1. teachershq
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan Baitang/ Antas One
Guro Araw Biyernes
Petsa/ Oras Week 6 Markahan Una
Edukasyon sa Pagpapakatao Mother Tongue-Based Araling Panlipunan Matematika MAPEH
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa
sa kahalagahan ng pagkilala sa
sarili at sariling
kakayahan,pangangalaga sa
sariling kalusugan at pagiging
mabuting kasapi ng pamilya.
The learner…
demonstrates understanding that
words are made up of sounds and
syllables.
manifests beginning oral
language skills to communicate in
different contexts.
Ang mag-aaral ay naipamamalas
ang pag-unawa sa kahalagahan
ng pagkilala sa sarili bilang
Pilipino gamit ang konsepto ng
pagpapatuloy at pagbabago
The learner...
demonstrates understanding of
whole numbers up to 100,
ordinal numbers up to 10th,
money up to PhP100 and
fractions ½ and 1/4.
The learner . . .
demonstrates understanding
awareness of body parts in
preparation for participation in
physical activities.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may
pagmamahal at
pagmamalasakit ang anumang
kilos at gawain na
magpapasaya at magpapatibay
sa ugnayan ng mga kasapi ng
pamilya
The learner
uses knowledge of phonological
skills to discriminate and
manipulate sound patterns.
uses beginning oral language
skills to communicate personal
experiences, ideas, and feelings
in different contexts.
Ang mag-aaral ay buong
pagmamalaking
nakapagsasalaysay ng kwento
tungkol sa sariling katangian at
pagkakakilanlan bilang Pilipino sa
malikhaing pamamaraan
The learner...
is able to recognize, represent,
and order whole numbers up to
100 and money up to PhP100 in
various forms and contexts.
is able to recognize, and
represent ordinal numbers up to
10th, in various forms and
contexts.
The learner . . .
performs with coordination
enjoyable movements on body
awareness .
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
EsP1PKP- Ig – 6
Nakakikila ng mga gawaing
nagpapakita ng pagkakabuklod
ng pamilya tulad ng
5.1. pagsasama-sama sa
pagkain
5.2. pagdarasal
5.3. pamamasyal
5.4. pagkukuwentuhan ng
masasayang pangyayari
MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name
and sound of each letter
MT1OL-Ia-i-1.1
Talk about oneself and one’s
personal experiences (family, pet,
favorite food)
MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper
and lower case letters legibly,
observing proper sequence of
strokes.
MTPA-Id-i-3.1
Orally segment a two - three
syllable word into its syllabic
parts.
(Written Summative Test)
M1NS-If-9.1
reads and writes numbers up to
100 in symbols and in words.
PE1BM-Ig-h-4
exhibits transfer of weight
II. NILALAMAN
2. teachershq
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
Curriculum Guide p.13 Curriculum Guide p.20-21 Curriculum Guide p.11
Curriculum Guide p.12
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng may simulang tunog
na Mm/Aa, plaskard
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
Sagutin: Oo o Hindi
Nililibang ko ba ang maysakit?
Nag-aabot ba ako ng kanilang
kailangan?
Masaya ba ako sa pakikipag-
usap?
Masasaya ba ang aking
sinasabi?
Pinalalakas ko ba ang kanilang
loob?
Magpakita ng mga larawan ng
bagay na may simulang tunog na
Mm at Aa.
Ipatunog ang simulang titik ng
bawat larawan. Ipalagay ang mga
larawan sa tamang hanay;
Mm Aa
Isulat ang katumbas na
bilang.
Labing-isa
Animnapu’t anim
Labing-siyam
Talumpu’t tatlo
Apatnapu’t pito
.
Balik-aral
Ipakita ang mga posisyon ng
pagbabalanse gamit ang inyong
mga braso
Ipakita ang mga posisyon ng
pagbabalanse gamit ang inyong
braso at mga paa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakasama na ba kayo sa
inyong mag-anak sa isang
lamayan?
Umiinom ba kayo ng
kape?
Ano ang 2 bagay na
pinagsasama ninyo? (tubig at
kape)
Pagbasa ng mga bilang 1-
100 sa hundred chart.
Sinu-sino sa inyo ang mahilig
sumayaw?
Pasayawin ang mga bata sa saliw
ng tugtugin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin.
Iparinig ang maikling tula:
Lamayan
Kung may kaanak na namatay
Buong pamilya’y dumadalaw
Nag0aabuloy, naglalamay
Ugaling Pilipino, ang
pagtutulungan.
Mga bata, ngayong tapos
nanating pag-aralan ang
pagsulat ng mga titik, paano tayo
sumusulat ng malalaking titik?
Maliliit na titik?
Ngayon ay susulat tayo ng mga
bilang sa simbulo at salita
Gamit ang wastong paraan ng
pagsulat
a. Sabihin: Mga bata sa inyong
pagsasayaw kapag nagpapalit
kayo ng step mula sa pagbalanse
sa isang paa papunta sa kabilang
paa, mula sa inyong mga daliri sa
paa papunta sa inyong sakong at
pagkilos ng inyong mga braso at
ng itaas na bahagi ng katawan,
lahat ng ito ay nangangailangan
ng pagbalanse ng iba’t ibang
3. teachershq
bahagi ng inyong katawan at
paglilipat ng bigat nito mula sa
isang paa papunta sa isa pa ng
hindi nahuhulog o natutumba.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Saan naroon ang mag-anak?
Anu-ano ang nakikita sa
lamayan?
Anu ano ang ginagawa sa
lamayan?
Ano ang abuloy?
Anong ugaling Pilipino ang
kanilang ipinakita?
1. Gumamit ng plaskard. Ipakita
ng titik Mm at Aa sa mga bata.
Sabihin: Ngayon ay
pagsasamahin natin ang tunog ng
dalawang titik na ito.
M+A=MA m+a=ma
Basahin: MA MA MA
ma ma ma
Ipakita ang number line na
ginamit sa nakaraang aralin.
Magkaroon ng paligsahan sa
pagbasa ng bilang sa simbulo at
salita.(number name)
Magpakita ng sampol ng bilang
at ipakita kung paano ito
isinusulat sa tamang paraan at
guhit.
Hal. Labing-isa 11
Ipasulat muna ang bilang sa
hangin at sa desk nang ilang ulit
para sa pagsasanay. (Gawin
hanggang 100)
Ipakita ang iba’t ibang paraan ng
pagbalanse na ginagamitan ng
paglilipat ng bigay ng katawan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Isinasama ka ng nanay mo sa
lalawigan dahil may kaanak
kayong namatay. Sasama k
aba? Bakit?
Isulat ang bilang sa simbulo at
salita.
XXXXX XXXXX XXXXX =
_______________
// // // // // // // =
_________________________
Ano ang pinag-aralan natin
ngayon?
Saan kalimiting napupunta ang
bigat ng ating katawan?
Naililipat ba ang bigat ng ating
katawan? Ipakita ito?
Saan napupunta ang bigat ng
katawan sa Fig.1, 2,3,4?
Ano kailangang kakayahan upang
mas madaling makapaglipat ng
bigat ng katawan?
(pagbabalanse)
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Pagsasanay
Gawin natin ang mga
pagbabalanse at paglilipat ng
bigay ng katawan na ating pinag
aralan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Anong Gawain ang
nakapagpapasaya sa pamilya?
Bakit mahalaga ang sama-
samang pakikiramay sa
kaanak?
Bumuo tayo ng iba pang pantig
gamit ang titik m at a
am ma ama mama
Parirala:
Ang mama Ang am Ang
Ikahon ang tamang pangalan ng
bilan
45 apatnapu’t lima
apatnapu’t isa apatnapu’t
dalawa
Ano ang pagbabalanse?
Paano malalaman kung ang isang
tao ay marunong magbalanse?
(kung hindi ito natutumba)
4. teachershq
ama
Pangungusap:
Ama,ama ang ama.
Mama, mama ang ama.
Kwento:
Ama
Ama! Ama!
Mama! Mama!
Mama ang ama.
3. Pagsulat ng malaki at maliit na
titik Mm at Aa.
__________________________
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Sa ating pagsasaya
Mag-anak ang kasama
Sa ating kasawian
Sila rin ang karamay.
Ano ang pantig na mabubuo
pag pinagsama ang mga titik m at
a?
Paano natin isinusulat ang
mga bilang nang wasto?
(simbulo at salita).
Ano ang ibig sabihin ng
pagbalanse?
Paano nakatutulong ang paglilipat
ng ating katawan?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o Mali
_____1. Sama-samang
nakikiramay sa kaanak ang
pamilya upang makipagsaya sa
namatayan.
_____2. Nakikiisa sa Gawain sa
lamayan tulad ng pagdarasal.
_____ 3. Nanginginain lamang
ng ais at butong pakwan.
_____4. Masayang nakikisali sa
pagsusugal.
_____5. Nagbibigay ng abuloy o
tulong pinansyal.
Pagdugtungin ng guhit ang
titik sa ngalan ng larawan.
1. mama n a m
2. ama m a l
3. apa n a l
A. Isulat ang bilang sa simbulo.
1. Labing-isa
2. Isang daan
3. Pitumpu’t pito
4. Animnapu
5. Dalawampu’t siyam
B. Isulat ang bilang sa salita.
1. 90
2. 21
3. 39
4. 75
5. 47
Gawin ang lahat ng pagbalanse
na nagpapalit ng bigat ng
katawan ng wasto.
Lagyan ng tsek ang tseklist. (guro
ang magmamarka)
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
TAMA o MALI
____1. Batiin ang nanay sa
kanyang kaarawan.
____2. Hindi pagsunod s autos
ng tatay.
Gumuhit ng 5 bagay na may
simulang titik Aa sa inyong
kwaderno
Gumawa ng tsart. Isulat ang
bilang at pangalan nito.
Magsimula sa 11-100
Gawin sa bahay ang napag-
aralang pagbalanse na nagpapalit
ng bigat ng katawan.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
5. teachershq
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?