SlideShare a Scribd company logo
1 of 4
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: DepEdClub.com Grade Level: IV
Teacher: File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: EPP
Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 9 – 13, 2019 (WEEK 5) Quarter: 2ND QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-
unawa sa kaalaman at
kasanayan sa pagtatanim ng
halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
Naipamamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa
pagtatanim ng halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
Naipamamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa
pagtatanim ng halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
Naipamamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa
pagtatanim ng halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
Naipamamalas ang pang-
unawa sa kaalaman at
kasanayan sa pagtatanim ng
halamang orna-
Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan ng
halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan ng
halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
1.7. Naisasagawa ang wastong
paraan ng pagpaparami ng
halaman sa paraang
layering/marcotting.
EPP4AG-Oe-7
1.7.1 Naipapaliwanag ang ilang
paraan ng pagpaparami ng
halaman tulad ng pagpuputol
(cutting).
EPP4AG-Oe-7
1.8.1 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
halaman tulad ng pagdidilig at
pagbubungkal ng lupa.
EPP4AG-Oe-8
1.8.1 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
halaman tulad ng pagdidilig at
pagbubungkal ng lupa.
EPP4AG-Oe-8
1.8.2 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
halaman tulad ng paggawa ng
organikong pataba.
EPP4AG-Oe-8
II. NILALAMAN
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Pagpaparami ng Halamang
Ornamental
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Pagpaparami ng Halaman sa
Paraang Pagpuputol
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Paraan ng Pagbubungkal ng Lupa
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Paraan ng Pagbubungkal ng Lupa
Pagtatanim ng Halamang
Ornamental
Paggawa ng Organikong
Pataba (Composting)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 153 - 155 T.G. pp. 155-156 T.G. pp. 156 - 158 T.G. pp. 156 - 158 T.G. pp. 158-160
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
L.M. pp. 343 - 347 L.M. pp. 362-363 L.M. pp. 364 - 366 L.M. pp. 364 - 366 L.M. pp. 366-374
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan, budding knife, moss,
mother plant, plastic, tali,
lupa
Larawan, kutsilyo, sanga ng
halaman, dahon ng kataka-taka,
paso o plastic bag na may lupa
Asarol, dulos, regadera, kalaykay,
Pala, palang tinidor
Asarol, dulos, regadera, kalaykay,
Pala, palang tinidor
Pala, kalaykay, mga tuyo at
bagong tabas na dahon ng
halaman, abo, apog, dumi ng
mga hayop, at iba pa, larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o
Ano-ano ang wastong paraan
ng pagtatanim ng mga
Paano isinasagawa ang
marcotting o air layering?
Ano-ano ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
Ano-ano ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
Ano-anong mga kasangkapan
ang ginagamit sa pagbubungkal
pagsisimula ng bagong aralin halamang ornamental? paraang pagpuputol? paraang pagpuputol? ng lupa? Pagdilig ng halaman?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakakita na ba kayo ng isang
halaman na maliit pa pero
may bunga at may
namumulaklak na?
May nagustuhan na ba kayo ng
isang uri ng halaman? Hindi ba
gusto mo itong hawakan at nais
na magkaroon ng kasingtulad
nito?
Bakit kailangan ang angkop na
kagamitan sa paghahanda ng
lupa na pagtataniman? Ano ang
maaaring mangyari kung ito ay
hindi maayos na naihanda?
Bakit kailangan ang angkop na
kagamitan sa paghahanda ng
lupa na pagtataniman? Ano ang
maaaring mangyari kung ito ay
hindi maayos na naihanda?
Kayo ba ay may mga alagang
halaman sa bahay. Anong
pamamaraan ang inyong
ginagawa upang tumubo ng
maayos at malusog ang inyong
mga halaman?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Paano isinasagawa ang
marcotting o air layering?
Paano isinasagawa ang
pagpapatubo ng halaman sa
paraang pagpuputol?
Pagpapakita ng larawan ng mga
kasangkapan sa mga bata o tunay
na mga kasangkapan
Pagpapakita ng larawan ng mga
kasangkapan sa mga bata o tunay
na mga kasangkapan
Ipabasa sa mga bata ang
“Linangin Natin” sa p. 367-369
ng LM at talakayin ito.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
Pagpapakitang-turo sa mga
bata kung paano gawin ang
marcotting
Para sa karagdagang
kaalaman, basahin ang
“Alamin Natin” p. 355-357 ng
LM
Ipabasa sa mga bata ang
“Linangin Natin” sa p. 362-363
ng LM at talakayin ito.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
Anong kasangkapan ang
ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa sa paligid ng halaman?
Magbigay pa ng ilang tanong sa
mga bata…
Anong kasangkapan ang
ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa sa paligid ng halaman?
Magbigay pa ng ilang tanong sa
mga bata…
Ano-ano ang mga masistemang
paraan ng pangangalaga ng
halaman?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat
pangkat kung sino ang gagawa
ng pagmamarkot ng halaman
-Ipakita sa pangkat kung
paano ang pagsasagawa ng
marcotting
-Iulat sa klase ang
pagsasagawa ng marcotting.
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat pangkat
ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
paraang pagpuputol.
-Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa.
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat pangkat
ang masistemang pangangalaga
ng halaman at mga kagamitan na
ginagamit dito.
-Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat pangkat
ang masistemang pangangalaga
ng halaman at mga kagamitan na
ginagamit dito.
-Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat pangkat
ang tungkol sa paggawa ng
organikong pataba
-Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Bakit ginagawa ang
pagmamarkot sa mga
halaman?
Bakit kailangan matutuhan ang
pagpapatubo ng halaman sa
paraang pagpuputol?
Paano natin pangalagaan ang
mga halaman upang mabilis itong
lumaki at malusog?
Paano natin pangalagaan ang
mga halaman upang mabilis itong
lumaki at malusog?
Paano natin pangalagaan ang
mga halaman upang tumubo
ito ng maayos at malusog?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-
araw na buhay
Gustong paramihin ni Ruben
ang kanyang punong
calamanse, paano niya gawin
ang pagpaparami ng kanyang
calamanse?
Paano paramihin ni Rosa ang
kanyang halaman na yellowbell?
Si Rene ay nais magbubungkal ng
lupa sa paligid ng kanyang
halamang daisy, anong
kasangkapan ang kanyang
gagamitin?
Si Rene ay nais magbubungkal ng
lupa sa paligid ng kanyang
halamang daisy, anong
kasangkapan ang kanyang
gagamitin?
Ang mga halamang rose ni
Aling Belen ay hindi
namumulaklak at payat, ano
ang dapat gawin ni Aling
Belen?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
paraang marcotting?
Ano-ano ang mga hakbang sa
pagpaparami ng halaman sa
paraang pagpuputol?
Ano-anong mga kasangkapan ang
ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa? Pagdilig ng halaman?
Ano-anong mga kasangkapan ang
ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa? Pagdilig ng halaman?
Ano-ano ang mga hakbang sa
paggawa ng organikong pataba
tulad ng compost pit?
I. Pagtataya ng Aralin Performance Test
Marka Pamantayan
5 - Naisagawa lahat ang
mga
Panuto: Tama o Mali
1.Kailangan pumili ng sanga o
tangkay na may usbong o buko.
2. Gupitin ang mga sanga o
tangkay ng pahilis.
Panuto: Piliin sa loob ng kahon
ang tamang kagamitan sa
pagbubungkal ng lupa na
tinutukoy ng bawat bilang.
1.Ginagamit sa pagbubungkal ng
Panuto: Piliin sa loob ng kahon
ang tamang kagamitan sa
pagbubungkal ng lupa na
tinutukoy ng bawat bilang.
1.Ginagamit sa pagbubungkal ng
Panuto: Tama o Mali
1.Ang tubig ay mahalaga sa
buhay ng halaman.
2. Ang organikong abono ay
maaaring makuha sa medaling
hakbang sa
pagmamar
kot.
4 - Naisagawa lahat ang
mga
hakbang sa
pagmamar
kot ngunit hindi
maganda
ang kabuuhang anyo
ng
halaman.
3 - Kulang ng 1 o 2
hakbang
ang pagsasagawa ng
pagmamarkot.
2 - Isa o dalawang
hakbang
lamang ang
naisasagawa
sa pagmamarkot.
1 - walang naisagawa
3. Itanim ito sa kamang punlaan
at pabayaan na lamang.
4. Lahat ng uri ng halaman ay
maaaring paramihin sa paraang
pagpuputol.
5. Ang pagpuputol ay mabilis na
paraan sa pagpaparami ng
halaman.
lupa sa paligid ng halaman.
2. Ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa.
3. Ginagamit sa paglinis ng kalat
na mga tuyong dahon at iba pang
uri ng basura.
4. Ginagamit sa paglipat ng lupa
5. Ginagamit sa pagdilig ng
halaman.
lupa sa paligid ng halaman.
2. Ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa.
3. Ginagamit sa paglinis ng kalat
na mga tuyong dahon at iba pang
uri ng basura.
4. Ginagamit sa paglipat ng lupa
5. Ginagamit sa pagdilig ng
halaman.
pamamaraan.
3. Ang halaman ay kailangan
bungkalin ng isa o dalawang
beses sa isang lingo.
4. Ang compost pit ay inilalagay
sa maayos na lugar para
madaling makita ng mga tao.
5. Pinagpapatung-patong na
damo, nabubulok na basura,
dumi ng hayop, apog o abo at
lupa ang tamang paglalagay sa
compost pit/compost heap?
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-
aralin at remediation
Gawin sa bahay ang
pagmamarkot upang masanay
kung paano paramihin ang
mga halaman?
Maglista ng 10 halamang
ornamental na maaaring
paramihin sa paraang
pagpuputol.
Magdala bukas ng mga larawan
ng mga kagamitan sa
pagbubungkal ng lupa na naka-
print o nai-drawing sa long
bondpaper.
Magdala bukas ng mga larawan
ng mga kagamitan sa
pagbubungkal ng lupa na naka-
print o nai-drawing sa long
bondpaper.
Magdala bukas ng larawan
tungkol sa composting.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali
ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task
Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

More Related Content

Similar to DLL_EPP 4_Q2_W5.docxespelementarygradees

Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter twoEdukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter twoArcelieFuertes1
 
DLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docxDLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docxBjayCastante
 
EPP4_Agri-W4_D1-5.docx
EPP4_Agri-W4_D1-5.docxEPP4_Agri-W4_D1-5.docx
EPP4_Agri-W4_D1-5.docxvbbuton
 
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptxARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptxROMELITOSARDIDO2
 
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptxARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptxJohnJomilRagasa1
 
DLL_ESP 4_Q3_W10.docx
DLL_ESP 4_Q3_W10.docxDLL_ESP 4_Q3_W10.docx
DLL_ESP 4_Q3_W10.docxrebeccaorena
 
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docxEPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docxvbbuton
 
DLL_EPP 4_Q2_W1.docx
DLL_EPP 4_Q2_W1.docxDLL_EPP 4_Q2_W1.docx
DLL_EPP 4_Q2_W1.docxemman pataray
 
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docxEPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docxvbbuton
 

Similar to DLL_EPP 4_Q2_W5.docxespelementarygradees (20)

cot-2.docx
cot-2.docxcot-2.docx
cot-2.docx
 
DLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docxDLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docx
 
Slides.pptx
Slides.pptxSlides.pptx
Slides.pptx
 
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter twoEdukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
 
DLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docxDLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docx
 
DLL_EPP 5_Q1_W3.docx
DLL_EPP 5_Q1_W3.docxDLL_EPP 5_Q1_W3.docx
DLL_EPP 5_Q1_W3.docx
 
EPP4_Agri-W4_D1-5.docx
EPP4_Agri-W4_D1-5.docxEPP4_Agri-W4_D1-5.docx
EPP4_Agri-W4_D1-5.docx
 
DLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docxDLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docx
 
Esp yunit iv aralin 5
Esp yunit iv aralin 5Esp yunit iv aralin 5
Esp yunit iv aralin 5
 
DLL_ESP 4_Q3_W8.docx
DLL_ESP 4_Q3_W8.docxDLL_ESP 4_Q3_W8.docx
DLL_ESP 4_Q3_W8.docx
 
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptxARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
 
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptxARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
 
3 agri 4 tg pp.127-139
3 agri 4 tg pp.127-1393 agri 4 tg pp.127-139
3 agri 4 tg pp.127-139
 
DLL_AP2_Q3_W3.docx
DLL_AP2_Q3_W3.docxDLL_AP2_Q3_W3.docx
DLL_AP2_Q3_W3.docx
 
DLL_ESP 4_Q3_W10.docx
DLL_ESP 4_Q3_W10.docxDLL_ESP 4_Q3_W10.docx
DLL_ESP 4_Q3_W10.docx
 
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docxEPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
 
DLL_EPP 4_Q2_W1.docx
DLL_EPP 4_Q2_W1.docxDLL_EPP 4_Q2_W1.docx
DLL_EPP 4_Q2_W1.docx
 
DLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docxDLL_EPP 4_Q1_W1.docx
DLL_EPP 4_Q1_W1.docx
 
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docxEPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
 
Epp v 2 nd grading
Epp v 2 nd gradingEpp v 2 nd grading
Epp v 2 nd grading
 

More from reyanrivera1

SCIENCE IV.docxjhhggdrdtrdubjhcfgctrjcxe
SCIENCE IV.docxjhhggdrdtrdubjhcfgctrjcxeSCIENCE IV.docxjhhggdrdtrdubjhcfgctrjcxe
SCIENCE IV.docxjhhggdrdtrdubjhcfgctrjcxereyanrivera1
 
Pagsasanay sa Filipino.docxjgygkjkogftfx
Pagsasanay sa Filipino.docxjgygkjkogftfxPagsasanay sa Filipino.docxjgygkjkogftfx
Pagsasanay sa Filipino.docxjgygkjkogftfxreyanrivera1
 
Northern Philippine Cuisine.docxhgfxxfjk
Northern Philippine Cuisine.docxhgfxxfjkNorthern Philippine Cuisine.docxhgfxxfjk
Northern Philippine Cuisine.docxhgfxxfjkreyanrivera1
 
ACTION PLAN EPP 2019-2020.docxrddsafgcvg
ACTION PLAN EPP 2019-2020.docxrddsafgcvgACTION PLAN EPP 2019-2020.docxrddsafgcvg
ACTION PLAN EPP 2019-2020.docxrddsafgcvgreyanrivera1
 
action plan.docxjahfgdhs dbdvcinfmxbbx b
action plan.docxjahfgdhs dbdvcinfmxbbx baction plan.docxjahfgdhs dbdvcinfmxbbx b
action plan.docxjahfgdhs dbdvcinfmxbbx breyanrivera1
 
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemenDLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemenreyanrivera1
 
DLL_EPP 4_Q2_W5.docxeppelementarygradees
DLL_EPP 4_Q2_W5.docxeppelementarygradeesDLL_EPP 4_Q2_W5.docxeppelementarygradees
DLL_EPP 4_Q2_W5.docxeppelementarygradeesreyanrivera1
 
DLL_SCIENCE 4_Q2_W5.scienceelementarygrd
DLL_SCIENCE 4_Q2_W5.scienceelementarygrdDLL_SCIENCE 4_Q2_W5.scienceelementarygrd
DLL_SCIENCE 4_Q2_W5.scienceelementarygrdreyanrivera1
 
G4 EPP W7 - CUF.docx gjkhllioormmnnnc mb
G4 EPP W7 - CUF.docx gjkhllioormmnnnc mbG4 EPP W7 - CUF.docx gjkhllioormmnnnc mb
G4 EPP W7 - CUF.docx gjkhllioormmnnnc mbreyanrivera1
 
catch-up friday grade four elementary gr
catch-up friday grade four elementary grcatch-up friday grade four elementary gr
catch-up friday grade four elementary grreyanrivera1
 
eFDS4-Pamayanang-Pakikilahok-sa-Pamamahala-v3.pptx
eFDS4-Pamayanang-Pakikilahok-sa-Pamamahala-v3.pptxeFDS4-Pamayanang-Pakikilahok-sa-Pamamahala-v3.pptx
eFDS4-Pamayanang-Pakikilahok-sa-Pamamahala-v3.pptxreyanrivera1
 
AP 4 PPT Q3 - Aralin 2 - Ang Mga Antas Ng Pamahalaan.pptx
AP 4 PPT Q3 - Aralin 2 - Ang Mga Antas Ng Pamahalaan.pptxAP 4 PPT Q3 - Aralin 2 - Ang Mga Antas Ng Pamahalaan.pptx
AP 4 PPT Q3 - Aralin 2 - Ang Mga Antas Ng Pamahalaan.pptxreyanrivera1
 

More from reyanrivera1 (12)

SCIENCE IV.docxjhhggdrdtrdubjhcfgctrjcxe
SCIENCE IV.docxjhhggdrdtrdubjhcfgctrjcxeSCIENCE IV.docxjhhggdrdtrdubjhcfgctrjcxe
SCIENCE IV.docxjhhggdrdtrdubjhcfgctrjcxe
 
Pagsasanay sa Filipino.docxjgygkjkogftfx
Pagsasanay sa Filipino.docxjgygkjkogftfxPagsasanay sa Filipino.docxjgygkjkogftfx
Pagsasanay sa Filipino.docxjgygkjkogftfx
 
Northern Philippine Cuisine.docxhgfxxfjk
Northern Philippine Cuisine.docxhgfxxfjkNorthern Philippine Cuisine.docxhgfxxfjk
Northern Philippine Cuisine.docxhgfxxfjk
 
ACTION PLAN EPP 2019-2020.docxrddsafgcvg
ACTION PLAN EPP 2019-2020.docxrddsafgcvgACTION PLAN EPP 2019-2020.docxrddsafgcvg
ACTION PLAN EPP 2019-2020.docxrddsafgcvg
 
action plan.docxjahfgdhs dbdvcinfmxbbx b
action plan.docxjahfgdhs dbdvcinfmxbbx baction plan.docxjahfgdhs dbdvcinfmxbbx b
action plan.docxjahfgdhs dbdvcinfmxbbx b
 
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemenDLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
 
DLL_EPP 4_Q2_W5.docxeppelementarygradees
DLL_EPP 4_Q2_W5.docxeppelementarygradeesDLL_EPP 4_Q2_W5.docxeppelementarygradees
DLL_EPP 4_Q2_W5.docxeppelementarygradees
 
DLL_SCIENCE 4_Q2_W5.scienceelementarygrd
DLL_SCIENCE 4_Q2_W5.scienceelementarygrdDLL_SCIENCE 4_Q2_W5.scienceelementarygrd
DLL_SCIENCE 4_Q2_W5.scienceelementarygrd
 
