1. I. Layunin:
Layunin:
1. Natutukoyangmga pagbabagongnagaganap
sa komunidadsaiba- ibanglaranganbatay sa
kuwentongmga nakatatandaayonsa uri ng
transportasyon,pananamit,libangan,bilangng
populasyon,atibapa.
2. Nailalarawanangmgapagbabagongitosa
iba-ibangmalikhaingparaan.
3. Nailalagaysatimelineangmgapagbabagong
naganapsa komunidadayonsapagkakasunod-
sunodng mga pangyayari.
.
II. PaksangAralin:
Paksa: AngAkingKomunidadNoonatNgayon
Kagamitan:larawanng iba-ibanguri ng
sasakyangpanlupaat pandagat;larawanng
komunidadsaiba-ibangpanahon;Modyul 4,
Aralin4.3 Integrasyon:Wika,Pagbasa38
III.Pamamaraan:A. Panimula:
1. Itanong:Alamba ninyoang anyong iyong
komunidadnoon?Maynapansinka bang
pagbabagorito?
2. Pag-usapanangmga sagot ng bata.3. Iugnay
sa aralingtatalakayin.B.Paglinang:
1. Ipabasa ang kuwento,“AngAkingKomunidad
Noonat Ngayon”na nasa modyul.2.Ipangkat
ang klase saapat. Ipasagotang mga tanong
pagkataposbasahinangkuwento.3.Ipaulatang
ginawang bawatpangkat.4. Talakayinatpag-
usapanang ulat at nilalamanngkuwento.5.Sa
GawainA, ipasulatsapapel angNoono Ngayon
ayonsa sinasabi ngbawatkalagayang
nagaganapsa isang komunidad.6.SaGawain B,
ipaliwanagangpanutosamga bata. Gabayan
silasa pagsagotsa gawaingito.7. Sa GawainC,
maghandang mga magasinna may mga
larawanng iba-ibanguri ngsasakyangpanlupa.
Gabayan ang klase namakahanapng mga
sasakyangkailangansagawain.Kungwalang
katuladna larawanng sasakyangginamitsa
kanilangkomunidad,ipaguhititosapapel bago
ipadikitsatimeline.8.SaGawainD, magpasulat
sa metastripsng 2-3 pangungusaptungkol sa
ginawangtsartsa gawainD.(Tandaan: Isang
pangungusapbawatmetastrip).Ipadikitang
metastripsa tsart ngGawain C. 9. Ipapaskil ang
lahatng ginawang mga bata. Pag-usapanat
pahalagahanang kanilangmgaoutput.10.
Bigyangdiinangmga kaisipangnakatalasa
Tandaan Mo. IV.Pagtataya:Pasagutanang
NatutuhanMo.
V. TakdangGawain:Magpakalap ng mga
larawanng mga bagay na nananatili odi
nagbabagosa kinabibilangangkomunidadng
mga bata
ARALIN PANLIPUNAN
Date : Okt 11, 2016 Day : Tuesday
Time : Gr/Sec : II-Kalabaw