SlideShare a Scribd company logo
1 of 26
LEONARD C. ADORNA
Antas ng Katayuan ng mga
Pilipino
ARALING PANLIPUNAN 5
PANALANGIN:
•Naibibigay ang kahulugan ng tradisyunal at di
tradisyunal na papel ng mga babae sa lipunan.
•Nakapagbibigay ng mga tradisyunal at di tradisyunal
na papel ng mga babae sa lipunan.
•Napahahalagahan ang katayuan ng mga babae sa
lipunan. ap5kpk-iiib-2
LAYUNIN:
BALITAAN:
A. PRESENTING THE NEW LESSON
:
PUZZLE TIME!
B. ESTABLISHING A PURPOSE FOR THE LESSON
:
A B C D E F G H I J K L M N O P Q R S T U V W X Y Z
1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26
B. ESTABLISHING A PURPOSE FOR THE LESSON
:
TRADISYUNAL - TRADITIONAL
Ito ay tumutukoy sa sinaunang kaugalian o paniniwala mula
sa ating mga ninuno.
NAKAGAWIAN NAKASANAYAN
B. ESTABLISHING A PURPOSE FOR THE LESSON
:
DI TRADISYUNAL – NON TRADITIONAL
Tumutukoy naman ito sa makabagong kaugalian o
paniniwala na dulot ng makabagong panahon.
MAKABAGO
C. PRESENTING EXAMPLES/INSTANCES OF THE NEW LESSON
:
TRADISYUNAL NA KABABAIHAN
Mga kababaihan na nanatili lamang sa kanilang
tahanan upang paglingkuran ang kanilang pamilya.
C. PRESENTING EXAMPLES/INSTANCES OF THE NEW LESSON
:
DI-TRADISYUNAL NA KABABAIHAN
Ang mga kababaihan naman na lumalahok sa ibat-
ibang gawain upang mapaunlad ang kanilang sarili
D. DISCUSSING NEW CONCEPTS AND PRACTICING NEW SKILLS
:
PANGKATANG
GAWAIN
PANGKATANG GAWAIN
:
T – TARA Gawin natin ng maayos ang activity.
R – READY na ang mga kagamitan.
A – ALWAYS maging magalang sa kapwa.
D – DONE ang gawain sa tamang oras.
I – IWASAN ang hindi magandang gawain.
S – SHARE ang iyong kaalaman.
Y - YES ugaliing sumunod sa mga panuto
U – UNIQUE ilabas ang pagiging malikhain sa gawain
N – NICE ang grupong Tahimik at magaling
A – AYOS ang Grupong Nagtutulungan
L – LOVE ipakita ang pagmamahal sa Gawain at sa bawat isa.
PANGKATANG GAWAIN
:
Hahatiin sa tatlong grupo ang mga mag-aaral at bibigyan ng kanya-kanyang Gawain.
PANGKAT I
PANUTO: Suriin ang mga larawan,sagutin ang sumusunod na tanong sa masusing
pamamaraan
PANGKAT II
PANUTO: Sa pamamagitan ng isang “debate” ipaliwanag ang kahulugan
ng tradisyunal at di- tradisyunal na bahaging ginampanan ng kababaihan sa lipunan.
PANGKAT III
PANUTO: Gumuhit ng isang dalagang Pilipina na may tradisyunal na
katangian at isang may di tradisyunal na katangian o makabago.
Ipaliwanag ang larawang inyong nabuo.
PANGKATANG GAWAIN
:
PANGKATANG GAWAIN
:
E. DISCUSSING NEW CONCEPTS AND PRACTICING NEW SKILLS # 2
:
GROUP
PRESENTATION
F. DEVELOPING MASTERY LEADS TO FORMATIVE ASSESSMENT
PANUTO: Sa pamamagitan ng Venn Diagram ibigay ang mga
tradisyunal at di tradisyunal na bahaging ginampanan ng mga babae?
G. FINDING PRACTICAL APPLICATION OF CONCEPTS AND SKILLS IN DAILY LIVING
Kung ikaw ay nabubuhay na noon kabilang sa
kababaihan, ano ang pipiliin mo, maging
tradisyunal o di-tradisyunal? Bakit?
G. FINDING PRACTICAL APPLICATION OF CONCEPTS AND SKILLS IN DAILY LIVING
Kung ikaw naman ay magaasawa o magiging
asawa anong uri ng babae ang gusto o pipiliin
mo? Bakit?
G. FINDING PRACTICAL APPLICATION OF CONCEPTS AND SKILLS IN DAILY LIVING
Marapat lamang ba na maging di-tradisyunal
ang mga kababaihan sa ngayon? Bakit?
H. MAKING GENERALIZATIONS AND ABSTRACTIONS ABOUT THE LESSON
H. MAKING GENERALIZATIONS AND ABSTRACTIONS ABOUT THE LESSON
I. EVALUATING LEARNING
Panuto: Basahin at unawain ang isinasaad sa bawat pangungusap. Isulat kung
ito ay Tradisyunal o Di tradisyunal na bahaging ginampanan ng mga babae sa
lipunan.
___1. Natuto na ang mga kababaihan na magmaneho ng kahit anong uri ng
sasakyan.
___2. May mataas na pagtingin sa babae kaya hinaharana sila.
___3. Sa bahay lang ang mga babae upang mag alaga sa mga anak at hindi
pinapayagang makapagtrabaho sa labas.
___4. Bihira ang mga babaeng nabigyan ng tungkuling pangkabuhayan at
pampulitika dahil sa paniniwalang sila’y may mahinang loob.
___5. Humahawak na ng tungkulin sa pamahalaan.
J. ADDITIONAL ACTIVITIES FOR APPLICATION OR REMEDIATION
Gumupit ng larawan na nagpapakita ng
tradisyunal at di tradisyunal na bahaging
ginampanan ng mga babae sa lipunan.
Idikit sa inyong aklat talaan.
AP5 presentation co1.pptx

