SlideShare a Scribd company logo
1 of 10
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: IV
Teacher: Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: OCTOBER 2-6, 2023 (WEEK 6) Quarter: UNA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding
of concepts pertaining to
rhythm and musical symbols
The learner demonstrates
understanding of lines, texture,
and shapes; and balance
of size and repetition
of motifs/patterns through
drawing
The learner demonstrates
understanding of participation
and assessment of physical
activities and physical fitness
The learner:
1. understands the
importance of reading
food labels in selecting healthier
and safer food
2. understands the
importance of following food
safety principles in preventing
common foodborne diseases
3. understands the nature
and prevention of food
borne diseases
Lingguhang Lagumang
Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in:
1. simple time signatures
2. simple one measure
ostinato pattern
Creates a unique design of
houses, and other household
objects used by the cultural
groups
The learner participates and
assesses performance in
physical activities.
Assesses physical fitness.
The learner:
1. understands the
significance of reading and
interpreting food label in
selecting healthier and safer
food
2. practices daily appropriate
food safety habits to
prevent foodborne disease
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
Performs rhythmic patterns in
time signatures 2/4, ¾, 4/4
MU4RH-Ic-4
Creates a drawing after close
study and observation of one
of the cultural communities’
way of dressing and
accessories
A4PR-Ig
1. Naisasagawa ang iba’t ibang
kasanayan sa larong Syato.
(PE4GS-Ic-h-4)
2. Natataya ang pagsasagawa ng
mga kasanayan pisikal ayon sa
mga gawin ng Physical Activity
Pyramid. (PE4PF-Ib-h-20)
3. Nasusunod nang may pag-
iingat ang mga kasanayan sa laro.
(PE4GS-Ib-h-3)
4. Nakapagpapakita ng may
paggalang at kagalakan sa mga
Discusses the importance of
keeping food clean and safe
to avoid disease
H4N-Ihi-27
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
kasapi ng koponan ng laro.
(PE4Pf-Ib-h-20)
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
Rhythmic Pattern sa 2/4, ¾, 4/4
Time Signature
Kagawian ng Iba’t Ibang
Pamayanang Kultural
Introduksiyon sa Striking/Fielding
Game: Syato
Kahalagahan ng Pagpapanatili ng
Malinis at Ligtas na Pagkain
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
Modules Modules Modules Modules
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations,
larawan
Audio-visual presentations,
larawan
Audio-visual presentations,
larawan
Audio-visual presentations,
larawan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin
o pasimula sa bagong aralin
(Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
Bumuo ng tatlong (3) measures
ng rhythmic patterns gamit ang
iba’t-ibang uri ng note at rest
ayon sa time signature.
Pagtambalin ang mga
katutubong disenyo sa ibaba sa
pangkat etnikong gumagamit
nito. Piliin ang tamang
sagot sa Hanay B at isulat ang
titik sa patlang sa Hanay A.
Sagutin.
1. Ano anong mga kasanayan ang
nalilinang ng tumbang preso?
2. Ano ang nalilinang sa mga
kasanayang pagtakbo,
pagtudla o pagtarget at pag-ilag?
3. Ano ang kahalagahan ng
paglinang o pagpapaunlad ng
muscular endurance?
Panuto: Ayusin sa tamang
pagkakasunod-sunod ang mga
paraan upang mapanatiling
malinis at ligtas ang mga pagkain.
Gamitin ang bilang 1-6 sa
pagsunod-sunod ng bawat
paraan.
____ Inilalagay sa refrigerator
ang mga pagkain kung
kinakailangan.
____ Hinuhugasan ang mga
sangkap sa pagkain bago lutuin.
____ Maghuhugas ng kamay
bago maghanda ng pagkain.
____ Nililinis ang lugar na
pinaggawaan pagkatapos
maghanda.
____ Hinuhugasan ang mga gamit
at pinagkainan
Lingguhang Lagumang
Pagsusulit
B.Paghahabi sa layunin ng aralin
(Motivation)
Iguhit ang akmang note sa
bawat patlang upang mabuo
ang mga rhythmic pattern sa ¾
time signature.
Mayroon bang paniniwala ang
iyong pamilya na inyong
ginagawa?
Pag-aralan ang larawan. Panuto: Pag-aralang mabuti ang
mga larawang nasa ibaba.
Anong laro ang nasa larawan?
Ikaw ba ay naglalaro nito? Kung
oo ang iyong sagot
nagustuhan mo ba ang larong
ito? Bakit?
Anong uri ng laro ang syato?
C.Pag- uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
(Presentation)
Pag-aralan ang awiting Bahay
Kubo na nasa ¾ time signature.
Ipalakpak ang bawat kumpas
habang umaawit
Pansinin ang larawan. Ano kaya
ang pinapakita dito?
Ang larong syato ay isang larong
striking/ fielding game na
nangangailangan ng mga
kasanayang pagpukol o pagpalo,
pagtakbo, at pagsalo na
nakalilinang o
nagkapagpapaunlad ng tatag ng
kalamnan (muscular endurance)
at power.
Anong kagamitan ang ginagamit
sa larong syato?
Mga kagamitan:
•Maliit o maikling patpat bawat
manlalaro
•Malaki o mahabang patpat
bawat manlalaro
Ano ang ginagawa ng batang
lalaki sa isda?
Ano ang ginagawa ng batang
babae sa pagkain na hindi
naubos?
Gaano kahalaga ang
pagpapanatiling malinis at ligtas
ang pagkain?
D.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No I
(Modeling)
1. Kumopya ng limang
sukat(measure) sa piyesa
ng awiting Bahay Kubo.
2. Ilagay sa ibaba ng note o rest
ang angkop na mga kumpas o
bilang ng mga ito.
3. Isulat ang rhythmic syllables
ng bawat nota na makikita sa
piniling mga sukat ng awiting
Bahay Kubo.
Unawaing mabuti ang mga
kagawian ng iba’t ibang
pamayanang kultural.
Ang mga sinaunang kagamitan
at kasuotan ng mga pangkat-
etniko ay bahagi ng pang-araw-
araw na buhay sa kanilang
pamayanang kultural. Ang mga
pamayanang kultural sa ating
bansa ay may kakaibang
kaugalian na kanilang
Alamin at intindihing mabuti ang
mga paraan ng paglalaro ng
syato.
1. Gumawa ng butas sa lupa na
korteng bangka at ilagay ang
maliit na patpat na nakausli ang
kalahating bahagi (nakabaon ang
isang bahagi at ang kabilang
bahagi ay nasa ere o walang
tinatamaan).
2. Paluin ang maliit na patpat sa
Basahin at intindihing mabuti ang
kwento.
Kasama ko ang aking Tatay na
pumunta sa palengke. Kami ay
mamimili ng ulam para sa tanghalian.
Nakabili na kami ni Tatay ng napiling
ulam, maaari na kaming umuwi.
Pagdating sa bahay, naghugas muna
ako ng kamay bago namin sinimulan
ang paghahanda. Tinulungan ko si
Tatay sa paghihiwalay ng sariwa at
lutong pagkain. Hinugasan ko ang
nakagisnan. Halimbawa ay
kapag may namatay na mahal
sa buhay, sila ay nag-aalay ng
mga pagkain upang hilingin sa
Diyos ng kamatayan na
samahan ang kaluluwa sa
pagtawid sa kabilang buhay.
Inilalagak ang mga labi nito sa
Manunggul Jar na kakikitaan ng
masining at kakaibang disenyo.
bahaging nasa ere gamit ang
malaking patpat. Paliparin ang
maliit na patpat sa ere. Ang
kalaban naman ay susubuking
saluhin ito. Kung masalo ang
patpat, ang kalaban naman ang
titira at magiging “out” ang
naunang manlalaro.
3. Kung hindi ito nasalo, mula sa
butas ay ilalapag ang malaking
patpat at igalaw ito nang
pabaliktad at tuloy-tuloy
hanggang sa maabot ang
kinalalagyan ng maliit na patpat.
Kung ilang beses tuloy-tuloy na
napabaliktad ang malaking patpat
ay siyang bilang ng puntos ng
unang manlalaro.
4. Magpapalit ng posisyon ang
mga manlalaro at gagawin muli
ang paraan ng paglalaro.
Magsasalitan ang mga miyembro
ng grupo sa pagpukol at pagsalo
ng patpat.
5. Kapag nakaabot na sa
itinakdang bilang ng puntos
(halimbawa: 50 o 100 o higit pa)
ang isang grupo, maaari na silang
umusad sa susunod na yugto ng
paglalaro. Hindi uusad sa
susunod na yugto hangga’t hindi
naaabot ang itinakdang
bilang ng puntos.
6. Ilagay muli ang maliit na patpat
sa hinukay na butas na nakausli
ang kalahating bahagi. Paluin
muli ang maliit na patpat gamit
ang malaking patpat para
lumipad sa ere.
Kapag ito ay nasa ere na,
susubukin muling paluin itong
papalayo. Kung hindi tinamaan
ang patpat ay “out” na ang
manlalaro at ang kalaban naman
karne gamit ang malinis na tubig
mula sa gripo. “Huwag gumamit ng
sabon” wika ni itay. “Bakit dapat
hugasan ang karne bago lulutun
Itay?” tanong ni Monic. “Upang
maalis ang mga dumi na maaaring
makuha nito sa palengke”, sagot ni
Itay.
Nagsimula na kaming magluto ni
Tatay. Sabi ni Tatay dapat
siguraduhing malinis ang kagamitang
pangkusina tulad ng kawali, sandok,
at iba pa. Kailangan ang pagkakaroon
ng dalawang uri ng sangkalan, para
sa mga meat products at isa para sa
mga gulay upang maiwasan ang
“cross-contamination” sa
paghahanda ng pag-kain.
“Matagal ba dapat lutuin ang karne?”
tanong ni Monic. “Lutuin ang karne
sa loob ng 45 minuto, lalo na ang
manok, upang mamatay ang mga
mikrobyong maaaring nasa loob ng
katawan nito (tulad ng salmonella,
atbp.) o kaya’y hintaying lumambot
ang karne. Sa kabilang banda, hindi
naman maaari na sobrang patagalin
ang pagluluto dahil ang pagkain na
sunog ay masama rin sa katawan.
Ang mga gulay na sariwa ay maaaring
i-halfcooked na at ang mga dahon
nama’y blanched lamang, sabi ni
Tatay. Sa wakas! Luto na ang ulam!
Wow kakain na kami! Oops! Bago
kumain ay naghugas muna ako ng
kamay.”
“Excuse Me! Ang sarap! Naku may
natira pang pagkain. Itatapon ko na
kaya ito? Saan ko ilalagay?” Tanong
ni Monic. “Maaaring takpan ang
pagkain upang hindi dapuan ng mga
insekto na maaaring magdala ng mga
mikrobyong nagdudulot ng sakit.
Kung ito ay hindi na mainit, maaaring
ilagay sa loob ng refrigerator/cooler
para hindi mapanis. Kung ilalagay sa
refrigerator/cooler habang mainit pa,
maaari itong magtubig (moist) na
magiging dahilan ng pagkapanis,”
ang susubok.
7. Kung tinamaan naman ang
patpat at lumayo, magbibilang
muli gamit ang malaking patpat
mula sa butas hanggang maabot
ang kinalalagyan ng maliit na
patpat.
8. Magsasalitan ang mga
miyembro ng grupo sa pagpukol
sa patpat kahit pa natamaan ito
sa ere. 9. Kapag nakaabot na sa
itinakdang bilang ng puntos
(halimbawa: 50 o 100 o higit pa)
ang isang grupo, sila na ang
panalo.
sagot ng Tatay.
Ano-ano kaya ang mga
mahahalagang detalye na nabanggit
sa kwento?____________________
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
Naniniwala sila na ang mga
nakikita sa kapaligiran tulad ng
bundok, mga halaman, mga
hayop, at anumang makikita sa
kalikasan ay mga sagrado at
may espirito kaya madalas ang
kanilang pag aayuno at pag-
aalay upang sila ay
mapangalagaan laban sa
anumang masasamang
espirito.
Ang kanilang paniniwala ay
makikita sa mga masisining na
dibuho sa kanilang kasuotan,
palamuti sa katawan, at mga
kagamitan.
Ang pamayanang kultural na
ito ay yaman ng ating bansa.
Pansinin ang larawan sa ibaba.
Ang kanilang kasuotan, ay
kakitaan ng mga disenyong
etniko na nagtataglay ng mga
Ano ang kahalagahan ng
pagpapanatiling malinis at ligtas
na pagkain?
Mahalaga ang pagpapanatliling
malinis at ligtas na pagkain upang
makaiwas sa sakit. Sa panahon
ngayon na kaliwa’t kanan ang
banta ng pagkakasakit, marapat
lamang na maging maagap tayo
sa lahat ng bagay na ating
gagawin lalong-lalo na sa mga
pagkaing ating kinakain. Ang
anumang pagpapabaya o
sandaling pagkakalingat sa ating
pagkain ay maaaring magresulta
sa pagkakaroon ng sakit. Tandaan
na ang pagpapanatiling ligtas ng
mga pagkaing kinakain ang siyang
pangunahing paraan upang
makaiwas sa sakit.
maninipis at makakapal na
linya, mga mapupusyaw na
kulay at mga dibuhong kanilang
pinagyaman.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
Bilangin ang kabuuang kumpas
ng mga note at rest sa titik
A, B, C, D, E. Kopyahin sa iyong
papel ang angkop na rhythmic
pattern sa 3 time signature.
Panuto: Pag-aralan nang
mabuti ang larawan. Lagyan ng
tsek(/) ang kahon kung ito ay
kagawian at disenyo ng iba’t
ibang Pamayanang Kultural at
ekis (x) kung hindi.
Panuto: Pag-aralan ang bawat
larawan. Piliin ang tamang sagot
na nasa kahon at isulat ang titik
sa patlang kung ito ay tumutukoy
sa larawan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw araw na buhay
