SlideShare a Scribd company logo
1 of 7
GRADES 1 to 12
DETAILED LESSON PLAN
School: MAITIM II ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
Teacher: ALVIN P. BAY Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 19-23, 2022 (WEEK 5) Quarter: 1ST QUARTER
LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES
HUWEBES BIYERNES
I. Layunin
Pamantayang Nilalaman
(Content Standard) Naipapamalas ng mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at ang
ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipini.
Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standard)
Naipapamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
Pamantayan sa Pagkatuto
(MELC)
Napahahalagahan ang deklarasyon ng kasarinlan ng Pilipinas at ang pagkakatatag ng Unang Republika
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Paksang Aralin
(Subject Matter)
Ang Deklarasyon ng Kasarinlan at Pag ta tatag ng Unang Republika
• Matutukoy ang mga detalyeng naganap bago napasinayahan ang Kongreso ng Malolos;
• Malalaman ang ganap na layunin ng Kongreso;
• Makakagawa ng timeline ng Himagsikang 1896 hanggang sa Pamahalaang Rebolusyonaryo 1898;
• Matatalakay ang mga layunin ng Saligang Batas na ipinatupad sa ilalim ng Republika ng Pilipinas; at
• Napapahalagahan ang Saligang Batas na unang ginawa ng Kongreso ng Malolos na siyang kauna-unahang batas na ipinatupad sa pagdeklara ng kasarinlan ng Pilipinas.
Gamitang Panturo
(Learning Resources)
Pamamaraan
(Procedure)
SUBUKIN
Panuto: Alamin kung ano ang
tinutukoy sa bawat bilang. Piliin
ang sagot sa loob ng kahon.
Isulat ang letra ng tamang sagot
sa sagutang-papel.
_______
1. Unang ipanahayag ang
kasarinlan ng bansang Pilipinas
TUKLASIN
Alam ba ninyo na matapos matalo
ng mga Amerikano ang mga Español
sa labanan sa Maynila ay agad na
bumuo ang ilang manghihimagsik
ng mga plano para sa kalayaan ng
Pilipinas mula sa sa mga Español?
PAGYAMANIN
Panuto: Buuin ang crossword
puzzle sa pagtukoy ng
hinihinging konsepto at kaisipan
sa bawat bilang. Isulat ang sagot
sa sagutang-papel.
Pahalang:
2. Pangalan ng barkong
sinakyan ni Aguinaldo
3. Sa barkong ito nagpulong sina
George Dewey at Aguinaldo
5. Pinuno ng plota ng mga
Amerikano sa silangan
6. Utak ng Rebolusyon
7. Namuno sa Kongreso ng
Malolos
ISAGAWA
Panuto: Isa-isahin ang mga
petsa ng kaganapan at
pangyayari mula 1897
hanggang 1898. Iguhit ang
organiser at isulat ang sagot
sa sagutang-papel. Pumili ng
sagot sa loob ng kahon sa
ibaba.
TAYAHIN
10 CO_Q1_AP6_Module5
_________
4. Magsisilbi lamang na tagapayo
ang Kongreso ng Malolos at hindi
gagawa ng batas.
_________
5. Napag-isahan na ipatupad ang
pagtatayo ng iba’t ibang sangay ng
pamahalaan tulad ng lokal at
kongreso.
_________
6. Pinasinayaan sa Simbahan ng
Barasoain sa Malolos, Bulacan ang
_______
2. Itinatag ni Aguinaldo ang
isang Pamahalaang Diktatoryal
_______
3. Pinasinayaan sa simbahan ng
Barasoain sa Malolos, Bulacan
ang Kongreso ng Malolos
_______
4. Namuno sa Kongreso sa
Malolos
_______
5. Dumating ang barkong
pandigmang Maine ng Estados
Unidos sa Havana, Cuba
_______
6. Nagsilbing tagapayo ng
pangulo sa mga bagay na may
kaugnayan sa kapakanan ng
mga mamamayan
_______
7. Pinalitan ni Emilio Aguinaldo
ang Pamahalaang Diktatoryal ng
Pamahalaang Rebolusyonaryo
ayon sa payo ni Apolinario
Mabini
_______
8. Pagsabog ng barkong Maine
_______
9. Kinatawan ng America sa
samahang Hong Kong Junta
_______
10. Kinatawan ng England sa
samahang Hong Kong Junta
Pababa:
1. Ipinalit sa Pamahalaang
Diktatoryal
4. Dito pinasinayaan ang
Kongreso ng Malolos
8. Nagtungo sa Hong Kong
noong Disyembre 27, 1897
Kongreso ng Malolos.
_________
7. Itinatag ni Aguinaldo ang isang
Pamahalaang Diktatoryal na ang
layunin ay muling mapag-isa ang
mga rebolusyonaryo sa ilalim ng
isang pamahalaan.
_________
8. Natigil ang himagsikan sa
pagitan ng mga Pilipino at mga
Español.
_________
9. Naging pangulo si Aguinaldo sa
ilalim ng Pamahalaang
Rebolusyonaryo.
_________
10. Bumalik si Aguinaldo sa
Pilipinas mula sa Hong Kong.
BALIKAN
Panuto: Pagsunud-sunurin ang
mahahalagang pangyayari na
naganap sa kasaysayan ng
Pilipinas. Gamitin ang mga
bilang 1 hanggang 10. Isulat ang
sagot sa sagutang-papel.
_______1. Sigaw sa Pugad
Lawin
_______2. Kumbensiyon sa
Tejeros
SURIIN
Ang paglaban ng mga bayani sa
ating kasiranlan ay nagbigay daan
sa ating mga Pilipino na isabuhay
ang mga ginawa ng ating bayani
upang makamit ang ating kalayaan.
Sa ngayon, tinatamasa na natin ang
kasarinlan ng ating bansa.
Mula sa kaganapan ng pagbabalik ni
ISAISIP
Napakalaki nang ginampanan ng
kababaihan noong panahon ng
rebolusyon. Sa labis na
pagmamahal din sa kalayaan, ang
iba sa kanila ay napilitan ding
makipaglaban sa kabila ng kanilang
kasarian. Ilan sa mga kababaihang
ito ay sina:
• Gregoria de Jesus- asawa ni
_______3. Pagtatatag ng
Kongreso ng Malolos
_______4. Pagpapahayag ng
Kalayaan ng Pilipinas
_______5. Kasunduan sa Biak-
na-Bato
_______6. Pagbabalik ni
Aguinaldo mula sa Hong Kong
_______7. Pagbubunyag ng
Katipunan
_______8. Pagtatag ng
Katipunan
_______9. La Liga Filipina
_______10. Unang Republika ng
PilipinasD. Emilio Aguinaldo
Emilio Aguinaldo galing Hong Kong
sa kadahilanan na hindi tumupad
ang Espanya sa Kasunduan sa Biak-
na-Bato, gayunpaman hindi rin
natupad ng mga Pilipino ang
kanilang pangako na ibalik ang mga
armas. Naging matatag si Aguinaldo
sa pagtatatag ng Pamahalaang
Republika sa tulong ng kanyang
tagapayo na si Apolinario Mabini.
Tinatag ang Kongreso ng Malolos
upang makabuo ng Saligang Batas
ng Malolos. Si Hen. Emilio
Aguinaldo ang hinirang ng Kongreso
bilang Pangulo ng Unang Republika
ng Pilipinas.
Saligang Batas ng Malolos
1. Paghihiwalay ng simbahan at
estado
2. Pagkilala sa karapatan ng bawat
tao
3. Libreng edukasyon sa
elementarya
4. Probisyon tungkol sa
kapangyarihan ng ehekutibo,
lehislatura at hukuman
Pamahalaang Diktatoryal
Sa pagbabalik ni Aguinaldo mula
Hong Kong ay nagdesisyon siya
na magtatag ng isang
panibagong pamahalaang
Pilipino. Dahil dito, nagtatag
muna si Aguinaldo ng isang
Pamahalaang Diktatoryal noong
Mayo 24, 1898 kung saan
hinawakan niya ang
kapangyarihan ng isang
diktador. Binigyan diin ni
Aguinaldo na ang
kapangyarihang ito ay
pansamantala lamang dahil na
rin sa pangangailangan ng
sitwasyon. Sinunod niya ang
payo ng abogadong si Ambrosio
Andres Bonifacio; nagtago ng lihim
na mga dokumento ng Katipunan;
nagpakain sa mga katipunero;
nagsilbing mangagamot sa mga
sugatan; at namuno sa mga ritwal
ng samahan.
• Josefa Rizal- kapatid ni Dr. Jose
Rizal; nagsilbing pinuno ng
kababaihan sa Katipunan; at isa sa
mga nagplano ng mga sayawan
habang nagpupulong ang mga
pinuno upang malinlang ang mga
guwardiya sibil.
• Marcela Agoncillo- nanguna sa
pagtahi ng bandila ng Pilipinas.
• Trinidad Tecson- kilala sa
paghawak ng armas at
nakipaglaban kasama ang
kalalakihan sa rebolusyon; siya rin
ang tumulong sa mga kasamang
katipunerong nasugatan lalo na sa
kaganapan sa Biak-na-Bato.
• Melchora Aquino- tinawag na
“Tandang Sora”; nagsilbing
mangagamot sa mga sugatan;
nagpakain sa mga katipunero at
nagpahiram ng bahay niya upang
magsilbing pulungan ng mga
pinuno ng rebolusyon.
• Teresa Magbanua- naging
kumander ng grupo ng mga gerilya
sa Iloilo at nanalo sa mga labanan
sa Panay.
• Marina Dizon Santiago- ang
kauna-unahang babae na nagpatala
sa Katipunan; siya ay nagtuturo ng
konstitusyon at mga simulain ng
samahan
Rianzares Bautista na kailangan
muna na magtatag ng isang
pamahalaang diktatoryal upang
ganap na masaklawan ang
buong bansa at madaling
mapagtagumpayan ang
pakikidigma. Ang Pamahalaang
Diktatoryal ay mananatili
habang may digmaan. Ito ay
hahalinhan ng isang republikang
magtatayo ng isang
pamahalaang federal na
itinadhana ng Saligang Batas na
dala niya mula sa Hongkong at
isinulat ni Mariano Ponce.
Noong Hunyo 12, 1898 sa Kawit,
Cavite unang ipinahayag ang
kasarinlan ng Pilipinas. Ang mga
pinuno ng himagsikan ay
lumagda sa kasulatan na
ginagawaran si Aguinaldo ng
sapat na kapangyarihan upang
pamunuan ang pamahalaan.
Ang Akto ng Pagpapahayag ng
Kasarinlan ay inihanda, sinulat
at binasa ni Ambrosio Rianzares
Bautista sa wikang Kastila. Ang
pagpapahayag ay inilagda ng 98
katao, kabilang na dito ay isang
opisyal ng hukbong Amerikano
na siyang nakasaksi sa
proklamasyon. Si Apolinario
Mabini ang naglingkod bilang
pinunong tagapayo ni Aguinaldo.
Kaalinsabay nito, unang
iwinagayway ang bandilang
Pilipino sa tugtog ng Marcha
Filipina Magdalo bilang
pambansang awit na kilala
ngayon bilang Lupang Hinirang.
Ito ay isinulat ni Julian Felipe at
nang naglaon ay nilapatan ng
titik ni Jose Palma. Ang bandila
ng Pilipinas ay tinahi nina
Marcela Agoncillo, Josefa
Herbosa de Natividad at Lorenza
de Agoncillo sa Hong Kong.
Ang Pamahalang
Rebolusyonaryo
Noong Hunyo 23, 1898 bilang
pagsunod sa payo ni Mabini,
pinalitan ni Aguinaldo ang
Pamahalaang Diktatoryal ng
Pamahalaang Rebolusyonaryo.
Hinalinhan ang tawag na
“diktador” at ipinalit ang
“pangulo” bilang katawagan sa
pinuno ng pamahalaang
rebolusyonaryo.
Sa pamahalaang ito, ang
pangulo ay tutulungan ng isang
Kongreso ng Panghimagsikan na
binubuo ng mga kinatawan mula
sa iba’t-ibang lalawigan
tagapagpaganap upang gumawa
ng mga batas para tiyak na
mamalagi ang kaayusang
panloob at mapangalagaan ang
bansa laban sa dayuhang
mananakop. Layunin ng
Pamahalaang Rebolusyonaryo
ang ipagpatuloy ang
pakikipaglaban ng Pilipinas para
sa kalayaan at ihanda ang bansa
upang maitayo ang isang
Pamahalaang Republika.
Matapos mapagtibay ang
Saligang Batas ng Kongreso,
ipinalabas sa Malolos ang
proklamasyon ng Republika
noong Enero 23, 1899. Inihalal
si Emilio Aguinaldo bilang
pangulo ng Republika ng
Pilipinas ayon sa tadhanang
ipinagtibay sa Saligang Batas. Si
Pedro A. Paterno ang naging
Pangulo ng Kongreso. Kaagad na
nanumpa si Aguinaldo bilang
Pangulo ng Unang Republika ng
Pilipinas. Hangad ni Aguinaldo
na maipabatid sa ibang bansa
ang kalayaang pagsasarili ng
Pilipinas. Kasabay nito, lumikha
siya ng mga lupon
pangdiplomasiya sa labas ng
bansa. Ang layunin nito ay para
makipag-ugnayan sa ibang
bansa upang maglarawan ng
magandang kalagayan ng
Pilipinas. Itinatag ang Hong
Kong Junta na ang mga kasapi
ay kumakatawan sa iba’t-ibang
bansa. Kabilang sa mga
nahirang ay sina:
• • Felipe Agoncillo-
kinatawan para sa America;
• • Antonio Regidor-
kinatawan para sa England;
• • Edilberto Zarcal-
kinatawan para sa Australia; at
• • Mariano Ponce,
Faustino Lichauco, Juan Luna,
Pedro Roxas- mga kinatawan
para sa Japan.
Remarks
Reflection
a. No. of learners for
application or remediation
35 35 33
b. No. of learners who
require additional activities
for remediation who scored
below 80%
3 3 5
c. Did the remedial lessons
work?
No. of learners who have
caught up with the lesson
YES YES YES
d. No. of learners who
continue to require
remediation
3 3 5
e. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
0 0 0
f. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
NONE NONE NONE
g. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?
Mga listahan ng mga suliranin
para magdeklara ng Batas
Militar.
Mga listahan ng mga suliranin para
magdeklara ng Batas Militar.
Iba’t ibang programa ng local
government unit/barangay.
Inihanda ni: Binigyang pansin ni:
ALVIN P.BAY RAQUEL C. HARAVATA
Teacher I Principal II

