SlideShare a Scribd company logo
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
YUNIT IV:
ARALIN 5 : IMPORMAL NA SEKTOR
Raymund S. Semana
Lagro High School
Oktubre 27, 2017
ARALING PANLIPUNAN 9
Ikaapat na Markahan
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
This presentation is for educational purposes only Contents, videos, and images are owned by the respective authors or owners.
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay may pang-unawa
sa mga sektor ng ekonomiya at mga
patakarang pang-ekonomiya nito sa
harap ng mga hamon at pwersa tungo
sa pambansang pagsulong at pag-
unlad.
I. LAYUNIN
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
B.Pamantayan sa Pagganap
LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikibahagi sa
maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng mga
sektor ng ekonomiya at mga patakarang pang-
ekonomiya nito tungo sa pambansang pagsulong
at pag-unlad
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
C. Pamantayan sa Pagkatuto
LAYUNIN
LAYUNIN
1. Natutukoy ang iskema o dali ng mag-aaral tungkol sa
impormal na sector sa pamamagitan ng gawaing Picture’s
Text Puzzle at Tri-Linear Model.
2. Nakapagbibigay ng sariling kahulugan ng impormal na
sektor ukol sa mga naibigay na halimbawa nito.
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
Balitaan
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
II.NILALAMAN
Paksang-Aralin:
Alamin
Aralin 5 : Impormal na
Sektor
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian B. Iba pang Kagamitang Panturo
A. Mga Pahina sa Gabay ng Guro: PoCurriculum Guide, power
point , projector ,video clips
resentation
B. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral:
C. Mga Pahina sa Teksbuk:
D. Karagdagang Kagamitan Mula
sa Portal ng Learning Resource
p. 430-432
p. 183-187
wala
50-60
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong
konsepto at kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
A.Balik-aral sa Nakaraang Aralin
Sektor ng Paglilingkod
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
Watch
This!
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin
Gawain 1:
Picture’s Text
Puzzle
Gawan 2: Tri-
Linear Model
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin
Magpapakita ng mga larawan ng mga tindero o tindera
na nakikita sa labas ng paaralan. At tanungin ang
mga bagay bagay sa kanilang buhay.
Si Alvin?
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
Gawain 1: Picture’s Text Puzzle
EARLANBDA
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
Gawain 1: Picture’s Text Puzzle
ABCEPID
REVIDR
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
Gawain 1: Picture’s Text Puzzle
ABULT
EODRNV
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
Gawain 1: Picture’s Text Puzzle
KLWAIDES
NVORDE
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
Gawain 1: Picture’s Text Puzzle
ATHO
EVNDOR
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
PAMPROSESONG TANONG:
PATUNGKOL
SAAN ANG
MGA
LARAWAN?
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
PAMPROSESONG TANONG:
ANO ANG
PAGKAKATULAD
NG NG MGA NABUO
MONG URI NG
HANAPBUHAY?
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
PAMPROSESONG TANONG:
SAANG LUGAR
MO MADALAS
MAKIKITA ANG
MGA
GANITONG
SITWASYON?
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
PAMPROSESONG TANONG:
SA IYONG PALAGAY
MAITUTURING BA
SILANG BAHAGI NG
EKONOMIYA NG
BANSA? BAKIT?
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
 D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Kasanayan #1
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na buhay
Bilang mag-aaral, malaki ang katipiran kung kakain sa
mga ‘street foods’ o mga nagtitinda sa paligid ng
paaralan tulad na lamang sa mga fish ball vendor, ice
cream vendor, taho vendor at iba pa. Nakakatulong ka
pa sa kanilang kabuhayan na para sa kanila ay
napupunta ang kanilang kita sa kanilang pamilya.
Maaari din namang panganib sa iyong kalusugan na
dahil di natin nakikita ang kanilang paghahanda
maaaring di malinis ang kanilang ginagamit
makakakuha ka ng sakit na kung tawagin ay hepatitis.
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
H. Paglalahat ng Aralin
Ang impormal na sektor ng ekonomiya ay
ekonomiyang nasa labas ng pormal na
ekonomiya na kinakatawan ng legal at
pang-ekonomiyang institusyon
Tinatawag ring UNDERGROUND
ECONOMY
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
J.Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation
TAKDANG ARALIN:
1.Maglista ng limang halimbawa ng
impormal na sector sa inyong
komunidad.
2. Gumawa ng tsart at itala ang dahilan
at epekto ng impormal na sector.
Modyul ph: 432-444 Worktext ph. 185
Schools Division Office-Quezon City LRMDS
Department of Education
Schools Division Office-Quezon City
Nueva Ecija Street, Bago Bantay
Quezon City
ELIZABETH E. QUESADA, CESO V
Schools Division Superintendent
DR. BETTY C. CAVO
Assistant Schools Division Superintendent
DR. CECILLE G. CARANDANG
Assistant Schools Division Superintendent
ELIZABETH V. MENESES
Chief, Curriculum Implementation Division
DR. HEIDEE F. FERRER
Education Program Supervisor LRMDS
EDWARD B. EDOSMA
Education Program Specialist II
DALE A. LATAWAN
Project Development Officer II
LIZA N. JAVIER
SDO Librarian II
Learning Resource Management Section

