SlideShare a Scribd company logo
1 of 10
DAILY LESSON LOG
SCHOOL City of Batac National High School Rayuray GRADE LEVEL 7
TEACHER Gladys Mae V. Reyes SUBJECT Araling Panlipunan
TEACHING DATE AND TIME February 13-15, 2023 / 3:00-4:00 PM QUARTER Ikatlong Markahan- Week 1
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at paggpapatuloy sa Timogg at Kanlurang Asya sa Transisyonal
at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at
Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga kanluranin sa unang yugto (ika-16 att ika-17 siglo) pagdating nila sa
Timog at Kanlurang Asya AP7TKA-IIIa1.1
II. NILALAMAN Yugto ng Kolonyalismo at Imperyalismo ng mga Kanluranin sa Timog at Kanlurang Asya
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Mga karagdagang kagamitan mula sa portal ng
learning resources o iba pang website
Araling Panlipunan 7 – Araling Asya : Modyul para sa Sariling Pagkatuto
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop, Tv
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Think and Pair. Suriin ang mga relihiyong nasa
loob ng kahon at hanapin at basahin ang mga
salita at pahayag sa bawat bilang.
1. Ang pinakamatandang relihiyon sa buong
daigdig
2. Ang Star of David/ Shield of David ang simbolo
ng relihiyong ito.
3. Pinakamalaking relihiyon sa daigdig.
Word-Hunt Puzzle. Hanapin sa loob ng puzzle ang tamang sagot ng mga sumusunod na tanong sa
ibaba.
HINDUISM
BUDDHISM
KRISTIYANISMO
JUDAISM
ISLAM
SIKHISM
4. Sa Five Pillars nakapaloob ang kautusan at
ritwal ng relihiyong ito
5. Sa Treipitaka o Three Baskets nakapaloob ang
aral ng relihiyong ito
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga inaasahang layunin:
1. Naipaliliwanag ang mga dahilan at paraan ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga Kanluranin sa unang yugto (ika-16 at ika-17 na siglo) ng pagdating nila
sa Timog at Kanlurang Asya;
2. Nabibigyang-diin ang mga salik sa ikalawang yugto (ika-18 at 19 siglo) ng imperyalismo at kolonyalismo sa Asya;
3. Napapahalagahan ang mga epekto ng kolonyalismo at imperyalismo sa Una at Ikalawang Yugto
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Suri-Karikatura. Suriin at bigyan ng sariling
interpretasyon ang ipinakikita ng cartoon na ityong
nakikita at bumuo ng hinuha gamit ang concept
map
Tukuyin kung anong bansang kanluranin ang ipinakikita sa larawan.
1. 2 3.
4. 5.
D. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat
sa bagong kasaanayan #1
Sanhi at Epekto. Ibigay ang epekto ng mga
pangyayari sa Una at Ikalawang yugto ng
kolonyalismo at Imperyalismo sa Asya.
Maze Challenge. Pag-aralan ang larawan.Hanapin ang daan
patungo sa Asya.
Gabay na Tanong:
1. Sa iyong paghahanap ng daan patungo sa Asya,anong paraan
ang iyong ginamit?Naging madali ba ito sayo?
2. Anu-ano ang iyong natuklasan sa paghahanap mo ng daan
patungo sa Asya?Nakatulong ba ito sayo at bakit?
3. Ano ang kaugnayan ng maze sa ating aralin?Magbigay ng sariling hinuha.
E. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat
sa bagong kasaanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Who’s Who. Tukuyin ang inilalarawan sa bilang bilang. Isulat ang tamang sagot sa patlang.
1.Isang Portuges na eksplorador na natuklas ng panibagong ruta sa Asya (India).
2. Kinilalang pinakamagaling na mananakop ng daigdig at nagtagumpay na maangkin ang India mula sa
France.
3. Ang namuno at naghari sa buong Kanlurang Asya sa mahabang panahon.
4. Naitalaga bilang unang viceroy sa Silangan.
5. Nasakop niya ang Ormuz sa Golpo ng Persia (Iran ngayon), Diu at Goa sa India, Aden sa Red Sea,
Malacca sa Malaya at Moluccas sa Ternate, Macao sa China at sa Formosa(Taiwan ngayon).
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
Kung ikaw ay isang manunulat na manlalakbay,
paano mailalarawan ang Pilipinas sa panahon ng
iyong paggdating sa bansa?
Dialogue Box. Isulat ang iyong pahayag hinggil sa katanungan.
1. Sa pangkalahatan, masasabi mo bang nakabuti sa mga Asyano ang pagdating ng mga Kanluranin?
2. Bilang isang Pilipino at Asyano, paano ka makikibahagi sa Timog at Kanlurang Asa pagdating sa pag-
unlad ng bansa sa kabila ng pandemyang nararanasan sa buong mundo?
H. Paglalahat ng aralin Tapusin ang pangungusap.
Mula sa araling ito, natutunan ko na _______________________________________________________________________________________________
____________________________________________________________________________________________________________________________
I. Pagtataya ng aralin Panuto: Isulat ang TAMA kung ang pahayag ay tama at isulat ang salitang MALI kung ito ay mali.
1. Ang merkantilismo ay ang paniniwala na ang tunay na sukat ng yaman ng bansa ay batay sa ginto at pilak ng pamahalaan.
2. Si Marco Polo ang tinaguriang “ Ama ng Kapitalismo”
3. Ang bansang Netherlands ang tanging pinayagan ng mga Turkong Muslim na makadaan sa mga ruta
4.Sa panahon ng Renaissance umunlad ang teknolohiya sa paglalayag at naimbento ang mga kagamitan sa eksplorasyon.
5. Sa paglalakbay ni Marco Polo maraming adbenturerong Europeo ang namangha at nahikayat na makarating at makipagsapalaran sa Asya.
6. Sa bansang Israel, matatagpuan ang Constantinople
7. Ang udyok ng Nasyonalismo ay isa sa mga salik sa Ikalawang Yugto ng Kolonyalismo at Imperyalismo
8. Si Rustichello da Pisa ang nagsulat ng The White Man’s Burden
9.Masigla ang kompetisyon ng kapitalismo sapagkat lahat ay maaring mag may-ari ng salik ng produksiyon basta sila ay may kakayahan at kapital.
10. Pakikipagkalakalan ang isa sa naging ugnayan ng mga Europeo sa mga Asyano.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
Ano ang mga dahilan, pangyayari at epekto ng
yugto ng Kolonyalismo?
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatulou sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro?
Prepared by: Approved:
GLADYS MAE V. REYES ROWENA A. NAVAL
Subject Teacher Head Teacher III
DAILY LESSON LOG
SCHOOL City of Batac National High School Rayuray GRADE LEVEL 8
TEACHER Gladys Mae V. Reyes SUBJECT Araling Panlipunan
TEACHING DATE AND TIME February 13-15, 2023 / 10:00-11:00 AM QUARTER Ikatlong Markahan- Week 1
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig bunsod ng
paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika , at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigang kamalayan
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa naging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong panahon
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mahahalagang pagbabagong political, ekonomiko, at sosyo-kultural sa panahon ng Renaissance
II. NILALAMAN Ang Panahon ng Renaissance
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Mga karagdagang kagamitan mula sa portal ng
learning resources o iba pang website
Araling Panlipunan 8 – Araling Asya : Modyul para sa Sariling Pagkatuto
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop, TV
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Fill in the Blanks. Piliin sa kahon ang tamang
sagot
Sa pagtatapos ng 1._________ sa huling bahagi
ng ika-14 na siglo umusbong ang 2.________. Ang
salitang Renaissance ay mula sa salitang Pranses
ay nangangahulugan ng muling pagsilang o 3.
_________. Maaari itong ilarawan sa dalawang
paraan. Una, bilang kilusang kultural o intelektuwal
na nagtangkang ibalik ang kagandahan ng
sinaunang kulturang 4. __________ sa
pamamagitan ng pag-aaral sa panitikan at kultura
ng mga nasabing sibilisasyon. Ikalawa, bilang
panahon ng 5._____________ mula sa Middle
Ages tungo sa Modern Period o Modernong
panahon.
-rebirth -renaissance -transisyon
-middle age -Griyego at Romano
Balikan ang mga nakilalang Humanista sa
panahon ng Renaissance. Punan ng
impormasyon ang talahanayan batay sa
pangalan ng Humanista, larangan kung saan
ito nakilala at ambag nito
Humanista Larangan Ambag
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga inaasahang layunin: Mga inaasahang layunin: Mga inaasahang layunin:
1. Mabibigyang kahulugan ang Renaissance
2. Masusuri ang mga salik na nagbigay daan sa
pagsibol ng Renaissance
1. Naiisa-isa ang mga personalidad sa panahon ng
Renaissance
2. Matutukoy ang mahahalagang kontribusyon ng
Renaissance sa iba’t-ibang larangan
3. Nabibigyang halaga ang komtribusyon ng mga
kababaihan sa panahong ng Renaissance
1. Nasusuri and epekto ng Renaissance sa daigdig
2. Nabibigyang halaga ang epekto ng Renaissance
sa kasalukuyang panahon
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Mahilig ba kayong manuod ng mga teleserye?
Mag-isip ng mga teleserye noon na ni-revive o may
remake sa kasalukuyan. Ano ang tema ng mga
naisip ninyong telesereye? Sa inyong palagay
bakit kaya nagkaroon ng remake o revival ang mga
naisip ninyong teleserye?
Larawan-Suri.
May pamilyar ba sa inyo sa mga nakita ninyong
larawan?
Cause and Effect. Pag-aralan ang mga larawan,
mag-isip ng maaring maging epekto sa pangyayari
o gawain na ipinapakita sa larawan.
https://www.vectorstock.com/royaltyvectors/boy-reading-vectors
https://www.vectorstock.com/royaltyvector/boy-standing-in-the-
rain-vector-6848405
https://www.vectorstock.com/royalty-free-vectors/children-playing-
video-games-vectors
Ano ang mabuti o masamang ang epekto ng mga
pangyayari na inyong nakita sa larawan?
D. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat
sa bagong kasaanayan #1
Matatalakay ang tungkol sa kahulugan at mga salik
sap ag-usbong ng renaissance
Matatalakay ang tungkol sa (a)humanismo; (b)
kababaihan sa renaissance
Matatalakkay ang epekto o bunga ng renaissance
E. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat
sa bagong kasaanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Word Search. Hanapin ang mga salita na may
kaugnayan o naglalarawan sa Renaissance.
Bilugan ang mga ito
Ma-Art. Suriin ang mga likhang sining. Ibigay ang
pangalan ng may likha, pangalan ng likhang sining,
at detalye ukol rito.
Cause and Effect Diagram. Magbigay ng mga
pangyayari bunga ng Renaissance at ang epekto
nito.
1. 1.
2. CAUSE EFFECT 2.
3. 3.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
Ano ang mahahalagang ideya o kaalaman na
natutuhan ninyo sa aralin?
1.
2.
3.
Anu-anong mga prinsipyo o kaalaman na hango sa
Renaissance ang maaari mong iangkop sa
kasalukuyan?
1.
2.
Sumulat ng isang sanaysay na magpapaliwanag sa
mahalagang ambag ng Humanismo at mga
Humanista sa kasalukuyang panahon.
SLOGAN. Gumawa ng Slogan na
magpapaliwanag sa Kahalagahan ng bunga
mga epekto ng Renaissance
3.
Bilang mag-aaral, paano mo mapahahalagahan
ang naging ambag ng mga Humanista sa panahon
ng Renaissance?
1.
2.
3.
H. Paglalahat ng aralin Kumpletohin ang datos na hinihingi sa Concept
Definition Map
Patunayan Mo. Basahin ang pahayag sa bawat
bilang. Pagkatapos ay patunayan ang bawat
pahayag sa pamamagitan ng pagbuo sa
sumusunod na mga kaisipan.
1. Nagkaroon ng bagong papel ang mga tao sa
panahon ng Renaissance sa pagsilang ng bagong
pananaw ang Humanismo. Ipaliwanag ang naging
impluwensiya Humanismo sa mga sumusunod
a. Kapangyarihan at impluwensiya ng simbahan
________________________________
________________________________
b. Pinaniniwala at pamumuhay ng mga tao
________________________________
________________________________
c. Mga Kababaihan
________________________________
________________________________
KUNG AKO….! Kung papipiliin ka ng isa sa mga
bunga ng Renaissance, sa iyong opinyon alin ang
may pinakamabigat ang naging epekto sa
kasalukuyang panahon. Pangatwiranan ang iyong
sagot.
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
Basahin ng mabuti ang bawat tanong at lagyan ng kung tama ang pahayag at kung mali ang pahayag sa epekto ng mga ambag ng
Renaissance.
1. Dahil sa Renaissance ay nabago ang pananaw sa daigdig, na ang daigdig at hindi ang araw ang sentro ng sansinukob.
2. Ang akda ni Erasmus na In praise of Folly ang naging daan upang tuligsain ang teolohiyang eskolastika,pang-aabuso ng mga kaparian at ang mga maling
gawa ng mga Maharlika.
3. Sa panahon ng Renaissance tumaliwas ito sa turo ng simbahan at binigyang diin ang paniniwala ay dapat nakabatay sa ebidensiya at katotohanan, hindi sa
pamahiin o paniniwalang panrelihiyon lamang.
4. Gumamit ang mga pintor sa panahon ng Renaissance ng makatotohanang estilo sa pagpipinta karaniwang paksa nila ay kulturang itinuro ng simbahan.
5. Napukaw ng Renaissance ang interes mga Europeo na tumuklas ng mga bagong lupain at magpalawak ng kanilang teritoryo.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatulou sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro?
Prepared by: Approved:
GLADYS MAE V. REYES ROWENA A. NAVAL
Subject Teacher Head Teacher III
DAILY LESSON LOG
SCHOOL City of Batac National High School Rayuray GRADE LEVEL 9
TEACHER Gladys Mae V. Reyes SUBJECT Araling Panlipunan
TEACHING DATE AND TIME February 13, 16-17, 2023 / 1:00-2:00 PM, 3:00-4:00 PM QUARTER Ikatlong Markahan- Week 1
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bbilang kabahagi sa pagpapabbuti ng
pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay
nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran
C. Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang bahahing ginagampanan ng mga bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya
II. NILALAMAN Paikot na Daloy ng Ekonomiya
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Mga karagdagang kagamitan mula sa portal ng
learning resources o iba pang website
Araling Panlipunan 8 – Araling Asya : Modyul para sa Sariling Pagkatuto
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop, TV
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Punan ang grapikong paglalarawan ng paikot
na daloy ng ekonomiya sa ibaba.
Panuto: Tukuyin kung ang isinasaad ng mga
pangungusap ay tungkol sa:
S- sambahayan, BK- bahay-kalakal, P-
pamahalaan, PP- pamilihang pinansiyal,PK-
pamilihan ng kalakal at paglilingkod. Isulat ang
unang letra/mga letra ng tamang sagot sa sagutang
papel.
1. Sektor kung saan nakikipag-ugnayan ang bahay-
kalakal upang makabili ng mga gagamitin bilang
salik sa produksiyon.
2. Ang sektor na nangongolekta ng buwis at
nagbibigay ng serbisyong panlipunan.
3. Sa pamilihang ito dinadala ang mga tapos na
produkto na tinatangkilik ng sambahayan.
4. Ang sektor na nagdadala ng produkto sa
pamilihan ng kalakal at paglilingkod
5. Tinawag na banko ng mga banko ang Banko
Sentral Ng Pilipinas.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga Layunin: Mga Layunin: Mga layunin:
1. Nailalarawan ang paikot na daloy ng ekonomiya
sa una at ikalawang modelo;
2. Natutukoy ang mga bahaging ginagampanan ng
mga sektor na bumubuo sa una at ikalawang
modelo ng paikot na daloy ng ekonomiya; at
3. Nasusuri ang ugnayan sa isa’t isa ng mga sektor
na bumubuo sa una at ikalawang modelo ng
paikot na daloy ng ekonomiya.
1. Nailalarawan ang paikot na daloy ng ekonomiya
( Ikatlo At Ika-apat na Modelo);
2. Natutukoy ang mga bahaging ginagampanan ng
mga sektor na bumubuo sa paikot na daloy ng
ekonomiya; at
3. Nasusuri ang ugnayan sa isa’t isa ng mga sektor
na bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya.
Nailalarawan ang paikot na daloy ng ekonomiya (
Ikalimang Modelo);
2. Natutukoy ang bahaging ginagampanan ng
panlabas na sektor sa paikot na daloy ng
ekonomiya; at
3. Nasusuri ang ugnayan sa isa’t isa ng mga sektor
na bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Ano ang kaibahan ng sambahayan at bahay
kalakal?
D. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat
sa bagong kasaanayan #1
Matatalakay ang tungkol sa una at ikalawang
modelo ng paikot na daloy ng pambansang
ekonomiya
Matatalakay ang tungkol sa ikatlo at ikaapat na
modelo ng paikot na daloy ng pambansang
ekonomiya
Matatalakay ang tungkol sa ikalimang modelo ng
paikot na daloy ng pambansang ekonomiya
E. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat
sa bagong kasaanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Loop A Word. Hanapin ang mga mahahalagang
terminolohiya na may kinalaman sa aralin. Isulat
ang R1 kung nasa Row 1, R2 kung nasa Row 2 at
D# kapag ito ay nasa pababa na hanay.
A. BAHAY-KALAKAL_____
B. ENTREPRENYUR_____
C. PAGLILINGKOD______
D. PAMILIHAN_____
E. SAMBAHAYAN_____
F. UPA
G. SAHOD_____
H. KAPITAL_____
Jumbled Letters. Ayusin ang mga halo-halong titik
sa loob ng bilog.
WORD HAUNT. Hanapin ang hanay ng mga salita
sa loob ng kahon.Lagyan ng H-kung pahalang at V
kung pababa. Hal. H- PANDEMYA
1. Pamahalaan 6.pagluluwas
2. Buwis 7.pandaigdigan
3. Sambahayan 8. pag-iimpok
4. Bahay-kalakal 9. pamumuhunan
5. Pag-aangkat 10. Produkto
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
Paano mo pagtitibayin ang kahalagahan sa
pambansang ekonomiya ng ginagampanan ng
sektor ng sambahayan at bahay-kalakal?
Sagutan sa isang talata ang tanong. Isulat sa
sagutang papel ang iyong sagot. (sagutan sa 4-5
pangungusap)
Sa panahon ng pandemyang Covid-19 na
kinakaharap ng Pilipinas at ng buong mundo sa
kasalukuyan, ang pamahalaan ay nagpapatupad ng
mga programa upang maibsan ang pagkalat ng
nasabing virus. Bilang mag-aaral, sa paanong
paraan ka makakatulong sa operasyon ng
pamahalaan sa pagpapatupad ng kanyang mga
programang pampubliko?
Ang pambansang ekonomiya ay maaring bukas o
sarado sa pakikipagkalakalan. Paano nakakatulong
ang panlabas na sektor sa pambansang
ekonomiya?
H. Paglalahat ng aralin TULOY MO! Punan ng matapat na kasagutan ang
mga patlang. Tandaan, ang iyong kasagutan ay
tatanggapin ng iyong guro at itatama sa huling
bahagi ng aralin. Sagutan sa pamamagitan ng 2-3
pangungusap.
Ang mahalagang papel na ginagampanan ng
sambahayan sa paikot na daloy ng ekonomiya ay
_______________________________
_______________________________
Mahalaga rin ang bahaging ginagampanan ng
bahay-kalakal sa paikot na daloy ng ekonomiya
dahil _______________________________
_______________________________
Sagutan ang tanong ayon sa iyong natutunan sa
aralin. Isulat ang sagot sa sagutang papel. (sagutan
sa 2-3 pangungusap)
Ang mga gawaing pang-ekonomiya ay
masalimuot,ngunit ito ay mailalarawan sa payak na
pamamaraan sa pamamagitan ng paikot na daloy
ng produkto at serbisyo. Ano ang mahalagang papel
na ginagampanan ng :
A. Pamahalaan; at
B. Pamilihang pampinansiyal
Ang paikot na daloy ng ekonomiya ay naglalarawan
ng ugnayan ng sektor ng
_______________________________________
_________________________________
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
Basahin ang pamamaraan at kahalagahan ng
pagsukat ng pambansang kita
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatulou sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro?
Prepared by: Approved:
GLADYS MAE V. REYES ROWENA A. NAVAL
Subject Teacher Head Teacher III

