ETIKA SA PANANALIKSIK-SALVATIERRA, NICAMARI DC..pptx
GABAY-ng-GURO-SA-PAGTUTURO-sa-AP-Q1-WEEK-4.docx
1. GABAY ng
GURO SA
PAGTUTURO
Paaralan 8 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa
Guro AP
Petsa ng
Pagtuturo
Una
Ikaapat
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pagunawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigaydaan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng
mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayan sa
Pagganap
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa
kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Pinakamahalagang
Kasanayang Pampagkatuto o
Most Essential Learning
Competencies (MELCs)
Nasusuri ang yugto ng pag-unlad ng kultura sa panahong prehistoriko (AP8HSK-If-6)
II. NILALAMAN Yugto ng Pag- unlad ng Kultura sa Panahong Prehistoriko
III. MGA
KAGAMITANG
PANTURO
SDO Caloocan SLM Modyul Ikaapat na Linggo, DepEd MELC, Kasaysayan ng Daigdig
Sanggunian/Kawing
Kasaysayan ng Daigdig
https://www.slideshare.net/kazekage15/mga-yugto-ng-pagunlad-ng-kultura-ng-tao-sa-panahong-prehistoriko
IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
Lunes
9:30-9:45
9:45-10:00
A. Sagutan ang Paunang Pagsubok sa pahina 1.
B. Punan ang bawat kahon ng mga hinihinging sagot sa Balik-Tanaw sa pahina 2.
C. Sa bahagi ng modyul “Pagpapakilala ng Aralin” (pahina 2-6), basahin at unawain
ang mga sumusunod na paksa:
Paksa Blg. 1: Pinagmulan ng Tao
Paksa Blg. 2: Pinagmulan ng Tao Batay sa Siyentipiko at Arkeologong
Tuklas
D. Sagutan ang mga sumusunod na gawain sa pahina 7:
Gawain 1: Post Ko, Sagot Ko!
Maaaring makipag-ugnayan sa kanyang
guro sa Araling Panlipunan gamit ang
cellphone, facebook, at messenger.
Kuhanin at ibalik ang modyul batay sa
itinakdang iskedyul ng paaralan.
Martes
10:00-10:30
Miyerkules
10:30-11:00
2. Huwebes
Gawain 2: Ang Mood Ko Today!
Gawain 3: Ang Gintong Butil
E. Suriing mabuti ang bahagi ng modyul na "Tandaan" sa pahina 8.
F. Sagutan ang Open-ended Statements sa "Pag-alam sa Natutuhan" sa pahina 8.
G. Sagutin ang Pangwakas na Pagsusulit sa huling bahagi ng modyul.
H. Basahin ang bahagi ng modyul na Pagninilay at sagutin ang mga kaakibat na
tanong.
Maaaring ipasa ang inyong mga output sa
google classroom, messenger, facebook
group, at messenger.
Biyernes
11:00-11:30
VI. PAGNINILAY PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT
A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng magaaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Bakit?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?