Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
DLL_ARALING PANLIPUNAN 3_Q1_W7.docx
1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Taculod Elementary School Grade Level: III
Teacher: LINDA E. TOLEDANO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: OCTOBER 9 – 13, 2023 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag unawa sa
rehiyon bilang konseptong
heograpikal upang mapahalagahan
ang sariling rehiyon gamit ang mapa
at iba pang kasanayang
pangheograpiya
Naipapamalas ang pag unawa sa
rehiyon bilang konseptong
heograpikal upang
mapahalagahan ang sariling
rehiyon gamit ang mapa at iba
pang kasanayang pangheograpiya
Naipapamalas ang pag unawa sa
rehiyon bilang konseptong
heograpikal upang mapahalagahan
ang sariling rehiyon gamit ang
mapa at iba pang kasanayang
pangheograpiya
Naipapamalas ang pag unawa
sa rehiyon bilang konseptong
heograpikal upang
mapahalagahan ang sariling
rehiyon gamit ang mapa at iba
pang kasanayang
pangheograpiya
B. Pamantayan sa Pagganap Nakalalahok sa pangangalaga ng
mga lalawigan bunga ng
pakikibahagi sa nasabing rehiyon.
Nakalalahok sa pangangalaga ng
mga lalawigan bunga ng
pakikibahagi sa nasabing rehiyon.
Nakalalahok sa pangangalaga ng
mga lalawigan bunga ng
pakikibahagi sa nasabing rehiyon.
Nakalalahok sa pangangalaga
ng mga lalawigan bunga ng
pakikibahagi sa nasabing
rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
AP3LAR-Ig-h-11
Nasasabi o natatalunan ang mga
lugar ng sariling rehiyon na sensitibo
sa panganib gamit ang hazard map
AP3LAR-Ig-h-11
Nasasabi o natatalunan ang mga
lugar ng sariling rehiyon na
sensitibo sa panganib gamit ang
hazard map
AP3LAR-Ig-h-11
Nakagagawa ng maagap at
wastong pagtugon sa mga
panganib na madalas maranasan
ng sariling rehiyon
AP3LAR-Ig-h-11
Nakagagawa ng maagap at
wastong pagtugon sa mga
panganib na madalas
maranasan ng sariling rehiyon
Lingguhang
Pagtataya
II. NILALAMAN Nasasabi o natatalunan ang mga
lugar ng sariling rehiyon na sensitibo
sa panganib gamit ang hazard map
Nasasabi o natatalunan ang mga
lugar ng sariling rehiyon na
sensitibo sa panganib gamit ang
hazard map
Nakagagawa ng maagap at
wastong pagtugon sa mga
panganib na madalas maranasan
ng sariling rehiyon
Nakagagawa ng maagap at
wastong pagtugon sa mga
panganib na madalas
maranasan ng sariling rehiyon
tuwing may lindol
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pp 65-73 pp.65 -63 PP 74-78 pp.79-80
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
Hazard map Hazard map tsart/powerpoint Hazard map
5. Internet Info Sites Chart/semantic map tsart larawan larawan
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Basahin ang kwento Basahin ang diyalogo
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
Ano ang naranasan ng mga tao ng
maganap ang malakas na bagyong
Ondoy?
Magpakita ng mga larawan na
matataas ,at mababang lugar.Pag-
aralan ito.
Sagutin ang mga ss. na tanong Magbigay ng mga salita na
gulo tungkol sab aha .Hayaang
mga bata ang umayos nito.
2. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pag-aralan ang hazard map Linangin ang salitang “sensitibo”. Pag-aralan ang chart ng mga
apektadong Pamilya sa rehiyon III
Magkaroon ng brainstorming
tungkol sa paghahanda kapag
may disgrasya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin.
Bukod sa panganib na
bagyo,mapanganib din ang lindol…
Magpakita ng powerpoint tungkol
sa sensitibong lugar.
Bago mangyari ang baha.ano-ano
ang mga dapat gawin?
Magpakita ng bidyu o
poweproint tungkol sa
“lindol”
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Anong kalamidad ang tinukoy ng
balita?
- Tungkol saan ang bidyu? Sa panahon ng baha - Ano ang naramdaman ninyo
habang pinapanood ninyo ang
bidyu?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Anu-ano ang naranasan ng mga
mamamayan sa nangyaring
kalamidad?
Pagkatapos ng baha
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Paano ipinakita ng mga mamamayan
ang pagtutulungan at
pagdadamayan sa panahon ng
kalamidad?
Pagsasagawa ng dula-dulaan
tungkol sa sensitibong kalgayan ng
mga tao sa uri ng lokasyon sa
lugar.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Ano-ano ang mga lugar na sensitibo
sa panganib?
Ano-ano ang mga dapat tandaan
upang maiwasan ang disgrasya
pag may kalamidad?
H. Paglalahat ng Aralin Isulat sa semantic map ang mga
lugar na sensitibo sa panganib
Ano-ano ang mga lugar na
sensitibo sa panganib?
Ano-ano ang dapat nating ihanda? Ano ang natuthan mo sa
aralin?
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa semantic map ang mga
lugar na sensitibo sa panganib
Sabihin kung anong mangyayari sa
lugar na ipapakita. Kapag may
kalamidad.
1. bangin 2. Bundok 3. Tabi ng
kalsada 4-5.atbp.
Gawin ang Gawain B
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club Member
- visit depedclub.com for more
Pasagutan ang Natuthan Kos
a KM.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Gawin ang Gawain A sa KM. Gumupit ng mga lugar na
sensitibo ang lokasyon.
Sagutin ang Gawain C Gumupit ng isang clip sa
dyaryo na nagpapakita ng
naganap na sakuna sa isang
lugar.
V. MGA TALA
VI.
VII.
VIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
3. D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?