1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: DepEdClub.com Grade Level: IV
Teacher: File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: EPP
Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 9 – 13, 2019 (WEEK 5) Quarter: 2ND QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-
unawa sa kaalaman at
kasanayan sa pagtatanim ng
halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
Naipamamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa
pagtatanim ng halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
Naipamamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa
pagtatanim ng halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
Naipamamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa
pagtatanim ng halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
Naipamamalas ang pang-
unawa sa kaalaman at
kasanayan sa pagtatanim ng
halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan ng
halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan ng
halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
1.7. Naisasagawa ang wastong
paraan ng pagpaparami ng
halaman sa paraang
layering/marcotting.
EPP4AG-Oe-7
1.7.1 Naipapaliwanag ang ilang
paraan ng pagpaparami ng
halaman tulad ng pagpuputol
(cutting).
EPP4AG-Oe-7
1.8.1 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
halaman tulad ng pagdidilig at
pagbubungkal ng lupa.
EPP4AG-Oe-8
1.8.1 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
halaman tulad ng pagdidilig at
pagbubungkal ng lupa.
EPP4AG-Oe-8
1.8.2 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
halaman tulad ng paggawa ng
organikong pataba.
EPP4AG-Oe-8
II. NILALAMAN
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Pagpaparami ng Halamang
Ornamental
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Pagpaparami ng Halaman sa
Paraang Pagpuputol
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Paraan ng Pagbubungkal ng Lupa
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Paraan ng Pagbubungkal ng Lupa
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Paggawa ng Organikong
Pataba (Composting)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 153 - 155 T.G. pp. 155-156 T.G. pp. 156 - 158 T.G. pp. 156 - 158 T.G. pp. 158-160
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
L.M. pp. 343 - 347 L.M. pp. 362-363 L.M. pp. 364 - 366 L.M. pp. 364 - 366 L.M. pp. 366-374
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan, budding knife, moss,
mother plant, plastic, tali,
lupa
Larawan, kutsilyo, sanga ng
halaman, dahon ng kataka-taka,
paso o plastic bag na may lupa
Asarol, dulos, regadera, kalaykay,
Pala, palang tinidor
Asarol, dulos, regadera, kalaykay,
Pala, palang tinidor
Pala, kalaykay, mga tuyo at
bagong tabas na dahon ng
halaman, abo, apog, dumi ng
mga hayop, at iba pa, larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o
Ano-ano ang wastong paraan
ng pagtatanim ng mga
Paano isinasagawa ang
marcotting o air layering?
Ano-ano ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
Ano-ano ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
Ano-anong mga kasangkapan
ang ginagamit sa pagbubungkal
2. pagsisimula ng bagong aralin halamang ornamental? paraang pagpuputol? paraang pagpuputol? ng lupa? Pagdilig ng halaman?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakakita na ba kayo ng isang
halaman na maliit pa pero
may bunga at may
namumulaklak na?
May nagustuhan na ba kayo ng
isang uri ng halaman? Hindi ba
gusto mo itong hawakan at nais
na magkaroon ng kasingtulad
nito?
Bakit kailangan ang angkop na
kagamitan sa paghahanda ng
lupa na pagtataniman? Ano ang
maaaring mangyari kung ito ay
hindi maayos na naihanda?
Bakit kailangan ang angkop na
kagamitan sa paghahanda ng
lupa na pagtataniman? Ano ang
maaaring mangyari kung ito ay
hindi maayos na naihanda?
Kayo ba ay may mga alagang
halaman sa bahay. Anong
pamamaraan ang inyong
ginagawa upang tumubo ng
maayos at malusog ang inyong
mga halaman?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Paano isinasagawa ang
marcotting o air layering?
Paano isinasagawa ang
pagpapatubo ng halaman sa
paraang pagpuputol?
Pagpapakita ng larawan ng mga
kasangkapan sa mga bata o tunay
na mga kasangkapan
Pagpapakita ng larawan ng mga
kasangkapan sa mga bata o tunay
na mga kasangkapan
Ipabasa sa mga bata ang
“Linangin Natin” sa p. 367-369
ng LM at talakayin ito.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
Pagpapakitang-turo sa mga
bata kung paano gawin ang
marcotting
Para sa karagdagang
kaalaman, basahin ang
“Alamin Natin” p. 355-357 ng
LM
Ipabasa sa mga bata ang
“Linangin Natin” sa p. 362-363
ng LM at talakayin ito.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
Anong kasangkapan ang
ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa sa paligid ng halaman?
Magbigay pa ng ilang tanong sa
mga bata…
Anong kasangkapan ang
ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa sa paligid ng halaman?
Magbigay pa ng ilang tanong sa
mga bata…
Ano-ano ang mga masistemang
paraan ng pangangalaga ng
halaman?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat
pangkat kung sino ang gagawa
ng pagmamarkot ng halaman
-Ipakita sa pangkat kung
paano ang pagsasagawa ng
marcotting
-Iulat sa klase ang
pagsasagawa ng marcotting.
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat pangkat
ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
paraang pagpuputol.
-Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa.
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat pangkat
ang masistemang pangangalaga
ng halaman at mga kagamitan na
ginagamit dito.
-Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat pangkat
ang masistemang pangangalaga
ng halaman at mga kagamitan na
ginagamit dito.
-Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat pangkat
ang tungkol sa paggawa ng
organikong pataba
-Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Bakit ginagawa ang
pagmamarkot sa mga
halaman?
Bakit kailangan matutuhan ang
pagpapatubo ng halaman sa
paraang pagpuputol?
Paano natin pangalagaan ang
mga halaman upang mabilis itong
lumaki at malusog?
Paano natin pangalagaan ang
mga halaman upang mabilis itong
lumaki at malusog?
Paano natin pangalagaan ang
mga halaman upang tumubo
ito ng maayos at malusog?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-
araw na buhay
Gustong paramihin ni Ruben
ang kanyang punong
calamanse, paano niya gawin
ang pagpaparami ng kanyang
calamanse?
Paano paramihin ni Rosa ang
kanyang halaman na yellowbell?
Si Rene ay nais magbubungkal ng
lupa sa paligid ng kanyang
halamang daisy, anong
kasangkapan ang kanyang
gagamitin?
Si Rene ay nais magbubungkal ng
lupa sa paligid ng kanyang
halamang daisy, anong
kasangkapan ang kanyang
gagamitin?
Ang mga halamang rose ni
Aling Belen ay hindi
namumulaklak at payat, ano
ang dapat gawin ni Aling
Belen?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
paraang marcotting?
Ano-ano ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
paraang pagpuputol?
Ano-anong mga kasangkapan ang
ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa? Pagdilig ng halaman?
Ano-anong mga kasangkapan ang
ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa? Pagdilig ng halaman?
Ano-ano ang mga hakbang sa
paggawa ng organikong pataba
tulad ng compost pit?
I. Pagtataya ng Aralin Performance Test
Marka Pamantayan
5 - Naisagawa lahat ang
mga
Panuto: Tama o Mali
1.Kailangan pumili ng sanga o
tangkay na may usbong o buko.
2. Gupitin ang mga sanga o
tangkay ng pahilis.
Panuto: Piliin sa loob ng kahon
ang tamang kagamitan sa
pagbubungkal ng lupa na
tinutukoy ng bawat bilang.
1.Ginagamit sa pagbubungkal ng
Panuto: Piliin sa loob ng kahon
ang tamang kagamitan sa
pagbubungkal ng lupa na
tinutukoy ng bawat bilang.
1.Ginagamit sa pagbubungkal ng
Panuto: Tama o Mali
1.Ang tubig ay mahalaga sa
buhay ng halaman.
2. Ang organikong abono ay
maaaring makuha sa medaling
3. hakbang sa
pagmamar
kot.
4 - Naisagawa lahat ang
mga
hakbang sa
pagmamar
kot ngunit hindi
maganda
ang kabuuhang anyo
ng
halaman.
3 - Kulang ng 1 o 2
hakbang
ang pagsasagawa ng
pagmamarkot.
2 - Isa o dalawang
hakbang
lamang ang
naisasagawa
sa pagmamarkot.
1 - walang naisagawa
3. Itanim ito sa kamang punlaan
at pabayaan na lamang.
4. Lahat ng uri ng halaman ay
maaaring paramihin sa paraang
pagpuputol.
5. Ang pagpuputol ay mabilis na
paraan sa pagpaparami ng
halaman.
lupa sa paligid ng halaman.
2. Ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa.
3. Ginagamit sa paglinis ng kalat
na mga tuyong dahon at iba pang
uri ng basura.
4. Ginagamit sa paglipat ng lupa
5. Ginagamit sa pagdilig ng
halaman.
lupa sa paligid ng halaman.
2. Ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa.
3. Ginagamit sa paglinis ng kalat
na mga tuyong dahon at iba pang
uri ng basura.
4. Ginagamit sa paglipat ng lupa
5. Ginagamit sa pagdilig ng
halaman.
pamamaraan.
3. Ang halaman ay kailangan
bungkalin ng isa o dalawang
beses sa isang lingo.
4. Ang compost pit ay inilalagay
sa maayos na lugar para
madaling makita ng mga tao.
5. Pinagpapatung-patong na
damo, nabubulok na basura,
dumi ng hayop, apog o abo at
lupa ang tamang paglalagay sa
compost pit/compost heap?
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-
aralin at remediation
Gawin sa bahay ang
pagmamarkot upang masanay
kung paano paramihin ang
mga halaman?
Maglista ng 10 halamang
ornamental na maaaring
paramihin sa paraang
pagpuputol.
Magdala bukas ng mga larawan
ng mga kagamitan sa
pagbubungkal ng lupa na naka-
print o nai-drawing sa long
bondpaper.
Magdala bukas ng mga larawan
ng mga kagamitan sa
pagbubungkal ng lupa na naka-
print o nai-drawing sa long
bondpaper.
Magdala bukas ng larawan
tungkol sa composting.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
4. __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali
ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task
Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material