More Related Content

Similar to AP_WEEK1(FINAL).docx

;'521884L "k:;KN'm<'.312-DLL-AP-7-4TH (1).docx
;'521884L "k:;KN'm<'.312-DLL-AP-7-4TH (1).docx;'521884L "k:;KN'm<'.312-DLL-AP-7-4TH (1).docx
;'521884L "k:;KN'm<'.312-DLL-AP-7-4TH (1).docxpastorpantemg
 
APQ3-WEEK-2-3-EDITED.docx.pdf
APQ3-WEEK-2-3-EDITED.docx.pdfAPQ3-WEEK-2-3-EDITED.docx.pdf
APQ3-WEEK-2-3-EDITED.docx.pdfMAANGELICAACORDA
 
AP MELCs Grade 8.pdf
AP MELCs Grade 8.pdfAP MELCs Grade 8.pdf
AP MELCs Grade 8.pdfRu Gura
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8 Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8 Crystal Mae Salazar
 
Most Essential Learning Competency AP 7-10.docx
Most Essential Learning Competency AP 7-10.docxMost Essential Learning Competency AP 7-10.docx
Most Essential Learning Competency AP 7-10.docxGLADYSNUEVO1
 
MODYUL I_HEOGRAPIYA NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
MODYUL I_HEOGRAPIYA NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTERMODYUL I_HEOGRAPIYA NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
MODYUL I_HEOGRAPIYA NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTERPrecious Sison-Cerdoncillo
 
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19DIEGO Pomarca
 
MODULE 1 Third-Quarter-Week ASYA -1.pptx
MODULE 1 Third-Quarter-Week ASYA -1.pptxMODULE 1 Third-Quarter-Week ASYA -1.pptx
MODULE 1 Third-Quarter-Week ASYA -1.pptxDeoCudal1
 
Timog at kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong Panahon
Timog at kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong PanahonTimog at kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong Panahon
Timog at kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong Panahonmariahmarc2429
 
ap7tka-iiia-1-180114043313.pdf
ap7tka-iiia-1-180114043313.pdfap7tka-iiia-1-180114043313.pdf
ap7tka-iiia-1-180114043313.pdfClaire Natingor
 
GABAY SA PAGTUTURO PARA SA MODYUL I_KASAYSAYAN NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
GABAY SA PAGTUTURO PARA SA MODYUL I_KASAYSAYAN NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTERGABAY SA PAGTUTURO PARA SA MODYUL I_KASAYSAYAN NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
GABAY SA PAGTUTURO PARA SA MODYUL I_KASAYSAYAN NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTERPrecious Sison-Cerdoncillo
 
Q3 LAS1 Panahon ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asy.docx
Q3 LAS1 Panahon ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa  Timog at Kanlurang Asy.docxQ3 LAS1 Panahon ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa  Timog at Kanlurang Asy.docx
Q3 LAS1 Panahon ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asy.docxJackeline Abinales
 
Final AP8 2nd LC Week njhnklmklmlmkl3.docx
Final AP8 2nd LC Week njhnklmklmlmkl3.docxFinal AP8 2nd LC Week njhnklmklmlmkl3.docx
Final AP8 2nd LC Week njhnklmklmlmkl3.docxEllaPatawaran1
 
DLL Feb 20- 24, 2023.docx
DLL Feb 20- 24, 2023.docxDLL Feb 20- 24, 2023.docx
DLL Feb 20- 24, 2023.docxJePaiAldous
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q1_W2.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q1_W2.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q1_W2.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q1_W2.docxAngelaSantiago22
 

Similar to AP_WEEK1(FINAL).docx (20)

;'521884L "k:;KN'm<'.312-DLL-AP-7-4TH (1).docx
;'521884L "k:;KN'm<'.312-DLL-AP-7-4TH (1).docx;'521884L "k:;KN'm<'.312-DLL-AP-7-4TH (1).docx
;'521884L "k:;KN'm<'.312-DLL-AP-7-4TH (1).docx
 
AP8-Q3-W2edited (1).docx
AP8-Q3-W2edited (1).docxAP8-Q3-W2edited (1).docx
AP8-Q3-W2edited (1).docx
 
APQ3-WEEK-2-3-EDITED.docx.pdf
APQ3-WEEK-2-3-EDITED.docx.pdfAPQ3-WEEK-2-3-EDITED.docx.pdf
APQ3-WEEK-2-3-EDITED.docx.pdf
 
AP MELCs Grade 8.pdf
AP MELCs Grade 8.pdfAP MELCs Grade 8.pdf
AP MELCs Grade 8.pdf
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8 Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
 
Most Essential Learning Competency AP 7-10.docx
Most Essential Learning Competency AP 7-10.docxMost Essential Learning Competency AP 7-10.docx
Most Essential Learning Competency AP 7-10.docx
 
MODYUL I_HEOGRAPIYA NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
MODYUL I_HEOGRAPIYA NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTERMODYUL I_HEOGRAPIYA NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
MODYUL I_HEOGRAPIYA NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
 
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
 
MODULE 1 Third-Quarter-Week ASYA -1.pptx
MODULE 1 Third-Quarter-Week ASYA -1.pptxMODULE 1 Third-Quarter-Week ASYA -1.pptx
MODULE 1 Third-Quarter-Week ASYA -1.pptx
 
Timog at kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong Panahon
Timog at kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong PanahonTimog at kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong Panahon
Timog at kanlurang Asya sa Transisyunal at Makabagong Panahon
 
ap7tka-iiia-1-180114043313.pdf
ap7tka-iiia-1-180114043313.pdfap7tka-iiia-1-180114043313.pdf
ap7tka-iiia-1-180114043313.pdf
 
GABAY SA PAGTUTURO PARA SA MODYUL I_KASAYSAYAN NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
GABAY SA PAGTUTURO PARA SA MODYUL I_KASAYSAYAN NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTERGABAY SA PAGTUTURO PARA SA MODYUL I_KASAYSAYAN NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
GABAY SA PAGTUTURO PARA SA MODYUL I_KASAYSAYAN NG DAIGDIG_GRADE 8 FIRST QUARTER
 
DLL-01 2nd.pdf
DLL-01 2nd.pdfDLL-01 2nd.pdf
DLL-01 2nd.pdf
 
Q3 LAS1 Panahon ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asy.docx
Q3 LAS1 Panahon ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa  Timog at Kanlurang Asy.docxQ3 LAS1 Panahon ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa  Timog at Kanlurang Asy.docx
Q3 LAS1 Panahon ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asy.docx
 
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docxAP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
AP-DLL-DECEMBER-13-17.docx
 
AP8-Q3-W2.pdf
AP8-Q3-W2.pdfAP8-Q3-W2.pdf
AP8-Q3-W2.pdf
 
Final AP8 2nd LC Week njhnklmklmlmkl3.docx
Final AP8 2nd LC Week njhnklmklmlmkl3.docxFinal AP8 2nd LC Week njhnklmklmlmkl3.docx
Final AP8 2nd LC Week njhnklmklmlmkl3.docx
 
ANG RENAISSANCE 2015
ANG RENAISSANCE 2015ANG RENAISSANCE 2015
ANG RENAISSANCE 2015
 
DLL Feb 20- 24, 2023.docx
DLL Feb 20- 24, 2023.docxDLL Feb 20- 24, 2023.docx
DLL Feb 20- 24, 2023.docx
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q1_W2.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q1_W2.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q1_W2.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 5_Q1_W2.docx
 

Recently uploaded

Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptxAng muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptxjobellejulianosalang
 
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxAP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxRanjellAllainBayonaT
 
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 pKabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 pmarryrosegardose
 
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxUNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxDesilynNegrillodeVil
 
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5TeacherTinCabanayan
 
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptxAraling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptxarleenrodelas1
 
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON  PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docxBANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON  PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docxtambanillodaniel3
 
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...jourlyngabasa001
 
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptxYollySamontezaCargad
 
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxQUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxlericacbrocano
 
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...AnjillyAIbrahim
 
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...mtmedel20in0037
 
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxChristineJaneWaquizM
 
MATHEMATICS 3.pptx present ing math tree
MATHEMATICS 3.pptx present ing math treeMATHEMATICS 3.pptx present ing math tree
MATHEMATICS 3.pptx present ing math treeronapacibe55
 
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikanPagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikanJohairaAcot
 
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptxaraling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptxfedelgado4
 
Mga ideolohiyang laganap sa daigdig.docx
Mga ideolohiyang laganap sa daigdig.docxMga ideolohiyang laganap sa daigdig.docx
Mga ideolohiyang laganap sa daigdig.docxNaennylMTanuban
 
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAMGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYARonalynGatelaCajudo
 
Edukasyon Sa Pagpapakatao-WEEK4 DAY1.docx
Edukasyon Sa Pagpapakatao-WEEK4 DAY1.docxEdukasyon Sa Pagpapakatao-WEEK4 DAY1.docx
Edukasyon Sa Pagpapakatao-WEEK4 DAY1.docxLADYALTHEATAHAD
 
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptxModule 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptxsmileydainty
 

Recently uploaded (20)

Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptxAng muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
Ang muling pagsigla ng Panitikan sa Ingles (5).pptx
 
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptxAP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
AP 6 PPT Q4 W6 Day 4 - Mga Isyung Pangkapaligiran (Climate Change, Atbp).pptx
 
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 pKabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
 
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptxUNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
UNANG YUGTO NG PANANAKOP NG KANLURANIN SA SILANGAN AT TIMOG-SILANGANG ASYA.pptx
 
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
 
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptxAraling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
 
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON  PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docxBANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON  PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
BANGHAY ARALIN TAMBANILLO FINAL LESSON PLAN FOR DEMO 1ST YEAR.docx
 
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
Presentation epp 5.pptx for Grade 5 learners to help them for an effective le...
 
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
564364976-PAG-OORGANISA-AT-PAGSUSURI-NG-DATOS.pptx
 
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptxQUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
QUARTER 4 FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA GAWAIN 1-4.pptx
 
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
Konsepto sa Pananaliksik sa pagbasa at Pagsusuri Tungo sa tekstong pananaliks...
 
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
Grade 8, Module 1 Quarter 4Unang Digmaang Pandaigdig sanhi, dahilan, at bunga...
 
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
 
MATHEMATICS 3.pptx present ing math tree
MATHEMATICS 3.pptx present ing math treeMATHEMATICS 3.pptx present ing math tree
MATHEMATICS 3.pptx present ing math tree
 
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikanPagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa  panitikan
Pagsusuri-sa-awit-Presentasyon.pptx Mga teorya sa panitikan
 
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptxaraling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
araling panlipunan grade 9 4th quarter AP9Q4M1.pptx
 
Mga ideolohiyang laganap sa daigdig.docx
Mga ideolohiyang laganap sa daigdig.docxMga ideolohiyang laganap sa daigdig.docx
Mga ideolohiyang laganap sa daigdig.docx
 
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAMGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
MGA KABABAIHAN NG SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
 
Edukasyon Sa Pagpapakatao-WEEK4 DAY1.docx
Edukasyon Sa Pagpapakatao-WEEK4 DAY1.docxEdukasyon Sa Pagpapakatao-WEEK4 DAY1.docx
Edukasyon Sa Pagpapakatao-WEEK4 DAY1.docx
 
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptxModule 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
Module 3 Grade 7 pagkalaya ng timog at silangang asya.pptx
 