More Related Content

What's hot

Gr 5 pagtukoy ng lokasyon
Gr 5 pagtukoy ng lokasyonGr 5 pagtukoy ng lokasyon
Gr 5 pagtukoy ng lokasyon
Marie Cabelin
 
Panghalip (Ito, Iyan, Iyon)
Panghalip (Ito, Iyan, Iyon)Panghalip (Ito, Iyan, Iyon)
Panghalip (Ito, Iyan, Iyon)
Jov Pomada
 
Ang pag usbong ng nasyonalismo sa pilipinas
Ang pag usbong ng nasyonalismo sa pilipinasAng pag usbong ng nasyonalismo sa pilipinas
Ang pag usbong ng nasyonalismo sa pilipinas
LuvyankaPolistico
 
5 classroom program (sfes) grade v sy 2013 2014
5 classroom program (sfes) grade v sy 2013 20145 classroom program (sfes) grade v sy 2013 2014
5 classroom program (sfes) grade v sy 2013 2014
Migz Fajardo
 

What's hot (20)

Kahalagan ng paggawa ng organikong pataba
Kahalagan ng paggawa ng organikong patabaKahalagan ng paggawa ng organikong pataba
Kahalagan ng paggawa ng organikong pataba
 
Gr 5 pagtukoy ng lokasyon
Gr 5 pagtukoy ng lokasyonGr 5 pagtukoy ng lokasyon
Gr 5 pagtukoy ng lokasyon
 
Mga Pamanang Pook
Mga Pamanang PookMga Pamanang Pook
Mga Pamanang Pook
 
Reduccion System
Reduccion SystemReduccion System
Reduccion System
 
Soberanya ng Pilipinas
Soberanya ng PilipinasSoberanya ng Pilipinas
Soberanya ng Pilipinas
 
Rehiyon I
Rehiyon IRehiyon I
Rehiyon I
 
Mga Makasaysayang Pook at Pangyayari
Mga Makasaysayang Pook at PangyayariMga Makasaysayang Pook at Pangyayari
Mga Makasaysayang Pook at Pangyayari
 
Panghalip (Ito, Iyan, Iyon)
Panghalip (Ito, Iyan, Iyon)Panghalip (Ito, Iyan, Iyon)
Panghalip (Ito, Iyan, Iyon)
 
Ang pag usbong ng nasyonalismo sa pilipinas
Ang pag usbong ng nasyonalismo sa pilipinasAng pag usbong ng nasyonalismo sa pilipinas
Ang pag usbong ng nasyonalismo sa pilipinas
 
AP 5 PPT Q4 W5 - Ang Kalakalang Galyon.pptx
AP 5 PPT Q4 W5 - Ang Kalakalang Galyon.pptxAP 5 PPT Q4 W5 - Ang Kalakalang Galyon.pptx
AP 5 PPT Q4 W5 - Ang Kalakalang Galyon.pptx
 
Aralin 1 ang kinalalagyan ng pilipinas sa mundo
Aralin 1 ang kinalalagyan ng pilipinas sa mundoAralin 1 ang kinalalagyan ng pilipinas sa mundo
Aralin 1 ang kinalalagyan ng pilipinas sa mundo
 
Anchoring Script for coronation (Macunay & Caagbay)
 Anchoring Script for coronation (Macunay & Caagbay) Anchoring Script for coronation (Macunay & Caagbay)
Anchoring Script for coronation (Macunay & Caagbay)
 
yes-o action plan 2022-2023.docx
yes-o action plan 2022-2023.docxyes-o action plan 2022-2023.docx
yes-o action plan 2022-2023.docx
 
Mga teorya ng pinagmulan ng lahing pilipino
Mga teorya ng pinagmulan ng lahing pilipinoMga teorya ng pinagmulan ng lahing pilipino
Mga teorya ng pinagmulan ng lahing pilipino
 
ACTION PLAN READING AND NUMERACY PROGRAM.docx
ACTION PLAN READING AND NUMERACY PROGRAM.docxACTION PLAN READING AND NUMERACY PROGRAM.docx
ACTION PLAN READING AND NUMERACY PROGRAM.docx
 
Aralin 2 ang pangkabuhayan sa pamamahala ng mga espanyol
Aralin 2  ang pangkabuhayan sa pamamahala ng mga espanyolAralin 2  ang pangkabuhayan sa pamamahala ng mga espanyol
Aralin 2 ang pangkabuhayan sa pamamahala ng mga espanyol
 
maikling kwento.pptx
maikling kwento.pptxmaikling kwento.pptx
maikling kwento.pptx
 
ESP 6 K-12 Teacher's Guide (Quarter 1)
ESP 6 K-12 Teacher's Guide (Quarter 1)ESP 6 K-12 Teacher's Guide (Quarter 1)
ESP 6 K-12 Teacher's Guide (Quarter 1)
 
Araling Panlipunan 3 Yunit III Aralin 1 Ang Kultura ng mga Lalawigan sa Kinab...
Araling Panlipunan 3 Yunit III Aralin 1 Ang Kultura ng mga Lalawigan sa Kinab...Araling Panlipunan 3 Yunit III Aralin 1 Ang Kultura ng mga Lalawigan sa Kinab...
Araling Panlipunan 3 Yunit III Aralin 1 Ang Kultura ng mga Lalawigan sa Kinab...
 
5 classroom program (sfes) grade v sy 2013 2014
5 classroom program (sfes) grade v sy 2013 20145 classroom program (sfes) grade v sy 2013 2014
5 classroom program (sfes) grade v sy 2013 2014
 

Similar to AP5 presentation co1.pptx

Hekasi v 1st 4th grading period
Hekasi v 1st  4th grading periodHekasi v 1st  4th grading period
Hekasi v 1st 4th grading period
EDITHA HONRADEZ
 
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAMGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
RonalynGatelaCajudo
 
DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK...
DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK...DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK...
DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK...
PantzPastor
 
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docxDLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
KIMBERLYROSEFLORES
 
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docxPERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
RhoseEndaya1
 

Similar to AP5 presentation co1.pptx (20)

CO-1-AP-5.docx
CO-1-AP-5.docxCO-1-AP-5.docx
CO-1-AP-5.docx
 
WEEK1-dll-ESP.docx
WEEK1-dll-ESP.docxWEEK1-dll-ESP.docx
WEEK1-dll-ESP.docx
 
AP 7-January 9-11,2023.docx
AP 7-January 9-11,2023.docxAP 7-January 9-11,2023.docx
AP 7-January 9-11,2023.docx
 
Hekasi v 1st 4th grading period
Hekasi v 1st  4th grading periodHekasi v 1st  4th grading period
Hekasi v 1st 4th grading period
 
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAMGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
 
Araling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptx
Araling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptxAraling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptx
Araling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptx
 
DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK...
DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK...DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK...
DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK...
 
