1. Arawang Talaan ng Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8
Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Paaralan Sta. Maria National High School Baitang/Antas 8
Guro ELENA M. DEL ROSARIO Asignatura EsP
Unang Araw Ikalawang Araw
Oras Araw Seksyon Oras Araw Seksyon
Markahan: 1
Sept.12-16, 2022
1:05-2:05 Huwebes PINO 12:05-1:05 Biyernes PINO
I. Layunin
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pamilya bilang natural na institusyon ng lipunan.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Napatutunayan kung bakit ang pamilya ay natural na institusyon ng pagmamahalan at pagtutulungan na nakatutulong sa pagpapaunlad ng
sarili tungo sa makabuluhang pakikipagkapwa.
B. Pamantayan sa Pagganap Napatutunayan kung bakit ang pamilya ay natural na institusyon ng pagmamahalan at pagtutulungan na nakatutulong sa pagpapaunlad ng
sarili tungo sa makabuluhang pakikipagkapuwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
(EsP8PB-Ib-1.3) (EsP8PB-Ib-1.3)
II. Nilalaman
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
Pahina 5-8 Pahina 5-8
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 5-8 Pahina 5-8
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang Panturo Batayang aklat, manila paper, larawan Batayang aklat, manila paper, larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
Ano-ano ang mga bagay na ipinakita sa pag-iral ng pagtutulungan at
pananampalataya sa pamilya?
Ano ang Pakikipagkapwa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Paano mo ipapakita ang pagmamahal sa kapwa?
Bilang isang mag-aaral paano mo ipinakita ang magakaroon ng
makabuluhang ugnayan sa kapwa?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
Pagsusuri sa larawan Pgabibigay ng mga halimbawa ng pakikipagkapwa
2. D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan. #1
Natural na Institusyon ng Pagmamahalan at Pagtutulungan Natural na Institusyon ng Pagmamahalan at Pagtutulungan
E. . Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan. #2
Malayang talakayan: Suriin Pagsagot sa Isaisip
F. Paglinang sa kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Pagsagot sa pagyamanin: Tala Patunay Oral Recitation
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Bilang isang mag-aaral paano mo maipapakita ang makabuluhang
pakikipagkapwa?
Bilang mag-aaral, paano mo ipapakita na nahubog ka sa
pagmamahal at nagkaroon ng positibong impluwensya sa pakikipag
ugnayan sa kapwa.
H. Paglalapat ng Aralin
kung nahubog nang ganap ng isang pamilya ang
pagmamahalan at pagtutulungan sa pagkatao ng bawat kasapi,
magiging susi at sandata niya ito upang maipakita at maipadama ang
makabuluhang pakikipagkapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Tayahin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation.
Takdang aralin : Isaisip pahina 12 Takdang Aralin: Paggawa ng isang tula (2 saknong) tungkol sa
pakikipagkapwa
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng ia pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mga mag-aaral
nanakasama sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan sa tulong ng
aking punong guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
nais kong ibahagi sa aking kapwa
guro?
Inihanda ni: Tinunghayan ni:
Elena M. Del Rosario April Ross M. De Torres
Guro sa EsP Koordineytor ng ESP