SlideShare a Scribd company logo
1 of 5
DAILY LESSON LOG Paaralan ROXAS NATIONAL HIGH SCHOOL Bantas GRADE 10
Guro CHERRY S. RACILES Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Agosto 22-26, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN
I. Layunin
Lunes Martes Miyerkules Hwebes Biyernes
A.Pamantayang
Pangnilalaman
Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa akda sa nangyayari sa sarili, pamilya, pamayanan, lipunan at daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng sariling mitolohiya batay sa paksa ng akdang binasa gamit ang angkop na pandiwa bilang aksiyon, pangyayari at
karanasan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Nakikilala ang mga
panuntunan sa paaralan.
PD-Ia-b-61
Natutukoy ang mensahe at
layunin ng napanood na
cartoon ng isang
mitolohiya.
PS-Ia-b-64
Naipapahayag nang malinaw
ang sariling opinyon sa
paksang
tinalakay
WG-Ia-b-57
Nagagamit ang angkop
na pandiwa bilang
aksyon, pangyayari at
karanasan.
II. Nilalaman
A. Kasanayan Pagsasalita
B. Nilalaman Oryentasyon
C. Pokus Pagtukoy sa mensahe ng nabasang
mitolohiya
Pagpapahayag ng sariling pananaw Paggamit ng Pandiwa
D. Sanggunian/Kagamitan Ang Mitolohiya ng Taga-Rome
Sanggunian: Ikasampung Baitang
Modyul para sa Mag-aaral Unang
Edisyon 2015 nina Vilma C. Ambat
et.al. pahina 12-1
Ang Mitolohiya ng Taga-Rome
Sanggunian: Ikasampung
Baitang Modyul para sa Mag-
aaral Unang Edisyon 2015 nina
Vilma C. Ambat et.al.
Ang Mitolohiya ng Taga-
Rome
Wika
: Paggamit ng Pandiwa
Bilang Aksyon,
Pangyayari at Karanasan
Kagamitan
III. Pamamaraan
A. Balik-aral Balikan ang mga panitikan o mga Isa-isahin ang mga natalakay Ilahad sa pamamagitan ng
kwento na napag-aralan noong
nasa ikasiyam na baitang
kahapon tungkol sa mitolohiya dugtungang pasalaysay
ang mga natalakay noong
nakaraang araw
B. Pagganyak Pagpapanood ng isang cartoon na
mitolohiya.
https://www.youtube.com/watch?v
=DcST43jggFc
FREEDOM WALL
a. Paano ipinakita sa napanood
ang dakilang pagmamahalan ng
mga
tauhan?
b. Paano ba napapatunayan
kung ang isang pag-ibig ay
wagas?
Magbabahagi ang mga
mag-aaral ng sariling mga
karanasan sa pag
ibig. Gumamit ng mga
pandiwa sa ibabahaging
karanasan. Ipasulat sa
pisara ang nabuong mga
pangungusap
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Gamit ang klu na larawan, tukuyin
kung sino ang diyos/diyosa
mula sa mitolohiya ng Rome.
Pagkatapos, ibigay ang
maaaring katangian ng mga ito
batay sa larawan. Piliin sa
kahon ang tamang sagot.
a. Ano ang pagkakamaling
ginawa ni Psyche na nagdulot ng
mabigat na
suliranin sa kanyang buhay?
b. Kung ikaw si Psyche,
tatanggapin mo rin ba ng hamon
ni Venus para
sa pag-ibig? Bakit?
c. Paano nalampasan ni Psyche
ang lahat ng pagsubok na
pinagdaanan
nya para sa minamahal?
Itala ang mga
pangungusap na ginamitan
ng pandiwa sa
binasang mitolohiya. Isulat
sa talaan kung alin ang
nagpakita ng
aksyon, karanasan at
pangyayari.
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pagpapakilala
-guro
- mag-aaral
GRAPIKONG PRESENTASYON
Sa tulong ng grapikong
presentasyon, ilahad ang
pagkakatulad at
pagkakaiba ng mitolohiya ng
Pangkatang Gawain
Pangkat I: Mungkahing
Estratehiya: MINUTE TO WIN IT!
Panuto: Ibigay ang kahulugan ng
-Pagtalakay sa Angkop na
Gamit ng Pandiwa ang
Karanasan, Aksiyon at
Pangyayari
-Pagbibigay ng dagdag
kaalaman
Pilipinas sa mitolohiya ng Roma. mga salitang may salungguhit sa
bawat bilang, pagkatapos,
gamitin sa makabuluhang
pangungusap
Pangkat II: Mungkahing
Estratehiya: TALK SHOW
Ilahad ang mahalagang kaisipan
na nakapaloob sa mitolohiyang
napaking
Pangkat III: Mungkahing
Estratehiya: FLOW CHART
Iugnay ang mga kaisipang
nakapaloob sa akda sa
nangyayari sa
sarili, pamilya, pamayanan,
lipunan at daigdig
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Oryentasyon sa mga
mag-aaral
-loob ng klasrum,
paaralan at labas ng
paaralan, bahay at iba
pa.
-Pagbibigay input ng guro
-Dagdag kaalaman
Pagtatanghal ng pangkatang
gawain
Pagbibigay ng feedback ng guro
sa itinanghal na pangkatang
gawain
Pagbibigay ng iskor at pagkilala
sa natatanging pangkat na
nagpakita ng kahusayan sa
ginawang pangkatan batay sa
rubriks
na ibinigay ng guro.
IV. Pagtataya ng Aralin CARTOON NETWORK
Tukuyin ang mensahe at layunin
ng mapapanood na cartoon ng
isang mitolohiya. (pangkatang
paggawa)
https://www.youtube.com/watch?v
=qg7WoRqEQis
1. Paano nakakatulong ang mga
salitang binigyang kahulugan sa
pagpapaganda ng mitolohiya?
2. Patunayang nakatutulong ang
mga natutunan sa akda sa
pagharap mo
sa mga pagsubok sa buhay.
3. Bakit mahalaga ang tiwala sa
isang relasyon? Ipaliwanag.
Kumuha ng kapareha.
Magbigay ng pangungusap
na may
pagkakakilanlan o
paglalarawan sa iyong
kapareha gamit ang mga
pandiwang nagpapahayag
ng aksyon, pangyayari at
karanasan.
V.Paglalahat ng
Aralin/Aplikasyon
-magbigay ng mga
panununtunan sa
paaralan na natalakay
-Paano mo maiiuugnay ang
mensahe ng napanood sa totoong
buhay?
Magsalaysay ng sariling
karanasan o sa iba na
nagpapakita ng
pagsubok sa katapatan sa
minamahal. Paano ito
nakaapekto sa
inyo/kanilang relasyon?
Paano mabisang
magagamit ang pandiwa
bilang aksiyon, karanasan
at
pangyayari sa
pagsasalaysay ng mito o
ng kauri nito?
VI. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin at
remediation
1. Pumili ng dalawang diyos at
diyosa ng taga-Roma, anong
katangian
nila ang pinakanagustuhan mo at
ninanais magkaroon. Ipaliwanag.
2. Basahin ang akdang “Cupid at
Psyche” sa pp 14-20. Kilalanin ang
mga
pangunahing tauhan sa akda.
VII. Reflection/Pagninilay
Inihanda ni: Binigyang pansin ni: Pinagtibay ni:
CHERRY S. RACILES PRESCILA L. MAYANGGAO ROSALIA A. OCYADEN,Ed.D
FILIPINO Teacher Master Teacher School Head

More Related Content

Similar to DLL GRADE 10 Aug.22, 2022.doc

Q1-WEEK-4-SEPT-23-2022.docx
Q1-WEEK-4-SEPT-23-2022.docxQ1-WEEK-4-SEPT-23-2022.docx
Q1-WEEK-4-SEPT-23-2022.docxJenniferModina1
 
Grade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxGrade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxssuserda25b51
 
DLL_ESP 5_Q1_W1.docx
DLL_ESP 5_Q1_W1.docxDLL_ESP 5_Q1_W1.docx
DLL_ESP 5_Q1_W1.docxlomar5
 
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).doc
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).doc6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).doc
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).docMatthew Angelo Gamboa
 
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.docMatthew Angelo Gamboa
 
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4AnalisaObligadoSalce
 
Grade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docxGrade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docxssuserda25b51
 
Dll filipino 5 week 6
Dll filipino 5 week 6Dll filipino 5 week 6
Dll filipino 5 week 6John Real
 
2.7 maikling kuwento 8.docx
2.7 maikling kuwento 8.docx2.7 maikling kuwento 8.docx
2.7 maikling kuwento 8.docxjoemarnovilla
 
2.7 maikling kuwento.docxFIL8Q2.docx
2.7 maikling kuwento.docxFIL8Q2.docx2.7 maikling kuwento.docxFIL8Q2.docx
2.7 maikling kuwento.docxFIL8Q2.docxwilliamFELISILDA1
 
1_DLL_IN_FILIPINO_10._Aralin_1.1.doc
1_DLL_IN_FILIPINO_10._Aralin_1.1.doc1_DLL_IN_FILIPINO_10._Aralin_1.1.doc
1_DLL_IN_FILIPINO_10._Aralin_1.1.docALIZAMARIE3
 
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...MaryAnnCator
 
SEMI_DETAILED_LESSON_PLAN.docx
SEMI_DETAILED_LESSON_PLAN.docxSEMI_DETAILED_LESSON_PLAN.docx
SEMI_DETAILED_LESSON_PLAN.docxPrincessMarie8
 

Similar to DLL GRADE 10 Aug.22, 2022.doc (20)

DLL DAY1.docx
DLL DAY1.docxDLL DAY1.docx
DLL DAY1.docx
 
Linggo 2.docx
Linggo 2.docxLinggo 2.docx
Linggo 2.docx
 
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.docDLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
 
Q1-WEEK-4-SEPT-23-2022.docx
Q1-WEEK-4-SEPT-23-2022.docxQ1-WEEK-4-SEPT-23-2022.docx
Q1-WEEK-4-SEPT-23-2022.docx
 
Grade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxGrade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docx
 
WEEK-1.docx
WEEK-1.docxWEEK-1.docx
WEEK-1.docx
 
DLL_ESP 5_Q1_W1.docx
DLL_ESP 5_Q1_W1.docxDLL_ESP 5_Q1_W1.docx
DLL_ESP 5_Q1_W1.docx
 
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).doc
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).doc6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).doc
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).doc
 
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc
 
FILIPINO.docx
FILIPINO.docxFILIPINO.docx
FILIPINO.docx
 
HELEN M. Q3W3 DLL.doc
HELEN M. Q3W3 DLL.docHELEN M. Q3W3 DLL.doc
HELEN M. Q3W3 DLL.doc
 
DLP-FIL-Q3-W5.docx
DLP-FIL-Q3-W5.docxDLP-FIL-Q3-W5.docx
DLP-FIL-Q3-W5.docx
 
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
 
Grade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docxGrade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docx
 
Dll filipino 5 week 6
Dll filipino 5 week 6Dll filipino 5 week 6
Dll filipino 5 week 6
 
2.7 maikling kuwento 8.docx
2.7 maikling kuwento 8.docx2.7 maikling kuwento 8.docx
2.7 maikling kuwento 8.docx
 
2.7 maikling kuwento.docxFIL8Q2.docx
2.7 maikling kuwento.docxFIL8Q2.docx2.7 maikling kuwento.docxFIL8Q2.docx
2.7 maikling kuwento.docxFIL8Q2.docx
 
1_DLL_IN_FILIPINO_10._Aralin_1.1.doc
1_DLL_IN_FILIPINO_10._Aralin_1.1.doc1_DLL_IN_FILIPINO_10._Aralin_1.1.doc
1_DLL_IN_FILIPINO_10._Aralin_1.1.doc
 
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
Ac fr ogdtcesjr4mydon6yze7aa0buwo2wykd4nvkjgjwar8lowrngyldjqz3qlhcekiporjtap2...
 
