SlideShare a Scribd company logo
SINING V
1ST
GRADING
Date: _____________
I. Layunin:
 Nakikilala angmga sangkap ng kulay tulad ng:
 Katawagan sa kulay (hue)
 Kapusyawan o kadiliman ng kulay (value or lightness and darkness of a color)
 Katingkaran o kalamlaman ng kulay (intensity or brightness and dullness of a color
II. Paksang-Aralin:
Mga Sangkap ng kulay
BEC PELC I A 3.1 pah 111
Umawit at Gumuhit V pah 103
Kagamitan: pangulay tulad ng krayola, color wheel
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral: Pag-usapan kung paano magagawang hguis o espasyo ang mga linya.
2. Pagganyak:
 Anu-anong uri ng mga linya ang kailangan upaang makabuo ng geometrikong hugis?
 Anu-anong uri ng mga linya ang makabubuo ng malayang hugis?
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad: Pag-usapan ang mga natutunan ng mga bata sa ikaapat na baitang tungkol sa
mga kulay.
2. Pagtalakay.
a. Anu-ano ang pagkakaiba ng ng mga pangunahin, pangalawa at pangatlong kulay?
b. Magbigay ng halimbawa ng bawat isa.
c. Anu-ano ang mga katangian ng kulay na natutuhan niyo sa ikaapat na baiting?
3. Ganyakin ang mga bata para sa bagong aralin. Magpakita ng mga halimbawa ng kinulayang
larawan tungkol sa sangkap ng kulay.
4. Ipaliwanag isa-isa ang mga sumusunod at magbigay ng mga halimbawa:
 Katawagan sa kulay (hue)
 Kapusyawan o kadiliman ng kulay (value or lightness and darkness of a color)
 Katingkaran o kalamlaman ng kulay (intensity or brightness and dullness of a color
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
 Anu-ano ang sangkap ng kulay?
 Paano magagawang malamlam ang isang matingkad na kulay?
IV. Pagtataya:
Malikhaing Sining
3. Gumuhit ng dalawang balangkas ng bulaklak.
4. Kulayan ng isang matingkad na kulay ang kabuuan ng dalawang bulaklak.
5. Kapag magkatulad ng dalawa, gawin mong mapusyaw ang kulay ng pangalawa
V. Takdang Aralin:
Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman tungkol sa mga sangkap ng kulay sa paggawa
ng gawaing pangsining?
SINING V
Date: _____________
I. Layunin:
 Naipapakita kung paano gagawing malamlam ang isang matingkad na kulay.
II. Paksang-Aralin:
Pagpapalamlam ng isang Matingkad na kulay
BEC PELC I A 3.3 pah 111
Umawit at Gumuhit V pah 103
Kagamitan: pangulay tulad ng krayola, color wheel
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral: Pag-usapan ang iba’t-ibang sangkap ng kulay.
2. Pagganyak:
 Anu-ano ang iba’t-ibang sangkap ng kulay?
 Paano magagawang malamlam ang isang matingkad na kulay?
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad: Ihanda ang mga bata sa paggawa.
2. Pagtalakay.
a. Ngayon ay titingnan ko kung magagamit ninyo ang inyong kaalaman sa mga sangkap ng
kulay sa paggawa ng gawaing pangsining.
b. Anu-ano ang mga pamantayan sa paggawa?
Halinang magkulay
Kagamita: workbook at krayon
Pamamaraan:
 Gumuhit ng dalawang katutubong damit o anumang kasuota na pagkkakilanlan ng
pagiging Pilipino.
 Kulayan ng isang matingkad na kulay ang kabuuan ng dalawang kasuotan.
 Kapag magkatulad na ang kulay na dalawa ay gawin mong malamlam ang kulay ng
pangalawa.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
 Anong matingkad na kulay ang ginamit mo?
 Paano mo nagawang malamlam ang kulay ng pangalawang kasuotan?
IV. Pagtataya:
Halinang magkulay
Kagamita: workbook at krayon
Pamamaraan:
 Gumuhit ng dalawang bulaklak na nais ninyo.
 Kulayan ng isang matingkad na kulay ang kabuuan ng dalawang kasuotan.
 Kapag magkatulad na ang kulay na dalawa ay gawin mong malamlam ang kulay ng
pangalawa.
V. Takdang Aralin:
Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman tungkol sa mga sangkap ng kulay sa paggawa
ng gawaing pangsining?
SINING V
Date: _____________
I. Layunin:
 Nakalilikha ng isang gawaing pansinng na nagpapahiwatig ng masaya o tuwangtuwa, malungkot
o naiiyak, galit o naiinis o takot o nagugulat.
II. Paksang-Aralin:
Pagpapahiwatig ng damdamin
BEC PELC I A 3.4 pah 111
Umawit at Gumuhit V pah 103
Kagamitan: pangulay tulad ng krayola, color wheel
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral: Pag-usapan ang mga natutuhan ninyo tungkol sa linya, hugis at kulay.
2. Pagganyak:
 Anong uri ng linya (kulay o hugis) ang nagpapahiwatig ng katuwaan? ....ng galit?...ng
kalungkuta?.....ng takot?
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad: Ihanda ang mga bata sa paggawa.
2. Pagtalakay.
a. Ngayon ay titingnan ko kung makalilikha kayo ng gawaing pangsining na
nagpapahiwatig ng isang damdamin.
b. Anu-ano ang mga pamantayan sa paggawa?
Isang Damdamin
Kagamita: workbook at krayon
Pamamaraan:
 Isipin kung anong damdamin ang iphahayag mo.
 Sa pamamagitan ng linya, hugis at kulay ay ipahahayag mo ang damdaming napili mo.
 Lagyan ng pamagat ang nilikha mong gawaing pansining.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
 Paano mo naipakita ang kaalaman mo sa kulay, linya at hugis?
 Magkuwento tungkol sa nilikha mong gawaing pansining.
IV. Pagtataya:
Isang Di Malilimutang Pangyayari sa inyong buhay
Kagamita: workbook at krayon
Pamamaraan:
 Isipin kung anong damdamin ang iphahayag mo.
 Sa pamamagitan ng linya, hugis at kulay ay ipahahayag mo ang damdaming napili mo.
 Lagyan ng pamagat ang nilikha mong gawaing pansining.
V. Takdang Aralin:
Gumuhit ng isang gawaing pansining uol sa kuwento na gustong-gusto ninyo. Lagyan ito ng
angkop na kulay at pamagat.
SINING V
Date: _____________
I. Layunin:
 Nakikilala ang tatlong uri ng tekstura: tunay, artipisyal at biswal.
II. Paksang-Aralin:
Tekstura
BEC PELC I A 4.1 pah 111
Umawit at Gumuhit V pah 105
Kagamitan: tunay na bagay at yari sa plastic at larawan
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral: Pag-usapan ang mga sangkap ng kulay.
2. Pagganyak:
 Anu-ano ang mga sangkap ng kulay?
 Paano mo nagawang malamlam ang kulay ng pangalawang kasuotan?
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad: Pag-usapan ang mga natutunan tungkol sa tekstu sa ikatlo at ikaapat na baitang.
2. Pagtalakay.
 Ano ang pagkaunawa ninyo sa tekstura?
 Magbigay ng mga halimbawa.
3. Ilahad ang bagong aralin tungkol sa tatlong uri ng tekstura.
4. Ipakita sa mga bata ang mga tunay na bagay na halimbawa ng teksturang tunay, mga
teksturang artipisyal at teksturang biswal.
5. Pagtalakay:
 Suriin ang mga naklahahd na mga bagay sa harap.
 Anu-ano ang pagkakaiba ng bawat isa?
 Alin ang may teksturang tunay?Bakit?
 Ano ang tekstura nila?
 Alin naan ang teksturang artipisyal? Bakit?
 Ano ang teksturang taglay nito?
 Alin ang teksturang biswal?
 Paano mo nasabi na biswal ang tekstura ng mga ito?
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
 Anu-ano ang tatlonguri ng tekstura?
 Ano ang pagkakaiba ng bawat isa?
IV. Pagtataya:
Pangkatang paggawa.
 Ipapangkat sa mga bata ang mga halmbawa ng mga bagay na ginamit sa paglalahad ng aralin,
ayon sa tatlong uri ng tekstura.
 Pahalagahan kung wasto ang kanilang ginawa.
V. Takdang Aralin:
 Magdala ng mga halimabawa ng iba’t-ibang uri ng tekstura,pandikit at gunting, lapis at ruler.
 Maghanda para bukas sa gagawing malikahaing pansining.
SINING V
Date: _____________
I. Layunin:
 Naipapakita ang tatlong uri ng tekstura sa pamamagitan ng mga gawaing sining.
II. Paksang-Aralin:
Mga Montage ng Tekstura
BEC PELC I A 4.3 pah 111
Umawit at Gumuhit V pah 106
Kagamitan: tunay na bagay at yari sa plastic at larawan
III.Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral: Ano ang tekstura?
 Anu-ano ang tatlong uri ng tekstura?
2. Pagganyak:
 Nakakita na ba kayong collage. Ngayon ay may gagawing tayong malikhaing sining.
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad: Ihanda at ganyakin ang mga bata sa paggwa.
2. Pagtalakay.
 Ngayon ay titingnan ko kung magagamit ninyo ang inyong mga kaalaman sa tekstura sa
paggawa ng mga gawaing sining.
 Anu-ano ang mga pamantayan sa paggawa?
Mga Montage ng Tekstura
Mga Kagamitan:
 Tatlong pirasong karton na kasiglaki ng bond paper
 Papel na pambalot sa karton
 Halimbawa ng mga bagy na may tunay na tekstura, artipisyal na tekstura at biswal na
tekstura
 Gunting, pandikit at tape
Pamamaraan
1. Balutan o takpan ang mga karton.
2. Umisi[ ng disenyong nais gawin sa mga karton.
3. Tabasin ang mga halimbawa ng bagay na may tekstura. Unahin ang mag teksturang
tunay. Iaayos at idikit sa unang karton.
4. Sa pangalawang karton ay iaayos at idikit ang naman ang mga napiling teksturang
artipisyal.
5. Sa pangatlong karton ay iayos at idikit ang mga ginupit na teksturang biswal.
6. lagyan ng pamagat ang bawat pahina at itayo ang natapos na sinig.
C. Pangwakas na Gawain:
1. Paglalahat:
 Anu-ano ang mga bagay ang ginamit mo sa paglikha ng disenyo ng mga teksturang
tunay, teksturang artipisyal at teksturang biswa?
 Ano ang pagkakaiba ng ng bawat uri ng tekstura?
IV. Pagtataya:
1. Ano ang teksturang tunay, artipisyal at biswal?
2. Magpakita ng halimbawa ng bawat uri ng tekstura?
3. Ipakita ang ginawang komosisyon.
V. Takdang Aralin:
Tapusin sa bahay ang di nayaring likhang sining ninyo at bukas ay itatanghal sa loob ng silid-
aralin.

More Related Content

What's hot

MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarterMAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarterEDITHA HONRADEZ
 
Grade 3 Arts Teachers Guide
Grade 3 Arts Teachers GuideGrade 3 Arts Teachers Guide
Grade 3 Arts Teachers Guide
Lance Razon
 
MAPEH 3 Music Learner's Manual 4th Quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 4th QuarterMAPEH 3 Music Learner's Manual 4th Quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 4th QuarterEDITHA HONRADEZ
 
Art gr-1-teachers-guide-q12
Art gr-1-teachers-guide-q12Art gr-1-teachers-guide-q12
Art gr-1-teachers-guide-q12EDITHA HONRADEZ
 
Grade 3 Music Teachers Guide
Grade 3 Music Teachers GuideGrade 3 Music Teachers Guide
Grade 3 Music Teachers Guide
Lance Razon
 
MAPEH 3 Music Learner's Manual 2nd Quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 2nd QuarterMAPEH 3 Music Learner's Manual 2nd Quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 2nd QuarterEDITHA HONRADEZ
 
Filipino-CG.pdf
Filipino-CG.pdfFilipino-CG.pdf
Filipino-CG.pdf
KeiSakimoto
 
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
tj iglesias
 
Music detailed lesson plan
Music detailed lesson plan Music detailed lesson plan
Music detailed lesson plan
Via Martinez Abayon
 
Banghay Aralin
Banghay AralinBanghay Aralin
Banghay Aralin
Nylamej Yamapi
 
Araling Panlipunan K to 12 Curriculum Guide
Araling Panlipunan  K to 12 Curriculum GuideAraling Panlipunan  K to 12 Curriculum Guide
Araling Panlipunan K to 12 Curriculum Guide
Dr. Joy Kenneth Sala Biasong
 
Mother Tongue Multilingual Education (MTB-MLE)
Mother Tongue Multilingual Education (MTB-MLE)Mother Tongue Multilingual Education (MTB-MLE)
Mother Tongue Multilingual Education (MTB-MLE)
Menchie Magistrado
 
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
King Harold Serrado
 
Multicultural Literacy
Multicultural LiteracyMulticultural Literacy
Multicultural Literacy
Mary France Jesuitas
 
Spiral progression in Science
Spiral progression in ScienceSpiral progression in Science
Spiral progression in Science
Mary Blaise Mantiza
 
Music gr. 1 teacher's guide (q1&2)
Music gr. 1 teacher's guide (q1&2)Music gr. 1 teacher's guide (q1&2)
Music gr. 1 teacher's guide (q1&2)
Nancy Damo
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
LiGhT ArOhL
 
Q3-ARTS-Relief-prints-mula-sa-disenyong-gawa-sa-luwad.pptx
Q3-ARTS-Relief-prints-mula-sa-disenyong-gawa-sa-luwad.pptxQ3-ARTS-Relief-prints-mula-sa-disenyong-gawa-sa-luwad.pptx
Q3-ARTS-Relief-prints-mula-sa-disenyong-gawa-sa-luwad.pptx
MariaTheresaSolis
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNING MATERIAL IN ARTS
K TO 12 GRADE 3 LEARNING MATERIAL IN ARTSK TO 12 GRADE 3 LEARNING MATERIAL IN ARTS
K TO 12 GRADE 3 LEARNING MATERIAL IN ARTS
LiGhT ArOhL
 

What's hot (20)

MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarterMAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 3rd quarter
 
Grade 3 Arts Teachers Guide
Grade 3 Arts Teachers GuideGrade 3 Arts Teachers Guide
Grade 3 Arts Teachers Guide
 
MAPEH 3 Music Learner's Manual 4th Quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 4th QuarterMAPEH 3 Music Learner's Manual 4th Quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 4th Quarter
 
Art gr-1-teachers-guide-q12
Art gr-1-teachers-guide-q12Art gr-1-teachers-guide-q12
Art gr-1-teachers-guide-q12
 
Grade 3 Music Teachers Guide
Grade 3 Music Teachers GuideGrade 3 Music Teachers Guide
Grade 3 Music Teachers Guide
 
MAPEH 3 Music Learner's Manual 2nd Quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 2nd QuarterMAPEH 3 Music Learner's Manual 2nd Quarter
MAPEH 3 Music Learner's Manual 2nd Quarter
 
Filipino-CG.pdf
Filipino-CG.pdfFilipino-CG.pdf
Filipino-CG.pdf
 
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
 
Music detailed lesson plan
Music detailed lesson plan Music detailed lesson plan
Music detailed lesson plan
 
Banghay Aralin
Banghay AralinBanghay Aralin
Banghay Aralin
 
Araling Panlipunan K to 12 Curriculum Guide
Araling Panlipunan  K to 12 Curriculum GuideAraling Panlipunan  K to 12 Curriculum Guide
Araling Panlipunan K to 12 Curriculum Guide
 
Mother Tongue Multilingual Education (MTB-MLE)
Mother Tongue Multilingual Education (MTB-MLE)Mother Tongue Multilingual Education (MTB-MLE)
Mother Tongue Multilingual Education (MTB-MLE)
 
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
Detailed Lesson Plan in MAPEH V (Music)
 
Multicultural Literacy
Multicultural LiteracyMulticultural Literacy
Multicultural Literacy
 
Spiral progression in Science
Spiral progression in ScienceSpiral progression in Science
Spiral progression in Science
 
3 arts lm q2
3 arts lm q23 arts lm q2
3 arts lm q2
 
Music gr. 1 teacher's guide (q1&2)
Music gr. 1 teacher's guide (q1&2)Music gr. 1 teacher's guide (q1&2)
Music gr. 1 teacher's guide (q1&2)
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
 
Q3-ARTS-Relief-prints-mula-sa-disenyong-gawa-sa-luwad.pptx
Q3-ARTS-Relief-prints-mula-sa-disenyong-gawa-sa-luwad.pptxQ3-ARTS-Relief-prints-mula-sa-disenyong-gawa-sa-luwad.pptx
Q3-ARTS-Relief-prints-mula-sa-disenyong-gawa-sa-luwad.pptx
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNING MATERIAL IN ARTS
K TO 12 GRADE 3 LEARNING MATERIAL IN ARTSK TO 12 GRADE 3 LEARNING MATERIAL IN ARTS
K TO 12 GRADE 3 LEARNING MATERIAL IN ARTS
 

Viewers also liked

elemento ng sining
elemento ng sining elemento ng sining
elemento ng sining
Maritoni Lat
 
Bec pelc-2010-musika
Bec pelc-2010-musikaBec pelc-2010-musika
Bec pelc-2010-musika09071119642
 
Musika vi 4th rating lesson plan
Musika vi 4th rating lesson planMusika vi 4th rating lesson plan
Musika vi 4th rating lesson planMaribel Rufo
 
Bec pelc sining
Bec pelc siningBec pelc sining
Bec pelc sining
Yhari Lovesu
 
02 mga nota at pahinga
02 mga nota at pahinga02 mga nota at pahinga
02 mga nota at pahinga
Carla Español
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
LiGhT ArOhL
 
1st grading 4th grading musika
1st grading  4th grading musika1st grading  4th grading musika
1st grading 4th grading musikaEDITHA HONRADEZ
 
Batayang Kaalaman sa Pagsulat
Batayang Kaalaman sa PagsulatBatayang Kaalaman sa Pagsulat
Batayang Kaalaman sa Pagsulat
Merland Mabait
 
5 parts of research paper
5 parts of research paper5 parts of research paper
5 parts of research paperQueene Balaoro
 

Viewers also liked (15)

elemento ng sining
elemento ng sining elemento ng sining
elemento ng sining
 
Bec pelc-2010-musika
Bec pelc-2010-musikaBec pelc-2010-musika
Bec pelc-2010-musika
 
Mapeh
MapehMapeh
Mapeh
 
Musika v 1 st grading
Musika v 1 st gradingMusika v 1 st grading
Musika v 1 st grading
 
01 direksyon ng himig
01 direksyon ng himig01 direksyon ng himig
01 direksyon ng himig
 
Musika vi 4th rating lesson plan
Musika vi 4th rating lesson planMusika vi 4th rating lesson plan
Musika vi 4th rating lesson plan
 
Bec pelc sining
Bec pelc siningBec pelc sining
Bec pelc sining
 
02 mga nota at pahinga
02 mga nota at pahinga02 mga nota at pahinga
02 mga nota at pahinga
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN MUSIC (Q1-Q4)
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MUSIC (Q3-Q4)
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ARTS (Q1-Q4)
 
1st grading 4th grading musika
1st grading  4th grading musika1st grading  4th grading musika
1st grading 4th grading musika
 
Batayang Kaalaman sa Pagsulat
Batayang Kaalaman sa PagsulatBatayang Kaalaman sa Pagsulat
Batayang Kaalaman sa Pagsulat
 
Mga festivals ng pilipinas
Mga festivals ng pilipinasMga festivals ng pilipinas
Mga festivals ng pilipinas
 
5 parts of research paper
5 parts of research paper5 parts of research paper
5 parts of research paper
 

Similar to Sining v 1 st grading

Arts 5_Q3_Mod4_Paglilimbag-Gamit-ang-Ibat-Ibang-Kulay.pdf
Arts 5_Q3_Mod4_Paglilimbag-Gamit-ang-Ibat-Ibang-Kulay.pdfArts 5_Q3_Mod4_Paglilimbag-Gamit-ang-Ibat-Ibang-Kulay.pdf
Arts 5_Q3_Mod4_Paglilimbag-Gamit-ang-Ibat-Ibang-Kulay.pdf
SusanaDimayaBancud
 
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
fernandopajar1
 
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
fernandopajar1
 
Grade 6 aralin 1
Grade 6  aralin 1Grade 6  aralin 1
Grade 6 aralin 1
ozel lobaton
 
Filipino iv 1st 4th grading
Filipino iv 1st  4th gradingFilipino iv 1st  4th grading
Filipino iv 1st 4th gradingEDITHA HONRADEZ
 
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W7_D3.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W7_D3.docx
recyann1
 
Arts q1 Week 5 Day 1.pptx
Arts q1 Week 5 Day 1.pptxArts q1 Week 5 Day 1.pptx
Arts q1 Week 5 Day 1.pptx
MELODYGRACECASALLA2
 
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docxN.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
novamatias
 
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
SHELLABONSATO1
 
Day 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docxDay 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docx
DixieRamos2
 
DLP COT#1 ARTS _Q3W7.docx
DLP COT#1 ARTS _Q3W7.docxDLP COT#1 ARTS _Q3W7.docx
DLP COT#1 ARTS _Q3W7.docx
ma. cristina tamonte
 
Day 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docxDay 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docx
DixieRamos2
 
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docxARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
NathanielRondina1
 
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docxARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
NathanielRondina1
 
Arts 5_Q3_Mod7_KaibahansaInukitoMayTeksturangBahagiNgLikhangSining.pdf
Arts 5_Q3_Mod7_KaibahansaInukitoMayTeksturangBahagiNgLikhangSining.pdfArts 5_Q3_Mod7_KaibahansaInukitoMayTeksturangBahagiNgLikhangSining.pdf
Arts 5_Q3_Mod7_KaibahansaInukitoMayTeksturangBahagiNgLikhangSining.pdf
SusanaDimayaBancud
 
Day 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docxDay 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docx
DixieRamos2
 
FILIPINO 5.pptx
FILIPINO 5.pptxFILIPINO 5.pptx
FILIPINO 5.pptx
ShantaDelaCruz
 

Similar to Sining v 1 st grading (20)

Sining v 2 nd grading
Sining v 2 nd gradingSining v 2 nd grading
Sining v 2 nd grading
 
Arts 5_Q3_Mod4_Paglilimbag-Gamit-ang-Ibat-Ibang-Kulay.pdf
Arts 5_Q3_Mod4_Paglilimbag-Gamit-ang-Ibat-Ibang-Kulay.pdfArts 5_Q3_Mod4_Paglilimbag-Gamit-ang-Ibat-Ibang-Kulay.pdf
Arts 5_Q3_Mod4_Paglilimbag-Gamit-ang-Ibat-Ibang-Kulay.pdf
 
