SlideShare a Scribd company logo
1 of 7
GRADES1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: IV
Teacher: File created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and
Time: JULY 17-21, 2017 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER
MONDAY
July , 2017
TUESDAY
July , 2017
WEDNESDAY
July , 2017
THURSDAY
July , 2017
FRIDAY
July , 2017
I. LAYUNIN
A.PamantayangPangnilalaman Demonstrate understanding
of concepts pertaining to
rhythm and musical symbols
Demonstrates understanding of
lines, texture, and shapes; and
balance of size and repetition of
motifs/patterns through drawing
Demonstrates understanding of participation and assessment of
physical activities and physical fitness
Understands the imp
following food safety
in preventing comm
borne diseases
Understands the n
prevention of foo
diseases
B.Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in
simple time signatures and
simple one-measure ostinato
pattern
Practices variety of culture in the
community by way of attire, body
accessories, religious practices
and lifestyle.
Creates a unique design of
houses, and other household
objects used by the cultural
groups.
Writes a comparative description
of houses and utensils used by
selected cultural groups from
different
Participates and assesses performance in physical activities.
Assesses physical fitness
Practices daily appro
safety habits to pre
borne disease
C.Mga Kasanayan saPagkatuto
( Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
MU4RH-Ic-4
demonstrates the meaning of
rhythmic patterns by clapping
in time signatures 4/4
MU4RH-Ic-5
Uses the bar line to indicate
groupings of beats in 4/4
A4PR-Ie
Shares ideas about the practices
of the different cultural
communities.
PE4GS-Ib-1 Explains the nature/background of the games
PE4GS-Ib-2 describes the skills involved in the games
PE4GS-Ib-h-3 observes safety precautions
PE4PF-Ib-h-19recognizes the value of participation in physical
activities
PE4PF-Ib-h-20 displays joy of effort, respect for others and fair play
during participation in physical activities
H4N-Ifg-26
describes ways to
clean and safe
H4N-Ihi-27
discusses the impo
keeping food clean a
avoid disease
PE4PF-Ia-21 Explains health and skill related fitness components
II. NILALAMAN
( Subject Matter)
Aralin 6: Ang Rhythmic
Pattern sa 4/4 Time Signature
Aralin 6: Kagawian ng Iba’t -
ibang Pamayanang Kultural
Aralin 5: Paglinang ng Cardiovascular Endurance Aralin 5 : Pagkain Tiya
at Ligtas Bago Kainin
(Food-Borne Diseases)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
23-27 213-215 15-17 111-114
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
22-27 166-168
.
41-48 257-263
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagangkagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pangKagamitangPanturo Mga flashcard ng note at rest,
tsart
lapis, krayola, gunting, ruler, at
lumang karton o cardboard
Tsinelas, lata ng gatas o kahit anong lata, yeso (chalk)
Pinoy aerobics na tugtog, music player
Mga larawan, food bi
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraangAralin
o pasimula sabagongaralin
( Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
KM, Gawin Natin p . 23
Ipalakpak ang sumusunod na
Rhythmic symbols at bigkasin
ang rhythmic syllables.
Awitin ang “Ang Huni ng Ibong
Pipit” (tingnan sa Aralin 5)
Bigyang pansin ang tamang
lugar ng accent. Lapatan ng
angkop na galaw ang awitin.
Ano - ano ang mga pananamit at
kagamitan ng mga pangkat-
etniko na natutuhan sa
nakaraang aralin?
Magpakita ng mga larawan ng gawain noong nakaraang linggo.
Tukuyin kung anong sangkap ng Physical Fitness ang hinuhubog sa
bawat larawan.
Itanong sa mga mag-aaral kunganong pagsubok ang ginamit para sa
cardiovascular endurance.
Anu – ano ang mg
maaring makuha k
natin babasakin ng
mga nakasulat na foo
B.Paghahabi sa layunin ngaralin
(Motivation)
Pag-usapan kung ang mga
bata ay nakaranas nang mag-
hiking.
Bigyan ng pagkakataon ang
ilan na magkapagsalaysay.
Magpakita ng ilang larawan ng
mga kagamitan ng mga pangkat-
etniko.
(Sumangguni KM, p. 42)
Ipagawa ang aerobics na nasa LM. Ipadama muli sa mga mag-aaral
ang kanilangpulso at ipahambing sa kanilang mga naunang naitala.
Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit
depedclub.com for more
(Sumangguni sa LM, p
Gawin ang gawain sa
Bingo)
Bigyan nang (5) minu
mag-aaral upang l
mangalap ng mga pirm
Bingo.
Itanong:
a. Tungkol saan ang m
sa Food Bingo?
b. Ano-ano ang m
tandaan sa pagha
pagkain bago at p
kumain? (Inaasaha
maghugas ng kamay)
c. Paano ang tamang
ng kamay?
C.Pag- uugnay ng mga
halimbawa sa bagongaralin
( Presentation)
a. Iparinig ang awit sa mga
mag-aaral.(KM, p. 24)
b. Bigkasin ang titik ng awitin
ayon sa tamang rhythm.
c. Ituro ang awit sa
pamamagitan ng rote
method.
d. Aawitin ng mga mag-aaral
ang “We’re on the Upward
Trail”.ang rhythm ng awit?
Itanong :
1. Kanino ang mga sinaunang
gamit na aking ipinakita?
2. Ano ang masasabi mo sa mga
ito?
Itanong:
a. Bumilis ba ang tibok ng iyong puso pagkatapos ng aerobics?
b. Ano ang iyong nararamdaman pagkatapos ng aerobics?
c. Ano ang ibig sabihin kapag bumilis ang tibok ng iyong puso?
(Sumangguni , KM, p. 42)
Tumawag ng mag-aa
ipakita ang paraan
paghuhugas ng kamay
ang mga mag-aaral n
ang natawag na mag-
Isa – isahin ang
wastong paghugas ng
D.Pagtatalakay ngbagong
konsepto at paglalahad ngbagong
kasanayan No I
(Modeling)
Pagtatalakay
a. Ano-anong mga uri ng note
ang makikita sa awit?
May bagong note ka bang
nakita? Ano ito?
(Opo, Whole Note )
b. Ilan ang bilang ng isang
whole note? (4)
1. Ipalakpak ang sumusunod
na rhythmic pattern ng awitin.
a. Ano ang time signature ng
awitin?
b. Ilang bilang mayroon ang
bawat measure?
2. Bigkasin ang rhythmic
syllable ng una at
pangalawang linya ng awitin.
3. Itapik/Ipalakpak ang
pangatlo at pang-apat na
linya.
(Sa time signature na 4/4, may
4 na bilang ang bawat
measure.)
Sumangguni sa KM, Alamin , p.
166
Sumangguni sa TG, p. 214.
(Tsart)
Panlinang na Gawain
1. Ipaliwanag ang kahulugan ng cardiovascular endurance at
kahalagahan nito sa kalusugan.Ipaliwanagkungpaano ito nalilinang
at kung paano ito nasusubok. Siguraduhing naintindihan ng mga
mag-aaral kung ano ang ibig sabihin ng mabilis na pagtibok ng puso
sa madali lamang at may kahirapang gawain.
2. Ipaliwanag ang gamit ng mga gawain sa buong antas para
mapaunlad angnaitalangresulta o iskor sa pre-test ng cardiovascular
endurance. Siguraduhing nauunawaan ng mga mag-aaral ang
pagpapanatili ng mga gawaing pisikal kahit sa labas ng PE para mas
malinang pa ito.
(Sumangguni, KM, p. 43-44)
(Sumangguni sa KM
253)
Pag-aralan Natin
Magkwentuhan Tayo.
Babasahin ng guro
kwento, TG, p. 112-11
Itanong:
Anu – ano ang mga
dapat malaman sa
mga produkto?
a. Ano ang unang titin
bumili?
b. Ano kaya ang m
ulam?
c. Ngayong nakabili
Tatay ng ____ (napi
maaari na kayon
Pagdating sa bahay
unang gagawin
paghahanda ng ulam
E. Pagtatalakay ngbagong
konsepto at paglalahad ngbagong
kasanayan No.2.
( Guided Practice)
Gawin ang Gawain 3, KM, p.
24
Awiting muli ang “We’re on
the Upward Trail”.
Lapatan ng galaw ng katawan
ang bawat note.
Pagpapalalim sa Pag – unawa
1. Paano mo ginamit ang linya sa
pagguhit ng napiling disenyong-
etniko?
2. Ano ang masasabi mo sa mga
kulay na ginamit?
(Sumangguni, KM. p. 44-46)
Maglalaro ang mga bata ng isang Larong Pinoy(Tumbang Preso)
Ipaliwanag ang gagawin.
Ipagawa sa ilang mga piling mag- aaral ang gawain sa unahan para
maging gabay ng mga bata sa pagasaagawa ng gawain sa labas ng
silid-aralan.
Matapos banggitin
paraan ngpagpapana
at malinisangmga pa
sa loob ng kahon an
KM, p. 260
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
Gawin ang Gawain 4 at 5 , KM,
p. 25-26
Tukuyin/Hanapin ang mga
kaparehong measure/s ng
sumusunod na rhythmic
pattern sa awiting “We’re on
the Upward Trail”.
Kilalanin ang mga note at rest
na makikita sa awit na “Inday
Kalachuchi”. KM, p. 26
Gawaing Pansining
Sabihin:
Ang mga bata ay guguhit ng
disenyong-etniko sa lumang
karton o cardboard gamit ang
elemento ng sining.
Pinoy Bookmark
(Sumangguni sa LM, GAWIN p.
167 )
Ipalaro sa mga bata ang “Tumbang Preso”
Itanong ang sumusunod:
a. Ano-anong mga bahagi ng iyong katawan ang higit na nagagamit
sa paglalaro ng tumbang preso?
b. Ano ang pakiramdam mo habang naglalaro at pagkatapos
maglaro?
c. Bumilis ba ang pintig o tibok ng iyong puso? Kung madalas mo ba
itong lalaruin, mapapaunlad ba nito ang iyong cardiovascular
endurance?
Gawin ang Pagsika
KM, p. 260-261
(Picture Perfect)
Ipasulat sa mag-a
pangungusap kun
pananatilihing malin
ang pagkain sa mga
ibinigay.
G.Paglalapat ng aralin sa pang
araw araw na buhay
( Application/Valuing)
Repleksyon:
Bakitmahalaga ang kaalaman
sa iba’t ibang note, rest, at
meter?
(Mahalaga ang kaalaman sa
iba’t ibang uri ng note at rest
sa pagbuo ng rhythmic
pattern. Ang rhythmic pattern
ay nabubuo ayon sa nakasaad
na meter. Ang rhythmic
pattern ay isa sa mga sangkap
sa pagbuo ng musika.)
Repleksyon:
Sa paanong paraan natin
mapahahalagahan angiba’tibang
pamayanang kultural?
Mahalaga ba para sa inyo bilang mag-aaral na malinang ang inyong
kakahayan na may kaugnayan sa cardiovascular endurance? Bakit?
Para magawa ng maayos ang isang gawain ano ang nararapat mong
gawin?
Ano ang kahalagahan
na paghahanda ng mg
Bakitkailangangihan
pagkain sa malinis na
H.PaglalahatngAralin
( Generalization)
Ilangbilangsa bawat measure
ang kailangan sa time
signature na 4/4?
(Sumangguni sa KM, ISAISIP
NATIN, p. 26)
1. Ano-ano ang mga nakagisnang
kaugalian ng ating pamayanang
kultural?
2. Nakikita pa rin ba ang mga
kaugaliang ito sa kasalukuyang
panahon sa inyong lugar?
3. Ano ano ang mga kaalaman
tungkol sa mga kagawian ng iba’t
ibang pamayanang kultural?
Paano mo magagamit ang mga
ito sa ating pang – araw – araw
na gawain?
Ano ang kahalagahan ng paglinang ng cardiovascular endurance?
Ano – anong gawain ang maaring gawin upang malinang ang
kakayahang ito?
Tandaan Natin, KM, p. 47
Sagutan ang Pagnila
KM p. 263
(Sumangguni sa LM,
TANDAAN, p. 167 )
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang note o
rest na bubuo sa measure sa
time signature na 4/4.
(Sumangguni sa KM, p. 27)
Lagyan ng tsek ang kahon batay
sa antas ng inyong naisagawa sa
buong aralin.
(Sumannguni sa KM, SURIIN p.
168)
Gawin ang "Suriin Natin”, KM p. 47-48. Sagutan ang Pagyam
KM, p. 262
1. Sa pagpapanatiling
pagkaing
_____________ ito. Sa
palengke piliin
________________
gulay at karne. _
ang mga food
_______________ a
sangkap at kaga
gagamitin sa pagha
pagkain. Lutuin na
upang matiyak na m
ang mikrobyo.
2. Maaaring ____
pagkain upang hindi
mga insekto na
magdala ng mga _
nagdudulot ng sakit.
hindi na mainit,maaa
sa loob ng ____
hindi mapanis. Kung
refrigerator/cooler
mainit pa, maaa
magtubig (moist) na
maging dahila
_____________.
J. Karagdaganggawain para sa
takdang aralin( Assignment)
Isulat ang mga rhythmic
pattern na makikita sa awiting
“Inday Kalachuchi”. (KM, p.
25)
Magdala ng sumusunod na
kagamitan:
1. recycled papers tulad ng
lumang kalendaryo o anu mang
papel.
2. Dalhin ang kagamitan sa
pagguhit.
Gawin ang Pagbutihin Natin KM, p. 48. A. Sumulat ng mga pa
paano lutuin an
paboritong pan
Lagyan ng mga alitu
pagpapanatilingmali
ang pagkain.
B. Gawin ang Kaya N
263
Magbigay ng tatlong
ng sakit na iyong n
Ilista ang nararam
bawat sakit,
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilangngmag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilangngmga-aaral na
nangangailangan ngiba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilangngmag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilangngmga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulongng
lubos? Paano ito nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat ga
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Char
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin angaking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng akingpunungguro at
superbisor?
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitangpanturo.
__Di-magandang pag-uugali
ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitangpanturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-apingmga
bata
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitangpanturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitangpanturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-apingmga
bata
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa mak
kagamitangpanturo.
__Di-magandang pag-
mga bata.
__Mapanupil/mapan
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ngmakabagong
teknolohiya
__Kamalayangmakadayuhan
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ngmakabagong
teknolohiya
__Kamalayangmakadayuhan
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ngmakabagong
teknolohiya
__Kamalayangmakadayuhan
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ngmakabagong
teknolohiya
__Kamalayangmakadayuhan
mga bata
__Kakulangan sa Kaha
mga bata lalo na sa p
__Kakulangan ng guro
kaalaman ngmakaba
teknolohiya
__Kamalayangmakad
G. Anong kagamitan angaking
nadibuho na nais kongibahagi sa
mga kapwa ko guro?
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task
Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng vi
presentation
__Paggamit ng Big Bo
__Community Langua
Learning
__Ang “Suggestopedia
__ Ang pagkatutong T
__Instraksyunal na m

More Related Content

Similar to Grade 4 DLL MAPEH 4 Q1 Week 7.docx

Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docxGrade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
TingtingOdlaim
 
DAILY LESSON LOG IN MUSIC ARTS PHYSICAL EDUACTION HEALTH
DAILY LESSON LOG IN MUSIC ARTS PHYSICAL EDUACTION HEALTHDAILY LESSON LOG IN MUSIC ARTS PHYSICAL EDUACTION HEALTH
DAILY LESSON LOG IN MUSIC ARTS PHYSICAL EDUACTION HEALTH
DianaValiente5
 

Similar to Grade 4 DLL MAPEH 4 Q1 Week 7.docx (20)

DLL_MAPEH 4_Q3_W1.docx
DLL_MAPEH 4_Q3_W1.docxDLL_MAPEH 4_Q3_W1.docx
DLL_MAPEH 4_Q3_W1.docx
 
DLL_MAPEH-4_Q1_W6_.docx
DLL_MAPEH-4_Q1_W6_.docxDLL_MAPEH-4_Q1_W6_.docx
DLL_MAPEH-4_Q1_W6_.docx
 
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
Natutukoy sa pamamagitan ng pakikinig at pagtingin ang introduction at coda n...
 
DLL_MAPEH 4_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 4_Q1_W1.docxDLL_MAPEH 4_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 4_Q1_W1.docx
 
DLL_MAPEH 1_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 1_Q1_W1.docxDLL_MAPEH 1_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 1_Q1_W1.docx
 
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
Daily Lesson Log in MAPEH-4_Q3_2023-2024
 
DLL_MAPEH-5_Q1_W1 (1).docx
DLL_MAPEH-5_Q1_W1 (1).docxDLL_MAPEH-5_Q1_W1 (1).docx
DLL_MAPEH-5_Q1_W1 (1).docx
 
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docxGrade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 1.docx
 
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docxDLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
 
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docxGrade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL MAPEH 5 Q4 Week 3.docx
 
MAPEH-4-Q3-W2-PPT (1)-Music, Arts, Health And pe
MAPEH-4-Q3-W2-PPT (1)-Music, Arts, Health And peMAPEH-4-Q3-W2-PPT (1)-Music, Arts, Health And pe
MAPEH-4-Q3-W2-PPT (1)-Music, Arts, Health And pe
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q2)
 
DLL_MAPEH 5_Q1_W3.docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W3.docxDLL_MAPEH 5_Q1_W3.docx
DLL_MAPEH 5_Q1_W3.docx
 
Musika v 1 st grading
Musika v 1 st gradingMusika v 1 st grading
Musika v 1 st grading
 
Grade 5 DLP MSEP.docx
Grade 5 DLP MSEP.docxGrade 5 DLP MSEP.docx
Grade 5 DLP MSEP.docx
 
DAILY LESSON LOG IN MUSIC ARTS PHYSICAL EDUACTION HEALTH
DAILY LESSON LOG IN MUSIC ARTS PHYSICAL EDUACTION HEALTHDAILY LESSON LOG IN MUSIC ARTS PHYSICAL EDUACTION HEALTH
DAILY LESSON LOG IN MUSIC ARTS PHYSICAL EDUACTION HEALTH
 
