1. Department of Education
Region VI – Western Visayas
Division of Iloilo City
MANDURRIAO NATIONAL HIGH SCHOOL
Araling Panlipunan 9
(EKONOMIKS)
BANGHAY ARALIN
Banghay –Aralin
Araling Panlipunan 9
Paaralan: Mandurriao National High School Baitang: 9
Guro: Gng. Divine Grace M. Lumagbas Asignatura: Ekonomiks
Petsa: Enero 14-15,2020 Markahan: Ikatatlong Markahan
Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag - aaral ay may pag - unawa:
Sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad
na pang-araw-araw na pamumuhay
Pamantayang
Pagganap
Ang mga mag - aaral ay:
Naisasabuhay ang pag unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang
batayan ng matalino at maunlad na pang araw-araw na pamumuhay
Pamantayan sa
Pagkatuto
Naipapahayag ang kaugnayan ng kita sa pagkonsumo at pag-iimpok
AP9MAKIIIc-6
Layunin:
COGNITIVE Nakapagtatalang tumpak ng mga kasanayan ang mga mag-aaral sa pamamagitan
ikatlong markahang pagsusulit
AFFECTIVE
PSYCHOMOTOR Nasasagutan ng mga mag-aaral ng mahusay ang bawat tanong sa ikatlong markahang
pagsusulit
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo Test Paper
Paksa Konsepto ng ugnayan ng kita sa pagkonsumo at pag-iimpok . implasyon, paikot na
daloy ng ekonomiya, Patakarang piskal at pananalapi
Sanggunian Modyul ng Mag-aaral sa Araling Panlipunan 9
Pokus ng Pagpapahalaga
III. Pamamaraan
A.Balik-aral/
Motibasyon o Pagsisimula ng
Bagong Aralin
B.Paghahabi sa mga Layunin
ng Aralin
C.Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong Aralin
D.Pagtatalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1
E.Pagtatalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
2. Department of Education
Region VI – Western Visayas
Division of Iloilo City
MANDURRIAO NATIONAL HIGH SCHOOL
Araling Panlipunan 9
(EKONOMIKS)
BANGHAY ARALIN
F. Pagwawasto at Pagsusuri ng
mga sagot/output
G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng mga Aralin
I.Pagtataya ng Aralin
J.Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at
Remediation
IV.Mga Tala
V.Pagnilay
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-
aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
Remediation
C. Ang ginawang
remedial ba ay
epektibo? Bilang mag-
aaral na nakakuhang
leksyon
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
at bibigyan ng
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
Collaborative Learning
4 A’s
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punong-guro
at superbisor?
G. Anong
inobasyon/pamamaraan
g ginamit/ nadiskubre
na ninanais kong
ibahagi sa ibang guro?
HOTS(Art of Questioning), Contextualization
A. INSTRUCTIONAL
3. Department of Education
Region VI – Western Visayas
Division of Iloilo City
MANDURRIAO NATIONAL HIGH SCHOOL
Araling Panlipunan 9
(EKONOMIKS)
BANGHAY ARALIN
Inihanda ni
GNG. DIVINE GRACE M. LUMAGBAS
Teacher 1
DECISION
G 9-
RUBY
G 9-
TORQUOISE
Ipagpapatuloy ang Aralin (Continue the lesson)
Presentasyon ng Bagong Aralin ( Proceed to new lesson)
Muling ituro ang Aralin ( Reteach the lesson )
Baguhin ang Estratihiya ng Pagtututro ng Aralin (Revise
the lesson)
A. REFLECTION
PAGNINILAY NG
GURO