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
 
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
 
Sining v 3rd
Sining v 3rdSining v 3rd
Sining v 3rd
 
Grade 6 aralin 1
Grade 6  aralin 1Grade 6  aralin 1
Grade 6 aralin 1
 
Filipino iv 1st 4th grading
Filipino iv 1st  4th gradingFilipino iv 1st  4th grading
Filipino iv 1st 4th grading
 
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W7_D3.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W7_D3.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W7_D3.docx
 
Arts q1 Week 5 Day 1.pptx
Arts q1 Week 5 Day 1.pptxArts q1 Week 5 Day 1.pptx
Arts q1 Week 5 Day 1.pptx
 
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docxN.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
 
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
MAPEH 5 - ARTS PPT Q3 - Aralin 3-7 - Iba’t Ibang Gamit Ng Printed Artwork, Re...
 
Day 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docxDay 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docx
 
DLP COT#1 ARTS _Q3W7.docx
DLP COT#1 ARTS _Q3W7.docxDLP COT#1 ARTS _Q3W7.docx
DLP COT#1 ARTS _Q3W7.docx
 
Day 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docxDay 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docx
 
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docxARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
 
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docxARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
ARTS LP COT1 Nathaniel Rondina.docx
 
Arts 5_Q3_Mod7_KaibahansaInukitoMayTeksturangBahagiNgLikhangSining.pdf
Arts 5_Q3_Mod7_KaibahansaInukitoMayTeksturangBahagiNgLikhangSining.pdfArts 5_Q3_Mod7_KaibahansaInukitoMayTeksturangBahagiNgLikhangSining.pdf
Arts 5_Q3_Mod7_KaibahansaInukitoMayTeksturangBahagiNgLikhangSining.pdf
 
Final tg feb. 28
Final tg feb. 28Final tg feb. 28
Final tg feb. 28
 
Day 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docxDay 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docx
 
FILIPINO 5.pptx
FILIPINO 5.pptxFILIPINO 5.pptx
FILIPINO 5.pptx
 

More from EDITHA HONRADEZ

Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
EDITHA HONRADEZ
 
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
EDITHA HONRADEZ
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
EDITHA HONRADEZ
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
EDITHA HONRADEZ
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
EDITHA HONRADEZ
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
EDITHA HONRADEZ
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
EDITHA HONRADEZ
 

More from EDITHA HONRADEZ (20)

Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
 
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
 

Sining v 1 st grading

  • 1. SINING V 1ST GRADING Date: _____________ I. Layunin:  Nakikilala angmga sangkap ng kulay tulad ng:  Katawagan sa kulay (hue)  Kapusyawan o kadiliman ng kulay (value or lightness and darkness of a color)  Katingkaran o kalamlaman ng kulay (intensity or brightness and dullness of a color II. Paksang-Aralin: Mga Sangkap ng kulay BEC PELC I A 3.1 pah 111 Umawit at Gumuhit V pah 103 Kagamitan: pangulay tulad ng krayola, color wheel III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Balik-aral: Pag-usapan kung paano magagawang hguis o espasyo ang mga linya. 2. Pagganyak:  Anu-anong uri ng mga linya ang kailangan upaang makabuo ng geometrikong hugis?  Anu-anong uri ng mga linya ang makabubuo ng malayang hugis? B. Panlinang na Gawain: 1. Paglalahad: Pag-usapan ang mga natutunan ng mga bata sa ikaapat na baitang tungkol sa mga kulay. 2. Pagtalakay. a. Anu-ano ang pagkakaiba ng ng mga pangunahin, pangalawa at pangatlong kulay? b. Magbigay ng halimbawa ng bawat isa. c. Anu-ano ang mga katangian ng kulay na natutuhan niyo sa ikaapat na baiting? 3. Ganyakin ang mga bata para sa bagong aralin. Magpakita ng mga halimbawa ng kinulayang larawan tungkol sa sangkap ng kulay. 4. Ipaliwanag isa-isa ang mga sumusunod at magbigay ng mga halimbawa:  Katawagan sa kulay (hue)  Kapusyawan o kadiliman ng kulay (value or lightness and darkness of a color)  Katingkaran o kalamlaman ng kulay (intensity or brightness and dullness of a color C. Pangwakas na Gawain: 1. Paglalahat:  Anu-ano ang sangkap ng kulay?  Paano magagawang malamlam ang isang matingkad na kulay? IV. Pagtataya: Malikhaing Sining 3. Gumuhit ng dalawang balangkas ng bulaklak. 4. Kulayan ng isang matingkad na kulay ang kabuuan ng dalawang bulaklak. 5. Kapag magkatulad ng dalawa, gawin mong mapusyaw ang kulay ng pangalawa
  • 2. V. Takdang Aralin: Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman tungkol sa mga sangkap ng kulay sa paggawa ng gawaing pangsining?
  • 3. SINING V Date: _____________ I. Layunin:  Naipapakita kung paano gagawing malamlam ang isang matingkad na kulay. II. Paksang-Aralin: Pagpapalamlam ng isang Matingkad na kulay BEC PELC I A 3.3 pah 111 Umawit at Gumuhit V pah 103 Kagamitan: pangulay tulad ng krayola, color wheel III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Balik-aral: Pag-usapan ang iba’t-ibang sangkap ng kulay. 2. Pagganyak:  Anu-ano ang iba’t-ibang sangkap ng kulay?  Paano magagawang malamlam ang isang matingkad na kulay? B. Panlinang na Gawain: 1. Paglalahad: Ihanda ang mga bata sa paggawa. 2. Pagtalakay. a. Ngayon ay titingnan ko kung magagamit ninyo ang inyong kaalaman sa mga sangkap ng kulay sa paggawa ng gawaing pangsining. b. Anu-ano ang mga pamantayan sa paggawa? Halinang magkulay Kagamita: workbook at krayon Pamamaraan:  Gumuhit ng dalawang katutubong damit o anumang kasuota na pagkkakilanlan ng pagiging Pilipino.  Kulayan ng isang matingkad na kulay ang kabuuan ng dalawang kasuotan.  Kapag magkatulad na ang kulay na dalawa ay gawin mong malamlam ang kulay ng pangalawa. C. Pangwakas na Gawain: 1. Paglalahat:  Anong matingkad na kulay ang ginamit mo?  Paano mo nagawang malamlam ang kulay ng pangalawang kasuotan? IV. Pagtataya: Halinang magkulay Kagamita: workbook at krayon Pamamaraan:  Gumuhit ng dalawang bulaklak na nais ninyo.  Kulayan ng isang matingkad na kulay ang kabuuan ng dalawang kasuotan.  Kapag magkatulad na ang kulay na dalawa ay gawin mong malamlam ang kulay ng pangalawa.
  • 4. V. Takdang Aralin: Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman tungkol sa mga sangkap ng kulay sa paggawa ng gawaing pangsining?
  • 5. SINING V Date: _____________ I. Layunin:  Nakalilikha ng isang gawaing pansinng na nagpapahiwatig ng masaya o tuwangtuwa, malungkot o naiiyak, galit o naiinis o takot o nagugulat. II. Paksang-Aralin: Pagpapahiwatig ng damdamin BEC PELC I A 3.4 pah 111 Umawit at Gumuhit V pah 103 Kagamitan: pangulay tulad ng krayola, color wheel III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Balik-aral: Pag-usapan ang mga natutuhan ninyo tungkol sa linya, hugis at kulay. 2. Pagganyak:  Anong uri ng linya (kulay o hugis) ang nagpapahiwatig ng katuwaan? ....ng galit?...ng kalungkuta?.....ng takot? B. Panlinang na Gawain: 1. Paglalahad: Ihanda ang mga bata sa paggawa. 2. Pagtalakay. a. Ngayon ay titingnan ko kung makalilikha kayo ng gawaing pangsining na nagpapahiwatig ng isang damdamin. b. Anu-ano ang mga pamantayan sa paggawa? Isang Damdamin Kagamita: workbook at krayon Pamamaraan:  Isipin kung anong damdamin ang iphahayag mo.  Sa pamamagitan ng linya, hugis at kulay ay ipahahayag mo ang damdaming napili mo.  Lagyan ng pamagat ang nilikha mong gawaing pansining. C. Pangwakas na Gawain: 1. Paglalahat:  Paano mo naipakita ang kaalaman mo sa kulay, linya at hugis?  Magkuwento tungkol sa nilikha mong gawaing pansining. IV. Pagtataya: Isang Di Malilimutang Pangyayari sa inyong buhay Kagamita: workbook at krayon Pamamaraan:  Isipin kung anong damdamin ang iphahayag mo.  Sa pamamagitan ng linya, hugis at kulay ay ipahahayag mo ang damdaming napili mo.  Lagyan ng pamagat ang nilikha mong gawaing pansining.
  • 6. V. Takdang Aralin: Gumuhit ng isang gawaing pansining uol sa kuwento na gustong-gusto ninyo. Lagyan ito ng angkop na kulay at pamagat.
  • 7. SINING V Date: _____________ I. Layunin:  Nakikilala ang tatlong uri ng tekstura: tunay, artipisyal at biswal. II. Paksang-Aralin: Tekstura BEC PELC I A 4.1 pah 111 Umawit at Gumuhit V pah 105 Kagamitan: tunay na bagay at yari sa plastic at larawan III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Balik-aral: Pag-usapan ang mga sangkap ng kulay. 2. Pagganyak:  Anu-ano ang mga sangkap ng kulay?  Paano mo nagawang malamlam ang kulay ng pangalawang kasuotan? B. Panlinang na Gawain: 1. Paglalahad: Pag-usapan ang mga natutunan tungkol sa tekstu sa ikatlo at ikaapat na baitang. 2. Pagtalakay.  Ano ang pagkaunawa ninyo sa tekstura?  Magbigay ng mga halimbawa. 3. Ilahad ang bagong aralin tungkol sa tatlong uri ng tekstura. 4. Ipakita sa mga bata ang mga tunay na bagay na halimbawa ng teksturang tunay, mga teksturang artipisyal at teksturang biswal. 5. Pagtalakay:  Suriin ang mga naklahahd na mga bagay sa harap.  Anu-ano ang pagkakaiba ng bawat isa?  Alin ang may teksturang tunay?Bakit?  Ano ang tekstura nila?  Alin naan ang teksturang artipisyal? Bakit?  Ano ang teksturang taglay nito?  Alin ang teksturang biswal?  Paano mo nasabi na biswal ang tekstura ng mga ito? C. Pangwakas na Gawain: 1. Paglalahat:  Anu-ano ang tatlonguri ng tekstura?  Ano ang pagkakaiba ng bawat isa? IV. Pagtataya: Pangkatang paggawa.  Ipapangkat sa mga bata ang mga halmbawa ng mga bagay na ginamit sa paglalahad ng aralin, ayon sa tatlong uri ng tekstura.  Pahalagahan kung wasto ang kanilang ginawa.
  • 8. V. Takdang Aralin:  Magdala ng mga halimabawa ng iba’t-ibang uri ng tekstura,pandikit at gunting, lapis at ruler.  Maghanda para bukas sa gagawing malikahaing pansining.
  • 9. SINING V Date: _____________ I. Layunin:  Naipapakita ang tatlong uri ng tekstura sa pamamagitan ng mga gawaing sining. II. Paksang-Aralin: Mga Montage ng Tekstura BEC PELC I A 4.3 pah 111 Umawit at Gumuhit V pah 106 Kagamitan: tunay na bagay at yari sa plastic at larawan III.Pamamaraan: A. Panimulang Gawain: 1. Balik-aral: Ano ang tekstura?  Anu-ano ang tatlong uri ng tekstura? 2. Pagganyak:  Nakakita na ba kayong collage. Ngayon ay may gagawing tayong malikhaing sining. B. Panlinang na Gawain: 1. Paglalahad: Ihanda at ganyakin ang mga bata sa paggwa. 2. Pagtalakay.  Ngayon ay titingnan ko kung magagamit ninyo ang inyong mga kaalaman sa tekstura sa paggawa ng mga gawaing sining.  Anu-ano ang mga pamantayan sa paggawa? Mga Montage ng Tekstura Mga Kagamitan:  Tatlong pirasong karton na kasiglaki ng bond paper  Papel na pambalot sa karton  Halimbawa ng mga bagy na may tunay na tekstura, artipisyal na tekstura at biswal na tekstura  Gunting, pandikit at tape Pamamaraan 1. Balutan o takpan ang mga karton. 2. Umisi[ ng disenyong nais gawin sa mga karton. 3. Tabasin ang mga halimbawa ng bagay na may tekstura. Unahin ang mag teksturang tunay. Iaayos at idikit sa unang karton. 4. Sa pangalawang karton ay iaayos at idikit ang naman ang mga napiling teksturang artipisyal. 5. Sa pangatlong karton ay iayos at idikit ang mga ginupit na teksturang biswal. 6. lagyan ng pamagat ang bawat pahina at itayo ang natapos na sinig. C. Pangwakas na Gawain: 1. Paglalahat:  Anu-ano ang mga bagay ang ginamit mo sa paglikha ng disenyo ng mga teksturang tunay, teksturang artipisyal at teksturang biswa?  Ano ang pagkakaiba ng ng bawat uri ng tekstura?
  • 10. IV. Pagtataya: 1. Ano ang teksturang tunay, artipisyal at biswal? 2. Magpakita ng halimbawa ng bawat uri ng tekstura? 3. Ipakita ang ginawang komosisyon. V. Takdang Aralin: Tapusin sa bahay ang di nayaring likhang sining ninyo at bukas ay itatanghal sa loob ng silid- aralin.