LESSON PLAN IN FILIPINO K-TO-12
FEBRUARY 9, 2016 Time:______________-
MARTES
I. Layunin:
Nakikilalaangdalawangsalitanamaaringmagingtambalang salitaat nagkakaroonng panibagong
kahulugan.
II. Paksang Aralin:
Pagkilalaangdalawangsalitanamaaringmagingtambalangsalitaat nagkakaroonng panibagongkahulugan
Sanggunian:K-TO-12
Kagamitan;Mgalarawan,kartolina,pentel pentape,
Code:________
III. Pamamaraan
A. Pagganyak:
Alinangangkopna kasuotansa paglalarong basketbol?
Anoang kahalagahanng pagsusuotngangkopna damitsa isangokasyon?
B. Paglalahad:Ipaskil sapisaraangteksto.
“Si JingJing”pah. 382 TG.
C. Pagtalakay:Sagutinangmga tanong.
1. Angkopba ang kasuotangsinuotni Jingjingpapuntangpalengke?
2. Ilarawanang napilingisuotni Jingjingpapuntangpalengke?
3. Ano ang paalalakayJingjingngkanyangina?
4. Anu-anoang nangyari kayJingjingdahil sapagsusuotngmaiklingbestida?
D. Pagpapahalaga:
Bilangisangmag-aaral,anoangkahalagahanngpagsusuotngangkop na damitsa sitwasyon,
lugarat panahon?
E. Paglalahat:
Anoang tambalangsalita?Ilangsalitaangbumubuodito?Anoang nangyari sa kahulugannito?
IV. Pagtataya:
Tukuyinangkahuluganngmga sumusunodnatambalangsalita.
Tingnansa Pahina385 TG
V. Kasunduan :
Magtala ng 5 tambalangsalitaat gamitinitosapangungusap.Gawinitosa kwarderno.
LESSON PLAN IN FILIPINO K-TO-12
FEBRUARY 10, 2016 Time:__________
MIYERKULES
I. Layunin:
Nakababasang mga pangungusapat maiklingtalatangmay tamangbilis,diin,ekspresyonat
intonasyon.
II. Paksang Aralin:
Pagbasang mga pangungusapat maiklingtalatangmaytamang bilis,diin,ekspresyonat
intonasyon.
Sanggunian:K-to-12curricullumGuide inFilipino
Kagamitan:Kartolina,bondpaper,oslopaper,coloredpaper,lapis,pentelpen,tape
III. Pamamaraan
A. Pagganyak:
Magpakita nghalimbawangisangportfolio.Ipatukoysamgamag-aaral ang makikitasaportfolio.
Ipalarawanitosa kanila.
B. Paglalahad:
Ipaskil sapisara ang teksto
“Paggawang Portfolio”pah.386 TG.
C. Pagtalakay:
1. Anoang ipinagawani Bb.Jimenezsakanyangmag-aaral?Tungkol saanang portfolio?
2. Anoang panutoni Bb.Jimenez?Nakasunodkayaanglahatsa panutongibinigayni Bb.Jimenez?
3. Anokaya ang posiblengmangyari kunghindi nasunodngmgabataang panuto?
D.Paglalahat:
Anoang panuto?Anoang dapat gawinupangmasunodang panuto?
E. Paglalapat:
Ipagawasa mga bata ang isangportfoliongmga larawangkanilangnaiguhitnoongnakaraangaraw.
Gawinggabay ang panutongibinigayni Bb.Jimenezsakwento.Kunghindi matataposngmgamag-
aaral ang portfoliosapaaralan,ipauwi itosamga mag-aaral bilangkanilangtakdang-aralin.
LESSON PLAN IN FILIPINOK-TO-12
FEBRUARY 11, 2016 Time:______________-
HUWEBES
I. Layunin:
ď‚· Nagagamitnangwasto ng pang-ukol naayonsa at ayonkay
ď‚· Napapangkatangmga salitaayon sa kayariannito.(payakat tambalan)
II. Paksang Aralin:
Paggamitnangwasto ng pang-ukol naayonsa at ayon kay
Pagpapangkatang mgasalitaayon sa kayariannito.(payakat tambalan)
Sanggunian:K-TO-12
Kagamitan;Kartolina,pentelpenattape
Code:________
III. Pamamaraan
A. Pagganyak:
Magpakita ngiba’t-ibanguri nglibro – Agham, Matematika,EnsayklopidiyaatBibliya
Anu-anongkaalamananginyongnalalamanayonsa mga aklatna ito?
Magpakita ngiba’t-ibanguri ngmga kilalangtaosa bansa?
Anu-anongpahayaganginyongnalalamannasinabi ngmga kilalangtaosa larawan?
B. Paglalahad:Ipaskil sapisara.
C. Pagtalakay:
Sagutinang mga tanong.
1. Ano ang isinasaadsabawatpahayag?
2. Ano ang kahalagahanngpagsunoddito?
3. Alinang higitmongnagustuhansamga pahayag?Bakit?
4. Pansininangmga salitangmaysalungguhit,paanoitoginamit?
5. Kailanginamitangbawat salita?
D. Pagpapahalaga:
Anoang mabutingdulotsapagsunodsa isinasaadsaSaligangbatas?
E. Paglalahat:
Kailanat paanoginagamitangpang-ukol naayon sa?
Kailanginagamitangpang-ukol naayonkay?
F. Paglalapat:Salungguhitanangangkopna pang-ukol upangmabuoangpangungusap.
1. (Ayon kay, Ayon sa) mga eksperto, nararapatna palagingmalinisangatingmga kamay upang makaiwas sa sakit.
2. (Ayon kay, Ayon sa) mga pulis,walangnangyayaringkrimen tuwing laban ni Manny Pacquiao.
3. (Ayon kay, Ayon sa) PAGASA mayroong paratingna Super Bagyo sa mga susunod na araw.
IV. Pagtataya:
1. Bumuong 3 pangungusapnaginagamitanngpang-ukol naayonsa at 2 pangungusapna ginagamitanng
pang-ukol naayonkay.
Ayon sa Republic Act 428 ng SaligangBatasay ipinagbabawal ang pagbebenta o pagbili ng isda o ibang
yamang-dagat na pinatay sa pamamagitan ng dinamita o paglalason.
Ayon kay Dr. Jose P. Rizal, “Ang hindi marunong magmahal sa sariling wika ay higit pa sa mabaho at
malansang isda.
LESSON PLAN IN FILIPINOK-TO-12
FEBRUARY 12, 2016 Time:______________-
BIYERNES
I. Layunin:
ď‚· Nagagamitang kaalamansa paggamitngmalaki at maliitnatitikat mga bantas sa mga pangungusap.
ď‚· Nakagagamitngangkopna salitaat bantas upangmaipahayagang sarilingideya, kaalaman,karanasanat
damdamin
II. Paksang Aralin:
Paggamitang kaalamansa paggamitng malaki atmaliitnatitikat mga bantas sa mga pangungusap.
Paggamitng angkopna salitaat bantasupang maipahayagangsarilingideya,kaalaman,karanasanatdamdamin
Sanggunian:K-TO-12
Kagamitan;Larawan,Kartolina,pentel penattape
Code:________
III. Pamamaraan
A. Pagganyak:
Bumuong payak na pangungusapkaugnaysalarawan
Gumamitba kayong bantas at malakingtitiksapagbuong pangungusap tungkol salarawan?
B. Pagtalakay:
Ipaskil sapisara.
Anu-anongbantasangginamitsa teksto?Saan-saanginamitangmalalakingtitiksateksto?
C. Pagpapahalaga:
Paanonatinmaipapakitaangpagmamahal sa sarilingwika?
D. Paglalahat:
Tuwingkailanginagamitangmalakingtitik?Anu-anongbantasangginagamitsapagsulatopagpapahayagng
damdaminokaisipan?
E. Paglalapat:
Lagyan ng angkopna bantasang mga pangungusap.
1. Nakumay ahas sa banyo
2. Gusto moba ngmansanas
3. Yeheypupuntakami saZoo
4. Maraming bata ang maagangnagtatrabaho kaysanag-aaral.
5. Kuninmonga ang bag ko sa kwarto
Ayon sa Republic Act 428 ng SaligangBatasay ipinagbabawal ang pagbebenta o pagbili ng isda o ibang
yamang-dagat na pinatay sa pamamagitan ng dinamita o paglalason.
Ayon kay Dr. Jose P. Rizal, “Ang hindi marunong magmahal sa sariling wika ay higit pa sa mabaho at
malansang isda.
IV. Pagtataya:
A. Sumulatngpayak na pangungusapgamitangmga larawansa pamamagitanng wastongpaggamitng bantas
at angkopna mga salita.
B. Isulatang Tama kungwasto angpagkakasulatng mga sumusunod:
1. Michelle Cruz
2. barangayMagalang
3. Aray!Natapakanmo ako.
4. Kuneho
5. Ikaw?ba ang bago namingkaklase?
1.