AP_WEEK1(FINAL).docx

  • 1. DAILY LESSON LOG SCHOOL City of Batac National High School Rayuray GRADE LEVEL 7 TEACHER Gladys Mae V. Reyes SUBJECT Araling Panlipunan TEACHING DATE AND TIME February 13-15, 2023 / 3:00-4:00 PM QUARTER Ikatlong Markahan- Week 1 UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at paggpapatuloy sa Timogg at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo) B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo) C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga kanluranin sa unang yugto (ika-16 att ika-17 siglo) pagdating nila sa Timog at Kanlurang Asya AP7TKA-IIIa1.1 II. NILALAMAN Yugto ng Kolonyalismo at Imperyalismo ng mga Kanluranin sa Timog at Kanlurang Asya KAGAMITANG PANTURO A. SANGGUNIAN 1. Mga pahina sa gabay ng guro 2. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral 3. Mga pahina sa teksbuk 4. Mga karagdagang kagamitan mula sa portal ng learning resources o iba pang website Araling Panlipunan 7 – Araling Asya : Modyul para sa Sariling Pagkatuto B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop, Tv III. PAMAMARAAN A. Balik-aral Think and Pair. Suriin ang mga relihiyong nasa loob ng kahon at hanapin at basahin ang mga salita at pahayag sa bawat bilang. 1. Ang pinakamatandang relihiyon sa buong daigdig 2. Ang Star of David/ Shield of David ang simbolo ng relihiyong ito. 3. Pinakamalaking relihiyon sa daigdig. Word-Hunt Puzzle. Hanapin sa loob ng puzzle ang tamang sagot ng mga sumusunod na tanong sa ibaba. HINDUISM BUDDHISM KRISTIYANISMO JUDAISM ISLAM SIKHISM
  • 2. 4. Sa Five Pillars nakapaloob ang kautusan at ritwal ng relihiyong ito 5. Sa Treipitaka o Three Baskets nakapaloob ang aral ng relihiyong ito B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga inaasahang layunin: 1. Naipaliliwanag ang mga dahilan at paraan ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga Kanluranin sa unang yugto (ika-16 at ika-17 na siglo) ng pagdating nila sa Timog at Kanlurang Asya; 2. Nabibigyang-diin ang mga salik sa ikalawang yugto (ika-18 at 19 siglo) ng imperyalismo at kolonyalismo sa Asya; 3. Napapahalagahan ang mga epekto ng kolonyalismo at imperyalismo sa Una at Ikalawang Yugto C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Suri-Karikatura. Suriin at bigyan ng sariling interpretasyon ang ipinakikita ng cartoon na ityong nakikita at bumuo ng hinuha gamit ang concept map Tukuyin kung anong bansang kanluranin ang ipinakikita sa larawan. 1. 2 3. 4. 5. D. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat sa bagong kasaanayan #1 Sanhi at Epekto. Ibigay ang epekto ng mga pangyayari sa Una at Ikalawang yugto ng kolonyalismo at Imperyalismo sa Asya. Maze Challenge. Pag-aralan ang larawan.Hanapin ang daan patungo sa Asya. Gabay na Tanong: 1. Sa iyong paghahanap ng daan patungo sa Asya,anong paraan ang iyong ginamit?Naging madali ba ito sayo? 2. Anu-ano ang iyong natuklasan sa paghahanap mo ng daan patungo sa Asya?Nakatulong ba ito sayo at bakit? 3. Ano ang kaugnayan ng maze sa ating aralin?Magbigay ng sariling hinuha. E. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat sa bagong kasaanayan #2 F. Paglinang sa kabihasaan Who’s Who. Tukuyin ang inilalarawan sa bilang bilang. Isulat ang tamang sagot sa patlang. 1.Isang Portuges na eksplorador na natuklas ng panibagong ruta sa Asya (India). 2. Kinilalang pinakamagaling na mananakop ng daigdig at nagtagumpay na maangkin ang India mula sa France. 3. Ang namuno at naghari sa buong Kanlurang Asya sa mahabang panahon. 4. Naitalaga bilang unang viceroy sa Silangan. 5. Nasakop niya ang Ormuz sa Golpo ng Persia (Iran ngayon), Diu at Goa sa India, Aden sa Red Sea, Malacca sa Malaya at Moluccas sa Ternate, Macao sa China at sa Formosa(Taiwan ngayon).
  • 3. G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Kung ikaw ay isang manunulat na manlalakbay, paano mailalarawan ang Pilipinas sa panahon ng iyong paggdating sa bansa? Dialogue Box. Isulat ang iyong pahayag hinggil sa katanungan. 1. Sa pangkalahatan, masasabi mo bang nakabuti sa mga Asyano ang pagdating ng mga Kanluranin? 2. Bilang isang Pilipino at Asyano, paano ka makikibahagi sa Timog at Kanlurang Asa pagdating sa pag- unlad ng bansa sa kabila ng pandemyang nararanasan sa buong mundo? H. Paglalahat ng aralin Tapusin ang pangungusap. Mula sa araling ito, natutunan ko na _______________________________________________________________________________________________ ____________________________________________________________________________________________________________________________ I. Pagtataya ng aralin Panuto: Isulat ang TAMA kung ang pahayag ay tama at isulat ang salitang MALI kung ito ay mali. 1. Ang merkantilismo ay ang paniniwala na ang tunay na sukat ng yaman ng bansa ay batay sa ginto at pilak ng pamahalaan. 2. Si Marco Polo ang tinaguriang “ Ama ng Kapitalismo” 3. Ang bansang Netherlands ang tanging pinayagan ng mga Turkong Muslim na makadaan sa mga ruta 4.Sa panahon ng Renaissance umunlad ang teknolohiya sa paglalayag at naimbento ang mga kagamitan sa eksplorasyon. 5. Sa paglalakbay ni Marco Polo maraming adbenturerong Europeo ang namangha at nahikayat na makarating at makipagsapalaran sa Asya. 6. Sa bansang Israel, matatagpuan ang Constantinople 7. Ang udyok ng Nasyonalismo ay isa sa mga salik sa Ikalawang Yugto ng Kolonyalismo at Imperyalismo 8. Si Rustichello da Pisa ang nagsulat ng The White Man’s Burden 9.Masigla ang kompetisyon ng kapitalismo sapagkat lahat ay maaring mag may-ari ng salik ng produksiyon basta sila ay may kakayahan at kapital. 10. Pakikipagkalakalan ang isa sa naging ugnayan ng mga Europeo sa mga Asyano. J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation Ano ang mga dahilan, pangyayari at epekto ng yugto ng Kolonyalismo? IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong baa ng remedial D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatulou sa remediation E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon na tulong ng aking punongguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro? Prepared by: Approved: GLADYS MAE V. REYES ROWENA A. NAVAL Subject Teacher Head Teacher III
  • 4. DAILY LESSON LOG SCHOOL City of Batac National High School Rayuray GRADE LEVEL 8 TEACHER Gladys Mae V. Reyes SUBJECT Araling Panlipunan TEACHING DATE AND TIME February 13-15, 2023 / 10:00-11:00 AM QUARTER Ikatlong Markahan- Week 1 UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika , at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigang kamalayan B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa naging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon tungo sa makabagong panahon C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mahahalagang pagbabagong political, ekonomiko, at sosyo-kultural sa panahon ng Renaissance II. NILALAMAN Ang Panahon ng Renaissance KAGAMITANG PANTURO A. SANGGUNIAN 1. Mga pahina sa gabay ng guro 2. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral 3. Mga pahina sa teksbuk 4. Mga karagdagang kagamitan mula sa portal ng learning resources o iba pang website Araling Panlipunan 8 – Araling Asya : Modyul para sa Sariling Pagkatuto B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop, TV III. PAMAMARAAN A. Balik-aral Fill in the Blanks. Piliin sa kahon ang tamang sagot Sa pagtatapos ng 1._________ sa huling bahagi ng ika-14 na siglo umusbong ang 2.________. Ang salitang Renaissance ay mula sa salitang Pranses ay nangangahulugan ng muling pagsilang o 3. _________. Maaari itong ilarawan sa dalawang paraan. Una, bilang kilusang kultural o intelektuwal na nagtangkang ibalik ang kagandahan ng sinaunang kulturang 4. __________ sa pamamagitan ng pag-aaral sa panitikan at kultura ng mga nasabing sibilisasyon. Ikalawa, bilang panahon ng 5._____________ mula sa Middle Ages tungo sa Modern Period o Modernong panahon. -rebirth -renaissance -transisyon -middle age -Griyego at Romano Balikan ang mga nakilalang Humanista sa panahon ng Renaissance. Punan ng impormasyon ang talahanayan batay sa pangalan ng Humanista, larangan kung saan ito nakilala at ambag nito Humanista Larangan Ambag B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga inaasahang layunin: Mga inaasahang layunin: Mga inaasahang layunin:
  • 5. 1. Mabibigyang kahulugan ang Renaissance 2. Masusuri ang mga salik na nagbigay daan sa pagsibol ng Renaissance 1. Naiisa-isa ang mga personalidad sa panahon ng Renaissance 2. Matutukoy ang mahahalagang kontribusyon ng Renaissance sa iba’t-ibang larangan 3. Nabibigyang halaga ang komtribusyon ng mga kababaihan sa panahong ng Renaissance 1. Nasusuri and epekto ng Renaissance sa daigdig 2. Nabibigyang halaga ang epekto ng Renaissance sa kasalukuyang panahon C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Mahilig ba kayong manuod ng mga teleserye? Mag-isip ng mga teleserye noon na ni-revive o may remake sa kasalukuyan. Ano ang tema ng mga naisip ninyong telesereye? Sa inyong palagay bakit kaya nagkaroon ng remake o revival ang mga naisip ninyong teleserye? Larawan-Suri. May pamilyar ba sa inyo sa mga nakita ninyong larawan? Cause and Effect. Pag-aralan ang mga larawan, mag-isip ng maaring maging epekto sa pangyayari o gawain na ipinapakita sa larawan. https://www.vectorstock.com/royaltyvectors/boy-reading-vectors https://www.vectorstock.com/royaltyvector/boy-standing-in-the- rain-vector-6848405 https://www.vectorstock.com/royalty-free-vectors/children-playing- video-games-vectors Ano ang mabuti o masamang ang epekto ng mga pangyayari na inyong nakita sa larawan? D. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat sa bagong kasaanayan #1 Matatalakay ang tungkol sa kahulugan at mga salik sap ag-usbong ng renaissance Matatalakay ang tungkol sa (a)humanismo; (b) kababaihan sa renaissance Matatalakkay ang epekto o bunga ng renaissance E. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat sa bagong kasaanayan #2 F. Paglinang sa kabihasaan Word Search. Hanapin ang mga salita na may kaugnayan o naglalarawan sa Renaissance. Bilugan ang mga ito Ma-Art. Suriin ang mga likhang sining. Ibigay ang pangalan ng may likha, pangalan ng likhang sining, at detalye ukol rito. Cause and Effect Diagram. Magbigay ng mga pangyayari bunga ng Renaissance at ang epekto nito. 1. 1. 2. CAUSE EFFECT 2. 3. 3. G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ano ang mahahalagang ideya o kaalaman na natutuhan ninyo sa aralin? 1. 2. 3. Anu-anong mga prinsipyo o kaalaman na hango sa Renaissance ang maaari mong iangkop sa kasalukuyan? 1. 2. Sumulat ng isang sanaysay na magpapaliwanag sa mahalagang ambag ng Humanismo at mga Humanista sa kasalukuyang panahon. SLOGAN. Gumawa ng Slogan na magpapaliwanag sa Kahalagahan ng bunga mga epekto ng Renaissance
  • 6. 3. Bilang mag-aaral, paano mo mapahahalagahan ang naging ambag ng mga Humanista sa panahon ng Renaissance? 1. 2. 3. H. Paglalahat ng aralin Kumpletohin ang datos na hinihingi sa Concept Definition Map Patunayan Mo. Basahin ang pahayag sa bawat bilang. Pagkatapos ay patunayan ang bawat pahayag sa pamamagitan ng pagbuo sa sumusunod na mga kaisipan. 1. Nagkaroon ng bagong papel ang mga tao sa panahon ng Renaissance sa pagsilang ng bagong pananaw ang Humanismo. Ipaliwanag ang naging impluwensiya Humanismo sa mga sumusunod a. Kapangyarihan at impluwensiya ng simbahan ________________________________ ________________________________ b. Pinaniniwala at pamumuhay ng mga tao ________________________________ ________________________________ c. Mga Kababaihan ________________________________ ________________________________ KUNG AKO….! Kung papipiliin ka ng isa sa mga bunga ng Renaissance, sa iyong opinyon alin ang may pinakamabigat ang naging epekto sa kasalukuyang panahon. Pangatwiranan ang iyong sagot. I. Pagtataya ng aralin J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation Basahin ng mabuti ang bawat tanong at lagyan ng kung tama ang pahayag at kung mali ang pahayag sa epekto ng mga ambag ng Renaissance. 1. Dahil sa Renaissance ay nabago ang pananaw sa daigdig, na ang daigdig at hindi ang araw ang sentro ng sansinukob. 2. Ang akda ni Erasmus na In praise of Folly ang naging daan upang tuligsain ang teolohiyang eskolastika,pang-aabuso ng mga kaparian at ang mga maling gawa ng mga Maharlika. 3. Sa panahon ng Renaissance tumaliwas ito sa turo ng simbahan at binigyang diin ang paniniwala ay dapat nakabatay sa ebidensiya at katotohanan, hindi sa pamahiin o paniniwalang panrelihiyon lamang. 4. Gumamit ang mga pintor sa panahon ng Renaissance ng makatotohanang estilo sa pagpipinta karaniwang paksa nila ay kulturang itinuro ng simbahan. 5. Napukaw ng Renaissance ang interes mga Europeo na tumuklas ng mga bagong lupain at magpalawak ng kanilang teritoryo. IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong baa ng remedial