(Application/Valuing)
Bawat note ay may angking
rhythmic syllable na
nakatutulong upang higit na
maunawaan ang kabuuan ng
isang rhythmic pattern.
Iguhit ang katumbas na note ng
bawat rhythmic syllables.
Panuto: Basahing mabuti at
sundin ang mga hakbang sa
paggawa ng Pinoy Bookmark.
Kagamitan: lapis, krayola,
gunting, ruler, at lumang
karton o cardboard
Hakbang sa paggawa
Kopyahin ang tsart. Gawin at
lagyan ng tsek kung naisagawa o
hindi naisagawa nang mahusay
ang mga kasanayan sa paglalaro
ng syato. Isulat ang iyong sagot sa
sagutang papel.
Panuto: Hanapin sa kahon ang
tamang sagot sa bawat patlang.
1. Ang ____________________
mainam na imbakan ng pagkain.
2. Ang pagpapanatiling malinis at
ligtas ng mga pagkaing kinakain
ang siyang pangunahing paraan
1. Ihanda ang mga gamit na
kailangan.
2. Gupitin ang lumang karton o
cardboard sa sukat na 1 ½
pulgada ang haba.
3. Pumili ng isang disenyong
etniko na nais iguhit sa
bookmark.
4. Iguhit ito sa inihandang
cardboard na gagawing
bookmark.
5. Kulayan ang iyong iginuhit.
6. Sikaping naiiba ang iyong
likhang sining.
ng _________________ sa
pagkakasakit.
3. Siguraduhing ___________ ang
mga kamay bago humawak sa
pagkain hanggang sa pagtiyak na
malinis ang mga kasangkapan na
gagamitin sa preparasyon ng
pagkain ay hindi dapat
makaligtaan.
4. _________________ ang mga
pagkaing luto na at mga pagkain
hilaw pa.
5. Ang mga
_____________________ ay
mayroong mga mikrobyo na hindi
basta-basta maaalis at tanging
ang pagluto nang husto sa
pagkain ang makaaalis sa mga
mikrobyong ito.
H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization)
Ang 3 time signature ay
nangangahulugang
__________________________
__________________________
__.
Ang iba’t ibang nakagisnang
kaugalian ng ating
pamayanang kultural ay
makikita pa rin sa
kasalukuyang panahon.
Ano ang larong syato?
Ano ang nalilinang napapaunlad
sa paglalaro ng syato?
Ano ang mga kagamitan sa
paglalaro ng syato?
1. Ano-ano ang dapat isaalang-
alang ng lahat tungkol sa
paghahanda at pag-iimbak ng
pagkain upang mapanatili itong
malinis at ligtas na kainin? Isulat
sa mga patlang ang iyong sagot.
2. Ipaliwanag ang kahalagahan ng
pagpapanatiling malinis at ligtas
na pagkain.
I. Pagtataya ng Aralin Gawin mo ito sa iyong papel.
1. Pangkatin ang mga note at
rest ayon sa nakasaad na time
signature gamit ang barline.
2. Isulat ang kahulugan ng ¾
time signature.
Piliin ang inyong sagot sa loob
ng kahon. Isulat ang
titik sa patlang.
1. Ang mga
_________________ ng mga
pamayanang kultural ay
isa sa mga pamana ng sining sa
ating bansa.
2. Ang paniniwala ng mga
pangkat- etniko sa pag- aayuno
ay para
maprotektahan sila laban sa
masamang ______________.
3. Ang ______________ ay
Piliin sa loob ng kahon ang iba
pang mga kasanayang naglilinang
o nagpapaunlad ng tatag ng
kalamnan (muscular endurance)
at power. Isulat sa sagutang
papel.
Panuto: Bilugan ang letra ng
tamang sagot.
1. Alin ang tamang paraan sa
pagpapanatiling malinis at ligtas
na pagkain?
A. Ilagay agad sa refrigerator ang
biniling karne at isda.
B. Hugasan ang mga gulay bago
ilagay sa refrigerator.
C. Itago ang mga biniling prutas
sa karton.
D. Balutin ng tela ang mga
biniling gulay.
2. Paano mapananatiling malinis
at ligtas ang pagkain?
A. Pabayaan lang sa mesa ang
nakikita sa kapaligiran at
pinaniniwalaan ng pamayanang
kultural na sagrado at may
espirito.
4. Inilalagak ang labi ng
sinaunang namatay na pangkat
etniko
sa _______ na may masining at
kakaibang disenyo.
5. Ang mga sinaunang
kagamitan at kasuotan ng mga
pangkat-etniko ay bahagi ng
pang-araw-araw na buhay sa
kanilang
_________.
pagkain.
B. Lagyan ng takip ang natirang
pagkain.
C. Mag-spray ng insecticide
upang hindi dapuan ng insekto.
D. Maglagay ng flower vase sa
mesa upang hindi dapuan ng
langaw.
3. Alin sa mga sumusunod ang
hindi tamang gawain sa mga
pinamiling prutas, gulay at karne
galing sa palengke?
A. Hugasan ang karne bago ilagay
sa freezer.
B. Hugasan ang mga prutas bago
ito kainin.
C. Hugasan bago hiwain ang mga
gulay.
D. Hiwain bago hugasan ang mga
gulay.
4. Alin ang hindi dapat gawin
upang makaiwas sa mga sakit na
dulot ng maruming pagkain?
A. Kumain sa maruruming lugar.
B. Kumain ng naaayon sa food
pyramid
C. Kumain ng prutas at gulay
araw-araw
D. Uminom ng gatas sa umaga at
sa gabi
5. Bakit mahalaga ang
pagpapanatiling malinis at ligtas
na pagkain?
A. Upang makaiwas sa sakit
B. Upang masarap ang pagkain
C. Upang maging malusog
D. Upang maging sakitin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
Kumuha ng improvised musical
instruments tulad ng
tambourine at patpat. Hikayatin
ang isa mong kasambahay na
magiging kapareha mo sa
pagtugtog ng mga rhythmic
patterns habang inaawit ang
Isulat sa patlang ang salitang
TAMA kung sang-ayon ka sa
isinasaad ng pangunguasap at
HINDI naman kung hindi ka
sang- ayon.
_____1. Ang paniniwala ng
mga pangkat etniko sa pag-
Laruin ang syato sa tahanan
kasama ang mga kaibigan.
Tandaan ang mga tuntunin sa
paglalaro ng syato.
Panuto: Magbigay ng halimbawa
ng sakit na makukuha sa
maruruming pagkain. Isulat ang
maaaring mararamdaman sa
bawat sakit sa ibaba nito.
“Ako ay Nagtanim”(maaaring
gumamit ng ibang pan
instrumento, na mayroon ka sa
bahay)
aayuno
ay para maproktehan sila laban
sa masamang espirito
_____ 2. Inilalagak ang labi ng
sinaunang namatay na pangkat
etniko sa kuweba na may
masining at kakaibang
disenyo
_____ 3. Ang sumusunod ay
pinaniniwalaan ng pamayanang
kultural na may espirito sa
halaman, bundok, at hayop.
_____ 4. Ang mga sinaunang
kagamitan at kasuotan ng mga
pangkat etniko ay bahagi ng
pang-araw araw na buhay
sa kanilang pamayanang
kultural
_____ 5. Ang mga magulong
disenyo ng mga pamayanang
kultural ay isa sa mga pamana
ng sining sa ating bansa.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
Teacher III
School Principal I

More Related Content

Similar to DLL_MAPEH-4_Q1_W6_.docx

DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W1_D1 (1)MATH .docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W1_D1 (1)MATH .docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W1_D1 (1)MATH .docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W1_D1 (1)MATH .docxjesrilepuda1
 
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024IanDielParagoso
 
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docxGrade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docxTingtingOdlaim
 
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...ErwinPantujan2
 
Quarter-3-week-4_Day-1 power point presentation for grade 1
Quarter-3-week-4_Day-1 power point presentation for grade 1Quarter-3-week-4_Day-1 power point presentation for grade 1
Quarter-3-week-4_Day-1 power point presentation for grade 1AndreaYangSinfuegoPa
 
1st-week-3-ALL-SUBJECTS-DLL.doc
1st-week-3-ALL-SUBJECTS-DLL.doc1st-week-3-ALL-SUBJECTS-DLL.doc
1st-week-3-ALL-SUBJECTS-DLL.docMichelleArzaga4
 
daily lesson plan of mother tongue based
daily lesson plan of mother tongue baseddaily lesson plan of mother tongue based
daily lesson plan of mother tongue basedKIMBERLYROSEFLORES
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)LiGhT ArOhL
 
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkainLesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkainRophelee Saladaga
 
EPP4_Agri_W8_D3.docx
EPP4_Agri_W8_D3.docxEPP4_Agri_W8_D3.docx
EPP4_Agri_W8_D3.docxvbbuton
 
Lesson plan english 6 -retelling
Lesson plan english 6 -retelling Lesson plan english 6 -retelling
Lesson plan english 6 -retelling Rophelee Saladaga
 
DLL_MAPEH 5_Q1_W1 (1).docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W1 (1).docxDLL_MAPEH 5_Q1_W1 (1).docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W1 (1).docxlomar5
 
Assesments.docx
Assesments.docxAssesments.docx
Assesments.docxarnelladag
 
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docxdaily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docxSARAHDVENTURA
 

Similar to DLL_MAPEH-4_Q1_W6_.docx (20)

DLL_MAPEH 4_Q3_W3.docx
DLL_MAPEH 4_Q3_W3.docxDLL_MAPEH 4_Q3_W3.docx
DLL_MAPEH 4_Q3_W3.docx
 
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W1_D1 (1)MATH .docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W1_D1 (1)MATH .docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W1_D1 (1)MATH .docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q3_W1_D1 (1)MATH .docx
 
mapeh5.docx
mapeh5.docxmapeh5.docx
mapeh5.docx
 
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
 
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docxGrade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
 
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
 
Quarter-3-week-4_Day-1 power point presentation for grade 1
Quarter-3-week-4_Day-1 power point presentation for grade 1Quarter-3-week-4_Day-1 power point presentation for grade 1
Quarter-3-week-4_Day-1 power point presentation for grade 1
 
1st-week-3-ALL-SUBJECTS-DLL.doc
1st-week-3-ALL-SUBJECTS-DLL.doc1st-week-3-ALL-SUBJECTS-DLL.doc
1st-week-3-ALL-SUBJECTS-DLL.doc
 
daily lesson plan of mother tongue based
daily lesson plan of mother tongue baseddaily lesson plan of mother tongue based
daily lesson plan of mother tongue based
 
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docxDLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
 
mapeh-week-1.pptx
mapeh-week-1.pptxmapeh-week-1.pptx
mapeh-week-1.pptx
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
 
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkainLesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
 
EPP4_Agri_W8_D3.docx
EPP4_Agri_W8_D3.docxEPP4_Agri_W8_D3.docx
EPP4_Agri_W8_D3.docx
 
Lesson plan english 6 -retelling
Lesson plan english 6 -retelling Lesson plan english 6 -retelling
Lesson plan english 6 -retelling
 
DLL_MAPEH 5_Q1_W3.docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W3.docxDLL_MAPEH 5_Q1_W3.docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W3.docx
 
DLL_MAPEH 5_Q1_W1 (1).docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W1 (1).docxDLL_MAPEH 5_Q1_W1 (1).docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W1 (1).docx
 
Assesments.docx
Assesments.docxAssesments.docx
Assesments.docx
 
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docxdaily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
daily lesson plan in p.e March 22 (PE -Aralin 4).docx
 
DLL_MAPEH 4_Q1_W4.docx
DLL_MAPEH 4_Q1_W4.docxDLL_MAPEH 4_Q1_W4.docx
DLL_MAPEH 4_Q1_W4.docx
 

Recently uploaded

Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterPresentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterssuser181c5c
 
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5TeacherTinCabanayan
 
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikanPagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikanJohairaAcot
 
Presentation in science 3 (init at liwanag)
Presentation in science 3 (init at liwanag)Presentation in science 3 (init at liwanag)
Presentation in science 3 (init at liwanag)AngelicaSantiago45
 
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptxQuarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptxcherrypastoral
 
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptxGrade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptxGeizukiTaro
 
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCRichardProtasio1
 
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxChristineJaneWaquizM
 
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptxTAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptxrodriguezjoelina25
 
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptxESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptxElmaPBasilio
 
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptxModule 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptxsmileydainty
 
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNANcold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNANLovelyAngelFrancia1
 
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxBaitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxGerlynSojon
 
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang 8.pptx
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang  8.pptxARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang  8.pptx
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang 8.pptxAlyszaAbecillaPinion
 
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...FairyLouMejia1
 
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina .pptx
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina    .pptxGrade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina    .pptx
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina .pptxmesibasan
 
Maagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
Maagang Pagbubuntis -- Teenage PregnancyMaagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
Maagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancykatpantan
 
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON  PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docxBANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON  PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docxtambanillodaniel3
 
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptxBahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptxjennygomez299283
 
AP Q1 Wk2 ANG KILUSANG PROPAGANDA AT ANG KATIPUNAN.pptx
AP Q1 Wk2 ANG KILUSANG PROPAGANDA AT ANG KATIPUNAN.pptxAP Q1 Wk2 ANG KILUSANG PROPAGANDA AT ANG KATIPUNAN.pptx
AP Q1 Wk2 ANG KILUSANG PROPAGANDA AT ANG KATIPUNAN.pptxComisoMhico
 

Recently uploaded (20)

Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterPresentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
 
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
 
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikanPagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
 
Presentation in science 3 (init at liwanag)
Presentation in science 3 (init at liwanag)Presentation in science 3 (init at liwanag)
Presentation in science 3 (init at liwanag)
 
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptxQuarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptx
 
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptxGrade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
 
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
 
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
 
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptxTAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
 
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptxESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
ESP 10 ANG MGA ISYUNG MORAL SA BUHAY .pptx
 
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptxModule 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
 
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNANcold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
cold-war-tagalog-version.ppt.aRALING PANLIPUNAN
 
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxBaitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
 
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang 8.pptx
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang  8.pptxARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang  8.pptx
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang 8.pptx
 
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
 
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina .pptx
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina    .pptxGrade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina    .pptx
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina .pptx
 
Maagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
Maagang Pagbubuntis -- Teenage PregnancyMaagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
Maagang Pagbubuntis -- Teenage Pregnancy
 
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON  PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docxBANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON  PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
 
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptxBahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
 
AP Q1 Wk2 ANG KILUSANG PROPAGANDA AT ANG KATIPUNAN.pptx
AP Q1 Wk2 ANG KILUSANG PROPAGANDA AT ANG KATIPUNAN.pptxAP Q1 Wk2 ANG KILUSANG PROPAGANDA AT ANG KATIPUNAN.pptx
AP Q1 Wk2 ANG KILUSANG PROPAGANDA AT ANG KATIPUNAN.pptx
 