SEMI_DETAILED_LESSON_PLAN.docx
SEMI_DETAILED_LESSON_PLAN.docxSEMI_DETAILED_LESSON_PLAN.docx
SEMI_DETAILED_LESSON_PLAN.docx
 

DLL GRADE 10 Aug.22, 2022.doc

  • 1. DAILY LESSON LOG Paaralan ROXAS NATIONAL HIGH SCHOOL Bantas GRADE 10 Guro CHERRY S. RACILES Asignatura FILIPINO Petsa/Oras Agosto 22-26, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN I. Layunin Lunes Martes Miyerkules Hwebes Biyernes A.Pamantayang Pangnilalaman Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa akda sa nangyayari sa sarili, pamilya, pamayanan, lipunan at daigdig. B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng sariling mitolohiya batay sa paksa ng akdang binasa gamit ang angkop na pandiwa bilang aksiyon, pangyayari at karanasan. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang mga panuntunan sa paaralan. PD-Ia-b-61 Natutukoy ang mensahe at layunin ng napanood na cartoon ng isang mitolohiya. PS-Ia-b-64 Naipapahayag nang malinaw ang sariling opinyon sa paksang tinalakay WG-Ia-b-57 Nagagamit ang angkop na pandiwa bilang aksyon, pangyayari at karanasan. II. Nilalaman A. Kasanayan Pagsasalita B. Nilalaman Oryentasyon C. Pokus Pagtukoy sa mensahe ng nabasang mitolohiya Pagpapahayag ng sariling pananaw Paggamit ng Pandiwa D. Sanggunian/Kagamitan Ang Mitolohiya ng Taga-Rome Sanggunian: Ikasampung Baitang Modyul para sa Mag-aaral Unang Edisyon 2015 nina Vilma C. Ambat et.al. pahina 12-1 Ang Mitolohiya ng Taga-Rome Sanggunian: Ikasampung Baitang Modyul para sa Mag- aaral Unang Edisyon 2015 nina Vilma C. Ambat et.al. Ang Mitolohiya ng Taga- Rome Wika : Paggamit ng Pandiwa Bilang Aksyon, Pangyayari at Karanasan Kagamitan III. Pamamaraan A. Balik-aral Balikan ang mga panitikan o mga Isa-isahin ang mga natalakay Ilahad sa pamamagitan ng
  • 2. kwento na napag-aralan noong nasa ikasiyam na baitang kahapon tungkol sa mitolohiya dugtungang pasalaysay ang mga natalakay noong nakaraang araw B. Pagganyak Pagpapanood ng isang cartoon na mitolohiya. https://www.youtube.com/watch?v =DcST43jggFc FREEDOM WALL a. Paano ipinakita sa napanood ang dakilang pagmamahalan ng mga tauhan? b. Paano ba napapatunayan kung ang isang pag-ibig ay wagas? Magbabahagi ang mga mag-aaral ng sariling mga karanasan sa pag ibig. Gumamit ng mga pandiwa sa ibabahaging karanasan. Ipasulat sa pisara ang nabuong mga pangungusap C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Gamit ang klu na larawan, tukuyin kung sino ang diyos/diyosa mula sa mitolohiya ng Rome. Pagkatapos, ibigay ang maaaring katangian ng mga ito batay sa larawan. Piliin sa kahon ang tamang sagot. a. Ano ang pagkakamaling ginawa ni Psyche na nagdulot ng mabigat na suliranin sa kanyang buhay? b. Kung ikaw si Psyche, tatanggapin mo rin ba ng hamon ni Venus para sa pag-ibig? Bakit? c. Paano nalampasan ni Psyche ang lahat ng pagsubok na pinagdaanan nya para sa minamahal? Itala ang mga pangungusap na ginamitan ng pandiwa sa binasang mitolohiya. Isulat sa talaan kung alin ang nagpakita ng aksyon, karanasan at pangyayari. D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagpapakilala -guro - mag-aaral GRAPIKONG PRESENTASYON Sa tulong ng grapikong presentasyon, ilahad ang pagkakatulad at pagkakaiba ng mitolohiya ng Pangkatang Gawain Pangkat I: Mungkahing Estratehiya: MINUTE TO WIN IT! Panuto: Ibigay ang kahulugan ng -Pagtalakay sa Angkop na Gamit ng Pandiwa ang Karanasan, Aksiyon at Pangyayari -Pagbibigay ng dagdag kaalaman
  • 3. Pilipinas sa mitolohiya ng Roma. mga salitang may salungguhit sa bawat bilang, pagkatapos, gamitin sa makabuluhang pangungusap Pangkat II: Mungkahing Estratehiya: TALK SHOW Ilahad ang mahalagang kaisipan na nakapaloob sa mitolohiyang napaking Pangkat III: Mungkahing Estratehiya: FLOW CHART Iugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa akda sa nangyayari sa sarili, pamilya, pamayanan, lipunan at daigdig E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Oryentasyon sa mga mag-aaral -loob ng klasrum, paaralan at labas ng paaralan, bahay at iba pa. -Pagbibigay input ng guro -Dagdag kaalaman Pagtatanghal ng pangkatang gawain Pagbibigay ng feedback ng guro sa itinanghal na pangkatang gawain Pagbibigay ng iskor at pagkilala sa natatanging pangkat na nagpakita ng kahusayan sa ginawang pangkatan batay sa
  • 4. rubriks na ibinigay ng guro. IV. Pagtataya ng Aralin CARTOON NETWORK Tukuyin ang mensahe at layunin ng mapapanood na cartoon ng isang mitolohiya. (pangkatang paggawa) https://www.youtube.com/watch?v =qg7WoRqEQis 1. Paano nakakatulong ang mga salitang binigyang kahulugan sa pagpapaganda ng mitolohiya? 2. Patunayang nakatutulong ang mga natutunan sa akda sa pagharap mo sa mga pagsubok sa buhay. 3. Bakit mahalaga ang tiwala sa isang relasyon? Ipaliwanag. Kumuha ng kapareha. Magbigay ng pangungusap na may pagkakakilanlan o paglalarawan sa iyong kapareha gamit ang mga pandiwang nagpapahayag ng aksyon, pangyayari at karanasan. V.Paglalahat ng Aralin/Aplikasyon -magbigay ng mga panununtunan sa paaralan na natalakay -Paano mo maiiuugnay ang mensahe ng napanood sa totoong buhay? Magsalaysay ng sariling karanasan o sa iba na nagpapakita ng pagsubok sa katapatan sa minamahal. Paano ito nakaapekto sa inyo/kanilang relasyon? Paano mabisang magagamit ang pandiwa bilang aksiyon, karanasan at pangyayari sa pagsasalaysay ng mito o ng kauri nito? VI. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation 1. Pumili ng dalawang diyos at diyosa ng taga-Roma, anong katangian nila ang pinakanagustuhan mo at ninanais magkaroon. Ipaliwanag. 2. Basahin ang akdang “Cupid at Psyche” sa pp 14-20. Kilalanin ang mga pangunahing tauhan sa akda.
  • 5. VII. Reflection/Pagninilay Inihanda ni: Binigyang pansin ni: Pinagtibay ni: CHERRY S. RACILES PRESCILA L. MAYANGGAO ROSALIA A. OCYADEN,Ed.D FILIPINO Teacher Master Teacher School Head