SlideShare a Scribd company logo
1
Monday February 16,2015
BANGHAY ARALIN SA ESP 3-2
12:00-12:30
I-Layunin: Naipamamalas ang pagmamahal sa lahat ng nilikha
ng Diyos at kanyang mga biyaya sa pamamagitan ng:
pagpapakita ngkabutihan at katuwiran,pakikipag-ugnayan sa
kapwa
II-Paksa/Pagpapahalaga: Pagmamahal (Charity)
Ispiritwalidad (Spirituality)
Mga Kagamitan: tula, krayola, larawan ng mga batang
nagdarasal sa ibat-ibang lokasyon (sa tahanan, sa paaralan, sa
simbahan,sa evacuationcenter),manilapaper, pentel pen, tape,
awit, malinis na papel, cardboard, larawan ni Arriza Ann
Nocum
III-Pamamaraan:
A. Balik-aral: Ano ang iyong sasabihin o gagawin na
nakapagbibigay pag-asa sa iba.?
B. Alamin Natin
Gawain 1 Ipabasa sa mga bata ang tanong. Kung
mailalarawanmo ang pag-ibigng Diyos,saan ninyo ito
maihahambing? Gabayan ang mga bata na maiguhit o
maisulat ang kanilang sagot sa tanong. Ipapaskil ang
kanilang ginawa sa pisara upang makita ng lahat.
Tanungin ang ilang bata tungkol sa kanilang ginawa.
Iparamdam sa mga bata na walang tama o mali sa
kanilang sagot o ginawa. Anumang sagot ng mga bata
ay may kinalaman sa kanilang mga karanasan. Ito ang
pagkakataon na maimulat sa mga bata na may iba’t
ibang paraan ang Diyos sa pagpapakita ng Kaniyang
pagmamahal sa atin. Maaaring ito ang maging daan
upang higit na mapalapit ang mga bata sa Diyos at
patuloy na magpasalamat sa pagmamahal na kanilang
tinatanggap sa araw- araw. Kung hindi nila gaanong
maipaliwanag ang nais sabihin, tulungan silang
maipahayagitoayon sa konseptongscaffolding ni Lev
Vygotsky sa pamamagitan ng pagbibigay ng mga
tanong na aagabay sa kanila tungo sa malinaw na
pagpapahayag ng saloobin o ideya. Halimbawa ng mga
tanong: Ano ang mga simbolo o bagay na naiisip mo
pag narinigmo ang salitang pagmamahal? Ano-anong
mga simboloang puwedeng gamitin para maipakita na
mahal tayo ng mga taong nag-aalaga sa atin? Ano-
anong halimbawa ang puwedeng magsabi na mahal ka
ng Diyos? Ipaliwanagsa mga bata na ang pagmamahal
ng Diyos ay wagas at hindi nagbabago kailanman at
kanino man . Mula sa ating pagkasilang hanggang sa
tayo ay bawian ng buhay, hindi tayoiniiwanng Diyos,
maging sa panahon ng kalungkutan o mga suliranin.
Mula sa tulang napakinggan, itanong sa kanila kung
paano ipinadarama ng Diyos ang pag-ibig Niya sa
Kaniyang mga nilikha.Itanong sa mga bata kung ano-
anong mga bagay ang nais nilang ipagpasalamat sa
Diyos. Bigyang-diin ng guro na ang pagpapatuloy ng
ating buhay sa kabila ng mga suliranin o problemang
dumaratingay isang patunay na tayo ay minamahal ng
Diyos. Sikaping maipalabas sa mga bata na kahit ang
mga simpleng bagay na tinatamasa natin na biyaya ng
kalikasan ay galing din sa Diyos at bunga din ng
kanyang pagmamahal sa atin (Halimbawa: sariwang
hangin, ang araw at buwan, mga bituin, magagandang
tanawin, at iba pa) Ganyakin ang mga mag-aaral na
ibahagi ang kanilang mga karanasan hinggil
sapagmamahal ng Diyos sa kanila. Maaaring may
magtanong na mga bata kung bakit hindi nila
nararanasan ang pag-ibig ng Diyos. Mahirap na
kalagayanito parasa gurongunithindi dapat ipilit na
ipaunawa ang konsepto. Bagkus, isa itong
pagkakataon para makita ng guro ang
pangangailangang tumulong. Halimbawa, ang mga
guro ay tinawag sa isang misyon kaya ang mga guro ay
dapatna maging mabuting tao at maging liwanag para
sa kanilang mga mag-aaral. Maaari ding sagutin nang
di-tuwiran ang tanong. Sabihin na kung minsan, may
mga pagkakataongang akalanatinay hindi tayomahal
ng Diyos ngunit hindi dapat maging batayan ang mga
kahirapang nararanasan natin sa buhay upang
masabing hindi tayo mahal ng Diyos. Maaring sabihin
na ang mga pagsubok ay isang paraan upang lalong
maging matatag. Maaring magbanggit ng kuwento ng
mga matatagumpay na taongkilalamo na dumanas din
ng mga pagsubok sa buhay ngunit hindi sila nawalan
ng pag-asa at ginamitnilaito upang lalong kumapit sa
Diyos.
C. Paglalahat
Ang pagibig ng diyos ay nararanasan ng lubos kapag
ipinagkatiwala natin sa kamay ng diyos ay
nararanasannang luboskapagipinagkakatiwala natin
sa kanya an gating buhay at tayo ay sumusunod sa
kanyang tagubilin.
D. Paglalapat
Gawin ang Gawain sa kagamitanng Mag-aaral P.235-
IV-Pagtataya
Gamitin ang tsart sa ibaba para sa bahaging isasagawa sa
inyongpangkat.Magtalaga ng tagapagsalita na magbabahagi sa
buong klase ng inyong mga napagusapan.
Pagmamahal ng Diyossayo
2
Pagmamahal mo sa Diyos
Mga kaugnayna kaugalian
V-Takda: Gumupit ng larawan kung paano natin maipapakita
ang pagmamahal sa Diyos. Idikit ito sa kuwaderno.
Mother Tongue
III-2- 12:30-1:20
III-1 -1:20-2:10
III-3 -2:10-3:00
III-5-3:40-4:30
III-4 4:30-5:20
I. Layunin
1. Nakapagsasalitatungkolsamga kilala/sikatnatao,
lugar,pangyayari atiba pagamit ang pinahabang
talasalitaansabuong pangungusap/talata
2. Nababaybay nang wasto ang mga salitas atalaan ng
talasalitaanatmga salitahangosa kuwentongbinasa