MAPEH SUMMATIVE TEST 1.2.docx
MAPEH SUMMATIVE TEST 1.2.docxMAPEH SUMMATIVE TEST 1.2.docx
MAPEH SUMMATIVE TEST 1.2.docx
 
02mapeh-4TH quarter week 5.docx
02mapeh-4TH quarter week 5.docx02mapeh-4TH quarter week 5.docx
02mapeh-4TH quarter week 5.docx
 
Grade 1 DLL All Subjects Q1 Week 6 Day 5.docx
Grade 1 DLL All Subjects Q1 Week 6 Day 5.docxGrade 1 DLL All Subjects Q1 Week 6 Day 5.docx
Grade 1 DLL All Subjects Q1 Week 6 Day 5.docx
 
Grade 3 Music LM Tagalog
Grade 3 Music LM TagalogGrade 3 Music LM Tagalog
Grade 3 Music LM Tagalog
 

Recently uploaded

FILIPINO COT 2.pptx...............................
FILIPINO COT 2.pptx...............................FILIPINO COT 2.pptx...............................
FILIPINO COT 2.pptx...............................
VALERIEYDIZON
 
Fil sa Piling Larang_Pagsulat ng Posisyong Papel.pptx
Fil sa Piling Larang_Pagsulat ng Posisyong Papel.pptxFil sa Piling Larang_Pagsulat ng Posisyong Papel.pptx
Fil sa Piling Larang_Pagsulat ng Posisyong Papel.pptx
MaamMeshil1
 
Florante at Laura.pptx education power point
Florante at Laura.pptx education power pointFlorante at Laura.pptx education power point
Florante at Laura.pptx education power point
binuaangelica
 
ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptxICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
VALERIEYDIZON
 

Recently uploaded (20)

ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 studentsARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
 
FILIPINO COT 2.pptx...............................
FILIPINO COT 2.pptx...............................FILIPINO COT 2.pptx...............................
FILIPINO COT 2.pptx...............................
 
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptxtambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
 
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 studentsGRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
 
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptxMga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
 
Pagbuo o Paggawa ng Portfolio at Bionote
Pagbuo o Paggawa ng Portfolio at BionotePagbuo o Paggawa ng Portfolio at Bionote
Pagbuo o Paggawa ng Portfolio at Bionote
 
Kabanata 34 - Ang Pananghalian presented by
Kabanata 34 - Ang Pananghalian presented byKabanata 34 - Ang Pananghalian presented by
Kabanata 34 - Ang Pananghalian presented by
 
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdigAraling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
 
Fil sa Piling Larang_Pagsulat ng Posisyong Papel.pptx
Fil sa Piling Larang_Pagsulat ng Posisyong Papel.pptxFil sa Piling Larang_Pagsulat ng Posisyong Papel.pptx
Fil sa Piling Larang_Pagsulat ng Posisyong Papel.pptx
 
ARALING PANLIPUNAN MODULE 5 Q4-Q4-M5.pdf
ARALING PANLIPUNAN MODULE 5 Q4-Q4-M5.pdfARALING PANLIPUNAN MODULE 5 Q4-Q4-M5.pdf
ARALING PANLIPUNAN MODULE 5 Q4-Q4-M5.pdf
 
Florante at Laura.pptx education power point
Florante at Laura.pptx education power pointFlorante at Laura.pptx education power point
Florante at Laura.pptx education power point
 
Kabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdf
Kabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdfKabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdf
Kabanata-39-Ang-Wakas_20240506_212125_0000.pdf
 
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION IN GRADE 2
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION  IN GRADE 2mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION  IN GRADE 2
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION IN GRADE 2
 
ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1
ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1
ARALING PANLIPUNAN WEEK 6-7 QUARTER 1 MODULE 1
 
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptxDisenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
 
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdfPOLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
 
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ededukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
 
kagalingang pansibiko kagalingang pansibiko
kagalingang pansibiko kagalingang pansibikokagalingang pansibiko kagalingang pansibiko
kagalingang pansibiko kagalingang pansibiko
 
ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptxICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
 
curriculum map Araling Panlipunan 2.docx
curriculum map Araling Panlipunan 2.docxcurriculum map Araling Panlipunan 2.docx
curriculum map Araling Panlipunan 2.docx
 

