
Ano ang maidudulot ng kaalaman
sa mga kagamitan sa paglilinis?
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
Ano ang kahalagahan ng
kaalaman sa wastong pag-aalaga
ng matanda, may sakit at iba
pang kasapi ng pamilya?
Tandaan Natin Paano ka nakakatulong sa
pagtanggap ng bisita sa inyong
tahanan?
Ano ang kahalagahan ng
kaalaman sa wastong kagamitan
sa paglilinis?
I. Pagtataya ng Aralin
(Assessment)
Piliin at isulat ang titik ng
tamang sagot.
Sipiin ang mga pangungusap sa
kuwaderno. Lagyan ng tsek ang
patlang bago ang bilang kung
ang ginagawang pagtulong ay
may pag-iingat at paggalang:
____ 1. Masayang ginagampanan
ang nakaatang na tungkulin sa
pamilya.
Sipiin ang mga pangungusap sa
kuwaderno at punan ng mga
salita ang patlang:
1. Ang bisita ay nararapat na
______kung hindi kakilala ng
buong mag-anak.
Isulat sa patlang kung anong
kagamitan ang tinutukoy ng
bawat pangungusap.
__________1. Ginagamit sa pag-
aalis ng alikabok at pagpupunas
ng kasangkapan
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang Aralin at
Remediation
Sumulat ng talata na binubuo ng
limang pangungusap tungkol sa
wastong pag-aalaga ng matanda,
may sakit o sanggol.
Takdang-aralin:
Sipiin sa kuwaderno at sagutan
ang mga tanong.
Ang nakababata mong kapatid ay
nangangailangan ng iyong tulong
sa paggawa ng kaniyang
takdang-aralin
Takdang-aralin:
Bumuo ng limang
pangungusap tungkol sa
karanasan sa pagtanggap ng
bisita.
Magtala ng limang (5) kagamitang
madalas ginagamit sa paglilinis ng
bahay.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?Bilang ngmag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
11. magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa kapwa
ko guro?
Paaralan Baitang/Antas Apat
Guro Asignatura EPP
Oras ng Pagtuturo Markahan
PETSA:
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A . Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan
B . Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
12. C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
EPP4HE-0f-9 EPP4HE-0f-9 EPP4HE-0g-10 EPP4HE-0h-11 EPP4HE-0h-12-13
II. NILALAMAN
ARALIN 14
WASTONG PAGLILINIS NG
TAHANAN
ARALIN 15- Unang araw
WASTONG PAGLILINIS NG
BAKURAN
ARALIN 15- Ikalawang -araw
WASTONG PAGLILINIS NG
BAKURAN
ARALIN 16
PANGKALUSUGAN AT
PANGKALIGTASANG GAWI
SA PAGLILINIS NG BAHAY AT
BAKURAN
ARALIN 17
KASIYA-SIYANG PAGGANAP
SA MGA GAWAING BAHAY
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
100-102 103-104 104-106 107-111 112-114
2. Mga Pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
280-284 285-287 288-290 291-296 297-300
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen, manila
paper
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Mga pangyayri sa buh
Ano ang natutunan sa aralin
kahapon?
Pagpapakita ng larawan ng
paligid ng bahay
Pagpapatuloy ng aralin Pagpapakita ng larawan Pagpapakita ng larawan
B. Paghahabi ng layunin ng
aralin
Pagpapakita ng larawan ng
isang malinis at maayos na
tahanan.
Paggawa ng tanong ng bata
mula sa pamagat ng aralin
Isulat sa pisara ang pamagat ng
aralin
Paggawa ng tanong ng bata mula
sa pamagat ng aralin
Isulat sa pisara ang pamagat ng
aralin
Paggawa ng tanong ng bata mula
sa pamagat ng aralin
Isulat sa pisara ang pamagat ng
aralin
Paggawa ng tanong ng bata mula
sa pamagat ng aralin
13. C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Activity-1)
Sinasalamin ng malinis na
tahanan ang isang Masaya at
nagkakasundo na kasapi ng
pamilya.
Bahagi ng tahanan ang bakuran.
Ang malinis na bakuran ay
kaaya-ayang tingnan.
Pagpapakita ng larawan ng
naglilinis ng tahanan.
Pagtatanong ng guro
Pag-uugnay sa aralin
Pagpapakita ng iskedyul sa
paglilinis ng tahanan
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Activity -2)
Gawain A TG p. 101 Gawain A TG p. 104 Paglalahad gamit ang mga sagot
ng mga mag-aaral
Brain storming
Bakit kailangang pangkat-
pangkatin ang mga gawaing
bahay?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Activity-3)
Gawain B TG p. 101 Gawain B TG p. 104 Gawai C TG p. 104 Pagtatalakayan Ipabasa ang
Alamin Natin LM
Pagbasa ng Tandaan Natin
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
Pagpapalalim ng kaalaman
Pagsagot ng bawat pangkat sa
tanong na nakaatang sa kanila
Pagpapalalim ng kaalaman TG p.
105
Pagpapalalim ng kaalaman TG p.
108
Gawai TG p. 113
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
(Application)
Ano-ano ang maidudulot ng
tulung-tulong na paggawa ng
mag-anak upang maging malinis
ang tahanan?
Ano-ano ang kabutihang
naidudulot ng malinis na
bakuran sa ating pamayanan at
sa ating kalusugan?
Ano ang maaaring mangyari sa
ating kapaligiran kung wala
tayong tama at maayos na paraan
ng paghihiwalay at pagtatapon
ng basura?
Bilang kasapi ng mag-anak dapat
bang Masaya ka habang
gumaganap ng iyong Gawain?
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
Ano ang maidudulot sa
pagsunod sa wastong
paraan ng paglilinis ng
tahanan?
Paano mapananatili ang malinis
na bakuran?
Bakit kailangang sundin ang mga
tuntunin sa pangkalusugan at
pangkaligtasan sa paglilinis ng
tahanan?
Paano mo maipapakita ang
pagganap sa mga gawaing bahay
nang kasiya-siya?
I. Pagtataya ng Aralin
(Assessment)
Piliin ang wastong karugtong ng
pangungusap sa loob ng kahon.
Isulat ang titik nito sa patlang:
1. Ang mga kasangkapan ay
madaling maalikabukan.
Kailangang punasan ang mga ito
ng _____ araw-araw.
Sipiin sa iyong kuwaderno at
lagyan ng tsek (ü) ang patlang ng
bilang kung ang isinasaad ng
pangungusap ay wastong paraan
ng paglilinis ng bakuran at ekis
(X) naman kung hindi.
Piliin at isulat ang titik ng tamang
sagot sa inyong sagutang papel.
1. Ano ang iyong gagawin
upang hindi malanghap
ang alikabok habang
naglilinis?
a. Gumamit ng apron.
b. Takpan ang ilong.
c. Talian ang buhok
d. Magdamit ng maluwang
Sagutin ang sumusunod. Isulat
ang iyong sagot sa isang buong
papel.
1. Ano-ano ang mga gawaing
bahay na nakatakda sa iyo?
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang Aralin at
Remediation
Magtala ng limang gawain ng
paglilinis sa inyong tahanan, at
ibahagi ito sa mga kaklase sa
susunod na araw.
Tumulong sa paglilinis ng inyong
bakuran. Sipiin muli ang tseklist
at gawin ito.
Isulat sa iyong kuwaderno kung
ano ang mga ginagawa mo sa
inyong tahanan upang mapanatili
itong maayos at malinis.
Sagutin ang sumusunod. Isulat
ang iyong sagot sa isang buong
papel.
1. Ano-ano ang mga gawaing
14. Banggitin kung paano mo
sinusunod ang mga
pangkalusugan at
pangkaligtasang gawi sa
paglilinis ng ba
bahay na nakatakda sa iyo?
2. Paano mo sinusunod ang mga
gawaing nakalista sa talatakdaan?
Nagagawa mo ba ito nang may
kusang loob? Bakit?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?Bilang ngmag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa kapwa
ko guro?
