SlideShare a Scribd company logo
1 of 8
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: IV
Teacher: Learning Area: EPP-Agriculture
Teaching Dates and Time: (WEEK 6) Quarter: FOURTH
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa
pagtatanim ng halamang
ornamental bilang isang
gawaing pagkakakitaan
Naipamamalas ang pang-
unawa sa kaalaman at
kasanayan sa
pagtatanim ng halamang
ornamental bilang isang
gawaing pagkakakitaan
Naipamamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa
pagtatanim ng halamang
ornamental bilang isang gawaing
pagkakakitaan
Naipamamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa
pagtatanim ng halamang
ornamental bilang isang gawaing
pagkakakitaan
Naipamamalas ang pang-
unawa sa kaalaman at
kasanayan sa
pagtatanim ng halamang
ornamental bilang isang
gawaing pagkakakitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan
Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
1.8 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
tanim
1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal
ng lupa, paglalagay ng abono,
paggawa ng abonong organiko
atbp
EPP4AG-0e-8
2.1 Naisasagawa ang wastong
pagaani/pagsasapamilihan ng
Mga halamang ornamental
EPP4AG-0f-10
1.8 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
tanim
1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal
ng lupa, paglalagay ng abono,
paggawa ng abonong organiko
atbp
EPP4AG-0e-8
2.1 Naisasagawa ang wastong
pagaani/pagsasapamilihan ng
Mga halamang ornamental
EPP4AG-0f-10
1.8 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
tanim
1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal ng
lupa, paglalagay ng abono,
paggawa ng abonong organiko
atbp
EPP4AG-0e-8
2.1 Naisasagawa ang wastong
pagaani/pagsasapamilihan ng
Mga halamang ornamental
EPP4AG-0f-10
1.8 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
tanim
1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal ng
lupa, paglalagay ng abono,
paggawa ng abonong organiko
atbp
EPP4AG-0e-8
2.1 Naisasagawa ang wastong
pagaani/pagsasapamilihan ng
Mga halamang ornamental
EPP4AG-0f-10
1.8 Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga ng
tanim
1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal
ng lupa, paglalagay ng abono,
paggawa ng abonong organiko
atbp
EPP4AG-0e-8
2.1 Naisasagawa ang wastong
pagaani/pagsasapamilihan ng
Mga halamang ornamental
EPP4AG-0f-10
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
Pagsasagawa ng Masistemang
Pangangalaga ng Tanim Tulad ng
Pagdidilig at Pagbubungkal ng
Lupa, Paglalagay ng Abonong
Organiko atbp.
Pagsasagawa ng Masistemang
Pangangalaga ng Tanim Tulad
ng Pagdidilig at Pagbubungkal
ng Lupa, Paglalagay ng
Abonong Organiko atbp.
Pagsasagawa ng Masistemang
Pangangalaga ng Tanim Tulad ng
Pagdidilig at Pagbubungkal ng
Lupa, Paglalagay ng Abonong
Organiko atbp.
Pagsasagawa ng Masistemang
Pangangalaga ng Tanim Tulad ng
Pagdidilig at Pagbubungkal ng
Lupa, Paglalagay ng Abonong
Organiko atbp.
Pagsasagawa ng Masistemang
Pangangalaga ng Tanim Tulad
ng Pagdidilig at Pagbubungkal
ng Lupa, Paglalagay ng
Abonong Organiko atbp.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations,
larawan
Audio-visual presentations,
larawan
Audio-visual presentations,
larawan
Audio-visual presentations,
larawan
Audio-visual presentations,
larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin
o pasimula sa bagong aralin
(Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
Panuto: Ayusin ang mga titik
upang matukoy ang mga
kagamitan sa pagbubungkal ng
lupa. Isulat sa patlang ang
tamang sagot at piliin sa loob ng
kahon ang tamang sagot.
Dulos Asarol Regadera
Kalaykay Pala
1. PAAL ______________
2. SULOD ______________
3. LROSAA ______________
4. YALKAKAY ______________
5. ARAGEDRA ______________
Ayusin ang mga titik upang
matukoy ang inilalarawang
kagamitan sa paghahalaman.
1. SOLUD–ginagamit sa
pagbubungkal ng lupa sa
paligid ng halaman.
2. LROSAA- ginagamit sa
pagbubungkal ng lupa.
3. RAGEDERA - ginagamit sa
pagdidilig ng halaman.
4. YALKAKAY- ginagamit ito
upang linisin ang kalat sa
bakuran tulad ng tuyong dahon
at iba pang uri ng basura.
5. PAAL- ginagamit sa paglilipat
ng lupa.
Pagtambalin ang mga sumusunod
na kagamitan ayon sa gamit nito.
Panuto: Basahin at unawain.
Isulat ang T kung ang pangugusap
ay tama at M kung mali.
____1. Ang pataba ay inilalagay
bago magtanim, kapag
nagtatanim o pagkatapos
magtanim.
____2. Pagkatapos ilagay ang
pataba sa halaman, buhusan ito
ng napakaraming tubig upang
malusaw ang abono kaagad.
____3. Ang pataba ay nagbibigay
sustansya sa lupa.
____4. Lagyan ng maraming
pataba ang halaman kapag
malapit na itong anihin.
____5. Ang abono ay ikinakalat sa
gilid ng tanim.
Panuto: Basahin at unawain.
Isulat ang T kung ang
pangugusap ay tama at M kung
mali.
____1. Ang pataba ay
inilalagay bago magtanim,
kapag nagtatanim o
pagkatapos magtanim.
____2. Pagkatapos ilagay ang
pataba sa halaman, buhusan
ito ng napakaraming tubig
upang malusaw ang abono
kaagad.
____3. Ang pataba ay
nagbibigay sustansya sa lupa.
____4. Lagyan ng maraming
pataba ang halaman kapag
malapit na itong anihin.
____5. Ang abono ay ikinakalat
sa gilid ng tanim.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin
(Motivation)
1. Sa iyong palagay, paano ba
dapat ihanda ang lupang
pagtaniman?
2. Ano ang naidudulot ng
wastong paghahanda ng lupang
pagtaniman?
Paano mo inaalagaan ang mga
halaman sa inyong bahay?sa
ating paaralan?
Tama bang alagaan natin ang
mga halaman?
Ano ang inilalagay sa halaman
upang ito ay malago?
Ano ang inilalagay sa halaman
upang ito ay malago?
Ano ang inilalagay sa halaman
upang ito ay malago?
C.Pag- uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
(Presentation)
Mahalaga ang wastong
paghahanda ng lupang
pagtataniman dahil nagdudulot
ito ng maayos na paglaki ng
halaman, ito ay dahil sa
nakukuha nito ang mga mineral
na taglay ng lupa na
nagbubunga ng malagong
halaman.
Anu-ano ang mga dapat mong
tandaan kapag gusto mong
lumago ang inyong
halamanan?
Tingnan ang larawan.
Ang abono o pataba ay mahalaga
sa mga pananim. Pinagyayaman
nito ang lupa upang maging sapat
ang sustansyag taglay ng lupa na
kailangan ng mga ugat ng
pananim.
Paano ang paggawa ng
organikong pataba?
Paano ang paggawa ng
organikong pataba?
D.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No I
(Modeling)
Maaaring maghalaman kahit
may iilang piraso ng kagamitan
lamang ngunit lalong mainam at
maginhawa ang gawain kung
may angkop na paghahanda sa
paghahalaman.
Narito ang mga kagamitan
1. Dulos- ginagamit sa
pagbubungkal ng lupa sa gilid ng
halaman
2. Asarol- ginagamit sa
pagbubungkal ng lupa.
3. Regadera-ginagamit sa
pagdidilig ng halaman.
4. Kalaykay-ginagamit ito upang
linisin ang kalat sa bakuran.
Tulad
ng tuyong dahon at iba pa,
5. Pala- ginagamit sa paglilipat
ng lupa.
Narito ang ilang tips sa
pagpapalago ng halaman.
I. Pagdidilig at Pagbubungkal ng
Lupa. Sa pagbubungkal ng
lupang pagtataniman
kinakailangang gumamit ng
mga kagamitang angkop sa
pagbubungkal ng lupa. Ito ay
nakatutulong upang maging
maayos at mainam ang gawain
sa paghahanda ng
paghahalaman.
Masisitemang pangangalaga sa
tanim
Pagdidilig ng halaman
 Diligan ang mga halaman
Iba’t-ibang paraan ng paglalagay
ng abonong di-organiko
1. Broadcasting Method-
Ikinakalat sa ibabaw ng lupa ang
pataba.
2. Side-dressing Method- Inilagay
sa lupa na di gaanong malapit sa
ugat ng halaman ang abono.
Kadalasang ginagamit sa tanim na
nakahelera.
3. Foliar application Method-
Dinidilig o ini-ispray ang
solusyong abono sa dahon ng
halaman.
4. Ring Method- Hinuhukay ang
lupa ng pabilog sa paligid ng
halaman na may layong kalahati
hanggang isang pulgada mula sa
puno o tangkay at ditto nilalagay
ang abono.
5. Basal Application- Paghahalo
ng abono sa lupa bago ilagay sa
tanim.
1. Humanap ng medyo mataas na
lugar.
2. Hukayin ito ng 2 metro ang
haba, luwang at lalim.
3. Ilagay sa loob ng hukay ang
mga pinutol na damo, basurang
nabubulok at pinagbalatan ng
gulay at prutas.
1. Humanap ng medyo mataas
na lugar.
2. Hukayin ito ng 2 metro ang
haba, luwang at lalim.
3. Ilagay sa loob ng hukay ang
mga pinutol na damo,
basurang nabubulok at
pinagbalatan ng gulay at
prutas.
araw-araw sa hapon o sa
umagang-umaga
 Ingatan ang pagdidilig para
hindi masira ang mga tanim
na halaman
 Iwasang malunod ang mga
halaman, lalo na yaong mga
bagong lipat na punla
 Iwasan ang malakas na
pagbuhos ng tubig
 Kung ang gamit mo ay
regadera, kailangan iyong
maliit lamang ang butas
Upang manatiling mamasa-
masa ang lupa, dilgan din ang
lupang nakapaligid sa mga
tanim.
4. Patungan ito ng dumi ng hayop
tulad ng baboy, manok, at baka.
5. Sabugan ito ng abo at
patungan ito ng lupa.
6. Ulitin ang pagkakasunod-sunod
ng damo, nabubulok na basura,
dumi ng hayop, abo at lupa
hanggang sa mapuno ang hukay.
7. Patagalin ng 3 buwan o higit pa
upang mabulok. Kunin ang mga
compost sa pamamagitan ng
pagsasalandra gamit ang metal
screen na maliliit ang butas.
4. Patungan ito ng dumi ng
hayop tulad ng baboy, manok,
at baka.
5. Sabugan ito ng abo at
patungan ito ng lupa.
6. Ulitin ang pagkakasunod-
sunod ng damo, nabubulok na
basura, dumi ng hayop, abo at
lupa hanggang sa mapuno ang
hukay.
7. Patagalin ng 3 buwan o higit
pa upang mabulok. Kunin ang
mga compost sa pamamagitan
ng pagsasalandra gamit ang
metal screen na maliliit ang
butas.
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
Kahalagahan ng Pagbubungkal
ng Lupa
 Madaling dadami ang mga
( Guided Practice) ugat ng tanim.
 Madaling mararating ng
tubig ang mga ugat. Higit na
lululusog ang halaman
kapag maraming ugat.
 Maluwag na makakapasok
ang hangin sa halaman
 Bungkalin ang lupa kung ito
ay mamasa-masa. Ito ay
ginagawa kung hapon o
kaya sa umaga. Gawing
katamtaman ang
bagbubungkal. Dapat
bungkalin ng mababaw
lamang ang mga halamang
ornamental.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
Panuto: Ibigay ang mga
pangalan ng mga kagamitang
ginagamit sa pagbubungkal ng
lupa. Tingnan mabuti ang mga
larawang nasa baba at hanapin
sa loob ng kahon ang tamang
sagot.
Dulos Asarol Regadera
Kalaykay Pala
Basahing mabuti ang mga
sumusunod na pangunbgusap.
Piliin ang titik ng tamang sagot.
1. May mga pakinabang na
makukuha sa pagtatanim ng
mga halamang ornamental
gaya ng sumusunod. Alin ang
hindi kabilang sa grupo?
A. napagkakakitaan
B.nagpapaganda ng kapaligiran
C. nagbibigay ng liwanag
D. naglilinis ng maruming
hangin
2. Karamihan sa halamang
ornamental ay napapatubo sa
pamamagitan ng
A. buto B. sanga C. usbong
D. ugat
3. Ang sangang pipiliin upang
mapatubo muli sa panibagong
halaman ay dapat _
A. magulang B. mura C. walang
ugat D. bagong usbong
Hanapin sa loob ng kahon ang
salita na tinukoy ng bawat
pangungusap. Titik lamang ang
isagot.
a) Broadcasting method
b) Side-dressing methods
c) Follar Application Methods
d) Ring Method (Paraang
pabilog)
e) Basal Application Method
_____1. Ang pataba ay kinakalat
sa ibabaw ng lupa, kadalasang
ginagawa ito sa palayan at
maisan.
_____2. Ang pataba ay ilalagay sa
lupa na hindi gaanong malapit sa
ugat ng halaman sa pamamagitan
ng kagamitang nakalaan para
dito.
_____3. Ito ay ginagawa sa
pagdidilig o pag–iispray ng
solusyong abono sa mga dahon
ng halaman.
____4. Paghukay ng pabilog sa
paligid ng tanim na may layong
kalahati hanggang isang pulgada
mula sa puno o tangkay.
____5. Paglalagay ng abono sa
Isulat ang Oo kung tama ang
ipinahihiwatig ng pangungusap at
Hindi kung mali.
_______1. May dalawang uri ng
abono, ang organiko at di-
organikong abono.
_______2. Ang di-organikong
pataba ay galing sa nabulok na
prutas, dumi ng hayop, mga
nabubulok at iba pa.
_______3. Ang halaman ay
kailangang bungkalin isa o
dalawang beses isang linggo.
_______4. Ang compost pit ay
inilalagay sa maayos na lugar
para madaling makita ng mga
tao.
_______5. Pinagpapatung-patong
na damo, nabubulok na basura,
dumi, ng mga hayop, apog, o abo,
at lupa ang tamang paglalagay sa
compost heap/pit.
Isulat ang Oo kung tama ang
ipinahihiwatig ng pangungusap
at Hindi kung mali.
_______1. May dalawang uri
ng abono, ang organiko at di-
organikong abono.
_______2. Ang di-organikong
pataba ay galing sa nabulok na
prutas, dumi ng hayop, mga
nabubulok at iba pa.
_______3. Ang halaman ay
kailangang bungkalin isa o
dalawang beses isang linggo.
_______4. Ang compost pit ay
inilalagay sa maayos na lugar
para madaling makita ng mga
tao.
_______5. Pinagpapatung-
patong na damo, nabubulok na
basura, dumi, ng mga hayop,
apog, o abo, at lupa ang
tamang paglalagay sa compost
heap/pit.
pamamagitan ng pataba sa lupa
bago itanim.
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw araw na buhay
(Application/Valuing)
Panuto: Tingnan ang mga
larawan. Isulat sa patlang kung
ano ang ipinapakita ng bawat
tao sa larawan tungkol sa pag-
aalaga ng halaman.
Panuto: Ipaliwanag ang
pagkakaiba ng organikong pataba
at di-organikong pataba.
Ipakita ang tamang pagdidilig at
pagbubungkal ng lupang taniman
ng halamang ornamental.
Ipakita ang tamang pagdidilig
at pagbubungkal ng lupang
taniman ng halamang
ornamental.
H.Paglalahat ng Aralin
(Generalization)
1. Bakit nagdudulot ng
mahabang pakinabang ang
wastong paggamit
at pangangalaga sa mga
kagamitan sa panghahalaman?
__________________________
2. Ano ang magiging epekto
kung hindi angkop ang mga
kagamitan na
ginagamit sa bawat gawain?
__________________________
Bakit mahalaga ang
pagbubungkal ng lupa sa
pagpapalago ng halaman?
1. Bakit mahalaga ang paggawa
ng compost o organikong
pataba?
2. Ano ang epekto o kabutihang
naidudulot ng compost sa mga
tao at kapaligiran?
3. Bakit mainam na may
kaalaman sa paggawa ng
organikong pataba?
1. Ano ang maaaring epekto ng
organikong pataba sa lupa?
2. Bakit kailangang sundin ang
tamang paraan sa paglalagay ng
abono sa lupa?
1. Ano ang maaaring epekto ng
organikong pataba sa lupa?
2. Bakit kailangang sundin ang
tamang paraan sa paglalagay
ng abono sa lupa?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at unawain ang
mga sumusunod na
pangungusap. Isulat ang T kung
ang pahayag ay tama at M kung
mali.
_____1. Kalaykay ang ginagamit
upang linisin ang mga nakakalat
na damo sa bakuran.
_____2.Maaaring gumawa ng
Panuto: Basahin at unawain ng
mabuti. Isulat ang “GO” kung
tama ang paraan sa
pagbubungkal ng lupa at
“STOP” kung hindi.
______1. Mas mapadali ang
trabaho kung alam ang
wastong paraan ng paggamit
ng iba’t-ibang kasangkapan.
Panuto: Tingnan ang bawat
larawan. Sa bawat larawang
makikita may nakasulat na
paraan kung paano isagawa ang
pag-aabono. Isulat sa patlang ang
pangalan ng bawat pamamaraan.
Piliin sa loob ng kahong nasa itaas
ng mga larawan ang tamang
sagot.
Panuto: Basahin at unawain.
Isulat ang titik T kung tama ang
nakasaad sa pangungusap at titik
M kung Mali.
______1. Ang dalawang uri ng
abono ay organiko at di-organiko.
______2. Ang di-organikong
abono ay galing sa nangangamoy
na basura.
Panuto: Basahin at unawain.
Isulat ang titik T kung tama ang
nakasaad sa pangungusap at
titik M kung Mali.
______1. Ang dalawang uri ng
abono ay organiko at di-
organiko.
______2. Ang di-organikong
abono ay galing sa
panghalili kung may kakulangan
sa
kasangkapang ginagamit sa
pagbubungkal ng lupa.
_____3. Angkop na gamitin ang
pala sa paglipat ng punla.
_____4. Ginagamit ang asarol
para durugin at pinuhin ang mga
malalaking tipak na lupa.
_____5. Mas mapadali ang
trabaho kung angkop ang mga
kagamitan.
______2. Ang ulan na ang
bahala sa pagdilig ng halaman.
______3. Maganda ang epekto
ng pagtatanim kahit hindi
angkop ang mga kagamitang
ginagamit at ang lupang
pagtaniman.
______4. Pangangalagaan ng
maayos ang mga kagamitan
upang magamit pa ito ng
matagal.
______5. Hayaang
nakatiwangwang at nakakalat
sa lupang pagtamnan ang mga
mga kagamitan sa
paghahalaman.
______6. Ang paghahanda ng
lupang pagtataniman ay
nagdudulot ng maayos na
paglaki ng halaman.
______7. Hayaang matigas at
bitak-bitak ang lupang
pagtaniman.
______8. Pala ang angkop na
kagamitan sa paglipat ng lupa.
______9. Ang kalaykay ang
gingamit sa pagdidilig ng
halaman.
______10. Gumawa ng
panghalili kung may
kakulangan sa kasangkapan sa
pagbubungkal ng lupa.
Basal application method
Foliar application Ring method
Broadcasting method Side-
dressing method
______3. Gawa sa nabubulok na
prutas at dumi ng hayop ang
organikong abono.
______4. Ang abono ay dagdag
sustansya sa lupa.
______5. Hindi lamang dahil sa
sikat ng araw tumutubo at
lumalago ang halaman.
______6. Ang abono ang
nagsisilbing pagkain ng halaman
upang ito ay lumago.
______7. Dapat ihalo sa lupa ang
abono bago ilagay sa gilid ng
halaman.
______8. Broadcasting method
ang tawag kung ikinakalat ang
abono sa ibabaw ng halaman.
______9. Ang kadalasang
ginagawa sa mga halamang
nakatanim paisa-isa at
nakahelera ay tinatawag na side
dressing.
______10. Ginagawa ang foliar
application method sa
pamamagitan ng pagdidilig o pag-
iispray ng solusyong abono sa
mga dahon ng halaman.
nangangamoy na basura.
______3. Gawa sa nabubulok
na prutas at dumi ng hayop
ang organikong abono.
______4. Ang abono ay dagdag
sustansya sa lupa.
______5. Hindi lamang dahil sa
sikat ng araw tumutubo at
lumalago ang halaman.
______6. Ang abono ang
nagsisilbing pagkain ng
halaman upang ito ay lumago.
______7. Dapat ihalo sa lupa
ang abono bago ilagay sa gilid
ng halaman.
______8. Broadcasting method
ang tawag kung ikinakalat ang
abono sa ibabaw ng halaman.
______9. Ang kadalasang
ginagawa sa mga halamang
nakatanim paisa-isa at
nakahelera ay tinatawag na
side dressing.
______10. Ginagawa ang foliar
application method sa
pamamagitan ng pagdidilig o
pag-iispray ng solusyong abono
sa mga dahon ng halaman.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
Panuto: Magdikit ng mga
larawan sa loob ng kahon na
nagpapakita ng wastong
paggamit ng mga kagamitan sa
pagbungkal ng lupa.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

More Related Content

Similar to DLL_EPP4_AGRI_W6_.docx

epp q1 w4 d1 to d5.pptx
epp q1 w4 d1 to d5.pptxepp q1 w4 d1 to d5.pptx
epp q1 w4 d1 to d5.pptxclairecabato
 
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docxEPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docxvbbuton
 
Epp IV Agriculture
Epp IV AgricultureEpp IV Agriculture
Epp IV AgricultureAileenHuerto
 
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docxEPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docxvbbuton
 
Aralin 3- MasisitemanPangangalaga ng Gulay.pptx
Aralin 3- MasisitemanPangangalaga ng Gulay.pptxAralin 3- MasisitemanPangangalaga ng Gulay.pptx
Aralin 3- MasisitemanPangangalaga ng Gulay.pptxEmylouAntonioYapana
 
powerpoint presentation-Quarter 2 week 1 epp 5-W1-Epp.pptx
powerpoint presentation-Quarter 2 week 1 epp 5-W1-Epp.pptxpowerpoint presentation-Quarter 2 week 1 epp 5-W1-Epp.pptx
powerpoint presentation-Quarter 2 week 1 epp 5-W1-Epp.pptxMYLEENPGONZALES
 
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter twoEdukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter twoArcelieFuertes1
 
06 mga salik na dapat isaalang alang sa pagnanarseri (1)
06 mga salik na dapat isaalang alang sa pagnanarseri (1)06 mga salik na dapat isaalang alang sa pagnanarseri (1)
06 mga salik na dapat isaalang alang sa pagnanarseri (1)AnnaCute24
 
CAIM IN A.P. 6
CAIM IN A.P. 6CAIM IN A.P. 6
CAIM IN A.P. 6Waway Bode
 
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docxEPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docxvbbuton
 
Aralin1eppagri4 180816010343
Aralin1eppagri4 180816010343Aralin1eppagri4 180816010343
Aralin1eppagri4 180816010343JoelPatropez1
 
Edukasyon Pantahananat Pangkabuhayan Grade 4 Aralin 1 (Agriculture)
Edukasyon Pantahananat  Pangkabuhayan Grade 4 Aralin 1 (Agriculture)Edukasyon Pantahananat  Pangkabuhayan Grade 4 Aralin 1 (Agriculture)
Edukasyon Pantahananat Pangkabuhayan Grade 4 Aralin 1 (Agriculture)DepEd - San Carlos City (Pangasinan)
 
week 26 kinder learner material [Autosaved].pptx
week 26 kinder learner material [Autosaved].pptxweek 26 kinder learner material [Autosaved].pptx
week 26 kinder learner material [Autosaved].pptxWinstonYuta1
 
EPP 5_Q2_W1_Aralin 1 Kahalagahan ng Paggawa ng Abono.pptx
EPP 5_Q2_W1_Aralin 1 Kahalagahan ng Paggawa ng Abono.pptxEPP 5_Q2_W1_Aralin 1 Kahalagahan ng Paggawa ng Abono.pptx
EPP 5_Q2_W1_Aralin 1 Kahalagahan ng Paggawa ng Abono.pptxMARJORIEESPARAGOZA1
 
Grade 4 e.p.p. quarter 3 week 1 day 3 agriculture
Grade 4  e.p.p. quarter 3 week 1 day 3 agricultureGrade 4  e.p.p. quarter 3 week 1 day 3 agriculture
Grade 4 e.p.p. quarter 3 week 1 day 3 agricultureArnel Bautista
 
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptxARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptxROMELITOSARDIDO2
 

Similar to DLL_EPP4_AGRI_W6_.docx (20)

EPP/TLE Agriculture
EPP/TLE Agriculture EPP/TLE Agriculture
EPP/TLE Agriculture
 
epp q1 w4 d1 to d5.pptx
epp q1 w4 d1 to d5.pptxepp q1 w4 d1 to d5.pptx
epp q1 w4 d1 to d5.pptx
 
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docxEPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
 
Epp IV Agriculture
Epp IV AgricultureEpp IV Agriculture
Epp IV Agriculture
 
Afa4 q2 las4-final
Afa4 q2 las4-finalAfa4 q2 las4-final
Afa4 q2 las4-final
 
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docxEPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
 
Pagtatanim sa sako
Pagtatanim sa sakoPagtatanim sa sako
Pagtatanim sa sako
 
Aralin 3- MasisitemanPangangalaga ng Gulay.pptx
Aralin 3- MasisitemanPangangalaga ng Gulay.pptxAralin 3- MasisitemanPangangalaga ng Gulay.pptx
Aralin 3- MasisitemanPangangalaga ng Gulay.pptx
 
powerpoint presentation-Quarter 2 week 1 epp 5-W1-Epp.pptx
powerpoint presentation-Quarter 2 week 1 epp 5-W1-Epp.pptxpowerpoint presentation-Quarter 2 week 1 epp 5-W1-Epp.pptx
powerpoint presentation-Quarter 2 week 1 epp 5-W1-Epp.pptx
 
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter twoEdukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
Edukasyong pangkalusugan pantahanan_4_Qarter two
 
06 mga salik na dapat isaalang alang sa pagnanarseri (1)
06 mga salik na dapat isaalang alang sa pagnanarseri (1)06 mga salik na dapat isaalang alang sa pagnanarseri (1)
06 mga salik na dapat isaalang alang sa pagnanarseri (1)
 
CAIM IN A.P. 6
CAIM IN A.P. 6CAIM IN A.P. 6
CAIM IN A.P. 6
 
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docxEPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
 
Aralin1eppagri4 180816010343
Aralin1eppagri4 180816010343Aralin1eppagri4 180816010343
Aralin1eppagri4 180816010343
 
Edukasyon Pantahananat Pangkabuhayan Grade 4 Aralin 1 (Agriculture)
Edukasyon Pantahananat  Pangkabuhayan Grade 4 Aralin 1 (Agriculture)Edukasyon Pantahananat  Pangkabuhayan Grade 4 Aralin 1 (Agriculture)
Edukasyon Pantahananat Pangkabuhayan Grade 4 Aralin 1 (Agriculture)
 
DLL_EPP 4_Q1_W2.docx
DLL_EPP 4_Q1_W2.docxDLL_EPP 4_Q1_W2.docx
DLL_EPP 4_Q1_W2.docx
 
week 26 kinder learner material [Autosaved].pptx
week 26 kinder learner material [Autosaved].pptxweek 26 kinder learner material [Autosaved].pptx
week 26 kinder learner material [Autosaved].pptx
 
EPP 5_Q2_W1_Aralin 1 Kahalagahan ng Paggawa ng Abono.pptx
EPP 5_Q2_W1_Aralin 1 Kahalagahan ng Paggawa ng Abono.pptxEPP 5_Q2_W1_Aralin 1 Kahalagahan ng Paggawa ng Abono.pptx
EPP 5_Q2_W1_Aralin 1 Kahalagahan ng Paggawa ng Abono.pptx
 
Grade 4 e.p.p. quarter 3 week 1 day 3 agriculture
Grade 4  e.p.p. quarter 3 week 1 day 3 agricultureGrade 4  e.p.p. quarter 3 week 1 day 3 agriculture
Grade 4 e.p.p. quarter 3 week 1 day 3 agriculture
 
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptxARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
ARALIN 5 MATALINO AT DI-MATALINONG PARAAN NG PANGANGASIWA NG LIKAS NA YAMAN.pptx
 

Recently uploaded

MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAMGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYARonalynGatelaCajudo
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptxLucy Datuin
 
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptxGrade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptxGeizukiTaro
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptxLucy Datuin
 
Layunin sa pagsulat ng mga awit .pdf
Layunin sa pagsulat ng mga awit     .pdfLayunin sa pagsulat ng mga awit     .pdf
Layunin sa pagsulat ng mga awit .pdfreboy_arroyo
 
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxAP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxRanjellAllainBayonaT
 
FILILIPINO-PPT PAGPAPANTIG NG MAHAHABANG SALITADAY1.pptx
FILILIPINO-PPT PAGPAPANTIG NG MAHAHABANG SALITADAY1.pptxFILILIPINO-PPT PAGPAPANTIG NG MAHAHABANG SALITADAY1.pptx
FILILIPINO-PPT PAGPAPANTIG NG MAHAHABANG SALITADAY1.pptxellamaycatipun17
 
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxUNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxDesilynNegrillodeVil
 
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptxModule 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptxsmileydainty
 
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterPresentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterssuser181c5c
 
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxBaitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxGerlynSojon
 
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCRichardProtasio1
 
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina .pptx
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina    .pptxGrade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina    .pptx
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina .pptxmesibasan
 
Presentation in science 3 (init at liwanag)
Presentation in science 3 (init at liwanag)Presentation in science 3 (init at liwanag)
Presentation in science 3 (init at liwanag)AngelicaSantiago45
 
Simuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptx
Simuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptx
Simuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptxChristineJaneWaquizM
 
Aralin-6-Ang-Sitwasyon-ng-mga-Pangkat-Minorya-1.pptx
Aralin-6-Ang-Sitwasyon-ng-mga-Pangkat-Minorya-1.pptxAralin-6-Ang-Sitwasyon-ng-mga-Pangkat-Minorya-1.pptx
Aralin-6-Ang-Sitwasyon-ng-mga-Pangkat-Minorya-1.pptxrocinegallegocbam
 
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptxTAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptxrodriguezjoelina25
 
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...mtmedel20in0037
 
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptxQuarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptxcherrypastoral
 
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptxQ4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptxdiannesofocado8
 

Recently uploaded (20)

MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAMGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
 
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptxGrade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
Grade 7 - KOLONIYALISMO AT IMPERYALISMO SA SILANGANG ASYA.pptx
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
 
Layunin sa pagsulat ng mga awit .pdf
Layunin sa pagsulat ng mga awit     .pdfLayunin sa pagsulat ng mga awit     .pdf
Layunin sa pagsulat ng mga awit .pdf
 
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxAP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
 
FILILIPINO-PPT PAGPAPANTIG NG MAHAHABANG SALITADAY1.pptx
FILILIPINO-PPT PAGPAPANTIG NG MAHAHABANG SALITADAY1.pptxFILILIPINO-PPT PAGPAPANTIG NG MAHAHABANG SALITADAY1.pptx
FILILIPINO-PPT PAGPAPANTIG NG MAHAHABANG SALITADAY1.pptx
 
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxUNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
 
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptxModule 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
 
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarterPresentation4.pptx filipino 9 4th quarter
Presentation4.pptx filipino 9 4th quarter
 
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptxBaitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
Baitang 8 Tungkol sa Florante at Laura.pptx
 
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELCARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
ARALING PANLIPUNAN 6 QUARTER 4 WEEK 2 MELC
 
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina .pptx
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina    .pptxGrade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina    .pptx
Grade_7_-_Nasyonalismo_sa_Tsina .pptx
 
Presentation in science 3 (init at liwanag)
Presentation in science 3 (init at liwanag)Presentation in science 3 (init at liwanag)
Presentation in science 3 (init at liwanag)
 
Simuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptx
Simuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptx
Simuno at Panaguri.pptxSimuno at Panaguri.pptx
 
Aralin-6-Ang-Sitwasyon-ng-mga-Pangkat-Minorya-1.pptx
Aralin-6-Ang-Sitwasyon-ng-mga-Pangkat-Minorya-1.pptxAralin-6-Ang-Sitwasyon-ng-mga-Pangkat-Minorya-1.pptx
Aralin-6-Ang-Sitwasyon-ng-mga-Pangkat-Minorya-1.pptx
 
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptxTAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
TAYUTAY-TARPAPEL-PINAL-NA-PAKITANGTURO-pptx
 
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
Grade 9,.Quarter 4 Module 1 Konsepto at palatandaan ng Pambansang Kaunlaran p...
 