More Related Content

What's hot

Kayamanan-6-Aralin-10.pptx
Kayamanan-6-Aralin-10.pptxKayamanan-6-Aralin-10.pptx
Kayamanan-6-Aralin-10.pptxCharityMonsanto
 
Q3 lesson 24 carlos p. garcia
Q3 lesson 24 carlos p. garciaQ3 lesson 24 carlos p. garcia
Q3 lesson 24 carlos p. garciaRivera Arnel
 
Pamamahala ng mga Hapones sa Pilipinas
Pamamahala ng mga Hapones sa PilipinasPamamahala ng mga Hapones sa Pilipinas
Pamamahala ng mga Hapones sa PilipinasLovella Jean Danozo
 
DIGMAANG PILIPINO AT AMERIKANO
DIGMAANG PILIPINO AT AMERIKANODIGMAANG PILIPINO AT AMERIKANO
DIGMAANG PILIPINO AT AMERIKANOJohn Ray Salde
 
Hamon at suliranin pagkatapos ng ikalawang pandaigdigang digmaan sa bansang p...
Hamon at suliranin pagkatapos ng ikalawang pandaigdigang digmaan sa bansang p...Hamon at suliranin pagkatapos ng ikalawang pandaigdigang digmaan sa bansang p...
Hamon at suliranin pagkatapos ng ikalawang pandaigdigang digmaan sa bansang p...Lovella Jean Danozo
 
WEEK-6.-ARALIN-6.2-LABANAN-SA-PASONG-TIRAD.pptx
WEEK-6.-ARALIN-6.2-LABANAN-SA-PASONG-TIRAD.pptxWEEK-6.-ARALIN-6.2-LABANAN-SA-PASONG-TIRAD.pptx
WEEK-6.-ARALIN-6.2-LABANAN-SA-PASONG-TIRAD.pptxValenzuelaMrsAnalynR
 
Kasarinlan 1898
Kasarinlan 1898Kasarinlan 1898
Kasarinlan 1898vardeleon
 
Industrial Arts: Enhancing and Decorating Finished Products
Industrial Arts: Enhancing and Decorating Finished ProductsIndustrial Arts: Enhancing and Decorating Finished Products
Industrial Arts: Enhancing and Decorating Finished ProductsJackie Vacalares
 
ANG ISYU NG SEKULARISASYON, ANG PAG-AALSA SA CAVITE, AT ANG PAGGAROTE SA GOMB...
ANG ISYU NG SEKULARISASYON, ANG PAG-AALSA SA CAVITE, AT ANG PAGGAROTE SA GOMB...ANG ISYU NG SEKULARISASYON, ANG PAG-AALSA SA CAVITE, AT ANG PAGGAROTE SA GOMB...
ANG ISYU NG SEKULARISASYON, ANG PAG-AALSA SA CAVITE, AT ANG PAGGAROTE SA GOMB...LuvyankaPolistico
 
Q4 lesson 29 fidel ramos
Q4 lesson 29 fidel ramosQ4 lesson 29 fidel ramos
Q4 lesson 29 fidel ramosRivera Arnel
 
Ang Pamahalaang Kolonyal ng mga Hapones
Ang Pamahalaang Kolonyal ng mga HaponesAng Pamahalaang Kolonyal ng mga Hapones
Ang Pamahalaang Kolonyal ng mga HaponesRitchenMadura
 
Ap6 q1 mod1_ang epekto ng kaisipang liberal sa pag-usbong ng damdaming nasyon...
Ap6 q1 mod1_ang epekto ng kaisipang liberal sa pag-usbong ng damdaming nasyon...Ap6 q1 mod1_ang epekto ng kaisipang liberal sa pag-usbong ng damdaming nasyon...
Ap6 q1 mod1_ang epekto ng kaisipang liberal sa pag-usbong ng damdaming nasyon...Roneil Glenn Dumrigue
 
Pagtugon ng mga pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasari...
Pagtugon ng mga pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasari...Pagtugon ng mga pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasari...
Pagtugon ng mga pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasari...SarahDeGuzman11
 
Pananakop ng mga Hapon
Pananakop ng mga HaponPananakop ng mga Hapon
Pananakop ng mga HaponMark Atanacio
 

What's hot (20)

Corazon aquino (2)
Corazon aquino (2)Corazon aquino (2)
Corazon aquino (2)
 
Kayamanan-6-Aralin-10.pptx
Kayamanan-6-Aralin-10.pptxKayamanan-6-Aralin-10.pptx
Kayamanan-6-Aralin-10.pptx
 
Carlos Garcia
Carlos GarciaCarlos Garcia
Carlos Garcia
 
Q3 lesson 24 carlos p. garcia
Q3 lesson 24 carlos p. garciaQ3 lesson 24 carlos p. garcia
Q3 lesson 24 carlos p. garcia
 
Pamamahala ng mga Hapones sa Pilipinas
Pamamahala ng mga Hapones sa PilipinasPamamahala ng mga Hapones sa Pilipinas
Pamamahala ng mga Hapones sa Pilipinas
 
DIGMAANG PILIPINO AT AMERIKANO
DIGMAANG PILIPINO AT AMERIKANODIGMAANG PILIPINO AT AMERIKANO
DIGMAANG PILIPINO AT AMERIKANO
 
Hamon at suliranin pagkatapos ng ikalawang pandaigdigang digmaan sa bansang p...
Hamon at suliranin pagkatapos ng ikalawang pandaigdigang digmaan sa bansang p...Hamon at suliranin pagkatapos ng ikalawang pandaigdigang digmaan sa bansang p...
Hamon at suliranin pagkatapos ng ikalawang pandaigdigang digmaan sa bansang p...
 
Katipunan
KatipunanKatipunan
Katipunan
 
Deklarasyon-ng-Kalayaan (1).pdf
Deklarasyon-ng-Kalayaan (1).pdfDeklarasyon-ng-Kalayaan (1).pdf
Deklarasyon-ng-Kalayaan (1).pdf
 
WEEK-6.-ARALIN-6.2-LABANAN-SA-PASONG-TIRAD.pptx
WEEK-6.-ARALIN-6.2-LABANAN-SA-PASONG-TIRAD.pptxWEEK-6.-ARALIN-6.2-LABANAN-SA-PASONG-TIRAD.pptx
WEEK-6.-ARALIN-6.2-LABANAN-SA-PASONG-TIRAD.pptx
 
Kasarinlan 1898
Kasarinlan 1898Kasarinlan 1898
Kasarinlan 1898
 
Industrial Arts: Enhancing and Decorating Finished Products
Industrial Arts: Enhancing and Decorating Finished ProductsIndustrial Arts: Enhancing and Decorating Finished Products
Industrial Arts: Enhancing and Decorating Finished Products
 
ANG ISYU NG SEKULARISASYON, ANG PAG-AALSA SA CAVITE, AT ANG PAGGAROTE SA GOMB...
ANG ISYU NG SEKULARISASYON, ANG PAG-AALSA SA CAVITE, AT ANG PAGGAROTE SA GOMB...ANG ISYU NG SEKULARISASYON, ANG PAG-AALSA SA CAVITE, AT ANG PAGGAROTE SA GOMB...
ANG ISYU NG SEKULARISASYON, ANG PAG-AALSA SA CAVITE, AT ANG PAGGAROTE SA GOMB...
 
Q4 lesson 29 fidel ramos
Q4 lesson 29 fidel ramosQ4 lesson 29 fidel ramos
Q4 lesson 29 fidel ramos
 
Pagtatatag ng katipunan
Pagtatatag ng katipunanPagtatatag ng katipunan
Pagtatatag ng katipunan
 
Ang Pamahalaang Kolonyal ng mga Hapones
Ang Pamahalaang Kolonyal ng mga HaponesAng Pamahalaang Kolonyal ng mga Hapones
Ang Pamahalaang Kolonyal ng mga Hapones
 
Ap6 q1 mod1_ang epekto ng kaisipang liberal sa pag-usbong ng damdaming nasyon...
Ap6 q1 mod1_ang epekto ng kaisipang liberal sa pag-usbong ng damdaming nasyon...Ap6 q1 mod1_ang epekto ng kaisipang liberal sa pag-usbong ng damdaming nasyon...
Ap6 q1 mod1_ang epekto ng kaisipang liberal sa pag-usbong ng damdaming nasyon...
 
Pagtugon ng mga pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasari...
Pagtugon ng mga pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasari...Pagtugon ng mga pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasari...
Pagtugon ng mga pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasari...
 
Pananakop ng mga Hapon
Pananakop ng mga HaponPananakop ng mga Hapon
Pananakop ng mga Hapon
 
Pagtugon sa hamon sa kasarinlan
Pagtugon sa hamon sa kasarinlanPagtugon sa hamon sa kasarinlan
Pagtugon sa hamon sa kasarinlan
 

Similar to DLL_ARALING PANLIPUNAN 6_Q1_W5.docx

Modyul 9 ang rebolusyong pilipino tungo sa kalayaan
Modyul 9 ang rebolusyong pilipino tungo sa kalayaanModyul 9 ang rebolusyong pilipino tungo sa kalayaan
Modyul 9 ang rebolusyong pilipino tungo sa kalayaan南 睿
 
Modyul 10 tungo sa pagtatatag ng pamahalang pilipino
Modyul 10 tungo sa pagtatatag ng pamahalang pilipinoModyul 10 tungo sa pagtatatag ng pamahalang pilipino
Modyul 10 tungo sa pagtatatag ng pamahalang pilipino南 睿
 
Modyul 4 (muntinlupa)grade 7 learning modules quarter 2
Modyul 4 (muntinlupa)grade 7 learning modules   quarter 2Modyul 4 (muntinlupa)grade 7 learning modules   quarter 2
Modyul 4 (muntinlupa)grade 7 learning modules quarter 2ApHUB2013
 
1st Summative test ARALING PANLIPUNAN.docx
1st Summative test ARALING PANLIPUNAN.docx1st Summative test ARALING PANLIPUNAN.docx
1st Summative test ARALING PANLIPUNAN.docxMelchorFerrera
 
Araling Panlipunan 6 Quarter v1, q1w3 melc.pptx
Araling Panlipunan 6 Quarter v1, q1w3 melc.pptxAraling Panlipunan 6 Quarter v1, q1w3 melc.pptx
Araling Panlipunan 6 Quarter v1, q1w3 melc.pptxdioneloevangelista1
 
Pakikipaglaban para sa kalayaan
Pakikipaglaban para sa kalayaanPakikipaglaban para sa kalayaan
Pakikipaglaban para sa kalayaanAlice Bernardo
 
Unit Plan - Grade Five
Unit Plan - Grade FiveUnit Plan - Grade Five
Unit Plan - Grade FiveMavict De Leon
 
Unit Plan III - Grade Five
Unit Plan III - Grade Five Unit Plan III - Grade Five
Unit Plan III - Grade Five Mavict De Leon
 
Unit Plan III - Grade Five
Unit Plan III - Grade Five Unit Plan III - Grade Five
Unit Plan III - Grade Five Mavict De Leon
 
Q2 m4l1,2,3 katipunan-kalayaan at malolos
Q2 m4l1,2,3  katipunan-kalayaan at malolosQ2 m4l1,2,3  katipunan-kalayaan at malolos
Q2 m4l1,2,3 katipunan-kalayaan at malolosElsa Orani
 
kilusang propaganda
kilusang propagandakilusang propaganda
kilusang propagandaLeth Marco
 
Q2 lesson 10 kilusang propaganda
Q2 lesson 10 kilusang propagandaQ2 lesson 10 kilusang propaganda
Q2 lesson 10 kilusang propagandaRivera Arnel
 
gr6-4-150717133028-lva1-app6891.pdf
gr6-4-150717133028-lva1-app6891.pdfgr6-4-150717133028-lva1-app6891.pdf
gr6-4-150717133028-lva1-app6891.pdfashi686933
 
Ang Layunin at Resulta ng Pagkakatatag ng Kilusang.pptx
Ang Layunin at Resulta ng Pagkakatatag ng Kilusang.pptxAng Layunin at Resulta ng Pagkakatatag ng Kilusang.pptx
Ang Layunin at Resulta ng Pagkakatatag ng Kilusang.pptxJenDescargar1
 
AP Q1 W8 Day 1.pptx
AP Q1 W8 Day 1.pptxAP Q1 W8 Day 1.pptx
AP Q1 W8 Day 1.pptxRobinMallari
 
Q3, m1 kilusan para sa kasarinlan
Q3, m1   kilusan para sa kasarinlanQ3, m1   kilusan para sa kasarinlan
Q3, m1 kilusan para sa kasarinlanJared Ram Juezan
 
AP-pagsusulit (1).pptx
AP-pagsusulit (1).pptxAP-pagsusulit (1).pptx
AP-pagsusulit (1).pptxOlivaFortich1
 
AP 6 Ang Pananakop ng mga Amerikano sa Pilipinas
AP 6 Ang Pananakop ng mga Amerikano sa PilipinasAP 6 Ang Pananakop ng mga Amerikano sa Pilipinas
AP 6 Ang Pananakop ng mga Amerikano sa PilipinasJuan Miguel Palero
 
AP 6 at A5 PAGPATULOY NG HIMAGSIKAN 2.pptx
AP 6 at A5 PAGPATULOY NG HIMAGSIKAN 2.pptxAP 6 at A5 PAGPATULOY NG HIMAGSIKAN 2.pptx
AP 6 at A5 PAGPATULOY NG HIMAGSIKAN 2.pptxNecelynMontolo
 

Similar to DLL_ARALING PANLIPUNAN 6_Q1_W5.docx (20)

Modyul 9 ang rebolusyong pilipino tungo sa kalayaan
Modyul 9 ang rebolusyong pilipino tungo sa kalayaanModyul 9 ang rebolusyong pilipino tungo sa kalayaan
Modyul 9 ang rebolusyong pilipino tungo sa kalayaan
 
Modyul 10 tungo sa pagtatatag ng pamahalang pilipino
Modyul 10 tungo sa pagtatatag ng pamahalang pilipinoModyul 10 tungo sa pagtatatag ng pamahalang pilipino
Modyul 10 tungo sa pagtatatag ng pamahalang pilipino
 
Modyul 4 (muntinlupa)grade 7 learning modules quarter 2
Modyul 4 (muntinlupa)grade 7 learning modules   quarter 2Modyul 4 (muntinlupa)grade 7 learning modules   quarter 2
Modyul 4 (muntinlupa)grade 7 learning modules quarter 2
 
1st Summative test ARALING PANLIPUNAN.docx
1st Summative test ARALING PANLIPUNAN.docx1st Summative test ARALING PANLIPUNAN.docx
1st Summative test ARALING PANLIPUNAN.docx
 
Araling Panlipunan 6 Quarter v1, q1w3 melc.pptx
Araling Panlipunan 6 Quarter v1, q1w3 melc.pptxAraling Panlipunan 6 Quarter v1, q1w3 melc.pptx
Araling Panlipunan 6 Quarter v1, q1w3 melc.pptx
 
Pakikipaglaban para sa kalayaan
Pakikipaglaban para sa kalayaanPakikipaglaban para sa kalayaan
Pakikipaglaban para sa kalayaan
 
Unit Plan - Grade Five
Unit Plan - Grade FiveUnit Plan - Grade Five
Unit Plan - Grade Five
 
Unit Plan III - Grade Five
Unit Plan III - Grade Five Unit Plan III - Grade Five
Unit Plan III - Grade Five
 
Unit Plan III - Grade Five
Unit Plan III - Grade Five Unit Plan III - Grade Five
Unit Plan III - Grade Five
 
Q2 m4l1,2,3 katipunan-kalayaan at malolos
Q2 m4l1,2,3  katipunan-kalayaan at malolosQ2 m4l1,2,3  katipunan-kalayaan at malolos
Q2 m4l1,2,3 katipunan-kalayaan at malolos
 
kilusang propaganda
kilusang propagandakilusang propaganda
kilusang propaganda
 
Q2 lesson 10 kilusang propaganda
Q2 lesson 10 kilusang propagandaQ2 lesson 10 kilusang propaganda
Q2 lesson 10 kilusang propaganda
 
gr6-4-150717133028-lva1-app6891.pdf
gr6-4-150717133028-lva1-app6891.pdfgr6-4-150717133028-lva1-app6891.pdf
gr6-4-150717133028-lva1-app6891.pdf
 
1st PT_AP 6.docx
1st PT_AP 6.docx1st PT_AP 6.docx
1st PT_AP 6.docx
 
Ang Layunin at Resulta ng Pagkakatatag ng Kilusang.pptx
Ang Layunin at Resulta ng Pagkakatatag ng Kilusang.pptxAng Layunin at Resulta ng Pagkakatatag ng Kilusang.pptx
Ang Layunin at Resulta ng Pagkakatatag ng Kilusang.pptx
 
AP Q1 W8 Day 1.pptx
AP Q1 W8 Day 1.pptxAP Q1 W8 Day 1.pptx
AP Q1 W8 Day 1.pptx
 
Q3, m1 kilusan para sa kasarinlan
Q3, m1   kilusan para sa kasarinlanQ3, m1   kilusan para sa kasarinlan
Q3, m1 kilusan para sa kasarinlan
 
AP-pagsusulit (1).pptx
AP-pagsusulit (1).pptxAP-pagsusulit (1).pptx
AP-pagsusulit (1).pptx
 
AP 6 Ang Pananakop ng mga Amerikano sa Pilipinas
AP 6 Ang Pananakop ng mga Amerikano sa PilipinasAP 6 Ang Pananakop ng mga Amerikano sa Pilipinas
AP 6 Ang Pananakop ng mga Amerikano sa Pilipinas
 
AP 6 at A5 PAGPATULOY NG HIMAGSIKAN 2.pptx
AP 6 at A5 PAGPATULOY NG HIMAGSIKAN 2.pptxAP 6 at A5 PAGPATULOY NG HIMAGSIKAN 2.pptx
AP 6 at A5 PAGPATULOY NG HIMAGSIKAN 2.pptx
 

More from alvinbay2

dll-week-2-HE-6.docx
dll-week-2-HE-6.docxdll-week-2-HE-6.docx
dll-week-2-HE-6.docxalvinbay2
 
DLL EPP6-ICT Q2 W7.docx
DLL EPP6-ICT Q2 W7.docxDLL EPP6-ICT Q2 W7.docx
DLL EPP6-ICT Q2 W7.docxalvinbay2
 
DLL Agriculture week 2.docx
DLL Agriculture week 2.docxDLL Agriculture week 2.docx
DLL Agriculture week 2.docxalvinbay2
 
dll-week-1-HE-6.docx
dll-week-1-HE-6.docxdll-week-1-HE-6.docx
dll-week-1-HE-6.docxalvinbay2
 
Different Electrical tools.docx
Different Electrical tools.docxDifferent Electrical tools.docx
Different Electrical tools.docxalvinbay2
 
DLL COT AP 6 Q4 (2nd COT).docx
DLL COT AP 6 Q4 (2nd COT).docxDLL COT AP 6 Q4 (2nd COT).docx
DLL COT AP 6 Q4 (2nd COT).docxalvinbay2
 
DLL Agriculture week 1.docx
DLL Agriculture week 1.docxDLL Agriculture week 1.docx
DLL Agriculture week 1.docxalvinbay2
 
Disaster Committee Map.docx
Disaster Committee Map.docxDisaster Committee Map.docx
Disaster Committee Map.docxalvinbay2
 
DLL EPP6 Review.docx
DLL EPP6 Review.docxDLL EPP6 Review.docx
DLL EPP6 Review.docxalvinbay2
 
PPT EPP6 Q2 W1.pptx
PPT EPP6 Q2 W1.pptxPPT EPP6 Q2 W1.pptx
PPT EPP6 Q2 W1.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q2 W5.pptx
PPT AP6 Q2 W5.pptxPPT AP6 Q2 W5.pptx
PPT AP6 Q2 W5.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q2 W3.pptx
PPT AP6 Q2 W3.pptxPPT AP6 Q2 W3.pptx
PPT AP6 Q2 W3.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q2 W7.pptx
PPT AP6 Q2 W7.pptxPPT AP6 Q2 W7.pptx
PPT AP6 Q2 W7.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q1 W7.pptx
PPT AP6 Q1 W7.pptxPPT AP6 Q1 W7.pptx
PPT AP6 Q1 W7.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q3 W1.pptx
PPT AP6 Q3 W1.pptxPPT AP6 Q3 W1.pptx
PPT AP6 Q3 W1.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q1 W9.pptx
PPT AP6 Q1 W9.pptxPPT AP6 Q1 W9.pptx
PPT AP6 Q1 W9.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q2 W2.pptx
PPT AP6 Q2 W2.pptxPPT AP6 Q2 W2.pptx
PPT AP6 Q2 W2.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q2 W1.pptx
PPT AP6 Q2 W1.pptxPPT AP6 Q2 W1.pptx
PPT AP6 Q2 W1.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q2 W6.pptx
PPT AP6 Q2 W6.pptxPPT AP6 Q2 W6.pptx
PPT AP6 Q2 W6.pptxalvinbay2
 
PPT AP6 Q2 W8.pptx
PPT AP6 Q2 W8.pptxPPT AP6 Q2 W8.pptx
PPT AP6 Q2 W8.pptxalvinbay2
 

More from alvinbay2 (20)

dll-week-2-HE-6.docx
dll-week-2-HE-6.docxdll-week-2-HE-6.docx
dll-week-2-HE-6.docx
 
DLL EPP6-ICT Q2 W7.docx
DLL EPP6-ICT Q2 W7.docxDLL EPP6-ICT Q2 W7.docx
DLL EPP6-ICT Q2 W7.docx
 
DLL Agriculture week 2.docx
DLL Agriculture week 2.docxDLL Agriculture week 2.docx
DLL Agriculture week 2.docx
 
dll-week-1-HE-6.docx
dll-week-1-HE-6.docxdll-week-1-HE-6.docx
dll-week-1-HE-6.docx
 
Different Electrical tools.docx
Different Electrical tools.docxDifferent Electrical tools.docx
Different Electrical tools.docx
 
DLL COT AP 6 Q4 (2nd COT).docx
DLL COT AP 6 Q4 (2nd COT).docxDLL COT AP 6 Q4 (2nd COT).docx
DLL COT AP 6 Q4 (2nd COT).docx
 
DLL Agriculture week 1.docx
DLL Agriculture week 1.docxDLL Agriculture week 1.docx
DLL Agriculture week 1.docx
 
Disaster Committee Map.docx
Disaster Committee Map.docxDisaster Committee Map.docx
Disaster Committee Map.docx
 