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.pdf
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.pdfEsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.pdf
EsP-DLL-7-Mod-3-Sharmaine.pdf
 
co-2-esp-4-4th-quarter-week-1.pptx
co-2-esp-4-4th-quarter-week-1.pptxco-2-esp-4-4th-quarter-week-1.pptx
co-2-esp-4-4th-quarter-week-1.pptx
 
Es p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarterEs p grade 9 3rd quarter
Es p grade 9 3rd quarter
 
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docxDLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
 
COT
COT COT
COT
 
AP5_q1wk6_mod6_sosyokulturalatpampolitikangpamuuhayngmgasinaunangpilipino.pdf
AP5_q1wk6_mod6_sosyokulturalatpampolitikangpamuuhayngmgasinaunangpilipino.pdfAP5_q1wk6_mod6_sosyokulturalatpampolitikangpamuuhayngmgasinaunangpilipino.pdf
AP5_q1wk6_mod6_sosyokulturalatpampolitikangpamuuhayngmgasinaunangpilipino.pdf
 
AP5_q1wk8_mod8_sinaunangkabihasnangasyanoangpagkabuonglipunanatpagkakakilanla...
AP5_q1wk8_mod8_sinaunangkabihasnangasyanoangpagkabuonglipunanatpagkakakilanla...AP5_q1wk8_mod8_sinaunangkabihasnangasyanoangpagkabuonglipunanatpagkakakilanla...
AP5_q1wk8_mod8_sinaunangkabihasnangasyanoangpagkabuonglipunanatpagkakakilanla...
 
DLL_ESP 2_Q2_W2.docx
DLL_ESP 2_Q2_W2.docxDLL_ESP 2_Q2_W2.docx
DLL_ESP 2_Q2_W2.docx
 
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docxPERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
 
G8_WK1 karunungang bayan final.pptx
G8_WK1 karunungang bayan final.pptxG8_WK1 karunungang bayan final.pptx
G8_WK1 karunungang bayan final.pptx
 
Junior High School -Daily Lesson Log- 3rd Grading - 19-21.pptx
Junior High School -Daily Lesson Log- 3rd Grading - 19-21.pptxJunior High School -Daily Lesson Log- 3rd Grading - 19-21.pptx
Junior High School -Daily Lesson Log- 3rd Grading - 19-21.pptx
 
DLL March 27.docx
DLL March 27.docxDLL March 27.docx
DLL March 27.docx
 
Edukasyon-Sa-Pagpapakatao-Q34-v1.0.pdf
Edukasyon-Sa-Pagpapakatao-Q34-v1.0.pdfEdukasyon-Sa-Pagpapakatao-Q34-v1.0.pdf
Edukasyon-Sa-Pagpapakatao-Q34-v1.0.pdf
 

Recently uploaded (7)

Cor8-4th-Quarter-Semi-Final-Examination-2023.pptx
Cor8-4th-Quarter-Semi-Final-Examination-2023.pptxCor8-4th-Quarter-Semi-Final-Examination-2023.pptx
Cor8-4th-Quarter-Semi-Final-Examination-2023.pptx
 
ESP-QUARTER-4-GRADE-10-MODULE-3-POWERPOINT
ESP-QUARTER-4-GRADE-10-MODULE-3-POWERPOINTESP-QUARTER-4-GRADE-10-MODULE-3-POWERPOINT
ESP-QUARTER-4-GRADE-10-MODULE-3-POWERPOINT
 
uri ng pelikula filipinofor greade vi.pptx
uri ng pelikula filipinofor  greade vi.pptxuri ng pelikula filipinofor  greade vi.pptx
uri ng pelikula filipinofor greade vi.pptx
 
Pagbasa-at-Pananaliksik ng grade 11 Filipino
Pagbasa-at-Pananaliksik ng grade 11 FilipinoPagbasa-at-Pananaliksik ng grade 11 Filipino
Pagbasa-at-Pananaliksik ng grade 11 Filipino
 
ANG PAGBASA GAMIT ANG MARUNGKO APPROACH.
ANG PAGBASA GAMIT ANG MARUNGKO APPROACH.ANG PAGBASA GAMIT ANG MARUNGKO APPROACH.
ANG PAGBASA GAMIT ANG MARUNGKO APPROACH.
 
ThanksgivingMass for Grade School -public school
ThanksgivingMass for Grade School -public schoolThanksgivingMass for Grade School -public school
ThanksgivingMass for Grade School -public school
 
Lesson 5_Ang mga Organisasyon at Alyansa sa Daigdig .pptx
Lesson 5_Ang mga Organisasyon at Alyansa sa Daigdig .pptxLesson 5_Ang mga Organisasyon at Alyansa sa Daigdig .pptx
Lesson 5_Ang mga Organisasyon at Alyansa sa Daigdig .pptx
 

AP5 presentation co1.pptx

  • 1. LEONARD C. ADORNA Antas ng Katayuan ng mga Pilipino ARALING PANLIPUNAN 5
  • 3. •Naibibigay ang kahulugan ng tradisyunal at di tradisyunal na papel ng mga babae sa lipunan. •Nakapagbibigay ng mga tradisyunal at di tradisyunal na papel ng mga babae sa lipunan. •Napahahalagahan ang katayuan ng mga babae sa lipunan. ap5kpk-iiib-2 LAYUNIN:
  • 5.
  • 6. A. PRESENTING THE NEW LESSON : PUZZLE TIME!
  • 7. B. ESTABLISHING A PURPOSE FOR THE LESSON : A B C D E F G H I J K L M N O P Q R S T U V W X Y Z 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26
  • 8. B. ESTABLISHING A PURPOSE FOR THE LESSON : TRADISYUNAL - TRADITIONAL Ito ay tumutukoy sa sinaunang kaugalian o paniniwala mula sa ating mga ninuno. NAKAGAWIAN NAKASANAYAN
  • 9. B. ESTABLISHING A PURPOSE FOR THE LESSON : DI TRADISYUNAL – NON TRADITIONAL Tumutukoy naman ito sa makabagong kaugalian o paniniwala na dulot ng makabagong panahon. MAKABAGO
  • 10. C. PRESENTING EXAMPLES/INSTANCES OF THE NEW LESSON : TRADISYUNAL NA KABABAIHAN Mga kababaihan na nanatili lamang sa kanilang tahanan upang paglingkuran ang kanilang pamilya.
  • 11. C. PRESENTING EXAMPLES/INSTANCES OF THE NEW LESSON : DI-TRADISYUNAL NA KABABAIHAN Ang mga kababaihan naman na lumalahok sa ibat- ibang gawain upang mapaunlad ang kanilang sarili
  • 12. D. DISCUSSING NEW CONCEPTS AND PRACTICING NEW SKILLS : PANGKATANG GAWAIN
  • 13. PANGKATANG GAWAIN : T – TARA Gawin natin ng maayos ang activity. R – READY na ang mga kagamitan. A – ALWAYS maging magalang sa kapwa. D – DONE ang gawain sa tamang oras. I – IWASAN ang hindi magandang gawain. S – SHARE ang iyong kaalaman. Y - YES ugaliing sumunod sa mga panuto U – UNIQUE ilabas ang pagiging malikhain sa gawain N – NICE ang grupong Tahimik at magaling A – AYOS ang Grupong Nagtutulungan L – LOVE ipakita ang pagmamahal sa Gawain at sa bawat isa.
  • 14. PANGKATANG GAWAIN : Hahatiin sa tatlong grupo ang mga mag-aaral at bibigyan ng kanya-kanyang Gawain. PANGKAT I PANUTO: Suriin ang mga larawan,sagutin ang sumusunod na tanong sa masusing pamamaraan PANGKAT II PANUTO: Sa pamamagitan ng isang “debate” ipaliwanag ang kahulugan ng tradisyunal at di- tradisyunal na bahaging ginampanan ng kababaihan sa lipunan. PANGKAT III PANUTO: Gumuhit ng isang dalagang Pilipina na may tradisyunal na katangian at isang may di tradisyunal na katangian o makabago. Ipaliwanag ang larawang inyong nabuo.
  • 17. E. DISCUSSING NEW CONCEPTS AND PRACTICING NEW SKILLS # 2 : GROUP PRESENTATION
  • 18. F. DEVELOPING MASTERY LEADS TO FORMATIVE ASSESSMENT PANUTO: Sa pamamagitan ng Venn Diagram ibigay ang mga tradisyunal at di tradisyunal na bahaging ginampanan ng mga babae?
  • 19. G. FINDING PRACTICAL APPLICATION OF CONCEPTS AND SKILLS IN DAILY LIVING Kung ikaw ay nabubuhay na noon kabilang sa kababaihan, ano ang pipiliin mo, maging tradisyunal o di-tradisyunal? Bakit?
  • 20. G. FINDING PRACTICAL APPLICATION OF CONCEPTS AND SKILLS IN DAILY LIVING Kung ikaw naman ay magaasawa o magiging asawa anong uri ng babae ang gusto o pipiliin mo? Bakit?
  • 21. G. FINDING PRACTICAL APPLICATION OF CONCEPTS AND SKILLS IN DAILY LIVING Marapat lamang ba na maging di-tradisyunal ang mga kababaihan sa ngayon? Bakit?
  • 22. H. MAKING GENERALIZATIONS AND ABSTRACTIONS ABOUT THE LESSON
  • 23. H. MAKING GENERALIZATIONS AND ABSTRACTIONS ABOUT THE LESSON
  • 24. I. EVALUATING LEARNING Panuto: Basahin at unawain ang isinasaad sa bawat pangungusap. Isulat kung ito ay Tradisyunal o Di tradisyunal na bahaging ginampanan ng mga babae sa lipunan. ___1. Natuto na ang mga kababaihan na magmaneho ng kahit anong uri ng sasakyan. ___2. May mataas na pagtingin sa babae kaya hinaharana sila. ___3. Sa bahay lang ang mga babae upang mag alaga sa mga anak at hindi pinapayagang makapagtrabaho sa labas. ___4. Bihira ang mga babaeng nabigyan ng tungkuling pangkabuhayan at pampulitika dahil sa paniniwalang sila’y may mahinang loob. ___5. Humahawak na ng tungkulin sa pamahalaan.
  • 25. J. ADDITIONAL ACTIVITIES FOR APPLICATION OR REMEDIATION Gumupit ng larawan na nagpapakita ng tradisyunal at di tradisyunal na bahaging ginampanan ng mga babae sa lipunan. Idikit sa inyong aklat talaan.