G4 EPP W7 - CUF.docx gjkhllioormmnnnc mb
G4 EPP W7 - CUF.docx gjkhllioormmnnnc mbG4 EPP W7 - CUF.docx gjkhllioormmnnnc mb
G4 EPP W7 - CUF.docx gjkhllioormmnnnc mb
 
catch-up friday grade four elementary gr
catch-up friday grade four elementary grcatch-up friday grade four elementary gr
catch-up friday grade four elementary gr
 
eFDS4-Pamayanang-Pakikilahok-sa-Pamamahala-v3.pptx
eFDS4-Pamayanang-Pakikilahok-sa-Pamamahala-v3.pptxeFDS4-Pamayanang-Pakikilahok-sa-Pamamahala-v3.pptx
eFDS4-Pamayanang-Pakikilahok-sa-Pamamahala-v3.pptx
 
AP 4 PPT Q3 - Aralin 2 - Ang Mga Antas Ng Pamahalaan.pptx
AP 4 PPT Q3 - Aralin 2 - Ang Mga Antas Ng Pamahalaan.pptxAP 4 PPT Q3 - Aralin 2 - Ang Mga Antas Ng Pamahalaan.pptx
AP 4 PPT Q3 - Aralin 2 - Ang Mga Antas Ng Pamahalaan.pptx
 

Recently uploaded

AP Q4 -W3-Day 1-5 1986 EDSA PEOPLE POWER REVOLUTION.pptx
AP Q4 -W3-Day 1-5  1986 EDSA PEOPLE POWER REVOLUTION.pptxAP Q4 -W3-Day 1-5  1986 EDSA PEOPLE POWER REVOLUTION.pptx
AP Q4 -W3-Day 1-5 1986 EDSA PEOPLE POWER REVOLUTION.pptxavegailorladan
 
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptxGrade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptxmtmedel20in0037
 
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxMga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxKristineMolina10
 
Mga-kagamitan-sa-gawaing-kahoy-metal-kawayan-at-pang-elektrisidad-pptx.pptx
Mga-kagamitan-sa-gawaing-kahoy-metal-kawayan-at-pang-elektrisidad-pptx.pptxMga-kagamitan-sa-gawaing-kahoy-metal-kawayan-at-pang-elektrisidad-pptx.pptx
Mga-kagamitan-sa-gawaing-kahoy-metal-kawayan-at-pang-elektrisidad-pptx.pptxNicaGobalizaEsquilon
 
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...erickacalugcugan001
 
Tauhan sa Noli me Tangere at ang mga ganap o ginagampanan nila
Tauhan sa Noli me Tangere at ang mga ganap o ginagampanan nilaTauhan sa Noli me Tangere at ang mga ganap o ginagampanan nila
Tauhan sa Noli me Tangere at ang mga ganap o ginagampanan nilajohnrohannebasale
 
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdfFiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdfYollySamontezaCargad
 
PHILIPPINE CONSTITUTION 1987 ARTICLE 3 SEC Final.pptx
PHILIPPINE CONSTITUTION 1987 ARTICLE 3 SEC Final.pptxPHILIPPINE CONSTITUTION 1987 ARTICLE 3 SEC Final.pptx
PHILIPPINE CONSTITUTION 1987 ARTICLE 3 SEC Final.pptxZERos7
 
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptxkasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptxSundieGraceBataan
 
IBAT IBANG URI NG NEGOSYO Presentation.pptx
IBAT IBANG URI NG NEGOSYO Presentation.pptxIBAT IBANG URI NG NEGOSYO Presentation.pptx
IBAT IBANG URI NG NEGOSYO Presentation.pptxjudilynmateo2
 
Q4-ESP9-MODULE 14-PERSONAL NA PAHAYAG NG MISYON SA BUHAY
Q4-ESP9-MODULE 14-PERSONAL NA PAHAYAG NG MISYON SA BUHAYQ4-ESP9-MODULE 14-PERSONAL NA PAHAYAG NG MISYON SA BUHAY
Q4-ESP9-MODULE 14-PERSONAL NA PAHAYAG NG MISYON SA BUHAYYamAltib
 
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptxMga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptxitsjewdye
 
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa PilipinasIsyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa PilipinasRonalynGatelaCajudo
 
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATIONPPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATIONFarahDeGuzman
 
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptxPAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptxmaryjoydoles2415
 
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxNOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxlevyandhrei14
 
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1NorbileneCayabyab1
 
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCRichardProtasio1
 
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURALARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURALHerlynJanMarieJuelo2
 
mgauringpangungusap-120706092641-phpapp02.pptx
mgauringpangungusap-120706092641-phpapp02.pptxmgauringpangungusap-120706092641-phpapp02.pptx
mgauringpangungusap-120706092641-phpapp02.pptxKimberlyValdez19
 

Recently uploaded (20)

AP Q4 -W3-Day 1-5 1986 EDSA PEOPLE POWER REVOLUTION.pptx
AP Q4 -W3-Day 1-5  1986 EDSA PEOPLE POWER REVOLUTION.pptxAP Q4 -W3-Day 1-5  1986 EDSA PEOPLE POWER REVOLUTION.pptx
AP Q4 -W3-Day 1-5 1986 EDSA PEOPLE POWER REVOLUTION.pptx
 
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptxGrade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
 
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxMga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
 
Mga-kagamitan-sa-gawaing-kahoy-metal-kawayan-at-pang-elektrisidad-pptx.pptx
Mga-kagamitan-sa-gawaing-kahoy-metal-kawayan-at-pang-elektrisidad-pptx.pptxMga-kagamitan-sa-gawaing-kahoy-metal-kawayan-at-pang-elektrisidad-pptx.pptx
Mga-kagamitan-sa-gawaing-kahoy-metal-kawayan-at-pang-elektrisidad-pptx.pptx
 
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
 
Tauhan sa Noli me Tangere at ang mga ganap o ginagampanan nila
Tauhan sa Noli me Tangere at ang mga ganap o ginagampanan nilaTauhan sa Noli me Tangere at ang mga ganap o ginagampanan nila
Tauhan sa Noli me Tangere at ang mga ganap o ginagampanan nila
 
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdfFiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
FiL 2......BUOD-KONKLUSYON-AT-REKOMENDASYON.pdf
 
PHILIPPINE CONSTITUTION 1987 ARTICLE 3 SEC Final.pptx
PHILIPPINE CONSTITUTION 1987 ARTICLE 3 SEC Final.pptxPHILIPPINE CONSTITUTION 1987 ARTICLE 3 SEC Final.pptx
PHILIPPINE CONSTITUTION 1987 ARTICLE 3 SEC Final.pptx
 
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptxkasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
kasunduan na pangkapayapaan the big 4.pptx
 
IBAT IBANG URI NG NEGOSYO Presentation.pptx
IBAT IBANG URI NG NEGOSYO Presentation.pptxIBAT IBANG URI NG NEGOSYO Presentation.pptx
IBAT IBANG URI NG NEGOSYO Presentation.pptx
 
Q4-ESP9-MODULE 14-PERSONAL NA PAHAYAG NG MISYON SA BUHAY
Q4-ESP9-MODULE 14-PERSONAL NA PAHAYAG NG MISYON SA BUHAYQ4-ESP9-MODULE 14-PERSONAL NA PAHAYAG NG MISYON SA BUHAY
Q4-ESP9-MODULE 14-PERSONAL NA PAHAYAG NG MISYON SA BUHAY
 
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptxMga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
 
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa PilipinasIsyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
 
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATIONPPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
 
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptxPAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
PAANO-MAIBABALIK-ANG-PAGKA-PILIPINO.pptx
 
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxNOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
 
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
 
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
 
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURALARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
ARTS SINING 4 QUARTER 4 WEEK 3-4, PAMAYANANG KULTURAL
 
mgauringpangungusap-120706092641-phpapp02.pptx
mgauringpangungusap-120706092641-phpapp02.pptxmgauringpangungusap-120706092641-phpapp02.pptx
mgauringpangungusap-120706092641-phpapp02.pptx
 

DLL_EPP 4_Q2_W5.docxespelementarygradees

  • 1. GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG School: DepEdClub.com Grade Level: IV Teacher: File Created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: EPP Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 9 – 13, 2019 (WEEK 5) Quarter: 2ND QUARTER MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang- unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang orna- Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang orna- Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang orna- Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang orna- Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. Naipamamalas ang pang- unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang orna- Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan. Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan. Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan. Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan. Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan 1.7. Naisasagawa ang wastong paraan ng pagpaparami ng halaman sa paraang layering/marcotting. EPP4AG-Oe-7 1.7.1 Naipapaliwanag ang ilang paraan ng pagpaparami ng halaman tulad ng pagpuputol (cutting). EPP4AG-Oe-7 1.8.1 Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng halaman tulad ng pagdidilig at pagbubungkal ng lupa. EPP4AG-Oe-8 1.8.1 Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng halaman tulad ng pagdidilig at pagbubungkal ng lupa. EPP4AG-Oe-8 1.8.2 Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng halaman tulad ng paggawa ng organikong pataba. EPP4AG-Oe-8 II. NILALAMAN Pagtatanim ng Halamang Ornamental Pagpaparami ng Halamang Ornamental Pagtatanim ng Halamang Ornamental Pagpaparami ng Halaman sa Paraang Pagpuputol Pagtatanim ng Halamang Ornamental Paraan ng Pagbubungkal ng Lupa Pagtatanim ng Halamang Ornamental Paraan ng Pagbubungkal ng Lupa Pagtatanim ng Halamang Ornamental Paggawa ng Organikong Pataba (Composting) III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 153 - 155 T.G. pp. 155-156 T.G. pp. 156 - 158 T.G. pp. 156 - 158 T.G. pp. 158-160 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral L.M. pp. 343 - 347 L.M. pp. 362-363 L.M. pp. 364 - 366 L.M. pp. 364 - 366 L.M. pp. 366-374 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan, budding knife, moss, mother plant, plastic, tali, lupa Larawan, kutsilyo, sanga ng halaman, dahon ng kataka-taka, paso o plastic bag na may lupa Asarol, dulos, regadera, kalaykay, Pala, palang tinidor Asarol, dulos, regadera, kalaykay, Pala, palang tinidor Pala, kalaykay, mga tuyo at bagong tabas na dahon ng halaman, abo, apog, dumi ng mga hayop, at iba pa, larawan IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang wastong paraan ng pagtatanim ng mga Paano isinasagawa ang marcotting o air layering? Ano-ano ang mga hakbang sa pagpaparami ng halaman sa Ano-ano ang mga hakbang sa pagpaparami ng halaman sa Ano-anong mga kasangkapan ang ginagamit sa pagbubungkal
  • 2. pagsisimula ng bagong aralin halamang ornamental? paraang pagpuputol? paraang pagpuputol? ng lupa? Pagdilig ng halaman? B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakakita na ba kayo ng isang halaman na maliit pa pero may bunga at may namumulaklak na? May nagustuhan na ba kayo ng isang uri ng halaman? Hindi ba gusto mo itong hawakan at nais na magkaroon ng kasingtulad nito? Bakit kailangan ang angkop na kagamitan sa paghahanda ng lupa na pagtataniman? Ano ang maaaring mangyari kung ito ay hindi maayos na naihanda? Bakit kailangan ang angkop na kagamitan sa paghahanda ng lupa na pagtataniman? Ano ang maaaring mangyari kung ito ay hindi maayos na naihanda? Kayo ba ay may mga alagang halaman sa bahay. Anong pamamaraan ang inyong ginagawa upang tumubo ng maayos at malusog ang inyong mga halaman? C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paano isinasagawa ang marcotting o air layering? Paano isinasagawa ang pagpapatubo ng halaman sa paraang pagpuputol? Pagpapakita ng larawan ng mga kasangkapan sa mga bata o tunay na mga kasangkapan Pagpapakita ng larawan ng mga kasangkapan sa mga bata o tunay na mga kasangkapan Ipabasa sa mga bata ang “Linangin Natin” sa p. 367-369 ng LM at talakayin ito. D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagpapakitang-turo sa mga bata kung paano gawin ang marcotting Para sa karagdagang kaalaman, basahin ang “Alamin Natin” p. 355-357 ng LM Ipabasa sa mga bata ang “Linangin Natin” sa p. 362-363 ng LM at talakayin ito. Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more Anong kasangkapan ang ginagamit sa pagbubungkal ng lupa sa paligid ng halaman? Magbigay pa ng ilang tanong sa mga bata… Anong kasangkapan ang ginagamit sa pagbubungkal ng lupa sa paligid ng halaman? Magbigay pa ng ilang tanong sa mga bata… Ano-ano ang mga masistemang paraan ng pangangalaga ng halaman? E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pangkatin ang klase sa 3 -Pumili ng lider -Pag-usapan ng bawat pangkat kung sino ang gagawa ng pagmamarkot ng halaman -Ipakita sa pangkat kung paano ang pagsasagawa ng marcotting -Iulat sa klase ang pagsasagawa ng marcotting. Pangkatin ang klase sa 3 -Pumili ng lider -Pag-usapan ng bawat pangkat ang mga hakbang sa pagpaparami ng halaman sa paraang pagpuputol. -Iulat sa klase ang tinalakay na paksa. Pangkatin ang klase sa 3 -Pumili ng lider -Pag-usapan ng bawat pangkat ang masistemang pangangalaga ng halaman at mga kagamitan na ginagamit dito. -Iulat sa klase ang tinalakay na paksa Pangkatin ang klase sa 3 -Pumili ng lider -Pag-usapan ng bawat pangkat ang masistemang pangangalaga ng halaman at mga kagamitan na ginagamit dito. -Iulat sa klase ang tinalakay na paksa Pangkatin ang klase sa 3 -Pumili ng lider -Pag-usapan ng bawat pangkat ang tungkol sa paggawa ng organikong pataba -Iulat sa klase ang tinalakay na paksa. F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Bakit ginagawa ang pagmamarkot sa mga halaman? Bakit kailangan matutuhan ang pagpapatubo ng halaman sa paraang pagpuputol? Paano natin pangalagaan ang mga halaman upang mabilis itong lumaki at malusog? Paano natin pangalagaan ang mga halaman upang mabilis itong lumaki at malusog? Paano natin pangalagaan ang mga halaman upang tumubo ito ng maayos at malusog? G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw- araw na buhay Gustong paramihin ni Ruben ang kanyang punong calamanse, paano niya gawin ang pagpaparami ng kanyang calamanse? Paano paramihin ni Rosa ang kanyang halaman na yellowbell? Si Rene ay nais magbubungkal ng lupa sa paligid ng kanyang halamang daisy, anong kasangkapan ang kanyang gagamitin? Si Rene ay nais magbubungkal ng lupa sa paligid ng kanyang halamang daisy, anong kasangkapan ang kanyang gagamitin? Ang mga halamang rose ni Aling Belen ay hindi namumulaklak at payat, ano ang dapat gawin ni Aling Belen? H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga hakbang sa pagpaparami ng halaman sa paraang marcotting? Ano-ano ang mga hakbang sa pagpaparami ng halaman sa paraang pagpuputol? Ano-anong mga kasangkapan ang ginagamit sa pagbubungkal ng lupa? Pagdilig ng halaman? Ano-anong mga kasangkapan ang ginagamit sa pagbubungkal ng lupa? Pagdilig ng halaman? Ano-ano ang mga hakbang sa paggawa ng organikong pataba tulad ng compost pit? I. Pagtataya ng Aralin Performance Test Marka Pamantayan 5 - Naisagawa lahat ang mga Panuto: Tama o Mali 1.Kailangan pumili ng sanga o tangkay na may usbong o buko. 2. Gupitin ang mga sanga o tangkay ng pahilis. Panuto: Piliin sa loob ng kahon ang tamang kagamitan sa pagbubungkal ng lupa na tinutukoy ng bawat bilang. 1.Ginagamit sa pagbubungkal ng Panuto: Piliin sa loob ng kahon ang tamang kagamitan sa pagbubungkal ng lupa na tinutukoy ng bawat bilang. 1.Ginagamit sa pagbubungkal ng Panuto: Tama o Mali 1.Ang tubig ay mahalaga sa buhay ng halaman. 2. Ang organikong abono ay maaaring makuha sa medaling
  • 3. hakbang sa pagmamar kot. 4 - Naisagawa lahat ang mga hakbang sa pagmamar kot ngunit hindi maganda ang kabuuhang anyo ng halaman. 3 - Kulang ng 1 o 2 hakbang ang pagsasagawa ng pagmamarkot. 2 - Isa o dalawang hakbang lamang ang naisasagawa sa pagmamarkot. 1 - walang naisagawa 3. Itanim ito sa kamang punlaan at pabayaan na lamang. 4. Lahat ng uri ng halaman ay maaaring paramihin sa paraang pagpuputol. 5. Ang pagpuputol ay mabilis na paraan sa pagpaparami ng halaman. lupa sa paligid ng halaman. 2. Ginagamit sa pagbubungkal ng lupa. 3. Ginagamit sa paglinis ng kalat na mga tuyong dahon at iba pang uri ng basura. 4. Ginagamit sa paglipat ng lupa 5. Ginagamit sa pagdilig ng halaman. lupa sa paligid ng halaman. 2. Ginagamit sa pagbubungkal ng lupa. 3. Ginagamit sa paglinis ng kalat na mga tuyong dahon at iba pang uri ng basura. 4. Ginagamit sa paglipat ng lupa 5. Ginagamit sa pagdilig ng halaman. pamamaraan. 3. Ang halaman ay kailangan bungkalin ng isa o dalawang beses sa isang lingo. 4. Ang compost pit ay inilalagay sa maayos na lugar para madaling makita ng mga tao. 5. Pinagpapatung-patong na damo, nabubulok na basura, dumi ng hayop, apog o abo at lupa ang tamang paglalagay sa compost pit/compost heap? J. Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at remediation Gawin sa bahay ang pagmamarkot upang masanay kung paano paramihin ang mga halaman? Maglista ng 10 halamang ornamental na maaaring paramihin sa paraang pagpuputol. Magdala bukas ng mga larawan ng mga kagamitan sa pagbubungkal ng lupa na naka- print o nai-drawing sa long bondpaper. Magdala bukas ng mga larawan ng mga kagamitan sa pagbubungkal ng lupa na naka- print o nai-drawing sa long bondpaper. Magdala bukas ng larawan tungkol sa composting. V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL
  • 4. __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material