1. Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan: SAPANG AMA INTEGRATED SCHOOL Antas: 8
Guro: MALAY PHILIP R. BATION Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
Petsa: IKALIMANG LINGGO Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng
Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang uri ng pamumuhay ng
mga unang tao sa daigdig
AP8HSK-Ie-5
Nasusuri ang yugto ng pag-unlad ng
kultura sa panahong prehistoriko
AP8HSK-If-6
Nasusuri ang yugto ng pag-unlad ng kultura
sa panahong prehistoriko
AP8HSK-If-6
II. NILALAMAN
Pamumuhay ng mga Unang Tao sa Daigdig
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Ph.30
Ph. 31-32 Ph. 31-32
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral Modyul ph 43-52 Modyul ph 43-52 Modyul ph 43-52
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources o ibang website
Quipper Quipper Quipper
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, chart, larawan ng sinaunag tao,
time line
Projector, chart, time line Projector, chart, time line
2. III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal
at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita sa
bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
a.Balik Aral Ang guro ay ipapakita ang timeline ng
sinaunang tao at ang pagbabago nito.
1.Magbabalik-aral sa nakaraang aralin. Isa-
isahin ang mga pag-unlad na naganap sa pisikal
na anyo at kakayahan ng mga homo
Sa pamamagitan ng time line ipapakita ng mga
mag-aaral ang kanilang ginawang takdang aralin
tungkol sa panahon ng bato, bronse at bakal at ito
bibigyan ng reaksyon.
b.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Malaki baa ng epekto ng heograpiya sa pag-
usbong ng kabihasnan?
1.Tumawag ng ilang mag-aaral upang maglagay
sa mesa ng anumang gamit mula sa bag o klase
nila. Pagkatapos ay ipahanay o
ipa-uri ang mga ito sa kanila. Tanungin sa
kanila ang batayan ng kanilang paghahanay.
Ilahad ang naging karanasan ni Christian
Jurgensen Thomsen, ang curator ng Danish
National Museum at ang nagbuo ng three-age
system.
Batay sa timeline alin sa mga panahon na ito ang
iyong gugustuhin na mabuhay, at anong uri kaya ng
pamumuhay kaya mayroon ka?
c.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong
Aralin
Gawain 5: Ano Ngayon Chart
Modyul 47
1.Paano hinubog ng mga pagbabagong ito ang
kasalukuyang pamumuhay ng tao?
2.Gaano kahalaga ang mga pag-unlad na
naganap noong sinaunang panahon?
1.Talakayin ang mga naganap sa panahon ng
bato, bronse at bakal. Maaring gumamit ng
tsart.
Panahon/ Panahong Saklaw/ Uri/Katangian ng
Kasangkapan/ Paraan ng Pamumuhay
1.Talakayin ang mga naganap sa panahon ng
bato,bronse,bakal. Maaring gumamit ng tsart.
Panahon/ Panahong Saklaw/ Uri/Katangian ng
Kasangkapan/ Paraan ng Pamumuhay
d.Pagtalakay ng Bagong Konsepto Gawain 6: Archaeologist at Work
Modyul ph. 49
1.isa-isahin ang mga kalipunan ng mga
matitingkad na kaisipan tungkol sa panahon
ng bato, bronse, bakal.
1.Sa iyong opinion, anong panahon ang may
pinakamahalagang naiambag sa kasalukuyan? at
bakit?
3. e.Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong
karanasan
Gawain 6: Archaeologist at Work
Modyul ph. 49
1.Ano ang kaugnayan ng mga artifact sa
pagtukoy sa kultura ng mga taong nabuhay sa
Catal Huyuk?
1.Ikumpara ang pamumuhay noong Stone
Age, bronse, bakal at sa kasalukuyang
panahon.
Itanong sa mga mag-aaral
1.Sa iyong opinion, ano ang pinakamahalagang
nadiskubre sa panahon ng bato, bronse, bakal at
bakit?
Gumawa ng Data Retrieval Chart tungkol sa
panahon ng bato, bronse at bakal
f.Paglinang sa kabihasaan (Formative
Assessment)
1.Ano ang kongklusyong nabubuo batay sa
paghahambing ng buhay sa Catal Huyuk at sa
kasalukuyang pamumuhay?
1.Paano mo pahahalagahan sa ngayon ang
mga naiambag sa panahon ng bato, bronse,
bakal sa kasalukuyan?
Paano hinubog ng mga pagbabagong ito ang
kasalukuyang pamumuhay ng tao?
g.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
1.Sa iyong palagay, alin sa mga pagbabago sa
pamumuhay ng tao ang may pinakamalaking
epekto sa kasalukuyan?
1.Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong
mabuhay sa panahon ng bato, bronse at bakal
ano kaya ang maari mong maibento maliban sa
mga naimbento sa panahon na iyon?
1.Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong mabuhay
sa tatlong panahon , ano kaya ang maari mong
maibento maliban sa mga naimbento sa ibat ibang
panahon ?
h.Paglalahat ng aralin Maipagmamalaki ba ng kasalukuyang
henerasyon ang ginawa ng sinaunang tao?
Pangatwiranan.
Dugtingan ng mga mag-aaral
Ang pinakamahalagang panahon ng sinaunang
tao ay ang panahon ng_ _
dahil
Dugtungan ng mahahalagang salita upang mabuo
ang pangungusap
Ang panahon ng bato ay _ bronse _at
bakal .
i.Pagtataya ng aralin Maglista ng tatlong pinakamahalagang
kontribusyon ng sinaunang tao sa kasalukuyang
panahon. At bigyan ng reaksyon
Ilarawan ang mga kagamitan ng ibata ibang
panahon at suriin kung ano ang epekto nito sa
kasalukuyang panahon.
Alin sa mga pagbabago sa pamumuhay ng ato
ang may pinakamalaking epekto sa kasalukuyan?
j.Takdang aralin Gumawa ng isang poster na naglalarawan
tungkol sa mga nagawa ng sinaunang tao at ang
halaga nito sa kasalukuyan.
Gumawa ng isang timeline na nagpapakita ng
mga pagbabago simula noong panahon ng bato
hanggang sa kasalukuyan.
Gumawa ng isang tula na naglalarawang ng
mahahalagang pangyayari tungkol sa panahon ng
bato, bronse, at bakal.
4. IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
b.Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
c.Nakatulong ba ang remedial?
d.Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
e.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
f.Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
g.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro?
Inihanda ni: Iniwasto ni:
MALAY PHILIP R. BATION
GURO
MARIE NANETTE P. CALIDGUID
PUNONG GURO