1. GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan : Antas: 9
Guro : Asignatura:EKONOMIKS
Petsa/Oras: Markahan: IKATLO
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba
pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga
mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran
B. Pamantayang Pagganap
Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa
pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran
C. Kasanayan sa Pagkatuto Write
the LC code for each.
Naipapahayag ang kaugnayan ng kita sa pagkonsumo at pag-
iimpok AP9MAK-IIIc-6
Nasusuri ang katuturan ng consumption at savings sa pag-iimpok AP9MAK-IIIc-7
II. NILALAMAN
ARALIN 3: Ugnayan ng Pangkalahatang Kita, Pag-iimpok at
Pagkonsumo
ARALIN 3: Ugnayan ng Pangkalahatang Kita, Pag-iimpok at Pagkonsumo
Kagamitang Panturo Laptop, Chalk, Black board Laptop, Chalk, Black board Laptop, Chalk, Black board
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ekonomiks: Teacher's Guide pp. 178-188 Ekonomiks: Teacher's Guide pp. 178-188 Ekonomiks: Teacher's Guide pp. 178-188
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral LM page 259-271 LM page 259-271 LM page 259-271
3. Mga Pahina sa Teksbuk
2. 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN PAUNLARIN PAUNLARIN PAUNLARIN
a. Mainit na Balitaan
b. Balik Aral Ano-ano ang mga pamamaraan para masukat ang GNI?
c. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
d. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong
Aralin
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong
karanasan # 1
3. f. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong
karanasan #2
g. Paglinang sa kabihasaan (Formative
Assessment)
h. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
Gawain : Tanong ko! Sagot mo!
Papaano nagkakaugnayan ang kita, pag-impok at
pagkonsumo?
4. i. Paglalahat ng aralin
j. Pagtataya ng aralin
k. Karagdagang Gawain at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
5. d. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro?