1. Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan:SAPANG AMA INTEGRATED SCHOOL Antas: 8
Guro: M A L A Y P H I L I P R . B A T I O N Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
Petsa: IKALAWANG LINGGO Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig
AP8HSK-Id-4
Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig
AP8HSK-Id-4
Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig
AP8HSK-Id-4
II. NILALAMAN Katangiang Pisikal ng Daigdig ( anyong lupa, anyong tubig, klima at yamang likas
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph. 18 Ph.19 Ph.20-21
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
Modyul ph.21-22 Modyul ph.22-26 Ph.27-30
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o ibang
website
Quipper Quipper Quipper
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, mga larawan na may kaugnayan sa
klima
Projector, mapa ng daigdig, blank map Projector, mga larawan ng anyong lupa at
anyong tubig
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring
pangkatan
Ang guro ay maaaring magtalaga ng
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring
pangkatan
Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
2. a. Balik Aral/ Lunsaran Ayusin ang salita
mklai
Ano ang pagkakaiba ng klima sa panahon? Sino ang maaaring makapag-isa isa ng mga
kontinente ayon sa sukat nito?
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Susuriin ng mga mag-aaral ang mga
sitwasyon. Babanggitin kung ito ay klima o
panahon
1. Ang kalagayan ng panahon/ klima
ngayong maghapon.
2. Ang kalagayan ng panahon/ klima sa
loob ng isang taon.
Pansinin ang globo o mapa ano ang inyong
napansin?
Sa pamamagitan ng mga larawan ipapatukoy sa
mga mag-aaral kung ito ay anyong lupa o anyong
tubig.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
Gawain 5: Dito sa Amin
Modyul ph. 21
1. Bakit nagkakaiba-iba ang klima sa ibat
ibang panig ng daigdig?
2. Ano ang kaugnayan ng klima sa mga
likas na yaman na matatagpuan sa
lugar?
Gawain 1. Faces of the world - Pagpapakilala
ng katangiang pisikal ng bawat kontinente ng
daigdig sa pamamagitan ng mga natatangi
nitong likas yaman at pook pasyalan sa
pamamagitan ng video clips.
( Video Review )
- The world’s 14 highest
Mountain Peak
- The 10 deepest Ocean in the
World
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Paano nakakaapekto ang klima sa
pamumuhay ng tao sa isang lugar?
Naiisa-isa ang mga tanawin,
makasaysayang pook at mahahalagang
lugar na matatagpuan sa daigdig.
At bilang isang tao paano mo ito
mapapaunlad at mapapayabong sa
pamamagitan ng pag-aaral ng
kasaysayan?
1. Ano ang halimbawa ng mga anyong lupa
at tubig na makikita sa Talahanayan 1.3
at 1.4 ?
Moyul ph. 27-28
2. Bakit maiuugnay ang pamumuhay ng tao
sa anyong lupa o tubig na kanilang
pinaninirahan?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at
bagong karanasan
Bakit malaki ang bahaging ginagampanan ng
klima at likas na yaman sa pag-unlad ng
Gawain 6: Three Words in One
Modyul ph. 26
Gawain 7: Illustrated World Map
3. kabuhayan ng tao mula noon hanggang
ngayon? Ano ang mga katangi-tanging paglalarawan sa
bawat kontinente?
Sa anong aspekto nagkakatulad o nagkakaiba
ang mga kontinente?
Punan ang mapa ng mga natatanging anyong
lupa at tubig ng daigdig na nasa loob ng kahon.
Gamitin ang sumusunod na simbolo.
Modyul ph. 29
f. Paglinang sa kabihasaan (Formative
Assessment)
Gumawa ng komik strip na naglalarawan
tungkol sa uri ng pamumuhay ng tao sa
inyong pamayanan, at ipakita ang epekto ng
klima nito sa uri ng pamumuhay ng tao.
Sa pamamagitan ng Wheel tsart magbigay ng
mahahalagang salita na naglalarawan tungkol
sa pitong kontinente ng daigdig.
1.May epekto ba ang kalagayang pisikal ng
daigdig sa mga organismo at tao? Bakit mo ito
nasabi?
2.Bakit mahalagang magkaroon ng kaalaman
tungkol sa ating kapaligiran at sa heograpiya ng
daigdig sa pangkalahatan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Paano nakakaapekto ang klima sa
pamumuhay ng tao?
Bilang isang mag-aaral, ano ang maari mong
maimungkahi sa UN upang mapanatiling
maayos ang kontinenteng kinabibilangan ng
ating bansa?
Bilang isang mag-aaral ano ang maaari mong
maimungkahi sa ating pamayanan upang
mapanatiling malinis at maayos ang anyong lupa
o anyong tubig sa pamayanan na kinabibilangan?
h. Paglalahat ng aralin Ano ano ang kapakinabangang naidudulot ng
mayroong magandang klima?
Pagsunud-sunurin ang pitong kontinente ayon
sa laki ng sukat nito.
Bakit mahalagang pangalagaan natin ang mga
anyong lupa o anyong tubig?
Ibigay ang mga kilalang anyong lupa at anyong
tubig na matatagpuan sa mundo.
i. Pagtataya ng aralin Suriin ang mga pahayag sa ibaba isulat kung O
kung opinion at K kung katotohanan
1.Nababago ang anyo ng daigdig dahil sa
madalas na pag-ulan
2.Walang naninirahan sa disyerto dahil sa
tindi ng init ng klima.
3.Kakaunti ang mga naninirahan sa mga
kabundukan dahil klima rito.
4. Ang klima sa rehiyong Arctic ang dahilan ng
mabagal na pag-unlad ng mga bansa.
5.Higit na mainam ang klima sa Hilagang
Amerika kaysa sa Timog Amerika.
Sa pamamagitan ng blank map kukulayan ng
mga mag-aaral ang pitong kontinente at
papangalanan ang mga ito ayon sa wastong
lokasyon nito.
Paano nakakaapekto ang mga anyong lupa at
anyong tubig sa pag-unlad ng kabuhayan ng tao?
j. Takdang aralin Magsaliksik tungkol sa mga kontinente. Magdala ng mga larawan ng kilalang anyong
lupa at anyong tubig na matatagpuan sa
buong mundo
Sagutan Gawain 8. Ph 30
4. Inihanda ni: Iniwasto ni:
MALAY PHILIP R. BATION
GURO
MARIE NANETTE P. CALIDGUID
PUNONG GURO
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?