SlideShare a Scribd company logo
1 of 4
Download to read offline
Gurong Tagapagturo: LORE MAY M. PONTOD Petsa: Ika-26 ng Oktubre 2023 (Lunes)
Antas at Baitang: Grade 10 St. John Oras: 10:45-11:45
Asignatura: Filipino 10 Classroom Observation No. : 1
BANGHAY – ARALIN SA FILIPINO 10
Pakitang-turo sa Unang Markahan
I.LAYUNIN
Nagagamit ang angkop na mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan.
(F10WG-If-g-61)
II.NILALAMAN
 Paksang – Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan
 Sanggunian: Panitikang Asyano
MELC Pahina 187
DLHTM II. A.1, DLHTM I A. 1
 Kagamitan: Powerpoint, larawan, manila paper, pilot pen
III. PAMAMARAAN
 Panalangin
 Pagtala ng liban
 Kumustahan
A. Pangganyak
a. Ipakanta ang parte ng kantang “Aso”
Ako'y may alaga asong mataba
Buntot ay mahaba, makinis ang mukha
Mahal niya ako, mahal ko rin sya
Kaya kaming dalawa ay laging magkasama
b.Pagpabasa sa layunin.
Nagagamit ang angkop na mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan.
B. Paglalahad
Paglalahad sa Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan
(Anapora at Katapora)
Si Mathilde ay maganda at kaakit-akit. Kaya tila malaking pagkakamali ng tadhanang
maisilang si Mathilde sa pamilya ng mga karaniwang kawani. Sa madaling sabi, walang
aasamin sai Mathilde na maliwanag na bukas.
C. Pagtatalakay
Pagtatalakay sa Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan.
D.Paglalapat
PANGKATANG GAWAIN
Pangkat 1
Panuto: Gamit ang mga larawan, bumuo nang paglalarawan na ginamitan nang
ANAPORA at KATAPORA. Subject Integration (araling panlipunan at MAPEH)
Pamantayan Puntos
Nilalaman 5
Angkop na gamit ng panghalip na panuring 5
KABUUAN 10
Pangkat 2
Panuto: Bumuo ng talata sa tanong na nasa ibaba gamit ang ANAPORA at
KATAPORA.
Paano mo ilalarawan ang buhay mo sa loob ng sampung taon mula ngayon?
Pamantayan Puntos
Nilalaman 5
Angkop na gamit ng panghalip na panuring 5
KABUUAN 10
Pangkat 3
Gumawa nang kanta, gamitin ang ANAPORA at KATAPORA.
Pamantayan Puntos
Nilalaman 5
Angkop na gamit ng panghalip na panuring 5
KABUUAN 10
-Bibigyan lamang ng sampung (10) minuto sa paggawa nang gawain. Pagkatapos,
e presenta ito sa klase.
Unang Misa sa Pilipinas sa
Isla ng Limasawa
DCCM II. A.1
Ajonay Festival
DCCM I-A.1
E. Paglalahat
 Paano makatutulong ang mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan sa
paglalahad o pagsasalaysay.
 Sa pangkalahatan, bakit kinakailangan malaman natin ang mga panghalip bilang
panuring sa mga tauhan?
IV. Ebalwasyon/Pagtatasa
A. Panuto: Basahin at unawain ang bawat bilang. Punan at gamitin ang angkop na
Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan (Anapora at Katapora). Piliin at
isulat ang wastong sagot.
1. Si Mathilde ay isang maganda at mapanghalinang babae ngunit isinilang na
mahirap. Sa __________ paniniwala ang katulad niyang maganda ay hindi
nababagay sa kahirapang kanyang hinahaharap.
2. Nagtamo ng malaking tagumpay si Madame Loisel. Nahigitan __________
ang lahat ng mga babae sa ganda, sa rangya, at sa pagiging kahali-halina.
3. Nag-isip sumandali si Mathilde. Mabilisang gumawa ____________ ng
pagtataya kung magkano ang maaari niyang hinging halaga sa matipid na asawa
nang hindi masindak ito at tumanggi.
4. Dinamdam niya ang pagkakaroon ng abang pangginaw at ninais niyang
makatalilis agad upang hindi siya maging kapansin-pansin sa ibang babaing
dumalo na nagsisipagsuot ng mamahalin _______________ balabal.
5. “Oo, natitiyak ko, nahipo ko pa nang nasa pasilyo ___________ ng palasyo,”
ang tugon ni Mathilde. “Kung iyon naman ay sa daan nawala ay di narinig sana
natin ang lagapak. May palagay akong nawala sa dokar.”
V. Kasunduan:
 Pag-aralan muli ang tinalakay na Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan
(Anapora at Katapora)
VI. Mga Tala
_____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-
aaralan
Niya nilang Siya
Kanyang ako
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga
sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
VII. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
____Sama-samang Pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang Talakayan
____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning
____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster
____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations
____Integrative Learning (Integrating Current Issues)
____Reporting/ Gallery Walk
____Problem-based Learning
____Peer Learning
____Games
____ANA/KWL Technique
____Decision Chart
____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya:
Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naia
____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase.
Iba pang dahilan:
Inihanda ni:
LORE MAY M. PONTOD
Gurong Tagapagturo
.

More Related Content

Similar to COT1-Fil 10 F10WG-If-g-61 Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan

Grade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxGrade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxssuserda25b51
 
DLL_FILIPINO 6_Q2_CAJKABLAHALBLABFLDANW8.docx
DLL_FILIPINO 6_Q2_CAJKABLAHALBLABFLDANW8.docxDLL_FILIPINO 6_Q2_CAJKABLAHALBLABFLDANW8.docx
DLL_FILIPINO 6_Q2_CAJKABLAHALBLABFLDANW8.docxArnelDeQuiros3
 
DAILY LESSON LOG 4th.docx
DAILY LESSON LOG 4th.docxDAILY LESSON LOG 4th.docx
DAILY LESSON LOG 4th.docxleahpagado
 
DLL-Ikatlong Linggo-Konseptong Pangwika.docx
DLL-Ikatlong  Linggo-Konseptong Pangwika.docxDLL-Ikatlong  Linggo-Konseptong Pangwika.docx
DLL-Ikatlong Linggo-Konseptong Pangwika.docxJackielouBautista
 
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023MichaelMacaraeg3
 
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D1.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D1.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D1.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D1.docxdaffodilcedenio1
 
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q4 Week 3.docxGrade 5 DLL FILIPINO 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q4 Week 3.docxMarilynAlejoValdez
 
Q2 DLP WEEK 8.1.docx
Q2 DLP WEEK 8.1.docxQ2 DLP WEEK 8.1.docx
Q2 DLP WEEK 8.1.docxNestleeArnaiz
 
Masusing Banghay Aralin sa Filipino
Masusing Banghay Aralin sa FilipinoMasusing Banghay Aralin sa Filipino
Masusing Banghay Aralin sa FilipinoLovely Centizas
 
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 dailyDLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 dailyBrendavDiaz
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhDLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhRosendaMohana
 
FILIPINO-7-Q3-LAS-1-Week-1-MELC-1.pdf
FILIPINO-7-Q3-LAS-1-Week-1-MELC-1.pdfFILIPINO-7-Q3-LAS-1-Week-1-MELC-1.pdf
FILIPINO-7-Q3-LAS-1-Week-1-MELC-1.pdfAilexonArnaiz1
 
DAILY LESSON LOG 3rd.docx
DAILY LESSON LOG 3rd.docxDAILY LESSON LOG 3rd.docx
DAILY LESSON LOG 3rd.docxleahpagado
 
KPWKP_Q1_Module6 Gamit ng Wika sa Lipunan (Instrumental at Regulatori).pdf
KPWKP_Q1_Module6 Gamit ng Wika sa Lipunan (Instrumental at Regulatori).pdfKPWKP_Q1_Module6 Gamit ng Wika sa Lipunan (Instrumental at Regulatori).pdf
KPWKP_Q1_Module6 Gamit ng Wika sa Lipunan (Instrumental at Regulatori).pdfJohnnyJrAbalos1
 
DLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docxDLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docxssuser570191
 
Isang Libo't Isang Gabi _DLP. o banghay aralin
Isang Libo't  Isang Gabi _DLP. o banghay aralinIsang Libo't  Isang Gabi _DLP. o banghay aralin
Isang Libo't Isang Gabi _DLP. o banghay aralinErickaCagaoan
 

Similar to COT1-Fil 10 F10WG-If-g-61 Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan (20)

Grade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxGrade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docx
 
DLL_FILIPINO 6_Q2_CAJKABLAHALBLABFLDANW8.docx
DLL_FILIPINO 6_Q2_CAJKABLAHALBLABFLDANW8.docxDLL_FILIPINO 6_Q2_CAJKABLAHALBLABFLDANW8.docx
DLL_FILIPINO 6_Q2_CAJKABLAHALBLABFLDANW8.docx
 
DAILY LESSON LOG 4th.docx
DAILY LESSON LOG 4th.docxDAILY LESSON LOG 4th.docx
DAILY LESSON LOG 4th.docx
 
DLL-Ikatlong Linggo-Konseptong Pangwika.docx
DLL-Ikatlong  Linggo-Konseptong Pangwika.docxDLL-Ikatlong  Linggo-Konseptong Pangwika.docx
DLL-Ikatlong Linggo-Konseptong Pangwika.docx
 
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
 
week 1.docx
week 1.docxweek 1.docx
week 1.docx
 
Friday march 8
Friday                   march    8Friday                   march    8
Friday march 8
 
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D1.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D1.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D1.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D1.docx
 
Buhay ni RIzal.docx
Buhay ni RIzal.docxBuhay ni RIzal.docx
Buhay ni RIzal.docx
 
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q4 Week 3.docxGrade 5 DLL FILIPINO 5 Q4 Week 3.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q4 Week 3.docx
 
Q2 DLP WEEK 8.1.docx
Q2 DLP WEEK 8.1.docxQ2 DLP WEEK 8.1.docx
Q2 DLP WEEK 8.1.docx
 
Masusing Banghay Aralin sa Filipino
Masusing Banghay Aralin sa FilipinoMasusing Banghay Aralin sa Filipino
Masusing Banghay Aralin sa Filipino
 
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 dailyDLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdhDLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
DLL_FILIPINO 5_Q3_W2.docxndhhdhdhdddvdvdvhdh
 
FILIPINO-7-Q3-LAS-1-Week-1-MELC-1.pdf
FILIPINO-7-Q3-LAS-1-Week-1-MELC-1.pdfFILIPINO-7-Q3-LAS-1-Week-1-MELC-1.pdf
FILIPINO-7-Q3-LAS-1-Week-1-MELC-1.pdf
 
DAILY LESSON LOG 3rd.docx
DAILY LESSON LOG 3rd.docxDAILY LESSON LOG 3rd.docx
DAILY LESSON LOG 3rd.docx
 
KPWKP_Q1_Module6 Gamit ng Wika sa Lipunan (Instrumental at Regulatori).pdf
KPWKP_Q1_Module6 Gamit ng Wika sa Lipunan (Instrumental at Regulatori).pdfKPWKP_Q1_Module6 Gamit ng Wika sa Lipunan (Instrumental at Regulatori).pdf
KPWKP_Q1_Module6 Gamit ng Wika sa Lipunan (Instrumental at Regulatori).pdf
 
SHS-DLL-Week-7.docx
SHS-DLL-Week-7.docxSHS-DLL-Week-7.docx
SHS-DLL-Week-7.docx
 
DLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docxDLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docx
 
Isang Libo't Isang Gabi _DLP. o banghay aralin
Isang Libo't  Isang Gabi _DLP. o banghay aralinIsang Libo't  Isang Gabi _DLP. o banghay aralin
Isang Libo't Isang Gabi _DLP. o banghay aralin
 

COT1-Fil 10 F10WG-If-g-61 Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan

  • 1. Gurong Tagapagturo: LORE MAY M. PONTOD Petsa: Ika-26 ng Oktubre 2023 (Lunes) Antas at Baitang: Grade 10 St. John Oras: 10:45-11:45 Asignatura: Filipino 10 Classroom Observation No. : 1 BANGHAY – ARALIN SA FILIPINO 10 Pakitang-turo sa Unang Markahan I.LAYUNIN Nagagamit ang angkop na mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan. (F10WG-If-g-61) II.NILALAMAN  Paksang – Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan  Sanggunian: Panitikang Asyano MELC Pahina 187 DLHTM II. A.1, DLHTM I A. 1  Kagamitan: Powerpoint, larawan, manila paper, pilot pen III. PAMAMARAAN  Panalangin  Pagtala ng liban  Kumustahan A. Pangganyak a. Ipakanta ang parte ng kantang “Aso” Ako'y may alaga asong mataba Buntot ay mahaba, makinis ang mukha Mahal niya ako, mahal ko rin sya Kaya kaming dalawa ay laging magkasama b.Pagpabasa sa layunin. Nagagamit ang angkop na mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan. B. Paglalahad Paglalahad sa Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan (Anapora at Katapora) Si Mathilde ay maganda at kaakit-akit. Kaya tila malaking pagkakamali ng tadhanang maisilang si Mathilde sa pamilya ng mga karaniwang kawani. Sa madaling sabi, walang aasamin sai Mathilde na maliwanag na bukas. C. Pagtatalakay Pagtatalakay sa Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan.
  • 2. D.Paglalapat PANGKATANG GAWAIN Pangkat 1 Panuto: Gamit ang mga larawan, bumuo nang paglalarawan na ginamitan nang ANAPORA at KATAPORA. Subject Integration (araling panlipunan at MAPEH) Pamantayan Puntos Nilalaman 5 Angkop na gamit ng panghalip na panuring 5 KABUUAN 10 Pangkat 2 Panuto: Bumuo ng talata sa tanong na nasa ibaba gamit ang ANAPORA at KATAPORA. Paano mo ilalarawan ang buhay mo sa loob ng sampung taon mula ngayon? Pamantayan Puntos Nilalaman 5 Angkop na gamit ng panghalip na panuring 5 KABUUAN 10 Pangkat 3 Gumawa nang kanta, gamitin ang ANAPORA at KATAPORA. Pamantayan Puntos Nilalaman 5 Angkop na gamit ng panghalip na panuring 5 KABUUAN 10 -Bibigyan lamang ng sampung (10) minuto sa paggawa nang gawain. Pagkatapos, e presenta ito sa klase. Unang Misa sa Pilipinas sa Isla ng Limasawa DCCM II. A.1 Ajonay Festival DCCM I-A.1
  • 3. E. Paglalahat  Paano makatutulong ang mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan sa paglalahad o pagsasalaysay.  Sa pangkalahatan, bakit kinakailangan malaman natin ang mga panghalip bilang panuring sa mga tauhan? IV. Ebalwasyon/Pagtatasa A. Panuto: Basahin at unawain ang bawat bilang. Punan at gamitin ang angkop na Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan (Anapora at Katapora). Piliin at isulat ang wastong sagot. 1. Si Mathilde ay isang maganda at mapanghalinang babae ngunit isinilang na mahirap. Sa __________ paniniwala ang katulad niyang maganda ay hindi nababagay sa kahirapang kanyang hinahaharap. 2. Nagtamo ng malaking tagumpay si Madame Loisel. Nahigitan __________ ang lahat ng mga babae sa ganda, sa rangya, at sa pagiging kahali-halina. 3. Nag-isip sumandali si Mathilde. Mabilisang gumawa ____________ ng pagtataya kung magkano ang maaari niyang hinging halaga sa matipid na asawa nang hindi masindak ito at tumanggi. 4. Dinamdam niya ang pagkakaroon ng abang pangginaw at ninais niyang makatalilis agad upang hindi siya maging kapansin-pansin sa ibang babaing dumalo na nagsisipagsuot ng mamahalin _______________ balabal. 5. “Oo, natitiyak ko, nahipo ko pa nang nasa pasilyo ___________ ng palasyo,” ang tugon ni Mathilde. “Kung iyon naman ay sa daan nawala ay di narinig sana natin ang lagapak. May palagay akong nawala sa dokar.” V. Kasunduan:  Pag-aralan muli ang tinalakay na Panghalip Bilang Panuring Sa Mga Tauhan (Anapora at Katapora) VI. Mga Tala _____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari. _____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- aaralan Niya nilang Siya Kanyang ako
  • 4. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: VII. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____Sama-samang Pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Inquiry-Based Learning ____Replektibong Pagkatuto ____Paggawa ng Poster ____Panonood ng Video ____Powerpoint Presentations ____Integrative Learning (Integrating Current Issues) ____Reporting/ Gallery Walk ____Problem-based Learning ____Peer Learning ____Games ____ANA/KWL Technique ____Decision Chart ____Quiz Bee Iba pang Estratehiya: Paano ito nakatulong? ____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. ____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naia ____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral. ____Pinaaktibo nito ang klase. Iba pang dahilan: Inihanda ni: LORE MAY M. PONTOD Gurong Tagapagturo .