Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
week 9.docx
1. Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan: Antas: 8
Guro: Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)
Petsa: Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng
Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri an gang mga sinaunang kabihasnan
sa daigdig batay sa politika, ekonomiya, kultura,
relihiyon, paniniwala, at lipunan AP8HSK-Ii-8
Nasusuri an gang mga sinaunang kabihasnan
sa daigdig batay sa politika, ekonomiya, kultura,
relihiyon, paniniwala, at lipunan AP8HSK-Ii-8
Napapahalagahan ang mga kontribusyon ng
mga sinaunang kabihasnan sa daigdig AP8HSK- Ij-
10
II. NILALAMAN Pagbuo ng mga Kaharian at Imperyo Mga Pamana ng Sinaunang Kabihasnan
(500BCE-500CE) sa Daigdig
Thank You Letter
KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector, tulong Biswal Mapa ng mundo, projector, tulong-biswal
A. SANGGUNIAN
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
Ph. 76-94 Ph. 104-108 Ph. 110-115
c. Mga Pahina sa Teksbuk Ph. 76-94 Ph. 104-108 Ph. 110-115
2. d. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Chalk, blackboard Chalk, blackboard Chalk, blackboard
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal
at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ano ang mga sariwang balita sa loob at labas
ng bansa?
Ano ang mga sariwang balita sa loob at labas
ng bansa?
Ano ang mga sariwang balita sa loob at labas ng
bansa?
a. Balik Aral Ano ang mga naging salik sa pag-usbong ng
mga sinaunang kabihasnan sa daigdig?
Sa pamamagitan ng semantic web, ilarawan
ang mga sinsunang kabihasnan sa daigdig
Ano-ano ang mga kabihasnan at imperyo na
umusbon noong sinaunang panahon?
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Dahil sa pag-usbong ng mga kabihasnan
nagsimulang itatag ang mga imperyo.
Magpapakita ng mga larawan ng sumusunod
Clock chopstick abacus
Calendar pamaypay payong
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
Ang isang pamayanan habang lumalawak ang
nasasakupan ay lumalawak din ang
kapangyarihan
Ano ang kahalagahan ng mga kagamitang
ipinakita sa larawan?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto GAWAIN 7: EMPIRE DIAGRAM ph. 80 GAWAIN 14: K-A-K ORGANIZER ph. 109 GAWAIN 15: THANK YOU LETTER ph. 110
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong
karanasan
GAWAIN 8: MARAMIHANG PAGPILI SA CHART
ph. 85
GAWAIN 15: THANK YOU LETTER ph. 110
f. Paglinang sa kabihasaan (Formative
Assessmeent)
Sa pamamagitan ng triple venn diagram
ilarawan ang pagkakaiba at pagkakatulad ng
Imperyong Maurya, Mogul at Gupta
Magbigay ng isang ambag ng sinaunang
kabihasnan sa daigdig na para sa iyo ay
napakahalaga sa panahong kasalukuyan?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Bilang isang mag-aaral, paano mo
pinahahalagahan ang mga bagay na ginawa ng
bawat imperyo para marating nila ang bawat
pag-usbong?
Bilang isang mag-aaral, paano mo
pinahahalagahan ang mga ambag na ito?
h. Paglalahat ng aralin Ang bawat kabihasnan ay umusbong at
dumaan sa mga pagsubok na naging dahilan ng
kanilang pagbagsak.
Ang mga pamanang naiwan ng sinaunang
kabihasnan ay nararapat lamang na
pangalagaan.
i. Pagtataya ng aralin Magbigay ng mga ambag ng bawat imperyo at
ipaliawanag ang kahalagahan ng mga ito sa
panahong kasalukuyan.
Magbigay ng mga ambag ng bawat
kabihasnan at ipaliawanag ang kahalagahan ng
mga ito sa panahong kasalukuyan.
3. j. Takdang aralin Pag-aralan ang susunod na topiko
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro?