SlideShare a Scribd company logo
1 of 7
Grades 1 to 12
Daily Lesson Log
School Mancatian Elementary School Grade Level III
Teacher Marife A. Ollero Learning Area MTB-MLE
Teaching Dates Week 8- June 19-23, 2023 Quarter 4th
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
The learner demonstrates expanding knowledge and skills to listen, read, and write for specific purposes.
PALAWAN DAY
B. Pamantayan sa
Pagganap
The learner has expanding knowledge and skills to listen, read, and write for specific purposes
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto
Nakikilala ang wastong gamit ng pang-ukol at pariralang pang-ukol sa bawat pahayag. (MT3G-IVh-2.6)
II. Nilalaman Mga Pariralang Pang-ukol
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
Modyul 8 Modyul 8
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
Tsart, Activity sheets, larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin.
Magbalik-aral sa nakaraang
aralin.
Magbalik-aral sa nakaraang aralin. Magbalik-aral sa nakaraang aralin. Panuto: Bilugan ang titik ng sagot na
may pang-ukol o mga pang-ukol na
bubuo sa pangungusap.
1. _____________president, agad
na ipatutupad ang bagong batas.
a. Para kina
b. Hinggil kay
c. Ayon sa
2. Ang mga tuntunin ng paaralan ay
________ kabutihan ng mga mag-
aaral.
a. tungkol sa b. para sa c. ayon sa
3. Ang kalusugan at edukasyon
______ kabataan ay mahalaga.
a. ng mga b. ng c. ukol sa
4. Magkakaroon ng libreng bakuna
_____________ mga sanggol ng
barangay.
a. alinsunod sa b. para sa c. ukol kay
5. Ang likas na talino ________
mamamayan ay kayamanan.
a. ng b. sa mga c. ukol sa
b. Pagganyak o
Paghahabi sa layunin
ng aralin/Motivation
Kayo ba ay palaging naglilinis
ng inyong kapaligiran? Ano
ang maaaring maidulot sa inyo
ng maruming kapaligiran?
C. Paglalahad o Pag-
uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
Basahin ang tula sa ibaba.
Kayang Iwasan
Flordeliza R. Ortal
Sambayanan ay nagimbal Sa
sakit na di inaasahan Bawat
buhay ay pahalagahan Lahat
dapat ay magtulungan. Mga
pandemyang dumaratal Galing
sa maruming kapaligiran
Tayong lahat ang kasagutan
Upang sakit ay maiwasan.
Panuto: Sagutin ang mga
katanungan batay sa binasang
tula.
1. Tungkol saan ang tula?
2. Sa iyong palagay, paano
maiiwasan ang iba’t ibang
sakit?
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
A. Basahin at unawain ang
sumusunod na mga
pangungusap.
1. May mga sintomas ang sakit
na Covid-19 ayon sa mga
doktor.
2. Naglunsad ang pamahalaan
ng mga programa laban sa sakit
na ito.
3. Nakabasa ka na ba ng balita
tungkol sa Covid-19?
4. Nagbigay na ng tulong ang
pamahalaan para sa mga
biktima.
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
____1. Sa unang pangungusap,
ano ang salitang iniuugnay ng
“ayon sa” sa iba pang salita sa
pangungusap?
A. doktor B. Covid-19
C. Sintomas D. Sakit ____
2. Anong bahagi ng pananalita
ang salitang doktor?
A. pandiwa B. pangngalan
C. pang-uri D. pang-abay
____ 3. Sa ikalawang
pangungusap, ano ang salitang
Ang pang-ukol ay mga salitang
nag-uugnay sa pangngalan,
panghalip, pandiwa at pang-abay
sa iba pang mga salita sa
pangungusap. Ang mga pang-ukol
ay nagsasabi kung saan naroon ang
isang bagay o tao, kung saan ito
nagmula at kung saan ito patungo.
Nagsasaad din ito ng
kinaroroonan, pinangyarihan, o
kinauukulan ng isang kilos, gawa,
balak o layon. Halimbawa ng mga
pang-ukol: sa/sa mga ng/ng mga
iniuugnay ng “laban sa” sa iba
pang salita sa pangungusap?
A. pamahalaan B. ito
C.sakit D. programa
4. Anong bahagi ng pananalita
ang salitang sakit?
A. panghalip B. pang-uri
C. pandiwa D. pangngalan
____ 5. Sa ikatlong
pangungusap, ano ang salitang
iniuugnay ng “tungkol sa” sa
iba pang salita sa
pangungusap?
A. Covid-19 B. balita
C. tungkol D. nakabasa
____ 6. Anong bahagi ng
pananalita ang salitang Covid-
19?
A. pandiwa B. pangngalan
C. pang-uri D. pang-abay
____ 7. Sa ikaapat na
pangungusap, ano ang salitang
iniuugnay ng “para sa” sa iba
pang salita sa pangungusap?
A. pamahalaan B. biktima
C. nagbigay D. tulong
____ 8. Anong bahagi ng
pananalita ang salitang
biktima?
A. panghalip B. pang-uri
C. pandiwa D. pangngalan
ni/nino kay/kina sa/kay nang may
tungkol sa/kay para sa/kay ayon
sa/kay tungo sa sa ibabaw sa
pagitan mula sa loob, sa harapan,
sa likod
F. Paglinang sa
Kabihasaan tungo sa
Formative Assessment
(Independent Practice)
Panuto: Tukuyin mula sa dalawang
pamilian ang wastong pariralang
pang-ukol upang mabuo ang diwa
ng pangungusap. Isulat ang
wastong sagot sa patlang.
1. Ang pagmamano ay tanda ng
paggalang ________________
(para sa, para kay) mga magulang.
2. Ang sulat ni Liza ay
________________ (ukol sa, ukol
kay) kaarawan ni Flor.
3. ________________ (Ayon sa,
Ayon kay) doktor, kailangan kang
magpahinga.
4. Ang desisyon ng anak ay
___________________ (laban sa,
laban kay) Gemma.
5. Ang paksa ng pagpupulong ay
____________________ (tungkol
kay, tungkol sa) pandemyang
laganap sa mundo.
G. Paglalapat ng
Aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Isulat sa patlang ang tamang
pang-ukol upang mabuo ang diwa
ng pangungusap.
1. Ang kalikasan ay kailangang
pangalagaan _____________
susunod na mga henerasyon.
2. _____________ G. Abelardo,
matutuloy ang pagtatanghal ng
programa sa Biyernes.
3. Isinulat niya ang tulang ito
_____________ Amelia, ang
kanyang kasintahan.
4. Walang masasabi ang mga
kritiko _____________ G. Valdez
dahil malinis ang kanyang
pagkatao.
5.Ang pinag-uusapan ng mga
Pilipino ay _____________
pagbisita ng pangulo sa mga
naapektuhan ng pandemya.
6. Ang kilusang ito ay
_____________ katiwaliang
laganap sa ating pamahalaan
ngayon.
H. Paglalahat ng
Aralin
Generalization
Ang pang-ukol ay mga salitang
nag-uugnay sa
1._____________________,
panghalip, 2.
____________________ at pang-
abay sa iba pang mga salita sa
pangungusap. Ang mga 3.
__________________ ay
nagsasabi kung saan naroon ang
isang 4. _________________ o
tao, kung saan ito nagmula at kung
saan ito patungo. Nagsasaad din ito
ng 5. _________________
pinangyarihan, o kinauukulan ng
isang kilos, gawa, balak o layon.
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment
Pag-aralan ang mga larawan sa
ibaba. Mula sa larawan, bumuo
ng sariling pangungusap gamit
ang isa sa mga pariralang pang-
ukol.
dll week 8 MTB quarter 4.docx

More Related Content

Similar to dll week 8 MTB quarter 4.docx

Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]Ruel Ramos
 
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mobDLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mobfloradanicafajilan
 
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxDLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxRamilGarrido4
 
Modyul 17 pagsasaling wika
Modyul 17 pagsasaling wikaModyul 17 pagsasaling wika
Modyul 17 pagsasaling wikadionesioable
 
DLP ESP 8 Q2 week 1 day1.docx
DLP ESP 8  Q2  week 1 day1.docxDLP ESP 8  Q2  week 1 day1.docx
DLP ESP 8 Q2 week 1 day1.docxjoselynpontiveros
 
Sample of Thematic Teaching LP
 Sample of Thematic Teaching  LP Sample of Thematic Teaching  LP
Sample of Thematic Teaching LPAmirah Yuri
 
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TOCO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TOAIZAEUNICEAUREADA
 
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docxGrade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docxAnaCaraCabrerosManal
 
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docxDLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docxAnnalizaMaya4
 
Ikatlong Markahan – Modyul 3 Pag-iisa-isa ng mga Argumento sa Binasang Tekst...
 Ikatlong Markahan – Modyul 3 Pag-iisa-isa ng mga Argumento sa Binasang Tekst... Ikatlong Markahan – Modyul 3 Pag-iisa-isa ng mga Argumento sa Binasang Tekst...
Ikatlong Markahan – Modyul 3 Pag-iisa-isa ng mga Argumento sa Binasang Tekst...RichAllenTamayoDizon
 
Grade 6-Quarter 3 Week 5-DLL-FILIPINO-MELCs.docx
Grade 6-Quarter 3 Week 5-DLL-FILIPINO-MELCs.docxGrade 6-Quarter 3 Week 5-DLL-FILIPINO-MELCs.docx
Grade 6-Quarter 3 Week 5-DLL-FILIPINO-MELCs.docxjasminzyraerandio
 

Similar to dll week 8 MTB quarter 4.docx (20)

Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]
 
CATCH-UP-Q2-week-9.docx
CATCH-UP-Q2-week-9.docxCATCH-UP-Q2-week-9.docx
CATCH-UP-Q2-week-9.docx
 
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mobDLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
 
Filipino 4
Filipino 4Filipino 4
Filipino 4
 
DLL OKT 2 -6, 2023.docx
DLL OKT 2 -6, 2023.docxDLL OKT 2 -6, 2023.docx
DLL OKT 2 -6, 2023.docx
 
ESP-DLL-W5Q1.docx
ESP-DLL-W5Q1.docxESP-DLL-W5Q1.docx
ESP-DLL-W5Q1.docx
 
DLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docxDLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docx
 
FILIPINO3_Q1_W3_DAY1-3.pptx
FILIPINO3_Q1_W3_DAY1-3.pptxFILIPINO3_Q1_W3_DAY1-3.pptx
FILIPINO3_Q1_W3_DAY1-3.pptx
 
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxDLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
 
Modyul 17 pagsasaling wika
Modyul 17 pagsasaling wikaModyul 17 pagsasaling wika
Modyul 17 pagsasaling wika
 
Komunikasyon modyul
Komunikasyon modyulKomunikasyon modyul
Komunikasyon modyul
 
DLP ESP 8 Q2 week 1 day1.docx
DLP ESP 8  Q2  week 1 day1.docxDLP ESP 8  Q2  week 1 day1.docx
DLP ESP 8 Q2 week 1 day1.docx
 
Sample of Thematic Teaching LP
 Sample of Thematic Teaching  LP Sample of Thematic Teaching  LP
Sample of Thematic Teaching LP
 
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TOCO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
 
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docxGrade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
 
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docxDLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
 
DLL June 2019.docx
DLL June 2019.docxDLL June 2019.docx
DLL June 2019.docx
 
Ikatlong Markahan – Modyul 3 Pag-iisa-isa ng mga Argumento sa Binasang Tekst...
 Ikatlong Markahan – Modyul 3 Pag-iisa-isa ng mga Argumento sa Binasang Tekst... Ikatlong Markahan – Modyul 3 Pag-iisa-isa ng mga Argumento sa Binasang Tekst...
Ikatlong Markahan – Modyul 3 Pag-iisa-isa ng mga Argumento sa Binasang Tekst...
 
Grade 6-Quarter 3 Week 5-DLL-FILIPINO-MELCs.docx
Grade 6-Quarter 3 Week 5-DLL-FILIPINO-MELCs.docxGrade 6-Quarter 3 Week 5-DLL-FILIPINO-MELCs.docx
Grade 6-Quarter 3 Week 5-DLL-FILIPINO-MELCs.docx
 
8EsLPAgri1.docx
8EsLPAgri1.docx8EsLPAgri1.docx
8EsLPAgri1.docx
 

More from MarifeOllero1

assessingcriticalthinking-150904211332-lva1-app6892.pptx
assessingcriticalthinking-150904211332-lva1-app6892.pptxassessingcriticalthinking-150904211332-lva1-app6892.pptx
assessingcriticalthinking-150904211332-lva1-app6892.pptxMarifeOllero1
 
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docxFILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docxMarifeOllero1
 
FUNDAMENTAL-OF-CURRICULUM-JCC.pptx
FUNDAMENTAL-OF-CURRICULUM-JCC.pptxFUNDAMENTAL-OF-CURRICULUM-JCC.pptx
FUNDAMENTAL-OF-CURRICULUM-JCC.pptxMarifeOllero1
 
Colorful Cute Simple Illustrative Doodles Funny About Me Creative Presentatio...
Colorful Cute Simple Illustrative Doodles Funny About Me Creative Presentatio...Colorful Cute Simple Illustrative Doodles Funny About Me Creative Presentatio...
Colorful Cute Simple Illustrative Doodles Funny About Me Creative Presentatio...MarifeOllero1
 
school-based-feeding-program-56a016569edd3.ppt
school-based-feeding-program-56a016569edd3.pptschool-based-feeding-program-56a016569edd3.ppt
school-based-feeding-program-56a016569edd3.pptMarifeOllero1
 

More from MarifeOllero1 (7)

assessingcriticalthinking-150904211332-lva1-app6892.pptx
assessingcriticalthinking-150904211332-lva1-app6892.pptxassessingcriticalthinking-150904211332-lva1-app6892.pptx
assessingcriticalthinking-150904211332-lva1-app6892.pptx
 
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docxFILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
 
BOW-in-FILIPINO.pdf
BOW-in-FILIPINO.pdfBOW-in-FILIPINO.pdf
BOW-in-FILIPINO.pdf
 
FUNDAMENTAL-OF-CURRICULUM-JCC.pptx
FUNDAMENTAL-OF-CURRICULUM-JCC.pptxFUNDAMENTAL-OF-CURRICULUM-JCC.pptx
FUNDAMENTAL-OF-CURRICULUM-JCC.pptx
 
Colorful Cute Simple Illustrative Doodles Funny About Me Creative Presentatio...
Colorful Cute Simple Illustrative Doodles Funny About Me Creative Presentatio...Colorful Cute Simple Illustrative Doodles Funny About Me Creative Presentatio...
Colorful Cute Simple Illustrative Doodles Funny About Me Creative Presentatio...
 
school-based-feeding-program-56a016569edd3.ppt
school-based-feeding-program-56a016569edd3.pptschool-based-feeding-program-56a016569edd3.ppt
school-based-feeding-program-56a016569edd3.ppt
 
7203676.pdf
7203676.pdf7203676.pdf
7203676.pdf
 

dll week 8 MTB quarter 4.docx

  • 1. Grades 1 to 12 Daily Lesson Log School Mancatian Elementary School Grade Level III Teacher Marife A. Ollero Learning Area MTB-MLE Teaching Dates Week 8- June 19-23, 2023 Quarter 4th DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates expanding knowledge and skills to listen, read, and write for specific purposes. PALAWAN DAY B. Pamantayan sa Pagganap The learner has expanding knowledge and skills to listen, read, and write for specific purposes C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang wastong gamit ng pang-ukol at pariralang pang-ukol sa bawat pahayag. (MT3G-IVh-2.6) II. Nilalaman Mga Pariralang Pang-ukol III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- mag-aaral 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource Modyul 8 Modyul 8 B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, Activity sheets, larawan IV. PAMAMARAAN
  • 2. A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin. Magbalik-aral sa nakaraang aralin. Magbalik-aral sa nakaraang aralin. Magbalik-aral sa nakaraang aralin. Panuto: Bilugan ang titik ng sagot na may pang-ukol o mga pang-ukol na bubuo sa pangungusap. 1. _____________president, agad na ipatutupad ang bagong batas. a. Para kina b. Hinggil kay c. Ayon sa 2. Ang mga tuntunin ng paaralan ay ________ kabutihan ng mga mag- aaral. a. tungkol sa b. para sa c. ayon sa 3. Ang kalusugan at edukasyon ______ kabataan ay mahalaga. a. ng mga b. ng c. ukol sa 4. Magkakaroon ng libreng bakuna _____________ mga sanggol ng barangay. a. alinsunod sa b. para sa c. ukol kay 5. Ang likas na talino ________ mamamayan ay kayamanan. a. ng b. sa mga c. ukol sa b. Pagganyak o Paghahabi sa layunin ng aralin/Motivation Kayo ba ay palaging naglilinis ng inyong kapaligiran? Ano ang maaaring maidulot sa inyo ng maruming kapaligiran? C. Paglalahad o Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Basahin ang tula sa ibaba. Kayang Iwasan Flordeliza R. Ortal Sambayanan ay nagimbal Sa sakit na di inaasahan Bawat buhay ay pahalagahan Lahat dapat ay magtulungan. Mga pandemyang dumaratal Galing sa maruming kapaligiran
  • 3. Tayong lahat ang kasagutan Upang sakit ay maiwasan. Panuto: Sagutin ang mga katanungan batay sa binasang tula. 1. Tungkol saan ang tula? 2. Sa iyong palagay, paano maiiwasan ang iba’t ibang sakit? D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 A. Basahin at unawain ang sumusunod na mga pangungusap. 1. May mga sintomas ang sakit na Covid-19 ayon sa mga doktor. 2. Naglunsad ang pamahalaan ng mga programa laban sa sakit na ito. 3. Nakabasa ka na ba ng balita tungkol sa Covid-19? 4. Nagbigay na ng tulong ang pamahalaan para sa mga biktima. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 ____1. Sa unang pangungusap, ano ang salitang iniuugnay ng “ayon sa” sa iba pang salita sa pangungusap? A. doktor B. Covid-19 C. Sintomas D. Sakit ____ 2. Anong bahagi ng pananalita ang salitang doktor? A. pandiwa B. pangngalan C. pang-uri D. pang-abay ____ 3. Sa ikalawang pangungusap, ano ang salitang Ang pang-ukol ay mga salitang nag-uugnay sa pangngalan, panghalip, pandiwa at pang-abay sa iba pang mga salita sa pangungusap. Ang mga pang-ukol ay nagsasabi kung saan naroon ang isang bagay o tao, kung saan ito nagmula at kung saan ito patungo. Nagsasaad din ito ng kinaroroonan, pinangyarihan, o kinauukulan ng isang kilos, gawa, balak o layon. Halimbawa ng mga pang-ukol: sa/sa mga ng/ng mga
  • 4. iniuugnay ng “laban sa” sa iba pang salita sa pangungusap? A. pamahalaan B. ito C.sakit D. programa 4. Anong bahagi ng pananalita ang salitang sakit? A. panghalip B. pang-uri C. pandiwa D. pangngalan ____ 5. Sa ikatlong pangungusap, ano ang salitang iniuugnay ng “tungkol sa” sa iba pang salita sa pangungusap? A. Covid-19 B. balita C. tungkol D. nakabasa ____ 6. Anong bahagi ng pananalita ang salitang Covid- 19? A. pandiwa B. pangngalan C. pang-uri D. pang-abay ____ 7. Sa ikaapat na pangungusap, ano ang salitang iniuugnay ng “para sa” sa iba pang salita sa pangungusap? A. pamahalaan B. biktima C. nagbigay D. tulong ____ 8. Anong bahagi ng pananalita ang salitang biktima? A. panghalip B. pang-uri C. pandiwa D. pangngalan ni/nino kay/kina sa/kay nang may tungkol sa/kay para sa/kay ayon sa/kay tungo sa sa ibabaw sa pagitan mula sa loob, sa harapan, sa likod F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa Formative Assessment (Independent Practice) Panuto: Tukuyin mula sa dalawang pamilian ang wastong pariralang pang-ukol upang mabuo ang diwa ng pangungusap. Isulat ang wastong sagot sa patlang.
  • 5. 1. Ang pagmamano ay tanda ng paggalang ________________ (para sa, para kay) mga magulang. 2. Ang sulat ni Liza ay ________________ (ukol sa, ukol kay) kaarawan ni Flor. 3. ________________ (Ayon sa, Ayon kay) doktor, kailangan kang magpahinga. 4. Ang desisyon ng anak ay ___________________ (laban sa, laban kay) Gemma. 5. Ang paksa ng pagpupulong ay ____________________ (tungkol kay, tungkol sa) pandemyang laganap sa mundo. G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw- araw na buhay Isulat sa patlang ang tamang pang-ukol upang mabuo ang diwa ng pangungusap. 1. Ang kalikasan ay kailangang pangalagaan _____________ susunod na mga henerasyon. 2. _____________ G. Abelardo, matutuloy ang pagtatanghal ng programa sa Biyernes. 3. Isinulat niya ang tulang ito _____________ Amelia, ang kanyang kasintahan. 4. Walang masasabi ang mga kritiko _____________ G. Valdez dahil malinis ang kanyang pagkatao. 5.Ang pinag-uusapan ng mga Pilipino ay _____________ pagbisita ng pangulo sa mga naapektuhan ng pandemya.
  • 6. 6. Ang kilusang ito ay _____________ katiwaliang laganap sa ating pamahalaan ngayon. H. Paglalahat ng Aralin Generalization Ang pang-ukol ay mga salitang nag-uugnay sa 1._____________________, panghalip, 2. ____________________ at pang- abay sa iba pang mga salita sa pangungusap. Ang mga 3. __________________ ay nagsasabi kung saan naroon ang isang 4. _________________ o tao, kung saan ito nagmula at kung saan ito patungo. Nagsasaad din ito ng 5. _________________ pinangyarihan, o kinauukulan ng isang kilos, gawa, balak o layon. I. Pagtataya ng Aralin Evaluation/Assessment Pag-aralan ang mga larawan sa ibaba. Mula sa larawan, bumuo ng sariling pangungusap gamit ang isa sa mga pariralang pang- ukol.