DLL_MAPEH-4_Q1_W6_.docx

  • 1. DAILY LESSON LOG School: Grade Level: IV Teacher: Learning Area: MAPEH Teaching Dates and Time: OCTOBER 2-6, 2023 (WEEK 6) Quarter: UNA I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of concepts pertaining to rhythm and musical symbols The learner demonstrates understanding of lines, texture, and shapes; and balance of size and repetition of motifs/patterns through drawing The learner demonstrates understanding of participation and assessment of physical activities and physical fitness The learner: 1. understands the importance of reading food labels in selecting healthier and safer food 2. understands the importance of following food safety principles in preventing common foodborne diseases 3. understands the nature and prevention of food borne diseases Lingguhang Lagumang Pagsusulit B. Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in: 1. simple time signatures 2. simple one measure ostinato pattern Creates a unique design of houses, and other household objects used by the cultural groups The learner participates and assesses performance in physical activities. Assesses physical fitness. The learner: 1. understands the significance of reading and interpreting food label in selecting healthier and safer food 2. practices daily appropriate food safety habits to prevent foodborne disease C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code sa bawat kasanayan) Performs rhythmic patterns in time signatures 2/4, ¾, 4/4 MU4RH-Ic-4 Creates a drawing after close study and observation of one of the cultural communities’ way of dressing and accessories A4PR-Ig 1. Naisasagawa ang iba’t ibang kasanayan sa larong Syato. (PE4GS-Ic-h-4) 2. Natataya ang pagsasagawa ng mga kasanayan pisikal ayon sa mga gawin ng Physical Activity Pyramid. (PE4PF-Ib-h-20) 3. Nasusunod nang may pag- iingat ang mga kasanayan sa laro. (PE4GS-Ib-h-3) 4. Nakapagpapakita ng may paggalang at kagalakan sa mga Discusses the importance of keeping food clean and safe to avoid disease H4N-Ihi-27 MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
  • 2. kasapi ng koponan ng laro. (PE4Pf-Ib-h-20) II. NILALAMAN (Subject Matter) Rhythmic Pattern sa 2/4, ¾, 4/4 Time Signature Kagawian ng Iba’t Ibang Pamayanang Kultural Introduksiyon sa Striking/Fielding Game: Syato Kahalagahan ng Pagpapanatili ng Malinis at Ligtas na Pagkain III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS Modules Modules Modules Modules B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations, larawan IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin (Drill/Review/ Unlocking of difficulties) Bumuo ng tatlong (3) measures ng rhythmic patterns gamit ang iba’t-ibang uri ng note at rest ayon sa time signature. Pagtambalin ang mga katutubong disenyo sa ibaba sa pangkat etnikong gumagamit nito. Piliin ang tamang sagot sa Hanay B at isulat ang titik sa patlang sa Hanay A. Sagutin. 1. Ano anong mga kasanayan ang nalilinang ng tumbang preso? 2. Ano ang nalilinang sa mga kasanayang pagtakbo, pagtudla o pagtarget at pag-ilag? 3. Ano ang kahalagahan ng paglinang o pagpapaunlad ng muscular endurance? Panuto: Ayusin sa tamang pagkakasunod-sunod ang mga paraan upang mapanatiling malinis at ligtas ang mga pagkain. Gamitin ang bilang 1-6 sa pagsunod-sunod ng bawat paraan. ____ Inilalagay sa refrigerator ang mga pagkain kung kinakailangan. ____ Hinuhugasan ang mga sangkap sa pagkain bago lutuin. ____ Maghuhugas ng kamay bago maghanda ng pagkain. ____ Nililinis ang lugar na pinaggawaan pagkatapos maghanda. ____ Hinuhugasan ang mga gamit at pinagkainan Lingguhang Lagumang Pagsusulit B.Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) Iguhit ang akmang note sa bawat patlang upang mabuo ang mga rhythmic pattern sa ¾ time signature. Mayroon bang paniniwala ang iyong pamilya na inyong ginagawa? Pag-aralan ang larawan. Panuto: Pag-aralang mabuti ang mga larawang nasa ibaba.
  • 3. Anong laro ang nasa larawan? Ikaw ba ay naglalaro nito? Kung oo ang iyong sagot nagustuhan mo ba ang larong ito? Bakit? Anong uri ng laro ang syato? C.Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presentation) Pag-aralan ang awiting Bahay Kubo na nasa ¾ time signature. Ipalakpak ang bawat kumpas habang umaawit Pansinin ang larawan. Ano kaya ang pinapakita dito? Ang larong syato ay isang larong striking/ fielding game na nangangailangan ng mga kasanayang pagpukol o pagpalo, pagtakbo, at pagsalo na nakalilinang o nagkapagpapaunlad ng tatag ng kalamnan (muscular endurance) at power. Anong kagamitan ang ginagamit sa larong syato? Mga kagamitan: •Maliit o maikling patpat bawat manlalaro •Malaki o mahabang patpat bawat manlalaro Ano ang ginagawa ng batang lalaki sa isda? Ano ang ginagawa ng batang babae sa pagkain na hindi naubos? Gaano kahalaga ang pagpapanatiling malinis at ligtas ang pagkain? D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I (Modeling) 1. Kumopya ng limang sukat(measure) sa piyesa ng awiting Bahay Kubo. 2. Ilagay sa ibaba ng note o rest ang angkop na mga kumpas o bilang ng mga ito. 3. Isulat ang rhythmic syllables ng bawat nota na makikita sa piniling mga sukat ng awiting Bahay Kubo. Unawaing mabuti ang mga kagawian ng iba’t ibang pamayanang kultural. Ang mga sinaunang kagamitan at kasuotan ng mga pangkat- etniko ay bahagi ng pang-araw- araw na buhay sa kanilang pamayanang kultural. Ang mga pamayanang kultural sa ating bansa ay may kakaibang kaugalian na kanilang Alamin at intindihing mabuti ang mga paraan ng paglalaro ng syato. 1. Gumawa ng butas sa lupa na korteng bangka at ilagay ang maliit na patpat na nakausli ang kalahating bahagi (nakabaon ang isang bahagi at ang kabilang bahagi ay nasa ere o walang tinatamaan). 2. Paluin ang maliit na patpat sa Basahin at intindihing mabuti ang kwento. Kasama ko ang aking Tatay na pumunta sa palengke. Kami ay mamimili ng ulam para sa tanghalian. Nakabili na kami ni Tatay ng napiling ulam, maaari na kaming umuwi. Pagdating sa bahay, naghugas muna ako ng kamay bago namin sinimulan ang paghahanda. Tinulungan ko si Tatay sa paghihiwalay ng sariwa at lutong pagkain. Hinugasan ko ang
  • 4. nakagisnan. Halimbawa ay kapag may namatay na mahal sa buhay, sila ay nag-aalay ng mga pagkain upang hilingin sa Diyos ng kamatayan na samahan ang kaluluwa sa pagtawid sa kabilang buhay. Inilalagak ang mga labi nito sa Manunggul Jar na kakikitaan ng masining at kakaibang disenyo. bahaging nasa ere gamit ang malaking patpat. Paliparin ang maliit na patpat sa ere. Ang kalaban naman ay susubuking saluhin ito. Kung masalo ang patpat, ang kalaban naman ang titira at magiging “out” ang naunang manlalaro. 3. Kung hindi ito nasalo, mula sa butas ay ilalapag ang malaking patpat at igalaw ito nang pabaliktad at tuloy-tuloy hanggang sa maabot ang kinalalagyan ng maliit na patpat. Kung ilang beses tuloy-tuloy na napabaliktad ang malaking patpat ay siyang bilang ng puntos ng unang manlalaro. 4. Magpapalit ng posisyon ang mga manlalaro at gagawin muli ang paraan ng paglalaro. Magsasalitan ang mga miyembro ng grupo sa pagpukol at pagsalo ng patpat. 5. Kapag nakaabot na sa itinakdang bilang ng puntos (halimbawa: 50 o 100 o higit pa) ang isang grupo, maaari na silang umusad sa susunod na yugto ng paglalaro. Hindi uusad sa susunod na yugto hangga’t hindi naaabot ang itinakdang bilang ng puntos. 6. Ilagay muli ang maliit na patpat sa hinukay na butas na nakausli ang kalahating bahagi. Paluin muli ang maliit na patpat gamit ang malaking patpat para lumipad sa ere. Kapag ito ay nasa ere na, susubukin muling paluin itong papalayo. Kung hindi tinamaan ang patpat ay “out” na ang manlalaro at ang kalaban naman karne gamit ang malinis na tubig mula sa gripo. “Huwag gumamit ng sabon” wika ni itay. “Bakit dapat hugasan ang karne bago lulutun Itay?” tanong ni Monic. “Upang maalis ang mga dumi na maaaring makuha nito sa palengke”, sagot ni Itay. Nagsimula na kaming magluto ni Tatay. Sabi ni Tatay dapat siguraduhing malinis ang kagamitang pangkusina tulad ng kawali, sandok, at iba pa. Kailangan ang pagkakaroon ng dalawang uri ng sangkalan, para sa mga meat products at isa para sa mga gulay upang maiwasan ang “cross-contamination” sa paghahanda ng pag-kain. “Matagal ba dapat lutuin ang karne?” tanong ni Monic. “Lutuin ang karne sa loob ng 45 minuto, lalo na ang manok, upang mamatay ang mga mikrobyong maaaring nasa loob ng katawan nito (tulad ng salmonella, atbp.) o kaya’y hintaying lumambot ang karne. Sa kabilang banda, hindi naman maaari na sobrang patagalin ang pagluluto dahil ang pagkain na sunog ay masama rin sa katawan. Ang mga gulay na sariwa ay maaaring i-halfcooked na at ang mga dahon nama’y blanched lamang, sabi ni Tatay. Sa wakas! Luto na ang ulam! Wow kakain na kami! Oops! Bago kumain ay naghugas muna ako ng kamay.” “Excuse Me! Ang sarap! Naku may natira pang pagkain. Itatapon ko na kaya ito? Saan ko ilalagay?” Tanong ni Monic. “Maaaring takpan ang pagkain upang hindi dapuan ng mga insekto na maaaring magdala ng mga mikrobyong nagdudulot ng sakit. Kung ito ay hindi na mainit, maaaring ilagay sa loob ng refrigerator/cooler para hindi mapanis. Kung ilalagay sa refrigerator/cooler habang mainit pa, maaari itong magtubig (moist) na magiging dahilan ng pagkapanis,”
  • 5. ang susubok. 7. Kung tinamaan naman ang patpat at lumayo, magbibilang muli gamit ang malaking patpat mula sa butas hanggang maabot ang kinalalagyan ng maliit na patpat. 8. Magsasalitan ang mga miyembro ng grupo sa pagpukol sa patpat kahit pa natamaan ito sa ere. 9. Kapag nakaabot na sa itinakdang bilang ng puntos (halimbawa: 50 o 100 o higit pa) ang isang grupo, sila na ang panalo. sagot ng Tatay. Ano-ano kaya ang mga mahahalagang detalye na nabanggit sa kwento?____________________ E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. ( Guided Practice) Naniniwala sila na ang mga nakikita sa kapaligiran tulad ng bundok, mga halaman, mga hayop, at anumang makikita sa kalikasan ay mga sagrado at may espirito kaya madalas ang kanilang pag aayuno at pag- aalay upang sila ay mapangalagaan laban sa anumang masasamang espirito. Ang kanilang paniniwala ay makikita sa mga masisining na dibuho sa kanilang kasuotan, palamuti sa katawan, at mga kagamitan. Ang pamayanang kultural na ito ay yaman ng ating bansa. Pansinin ang larawan sa ibaba. Ang kanilang kasuotan, ay kakitaan ng mga disenyong etniko na nagtataglay ng mga Ano ang kahalagahan ng pagpapanatiling malinis at ligtas na pagkain? Mahalaga ang pagpapanatliling malinis at ligtas na pagkain upang makaiwas sa sakit. Sa panahon ngayon na kaliwa’t kanan ang banta ng pagkakasakit, marapat lamang na maging maagap tayo sa lahat ng bagay na ating gagawin lalong-lalo na sa mga pagkaing ating kinakain. Ang anumang pagpapabaya o sandaling pagkakalingat sa ating pagkain ay maaaring magresulta sa pagkakaroon ng sakit. Tandaan na ang pagpapanatiling ligtas ng mga pagkaing kinakain ang siyang pangunahing paraan upang makaiwas sa sakit.
  • 6. maninipis at makakapal na linya, mga mapupusyaw na kulay at mga dibuhong kanilang pinagyaman. F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment ( Independent Practice ) Bilangin ang kabuuang kumpas ng mga note at rest sa titik A, B, C, D, E. Kopyahin sa iyong papel ang angkop na rhythmic pattern sa 3 time signature. Panuto: Pag-aralan nang mabuti ang larawan. Lagyan ng tsek(/) ang kahon kung ito ay kagawian at disenyo ng iba’t ibang Pamayanang Kultural at ekis (x) kung hindi. Panuto: Pag-aralan ang bawat larawan. Piliin ang tamang sagot na nasa kahon at isulat ang titik sa patlang kung ito ay tumutukoy sa larawan. G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay (Application/Valuing) Bawat note ay may angking rhythmic syllable na nakatutulong upang higit na maunawaan ang kabuuan ng isang rhythmic pattern. Iguhit ang katumbas na note ng bawat rhythmic syllables. Panuto: Basahing mabuti at sundin ang mga hakbang sa paggawa ng Pinoy Bookmark. Kagamitan: lapis, krayola, gunting, ruler, at lumang karton o cardboard Hakbang sa paggawa Kopyahin ang tsart. Gawin at lagyan ng tsek kung naisagawa o hindi naisagawa nang mahusay ang mga kasanayan sa paglalaro ng syato. Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel. Panuto: Hanapin sa kahon ang tamang sagot sa bawat patlang. 1. Ang ____________________ mainam na imbakan ng pagkain. 2. Ang pagpapanatiling malinis at ligtas ng mga pagkaing kinakain ang siyang pangunahing paraan