More Related Content

What's hot

Aralin 1 Konsepto at Palatandaan ng Pambansang Kaunlaran
Aralin 1 Konsepto at Palatandaan ng Pambansang KaunlaranAralin 1 Konsepto at Palatandaan ng Pambansang Kaunlaran
Aralin 1 Konsepto at Palatandaan ng Pambansang Kaunlaran
edmond84
 
MELC_Aralin 10-Istruktura ng Pamilihan
MELC_Aralin 10-Istruktura ng PamilihanMELC_Aralin 10-Istruktura ng Pamilihan
MELC_Aralin 10-Istruktura ng Pamilihan
Rivera Arnel
 
Ap9 q3 mod2_pamamaraanatkahaghanngpagsukatngpambansangkita
Ap9 q3 mod2_pamamaraanatkahaghanngpagsukatngpambansangkitaAp9 q3 mod2_pamamaraanatkahaghanngpagsukatngpambansangkita
Ap9 q3 mod2_pamamaraanatkahaghanngpagsukatngpambansangkita
MarianneHingpes
 
Aralin 15 produksiyon at kita ng pambansang ekonomiya
Aralin 15 produksiyon at kita ng pambansang ekonomiyaAralin 15 produksiyon at kita ng pambansang ekonomiya
Aralin 15 produksiyon at kita ng pambansang ekonomiya
Rivera Arnel
 

What's hot (20)

Aralin 6 Pamilihan at Pamahalaan
Aralin 6  Pamilihan at PamahalaanAralin 6  Pamilihan at Pamahalaan
Aralin 6 Pamilihan at Pamahalaan
 
PAIKOT NA DALOY
PAIKOT NA DALOYPAIKOT NA DALOY
PAIKOT NA DALOY
 
Aralin 1 Konsepto at Palatandaan ng Pambansang Kaunlaran
Aralin 1 Konsepto at Palatandaan ng Pambansang KaunlaranAralin 1 Konsepto at Palatandaan ng Pambansang Kaunlaran
Aralin 1 Konsepto at Palatandaan ng Pambansang Kaunlaran
 
Ap9 msp i-ve-9. Sektor ng Industriya
Ap9 msp i-ve-9. Sektor ng IndustriyaAp9 msp i-ve-9. Sektor ng Industriya
Ap9 msp i-ve-9. Sektor ng Industriya
 
Araling Panlipunan 9 - MELC Updated
Araling Panlipunan 9 - MELC UpdatedAraling Panlipunan 9 - MELC Updated
Araling Panlipunan 9 - MELC Updated
 
MELC_Aralin 10-Istruktura ng Pamilihan
MELC_Aralin 10-Istruktura ng PamilihanMELC_Aralin 10-Istruktura ng Pamilihan
MELC_Aralin 10-Istruktura ng Pamilihan
 
Salik ng suplay
Salik ng suplaySalik ng suplay
Salik ng suplay
 
Aralin 1 Paikot na Daloy ng Ekonomiya
Aralin 1 Paikot na Daloy ng EkonomiyaAralin 1 Paikot na Daloy ng Ekonomiya
Aralin 1 Paikot na Daloy ng Ekonomiya
 
Aralin 4 Sektor ng Paglilingkod
Aralin 4 Sektor ng PaglilingkodAralin 4 Sektor ng Paglilingkod
Aralin 4 Sektor ng Paglilingkod
 