II. Paksa
Aralin 32: MatulungingPamayanan
Paksa:NakapagsasalitatungkolsaMga Kilalao Sikatna
Mga Tao, Lugar,Pangyayari at Iba Pa
Sanggunian:
MT3OL-Iva-c-1.4
MT3F-IVa-i-1.6
KM pp.315-325
Kagamitan:tsart
III. Gawain sa Pagkatuto
A. Panimulang Gawain
A. PaunangPagtataya:
Pangkatinsa apat ang klase.Ipasagotangmga sumusunod.
Isulatang Oo kungang pangkatay sumasang-ayonsa
pangungusap.Isulatnamnang Hindi kungdi-sumasang-ayon.
.____ 1.Ang guroay matiyagangnaghihintaynamataposang
mga mag-aaral sa kanilanggawain. Ang salitang
sinalungguhitanaypang-abay na pamaraan.
____ 2. “Ang kunehoaymas mabilistumakbokaysa aso.” Ang
pangungusap naitoay nagpapakitangpaghahambingngpang-
abay na pamaraan.
____ 3.Angtalambuhay ay kuwentongisangtao na isinulat
ng ibang tao.
____ 4.Angmga salitanguna,ikalawa, sumunod,at
pagkataposaynakatutulongnapagsunud-sunurinangmga
pangungusap satalata.
____ 5.Ang graph ayhindi nakatutulongsapagpapakitang
mga datusnang maayos.
Ipaulatang kanilangmgasagot na may maiklingpaliwanag
kungbakitganoon ang kanilangisinagot.
B.Paglalahad:
Ilahad ang mga larawanng mga pangyayari sa iba’tibang panig
ng bansa.
C.Sa maliitna pangkat, magsagawa ng Picture Walk.
Itanong:
Ano ang ipinakikitanglarawan?
Ano ang ginagawa ngmga tao?
Anong damdaminangipinahahayagsabawat larawan?
D.Paghahawanng balakid:
Makinigat Ulitin(Paglinangsa Talasalitaan)
mapaminsala wasak punong takot bugso ng bagyo
Punan ngtamang salitao ekspresyonnabubuosa pangungusap.
1.Ang mga bagyo at lindol ay __________.Winawask nila
ang mga ari-arianat pinapatayangmga tao.
2.Ang mga tao ay ______ngMakitanilaang labanan ng mga
taong may mga baril.
3.Ang lindol ayiniwang __________angmga lumang
simbahanat gusali.
4.Dahil samalakasna hangin. tumaasang mga alonsa dagat
patungonglupaat lumikhang _____________.
C.Makinaigat Bumasa
Dina: Narinigmoba ang balitangayon ,Roy?
Roy: OO, napanood kosa TV ang Pangyayari kung gaano
kamapaminsalaang bagyong Yolanda.
Dina: Nakakatakotnaman..Angbugso ngbagyo ay nagdulot
Nangmalakingbaha at tinabunannitoanghaloslahat
ng lugar sa Taclobanat iba pang bahagi ng Leyte
at Samar.
Roy: Nakitamo ang mga namatay at mga nasugatan?
Puno ngtakotang mga tao.
Dina: Oo. Nakitakodinang mga wasak na mga bahay at
gusali.
Roy: Dapattayong gumawa ng paraanupangmakatulong
sa kanila
D.Pag-unawangmga Tanong;
1. Anongbalita ang narinignilaDinaatTroy?
2. Ano ang sanhi ngmalawakang pagbaha sa Taclobanat ibang
bahagi ng Leyte atSamar ?.
E.Mag-isip-PumarehaatMakibahagi
Isipinangmga tanong:
 Ano ang dapatgawin sa kalamidad nadulotng
bagyo?
 Anong tulongangmaaringibigay sa mga biktimao
mga nasalanta ngbagyo?
 Pumarehasakaklase attalakayinangmga tanong.
 Ibahagi sa buong klase angmga sagot.
IV.Pagtataya:
Guamamit ng pamantayanang gurosa isinagawang
Gawain ng mga bata at sa pakikiisangipinakitasakapareha.
V.Takdang- Aralin
Larawanng naglalabangpuwersang
sundaloatrebelde
Larawan ngmga bahay na
hinahagupitngbagyo
3
Makinigsa balitasa radyoo telebisyonatitalaangnapakinggan
sa kuwaderno.Isulatitosatatlongpangungusap naibabahagi
sa klase.
MAPEH (Musika
6:30-7:00
I. Layunin
Natutukoyangpagkakaibangsingle atmultiplemelodiclinesna
lulilikhangtiyak na himig
II. Paksang-Aralin:
Paksa:Aralin6 MelodicLines
Saloobin: paggalangsa karapatanngIba. PalakaibiganatPag-
kamaunawain
MU3TX-IVd-f-1
Sanggunian: PG pp.229-233
KM pp.p.100-102
Awit:: “Its’ a Small World” G,mi
“He’sGotthe Whole World InHisHands”,F, do
Kagamitan:KM /Tsartng Awit
III. Paraan ng Pagkatuto:
A. PanimulangGawain
Pagsasanay sa Ritmo:
 Isangpangkatang papalakpak sasteadybeatng “It’s
a Small World”ng2s
 Isangpangkatnaman sa “He’sGot the Whole World
In HisHands”
b. Pagsasanaysa Tono
Magkakalapitnanota
do-re-mi, mi-fa-sore–mi-fa,so-la-ti
c. Balik-aral:TambalangAwit
Leron,LeronSinta”– “Pamulinawen”
d.Balik-aral:
Paano nagkakaiba-ibaang tempo?
B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
Ipakitaanglarawanng globo na napaliligiranngmgabata
gallingsa iba’tibanglahi na magkahawak kamay paikotsag
lobo.
 Ano ang masasabi ninyosa mga bata?
 Ano ang ipinakikitasalarawan?
 Paano natinipakikitaangpaggalangsakarapatanng
iba pakikipagkaibiganatpag-uunawasaating mga
kapitbahay?
2. Paglalahad
1. Ituroat Ipaawitang “Its’ a Small World”
 Ilangmelodiclinesmeronito?
 Ipalabasang mga watawat ngiba’t ibangbansa na
ipinadalasakanilaat ipahawak sa kanila.
 Bumuong bilogat ipasabi angbansa na sumasagisagsa
hawak na watawat.
 Iparinigngguroangawitinhabang nakikinignang
mabuti ang mga bata
2. Isunod ituroang“He’sGotthe Whole World InHis
Hands
 Ilangmelodiclinesmeronangawit?
 Ipaawitng magkasunod angdalawangawitin.
Paglalapat
Gawain 1 p. 100-101
Ipaawitsa two-partang awitna “Are You Sleeping,Brother
John”
Paglalahat
Ipabasa ang Tandaan sa KM p. 102
Pagtataya
KM p. 102
Takdang-Aralin
Magsanay sa pag-awitng dalawang awitna pina-aralan
ngayon. Awitinitong magkasunod.

More Related Content

Viewers also liked

K to 12 Grade 2 DLL ARALING PANLIPUNAN (Q1 – Q4)
K to 12 Grade 2 DLL ARALING PANLIPUNAN  (Q1 – Q4)K to 12 Grade 2 DLL ARALING PANLIPUNAN  (Q1 – Q4)
K to 12 Grade 2 DLL ARALING PANLIPUNAN (Q1 – Q4)
LiGhT ArOhL
 
ESP 2 LM UNIT 4
ESP 2 LM UNIT 4ESP 2 LM UNIT 4
ESP 2 LM UNIT 4
Kristine Marie Aquino
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN  ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN  ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q4)
LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNANK TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
LiGhT ArOhL
 
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8 unang araw
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8 unang arawBanghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8 unang araw
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8 unang arawJenny Rose Basa
 
ARALIN 24- MGA TUNGKULIN O PANANAGUTAN NG MAMAMAYANG PILIPINO
ARALIN 24- MGA TUNGKULIN O PANANAGUTAN NG MAMAMAYANG PILIPINOARALIN 24- MGA TUNGKULIN O PANANAGUTAN NG MAMAMAYANG PILIPINO
ARALIN 24- MGA TUNGKULIN O PANANAGUTAN NG MAMAMAYANG PILIPINO
ELVIE BUCAY
 
Edukasyon sa Pagpapakatao Curriculum Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Curriculum Guide Edukasyon sa Pagpapakatao Curriculum Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Curriculum Guide
Dr. Joy Kenneth Sala Biasong
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)
LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MOTHER TONGUE BASE (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MOTHER TONGUE BASE (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MOTHER TONGUE BASE (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MOTHER TONGUE BASE (Q3-Q4)
LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MATHEMATICS (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MATHEMATICS (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MATHEMATICS (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MATHEMATICS (Q3-Q4)
LiGhT ArOhL
 
10 karapatan ng bawat batang pilipino
10 karapatan ng bawat batang pilipino10 karapatan ng bawat batang pilipino
10 karapatan ng bawat batang pilipinorajnulada
 
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakataoBanghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakataoellaboi
 
K to 12 Curriculum Guide on Mother Tongue for Grades 1 to 3
K to 12 Curriculum Guide on Mother Tongue for Grades 1 to 3K to 12 Curriculum Guide on Mother Tongue for Grades 1 to 3
K to 12 Curriculum Guide on Mother Tongue for Grades 1 to 3
Dr. Joy Kenneth Sala Biasong
 
Semi detailed lesson plan
Semi detailed lesson planSemi detailed lesson plan
Semi detailed lesson plan
Jve Buenconsejo
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ENGLISH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ENGLISH (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ENGLISH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ENGLISH (Q3-Q4)
LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
LiGhT ArOhL
 
Sample of Semi Detailed Lesson Plan
Sample of Semi Detailed Lesson PlanSample of Semi Detailed Lesson Plan
Sample of Semi Detailed Lesson Plan
Manila Central University
 

Viewers also liked (20)

K to 12 Grade 2 DLL ARALING PANLIPUNAN (Q1 – Q4)
K to 12 Grade 2 DLL ARALING PANLIPUNAN  (Q1 – Q4)K to 12 Grade 2 DLL ARALING PANLIPUNAN  (Q1 – Q4)
K to 12 Grade 2 DLL ARALING PANLIPUNAN (Q1 – Q4)
 
ESP 2 LM UNIT 4
ESP 2 LM UNIT 4ESP 2 LM UNIT 4
ESP 2 LM UNIT 4
 
Dula
DulaDula
Dula
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN  ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN  ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q4)
 
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNANK TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
K TO 12 GRADE 2 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN
 
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8 unang araw
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8 unang arawBanghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8 unang araw
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao 8 unang araw
 
ARALIN 24- MGA TUNGKULIN O PANANAGUTAN NG MAMAMAYANG PILIPINO
ARALIN 24- MGA TUNGKULIN O PANANAGUTAN NG MAMAMAYANG PILIPINOARALIN 24- MGA TUNGKULIN O PANANAGUTAN NG MAMAMAYANG PILIPINO
ARALIN 24- MGA TUNGKULIN O PANANAGUTAN NG MAMAMAYANG PILIPINO
 
Edukasyon sa Pagpapakatao Curriculum Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Curriculum Guide Edukasyon sa Pagpapakatao Curriculum Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Curriculum Guide
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
 
Lesson plan K12 Araling Panlipunan
Lesson plan K12 Araling PanlipunanLesson plan K12 Araling Panlipunan
Lesson plan K12 Araling Panlipunan
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MOTHER TONGUE BASE (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MOTHER TONGUE BASE (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MOTHER TONGUE BASE (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MOTHER TONGUE BASE (Q3-Q4)
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MATHEMATICS (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MATHEMATICS (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MATHEMATICS (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN MATHEMATICS (Q3-Q4)
 
10 karapatan ng bawat batang pilipino
10 karapatan ng bawat batang pilipino10 karapatan ng bawat batang pilipino
10 karapatan ng bawat batang pilipino
 
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakataoBanghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
 
K to 12 Curriculum Guide on Mother Tongue for Grades 1 to 3
K to 12 Curriculum Guide on Mother Tongue for Grades 1 to 3K to 12 Curriculum Guide on Mother Tongue for Grades 1 to 3
K to 12 Curriculum Guide on Mother Tongue for Grades 1 to 3
 
Semi detailed lesson plan
Semi detailed lesson planSemi detailed lesson plan
Semi detailed lesson plan
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ENGLISH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ENGLISH (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ENGLISH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ENGLISH (Q3-Q4)
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
 
Sample of Semi Detailed Lesson Plan
Sample of Semi Detailed Lesson PlanSample of Semi Detailed Lesson Plan
Sample of Semi Detailed Lesson Plan
 

Similar to Araling panlipunan feb. 16 17

EsP-8_Q3_WEEK-1_SIPacks-Final.pdf
EsP-8_Q3_WEEK-1_SIPacks-Final.pdfEsP-8_Q3_WEEK-1_SIPacks-Final.pdf
EsP-8_Q3_WEEK-1_SIPacks-Final.pdf
IreneSantos71
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhDLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
RosendaMohana
 
Esp aralin 2 quarter 4 (1)
Esp aralin 2 quarter 4 (1)Esp aralin 2 quarter 4 (1)
Esp aralin 2 quarter 4 (1)
Venus Amisola
 
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptxESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
Resettemaereano
 
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdfEdukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
AizaStamaria3
 
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptxESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
JOHNRUBIEINSIGNE1
 
01ESP-4TH quarter week 1.docx
01ESP-4TH quarter week 1.docx01ESP-4TH quarter week 1.docx
01ESP-4TH quarter week 1.docx
ivanabando1
 
ESP8 Ang Paggawa ng Mabuti sa Kapwa.pptx
ESP8 Ang Paggawa ng Mabuti sa Kapwa.pptxESP8 Ang Paggawa ng Mabuti sa Kapwa.pptx
ESP8 Ang Paggawa ng Mabuti sa Kapwa.pptx
ShannenMayGestiada3
 
Dll esp 6 q4_w3
Dll esp 6 q4_w3Dll esp 6 q4_w3
Dll esp 6 q4_w3
Kaleberium
 
learning activity sheet for edukasyon sa pagpapakatao grade 10
learning activity sheet for edukasyon sa pagpapakatao grade 10learning activity sheet for edukasyon sa pagpapakatao grade 10
learning activity sheet for edukasyon sa pagpapakatao grade 10
LloydManalo2
 
WEEK 1-2-LAS.pdf activity sheet for grade 10
WEEK 1-2-LAS.pdf activity sheet for grade 10WEEK 1-2-LAS.pdf activity sheet for grade 10
WEEK 1-2-LAS.pdf activity sheet for grade 10
LloydManalo2
 
Grade 3 DLL ESP 3 Q4 Week 1.docx
Grade 3 DLL ESP 3 Q4 Week 1.docxGrade 3 DLL ESP 3 Q4 Week 1.docx
Grade 3 DLL ESP 3 Q4 Week 1.docx
brendalynlomibao1
 
Monday june 8 mam lolit lp june 22,26 2015
Monday june 8 mam lolit lp june 22,26 2015Monday june 8 mam lolit lp june 22,26 2015
Monday june 8 mam lolit lp june 22,26 2015EDITHA HONRADEZ
 
W1 DLL Q4 GRADE 3 DEPARTMENT OF EDUCATION.docx
W1 DLL  Q4 GRADE 3 DEPARTMENT OF EDUCATION.docxW1 DLL  Q4 GRADE 3 DEPARTMENT OF EDUCATION.docx
W1 DLL Q4 GRADE 3 DEPARTMENT OF EDUCATION.docx
RovichellCamacam1
 
Modyul 9
Modyul 9Modyul 9
DLL_ARALING PANLIPUNAN 1_Q1_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 1_Q1_W1.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 1_Q1_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 1_Q1_W1.docx
BabylynNate
 
Grade 1 PPT_Q4_W4_Day 3 EDUKASYON SA PAGPAHALAGA
Grade 1 PPT_Q4_W4_Day 3 EDUKASYON SA PAGPAHALAGAGrade 1 PPT_Q4_W4_Day 3 EDUKASYON SA PAGPAHALAGA
Grade 1 PPT_Q4_W4_Day 3 EDUKASYON SA PAGPAHALAGA
ClarenceMichelleSord1
 
ESP8whlp.docx
ESP8whlp.docxESP8whlp.docx
ESP8whlp.docx
EdselleAbinalAcupiad
 
ESP 5 PPT Q4 W8 - Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat sa Diy...
ESP 5 PPT Q4 W8 - Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat sa Diy...ESP 5 PPT Q4 W8 - Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat sa Diy...
ESP 5 PPT Q4 W8 - Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat sa Diy...
SanglayGilvert
 
Q4-WEEK6DAY3.pptx
Q4-WEEK6DAY3.pptxQ4-WEEK6DAY3.pptx
Q4-WEEK6DAY3.pptx
ronapacibe1
 

Similar to Araling panlipunan feb. 16 17 (20)

EsP-8_Q3_WEEK-1_SIPacks-Final.pdf
EsP-8_Q3_WEEK-1_SIPacks-Final.pdfEsP-8_Q3_WEEK-1_SIPacks-Final.pdf
EsP-8_Q3_WEEK-1_SIPacks-Final.pdf
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhDLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
 
Esp aralin 2 quarter 4 (1)
Esp aralin 2 quarter 4 (1)Esp aralin 2 quarter 4 (1)
Esp aralin 2 quarter 4 (1)
 
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptxESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
 
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdfEdukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
Edukasyon sa pagpapakataosP 5-Q4-Module 6-2.pdf
 
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptxESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
ESP ARALIN 1 QUARTER 4.pptx
 
01ESP-4TH quarter week 1.docx
01ESP-4TH quarter week 1.docx01ESP-4TH quarter week 1.docx
01ESP-4TH quarter week 1.docx
 
ESP8 Ang Paggawa ng Mabuti sa Kapwa.pptx
ESP8 Ang Paggawa ng Mabuti sa Kapwa.pptxESP8 Ang Paggawa ng Mabuti sa Kapwa.pptx
ESP8 Ang Paggawa ng Mabuti sa Kapwa.pptx
 
Dll esp 6 q4_w3
Dll esp 6 q4_w3Dll esp 6 q4_w3
Dll esp 6 q4_w3
 
learning activity sheet for edukasyon sa pagpapakatao grade 10
learning activity sheet for edukasyon sa pagpapakatao grade 10learning activity sheet for edukasyon sa pagpapakatao grade 10
learning activity sheet for edukasyon sa pagpapakatao grade 10
 
WEEK 1-2-LAS.pdf activity sheet for grade 10
WEEK 1-2-LAS.pdf activity sheet for grade 10WEEK 1-2-LAS.pdf activity sheet for grade 10
WEEK 1-2-LAS.pdf activity sheet for grade 10
 
Grade 3 DLL ESP 3 Q4 Week 1.docx
Grade 3 DLL ESP 3 Q4 Week 1.docxGrade 3 DLL ESP 3 Q4 Week 1.docx
Grade 3 DLL ESP 3 Q4 Week 1.docx
 
Monday june 8 mam lolit lp june 22,26 2015
Monday june 8 mam lolit lp june 22,26 2015Monday june 8 mam lolit lp june 22,26 2015
Monday june 8 mam lolit lp june 22,26 2015
 
W1 DLL Q4 GRADE 3 DEPARTMENT OF EDUCATION.docx
W1 DLL  Q4 GRADE 3 DEPARTMENT OF EDUCATION.docxW1 DLL  Q4 GRADE 3 DEPARTMENT OF EDUCATION.docx
W1 DLL Q4 GRADE 3 DEPARTMENT OF EDUCATION.docx
 
Modyul 9
Modyul 9Modyul 9
Modyul 9
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 1_Q1_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 1_Q1_W1.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 1_Q1_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 1_Q1_W1.docx
 
Grade 1 PPT_Q4_W4_Day 3 EDUKASYON SA PAGPAHALAGA
Grade 1 PPT_Q4_W4_Day 3 EDUKASYON SA PAGPAHALAGAGrade 1 PPT_Q4_W4_Day 3 EDUKASYON SA PAGPAHALAGA
Grade 1 PPT_Q4_W4_Day 3 EDUKASYON SA PAGPAHALAGA
 
ESP8whlp.docx
ESP8whlp.docxESP8whlp.docx
ESP8whlp.docx
 
ESP 5 PPT Q4 W8 - Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat sa Diy...
ESP 5 PPT Q4 W8 - Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat sa Diy...ESP 5 PPT Q4 W8 - Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat sa Diy...
ESP 5 PPT Q4 W8 - Nakapagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng pasasalamat sa Diy...
 
Q4-WEEK6DAY3.pptx
Q4-WEEK6DAY3.pptxQ4-WEEK6DAY3.pptx
Q4-WEEK6DAY3.pptx
 

More from EDITHA HONRADEZ

Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
EDITHA HONRADEZ
 
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
EDITHA HONRADEZ
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
EDITHA HONRADEZ
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
EDITHA HONRADEZ
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
EDITHA HONRADEZ
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
EDITHA HONRADEZ
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
EDITHA HONRADEZ
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
EDITHA HONRADEZ
 

More from EDITHA HONRADEZ (20)

Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
 
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
 

Araling panlipunan feb. 16 17

  • 1. 1 Monday February 16,2015 BANGHAY ARALIN SA ESP 3-2 12:00-12:30 I-Layunin: Naipamamalas ang pagmamahal sa lahat ng nilikha ng Diyos at kanyang mga biyaya sa pamamagitan ng: pagpapakita ngkabutihan at katuwiran,pakikipag-ugnayan sa kapwa II-Paksa/Pagpapahalaga: Pagmamahal (Charity) Ispiritwalidad (Spirituality) Mga Kagamitan: tula, krayola, larawan ng mga batang nagdarasal sa ibat-ibang lokasyon (sa tahanan, sa paaralan, sa simbahan,sa evacuationcenter),manilapaper, pentel pen, tape, awit, malinis na papel, cardboard, larawan ni Arriza Ann Nocum III-Pamamaraan: A. Balik-aral: Ano ang iyong sasabihin o gagawin na nakapagbibigay pag-asa sa iba.? B. Alamin Natin Gawain 1 Ipabasa sa mga bata ang tanong. Kung mailalarawanmo ang pag-ibigng Diyos,saan ninyo ito maihahambing? Gabayan ang mga bata na maiguhit o maisulat ang kanilang sagot sa tanong. Ipapaskil ang kanilang ginawa sa pisara upang makita ng lahat. Tanungin ang ilang bata tungkol sa kanilang ginawa. Iparamdam sa mga bata na walang tama o mali sa kanilang sagot o ginawa. Anumang sagot ng mga bata ay may kinalaman sa kanilang mga karanasan. Ito ang pagkakataon na maimulat sa mga bata na may iba’t ibang paraan ang Diyos sa pagpapakita ng Kaniyang pagmamahal sa atin. Maaaring ito ang maging daan upang higit na mapalapit ang mga bata sa Diyos at patuloy na magpasalamat sa pagmamahal na kanilang tinatanggap sa araw- araw. Kung hindi nila gaanong maipaliwanag ang nais sabihin, tulungan silang maipahayagitoayon sa konseptongscaffolding ni Lev Vygotsky sa pamamagitan ng pagbibigay ng mga tanong na aagabay sa kanila tungo sa malinaw na pagpapahayag ng saloobin o ideya. Halimbawa ng mga tanong: Ano ang mga simbolo o bagay na naiisip mo pag narinigmo ang salitang pagmamahal? Ano-anong mga simboloang puwedeng gamitin para maipakita na mahal tayo ng mga taong nag-aalaga sa atin? Ano- anong halimbawa ang puwedeng magsabi na mahal ka ng Diyos? Ipaliwanagsa mga bata na ang pagmamahal ng Diyos ay wagas at hindi nagbabago kailanman at kanino man . Mula sa ating pagkasilang hanggang sa tayo ay bawian ng buhay, hindi tayoiniiwanng Diyos, maging sa panahon ng kalungkutan o mga suliranin. Mula sa tulang napakinggan, itanong sa kanila kung paano ipinadarama ng Diyos ang pag-ibig Niya sa Kaniyang mga nilikha.Itanong sa mga bata kung ano- anong mga bagay ang nais nilang ipagpasalamat sa Diyos. Bigyang-diin ng guro na ang pagpapatuloy ng ating buhay sa kabila ng mga suliranin o problemang dumaratingay isang patunay na tayo ay minamahal ng Diyos. Sikaping maipalabas sa mga bata na kahit ang mga simpleng bagay na tinatamasa natin na biyaya ng kalikasan ay galing din sa Diyos at bunga din ng kanyang pagmamahal sa atin (Halimbawa: sariwang hangin, ang araw at buwan, mga bituin, magagandang tanawin, at iba pa) Ganyakin ang mga mag-aaral na ibahagi ang kanilang mga karanasan hinggil sapagmamahal ng Diyos sa kanila. Maaaring may magtanong na mga bata kung bakit hindi nila nararanasan ang pag-ibig ng Diyos. Mahirap na kalagayanito parasa gurongunithindi dapat ipilit na ipaunawa ang konsepto. Bagkus, isa itong pagkakataon para makita ng guro ang pangangailangang tumulong. Halimbawa, ang mga guro ay tinawag sa isang misyon kaya ang mga guro ay dapatna maging mabuting tao at maging liwanag para sa kanilang mga mag-aaral. Maaari ding sagutin nang di-tuwiran ang tanong. Sabihin na kung minsan, may mga pagkakataongang akalanatinay hindi tayomahal ng Diyos ngunit hindi dapat maging batayan ang mga kahirapang nararanasan natin sa buhay upang masabing hindi tayo mahal ng Diyos. Maaring sabihin na ang mga pagsubok ay isang paraan upang lalong maging matatag. Maaring magbanggit ng kuwento ng mga matatagumpay na taongkilalamo na dumanas din ng mga pagsubok sa buhay ngunit hindi sila nawalan ng pag-asa at ginamitnilaito upang lalong kumapit sa Diyos. C. Paglalahat Ang pagibig ng diyos ay nararanasan ng lubos kapag ipinagkatiwala natin sa kamay ng diyos ay nararanasannang luboskapagipinagkakatiwala natin sa kanya an gating buhay at tayo ay sumusunod sa kanyang tagubilin. D. Paglalapat Gawin ang Gawain sa kagamitanng Mag-aaral P.235- IV-Pagtataya Gamitin ang tsart sa ibaba para sa bahaging isasagawa sa inyongpangkat.Magtalaga ng tagapagsalita na magbabahagi sa buong klase ng inyong mga napagusapan. Pagmamahal ng Diyossayo
