Daily Lesson Log
Paaralan Paaralang Elementarya ng Sumapa Antas Unang Baitang
Guro Carmela May A. Cruz Asignatura AP
Petsa/Oras Hunyo 10-14, 2019 Markahan Unang Markahan
8:50-9:30
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay
naipamamalas ang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkilala sa sarili
bilang Pilipino gamit ang konsepto
ng pagpapatuloy at pagbabago
Ang mga mag-aaral ay
naipamamalas ang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkilala sa sarili
bilang Pilipino gamit ang
konsepto ng pagpapatuloy at
pagbabago
Ang mga mag-aaral ay
naipamamalas ang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkilala sa sarili
bilang Pilipino gamit ang
konsepto ng pagpapatuloy at
pagbabago
Ang mag-aaral ay
naipamamalas ang pag-
unawa sa kahalagahan ng
pagkilala sa sarili bilang
Pilipino gamit ang konsepto
ng pagpapatuloy at
pagbabago.
B. Pamantayn sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay buong
pagmamalaking nakapagsasalaysay
ng kwento tungkol sa sariling
katangian at pagkakakilanlan bilang
Pilipino sa malikhaing pamamaraa
Ang mga mag-aaral ay buong
pagmamalaking
nakapagsasalaysay ng kwento
tungkol sa sariling katangian at
pagkakakilanlan bilang Pilipino sa
malikhaing pamamaraa
Ang mga mag-aaral ay buong
pagmamalaking
nakapagsasalaysay ng kwento
tungkol sa sariling katangian at
pagkakakilanlan bilang Pilipino sa
malikhaing pamamaraa
Ang mag-aaral ay buong
pagmamalaking
nakapagsasalaysay ng kwento
tungkol sa sariling katangian
at pagkakakilanlan bilang
Pilipino sa malikhaing
pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP1NAT-Ib-3
Nasasabi ang sariling
pagkakakilanlan sa iba’t-ibang
pamamaraan
(thumb print)
AP1NAT-Ib-3
Nasasabi ang sariling
pagkakakilanlan sa iba-ibang
pamamaraan
(iba-ibang damdamin)
AP1NAT-Ib-4
Nasasabi ang pansariling
pangangailangan:pagkain
kasuotan at iba pang mithiin para
sa Pilipinas
(mga gawain sa bawat araw)
AP1NAT-Ia-1
Nasasabi ang batayang
impormasyon tungkol sa
sarili: pangalan, magulang,
kaarawan, edad, tirahan,
paaralan, iba pang
pagkakakilanlan at mga
katangian bilang Pilipino.
II. NILALAMAN Ako ay Katangi-tangi Ako ay Katangi-tangi Ang aking Pangangailangan Aralin 1: Pagkilala sa Sarili
Aralin 1.1: Ang Aking Sarili
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
T.G pah 13-16
C.G pah 13
Pah 6-7
T.G pah 17-20
C.G pah 13
Pah 6-7
T.G pah 22-23
C.G pah 13
Pah 8-9
Pahina 12
pahina 2-10
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral
Pah 19-26 Pah 19-26 Pah 27-37
Pahina 9
pahina 2-10i
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Larawan ng isang detective
Mga larawan para sa paghahawan
ng balakid
Larawan ng batang nakangiti
Larawan ng iba’t ibang
damdamin
Larawan ng mga pangyayari at
gawain sa araw-araw
Malinis na papel, krayola, pisi
o tali
III. PAMAMARAAN
A. Balik aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Paano nagkakaiba-iba ang bawat
bata?
Ano-ano ang pisikal na aspeto
ang naiiba sayo sa iyong kamag-
aral?
Ano-ano ang iba-ibang
damdamin ng isang tao?
Balik aralan ang tamang
pagpapakilala ng sarili.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Pagmasdan ang inyong mga daliri.
Ano ang mapapansin mo sa iyong
daliri?
Pagmasdan ang mga larawan ng
TG. Ipasuri ang nasa larawan.
Magpakita ng larawang batang
nakangiti.
Itanong: Ano kaya ang
nararamdaman ng batang ito?
Bakit mo nasabi na siya ay
masaya?
Magpakita ng mga larawan na
nangyayari sa araw-araw. Atasan
silang pagsunod-sunurin ang mga
larawan ayon sa pangyayari.
Itanong sa kanila kung alin ang
unang naganap at sumunod na
pangyayari dito.
Magkaroon ng maikling
kwentuhan tungkol sa
pinagmulan ng kanilang
pangalan.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Ipakita ang larawan ng isang
detective na may dalang magnifying
glass na tinitingnan ang isang”
totoong thumb mark ng hintataki.”
Ano-anong damdamin ang
nakikita sa larawan?
Magpakita ng larawan na
nagpapakita ng iba-ibang gawain.
Sabihin kung alin sa mga ito ang
dapat na mauna.
Magpakita ng halimbawa ng
name tag. Ipabasa ang
nakasulat.
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pagtalakay ng Teksto:
 Subukang ikumpara ang iyong
sariling thumbprint sa iyong mga
kamag-aral.
