Ride the Storm: Navigating Through Unstable Periods / Katerina Rudko (Belka G...
Aralin 16.docx
1. Banghay Aralin sa Mathematics
Ikatlong Baitang
Unang Markahan
Page 66
Content: Numbers and Number
Sense
Content Standards Performance
Standards
The learner…….. The learner……….
1.demonstrates 1.is able to apply
understanding of addition and
addition and subtraction of
subtraction of whole
numbers including
money
whole numbers
including money in
mathematical
problems and real-
life situations
3. Sanggunian: Kagamitan
September 27, 2022 Mag-aaral pp.68-
70,M3NS-Id-27.6
4 Kagamitan: activity card, story
problem, flashcards, drill board
III.Pamamaraan
A.Panimulang Gawain
1.Pagsasanay
Paggamit ng window cards
( A1-LINE 1 AT 2) 2 mins
Aralin 16: Pagsasama-sama (Adding)
ng mga Bilang na may 1–2 Digit
na bilang na may at walang
regrouping gamit ang isip
I. Layunin
Sa loob ng 50 minuto ang
mga mag-aaral ay
inaasahang:
1. nakapagsasama- sama ng mga
bilang na may 1-2 digit na
bilang na may at walang
regrouping gamit ang isip;
2. nakapag iisip ng mabilis ng
angkop na kagamitan at iba’t-
ibang istratehiya o
paraan sa pagsasama-
sama ng bilang na may
1digit na bilang na may at
walng regrouping.
3. nakalalahok sa pangkatang
gawain.
II. Paksang –Aralin
1. Kasanayan: Pagsasama
–sama ng Bilang na may
1digit na Bilang na May at
Walang Regrouping.
2. Pag-uugali: Pagkakaisa
2. Banghay Aralin sa Mathematics
Ikatlong Baitang
Unang Markahan
Page 67
2.Balik- Aral
Mabilisang pagsagot sa Flash
Pop na may nakasulat na I
have,Who has.
3.Paghahawan ng balakid
Pick
chico
B.Panlinang na
Gawain
1.Pagganyak
Ano ang paborito ninyong
prutas? Bakit kailangan tayong
kumain ng prutaas?
2.Pagmomodelo
Alam ba ninyo kung anong
prutas ang nasa larawan? Paborito
yan ng bida sa aralin natin ngayon.
3. Banghay Aralin sa Mathematics
Ikatlong Baitang
Unang Markahan
Page 68
1. Paglalahad
Si Peter ay pumitas ng 32 na chico
noong nakaraang sabado at 41 naman
noong lingo.Ilang chico ang kanyang
napitas sa loob ng dalawang araw? 3 .Pinatnubayang Gawain
A.Pangkatang Gawain
Gamit ang isip lamang, ilan
kayang chico ang napitas ni
Peter?
Ang kabuuang bilang ng chico ay
63.
Iba pang Halimbawa
Gamit ang flashcards,
ipakikita ng guro ang mga
sumusunod. Sasagutin ito ng mga
mag-aaral gamit ang isip lamang.
Mag-uunahan sila sa pagsagot
gamit ang drillboard.
Flashcard Race
Ang bawat pangkat ay
bibigyan ng 5
flashcards na
sasagutin.
Ang grupo na may
pinakamabilis na oras
ang mananalo.
B. Pag uulat ng bawat pangkat
tungkol sa game na ginawa.
Tatanungin ng guro ang mga dahilan
kung bakit mabilis nakasagot
yung iba at bakit naman mabagal mag
isip ang iba.
4.Paglalahat
Paano natin mabilis na
napagsama-sama ang bilang na may
1-2 digit na bilang na may at walang
regrouping?
4. Banghay Aralin sa Mathematics
Ikatlong Baitang
Unang Markahan
Page 69
Tandaan:
Sa pagsasama sama ng
mga bilang gamit ang
isip lamang; kailangan
lang ang mabilis na pag
iisip at bigyan ng pokus
ang ginagawa.
V.Takdang Aralin
Punan ang mga patlang ng
mga angkop na bilang.
1. + = 24
2. + = 38
3. + = 47
4. + = 60
5. + = 92
5.Malayang Pagsasanay
Basahin at Ibigay ang sagot gamitang
isip lamang. Kagamitan ng Mag aaral
p.69-Gawain 2.
IV.Pagtataya
A.Panuto:Sagutin ang mga
sumusunod gamit ang isip
lamang. Gagamit ang guro
ng flashcards upang sabay-
sabay na matapos sa pagsagot
ang
mga mag-aaral.
1. 84+ 14=
2. 62+34=
3. 27+36=
4. 22+18=
5. 33+55=
B.Pagkuha ng iskor
Talaan ng Iskor Talaan ng Mali
5 1
4 2
3 3
2 4
1 5
0
Kabuuan= Kabuuan=