15. Paaralan Baitang/Antas Apat
Guro Asignatura EPP
Oras ng Pagtuturo Markahan
PETSA:
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A . Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan
B . Pamantayan sa Pagganap
Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
EPP4HE-0i-14 EPP4HE-0i-14 EPP4HE-0j-15 EPP4HE-0j-16 EPP4HE-0j-17
II. NILALAMAN
ARALIN 18- Unang araw
PAGHAHANDA NG
MASUSTANSYANG PAGKAIN
ARALIN 18 -Ikalawang araw
PAGHAHANDA NG
MASUSTANSYANG PAGKAIN
ARALIN 18 -Ikatlong araw
PAGHAHANDA NG
MASUSTANSYANG PAGKAIN
ARALIN 19
WASTONG PAGGAMIT NG
KUBYERTOS
ARALIN 20
PAGLILIGPIT AT
PAGHUHUGAS NG
PINAGKAINAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
114-116 116-118 118-120 120-122 123-125
2. Mga Pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
301-302 305-308 308-309 310-314 314-318
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen,
manila paper
cartolina strips, pentel pen, manila
paper
16. Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint projector Powerpoint projector Mga kagamitan sa pagluluto Powerpoint projector Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Mga pangyayri sa buh
Ang isang batang tulad mo ay
nangangailangan ng malusog na
pangangatawan, upang
magampanan ang mga pang-
araw-araw na gawain.Ang mga
masusustansiyang pagkain ang
makapagbibigay nito sa iyo.
Magiging masigla at malakas
ang iyong katawan at ito ang
paraan upang ikaw ay makaiwas
sa sakit. Kung ang bawat kasapi
ng pamilya ay malakas at
malusog, madali nilang
magagawa ang kani-kanilang
tungkulin nang masaya.
B. Paghahabi ng layunin ng
aralin
Mula sa pamagat ng aralin
pagawin ang bata ng
katanungan
Mula sa pamagat ng aralin
pagawin ang bata ng katanungan
Mula sa pamagat ng aralin
pagawin ang bata ng katanungan
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Activity-1)
Laro- Maria went to Town Pagpapakita ng video clip
(kumakain gamit ang kubyertos)
Pagtatanong ng guro
Pagpapakita ng larawan ng
pagliligpit sa kusina
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Activity -2)
Paglalahad
Pasagutan ang mga tanong TG
p. 115
Pagtalakay sa kahalagahan ng
Food Pyramid Guide sa Tandaan
Natin LM
Ipabasa ang Linangin Natin LM Pagbasa ng Linangin Natin LM
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Kumuha ng larawan ng pagkain
at itanong kung saang pangkat
nabibilang iyon at anong
Pangkatang Gawain – Paggawa
ng Meal Plan
Ipabasa ang Tandaan Natin LM Pagtatanong ng guro
17. (Activity-3) sustansya ang ibinibigay sa
katawan
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
Pagpapalalim ng kaalaman TG
p. 116
Ipasuri sa mga mag-aaral ang
kanilang ginawa
Pagpapalalim ng kaalaman TG p.
121
Talakayan TG p. 124
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
(Application)
Pagluluto ng mga bata ayon sa
itinakdang oras
Paanomo maipakikita
ang kagandahang-asal sa
hapag-kainan?
Ipaliwanag ang aksidenteng hated
kung hindi susundin ang paraan
at kung hindi malinis at maayos
ang mga kagamitan o
kasangkapan sa kusina.
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
Ano-ano ang sustansyang
makukuha sa inyong niluto?
Paano ang paggamit ng
mga kubyertos?
Ano ang dapat gawin pagkatapos
maghanda at kumain?
Paano ang wastong paghuhugas
ng pinagkainan at pinaglutuan?
I. Pagtataya ng Aralin
(Assessment)
Rubrix Sagutin ang mga sumusunod.
Lagyan ng larawan ng smiley
o happy face ang patlang kung ang
pangungusap ay nagsasabi ng
kagandahang-asal sa hapag-kainan at
sad face kung hindi .
Ayusin ang pagkakasunud-sunod
ng paghugas ng mga pinagkainan
at kasangkapan sa kusina
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang Aralin at
Remediation
Ipalista at ipasuri ang pagkaing
inihanda sa hapunan sa kanilang
bahay.
Maghanap ng larawan sa mga
lumang babasahin o magasin na
nagpapakita ng kabutihang-asal
sa hapag-kainan. Ayusin at idikit
ito sa loob ng kahon.
Ipagawa ang Pagyamanin Natin
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?Bilang ngmag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
18. E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi sa kapwa
ko guro?