DLL EPP6 Review.docx
DLL EPP6 Review.docxDLL EPP6 Review.docx
DLL EPP6 Review.docx
 
PPT EPP6 Q2 W1.pptx
PPT EPP6 Q2 W1.pptxPPT EPP6 Q2 W1.pptx
PPT EPP6 Q2 W1.pptx
 
PPT AP6 Q2 W5.pptx
PPT AP6 Q2 W5.pptxPPT AP6 Q2 W5.pptx
PPT AP6 Q2 W5.pptx
 
PPT AP6 Q2 W3.pptx
PPT AP6 Q2 W3.pptxPPT AP6 Q2 W3.pptx
PPT AP6 Q2 W3.pptx
 
PPT AP6 Q2 W7.pptx
PPT AP6 Q2 W7.pptxPPT AP6 Q2 W7.pptx
PPT AP6 Q2 W7.pptx
 
PPT AP6 Q1 W7.pptx
PPT AP6 Q1 W7.pptxPPT AP6 Q1 W7.pptx
PPT AP6 Q1 W7.pptx
 
PPT AP6 Q3 W1.pptx
PPT AP6 Q3 W1.pptxPPT AP6 Q3 W1.pptx
PPT AP6 Q3 W1.pptx
 
PPT AP6 Q1 W9.pptx
PPT AP6 Q1 W9.pptxPPT AP6 Q1 W9.pptx
PPT AP6 Q1 W9.pptx
 
PPT AP6 Q2 W2.pptx
PPT AP6 Q2 W2.pptxPPT AP6 Q2 W2.pptx
PPT AP6 Q2 W2.pptx
 
PPT AP6 Q2 W1.pptx
PPT AP6 Q2 W1.pptxPPT AP6 Q2 W1.pptx
PPT AP6 Q2 W1.pptx
 
PPT AP6 Q2 W6.pptx
PPT AP6 Q2 W6.pptxPPT AP6 Q2 W6.pptx
PPT AP6 Q2 W6.pptx
 
PPT AP6 Q2 W8.pptx
PPT AP6 Q2 W8.pptxPPT AP6 Q2 W8.pptx
PPT AP6 Q2 W8.pptx
 

Recently uploaded

ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1NorbileneCayabyab1
 
IBAT IBANG KALAMIDAD SA BANSA_064410.pptx
IBAT IBANG KALAMIDAD SA BANSA_064410.pptxIBAT IBANG KALAMIDAD SA BANSA_064410.pptx
IBAT IBANG KALAMIDAD SA BANSA_064410.pptxlouieilo1
 
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptxGrade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptxmtmedel20in0037
 
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxMga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxKristineMolina10
 
Ang Kababaihan sa sa Rebolusyong Pilipino. (1).pptx
Ang Kababaihan sa sa Rebolusyong Pilipino. (1).pptxAng Kababaihan sa sa Rebolusyong Pilipino. (1).pptx
Ang Kababaihan sa sa Rebolusyong Pilipino. (1).pptxmaryjoyrobis2
 
worldwar1 unang digmaang pandaigdig.pptx
worldwar1 unang digmaang pandaigdig.pptxworldwar1 unang digmaang pandaigdig.pptx
worldwar1 unang digmaang pandaigdig.pptxSundieGraceBataan
 
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa PilipinasIsyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa PilipinasRonalynGatelaCajudo
 
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxQUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxlericacbrocano
 
KABANATA 1 NG FLORANTE AT LAURAAAAA.pptx
KABANATA 1 NG FLORANTE AT LAURAAAAA.pptxKABANATA 1 NG FLORANTE AT LAURAAAAA.pptx
KABANATA 1 NG FLORANTE AT LAURAAAAA.pptxRoseAnneOcampo1
 
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptxMga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptxitsjewdye
 
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...AnjillyAIbrahim
 
power point ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
power point  ARALING PANLIPUNAN IV S.pptxpower point  ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
power point ARALING PANLIPUNAN IV S.pptxRosemarieGaring
 
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxNOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxlevyandhrei14
 
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...VielMarvinPBerbano
 
ETIKA SA PANANALIKSIK-SALVATIERRA, NICAMARI DC..pptx
ETIKA SA PANANALIKSIK-SALVATIERRA, NICAMARI DC..pptxETIKA SA PANANALIKSIK-SALVATIERRA, NICAMARI DC..pptx
ETIKA SA PANANALIKSIK-SALVATIERRA, NICAMARI DC..pptxNicsSalvatierra
 
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptxaralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptxJeneferSaloritos
 
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptxAng sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptxEduardoReyBatuigas2
 
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...erickacalugcugan001
 
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATIONPPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATIONFarahDeGuzman
 
Noli Me Tangere/Kabanata 33-34/Presentasyon ng pagsasalaysay; gawa ni Ryan E....
Noli Me Tangere/Kabanata 33-34/Presentasyon ng pagsasalaysay; gawa ni Ryan E....Noli Me Tangere/Kabanata 33-34/Presentasyon ng pagsasalaysay; gawa ni Ryan E....
Noli Me Tangere/Kabanata 33-34/Presentasyon ng pagsasalaysay; gawa ni Ryan E....ryannioda32
 

Recently uploaded (20)

ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
ESP 10- pangangalaga sa kalikasan week 1
 
IBAT IBANG KALAMIDAD SA BANSA_064410.pptx
IBAT IBANG KALAMIDAD SA BANSA_064410.pptxIBAT IBANG KALAMIDAD SA BANSA_064410.pptx
IBAT IBANG KALAMIDAD SA BANSA_064410.pptx
 
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptxGrade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
Grade 9, Suliranin sa Sektor ng Agrikultura Module 4 ppt.pptx
 
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptxMga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
Mga Pangyayari sa Pagtatapos ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig 4.4.pptx
 
Ang Kababaihan sa sa Rebolusyong Pilipino. (1).pptx
Ang Kababaihan sa sa Rebolusyong Pilipino. (1).pptxAng Kababaihan sa sa Rebolusyong Pilipino. (1).pptx
Ang Kababaihan sa sa Rebolusyong Pilipino. (1).pptx
 
worldwar1 unang digmaang pandaigdig.pptx
worldwar1 unang digmaang pandaigdig.pptxworldwar1 unang digmaang pandaigdig.pptx
worldwar1 unang digmaang pandaigdig.pptx
 
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa PilipinasIsyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
Isyu ng Social Inequality suliranin sa edukasyon sa Pilipinas
 
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxQUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
 
KABANATA 1 NG FLORANTE AT LAURAAAAA.pptx
KABANATA 1 NG FLORANTE AT LAURAAAAA.pptxKABANATA 1 NG FLORANTE AT LAURAAAAA.pptx
KABANATA 1 NG FLORANTE AT LAURAAAAA.pptx
 
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptxMga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Mga Sanhi at Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
 
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
 
power point ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
power point  ARALING PANLIPUNAN IV S.pptxpower point  ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
power point ARALING PANLIPUNAN IV S.pptx
 
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptxNOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
NOLI ME TANGERE KABANATA (ANG MGA SAKRISTAN) 15.pptx
 
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
1st-comga-salik-na-nakakaapekto-sa-pagpili-ng-kurso-o-track-220911025716-8af5...
 
ETIKA SA PANANALIKSIK-SALVATIERRA, NICAMARI DC..pptx
ETIKA SA PANANALIKSIK-SALVATIERRA, NICAMARI DC..pptxETIKA SA PANANALIKSIK-SALVATIERRA, NICAMARI DC..pptx
ETIKA SA PANANALIKSIK-SALVATIERRA, NICAMARI DC..pptx
 
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptxaralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
aralin4- Sektor ng Industriya april 17.pptx
 
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptxAng sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
Ang sektor ng industriya araling panlipunan 10(1).pptx
 
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
Araling Panlipunan 6 4th Quarter Mga Pangyayaring nagbigay daan sa People pow...
 
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATIONPPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
PPT week5 MATH.4th QUARTER POWERPOINT PRESENTATION
 
Noli Me Tangere/Kabanata 33-34/Presentasyon ng pagsasalaysay; gawa ni Ryan E....
Noli Me Tangere/Kabanata 33-34/Presentasyon ng pagsasalaysay; gawa ni Ryan E....Noli Me Tangere/Kabanata 33-34/Presentasyon ng pagsasalaysay; gawa ni Ryan E....
Noli Me Tangere/Kabanata 33-34/Presentasyon ng pagsasalaysay; gawa ni Ryan E....
 

DLL_ARALING PANLIPUNAN 6_Q1_W5.docx

  • 1. GRADES 1 to 12 DETAILED LESSON PLAN School: MAITIM II ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI Teacher: ALVIN P. BAY Learning Area: ARALING PANLIPUNAN Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 19-23, 2022 (WEEK 5) Quarter: 1ST QUARTER LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES HUWEBES BIYERNES I. Layunin Pamantayang Nilalaman (Content Standard) Naipapamalas ng mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipini. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard) Naipapamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo Pamantayan sa Pagkatuto (MELC) Napahahalagahan ang deklarasyon ng kasarinlan ng Pilipinas at ang pagkakatatag ng Unang Republika Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5 Paksang Aralin (Subject Matter) Ang Deklarasyon ng Kasarinlan at Pag ta tatag ng Unang Republika • Matutukoy ang mga detalyeng naganap bago napasinayahan ang Kongreso ng Malolos; • Malalaman ang ganap na layunin ng Kongreso; • Makakagawa ng timeline ng Himagsikang 1896 hanggang sa Pamahalaang Rebolusyonaryo 1898; • Matatalakay ang mga layunin ng Saligang Batas na ipinatupad sa ilalim ng Republika ng Pilipinas; at • Napapahalagahan ang Saligang Batas na unang ginawa ng Kongreso ng Malolos na siyang kauna-unahang batas na ipinatupad sa pagdeklara ng kasarinlan ng Pilipinas. Gamitang Panturo (Learning Resources) Pamamaraan (Procedure) SUBUKIN Panuto: Alamin kung ano ang tinutukoy sa bawat bilang. Piliin ang sagot sa loob ng kahon. Isulat ang letra ng tamang sagot sa sagutang-papel. _______ 1. Unang ipanahayag ang kasarinlan ng bansang Pilipinas TUKLASIN Alam ba ninyo na matapos matalo ng mga Amerikano ang mga Español sa labanan sa Maynila ay agad na bumuo ang ilang manghihimagsik ng mga plano para sa kalayaan ng Pilipinas mula sa sa mga Español? PAGYAMANIN Panuto: Buuin ang crossword puzzle sa pagtukoy ng hinihinging konsepto at kaisipan sa bawat bilang. Isulat ang sagot sa sagutang-papel. Pahalang: 2. Pangalan ng barkong sinakyan ni Aguinaldo 3. Sa barkong ito nagpulong sina George Dewey at Aguinaldo 5. Pinuno ng plota ng mga Amerikano sa silangan 6. Utak ng Rebolusyon 7. Namuno sa Kongreso ng Malolos ISAGAWA Panuto: Isa-isahin ang mga petsa ng kaganapan at pangyayari mula 1897 hanggang 1898. Iguhit ang organiser at isulat ang sagot sa sagutang-papel. Pumili ng sagot sa loob ng kahon sa ibaba. TAYAHIN 10 CO_Q1_AP6_Module5 _________ 4. Magsisilbi lamang na tagapayo ang Kongreso ng Malolos at hindi gagawa ng batas. _________ 5. Napag-isahan na ipatupad ang pagtatayo ng iba’t ibang sangay ng pamahalaan tulad ng lokal at kongreso. _________ 6. Pinasinayaan sa Simbahan ng Barasoain sa Malolos, Bulacan ang
  • 2. _______ 2. Itinatag ni Aguinaldo ang isang Pamahalaang Diktatoryal _______ 3. Pinasinayaan sa simbahan ng Barasoain sa Malolos, Bulacan ang Kongreso ng Malolos _______ 4. Namuno sa Kongreso sa Malolos _______ 5. Dumating ang barkong pandigmang Maine ng Estados Unidos sa Havana, Cuba _______ 6. Nagsilbing tagapayo ng pangulo sa mga bagay na may kaugnayan sa kapakanan ng mga mamamayan _______ 7. Pinalitan ni Emilio Aguinaldo ang Pamahalaang Diktatoryal ng Pamahalaang Rebolusyonaryo ayon sa payo ni Apolinario Mabini _______ 8. Pagsabog ng barkong Maine _______ 9. Kinatawan ng America sa samahang Hong Kong Junta _______ 10. Kinatawan ng England sa samahang Hong Kong Junta Pababa: 1. Ipinalit sa Pamahalaang Diktatoryal 4. Dito pinasinayaan ang Kongreso ng Malolos 8. Nagtungo sa Hong Kong noong Disyembre 27, 1897 Kongreso ng Malolos. _________ 7. Itinatag ni Aguinaldo ang isang Pamahalaang Diktatoryal na ang layunin ay muling mapag-isa ang mga rebolusyonaryo sa ilalim ng isang pamahalaan. _________ 8. Natigil ang himagsikan sa pagitan ng mga Pilipino at mga Español. _________ 9. Naging pangulo si Aguinaldo sa ilalim ng Pamahalaang Rebolusyonaryo. _________ 10. Bumalik si Aguinaldo sa Pilipinas mula sa Hong Kong. BALIKAN Panuto: Pagsunud-sunurin ang mahahalagang pangyayari na naganap sa kasaysayan ng Pilipinas. Gamitin ang mga bilang 1 hanggang 10. Isulat ang sagot sa sagutang-papel. _______1. Sigaw sa Pugad Lawin _______2. Kumbensiyon sa Tejeros SURIIN Ang paglaban ng mga bayani sa ating kasiranlan ay nagbigay daan sa ating mga Pilipino na isabuhay ang mga ginawa ng ating bayani upang makamit ang ating kalayaan. Sa ngayon, tinatamasa na natin ang kasarinlan ng ating bansa. Mula sa kaganapan ng pagbabalik ni ISAISIP Napakalaki nang ginampanan ng kababaihan noong panahon ng rebolusyon. Sa labis na pagmamahal din sa kalayaan, ang iba sa kanila ay napilitan ding makipaglaban sa kabila ng kanilang kasarian. Ilan sa mga kababaihang ito ay sina: • Gregoria de Jesus- asawa ni
  • 3. _______3. Pagtatatag ng Kongreso ng Malolos _______4. Pagpapahayag ng Kalayaan ng Pilipinas _______5. Kasunduan sa Biak- na-Bato _______6. Pagbabalik ni Aguinaldo mula sa Hong Kong _______7. Pagbubunyag ng Katipunan _______8. Pagtatag ng Katipunan _______9. La Liga Filipina _______10. Unang Republika ng PilipinasD. Emilio Aguinaldo Emilio Aguinaldo galing Hong Kong sa kadahilanan na hindi tumupad ang Espanya sa Kasunduan sa Biak- na-Bato, gayunpaman hindi rin natupad ng mga Pilipino ang kanilang pangako na ibalik ang mga armas. Naging matatag si Aguinaldo sa pagtatatag ng Pamahalaang Republika sa tulong ng kanyang tagapayo na si Apolinario Mabini. Tinatag ang Kongreso ng Malolos upang makabuo ng Saligang Batas ng Malolos. Si Hen. Emilio Aguinaldo ang hinirang ng Kongreso bilang Pangulo ng Unang Republika ng Pilipinas. Saligang Batas ng Malolos 1. Paghihiwalay ng simbahan at estado 2. Pagkilala sa karapatan ng bawat tao 3. Libreng edukasyon sa elementarya 4. Probisyon tungkol sa kapangyarihan ng ehekutibo, lehislatura at hukuman Pamahalaang Diktatoryal Sa pagbabalik ni Aguinaldo mula Hong Kong ay nagdesisyon siya na magtatag ng isang panibagong pamahalaang Pilipino. Dahil dito, nagtatag muna si Aguinaldo ng isang Pamahalaang Diktatoryal noong Mayo 24, 1898 kung saan hinawakan niya ang kapangyarihan ng isang diktador. Binigyan diin ni Aguinaldo na ang kapangyarihang ito ay pansamantala lamang dahil na rin sa pangangailangan ng sitwasyon. Sinunod niya ang payo ng abogadong si Ambrosio Andres Bonifacio; nagtago ng lihim na mga dokumento ng Katipunan; nagpakain sa mga katipunero; nagsilbing mangagamot sa mga sugatan; at namuno sa mga ritwal ng samahan. • Josefa Rizal- kapatid ni Dr. Jose Rizal; nagsilbing pinuno ng kababaihan sa Katipunan; at isa sa mga nagplano ng mga sayawan habang nagpupulong ang mga pinuno upang malinlang ang mga guwardiya sibil. • Marcela Agoncillo- nanguna sa pagtahi ng bandila ng Pilipinas. • Trinidad Tecson- kilala sa paghawak ng armas at nakipaglaban kasama ang kalalakihan sa rebolusyon; siya rin ang tumulong sa mga kasamang katipunerong nasugatan lalo na sa kaganapan sa Biak-na-Bato. • Melchora Aquino- tinawag na “Tandang Sora”; nagsilbing mangagamot sa mga sugatan; nagpakain sa mga katipunero at nagpahiram ng bahay niya upang magsilbing pulungan ng mga pinuno ng rebolusyon. • Teresa Magbanua- naging kumander ng grupo ng mga gerilya sa Iloilo at nanalo sa mga labanan sa Panay. • Marina Dizon Santiago- ang kauna-unahang babae na nagpatala sa Katipunan; siya ay nagtuturo ng konstitusyon at mga simulain ng samahan
  • 4. Rianzares Bautista na kailangan muna na magtatag ng isang pamahalaang diktatoryal upang ganap na masaklawan ang buong bansa at madaling mapagtagumpayan ang pakikidigma. Ang Pamahalaang Diktatoryal ay mananatili habang may digmaan. Ito ay hahalinhan ng isang republikang magtatayo ng isang pamahalaang federal na itinadhana ng Saligang Batas na dala niya mula sa Hongkong at isinulat ni Mariano Ponce. Noong Hunyo 12, 1898 sa Kawit, Cavite unang ipinahayag ang kasarinlan ng Pilipinas. Ang mga pinuno ng himagsikan ay lumagda sa kasulatan na ginagawaran si Aguinaldo ng sapat na kapangyarihan upang pamunuan ang pamahalaan. Ang Akto ng Pagpapahayag ng Kasarinlan ay inihanda, sinulat at binasa ni Ambrosio Rianzares Bautista sa wikang Kastila. Ang pagpapahayag ay inilagda ng 98 katao, kabilang na dito ay isang opisyal ng hukbong Amerikano na siyang nakasaksi sa proklamasyon. Si Apolinario Mabini ang naglingkod bilang pinunong tagapayo ni Aguinaldo. Kaalinsabay nito, unang iwinagayway ang bandilang Pilipino sa tugtog ng Marcha Filipina Magdalo bilang pambansang awit na kilala ngayon bilang Lupang Hinirang. Ito ay isinulat ni Julian Felipe at nang naglaon ay nilapatan ng titik ni Jose Palma. Ang bandila ng Pilipinas ay tinahi nina Marcela Agoncillo, Josefa Herbosa de Natividad at Lorenza de Agoncillo sa Hong Kong. Ang Pamahalang Rebolusyonaryo Noong Hunyo 23, 1898 bilang pagsunod sa payo ni Mabini,
  • 5. pinalitan ni Aguinaldo ang Pamahalaang Diktatoryal ng Pamahalaang Rebolusyonaryo. Hinalinhan ang tawag na “diktador” at ipinalit ang “pangulo” bilang katawagan sa pinuno ng pamahalaang rebolusyonaryo. Sa pamahalaang ito, ang pangulo ay tutulungan ng isang Kongreso ng Panghimagsikan na binubuo ng mga kinatawan mula sa iba’t-ibang lalawigan tagapagpaganap upang gumawa ng mga batas para tiyak na mamalagi ang kaayusang panloob at mapangalagaan ang bansa laban sa dayuhang mananakop. Layunin ng Pamahalaang Rebolusyonaryo ang ipagpatuloy ang pakikipaglaban ng Pilipinas para sa kalayaan at ihanda ang bansa upang maitayo ang isang Pamahalaang Republika. Matapos mapagtibay ang Saligang Batas ng Kongreso, ipinalabas sa Malolos ang proklamasyon ng Republika noong Enero 23, 1899. Inihalal si Emilio Aguinaldo bilang pangulo ng Republika ng Pilipinas ayon sa tadhanang ipinagtibay sa Saligang Batas. Si Pedro A. Paterno ang naging Pangulo ng Kongreso. Kaagad na nanumpa si Aguinaldo bilang Pangulo ng Unang Republika ng Pilipinas. Hangad ni Aguinaldo na maipabatid sa ibang bansa ang kalayaang pagsasarili ng Pilipinas. Kasabay nito, lumikha siya ng mga lupon pangdiplomasiya sa labas ng bansa. Ang layunin nito ay para makipag-ugnayan sa ibang bansa upang maglarawan ng magandang kalagayan ng Pilipinas. Itinatag ang Hong Kong Junta na ang mga kasapi ay kumakatawan sa iba’t-ibang
  • 6. bansa. Kabilang sa mga nahirang ay sina: • • Felipe Agoncillo- kinatawan para sa America; • • Antonio Regidor- kinatawan para sa England; • • Edilberto Zarcal- kinatawan para sa Australia; at • • Mariano Ponce, Faustino Lichauco, Juan Luna, Pedro Roxas- mga kinatawan para sa Japan. Remarks Reflection a. No. of learners for application or remediation 35 35 33 b. No. of learners who require additional activities for remediation who scored below 80% 3 3 5 c. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson YES YES YES d. No. of learners who continue to require remediation 3 3 5
  • 7. e. Which of my teaching strategies worked well? Why did these work? 0 0 0 f. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can help me solve? NONE NONE NONE g. What innovation or localized materials did I use/discover which I wish to share with other teachers? Mga listahan ng mga suliranin para magdeklara ng Batas Militar. Mga listahan ng mga suliranin para magdeklara ng Batas Militar. Iba’t ibang programa ng local government unit/barangay. Inihanda ni: Binigyang pansin ni: ALVIN P.BAY RAQUEL C. HARAVATA Teacher I Principal II