Editor's Notes

  1. Greetings and checking of attendance
  2. Pagkatapos ng ating klase ngayong hapon kayo ay inaasahan na:
  3. Mabuhay! Welcome to Antipuluan arilines, kung saan kasama naming kayong maglalakbay upang alamin ang makabuluhan nakaraan. Malamang nagtataka kayo kung para saan ang mga ticket na hawak ninyo, iyan ay ang magiging susi para simulant ang ating aralin. Naniniwala ako na lahat tayo ay parte ng mas Malaki bagay, at kayo din nais ko malaman ninyo na kayo ay parte ng ating klase.
  4. Mabuhay! Welcome to Antipuluan arilines, kung saan kasama naming kayong maglalakbay upang alamin ang makabuluhang nakaraan at mga napapanahong kaalaman. Malamang nagtataka kayo kung para saan ang mga ticket na hawak ninyo, iyan ay ang magiging susi para simulan ang ating aralin. Naniniwala ako na lahat tayo ay parte ng mas Malaki bagay, at kayo din nais ko malaman ninyo na kayo ay parte ng ating klase. Sa pamamagitan ng inyong hawak na mga ticket mabubuo natin ang isang larawan. Pero syempre kailangan ang inyong kooperasyon. Bilisisan lng natin at baka tayo ay maiwan ng eroplano.
  5. Ano ang nasa larawan? Ano ang mga masasabi ninyo sa mga larawan na inyong nabuo? Give insights about women empowerment at GAD Magbigay ng kaalaman about kay VP Sarah Duterte Lawyer/VP/Deped Secretary
  6. PANUTO: Ibigay ang mga katumbas na letra ng mga sumusunod na bilang upang mabuo ang tamang salita.
  7. tumutukoy ito sa hanay ng mga kaugalian, kasanayan, pagpapahalaga, kaalaman at paniniwala na nailipat mula sa henerasyon hanggang sa henerasyon at bahagi ng kultura ng isang pamayanan ng tao
  8. After explain itanong anu naman ang kahulugan ng tradisyunal na kababaihan?
  9. Upang mas lalo natin maintindihan ang mga papel na ginampanan ng mga tradisyunal at di-tradisyunal na kababaihan, magkakaroon tayo ng pangkatang gawain
  10. Bago tayo magsimula sa Gawain, narito ang ilang pamantayan sa pangkatang gawain
  11. Rubrics for performance task, this rubric will be used to rate your performance in this activity. I will give you 10 minutes to do your respective task. Bawat group ay bibigyan ng scoresheet
  12. Bibigyan ng mga activities ang mga bata
  13. Bibigyan ng mga activities ang mga bata
  14. Let the group present their work and let them rate their performance. and Follow up
  15. Ano tradisyunal na mga kababaihan
  16. ano naman di tradisyunal na kababaihan