  • 7. 1. Ihanda ang mga gamit na kailangan. 2. Gupitin ang lumang karton o cardboard sa sukat na 1 ½ pulgada ang haba. 3. Pumili ng isang disenyong etniko na nais iguhit sa bookmark. 4. Iguhit ito sa inihandang cardboard na gagawing bookmark. 5. Kulayan ang iyong iginuhit. 6. Sikaping naiiba ang iyong likhang sining. ng _________________ sa pagkakasakit. 3. Siguraduhing ___________ ang mga kamay bago humawak sa pagkain hanggang sa pagtiyak na malinis ang mga kasangkapan na gagamitin sa preparasyon ng pagkain ay hindi dapat makaligtaan. 4. _________________ ang mga pagkaing luto na at mga pagkain hilaw pa. 5. Ang mga _____________________ ay mayroong mga mikrobyo na hindi basta-basta maaalis at tanging ang pagluto nang husto sa pagkain ang makaaalis sa mga mikrobyong ito. H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) Ang 3 time signature ay nangangahulugang __________________________ __________________________ __. Ang iba’t ibang nakagisnang kaugalian ng ating pamayanang kultural ay makikita pa rin sa kasalukuyang panahon. Ano ang larong syato? Ano ang nalilinang napapaunlad sa paglalaro ng syato? Ano ang mga kagamitan sa paglalaro ng syato? 1. Ano-ano ang dapat isaalang- alang ng lahat tungkol sa paghahanda at pag-iimbak ng pagkain upang mapanatili itong malinis at ligtas na kainin? Isulat sa mga patlang ang iyong sagot. 2. Ipaliwanag ang kahalagahan ng pagpapanatiling malinis at ligtas na pagkain. I. Pagtataya ng Aralin Gawin mo ito sa iyong papel. 1. Pangkatin ang mga note at rest ayon sa nakasaad na time signature gamit ang barline. 2. Isulat ang kahulugan ng ¾ time signature. Piliin ang inyong sagot sa loob ng kahon. Isulat ang titik sa patlang. 1. Ang mga _________________ ng mga pamayanang kultural ay isa sa mga pamana ng sining sa ating bansa. 2. Ang paniniwala ng mga pangkat- etniko sa pag- aayuno ay para maprotektahan sila laban sa masamang ______________. 3. Ang ______________ ay Piliin sa loob ng kahon ang iba pang mga kasanayang naglilinang o nagpapaunlad ng tatag ng kalamnan (muscular endurance) at power. Isulat sa sagutang papel. Panuto: Bilugan ang letra ng tamang sagot. 1. Alin ang tamang paraan sa pagpapanatiling malinis at ligtas na pagkain? A. Ilagay agad sa refrigerator ang biniling karne at isda. B. Hugasan ang mga gulay bago ilagay sa refrigerator. C. Itago ang mga biniling prutas sa karton. D. Balutin ng tela ang mga biniling gulay. 2. Paano mapananatiling malinis at ligtas ang pagkain? A. Pabayaan lang sa mesa ang
  • 8. nakikita sa kapaligiran at pinaniniwalaan ng pamayanang kultural na sagrado at may espirito. 4. Inilalagak ang labi ng sinaunang namatay na pangkat etniko sa _______ na may masining at kakaibang disenyo. 5. Ang mga sinaunang kagamitan at kasuotan ng mga pangkat-etniko ay bahagi ng pang-araw-araw na buhay sa kanilang _________. pagkain. B. Lagyan ng takip ang natirang pagkain. C. Mag-spray ng insecticide upang hindi dapuan ng insekto. D. Maglagay ng flower vase sa mesa upang hindi dapuan ng langaw. 3. Alin sa mga sumusunod ang hindi tamang gawain sa mga pinamiling prutas, gulay at karne galing sa palengke? A. Hugasan ang karne bago ilagay sa freezer. B. Hugasan ang mga prutas bago ito kainin. C. Hugasan bago hiwain ang mga gulay. D. Hiwain bago hugasan ang mga gulay. 4. Alin ang hindi dapat gawin upang makaiwas sa mga sakit na dulot ng maruming pagkain? A. Kumain sa maruruming lugar. B. Kumain ng naaayon sa food pyramid C. Kumain ng prutas at gulay araw-araw D. Uminom ng gatas sa umaga at sa gabi 5. Bakit mahalaga ang pagpapanatiling malinis at ligtas na pagkain? A. Upang makaiwas sa sakit B. Upang masarap ang pagkain C. Upang maging malusog D. Upang maging sakitin J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin (Assignment) Kumuha ng improvised musical instruments tulad ng tambourine at patpat. Hikayatin ang isa mong kasambahay na magiging kapareha mo sa pagtugtog ng mga rhythmic patterns habang inaawit ang Isulat sa patlang ang salitang TAMA kung sang-ayon ka sa isinasaad ng pangunguasap at HINDI naman kung hindi ka sang- ayon. _____1. Ang paniniwala ng mga pangkat etniko sa pag- Laruin ang syato sa tahanan kasama ang mga kaibigan. Tandaan ang mga tuntunin sa paglalaro ng syato. Panuto: Magbigay ng halimbawa ng sakit na makukuha sa maruruming pagkain. Isulat ang maaaring mararamdaman sa bawat sakit sa ibaba nito.
  • 9. “Ako ay Nagtanim”(maaaring gumamit ng ibang pan instrumento, na mayroon ka sa bahay) aayuno ay para maproktehan sila laban sa masamang espirito _____ 2. Inilalagak ang labi ng sinaunang namatay na pangkat etniko sa kuweba na may masining at kakaibang disenyo _____ 3. Ang sumusunod ay pinaniniwalaan ng pamayanang kultural na may espirito sa halaman, bundok, at hayop. _____ 4. Ang mga sinaunang kagamitan at kasuotan ng mga pangkat etniko ay bahagi ng pang-araw araw na buhay sa kanilang pamayanang kultural _____ 5. Ang mga magulong disenyo ng mga pamayanang kultural ay isa sa mga pamana ng sining sa ating bansa. V. Mga Tala VI. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan sa tulong ang aking punong guro at supervisor?
  • 10. G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro? Prepared by: Checked by: Teacher III School Principal I