  • 2. 2 Pagmamahal mo sa Diyos Mga kaugnayna kaugalian V-Takda: Gumupit ng larawan kung paano natin maipapakita ang pagmamahal sa Diyos. Idikit ito sa kuwaderno. Mother Tongue III-2- 12:30-1:20 III-1 -1:20-2:10 III-3 -2:10-3:00 III-5-3:40-4:30 III-4 4:30-5:20 I. Layunin 1. Nakapagsasalitatungkolsamga kilala/sikatnatao, lugar,pangyayari atiba pagamit ang pinahabang talasalitaansabuong pangungusap/talata 2. Nababaybay nang wasto ang mga salitas atalaan ng talasalitaanatmga salitahangosa kuwentongbinasa II. Paksa Aralin 32: MatulungingPamayanan Paksa:NakapagsasalitatungkolsaMga Kilalao Sikatna Mga Tao, Lugar,Pangyayari at Iba Pa Sanggunian: MT3OL-Iva-c-1.4 MT3F-IVa-i-1.6 KM pp.315-325 Kagamitan:tsart III. Gawain sa Pagkatuto A. Panimulang Gawain A. PaunangPagtataya: Pangkatinsa apat ang klase.Ipasagotangmga sumusunod. Isulatang Oo kungang pangkatay sumasang-ayonsa pangungusap.Isulatnamnang Hindi kungdi-sumasang-ayon. .____ 1.Ang guroay matiyagangnaghihintaynamataposang mga mag-aaral sa kanilanggawain. Ang salitang sinalungguhitanaypang-abay na pamaraan. ____ 2. “Ang kunehoaymas mabilistumakbokaysa aso.” Ang pangungusap naitoay nagpapakitangpaghahambingngpang- abay na pamaraan. ____ 3.Angtalambuhay ay kuwentongisangtao na isinulat ng ibang tao. ____ 4.Angmga salitanguna,ikalawa, sumunod,at pagkataposaynakatutulongnapagsunud-sunurinangmga pangungusap satalata. ____ 5.Ang graph ayhindi nakatutulongsapagpapakitang mga datusnang maayos. Ipaulatang kanilangmgasagot na may maiklingpaliwanag kungbakitganoon ang kanilangisinagot. B.Paglalahad: Ilahad ang mga larawanng mga pangyayari sa iba’tibang panig ng bansa. C.Sa maliitna pangkat, magsagawa ng Picture Walk. Itanong: Ano ang ipinakikitanglarawan? Ano ang ginagawa ngmga tao? Anong damdaminangipinahahayagsabawat larawan? D.Paghahawanng balakid: Makinigat Ulitin(Paglinangsa Talasalitaan) mapaminsala wasak punong takot bugso ng bagyo Punan ngtamang salitao ekspresyonnabubuosa pangungusap. 1.Ang mga bagyo at lindol ay __________.Winawask nila ang mga ari-arianat pinapatayangmga tao. 2.Ang mga tao ay ______ngMakitanilaang labanan ng mga taong may mga baril. 3.Ang lindol ayiniwang __________angmga lumang simbahanat gusali. 4.Dahil samalakasna hangin. tumaasang mga alonsa dagat patungonglupaat lumikhang _____________. C.Makinaigat Bumasa Dina: Narinigmoba ang balitangayon ,Roy? Roy: OO, napanood kosa TV ang Pangyayari kung gaano kamapaminsalaang bagyong Yolanda. Dina: Nakakatakotnaman..Angbugso ngbagyo ay nagdulot Nangmalakingbaha at tinabunannitoanghaloslahat ng lugar sa Taclobanat iba pang bahagi ng Leyte at Samar. Roy: Nakitamo ang mga namatay at mga nasugatan? Puno ngtakotang mga tao. Dina: Oo. Nakitakodinang mga wasak na mga bahay at gusali. Roy: Dapattayong gumawa ng paraanupangmakatulong sa kanila D.Pag-unawangmga Tanong; 1. Anongbalita ang narinignilaDinaatTroy? 2. Ano ang sanhi ngmalawakang pagbaha sa Taclobanat ibang bahagi ng Leyte atSamar ?. E.Mag-isip-PumarehaatMakibahagi Isipinangmga tanong:  Ano ang dapatgawin sa kalamidad nadulotng bagyo?  Anong tulongangmaaringibigay sa mga biktimao mga nasalanta ngbagyo?  Pumarehasakaklase attalakayinangmga tanong.  Ibahagi sa buong klase angmga sagot. IV.Pagtataya: Guamamit ng pamantayanang gurosa isinagawang Gawain ng mga bata at sa pakikiisangipinakitasakapareha. V.Takdang- Aralin Larawanng naglalabangpuwersang sundaloatrebelde Larawan ngmga bahay na hinahagupitngbagyo
  • 3. 3 Makinigsa balitasa radyoo telebisyonatitalaangnapakinggan sa kuwaderno.Isulatitosatatlongpangungusap naibabahagi sa klase. MAPEH (Musika 6:30-7:00 I. Layunin Natutukoyangpagkakaibangsingle atmultiplemelodiclinesna lulilikhangtiyak na himig II. Paksang-Aralin: Paksa:Aralin6 MelodicLines Saloobin: paggalangsa karapatanngIba. PalakaibiganatPag- kamaunawain MU3TX-IVd-f-1 Sanggunian: PG pp.229-233 KM pp.p.100-102 Awit:: “Its’ a Small World” G,mi “He’sGotthe Whole World InHisHands”,F, do Kagamitan:KM /Tsartng Awit III. Paraan ng Pagkatuto: A. PanimulangGawain Pagsasanay sa Ritmo:  Isangpangkatang papalakpak sasteadybeatng “It’s a Small World”ng2s  Isangpangkatnaman sa “He’sGot the Whole World In HisHands” b. Pagsasanaysa Tono Magkakalapitnanota do-re-mi, mi-fa-sore–mi-fa,so-la-ti c. Balik-aral:TambalangAwit Leron,LeronSinta”– “Pamulinawen” d.Balik-aral: Paano nagkakaiba-ibaang tempo? B. Panlinang na Gawain 1. Pagganyak Ipakitaanglarawanng globo na napaliligiranngmgabata gallingsa iba’tibanglahi na magkahawak kamay paikotsag lobo.  Ano ang masasabi ninyosa mga bata?  Ano ang ipinakikitasalarawan?  Paano natinipakikitaangpaggalangsakarapatanng iba pakikipagkaibiganatpag-uunawasaating mga kapitbahay? 2. Paglalahad 1. Ituroat Ipaawitang “Its’ a Small World”  Ilangmelodiclinesmeronito?  Ipalabasang mga watawat ngiba’t ibangbansa na ipinadalasakanilaat ipahawak sa kanila.  Bumuong bilogat ipasabi angbansa na sumasagisagsa hawak na watawat.  Iparinigngguroangawitinhabang nakikinignang mabuti ang mga bata 2. Isunod ituroang“He’sGotthe Whole World InHis Hands  Ilangmelodiclinesmeronangawit?  Ipaawitng magkasunod angdalawangawitin. Paglalapat Gawain 1 p. 100-101 Ipaawitsa two-partang awitna “Are You Sleeping,Brother John” Paglalahat Ipabasa ang Tandaan sa KM p. 102 Pagtataya KM p. 102 Takdang-Aralin Magsanay sa pag-awitng dalawang awitna pina-aralan ngayon. Awitinitong magkasunod.