Grade 4 DLL MAPEH 4 Q1 Week 7.docx

  • 1. GRADES1 to 12 DAILY LESSON LOG School: Grade Level: IV Teacher: File created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: MAPEH Teaching Dates and Time: JULY 17-21, 2017 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER MONDAY July , 2017 TUESDAY July , 2017 WEDNESDAY July , 2017 THURSDAY July , 2017 FRIDAY July , 2017 I. LAYUNIN A.PamantayangPangnilalaman Demonstrate understanding of concepts pertaining to rhythm and musical symbols Demonstrates understanding of lines, texture, and shapes; and balance of size and repetition of motifs/patterns through drawing Demonstrates understanding of participation and assessment of physical activities and physical fitness Understands the imp following food safety in preventing comm borne diseases Understands the n prevention of foo diseases B.Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in simple time signatures and simple one-measure ostinato pattern Practices variety of culture in the community by way of attire, body accessories, religious practices and lifestyle. Creates a unique design of houses, and other household objects used by the cultural groups. Writes a comparative description of houses and utensils used by selected cultural groups from different Participates and assesses performance in physical activities. Assesses physical fitness Practices daily appro safety habits to pre borne disease C.Mga Kasanayan saPagkatuto ( Isulat ang code sa bawat kasanayan) MU4RH-Ic-4 demonstrates the meaning of rhythmic patterns by clapping in time signatures 4/4 MU4RH-Ic-5 Uses the bar line to indicate groupings of beats in 4/4 A4PR-Ie Shares ideas about the practices of the different cultural communities. PE4GS-Ib-1 Explains the nature/background of the games PE4GS-Ib-2 describes the skills involved in the games PE4GS-Ib-h-3 observes safety precautions PE4PF-Ib-h-19recognizes the value of participation in physical activities PE4PF-Ib-h-20 displays joy of effort, respect for others and fair play during participation in physical activities H4N-Ifg-26 describes ways to clean and safe H4N-Ihi-27 discusses the impo keeping food clean a avoid disease
  • 2. PE4PF-Ia-21 Explains health and skill related fitness components II. NILALAMAN ( Subject Matter) Aralin 6: Ang Rhythmic Pattern sa 4/4 Time Signature Aralin 6: Kagawian ng Iba’t - ibang Pamayanang Kultural Aralin 5: Paglinang ng Cardiovascular Endurance Aralin 5 : Pagkain Tiya at Ligtas Bago Kainin (Food-Borne Diseases) III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 23-27 213-215 15-17 111-114 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral 22-27 166-168 . 41-48 257-263 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagangkagamitan mula sa LRDMS B. Iba pangKagamitangPanturo Mga flashcard ng note at rest, tsart lapis, krayola, gunting, ruler, at lumang karton o cardboard Tsinelas, lata ng gatas o kahit anong lata, yeso (chalk) Pinoy aerobics na tugtog, music player Mga larawan, food bi IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH A. Balik –Aral sa nakaraangAralin o pasimula sabagongaralin ( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) KM, Gawin Natin p . 23 Ipalakpak ang sumusunod na Rhythmic symbols at bigkasin ang rhythmic syllables. Awitin ang “Ang Huni ng Ibong Pipit” (tingnan sa Aralin 5) Bigyang pansin ang tamang lugar ng accent. Lapatan ng angkop na galaw ang awitin. Ano - ano ang mga pananamit at kagamitan ng mga pangkat- etniko na natutuhan sa nakaraang aralin? Magpakita ng mga larawan ng gawain noong nakaraang linggo. Tukuyin kung anong sangkap ng Physical Fitness ang hinuhubog sa bawat larawan. Itanong sa mga mag-aaral kunganong pagsubok ang ginamit para sa cardiovascular endurance. Anu – ano ang mg maaring makuha k natin babasakin ng mga nakasulat na foo B.Paghahabi sa layunin ngaralin (Motivation) Pag-usapan kung ang mga bata ay nakaranas nang mag- hiking. Bigyan ng pagkakataon ang ilan na magkapagsalaysay. Magpakita ng ilang larawan ng mga kagamitan ng mga pangkat- etniko. (Sumangguni KM, p. 42) Ipagawa ang aerobics na nasa LM. Ipadama muli sa mga mag-aaral ang kanilangpulso at ipahambing sa kanilang mga naunang naitala. Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more (Sumangguni sa LM, p Gawin ang gawain sa Bingo) Bigyan nang (5) minu mag-aaral upang l mangalap ng mga pirm Bingo. Itanong: a. Tungkol saan ang m
  • 3. sa Food Bingo? b. Ano-ano ang m tandaan sa pagha pagkain bago at p kumain? (Inaasaha maghugas ng kamay) c. Paano ang tamang ng kamay? C.Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagongaralin ( Presentation) a. Iparinig ang awit sa mga mag-aaral.(KM, p. 24) b. Bigkasin ang titik ng awitin ayon sa tamang rhythm. c. Ituro ang awit sa pamamagitan ng rote method. d. Aawitin ng mga mag-aaral ang “We’re on the Upward Trail”.ang rhythm ng awit? Itanong : 1. Kanino ang mga sinaunang gamit na aking ipinakita? 2. Ano ang masasabi mo sa mga ito? Itanong: a. Bumilis ba ang tibok ng iyong puso pagkatapos ng aerobics? b. Ano ang iyong nararamdaman pagkatapos ng aerobics? c. Ano ang ibig sabihin kapag bumilis ang tibok ng iyong puso? (Sumangguni , KM, p. 42) Tumawag ng mag-aa ipakita ang paraan paghuhugas ng kamay ang mga mag-aaral n ang natawag na mag- Isa – isahin ang wastong paghugas ng D.Pagtatalakay ngbagong konsepto at paglalahad ngbagong kasanayan No I (Modeling) Pagtatalakay a. Ano-anong mga uri ng note ang makikita sa awit? May bagong note ka bang nakita? Ano ito? (Opo, Whole Note ) b. Ilan ang bilang ng isang whole note? (4) 1. Ipalakpak ang sumusunod na rhythmic pattern ng awitin. a. Ano ang time signature ng awitin? b. Ilang bilang mayroon ang bawat measure? 2. Bigkasin ang rhythmic syllable ng una at pangalawang linya ng awitin. 3. Itapik/Ipalakpak ang pangatlo at pang-apat na linya. (Sa time signature na 4/4, may 4 na bilang ang bawat measure.) Sumangguni sa KM, Alamin , p. 166 Sumangguni sa TG, p. 214. (Tsart) Panlinang na Gawain 1. Ipaliwanag ang kahulugan ng cardiovascular endurance at kahalagahan nito sa kalusugan.Ipaliwanagkungpaano ito nalilinang at kung paano ito nasusubok. Siguraduhing naintindihan ng mga mag-aaral kung ano ang ibig sabihin ng mabilis na pagtibok ng puso sa madali lamang at may kahirapang gawain. 2. Ipaliwanag ang gamit ng mga gawain sa buong antas para mapaunlad angnaitalangresulta o iskor sa pre-test ng cardiovascular endurance. Siguraduhing nauunawaan ng mga mag-aaral ang pagpapanatili ng mga gawaing pisikal kahit sa labas ng PE para mas malinang pa ito. (Sumangguni, KM, p. 43-44) (Sumangguni sa KM 253) Pag-aralan Natin Magkwentuhan Tayo. Babasahin ng guro kwento, TG, p. 112-11 Itanong: Anu – ano ang mga dapat malaman sa mga produkto? a. Ano ang unang titin bumili? b. Ano kaya ang m ulam? c. Ngayong nakabili Tatay ng ____ (napi maaari na kayon Pagdating sa bahay unang gagawin paghahanda ng ulam
  • 4. E. Pagtatalakay ngbagong konsepto at paglalahad ngbagong kasanayan No.2. ( Guided Practice) Gawin ang Gawain 3, KM, p. 24 Awiting muli ang “We’re on the Upward Trail”. Lapatan ng galaw ng katawan ang bawat note. Pagpapalalim sa Pag – unawa 1. Paano mo ginamit ang linya sa pagguhit ng napiling disenyong- etniko? 2. Ano ang masasabi mo sa mga kulay na ginamit? (Sumangguni, KM. p. 44-46) Maglalaro ang mga bata ng isang Larong Pinoy(Tumbang Preso) Ipaliwanag ang gagawin. Ipagawa sa ilang mga piling mag- aaral ang gawain sa unahan para maging gabay ng mga bata sa pagasaagawa ng gawain sa labas ng silid-aralan. Matapos banggitin paraan ngpagpapana at malinisangmga pa sa loob ng kahon an KM, p. 260 F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment ( Independent Practice ) Gawin ang Gawain 4 at 5 , KM, p. 25-26 Tukuyin/Hanapin ang mga kaparehong measure/s ng sumusunod na rhythmic pattern sa awiting “We’re on the Upward Trail”. Kilalanin ang mga note at rest na makikita sa awit na “Inday Kalachuchi”. KM, p. 26 Gawaing Pansining Sabihin: Ang mga bata ay guguhit ng disenyong-etniko sa lumang karton o cardboard gamit ang elemento ng sining. Pinoy Bookmark (Sumangguni sa LM, GAWIN p. 167 ) Ipalaro sa mga bata ang “Tumbang Preso” Itanong ang sumusunod: a. Ano-anong mga bahagi ng iyong katawan ang higit na nagagamit sa paglalaro ng tumbang preso? b. Ano ang pakiramdam mo habang naglalaro at pagkatapos maglaro? c. Bumilis ba ang pintig o tibok ng iyong puso? Kung madalas mo ba itong lalaruin, mapapaunlad ba nito ang iyong cardiovascular endurance? Gawin ang Pagsika KM, p. 260-261 (Picture Perfect) Ipasulat sa mag-a pangungusap kun pananatilihing malin ang pagkain sa mga ibinigay. G.Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay ( Application/Valuing) Repleksyon: Bakitmahalaga ang kaalaman sa iba’t ibang note, rest, at meter? (Mahalaga ang kaalaman sa iba’t ibang uri ng note at rest sa pagbuo ng rhythmic pattern. Ang rhythmic pattern ay nabubuo ayon sa nakasaad na meter. Ang rhythmic pattern ay isa sa mga sangkap sa pagbuo ng musika.) Repleksyon: Sa paanong paraan natin mapahahalagahan angiba’tibang pamayanang kultural? Mahalaga ba para sa inyo bilang mag-aaral na malinang ang inyong kakahayan na may kaugnayan sa cardiovascular endurance? Bakit? Para magawa ng maayos ang isang gawain ano ang nararapat mong gawin? Ano ang kahalagahan na paghahanda ng mg Bakitkailangangihan pagkain sa malinis na H.PaglalahatngAralin ( Generalization) Ilangbilangsa bawat measure ang kailangan sa time signature na 4/4? (Sumangguni sa KM, ISAISIP NATIN, p. 26) 1. Ano-ano ang mga nakagisnang kaugalian ng ating pamayanang kultural? 2. Nakikita pa rin ba ang mga kaugaliang ito sa kasalukuyang panahon sa inyong lugar? 3. Ano ano ang mga kaalaman tungkol sa mga kagawian ng iba’t ibang pamayanang kultural? Paano mo magagamit ang mga ito sa ating pang – araw – araw na gawain? Ano ang kahalagahan ng paglinang ng cardiovascular endurance? Ano – anong gawain ang maaring gawin upang malinang ang kakayahang ito? Tandaan Natin, KM, p. 47 Sagutan ang Pagnila KM p. 263
  • 5. (Sumangguni sa LM, TANDAAN, p. 167 ) I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang note o rest na bubuo sa measure sa time signature na 4/4. (Sumangguni sa KM, p. 27) Lagyan ng tsek ang kahon batay sa antas ng inyong naisagawa sa buong aralin. (Sumannguni sa KM, SURIIN p. 168) Gawin ang "Suriin Natin”, KM p. 47-48. Sagutan ang Pagyam KM, p. 262 1. Sa pagpapanatiling pagkaing _____________ ito. Sa palengke piliin ________________ gulay at karne. _ ang mga food _______________ a sangkap at kaga gagamitin sa pagha pagkain. Lutuin na upang matiyak na m ang mikrobyo. 2. Maaaring ____ pagkain upang hindi mga insekto na magdala ng mga _ nagdudulot ng sakit. hindi na mainit,maaa sa loob ng ____ hindi mapanis. Kung refrigerator/cooler mainit pa, maaa magtubig (moist) na maging dahila _____________.
  • 6. J. Karagdaganggawain para sa takdang aralin( Assignment) Isulat ang mga rhythmic pattern na makikita sa awiting “Inday Kalachuchi”. (KM, p. 25) Magdala ng sumusunod na kagamitan: 1. recycled papers tulad ng lumang kalendaryo o anu mang papel. 2. Dalhin ang kagamitan sa pagguhit. Gawin ang Pagbutihin Natin KM, p. 48. A. Sumulat ng mga pa paano lutuin an paboritong pan Lagyan ng mga alitu pagpapanatilingmali ang pagkain. B. Gawin ang Kaya N 263 Magbigay ng tatlong ng sakit na iyong n Ilista ang nararam bawat sakit, V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilangngmag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilangngmga-aaral na nangangailangan ngiba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediation? Bilangngmag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilangngmga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulongng lubos? Paano ito nakatulong? Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat ga __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Char __I –Search __Discussion F. Anong suliranin angaking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng akingpunungguro at superbisor? Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitangpanturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitangpanturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-apingmga bata Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitangpanturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitangpanturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-apingmga bata Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa mak kagamitangpanturo. __Di-magandang pag- mga bata. __Mapanupil/mapan
  • 7. mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ngmakabagong teknolohiya __Kamalayangmakadayuhan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ngmakabagong teknolohiya __Kamalayangmakadayuhan mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ngmakabagong teknolohiya __Kamalayangmakadayuhan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ngmakabagong teknolohiya __Kamalayangmakadayuhan mga bata __Kakulangan sa Kaha mga bata lalo na sa p __Kakulangan ng guro kaalaman ngmakaba teknolohiya __Kamalayangmakad G. Anong kagamitan angaking nadibuho na nais kongibahagi sa mga kapwa ko guro? __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng vi presentation __Paggamit ng Big Bo __Community Langua Learning __Ang “Suggestopedia __ Ang pagkatutong T __Instraksyunal na m