 Bumuo ng isang pangkat na may
limang kasapi. Bigyan ang bawat
grupo ng malinis na papel at
maghanap na maaaring ipakulay sa
kanilang hinlalaki tulad ng stamp
pad o uling.
Pagtalakay ng Teksto:
Ipaliwanag na ang ipinakita sa
larawan ay may iba-ibang gawain
tulad ng Masaya, malungkot,
gulat at galit.
Isa-isahin ang mga gawain sa
araw-araw.
Ano-ano ang mga gawain tuwing
ikaw ay gigising sa umaga?
Ano-ano ang mga gawain tuwing
ikaw ay maliligo at maghahanda
pagpasok sa paaralan?
Ano-ano ang mga gawain bago
at pagkatapos kumain?
Ano-ano ang mga gawain sa
pagpasok sa paaralan?
Ano-ano ang mga gawain
pagkauwi mo mula sa paaralan?
Talakayin ang nilalaman ng
name tag.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Hikayatin ang mga mag-aaral na
siyasating mabuti ang mga guhit
mula sa kanilang hinlalaki.
Ano ang natuklasan mo?
Gawain 3 pah. 17-18 magpakita
sa klase ng iba-ibang sitwasyon
kung kalian nararamdaman ang
nabanggit na damdamin.
(Pangkatang Gawain)
Ipagawa ang Gawain 1
Ipakuha ang kanilang name
tag at ipasuot.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Presentasyon ng awtput Pagpapakita ng pangkatang
gawain
Ipaayos sa mga bata ang mga
gawain ayon sa pagkakasunod-
sunod nito.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Muling pagawain ng sariling thumb
print ang bawat bata nang isahan
lang.
Kailan ka nakararamdam ng
tuwa?lungkot?galit? gulat?
Bakit kailangang matugunan ang
mga pangangailan sa araw-araw?
Ano ang mangyayari kung hindi
natutugunan ang mga
pangangailangang ito?
Ano ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng name tag?
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang diin ang kaisipang nakatala
sa tandaan sa
p ah. 16 ng TG
Ano-ano ang iba-ibang
damdamin? Basahin ang Tandaan
sa TG pah. 21.
Ano-ano ang mga
pangangailangan sa araw-araw?
Ano ang name tag?
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa sa bata ang sariling hand
print
Ipagawa ang gawain 4 sa TG pah.
20-21
Pagsunod-sunurin ang larawan
ayon sa pagkakasunod-sunod
nito. Isulat ang bilang 1-5.
Ipakuha ang kagamitan at
magpagawa ng name tag.
Palagyan ng disenyo.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
Gumupit at magdikit ng isang
larawan ng Pilipino.
Iguhit ang iba’t ibang mukha ng
damdamin.
Gumupit ng isang larawan na
nagpapakita ng iyong gawain
pagkagising sa umaga. Idikit sa
notebook.
IV. Mga Tala Independence Day
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng
80% sa Pagtataya
___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng
80% sa Pagtataya
___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng
80% sa Pagtataya
___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng
80% sa Pagtataya
___ bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ng iba
pang gawain para sa
remediation
___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng gawain para sa remediation
___ bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng gawain para sa
remediation
___ bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng gawain para sa
remediation
___ bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng gawain para sa
remediation
___ bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
___Oo ___Hindi
____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
___Oo ___Hindi
____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
___Oo ___Hindi
____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
___Oo ___Hindi
____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
___Oo ___Hindi
____ bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
___ bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
___ bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang
panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang
panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang
panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang
panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
sa tulong aking punungguro
at supervisor?
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na
sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

AP Q1, W2.docx

  • 1.
    Daily Lesson Log PaaralanPaaralang Elementarya ng Sumapa Antas Unang Baitang Guro Carmela May A. Cruz Asignatura AP Petsa/Oras Hunyo 10-14, 2019 Markahan Unang Markahan 8:50-9:30 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago. B. Pamantayn sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraa Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraa Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraa Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraan C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP1NAT-Ib-3 Nasasabi ang sariling pagkakakilanlan sa iba’t-ibang pamamaraan (thumb print) AP1NAT-Ib-3 Nasasabi ang sariling pagkakakilanlan sa iba-ibang pamamaraan (iba-ibang damdamin) AP1NAT-Ib-4 Nasasabi ang pansariling pangangailangan:pagkain kasuotan at iba pang mithiin para sa Pilipinas (mga gawain sa bawat araw) AP1NAT-Ia-1 Nasasabi ang batayang impormasyon tungkol sa sarili: pangalan, magulang, kaarawan, edad, tirahan, paaralan, iba pang pagkakakilanlan at mga katangian bilang Pilipino. II. NILALAMAN Ako ay Katangi-tangi Ako ay Katangi-tangi Ang aking Pangangailangan Aralin 1: Pagkilala sa Sarili Aralin 1.1: Ang Aking Sarili KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G pah 13-16 C.G pah 13 Pah 6-7 T.G pah 17-20 C.G pah 13 Pah 6-7 T.G pah 22-23 C.G pah 13 Pah 8-9 Pahina 12 pahina 2-10
  • 2.