Ap9 q3 mod2_pamamaraanatkahaghanngpagsukatngpambansangkita
Ap9 q3 mod2_pamamaraanatkahaghanngpagsukatngpambansangkitaAp9 q3 mod2_pamamaraanatkahaghanngpagsukatngpambansangkita
Ap9 q3 mod2_pamamaraanatkahaghanngpagsukatngpambansangkita
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 9 (venn diagram)
Banghay aralin sa araling panlipunan 9 (venn diagram)Banghay aralin sa araling panlipunan 9 (venn diagram)
Banghay aralin sa araling panlipunan 9 (venn diagram)
 
DLL in Araling Panlipunan 9-Ekonomiks(Ikalawang Markahan)
DLL in Araling Panlipunan 9-Ekonomiks(Ikalawang Markahan)DLL in Araling Panlipunan 9-Ekonomiks(Ikalawang Markahan)
DLL in Araling Panlipunan 9-Ekonomiks(Ikalawang Markahan)
 
Ppt konsepto ng demand
Ppt konsepto ng demandPpt konsepto ng demand
Ppt konsepto ng demand
 
Aralin 15 produksiyon at kita ng pambansang ekonomiya
Aralin 15 produksiyon at kita ng pambansang ekonomiyaAralin 15 produksiyon at kita ng pambansang ekonomiya
Aralin 15 produksiyon at kita ng pambansang ekonomiya
 
Ekonomiks DLL quarter 1 week 1 sy 18 19
Ekonomiks DLL quarter 1 week 1 sy 18 19Ekonomiks DLL quarter 1 week 1 sy 18 19
Ekonomiks DLL quarter 1 week 1 sy 18 19
 
MELC_Aralin 20-Sektor ng Industriya
MELC_Aralin 20-Sektor ng IndustriyaMELC_Aralin 20-Sektor ng Industriya
MELC_Aralin 20-Sektor ng Industriya
 
ESTRUKTURA NG PAMILIHAN.pptx
ESTRUKTURA NG PAMILIHAN.pptxESTRUKTURA NG PAMILIHAN.pptx
ESTRUKTURA NG PAMILIHAN.pptx
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Banghay aralin sa araling panlipunan 9 Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
 
EKONOMIKS 9 QUARTER 4 WEEK 2: GAMPANIN NG MAMAMAYAN TUNGO SA PAMBANSANG KAUNL...
EKONOMIKS 9 QUARTER 4 WEEK 2: GAMPANIN NG MAMAMAYAN TUNGO SA PAMBANSANG KAUNL...EKONOMIKS 9 QUARTER 4 WEEK 2: GAMPANIN NG MAMAMAYAN TUNGO SA PAMBANSANG KAUNL...
EKONOMIKS 9 QUARTER 4 WEEK 2: GAMPANIN NG MAMAMAYAN TUNGO SA PAMBANSANG KAUNL...
 
Pambansang Kita: GDP at GNP
Pambansang Kita: GDP at GNPPambansang Kita: GDP at GNP
Pambansang Kita: GDP at GNP
 

Similar to impormal na sektor (20)

impormal na sector lesson plan detaileed.docx
impormal na sector lesson plan detaileed.docximpormal na sector lesson plan detaileed.docx
impormal na sector lesson plan detaileed.docx
 
Module 3 session 3
Module 3 session 3Module 3 session 3
Module 3 session 3
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3 ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
 
DLL Aug 29-31.doc
DLL Aug 29-31.docDLL Aug 29-31.doc
DLL Aug 29-31.doc
 
dlll.docx
dlll.docxdlll.docx
dlll.docx
 
January 14-15,2020 3rd exam.docx
January 14-15,2020 3rd exam.docxJanuary 14-15,2020 3rd exam.docx
January 14-15,2020 3rd exam.docx
 
Module 3 session 1
Module 3 session 1Module 3 session 1
Module 3 session 1
 
DLL-2022-2023.docx
DLL-2022-2023.docxDLL-2022-2023.docx
DLL-2022-2023.docx
 
lesson-plan-Grade-9-2.pdf
lesson-plan-Grade-9-2.pdflesson-plan-Grade-9-2.pdf
lesson-plan-Grade-9-2.pdf
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
 
OCT. 10-14, 2022.docx
OCT. 10-14, 2022.docxOCT. 10-14, 2022.docx
OCT. 10-14, 2022.docx
 
DLL AP10 Aug 22-24.doc
DLL AP10 Aug 22-24.docDLL AP10 Aug 22-24.doc
DLL AP10 Aug 22-24.doc
 
Module 3 session 2
Module 3 session 2Module 3 session 2
Module 3 session 2
 
ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3 ESP 9 MODYUL 3
ESP 9 MODYUL 3
 
DLL in ESP Grade 9
DLL in ESP Grade 9DLL in ESP Grade 9
DLL in ESP Grade 9
 
DLP Q1- Suliraning Pangkapaligiran 2.docx
DLP Q1- Suliraning Pangkapaligiran 2.docxDLP Q1- Suliraning Pangkapaligiran 2.docx
DLP Q1- Suliraning Pangkapaligiran 2.docx
 
Dll in esp and ap yunit ii week 3.
Dll in esp and ap  yunit ii week 3.Dll in esp and ap  yunit ii week 3.
Dll in esp and ap yunit ii week 3.
 
Q3-DLL-AP9-WEEK3.docx
Q3-DLL-AP9-WEEK3.docxQ3-DLL-AP9-WEEK3.docx
Q3-DLL-AP9-WEEK3.docx
 
cot.docx
cot.docxcot.docx
cot.docx
 
DLL_03.pdf
DLL_03.pdfDLL_03.pdf
DLL_03.pdf
 

More from LGH Marathon (9)

cold war
cold warcold war
cold war
 
World war 2
World war 2World war 2
World war 2
 
Paglakas ng europe:merkantilismo
Paglakas ng europe:merkantilismoPaglakas ng europe:merkantilismo
Paglakas ng europe:merkantilismo
 
Roma
RomaRoma
Roma
 
MAHAHALAGANG KONSEPTO (M3A1)
MAHAHALAGANG KONSEPTO (M3A1)MAHAHALAGANG KONSEPTO (M3A1)
MAHAHALAGANG KONSEPTO (M3A1)
 
GEOpardy game
GEOpardy gameGEOpardy game
GEOpardy game
 
Continent Game
Continent GameContinent Game
Continent Game
 
Asya at ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig
Asya at ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig Asya at ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig
Asya at ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig
 
AP8 Bansang Asyano na Hindi Nasakop ng Kanluranin
AP8 Bansang Asyano na Hindi Nasakop ng KanluraninAP8 Bansang Asyano na Hindi Nasakop ng Kanluranin
AP8 Bansang Asyano na Hindi Nasakop ng Kanluranin
 

impormal na sektor

  • 1. Schools Division Office-Quezon City LRMDS YUNIT IV: ARALIN 5 : IMPORMAL NA SEKTOR Raymund S. Semana Lagro High School Oktubre 27, 2017 ARALING PANLIPUNAN 9 Ikaapat na Markahan
  • 2. Schools Division Office-Quezon City LRMDS This presentation is for educational purposes only Contents, videos, and images are owned by the respective authors or owners.
  • 3. Schools Division Office-Quezon City LRMDS A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pang-unawa sa mga sektor ng ekonomiya at mga patakarang pang-ekonomiya nito sa harap ng mga hamon at pwersa tungo sa pambansang pagsulong at pag- unlad. I. LAYUNIN
  • 4. Schools Division Office-Quezon City LRMDS B.Pamantayan sa Pagganap LAYUNIN Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikibahagi sa maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng mga sektor ng ekonomiya at mga patakarang pang- ekonomiya nito tungo sa pambansang pagsulong at pag-unlad
  • 5. Schools Division Office-Quezon City LRMDS C. Pamantayan sa Pagkatuto LAYUNIN LAYUNIN 1. Natutukoy ang iskema o dali ng mag-aaral tungkol sa impormal na sector sa pamamagitan ng gawaing Picture’s Text Puzzle at Tri-Linear Model. 2. Nakapagbibigay ng sariling kahulugan ng impormal na sektor ukol sa mga naibigay na halimbawa nito.
  • 6. Schools Division Office-Quezon City LRMDS Balitaan
  • 7. Schools Division Office-Quezon City LRMDS II.NILALAMAN Paksang-Aralin: Alamin Aralin 5 : Impormal na Sektor
  • 8. Schools Division Office-Quezon City LRMDS III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian B. Iba pang Kagamitang Panturo A. Mga Pahina sa Gabay ng Guro: PoCurriculum Guide, power point , projector ,video clips resentation B. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: C. Mga Pahina sa Teksbuk: D. Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal ng Learning Resource p. 430-432 p. 183-187 wala 50-60
  • 9. Schools Division Office-Quezon City LRMDS III.PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin B. Paghahabi sa layunin ng aralin C. Pag-uugnay ng mga halimbawa D. Pagtalakay ng bagong konsepto at kasanayan #1 E.Pagtalakay ng bagong konsepto at kasanayan #2 F. Paglinang sa Kabihasaan G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw-araw na buhay H. Paglalahat ng aralin I. Pagtataya ng Aralin J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation
  • 10. Schools Division Office-Quezon City LRMDS A.Balik-aral sa Nakaraang Aralin Sektor ng Paglilingkod
  • 11. Schools Division Office-Quezon City LRMDS Watch This!
  • 12. Schools Division Office-Quezon City LRMDS B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1: Picture’s Text Puzzle Gawan 2: Tri- Linear Model
  • 13. Schools Division Office-Quezon City LRMDS C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin Magpapakita ng mga larawan ng mga tindero o tindera na nakikita sa labas ng paaralan. At tanungin ang mga bagay bagay sa kanilang buhay. Si Alvin?
  • 15. Schools Division Office-Quezon City LRMDS Gawain 1: Picture’s Text Puzzle EARLANBDA
  • 16. Schools Division Office-Quezon City LRMDS Gawain 1: Picture’s Text Puzzle ABCEPID REVIDR
  • 17. Schools Division Office-Quezon City LRMDS Gawain 1: Picture’s Text Puzzle ABULT EODRNV
  • 18. Schools Division Office-Quezon City LRMDS Gawain 1: Picture’s Text Puzzle KLWAIDES NVORDE
  • 19. Schools Division Office-Quezon City LRMDS Gawain 1: Picture’s Text Puzzle ATHO EVNDOR
  • 20. Schools Division Office-Quezon City LRMDS PAMPROSESONG TANONG: PATUNGKOL SAAN ANG MGA LARAWAN?
  • 21. Schools Division Office-Quezon City LRMDS PAMPROSESONG TANONG: ANO ANG PAGKAKATULAD NG NG MGA NABUO MONG URI NG HANAPBUHAY?
  • 22. Schools Division Office-Quezon City LRMDS PAMPROSESONG TANONG: SAANG LUGAR MO MADALAS MAKIKITA ANG MGA GANITONG SITWASYON?
  • 23. Schools Division Office-Quezon City LRMDS PAMPROSESONG TANONG: SA IYONG PALAGAY MAITUTURING BA SILANG BAHAGI NG EKONOMIYA NG BANSA? BAKIT?
  • 24. Schools Division Office-Quezon City LRMDS  D.Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Kasanayan #1
  • 25. Schools Division Office-Quezon City LRMDS G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na buhay Bilang mag-aaral, malaki ang katipiran kung kakain sa mga ‘street foods’ o mga nagtitinda sa paligid ng paaralan tulad na lamang sa mga fish ball vendor, ice cream vendor, taho vendor at iba pa. Nakakatulong ka pa sa kanilang kabuhayan na para sa kanila ay napupunta ang kanilang kita sa kanilang pamilya. Maaari din namang panganib sa iyong kalusugan na dahil di natin nakikita ang kanilang paghahanda maaaring di malinis ang kanilang ginagamit makakakuha ka ng sakit na kung tawagin ay hepatitis.
  • 26. Schools Division Office-Quezon City LRMDS H. Paglalahat ng Aralin Ang impormal na sektor ng ekonomiya ay ekonomiyang nasa labas ng pormal na ekonomiya na kinakatawan ng legal at pang-ekonomiyang institusyon Tinatawag ring UNDERGROUND ECONOMY
  • 27. Schools Division Office-Quezon City LRMDS J.Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation TAKDANG ARALIN: 1.Maglista ng limang halimbawa ng impormal na sector sa inyong komunidad. 2. Gumawa ng tsart at itala ang dahilan at epekto ng impormal na sector. Modyul ph: 432-444 Worktext ph. 185
  • 28. Schools Division Office-Quezon City LRMDS Department of Education Schools Division Office-Quezon City Nueva Ecija Street, Bago Bantay Quezon City ELIZABETH E. QUESADA, CESO V Schools Division Superintendent DR. BETTY C. CAVO Assistant Schools Division Superintendent DR. CECILLE G. CARANDANG Assistant Schools Division Superintendent ELIZABETH V. MENESES Chief, Curriculum Implementation Division DR. HEIDEE F. FERRER Education Program Supervisor LRMDS EDWARD B. EDOSMA Education Program Specialist II DALE A. LATAWAN Project Development Officer II LIZA N. JAVIER SDO Librarian II Learning Resource Management Section