Green Forest Tropical Modern Illustration World Rainforest Day Video.pptx
MAPEH_DLL_Q1_W3.docx
1. DAILY LESSON LOG
School: STA.QUITERIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level and Section: IV
Teacher: MARY ROSE S. CALAMAYAN Learning Area: MAPEH
Teaching Dates September 5-9, 2022 Quarter: 1ST QUARTER Week 3
Time: Signature:
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipakikita ang pag-
unawa sa mga
konseptong nauukol
sa ritmo at mga
simbolo ng musika
1. nauunawaan ang
kahalagahan ng
pagbabasa ng
mga label ng
pagkain sa pagpili
ng mas malusog at
mas ligtas na
pagkain
2. nauunawaan ang
kahalagahan ng
pagsunod sa mga
prinsipyo sa
kaligtasan ng
pagkain sa pag-
iwas sa mga
karaniwang sakit
na dala ng
pagkain
3. nauunawaan ang
kalikasan at pag-
iwas sa mga sakit
na dala ng
pagkain
Naipakikita ang pag-
unawa sa kamalayan ng
mga bahagi ng katawan
bilang paghahanda sa
pakikilahok sa mga
pisikal na aktibidad.
Nagpapakita ng pag-
unawa sa mga linya,
texture at hugis; balanse
ng laki at pag-uulit ng
mga motif/pattern
trough drawings
ADMINISTRATION OF
PHYSICAL FITNESS TEST
2. B. Pamantayan sa
Pagganap
Lumilikha ng rhythmic
patterns sa:
1. Simple signature
2. Simple one
measure ostinato
pattern
1. Nauunawaan ang
kahalagahan ng
pagbabasa at
pagbibigay-
kahulugan sa label
ng pagkain sa
pagpili ng mas
malusog at mas
ligtas na pagkain
2. nagsasagawa ng
pang-araw-araw
na angkop na mga
gawi sa kaligtasan
ng pagkain upang
maiwasan ang
sakit na dala ng
pagkain
Gumaganap nang may
koordinasyon ng mga
kasiya-siyang paggalaw
sa kamalayan ng
katawan.
1. Nagsasagawa ng
iba't ibang kultura
sa komunidad sa
pamamagitan ng
pananamit, mga
gamit sakatawan,
mga gawaing
pangrelihiyon at
pamumuhay
2. Lumilikha ng
kakaibang
disenyo ng mga
bahay, at iba
pang gamit sa
bahay na
ginagamit ng
mga kultural na
grupo
3. Nakasusulat ng
pahambing na
paglalarawan ng
mga bahay at
kagamitang
ginagamit ng
mga piling
pangkat ng
kultura mula sa
iba't ibang
lalawigan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code sa
bawat
Identifies different
kinds of notes and
rests (MU4RH-Ia-1)
1. Tinutukoy ang
impormasyong
ibinigay sa label ng
pagkain (H4N-Ia-
1.Nailalarawan ang
iba't ibang bahagi
ng katawan at ang
mga galaw nito sa
1. Napapahalagahan
ang mayamang
pagkakaiba-iba ng
kultural na
3. kasanayan) 22)
2. Naipaliliwanag ang
kahalagahan ng
pagbabasa ng
mga label ng
pagkain (H4N-Ib-
23)
pamamagitan ng
mga kasiya-siyang
gawaing pisikal
(PE1BM-Ia-b-)
2. kinikilala ang
kahalagahan ng
pakikilahok sa mga
masaya at kasiya-
siyang gawaing
pisikal (PE1PF-
Ia-h-)
pamayanan sa
Pilipinas at ang
kanilang kakaiba
(A4EL-Ia)
2. Nakikilala ang mga
natatanging
katangian
ng ilang kultural na
komunidad sa mga
tuntunin ng
kasuotan,
mga gamit sa
katawan, mga
gawaing
pangrelihiyon
at buhay na buhay
(A4EL-Ib)
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
Aralin 1:
Ang mga Simbolo at
Konsepto sa Musika
Aralin 1:
“Sustansiyang Sukat
at Sapat”
Aralin 1:
Ang Physical Activity
Pyramid Guide
para sa Batang Filipino
Aralin 1:
Mga Disensyo sa
Kultural na Pamayanan
sa Luzon
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
p.2-5 p.6 p.1-5 p.194-197
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
p.5-7 p.7-8 p.4-11 p.145-149
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. 4. Karagdagang
kagamitan
mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
TV, Video Lesson TV, Video Lesson TV, Video Lesson
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang
Aralin o pasimula sa
bagong aralin
(Drill/Review/ Unlocking
of difficulties)
Ipalabas sa mga mag-
aaral ang mga
paboritong pagkain at
inumin.
Itanong kung ano-
anong mga gawaing
pisikal ang kanilang
natatandaan at
natutuhan sa Ikatlong
Baitang. Talakayin ang
halaga nang patuloy na
paggawa ng mga
gawaing pisikal.
Noong kayo ay nasa
Ikatlong Baitang napag-
aralan ninyo
ang iba’t ibang uri ng
maskara at putong
(headdress) na maaaring
gamitin sa isang
selebrasyon o
pagdiriwang. Magbigay
nga ng mga halimbawa
nito.
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
(Motivation)
Magpakita ng larawan
ng mga nota.
Itanong: Ano ang
iyong naiisip base sa
larawan?
Magtawag ng mga
mag-aaral upang
sumuri ng kaniyang
pagkaing nakalagay sa
pakete
Ipasagot ang gawaing
pampasigla na nasa LM
p.4. Banggitin na lapis
lamang ang gamitin sa
pagsagot.
Picture Analysis:
Ipakita ang larawan ng
tela ng Ifugao, Kalinga at
Gaddang.
Disenyong Gaddang
Disenyong Kalinga
5. Disenyong Ifugao
Ano-anong linya, kulay at
hugis ang kanialng
nakita?
C. Pag- uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
(Presentation)
Iparinig at awitin ang
“Magandang araw”.
Tanungin kung anu-
anong mga simbolo
ang kanilang nakita sa
awitin.
Itanong at talakayin
ang mga sumusunod:
•Ano ang napansin
ninyo sa mga pagkain
at inuming inyong
dinala?
•Bakit kailangang may
mga nakalimbag sa
pakete ng pagkain/
inumin?
•Ipatago muna sa mga
mag-aaral ang
paboritong pagkain at
inumin.
Ipaliwanag ang gamit
ng Physical Activity
Pyramid Guide para sa
Batang Pilipino at kung
ano ang maitutulong
nito sa kalusugan ng
mga mag-aaral na
kasalukuyang aktibo at
kasalukuyang hindi
gaanong aktibo.
Basahin at pag-usapan
ang paglalahad sa p. 195-
196 ng TG.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
No I: (Modeling)
Talakayin ang iba’t
ibang uri ng nota.
Ipakilala ang simbolo
nito at bilang ng
kumpas.
Talakayin ang bawat
bahagi ng Nutrition
Facts. Gamitin bilang
gabay ang mga
sumusunod:
1.serving size
2. calories
3. saturated,
unsaturated and trans
fat
Ipasuri sa mga mag-
aaral ang kanilang sagot
sa Simulan Natin at
itanong ang mga
sumusunod:
- Aling mga gawain sa
tsart ang ginagawa mo
na naaayon sa
rekomendasyon ng
pyramid?
Anong klaseng disenyo
ang kanilang nakita? Saan
maaaring maihalintulad
ang mga disenyong ito?
6. 4.carbohydrates,
protein, vitamins and
minerals.
- Aling mga gawain ang
sa tingin mo ay dapat
mong dalasan pa ang
paggawa?
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
No. 2. (Guided
Practice)
Talakayin ang iba’t
ibang uri ng rest o
pahinga. Ipakilala ang
simbolo nito at bilang
ng kumpas.
Basahin at unawain ng
TANDAAN. LM p. 8
1. Anu-ano ang
tatlong kultural na
pamayanan sa
Luzon ang
nabanggit sa
ating talakayan?
Isa-isahin ang
2. kanilang
pagkakatulad?
3. Paano mo
ginamit ang
iba’t ibang uri ng
linya, kulay, at
hugis sa
paggawa ng
mga disenyo?
F. Paglilinang sa
Kabihasan(Tungo sa
Formative
Assessment)
(Independent
Practice)
Ipalakpak ang mga
nasabing nota at
pahinga.
Alin ang dapat mong
bawasan ang dalas ng
paggawa? Bakit?
G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw araw
na buhay
(Application/Valuing)
Ano ang kahalagahan
ng mga note at rests
sa
pagsusulat/pagrerekor
d ng musika?
Halimbawa ay Buwan
na ng Nutrisyon,
anong talent ang
maaari mong ipakita
kung lalahok ka sa
palatuntunan?
Alin ang dapat mong
bawasan ang dalas ng
paggawa? Bakit?
Itanong:
1. Kung kayo ay
naninirahan sa
mga kultural na
pamayanan ng
Luzon, paano
7. ninyo pahahala-
gahan ang mga
katutubong sining
o disenyo na
mayroon dito?
2. Kaya mo ba itong
ipagmalaki?
Papaano?
H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization)
Tandaan na ang bawat
note ay may katumbas
na rest.
Ano ang una mong
titingnan sa pakete ng
pagkain/inumin na
iyong bibilhin?
Bilang mag-aaral, paano
mo maipapakita ang
iyong kakayahan at
talent nang may lakas
ng loob?
Basahin ang TANDAAn,
LM p. 147
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang
sumusunod.
1. Ano ang hitsura
ng quarter note?
Iguhit mo ang
Iyong sagot.
2. Ano ang
katumbas na
bilang ng
dalawang
eighth note?
3. Anong note ang
katumbas ng
dalawang
eighth note?
4. Ano-ano ang mga
note na nasa
•Ano-anong sustansiya
ang makukuha rito?
Sagutan:
LM p. 9
Panuto:
Lagyan ng tsek ang
kahon batay sa antas ng
iyong
naisagawa sa buong
aralin.
8. ikatlong measure
ng witing
“Magandang
Araw”?
5. Ano ang hitsura
ng quarter rest?
Iguhit mo ang
iyong sagot.
J. Karagdagang gawain
para
sa takdang aralin
(Assignment)
Isulat ang kung ano
mga nota at pahinga
ang nasa larawan.
Sagutan Pagbutihin
Natin LM p. 10
Magdala ng sumusunod
na kagamitan:
1. Lapis
2. Pastel
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
nanakakuha ng 80%
sapagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
nanangangailangan
ng iba pang
gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba
ang remedia?
Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
9. E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang
aking nararanasan
sulusyunan sa tulong
ang aking punong
guro at supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais
kung ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?
Prepared by: Checked: Checked: Noted:
MARY ROSE S. CALAMAYAN MARWIN M. IBARRA LUNINGNING G. DUNGAO, MT I DINNA N. POZAS
Class Adviser/Subject Teacher Grade Level Chairman Master Taecher In-Charge Principal