1. GRADE 7 to 10
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Talang Pagtuturo)
Paaralan OLONGAPO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas Baitang 8
Guro RUTH U. RADA Asignatura EDUKASYON SA
PAGPAPAKATAO 8
Petsa/Oras Sept. 5–9,2022 Markahan Unang Markahan
UNANG SESYON IKALAWANG SESYON
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
1. Naipapamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa pamilya bilang
natural na institusyon ng lipunan.
1. Naipapamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa
pamilya bilang natural na iinstitusyon ng lipunan.
B. Pamantayan sa
Pagganap
1. Naisasaggawa ng mga mag-aaral ang mga angkop na kilos tungo sa
pagpapatatag ng pagmamahalan at pagtutulungan sa sariling pamilya.
1. . Naisasaggawa ng mga mag-aaral ang mga angkop na
kilos tungo sa pagpapatatag ng pagmamahalan at
pagtutulungan sa sariling pamilya
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
EsP81a-1.1 EsP81a-1.2
D. Mga Tiyak na Layunin
- Naiisa-isa ang mga inaasahang kaalamam , kakayahan at pag-unawa
-Napapasagutan ang Gawain sa Pagtuklas ng Dating Kaalaman sa ph . 3.
- Nababasa, nauunawaan at nasasagutan ang mga gabay na tanong.
1. Naibabahagi ang mga positibong katangianng
impluwensya ng pamilya .
2.Nakapagbibigay ng mga paraan ng kung paano ito
itinuro sa pamilya.
II. NILALAMAN
ANG PAMILYA BILANG HULWARAN NG PAGKATAO AT PAKIKIPAGKAPWA
III. KAGAMITANG PANTURO Ito ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang
interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro Pahina 5-9 Pahina 5-9
2. 2. Mga Pahina sa
Kagamitang pang mag-
aaral
Pahina 2-3 Pahina 4-5
3. Mga pahina mula sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang kagamitang
panturo
Chalk/marker
Kwaderno sa EsP
PAGPAPAKATAO:Batayang Aklat sa Edukasyon sa Pagpapakatao
Manila paper
marker
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang
mga mag-aaral gamitan ng mga istratehiyang formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong
kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula sa
bagong aralin
Ilanghenerasyon na ang nagisnan mo sa iyong Pamilya?Nandyan pa
din ba ang iyong lolo at lola? Kumusta ang iyong mga magulang at
mga kapatid?May napansin ka bang pagkakapereho at pagkakaiba
ng mga katangian nila?
Batay sa Gawain kahapon, ipagpapatuloy natin at
magbahaginan tayo ng mga karanasan natin
kaugnay sa sarili nating pamilya.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
- Sumangguni sa mga Tiyak na Layunin
Sumamgguni sa mga tiyak na layunin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay sa bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Individwal na Gawain- Pagsusuri ng Sarili
Mga Pagpapahalagang natutunan sa Pamilya
a. Kanino natutunan?
b. Anong aral o halimbawa ang ipinakita sa iyo?
c. Paano pinakita ang mga iyon?
E. Pagtalakay sa bagong
konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Pangkatang Gawain
Mga positibong katangian at paraan ng pagtuturo o
impluwensya ng pamilya ng pagmamahalan at
Pagtutulungan.
Sumangguni sa pahina 4 para sa mga tanong.
3. F. Paglilinang sa Kabihasaan
(tungo sa Formative Test)
G. Paglalahat ng Aralin Natututunan sa mga magulang at mga nakatatanda ang mga
pagpapahalaga sa pamamagitan ng kanilang mga ehemplosa kilos
at pananalita.
Karaniwang nataututuhan sa pamilya ang
pagmamahalan , pagtutulungan at pagpapahalaga.at
H. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang Aralin at
Remediation
Magdala ng mga sumusunod;
1. Manila Paper
2. Black marker
3.
1..Basahin ang bahagi ng Pagpapayaman sa Pag-unawa pahina
6-13.
a. Kahulugan ng Pamilya.
b.Mga pananaw bakit nasabi na ang pamilya ay natural na
institusyon.
c. Impluwensya ng pamilya sa pagkatao.
V. MGA TALA Isinagawa ang election of officers at pagpapangkat-pangkat sa ibang klase na nakaschedule ng Lumes at Martes.
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo naisakatuparan? Ano pang
tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong ulong guro sa anumang tulong na maari
nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang na mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
4. E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan
sa tulong ng aking ulong
guro at superbisor?
G. Anong kagamitan panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni: Sinuri ni:
RUTH U. RADA
SST-I
MARY GRACE O. MONTEJO
SSHT-VI, Values Education Dept.