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptxQuarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptx
 
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptxQ4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
 

DLL_EPP4_AGRI_W6_.docx

  • 1. DAILY LESSON LOG School: Grade Level: IV Teacher: Learning Area: EPP-Agriculture Teaching Dates and Time: (WEEK 6) Quarter: FOURTH I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang ornamental bilang isang gawaing pagkakakitaan Naipamamalas ang pang- unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang ornamental bilang isang gawaing pagkakakitaan Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang ornamental bilang isang gawaing pagkakakitaan Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang ornamental bilang isang gawaing pagkakakitaan Naipamamalas ang pang- unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang ornamental bilang isang gawaing pagkakakitaan B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code sa bawat kasanayan) 1.8 Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng tanim 1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal ng lupa, paglalagay ng abono, paggawa ng abonong organiko atbp EPP4AG-0e-8 2.1 Naisasagawa ang wastong pagaani/pagsasapamilihan ng Mga halamang ornamental EPP4AG-0f-10 1.8 Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng tanim 1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal ng lupa, paglalagay ng abono, paggawa ng abonong organiko atbp EPP4AG-0e-8 2.1 Naisasagawa ang wastong pagaani/pagsasapamilihan ng Mga halamang ornamental EPP4AG-0f-10 1.8 Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng tanim 1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal ng lupa, paglalagay ng abono, paggawa ng abonong organiko atbp EPP4AG-0e-8 2.1 Naisasagawa ang wastong pagaani/pagsasapamilihan ng Mga halamang ornamental EPP4AG-0f-10 1.8 Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng tanim 1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal ng lupa, paglalagay ng abono, paggawa ng abonong organiko atbp EPP4AG-0e-8 2.1 Naisasagawa ang wastong pagaani/pagsasapamilihan ng Mga halamang ornamental EPP4AG-0f-10 1.8 Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng tanim 1.8.1 Pagdidilig, pagbubungkal ng lupa, paglalagay ng abono, paggawa ng abonong organiko atbp EPP4AG-0e-8 2.1 Naisasagawa ang wastong pagaani/pagsasapamilihan ng Mga halamang ornamental EPP4AG-0f-10 II. NILALAMAN (Subject Matter) Pagsasagawa ng Masistemang Pangangalaga ng Tanim Tulad ng Pagdidilig at Pagbubungkal ng Lupa, Paglalagay ng Abonong Organiko atbp. Pagsasagawa ng Masistemang Pangangalaga ng Tanim Tulad ng Pagdidilig at Pagbubungkal ng Lupa, Paglalagay ng Abonong Organiko atbp. Pagsasagawa ng Masistemang Pangangalaga ng Tanim Tulad ng Pagdidilig at Pagbubungkal ng Lupa, Paglalagay ng Abonong Organiko atbp. Pagsasagawa ng Masistemang Pangangalaga ng Tanim Tulad ng Pagdidilig at Pagbubungkal ng Lupa, Paglalagay ng Abonong Organiko atbp. Pagsasagawa ng Masistemang Pangangalaga ng Tanim Tulad ng Pagdidilig at Pagbubungkal ng Lupa, Paglalagay ng Abonong Organiko atbp. III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
  • 2. sa LRDMS B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations, larawan Audio-visual presentations, larawan IV. PAMAMARAAN A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin (Drill/Review/ Unlocking of difficulties) Panuto: Ayusin ang mga titik upang matukoy ang mga kagamitan sa pagbubungkal ng lupa. Isulat sa patlang ang tamang sagot at piliin sa loob ng kahon ang tamang sagot. Dulos Asarol Regadera Kalaykay Pala 1. PAAL ______________ 2. SULOD ______________ 3. LROSAA ______________ 4. YALKAKAY ______________ 5. ARAGEDRA ______________ Ayusin ang mga titik upang matukoy ang inilalarawang kagamitan sa paghahalaman. 1. SOLUD–ginagamit sa pagbubungkal ng lupa sa paligid ng halaman. 2. LROSAA- ginagamit sa pagbubungkal ng lupa. 3. RAGEDERA - ginagamit sa pagdidilig ng halaman. 4. YALKAKAY- ginagamit ito upang linisin ang kalat sa bakuran tulad ng tuyong dahon at iba pang uri ng basura. 5. PAAL- ginagamit sa paglilipat ng lupa. Pagtambalin ang mga sumusunod na kagamitan ayon sa gamit nito. Panuto: Basahin at unawain. Isulat ang T kung ang pangugusap ay tama at M kung mali. ____1. Ang pataba ay inilalagay bago magtanim, kapag nagtatanim o pagkatapos magtanim. ____2. Pagkatapos ilagay ang pataba sa halaman, buhusan ito ng napakaraming tubig upang malusaw ang abono kaagad. ____3. Ang pataba ay nagbibigay sustansya sa lupa. ____4. Lagyan ng maraming pataba ang halaman kapag malapit na itong anihin. ____5. Ang abono ay ikinakalat sa gilid ng tanim. Panuto: Basahin at unawain. Isulat ang T kung ang pangugusap ay tama at M kung mali. ____1. Ang pataba ay inilalagay bago magtanim, kapag nagtatanim o pagkatapos magtanim. ____2. Pagkatapos ilagay ang pataba sa halaman, buhusan ito ng napakaraming tubig upang malusaw ang abono kaagad. ____3. Ang pataba ay nagbibigay sustansya sa lupa. ____4. Lagyan ng maraming pataba ang halaman kapag malapit na itong anihin. ____5. Ang abono ay ikinakalat sa gilid ng tanim.
