SlideShare a Scribd company logo
DAILY LESSON LOG
Paaralan ABC Baitang Ikapitong Baitang
Guro DEF Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa at Oras Setyembre 12-16, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
B. Pamantayan sa
Pagganap
Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-uugnay-ugnay ng bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng
sinaunang kabihasnang Asyano.
C. Pamantayan sa
Pagkatuto
Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
LAYUNIN (LO): Nalalaman ang mga
natatanging yamang
likas ng Asya.
Naiisa-isa ang mga likas
na yamang
ipinagmamalaki ng
Hilaga at Kanlurang Asya.
Nasusuri ang mga
natatanging likas na
yaman ng Timog,
Silangan at Timog-
Silangang Asya.
Nakabubuo ng isang
Collage na nagpapakita
ng pagpapahalaga at
pangangalaga sa likas
na yaman ng asya.
Naisasabuhay ang mga
natutuhan sa pagiging
responsableng mag-
aaral na nagmamahal
sa yamang likas.
II. NILALAMAN Mga Yamang Likas ng Asya
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM,
Teksbuk
Batayang Modyul-Araling Panlipunan
2. LRMDC Portal http://DepEd-LRMDC-Valenzuela.com, Batayang Modyul, at Youtube
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
Laptop, Mga Larawan, Chalk, Ballpen, Cartolina Cellphone/Tablet, Internet connection, PowerPoint presentation
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
III. PAMAMARAAN
A. Pang araw-araw
na Gawain
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
a. Panalangin
b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid-
aralan
d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
d. Pagpuna sa mga
liban ng klase
B. Balik-Aral Bato, Bato, Pil!:
Nasasagot ang mga
katanungan ukol sa
Anyong lupa at
Anyong tubig kung
saan maaaring mag
pass or play.
Bida-Yaman: Pagbibigay
ng presentasyon sa
iginuhit na gawain ukol
sa naitutulong ng
yamang likas sa mga tao.
Ako’y Buuin, Kosepto
ay Banggitin: Buuin ang
hiwa-hiwalay na
pahayag ukol sa
tinatanong ng bilang
kaugnay ng nakaraang
aralin.
Charades: Gamit ang
mga salitang ginamit sa
nagdaang aralin, ito ay
ipahuhula sa
pamamagitan ng
aksyon harap ng klase.
Matapos ay ilalarawan
ang mga ito.
C. Paghahabi sa
Layunin
Balita ko, Pakinggan
mo: Sa pamamagitan
ng maikling video,
panonoorin ng mga
mag-aaral ang isang
ulat ukol sa
natatanging likas na
yaman.
Mayaman Ako:
Pumila sa hanay kung
saan kabilang na yaman
ang larawan.
Pamprosesong Tanong:
1. Ano-ano ang mga
yamang likas?
2. Saang yamang likas
sikat ang bansang
Pilipinas?
Nood, Buklod,
Taguyod!:Panonood
ng isang
napapanahong video
ukol sa wastong
pangangalaga sa
yamang likas ng bansa.
D. Pag-uugnay ng
halimbawa
Iproseso ang mga
kasagutan ng mga
mag-aaral at
pagsisimula sa
pagbibigay kahulugan
sa mga yamang likas.
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang ibig
sabihin ng likas
na yaman?
2. Paano
nakatutulong sa
mga tao ang
likas na yaman?
3. Bakit kailangang
pangalagaan ng
tao ang mga
likas na yaman?
Ilahad ang mga
natatanging yamang
likas sa Pilipinas na
nakatutulong sa mga tao.
Ano-ano ang mga
yamang likas na
makikita sa Timog Asya,
Silangang Asya at
Timog-Silangang Asya?
Ang mga natatanging
likas na yaman sa Asya
ay hindi kayang
mapuntahan sa loob ng
maikling panahon kaya
naman ang mga mag-
aaral at guro ang
magdadala nito sa loob
ng paaralan.
Bilang isang mag-aaral,
Paano mo maipapakita
ang iyong sariling
pagpapahalaga at
pagmamahal sa
yamang likas?
E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan #1
Paksa: Ang mga
Yamang Likas sa Asya
Gamit ang Powerpoint
Presentation, tatalakayin
ang yamang likas sa
Hilagang Asya at
Kanlurang Asya.
Malayang talakayan ng
mga mag-aaral at guro
ukol sa paksa.
F. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan #2
Paksa: Ang mga
Yamang Likas sa Asya
Gamit ang Powerpoint
Presentation, tatalakayin
ang yamang likas sa
Timog Asya, Silangang
Asya at Timog-
Silangang Asya.
Malayang talakayan ng
mga mag-aaral at guro
ukol sa paksa.
G. Paglinang sa
Kabihasaan
Pamprosesong Tanong:
1. Ano-ano ang
mga yamang likas
sa Hilagang Asya
na hinangaan
mo?
2. May
pagkakapareho
ba ang yamang
likas ng Pilipinas
sa yamang likas
Pamprosesong Tanong:
1. Bakit mayaman
sa likas na yaman
ang mga
sumusunod na
Rehiyon?
2. Paano
napananatili ang
kagandahan ng
mga likas na
yaman na ito?
ng mga bansa sa
kanlurang Asya?
H. Paglalahat ng
Aralin
Dugtungang Mensahe:
Pagbibigay ng
kahulugan at pahayag sa
pammaagitan ng
dugtungang gawain
kung saan ang mga bata
ay magbibigay ng isang
salita na kaugnay ng
nauna.
I. Paglalapat ng
Aralin
GroupCollage: Ang
bawat pangkat ay
gagawa ng isang
collage ng mga
natatanging yamang
likas ng rehiyon na
natapat sa kanilang
pangkat.
Presentasyon ng bawat
pangkat at
pagpapaliwanag ng
nabuong collage.
J. Pagtataya ng
Aralin
Likas-Likha: Sa
kwaderno, iguhit ang
naitutulong ng yamang
likas sa mga tao.
Gawaing Pang-upuan:
Pagsagot ng mga
sumusunod na tanong
ukol sa aralin.
Sagutin ang gawain sa
modyul. Ilagay ito sa
kwaderno.
Isaisip! Sagutin ang
gawain sa ibaba
kaugnay ng tinalakay
na aralin.
K. Karagdagang
Gawain
Takdang Aralin:
Magsaliksik at ilagay sa
kwaderno ang mga
yamang likas na
matatagpuan sa mga
sumusunod na rehiyon:
 Hilagang Asya
 Kanlurang Asya
Takdang Aralin:
-Magdala ng isang oslo
paper, marker at
pangdesenyo.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatutulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na solusyunan sa
tulong ng aking
punung-guro at
superbisor?
Inihanda ni: Binigyan Pansin nina:

More Related Content

What's hot

Mga Salik, Pangyayari at Kahalagahan ng Nasyonalismo sa Pagbuo ng mga Bansa s...
Mga Salik, Pangyayari at Kahalagahan ng Nasyonalismo sa Pagbuo ng mga Bansa s...Mga Salik, Pangyayari at Kahalagahan ng Nasyonalismo sa Pagbuo ng mga Bansa s...
Mga Salik, Pangyayari at Kahalagahan ng Nasyonalismo sa Pagbuo ng mga Bansa s...
KristelleMaeAbarco3
 
Kaugnayan ng Iba't Ibang Ideolohiya sa pag-usbong ng Nasyonalismo at kilusang...
Kaugnayan ng Iba't Ibang Ideolohiya sa pag-usbong ng Nasyonalismo at kilusang...Kaugnayan ng Iba't Ibang Ideolohiya sa pag-usbong ng Nasyonalismo at kilusang...
Kaugnayan ng Iba't Ibang Ideolohiya sa pag-usbong ng Nasyonalismo at kilusang...
RJBalladares
 

What's hot (20)

AP 9 LESSON PLAN
AP 9 LESSON PLANAP 9 LESSON PLAN
AP 9 LESSON PLAN
 
Kalagayan ng Kababaihang Asyano sa Sinaunang Lipunan
Kalagayan ng Kababaihang Asyano sa Sinaunang LipunanKalagayan ng Kababaihang Asyano sa Sinaunang Lipunan
Kalagayan ng Kababaihang Asyano sa Sinaunang Lipunan
 
NEOKOLONYALISMO
NEOKOLONYALISMONEOKOLONYALISMO
NEOKOLONYALISMO
 
Mga Salik, Pangyayari at Kahalagahan ng Nasyonalismo sa Pagbuo ng mga Bansa s...
Mga Salik, Pangyayari at Kahalagahan ng Nasyonalismo sa Pagbuo ng mga Bansa s...Mga Salik, Pangyayari at Kahalagahan ng Nasyonalismo sa Pagbuo ng mga Bansa s...
Mga Salik, Pangyayari at Kahalagahan ng Nasyonalismo sa Pagbuo ng mga Bansa s...
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Banghay aralin sa araling panlipunan 9Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
 
AP 7 Lesson no. 3: Yamang Tao ng Asya
AP 7 Lesson no. 3: Yamang Tao ng AsyaAP 7 Lesson no. 3: Yamang Tao ng Asya
AP 7 Lesson no. 3: Yamang Tao ng Asya
 
Detailed Lesson Plan - DLP - Araling Panlipunan 9 - Pag-iimpok at Pamumuhunan...
Detailed Lesson Plan - DLP - Araling Panlipunan 9 - Pag-iimpok at Pamumuhunan...Detailed Lesson Plan - DLP - Araling Panlipunan 9 - Pag-iimpok at Pamumuhunan...
Detailed Lesson Plan - DLP - Araling Panlipunan 9 - Pag-iimpok at Pamumuhunan...
 
Araling Panlipunan 10 - MELC Updated
Araling Panlipunan 10 - MELC UpdatedAraling Panlipunan 10 - MELC Updated
Araling Panlipunan 10 - MELC Updated
 
Araling Panlipunan 7 Third Quarter.pptx
Araling Panlipunan 7 Third Quarter.pptxAraling Panlipunan 7 Third Quarter.pptx
Araling Panlipunan 7 Third Quarter.pptx
 
AralPan-JHS-and-Peace-Educ-for-Catch-up-Fridays.docx
AralPan-JHS-and-Peace-Educ-for-Catch-up-Fridays.docxAralPan-JHS-and-Peace-Educ-for-Catch-up-Fridays.docx
AralPan-JHS-and-Peace-Educ-for-Catch-up-Fridays.docx
 
Lesson Plan for demo
Lesson Plan for demoLesson Plan for demo
Lesson Plan for demo
 
Dll ap7 quarter-3
Dll ap7 quarter-3Dll ap7 quarter-3
Dll ap7 quarter-3
 
Kaugnayan ng Iba't Ibang Ideolohiya sa pag-usbong ng Nasyonalismo at kilusang...
Kaugnayan ng Iba't Ibang Ideolohiya sa pag-usbong ng Nasyonalismo at kilusang...Kaugnayan ng Iba't Ibang Ideolohiya sa pag-usbong ng Nasyonalismo at kilusang...
Kaugnayan ng Iba't Ibang Ideolohiya sa pag-usbong ng Nasyonalismo at kilusang...
 
AP7 Q4 LAS NO.7 Neokolonyalismo sa Silangan at Timog-Silangang Asya.docx
AP7 Q4 LAS NO.7  Neokolonyalismo sa Silangan at Timog-Silangang Asya.docxAP7 Q4 LAS NO.7  Neokolonyalismo sa Silangan at Timog-Silangang Asya.docx
AP7 Q4 LAS NO.7 Neokolonyalismo sa Silangan at Timog-Silangang Asya.docx
 
GRADE 7 CURR. MAP.docx
GRADE 7 CURR. MAP.docxGRADE 7 CURR. MAP.docx
GRADE 7 CURR. MAP.docx
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8 Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
 
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7 10.docx
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7 10.docxBanghay Aralin sa Araling Panlipunan 7 10.docx
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7 10.docx
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8Banghay aralin sa araling panlipunan 8
Banghay aralin sa araling panlipunan 8
 
Budget of Work Araling Panlipunan 7
Budget of Work Araling Panlipunan 7Budget of Work Araling Panlipunan 7
Budget of Work Araling Panlipunan 7
 
Araling Panlipunan 7 (1st monthly)
Araling Panlipunan 7 (1st monthly)Araling Panlipunan 7 (1st monthly)
Araling Panlipunan 7 (1st monthly)
 

Similar to AP-7-DLP-WEEK4-Q1.docx

Grade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
Grade7-Detailed Lesson Log-First-GradingGrade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
Grade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
BenjieBaximen1
 
week 2-2.docx
week 2-2.docxweek 2-2.docx
week 2-2.docx
glaisa3
 
Detalyadong banghay sa araling panlipunan 3
Detalyadong banghay sa araling panlipunan 3Detalyadong banghay sa araling panlipunan 3
Detalyadong banghay sa araling panlipunan 3
Glydz Ubongen
 

Similar to AP-7-DLP-WEEK4-Q1.docx (20)

AP7 Q1 W1.docx.pdf
AP7 Q1 W1.docx.pdfAP7 Q1 W1.docx.pdf
AP7 Q1 W1.docx.pdf
 
AP7-DLP-WEEK2-Q1.docx
AP7-DLP-WEEK2-Q1.docxAP7-DLP-WEEK2-Q1.docx
AP7-DLP-WEEK2-Q1.docx
 
Sining v 4th grading
Sining v 4th gradingSining v 4th grading
Sining v 4th grading
 
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 8Heograpiya ng Daigdig
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 8Heograpiya ng DaigdigBanghay Aralin sa Araling Panlipunan 8Heograpiya ng Daigdig
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 8Heograpiya ng Daigdig
 
Grade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
Grade7-Detailed Lesson Log-First-GradingGrade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
Grade7-Detailed Lesson Log-First-Grading
 
week 2-2.docx
week 2-2.docxweek 2-2.docx
week 2-2.docx
 
DLL_ESP 4_Q3_W3.docx
DLL_ESP 4_Q3_W3.docxDLL_ESP 4_Q3_W3.docx
DLL_ESP 4_Q3_W3.docx
 
DLL 1.docx
DLL 1.docxDLL 1.docx
DLL 1.docx
 
Curriculum-Map.docx Araling Panlipunan-7
Curriculum-Map.docx   Araling Panlipunan-7Curriculum-Map.docx   Araling Panlipunan-7
Curriculum-Map.docx Araling Panlipunan-7
 
TG_ARALING PANLIPUNAN 4_Q2.pdf
TG_ARALING PANLIPUNAN 4_Q2.pdfTG_ARALING PANLIPUNAN 4_Q2.pdf
TG_ARALING PANLIPUNAN 4_Q2.pdf
 
week 5.docx
week 5.docxweek 5.docx
week 5.docx
 
Soc sci 1.docx
Soc sci 1.docxSoc sci 1.docx
Soc sci 1.docx
 
Detalyadong banghay sa araling panlipunan 3
Detalyadong banghay sa araling panlipunan 3Detalyadong banghay sa araling panlipunan 3
Detalyadong banghay sa araling panlipunan 3
 
INSET G2AP
INSET G2APINSET G2AP
INSET G2AP
 
DLL-Q1-Week-1-Tuesday.docx
DLL-Q1-Week-1-Tuesday.docxDLL-Q1-Week-1-Tuesday.docx
DLL-Q1-Week-1-Tuesday.docx
 
Masusing_Banghay_Aralin_sa_Araling_Panli.docx
Masusing_Banghay_Aralin_sa_Araling_Panli.docxMasusing_Banghay_Aralin_sa_Araling_Panli.docx
Masusing_Banghay_Aralin_sa_Araling_Panli.docx
 
Araling Panlipunan Grade 7 Learning Plan.docx
Araling Panlipunan Grade 7 Learning Plan.docxAraling Panlipunan Grade 7 Learning Plan.docx
Araling Panlipunan Grade 7 Learning Plan.docx
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 3_Q3_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 3_Q3_W1.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 3_Q3_W1.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 3_Q3_W1.docx
 
Banghay Aralin grade 7.docx
Banghay Aralin grade 7.docxBanghay Aralin grade 7.docx
Banghay Aralin grade 7.docx
 
week 2-2.docx
week 2-2.docxweek 2-2.docx
week 2-2.docx
 

AP-7-DLP-WEEK4-Q1.docx

  • 1. DAILY LESSON LOG Paaralan ABC Baitang Ikapitong Baitang Guro DEF Asignatura ARALING PANLIPUNAN Petsa at Oras Setyembre 12-16, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-uugnay-ugnay ng bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. C. Pamantayan sa Pagkatuto Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW LAYUNIN (LO): Nalalaman ang mga natatanging yamang likas ng Asya. Naiisa-isa ang mga likas na yamang ipinagmamalaki ng Hilaga at Kanlurang Asya. Nasusuri ang mga natatanging likas na yaman ng Timog, Silangan at Timog- Silangang Asya. Nakabubuo ng isang Collage na nagpapakita ng pagpapahalaga at pangangalaga sa likas na yaman ng asya. Naisasabuhay ang mga natutuhan sa pagiging responsableng mag- aaral na nagmamahal sa yamang likas. II. NILALAMAN Mga Yamang Likas ng Asya KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. TG at LM, Teksbuk Batayang Modyul-Araling Panlipunan 2. LRMDC Portal http://DepEd-LRMDC-Valenzuela.com, Batayang Modyul, at Youtube B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Mga Larawan, Chalk, Ballpen, Cartolina Cellphone/Tablet, Internet connection, PowerPoint presentation UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW III. PAMAMARAAN A. Pang araw-araw na Gawain a. Panalangin b. Pagbati sa guro c. Pagpuna ng silid- aralan a. Panalangin b. Pagbati sa guro c. Pagpuna ng silid- aralan a. Panalangin b. Pagbati sa guro c. Pagpuna ng silid- aralan a. Panalangin b. Pagbati sa guro c. Pagpuna ng silid- aralan a. Panalangin b. Pagbati sa guro c. Pagpuna ng silid- aralan
  • 2. d. Pagpuna sa mga liban ng klase d. Pagpuna sa mga liban ng klase d. Pagpuna sa mga liban ng klase d. Pagpuna sa mga liban ng klase d. Pagpuna sa mga liban ng klase B. Balik-Aral Bato, Bato, Pil!: Nasasagot ang mga katanungan ukol sa Anyong lupa at Anyong tubig kung saan maaaring mag pass or play. Bida-Yaman: Pagbibigay ng presentasyon sa iginuhit na gawain ukol sa naitutulong ng yamang likas sa mga tao. Ako’y Buuin, Kosepto ay Banggitin: Buuin ang hiwa-hiwalay na pahayag ukol sa tinatanong ng bilang kaugnay ng nakaraang aralin. Charades: Gamit ang mga salitang ginamit sa nagdaang aralin, ito ay ipahuhula sa pamamagitan ng aksyon harap ng klase. Matapos ay ilalarawan ang mga ito. C. Paghahabi sa Layunin Balita ko, Pakinggan mo: Sa pamamagitan ng maikling video, panonoorin ng mga mag-aaral ang isang ulat ukol sa natatanging likas na yaman. Mayaman Ako: Pumila sa hanay kung saan kabilang na yaman ang larawan. Pamprosesong Tanong: 1. Ano-ano ang mga yamang likas? 2. Saang yamang likas sikat ang bansang Pilipinas? Nood, Buklod, Taguyod!:Panonood ng isang napapanahong video ukol sa wastong pangangalaga sa yamang likas ng bansa.
  • 3. D. Pag-uugnay ng halimbawa Iproseso ang mga kasagutan ng mga mag-aaral at pagsisimula sa pagbibigay kahulugan sa mga yamang likas. Pamprosesong tanong: 1. Ano ang ibig sabihin ng likas na yaman? 2. Paano nakatutulong sa mga tao ang likas na yaman? 3. Bakit kailangang pangalagaan ng tao ang mga likas na yaman? Ilahad ang mga natatanging yamang likas sa Pilipinas na nakatutulong sa mga tao. Ano-ano ang mga yamang likas na makikita sa Timog Asya, Silangang Asya at Timog-Silangang Asya? Ang mga natatanging likas na yaman sa Asya ay hindi kayang mapuntahan sa loob ng maikling panahon kaya naman ang mga mag- aaral at guro ang magdadala nito sa loob ng paaralan. Bilang isang mag-aaral, Paano mo maipapakita ang iyong sariling pagpapahalaga at pagmamahal sa yamang likas? E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan #1 Paksa: Ang mga Yamang Likas sa Asya Gamit ang Powerpoint Presentation, tatalakayin ang yamang likas sa Hilagang Asya at Kanlurang Asya. Malayang talakayan ng mga mag-aaral at guro ukol sa paksa.
  • 4. F. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan #2 Paksa: Ang mga Yamang Likas sa Asya Gamit ang Powerpoint Presentation, tatalakayin ang yamang likas sa Timog Asya, Silangang Asya at Timog- Silangang Asya. Malayang talakayan ng mga mag-aaral at guro ukol sa paksa. G. Paglinang sa Kabihasaan Pamprosesong Tanong: 1. Ano-ano ang mga yamang likas sa Hilagang Asya na hinangaan mo? 2. May pagkakapareho ba ang yamang likas ng Pilipinas sa yamang likas Pamprosesong Tanong: 1. Bakit mayaman sa likas na yaman ang mga sumusunod na Rehiyon? 2. Paano napananatili ang kagandahan ng mga likas na yaman na ito?
  • 5. ng mga bansa sa kanlurang Asya? H. Paglalahat ng Aralin Dugtungang Mensahe: Pagbibigay ng kahulugan at pahayag sa pammaagitan ng dugtungang gawain kung saan ang mga bata ay magbibigay ng isang salita na kaugnay ng nauna. I. Paglalapat ng Aralin GroupCollage: Ang bawat pangkat ay gagawa ng isang collage ng mga natatanging yamang likas ng rehiyon na natapat sa kanilang pangkat. Presentasyon ng bawat pangkat at pagpapaliwanag ng nabuong collage.
  • 6. J. Pagtataya ng Aralin Likas-Likha: Sa kwaderno, iguhit ang naitutulong ng yamang likas sa mga tao. Gawaing Pang-upuan: Pagsagot ng mga sumusunod na tanong ukol sa aralin. Sagutin ang gawain sa modyul. Ilagay ito sa kwaderno. Isaisip! Sagutin ang gawain sa ibaba kaugnay ng tinalakay na aralin. K. Karagdagang Gawain Takdang Aralin: Magsaliksik at ilagay sa kwaderno ang mga yamang likas na matatagpuan sa mga sumusunod na rehiyon:  Hilagang Asya  Kanlurang Asya Takdang Aralin: -Magdala ng isang oslo paper, marker at pangdesenyo. IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag- aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag- aaral na nangangailangan ng
  • 7. iba pang Gawain para sa remediation C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag- aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punung-guro at superbisor? Inihanda ni: Binigyan Pansin nina: