1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: IV
Teacher: Credit to the author of this file Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time: JANUARY 4-6, 2023 (WEEK 7) Quarter: 2ND QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A . Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan, at damdamin
B . Pamantayan sa Pagganap
Naisasalaysay muli ang binasang
kuwento
Nakabubuo ng nakalarawang
balangkas batay sa binasang
tekstong pangimpormasyon
Naisasalaysay muli ang ang
binasang kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
F4PN-IIg-8.2
Naibibigay ang sariling wakas ng
npakinggang alamat
F4PN-IIg-4
Naiuugnay ang sariling
karanasan sa napakinggang
teksto
F4PN-IId – g - 5
Nagagamit ang pariralang pang-
abay sa paglalarawan ng kilos
II. NILALAMAN
Pagbibigay ng Sariiling wakas sa
Napakinggang Alamat
Pagsunod-sunod ng mga
Pangyayari sa Kwento
Paggamit ng pariralang pang-
abay sa paglalarawan ng kilos.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-
mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Mga pangyayri sa buh
Ipagawa ang Tuklasin MO sa LM p.
78.
Itanong ang kahulugan ng: kunot,
NaglulupasayIpagamit ang mga ito
sa pangungusap.
Sino ang hardinerong tipaklong? Pagbabaybay ng mga salita.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang ibahagi ang naumpisahan
nilang hardin sa kanilang bakuran.
Tumawag ng isang mag-aaral na
maghahagis ng isang dice.
Tumawagng mga mag-
aaralupang magbahagi ng
kanilang karanasan tungkol sa
hardin nila sa kanilang bakuran.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin.
Paano sinimulan ng hardinero sa
kwento ang kanyang hardin?
Tumawagng ilangmag-aaral na
gagawa ngisang pangungusap
tungkol sa ipinakitang
TuBalikan isa-sa ang mgapahina
ng “Ang Hardinerong Tipaklong”.
2. larawanng dice.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Pagusapan ang pabalat ng kwento.
Magbigay ng mga paunangtanong
at isulat ang sagot ng mga mag-
aaral sa pisara.
Basahin ng malakas ang kwento
Talakayin ang resulta ng gawain.
Ipabasa ang natapos na mga
pangungusap.
Itanong kung ano-ano ang mga
salitang kilos na napakinggan sa
kwento. Ipalarawan ang mga
salitang kilos.
Ano ang tawag ditto?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Itanong angmga salitang hindi
naunawaan ng mga ,ag-aaral
tungkol sa kwento.
Balikan ang sagot ng mga mag-
aaral at talakayin ang mga ito.
IItanong sa mga mag-aaral kung
alin sa mga pangungusap ang
unang nangyari sa kwento
Pangalawa? Panghuli?
Ipagamit sa pangungusap ang
mga pares ng salitang mapipili
ng mgamag-aaral.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Paano mo bibigyan ng wakas ang
isang kwento?
Pangkatin angklase at hayaaang
isalaysay muli ng mga mag-
aarala ng mga pangyayari sa
kwentong napakinggan sa
tulong ng mga pangungusap na
naunang nabuo.
Pangkatin ang mga mag-aaral at
magpahanda ng isang piping
palabas.
Ipaulat ang natapos na
pantomina.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Kung bibigyan mo ng sariling
wakas ang kwento,ano tio?
Isulat ang sagot sa isang malinis
napapel.
Ipgawa ang Pagyamanin
Natin,Gawin Mo A., p.82 ng LM.
IpgIpagawa angnasa
Pagyamanin Natin Gawin Mo
A,sa p. 82 ng KM.
H. Paglalahat ng Aralin
Ano ang dapat tandaan sa
pagbibigay ng sariling wakas ng
isang kwento?
Ano ang natutuhanmo sa aralin? Ano ang pang-abay
I. Pagtataya ng Aralin
Pakinggan ang kwentong aking
babasahin at ibigay ang sariling
wakas mo sa kwento.
Paano mo pahahalagahan ang
ginagawan g ibang tao para sa
iyong pag-unlad?
Isulat sa bawat patlang ang
angkop na pang-abay
upangmabuo angdiwa ng
pangungusap.
TGp, 152
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang Aralin at Remediation
Sumulat ng limang pangungusap
na ginagamitan ng pang-abay.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
3. nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
4. __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material