  • 3. B.Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) 1. Sa iyong palagay, paano ba dapat ihanda ang lupang pagtaniman? 2. Ano ang naidudulot ng wastong paghahanda ng lupang pagtaniman? Paano mo inaalagaan ang mga halaman sa inyong bahay?sa ating paaralan? Tama bang alagaan natin ang mga halaman? Ano ang inilalagay sa halaman upang ito ay malago? Ano ang inilalagay sa halaman upang ito ay malago? Ano ang inilalagay sa halaman upang ito ay malago? C.Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presentation) Mahalaga ang wastong paghahanda ng lupang pagtataniman dahil nagdudulot ito ng maayos na paglaki ng halaman, ito ay dahil sa nakukuha nito ang mga mineral na taglay ng lupa na nagbubunga ng malagong halaman. Anu-ano ang mga dapat mong tandaan kapag gusto mong lumago ang inyong halamanan? Tingnan ang larawan. Ang abono o pataba ay mahalaga sa mga pananim. Pinagyayaman nito ang lupa upang maging sapat ang sustansyag taglay ng lupa na kailangan ng mga ugat ng pananim. Paano ang paggawa ng organikong pataba? Paano ang paggawa ng organikong pataba? D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I (Modeling) Maaaring maghalaman kahit may iilang piraso ng kagamitan lamang ngunit lalong mainam at maginhawa ang gawain kung may angkop na paghahanda sa paghahalaman. Narito ang mga kagamitan 1. Dulos- ginagamit sa pagbubungkal ng lupa sa gilid ng halaman 2. Asarol- ginagamit sa pagbubungkal ng lupa. 3. Regadera-ginagamit sa pagdidilig ng halaman. 4. Kalaykay-ginagamit ito upang linisin ang kalat sa bakuran. Tulad ng tuyong dahon at iba pa, 5. Pala- ginagamit sa paglilipat ng lupa. Narito ang ilang tips sa pagpapalago ng halaman. I. Pagdidilig at Pagbubungkal ng Lupa. Sa pagbubungkal ng lupang pagtataniman kinakailangang gumamit ng mga kagamitang angkop sa pagbubungkal ng lupa. Ito ay nakatutulong upang maging maayos at mainam ang gawain sa paghahanda ng paghahalaman. Masisitemang pangangalaga sa tanim Pagdidilig ng halaman  Diligan ang mga halaman Iba’t-ibang paraan ng paglalagay ng abonong di-organiko 1. Broadcasting Method- Ikinakalat sa ibabaw ng lupa ang pataba. 2. Side-dressing Method- Inilagay sa lupa na di gaanong malapit sa ugat ng halaman ang abono. Kadalasang ginagamit sa tanim na nakahelera. 3. Foliar application Method- Dinidilig o ini-ispray ang solusyong abono sa dahon ng halaman. 4. Ring Method- Hinuhukay ang lupa ng pabilog sa paligid ng halaman na may layong kalahati hanggang isang pulgada mula sa puno o tangkay at ditto nilalagay ang abono. 5. Basal Application- Paghahalo ng abono sa lupa bago ilagay sa tanim. 1. Humanap ng medyo mataas na lugar. 2. Hukayin ito ng 2 metro ang haba, luwang at lalim. 3. Ilagay sa loob ng hukay ang mga pinutol na damo, basurang nabubulok at pinagbalatan ng gulay at prutas. 1. Humanap ng medyo mataas na lugar. 2. Hukayin ito ng 2 metro ang haba, luwang at lalim. 3. Ilagay sa loob ng hukay ang mga pinutol na damo, basurang nabubulok at pinagbalatan ng gulay at prutas.
  • 4. araw-araw sa hapon o sa umagang-umaga  Ingatan ang pagdidilig para hindi masira ang mga tanim na halaman  Iwasang malunod ang mga halaman, lalo na yaong mga bagong lipat na punla  Iwasan ang malakas na pagbuhos ng tubig  Kung ang gamit mo ay regadera, kailangan iyong maliit lamang ang butas Upang manatiling mamasa- masa ang lupa, dilgan din ang lupang nakapaligid sa mga tanim. 4. Patungan ito ng dumi ng hayop tulad ng baboy, manok, at baka. 5. Sabugan ito ng abo at patungan ito ng lupa. 6. Ulitin ang pagkakasunod-sunod ng damo, nabubulok na basura, dumi ng hayop, abo at lupa hanggang sa mapuno ang hukay. 7. Patagalin ng 3 buwan o higit pa upang mabulok. Kunin ang mga compost sa pamamagitan ng pagsasalandra gamit ang metal screen na maliliit ang butas. 4. Patungan ito ng dumi ng hayop tulad ng baboy, manok, at baka. 5. Sabugan ito ng abo at patungan ito ng lupa. 6. Ulitin ang pagkakasunod- sunod ng damo, nabubulok na basura, dumi ng hayop, abo at lupa hanggang sa mapuno ang hukay. 7. Patagalin ng 3 buwan o higit pa upang mabulok. Kunin ang mga compost sa pamamagitan ng pagsasalandra gamit ang metal screen na maliliit ang butas. E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Kahalagahan ng Pagbubungkal ng Lupa  Madaling dadami ang mga
  • 5. ( Guided Practice) ugat ng tanim.  Madaling mararating ng tubig ang mga ugat. Higit na lululusog ang halaman kapag maraming ugat.  Maluwag na makakapasok ang hangin sa halaman  Bungkalin ang lupa kung ito ay mamasa-masa. Ito ay ginagawa kung hapon o kaya sa umaga. Gawing katamtaman ang bagbubungkal. Dapat bungkalin ng mababaw lamang ang mga halamang ornamental. F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment ( Independent Practice ) Panuto: Ibigay ang mga pangalan ng mga kagamitang ginagamit sa pagbubungkal ng lupa. Tingnan mabuti ang mga larawang nasa baba at hanapin sa loob ng kahon ang tamang sagot. Dulos Asarol Regadera Kalaykay Pala Basahing mabuti ang mga sumusunod na pangunbgusap. Piliin ang titik ng tamang sagot. 1. May mga pakinabang na makukuha sa pagtatanim ng mga halamang ornamental gaya ng sumusunod. Alin ang hindi kabilang sa grupo? A. napagkakakitaan B.nagpapaganda ng kapaligiran C. nagbibigay ng liwanag D. naglilinis ng maruming hangin 2. Karamihan sa halamang ornamental ay napapatubo sa pamamagitan ng A. buto B. sanga C. usbong D. ugat 3. Ang sangang pipiliin upang mapatubo muli sa panibagong halaman ay dapat _ A. magulang B. mura C. walang ugat D. bagong usbong Hanapin sa loob ng kahon ang salita na tinukoy ng bawat pangungusap. Titik lamang ang isagot. a) Broadcasting method b) Side-dressing methods c) Follar Application Methods d) Ring Method (Paraang pabilog) e) Basal Application Method _____1. Ang pataba ay kinakalat sa ibabaw ng lupa, kadalasang ginagawa ito sa palayan at maisan. _____2. Ang pataba ay ilalagay sa lupa na hindi gaanong malapit sa ugat ng halaman sa pamamagitan ng kagamitang nakalaan para dito. _____3. Ito ay ginagawa sa pagdidilig o pag–iispray ng solusyong abono sa mga dahon ng halaman. ____4. Paghukay ng pabilog sa paligid ng tanim na may layong kalahati hanggang isang pulgada mula sa puno o tangkay. ____5. Paglalagay ng abono sa Isulat ang Oo kung tama ang ipinahihiwatig ng pangungusap at Hindi kung mali. _______1. May dalawang uri ng abono, ang organiko at di- organikong abono. _______2. Ang di-organikong pataba ay galing sa nabulok na prutas, dumi ng hayop, mga nabubulok at iba pa. _______3. Ang halaman ay kailangang bungkalin isa o dalawang beses isang linggo. _______4. Ang compost pit ay inilalagay sa maayos na lugar para madaling makita ng mga tao. _______5. Pinagpapatung-patong na damo, nabubulok na basura, dumi, ng mga hayop, apog, o abo, at lupa ang tamang paglalagay sa compost heap/pit. Isulat ang Oo kung tama ang ipinahihiwatig ng pangungusap at Hindi kung mali. _______1. May dalawang uri ng abono, ang organiko at di- organikong abono. _______2. Ang di-organikong pataba ay galing sa nabulok na prutas, dumi ng hayop, mga nabubulok at iba pa. _______3. Ang halaman ay kailangang bungkalin isa o dalawang beses isang linggo. _______4. Ang compost pit ay inilalagay sa maayos na lugar para madaling makita ng mga tao. _______5. Pinagpapatung- patong na damo, nabubulok na basura, dumi, ng mga hayop, apog, o abo, at lupa ang tamang paglalagay sa compost heap/pit.
  • 6. pamamagitan ng pataba sa lupa bago itanim. G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay (Application/Valuing) Panuto: Tingnan ang mga larawan. Isulat sa patlang kung ano ang ipinapakita ng bawat tao sa larawan tungkol sa pag- aalaga ng halaman. Panuto: Ipaliwanag ang pagkakaiba ng organikong pataba at di-organikong pataba. Ipakita ang tamang pagdidilig at pagbubungkal ng lupang taniman ng halamang ornamental. Ipakita ang tamang pagdidilig at pagbubungkal ng lupang taniman ng halamang ornamental. H.Paglalahat ng Aralin (Generalization) 1. Bakit nagdudulot ng mahabang pakinabang ang wastong paggamit at pangangalaga sa mga kagamitan sa panghahalaman? __________________________ 2. Ano ang magiging epekto kung hindi angkop ang mga kagamitan na ginagamit sa bawat gawain? __________________________ Bakit mahalaga ang pagbubungkal ng lupa sa pagpapalago ng halaman? 1. Bakit mahalaga ang paggawa ng compost o organikong pataba? 2. Ano ang epekto o kabutihang naidudulot ng compost sa mga tao at kapaligiran? 3. Bakit mainam na may kaalaman sa paggawa ng organikong pataba? 1. Ano ang maaaring epekto ng organikong pataba sa lupa? 2. Bakit kailangang sundin ang tamang paraan sa paglalagay ng abono sa lupa? 1. Ano ang maaaring epekto ng organikong pataba sa lupa? 2. Bakit kailangang sundin ang tamang paraan sa paglalagay ng abono sa lupa? I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at unawain ang mga sumusunod na pangungusap. Isulat ang T kung ang pahayag ay tama at M kung mali. _____1. Kalaykay ang ginagamit upang linisin ang mga nakakalat na damo sa bakuran. _____2.Maaaring gumawa ng Panuto: Basahin at unawain ng mabuti. Isulat ang “GO” kung tama ang paraan sa pagbubungkal ng lupa at “STOP” kung hindi. ______1. Mas mapadali ang trabaho kung alam ang wastong paraan ng paggamit ng iba’t-ibang kasangkapan. Panuto: Tingnan ang bawat larawan. Sa bawat larawang makikita may nakasulat na paraan kung paano isagawa ang pag-aabono. Isulat sa patlang ang pangalan ng bawat pamamaraan. Piliin sa loob ng kahong nasa itaas ng mga larawan ang tamang sagot. Panuto: Basahin at unawain. Isulat ang titik T kung tama ang nakasaad sa pangungusap at titik M kung Mali. ______1. Ang dalawang uri ng abono ay organiko at di-organiko. ______2. Ang di-organikong abono ay galing sa nangangamoy na basura. Panuto: Basahin at unawain. Isulat ang titik T kung tama ang nakasaad sa pangungusap at titik M kung Mali. ______1. Ang dalawang uri ng abono ay organiko at di- organiko. ______2. Ang di-organikong abono ay galing sa
  • 7. panghalili kung may kakulangan sa kasangkapang ginagamit sa pagbubungkal ng lupa. _____3. Angkop na gamitin ang pala sa paglipat ng punla. _____4. Ginagamit ang asarol para durugin at pinuhin ang mga malalaking tipak na lupa. _____5. Mas mapadali ang trabaho kung angkop ang mga kagamitan. ______2. Ang ulan na ang bahala sa pagdilig ng halaman. ______3. Maganda ang epekto ng pagtatanim kahit hindi angkop ang mga kagamitang ginagamit at ang lupang pagtaniman. ______4. Pangangalagaan ng maayos ang mga kagamitan upang magamit pa ito ng matagal. ______5. Hayaang nakatiwangwang at nakakalat sa lupang pagtamnan ang mga mga kagamitan sa paghahalaman. ______6. Ang paghahanda ng lupang pagtataniman ay nagdudulot ng maayos na paglaki ng halaman. ______7. Hayaang matigas at bitak-bitak ang lupang pagtaniman. ______8. Pala ang angkop na kagamitan sa paglipat ng lupa. ______9. Ang kalaykay ang gingamit sa pagdidilig ng halaman. ______10. Gumawa ng panghalili kung may kakulangan sa kasangkapan sa pagbubungkal ng lupa. Basal application method Foliar application Ring method Broadcasting method Side- dressing method ______3. Gawa sa nabubulok na prutas at dumi ng hayop ang organikong abono. ______4. Ang abono ay dagdag sustansya sa lupa. ______5. Hindi lamang dahil sa sikat ng araw tumutubo at lumalago ang halaman. ______6. Ang abono ang nagsisilbing pagkain ng halaman upang ito ay lumago. ______7. Dapat ihalo sa lupa ang abono bago ilagay sa gilid ng halaman. ______8. Broadcasting method ang tawag kung ikinakalat ang abono sa ibabaw ng halaman. ______9. Ang kadalasang ginagawa sa mga halamang nakatanim paisa-isa at nakahelera ay tinatawag na side dressing. ______10. Ginagawa ang foliar application method sa pamamagitan ng pagdidilig o pag- iispray ng solusyong abono sa mga dahon ng halaman. nangangamoy na basura. ______3. Gawa sa nabubulok na prutas at dumi ng hayop ang organikong abono. ______4. Ang abono ay dagdag sustansya sa lupa. ______5. Hindi lamang dahil sa sikat ng araw tumutubo at lumalago ang halaman. ______6. Ang abono ang nagsisilbing pagkain ng halaman upang ito ay lumago. ______7. Dapat ihalo sa lupa ang abono bago ilagay sa gilid ng halaman. ______8. Broadcasting method ang tawag kung ikinakalat ang abono sa ibabaw ng halaman. ______9. Ang kadalasang ginagawa sa mga halamang nakatanim paisa-isa at nakahelera ay tinatawag na side dressing. ______10. Ginagawa ang foliar application method sa pamamagitan ng pagdidilig o pag-iispray ng solusyong abono sa mga dahon ng halaman. J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin (Assignment) Panuto: Magdikit ng mga larawan sa loob ng kahon na nagpapakita ng wastong paggamit ng mga kagamitan sa pagbungkal ng lupa.
  • 8. V. Mga Tala VI. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan sa tulong ang aking punong guro at supervisor? G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?