2. 3.
4.
5.

Lesson plan in filipino k12

  • 1.
    LESSON PLAN INFILIPINO K-TO-12 FEBRUARY 9, 2016 Time:______________- MARTES I. Layunin: Nakikilalaangdalawangsalitanamaaringmagingtambalang salitaat nagkakaroonng panibagong kahulugan. II. Paksang Aralin: Pagkilalaangdalawangsalitanamaaringmagingtambalangsalitaat nagkakaroonng panibagongkahulugan Sanggunian:K-TO-12 Kagamitan;Mgalarawan,kartolina,pentel pentape, Code:________ III. Pamamaraan A. Pagganyak: Alinangangkopna kasuotansa paglalarong basketbol? Anoang kahalagahanng pagsusuotngangkopna damitsa isangokasyon? B. Paglalahad:Ipaskil sapisaraangteksto. “Si JingJing”pah. 382 TG. C. Pagtalakay:Sagutinangmga tanong. 1. Angkopba ang kasuotangsinuotni Jingjingpapuntangpalengke? 2. Ilarawanang napilingisuotni Jingjingpapuntangpalengke? 3. Ano ang paalalakayJingjingngkanyangina? 4. Anu-anoang nangyari kayJingjingdahil sapagsusuotngmaiklingbestida? D. Pagpapahalaga: Bilangisangmag-aaral,anoangkahalagahanngpagsusuotngangkop na damitsa sitwasyon, lugarat panahon? E. Paglalahat: Anoang tambalangsalita?Ilangsalitaangbumubuodito?Anoang nangyari sa kahulugannito? IV. Pagtataya: Tukuyinangkahuluganngmga sumusunodnatambalangsalita. Tingnansa Pahina385 TG V. Kasunduan : Magtala ng 5 tambalangsalitaat gamitinitosapangungusap.Gawinitosa kwarderno.
  • 2.
    LESSON PLAN INFILIPINO K-TO-12 FEBRUARY 10, 2016 Time:__________ MIYERKULES I. Layunin: Nakababasang mga pangungusapat maiklingtalatangmay tamangbilis,diin,ekspresyonat intonasyon. II. Paksang Aralin: Pagbasang mga pangungusapat maiklingtalatangmaytamang bilis,diin,ekspresyonat intonasyon. Sanggunian:K-to-12curricullumGuide inFilipino Kagamitan:Kartolina,bondpaper,oslopaper,coloredpaper,lapis,pentelpen,tape III. Pamamaraan A. Pagganyak: Magpakita nghalimbawangisangportfolio.Ipatukoysamgamag-aaral ang makikitasaportfolio. Ipalarawanitosa kanila. B. Paglalahad: Ipaskil sapisara ang teksto “Paggawang Portfolio”pah.386 TG. C. Pagtalakay: 1. Anoang ipinagawani Bb.Jimenezsakanyangmag-aaral?Tungkol saanang portfolio? 2. Anoang panutoni Bb.Jimenez?Nakasunodkayaanglahatsa panutongibinigayni Bb.Jimenez? 3. Anokaya ang posiblengmangyari kunghindi nasunodngmgabataang panuto? D.Paglalahat: Anoang panuto?Anoang dapat gawinupangmasunodang panuto? E. Paglalapat: Ipagawasa mga bata ang isangportfoliongmga larawangkanilangnaiguhitnoongnakaraangaraw. Gawinggabay ang panutongibinigayni Bb.Jimenezsakwento.Kunghindi matataposngmgamag- aaral ang portfoliosapaaralan,ipauwi itosamga mag-aaral bilangkanilangtakdang-aralin.
  • 3.
    LESSON PLAN INFILIPINOK-TO-12 FEBRUARY 11, 2016 Time:______________- HUWEBES I. Layunin:  Nagagamitnangwasto ng pang-ukol naayonsa at ayonkay  Napapangkatangmga salitaayon sa kayariannito.(payakat tambalan) II. Paksang Aralin: Paggamitnangwasto ng pang-ukol naayonsa at ayon kay Pagpapangkatang mgasalitaayon sa kayariannito.(payakat tambalan) Sanggunian:K-TO-12 Kagamitan;Kartolina,pentelpenattape Code:________ III. Pamamaraan A. Pagganyak: Magpakita ngiba’t-ibanguri nglibro – Agham, Matematika,EnsayklopidiyaatBibliya Anu-anongkaalamananginyongnalalamanayonsa mga aklatna ito? Magpakita ngiba’t-ibanguri ngmga kilalangtaosa bansa? Anu-anongpahayaganginyongnalalamannasinabi ngmga kilalangtaosa larawan? B. Paglalahad:Ipaskil sapisara. C. Pagtalakay: Sagutinang mga tanong. 1. Ano ang isinasaadsabawatpahayag? 2. Ano ang kahalagahanngpagsunoddito? 3. Alinang higitmongnagustuhansamga pahayag?Bakit? 4. Pansininangmga salitangmaysalungguhit,paanoitoginamit? 5. Kailanginamitangbawat salita? D. Pagpapahalaga: Anoang mabutingdulotsapagsunodsa isinasaadsaSaligangbatas? E. Paglalahat: Kailanat paanoginagamitangpang-ukol naayon sa? Kailanginagamitangpang-ukol naayonkay? F. Paglalapat:Salungguhitanangangkopna pang-ukol upangmabuoangpangungusap. 1. (Ayon kay, Ayon sa) mga eksperto, nararapatna palagingmalinisangatingmga kamay upang makaiwas sa sakit. 2. (Ayon kay, Ayon sa) mga pulis,walangnangyayaringkrimen tuwing laban ni Manny Pacquiao. 3. (Ayon kay, Ayon sa) PAGASA mayroong paratingna Super Bagyo sa mga susunod na araw. IV. Pagtataya: 1. Bumuong 3 pangungusapnaginagamitanngpang-ukol naayonsa at 2 pangungusapna ginagamitanng pang-ukol naayonkay. Ayon sa Republic Act 428 ng SaligangBatasay ipinagbabawal ang pagbebenta o pagbili ng isda o ibang yamang-dagat na pinatay sa pamamagitan ng dinamita o paglalason. Ayon kay Dr. Jose P. Rizal, “Ang hindi marunong magmahal sa sariling wika ay higit pa sa mabaho at malansang isda.
  • 4.
    LESSON PLAN INFILIPINOK-TO-12 FEBRUARY 12, 2016 Time:______________- BIYERNES I. Layunin:  Nagagamitang kaalamansa paggamitngmalaki at maliitnatitikat mga bantas sa mga pangungusap.  Nakagagamitngangkopna salitaat bantas upangmaipahayagang sarilingideya, kaalaman,karanasanat damdamin II. Paksang Aralin: Paggamitang kaalamansa paggamitng malaki atmaliitnatitikat mga bantas sa mga pangungusap. Paggamitng angkopna salitaat bantasupang maipahayagangsarilingideya,kaalaman,karanasanatdamdamin Sanggunian:K-TO-12 Kagamitan;Larawan,Kartolina,pentel penattape Code:________ III. Pamamaraan A. Pagganyak: Bumuong payak na pangungusapkaugnaysalarawan Gumamitba kayong bantas at malakingtitiksapagbuong pangungusap tungkol salarawan? B. Pagtalakay: Ipaskil sapisara. Anu-anongbantasangginamitsa teksto?Saan-saanginamitangmalalakingtitiksateksto? C. Pagpapahalaga: Paanonatinmaipapakitaangpagmamahal sa sarilingwika? D. Paglalahat: Tuwingkailanginagamitangmalakingtitik?Anu-anongbantasangginagamitsapagsulatopagpapahayagng damdaminokaisipan? E. Paglalapat: Lagyan ng angkopna bantasang mga pangungusap. 1. Nakumay ahas sa banyo 2. Gusto moba ngmansanas 3. Yeheypupuntakami saZoo 4. Maraming bata ang maagangnagtatrabaho kaysanag-aaral. 5. Kuninmonga ang bag ko sa kwarto Ayon sa Republic Act 428 ng SaligangBatasay ipinagbabawal ang pagbebenta o pagbili ng isda o ibang yamang-dagat na pinatay sa pamamagitan ng dinamita o paglalason. Ayon kay Dr. Jose P. Rizal, “Ang hindi marunong magmahal sa sariling wika ay higit pa sa mabaho at malansang isda.
  • 5.
    IV. Pagtataya: A. Sumulatngpayakna pangungusapgamitangmga larawansa pamamagitanng wastongpaggamitng bantas at angkopna mga salita. B. Isulatang Tama kungwasto angpagkakasulatng mga sumusunod: 1. Michelle Cruz 2. barangayMagalang 3. Aray!Natapakanmo ako. 4. Kuneho 5. Ikaw?ba ang bago namingkaklase? 1. 2. 3. 4. 5.