  • 7. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatulou sa remediation E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon na tulong ng aking punongguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro? Prepared by: Approved: GLADYS MAE V. REYES ROWENA A. NAVAL Subject Teacher Head Teacher III
  • 8. DAILY LESSON LOG SCHOOL City of Batac National High School Rayuray GRADE LEVEL 9 TEACHER Gladys Mae V. Reyes SUBJECT Araling Panlipunan TEACHING DATE AND TIME February 13, 16-17, 2023 / 1:00-2:00 PM, 3:00-4:00 PM QUARTER Ikatlong Markahan- Week 1 UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bbilang kabahagi sa pagpapabbuti ng pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran C. Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang bahahing ginagampanan ng mga bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya II. NILALAMAN Paikot na Daloy ng Ekonomiya KAGAMITANG PANTURO A. SANGGUNIAN 1. Mga pahina sa gabay ng guro 2. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral 3. Mga pahina sa teksbuk 4. Mga karagdagang kagamitan mula sa portal ng learning resources o iba pang website Araling Panlipunan 8 – Araling Asya : Modyul para sa Sariling Pagkatuto B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop, TV III. PAMAMARAAN A. Balik-aral Punan ang grapikong paglalarawan ng paikot na daloy ng ekonomiya sa ibaba. Panuto: Tukuyin kung ang isinasaad ng mga pangungusap ay tungkol sa: S- sambahayan, BK- bahay-kalakal, P- pamahalaan, PP- pamilihang pinansiyal,PK- pamilihan ng kalakal at paglilingkod. Isulat ang unang letra/mga letra ng tamang sagot sa sagutang papel. 1. Sektor kung saan nakikipag-ugnayan ang bahay- kalakal upang makabili ng mga gagamitin bilang salik sa produksiyon. 2. Ang sektor na nangongolekta ng buwis at nagbibigay ng serbisyong panlipunan. 3. Sa pamilihang ito dinadala ang mga tapos na produkto na tinatangkilik ng sambahayan. 4. Ang sektor na nagdadala ng produkto sa pamilihan ng kalakal at paglilingkod 5. Tinawag na banko ng mga banko ang Banko Sentral Ng Pilipinas. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga Layunin: Mga Layunin: Mga layunin:
  • 9. 1. Nailalarawan ang paikot na daloy ng ekonomiya sa una at ikalawang modelo; 2. Natutukoy ang mga bahaging ginagampanan ng mga sektor na bumubuo sa una at ikalawang modelo ng paikot na daloy ng ekonomiya; at 3. Nasusuri ang ugnayan sa isa’t isa ng mga sektor na bumubuo sa una at ikalawang modelo ng paikot na daloy ng ekonomiya. 1. Nailalarawan ang paikot na daloy ng ekonomiya ( Ikatlo At Ika-apat na Modelo); 2. Natutukoy ang mga bahaging ginagampanan ng mga sektor na bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya; at 3. Nasusuri ang ugnayan sa isa’t isa ng mga sektor na bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya. Nailalarawan ang paikot na daloy ng ekonomiya ( Ikalimang Modelo); 2. Natutukoy ang bahaging ginagampanan ng panlabas na sektor sa paikot na daloy ng ekonomiya; at 3. Nasusuri ang ugnayan sa isa’t isa ng mga sektor na bumubuo sa paikot na daloy ng ekonomiya. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano ang kaibahan ng sambahayan at bahay kalakal? D. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat sa bagong kasaanayan #1 Matatalakay ang tungkol sa una at ikalawang modelo ng paikot na daloy ng pambansang ekonomiya Matatalakay ang tungkol sa ikatlo at ikaapat na modelo ng paikot na daloy ng pambansang ekonomiya Matatalakay ang tungkol sa ikalimang modelo ng paikot na daloy ng pambansang ekonomiya E. Pagtalakkay sa bagong konsepto at paglalahat sa bagong kasaanayan #2 F. Paglinang sa kabihasaan Loop A Word. Hanapin ang mga mahahalagang terminolohiya na may kinalaman sa aralin. Isulat ang R1 kung nasa Row 1, R2 kung nasa Row 2 at D# kapag ito ay nasa pababa na hanay. A. BAHAY-KALAKAL_____ B. ENTREPRENYUR_____ C. PAGLILINGKOD______ D. PAMILIHAN_____ E. SAMBAHAYAN_____ F. UPA G. SAHOD_____ H. KAPITAL_____ Jumbled Letters. Ayusin ang mga halo-halong titik sa loob ng bilog. WORD HAUNT. Hanapin ang hanay ng mga salita sa loob ng kahon.Lagyan ng H-kung pahalang at V kung pababa. Hal. H- PANDEMYA 1. Pamahalaan 6.pagluluwas 2. Buwis 7.pandaigdigan 3. Sambahayan 8. pag-iimpok 4. Bahay-kalakal 9. pamumuhunan 5. Pag-aangkat 10. Produkto G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Paano mo pagtitibayin ang kahalagahan sa pambansang ekonomiya ng ginagampanan ng sektor ng sambahayan at bahay-kalakal? Sagutan sa isang talata ang tanong. Isulat sa sagutang papel ang iyong sagot. (sagutan sa 4-5 pangungusap) Sa panahon ng pandemyang Covid-19 na kinakaharap ng Pilipinas at ng buong mundo sa kasalukuyan, ang pamahalaan ay nagpapatupad ng mga programa upang maibsan ang pagkalat ng nasabing virus. Bilang mag-aaral, sa paanong paraan ka makakatulong sa operasyon ng pamahalaan sa pagpapatupad ng kanyang mga programang pampubliko? Ang pambansang ekonomiya ay maaring bukas o sarado sa pakikipagkalakalan. Paano nakakatulong ang panlabas na sektor sa pambansang ekonomiya?
  • 10. H. Paglalahat ng aralin TULOY MO! Punan ng matapat na kasagutan ang mga patlang. Tandaan, ang iyong kasagutan ay tatanggapin ng iyong guro at itatama sa huling bahagi ng aralin. Sagutan sa pamamagitan ng 2-3 pangungusap. Ang mahalagang papel na ginagampanan ng sambahayan sa paikot na daloy ng ekonomiya ay _______________________________ _______________________________ Mahalaga rin ang bahaging ginagampanan ng bahay-kalakal sa paikot na daloy ng ekonomiya dahil _______________________________ _______________________________ Sagutan ang tanong ayon sa iyong natutunan sa aralin. Isulat ang sagot sa sagutang papel. (sagutan sa 2-3 pangungusap) Ang mga gawaing pang-ekonomiya ay masalimuot,ngunit ito ay mailalarawan sa payak na pamamaraan sa pamamagitan ng paikot na daloy ng produkto at serbisyo. Ano ang mahalagang papel na ginagampanan ng : A. Pamahalaan; at B. Pamilihang pampinansiyal Ang paikot na daloy ng ekonomiya ay naglalarawan ng ugnayan ng sektor ng _______________________________________ _________________________________ I. Pagtataya ng aralin J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation Basahin ang pamamaraan at kahalagahan ng pagsukat ng pambansang kita IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong baa ng remedial D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatulou sa remediation E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon na tulong ng aking punongguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro? Prepared by: Approved: GLADYS MAE V. REYES ROWENA A. NAVAL Subject Teacher Head Teacher III