    2. Mga Pahinasa Kagamitang Pangmag- aaral Pah 19-26 Pah 19-26 Pah 27-37 Pahina 9 pahina 2-10i B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng isang detective Mga larawan para sa paghahawan ng balakid Larawan ng batang nakangiti Larawan ng iba’t ibang damdamin Larawan ng mga pangyayari at gawain sa araw-araw Malinis na papel, krayola, pisi o tali III. PAMAMARAAN A. Balik aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Paano nagkakaiba-iba ang bawat bata? Ano-ano ang pisikal na aspeto ang naiiba sayo sa iyong kamag- aral? Ano-ano ang iba-ibang damdamin ng isang tao? Balik aralan ang tamang pagpapakilala ng sarili. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagmasdan ang inyong mga daliri. Ano ang mapapansin mo sa iyong daliri? Pagmasdan ang mga larawan ng TG. Ipasuri ang nasa larawan. Magpakita ng larawang batang nakangiti. Itanong: Ano kaya ang nararamdaman ng batang ito? Bakit mo nasabi na siya ay masaya? Magpakita ng mga larawan na nangyayari sa araw-araw. Atasan silang pagsunod-sunurin ang mga larawan ayon sa pangyayari. Itanong sa kanila kung alin ang unang naganap at sumunod na pangyayari dito. Magkaroon ng maikling kwentuhan tungkol sa pinagmulan ng kanilang pangalan. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipakita ang larawan ng isang detective na may dalang magnifying glass na tinitingnan ang isang” totoong thumb mark ng hintataki.” Ano-anong damdamin ang nakikita sa larawan? Magpakita ng larawan na nagpapakita ng iba-ibang gawain. Sabihin kung alin sa mga ito ang dapat na mauna. Magpakita ng halimbawa ng name tag. Ipabasa ang nakasulat. D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagtalakay ng Teksto:  Subukang ikumpara ang iyong sariling thumbprint sa iyong mga kamag-aral.  Bumuo ng isang pangkat na may limang kasapi. Bigyan ang bawat grupo ng malinis na papel at maghanap na maaaring ipakulay sa kanilang hinlalaki tulad ng stamp pad o uling. Pagtalakay ng Teksto: Ipaliwanag na ang ipinakita sa larawan ay may iba-ibang gawain tulad ng Masaya, malungkot, gulat at galit. Isa-isahin ang mga gawain sa araw-araw. Ano-ano ang mga gawain tuwing ikaw ay gigising sa umaga? Ano-ano ang mga gawain tuwing ikaw ay maliligo at maghahanda pagpasok sa paaralan? Ano-ano ang mga gawain bago at pagkatapos kumain? Ano-ano ang mga gawain sa pagpasok sa paaralan? Ano-ano ang mga gawain pagkauwi mo mula sa paaralan? Talakayin ang nilalaman ng name tag. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Hikayatin ang mga mag-aaral na siyasating mabuti ang mga guhit mula sa kanilang hinlalaki. Ano ang natuklasan mo? Gawain 3 pah. 17-18 magpakita sa klase ng iba-ibang sitwasyon kung kalian nararamdaman ang nabanggit na damdamin. (Pangkatang Gawain) Ipagawa ang Gawain 1 Ipakuha ang kanilang name tag at ipasuot. F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Presentasyon ng awtput Pagpapakita ng pangkatang gawain
  • 3.
    Ipaayos sa mgabata ang mga gawain ayon sa pagkakasunod- sunod nito. G. Paglalapat ng Aralin sa pang- araw-araw na buhay Muling pagawain ng sariling thumb print ang bawat bata nang isahan lang. Kailan ka nakararamdam ng tuwa?lungkot?galit? gulat? Bakit kailangang matugunan ang mga pangangailan sa araw-araw? Ano ang mangyayari kung hindi natutugunan ang mga pangangailangang ito? Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng name tag? H. Paglalahat ng Aralin Bigyang diin ang kaisipang nakatala sa tandaan sa p ah. 16 ng TG Ano-ano ang iba-ibang damdamin? Basahin ang Tandaan sa TG pah. 21. Ano-ano ang mga pangangailangan sa araw-araw? Ano ang name tag? I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa sa bata ang sariling hand print Ipagawa ang gawain 4 sa TG pah. 20-21 Pagsunod-sunurin ang larawan ayon sa pagkakasunod-sunod nito. Isulat ang bilang 1-5. Ipakuha ang kagamitan at magpagawa ng name tag. Palagyan ng disenyo. J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin Gumupit at magdikit ng isang larawan ng Pilipino. Iguhit ang iba’t ibang mukha ng damdamin. Gumupit ng isang larawan na nagpapakita ng iyong gawain pagkagising sa umaga. Idikit sa notebook. IV. Mga Tala Independence Day V. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ng iba pang gawain para sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ___Oo ___Hindi ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ___Oo ___Hindi ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ___Oo ___Hindi ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ___Oo ___Hindi ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ___Oo ___Hindi ____ bilang ng mag-aaral na naka- unawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong? Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
  • 4.
    sa tulong akingpunungguro at supervisor? __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material