1. GRADES1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: GradeLevel: II
Teacher: LearningArea: FILIPINO
TeachingDatesand
Time: AUGUST 22-26, 2022 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
LAYUNIN Natutukoy ang pangunahing
ideya sa napakinggan/binasang
teksto
Naiuugnay ang sariling
karanasan sa
napakinggan/binasangteksto
Natutukoy ang mga salitang
magkakasintunog
Nagagamit angpagkakaunawa sa
gramatika upangmadaling
maunawaan
ang mga di kilalangsalita (sa
pamamagitan ng larawan o
paggamit sa pangungusap)
Nakagagawa ng pataas-
pababangguhit
Natutukoy ang mga salitang
magkakasintunog
Natutukoy ang kahulugan ng
mga di-kilalangsalita
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasangkakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ngsariling
ideya,kaisipan,karanasan at
damdamin
Naisasagawa angmapanuring
pagbasa upangmapalawak ang
talasalitaan
Nauunawaan angugnayan ng
simbolo attunog
Naipamamalasangkakayahan at
tatas sa pagsasalitaat
pagpapahayagngsarilingideya,
kaisipan,karanasan atdamdamin
Nagkakaroon ng papaunlad na
kasanayan sa wasto atmaayos
na pagsulat
Nauunawaan angugnayan ng
simbolo attunog
Naipamamalasangkakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayagngsariling
ideya,kaisipan,karanasan at
damdamin
Pamantayan sa Pagganap Naipahahayagang
ideya/kaisipan/damdamin/rea
ksyon nang may wastong tono,
diin,bilis,antalaatintonasyon
F2TA-0a-j-2
Nababasa angusapan,tula,
talata,kuwento nang may
tamang bilis,diin,tono,antala
at ekspresyon
F2TA-0a-j-3
Nababasa angusapan,tula,talata,
kuwento nangmay tamang bilis,
diin,tono, antala atekspresyon
F2TA-0a-j-3
Naipahahayagang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksyo
n nang may wastong tono, diin,
bilis,antalaatintonasyon
F2TA-0a-j-2
Nakasusulatnangmay wastong
baybay,bantas at mekaniks ng
pagsulat
F2TA-0a-j-4
Nababasa angusapan,tula,
talata,kuwento nang may
tamang bilis,diin,tono,antala
at ekspresyon
F2TA-0a-j-3
Naipahahayagang
ideya/kaisipan/damdamin/rea
ksyon nang may wastong
tono, diin,bilis,antala at
intonasyon
F2TA-0a-j-2
Mga Kasanayan sa Pagkatuto.
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Nagagamit angnaunang
kaalaman o karanasan sa pag-
unawa ng napakinggangteksto
F2PN-Ia-2
Nagagamit angnaunangkaalaman
o karanasan sapag-unawa ng
napakinggangteksto
F2PN-Ia-2
Nasasabi angmensaheng nais
ipabatid
F2PP-Ia-c-12
Nakagagawa ng pataas-
pababangguhit
F2PU-Ia-j-1.1
Nagagamit angnaunang
kaalaman o karanasan sa pag-
unawa ng napakinggang
teksto
F2PN-Ia-2
NILALAMAN Aralin 1
Kalusugan ngPamilya ay Dapat
Pangalagaan
Pagtukoy sa mga Pangunahing
Ideya
Aralin 1
Kalusugan ngPamilya ay Dapat
Pangalagaan
Mga SalitangMagkakasintunog
Aralin 1
Kalusugan ngPamilya ay Dapat
Pangalagaan
Pagbibigay Kahulugan sa mga Di-
KilalangSalita
Aralin 1
Kalusugan ngPamilya ay Dapat
Pangalagaan
Pataas-PababangGuhit
Aralin 1
Kalusugan ngPamilya ay
DapatPangalagaan
Pagtukoy sa mga salitang
magkakasintunog
2. Pagtukoy ng Kahulugan ng
mga Di-KilalangSalita
KAGAMITANG PANTURO C.G Grade 2 sa Filipino 2016
pahina 22,38
C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina
22,38
C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina
22,38
C.G Grade 2 sa Filipino 2016
pahina 22,38
C.G Grade 2 sa Filipino 2016
pahina 22,38
Sanggunian 1. PagdiriwangngWikang
Filipino 2.2003.Pp. 2-7
1. PagdiriwangngWikangFilipino
2. 2003. Pp. 2-7
1. Kayamanan ng Lahi.Pagbasa
3.2000. Pp.58-60*
1. PagdiriwangngWikang
Filipino 2.2003.p.75*
2. Ang Bagong Batang Pinoy
Filipino 2.2013.p.16
1. PagdiriwangngWikang
Filipino 2.2003.Pp. 2-7
Mga pahina sa Gabay ng Guro 4-6 6-7 7-8 8-9 9-10
Mga pahina sa Kagami-tang
Pang Mag-aaral
LM in Filipino Yunit3 pahina 2-
7 ,soft copy
LM in Filipino Yunit2 pahina 7-11
,soft copy
LM in Filipino Yunit2 pahina 11-14
, soft copy
LM in Filipino Yunit2 pahina 15-
17, soft copy
Mga pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
larawan ngmga taong
naglilinis
larawan ngbatangbabaeng pilay flashcard ngmga di kilalangsalita
at mga larawan nito
lapis,papel
Iba pang Kagamitang Panturo laptap laptap laptap laptap
PAMAMARAAN
Balik-aral sa nakaraangaralin at
/ o pagsisimula ng bagong
aralin
PaunangPagtataya
Ipakuha sa mga bata ang
kanilangsagutangpapel,lapis
at ang Kagamitan
ng Mag-aaral atpasagutan ang
“Subukin Natin” sa LM, pahina
2 .
IsulatangTAMA o MALI sa
sagutangpapel.
1. Makikita angpangunahing
ideya sa unahan,gitna,o
hulingpangungusap ngteksto.
2. Maiuugnay angsariling
karanasan kungnauunawaan
ang tekstong napakinggan o
nabasa.
3. Ang mga salitangbata at
bato ay magkasintunog.
4. Ang bulaklak athalaman ay
magkasintunog.
Ipagawa angTukoy Alam sa T.G
pahina 6
Tukoy-alam
Sabihin kungmagkasintunogo
hindi angpares ng mga salita.
walis- bote - kalesa - mesa
dahon – kahon - gulay -palay
malaki –lalaki - baso - tasa
Ipagawa angTukoy Alam sa T.G
pahina 7
Ipabasa angmga salitana
nakasulatsa flashcard.
(estante, bentilador,paminggalan,
palikuran,kubyertos)
Ano angibigsabihin ngbawat
salita?
Ipaguhitangbawat salita.
Ipagawa angTukoy-alamsa TG
pahina 8
Tukuyin kung nasa itaas ba o
nasa ibaba angilangmga bagay
na makikita sa
kapaligiran.
- ulap - bubong - aklat
- tubig - sahig - mesa
- puno - ilaw- electric fan
3. 5. Matutukoy ang kahulugan
ng di-kilalangsalitasa
pamamagitan ng paggamit nito
sa pangungusap.
Paghahabi sa layunin ng aralin Tukoy-Alam
Tumutulong ka ba sa
pangangalaga ngating
kapaligiran?
Pagbabahagi ngmga bata ng
kanilangkaranasan kaugnay ng
pagsama sa
paglilinis ngkapaligiran o kaya
ay ng sarilingbahay.
Paglalahad
Ipakita anglarawan ngisang
maruming kapaligiran.
Gusto mo bang tumigil dito?
Bakit
Bakitkaya nagingmarumi ang
lugar na ito?
Ano angdapat natinggawin sa
lugar na ito?
Pagpapayaman ngTalasalitaan
Hanapin angkahulugan ng
salitangmaysalungguhitsa
pangalawang
pangungusap.
1.Maglinis satuwina.
Lagi-lagingisaisip anghalaga
ng kalusugan.
2. Huwag natinghintayin sakit
ay mapala,
Upang kalusugan na nais ay
makuha.
3. Tayo nang kumilos,nang
guminhawa.
Uunlad ang buhay kapag
malusogat maraming
nagagawa.
Paglalahad
Ipakita anglarawan ngisang
batang pilay.
Hayaangpag-usapan ito ng mga
bata.
Bakitkaya siya pilay?
Hadlangba ito sa kaniyangaraw-
arawna pamumuhay?
Pagpapayaman ngTalasalitaan
Tukuyin angkasingkahulugan ng
mga salitangmay salungguhitsa
pangungusap sa Hanay A. Piliin ang
letra ng tamang sagotsa Hanay B.
Hanay A Hanay B
1. Hinuhugot ni Pedro ang
kaniyanggamitna
nasa ilalimngmesa
2. Nakababagotang buhay ng isang
taong walangginagawa.
3. Dapat magbasa ngmga aklat
dahil kapupulutan natin
makabuluhangaral.
Hanay B
a. nakakawalanggana at
nakakatamad
b. makukuhanan
c. kinukuha ng may
lakas
Ano angibigsabihin nghinuhugot?
nakababagot? kapupulutan?
Ipagamitangmga ito sa sariling
pangungusap.
Paglalahad
Alin sa mga binasangsalita sa
unang gawain anghindi mo
maintindihan ang
kahulugan?
Ano angginawa mo upang
maibigay angkahulugan nito?
Paglalahad
Ipakita kungpaano ginagawa
ang pataas-pababangguhit.
Sa pagsulatnito,siguraduhin na
sabayan ngbilangangpagsulat.
Paglalahad
Pagbasa ngmga natutunang
salita sabuonglinggong
aralin.
Hayaangibigay ngmga bata
ang kahulugan ngmga ito.
4. Ano angibigsabihin ng
tuwina? Mapalad?
Guminhawa?
Ipagamitsa mga bata ang mga
bagong salita sasariling
pangungusap.
Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
Basahin sa mga bata ang
tulang“Magtulungan Tayo” sa
LM pahina 2.
Magtulungan Tayo
Tayo nang maglinisngating
bakuran
Dapatalagaan,mahalin ang
kalusugan
Hirap atsakitatingmaiiwasan
Kung tayo ay laging
nagtutulungan.
Kaya nga, kumilos bata man
matanda
Huwag hintayin,sakitay
mapala
Laging isaisip,maglinissa
tuwina
Pagtutulungan ang susi para
guminhawa.
sa pahina 8 - sa LM “.”
Basahin angtula.
Lubhang kakaiba si Sonya
Parangdiksiyonaryo angisip niya
Nasasabi angmga kahulugan
Tamang salita gamitngaking
kaibigan
Sa isip mabilisna hinuhugot
Kailanman di siya nakababagot.
Palagingdala-dalaay saklay
Paika-ikanglumakad dahil siya’y
pilay
Batang masayahin,laging
nagdarasal
Kapupulutan siya ngmagandang
asal
Laging nakatawa,tuwina’y masaya
Ang palakaibigangsi Sonya.
sa pahina 11
Basahin angmga pangungusap.
1. Ang plorera ay nilalagyan ng
bagong bulaklak
tuwing umaga.
2. Mangkok naman ang
nilalagyan ngpagkaingmay sabaw.
3. Ang batang siga ay malapitsa
gulo at walangkinatatakutan.
4. Masarap magbakasyon sa isang
liblib na pook.
Karaniwan ito’y tahimik attago na
lugar.
5. Si Carlo ay nagpakita nglarawan
ng bandurya.Kahawigito ng gitara.
sa
pahina 15 sa LM
Mga dapattandaan sa pagsulat:
1. Hawakan ang lapis nangisang
pulgada anglayo mula sa dulo
ng daliring
hinlalaki,hintuturo,atgitnang
daliri.
2. Iayos angpapel sa desk.
Ipatong sa bandangitaas nito
ang kanan o kaliwangkamay.
3. Magsulatmula kaliwa-
pakanan.
4. Magsulatnangmarahan at
may tamang diin.
5. Umupo nang maayos sa
upuan.
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Talakayin ang kuwento.
Pasagutan angSagutin Natin sa
LM pahina 3
1. Kanino ipinatutungkol ang
tula?
2. Bakitkailangangmaglinisng
paligid?
sa pahina 8 sa LM
1. Sino ang tinutukoy sa tula?
2. Bakithindi siya nakababagot?
3. Ano-anong katangian angtaglay
niya?
4. Naging sagabal ba ang kaniyang
kapansanan sa kaniyangbuhay?
Bakit?
pahina 11-12 sa LM,
1.Saan inilalagay angbulaklak?
2. Ano ang inilalagay sa mangkok?
3. Bakitmalapitsa gulo angbatang
walangkinatatakutan?
pahina 15 sa LM
1. Ano-ano ang dapattandaan
sa pagsulat?
2. Bakitmay mga dapattandaan
sa pagsulat?
5. 3. Ano ang nais gawin ng
sumulatng tula?
4. Ano ang pangunahingideya
ng tula?
5. Saangbahagi ng tula
makikita ang
pangunahingideya?
6. Batay sa iyongkaranasan,
ano ang
maaaringgawin upang
makatulong
sa kalinisan ngpaligid?
5. Paano mo maipakikita na hindi
hadlang
ang kapansanan paralumigaya?
6. Ano ang napansin samga
salitangnasadulo ngbawatlinya
ng tula?
7. Paano nalalaman na
magkasintunogang pares ng mga
salita?
4. Ano-anong salita angmay
salungguhit?
5. Ano ang tawag sa salitangmay
salungguhit?
6. Ano ang ginamitna paraan
upang malaman
ang di-kilalangmga salita?
3. Sa iyongpalagay,ano ang
mangyayari kunghindi natin ito
isasagawa?
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Ang paglilinisngkapaligiran ay
tungkulin natinglahatnang
tayo ay makaiwas sa anumang
sakit.
Basahin angsalitangnasaloob ng
kahon. Pumalakpak kungdapat
taglayin angkatangian at
pumadyak naman kung hindi
dapat.
mabait
madamot
mareklamo
masigasig
masipag
palasigaw
Ipakita angmasayangmukha kung
wasto ang
gawain at malungkot na mukha
kung mali.
1. Magtatanong sa mga magulang.
2. Huwag sagutan angtakdang
aralin.
3. Magpatulongkina ate atkuya.
4. Tingnan sa diksiyonaryo o
internet.
5. Ipagawa sa kaklaseangtakdang
aralin.
Mahalaga na sundin angmga
panuntunan sa pagguhitupang
matutunan ang tamang
pamamaraan atmaging malinis
at maayos angsulato guhit.
6. Paglinang sa kabihasaan
( Leads to Formative
Assessment )
Isagawa angGawin Natin sa
LM sa pahina 3-4
A. Basahin angteksto. Sagutin
ang sumusunod na mga
tanong.
Kumilos atMagkaisa
Maramingpatapongbagay sa
atingpaligid tulad ng mga
basyo ng bote at plastik na
nakatambak sa mga basurahan
at looban ng ilangkabahayan.
Ang mga lumang diyaryo at
marurumingdamit ay nagkalat
din kung minsan.
Para sa iba,angmga ito ay
basura lamang,patapon,at
wala nangsilbi kayanaman
ang atingkapaligiran ay
punong-puno ng mga kalat.
Pinamumugaran tuloy ang mga
ito ng mga daga at insekto.
Pinagmumulan din angmga ito
ng pagbabara ngmga daluyan
ng tubig at sanhi ngpagbaha.
Nakasasama din angilan sa
mga ito. Nagigingsanhi ito ng
pagdumi at pagbaho ng
hangingatingnalalanghap.
Huwag na natinghintayin ang
salotna idudulotng mga
basura.Panahon na para tayo
ay kumilos atmagkaisa.
Isagawa angGawin Natin sa LM sa
pahina 9
Basahin angmga salita sa Hanay A
at piliin angkasintunognito sa
Hanay B.
Hanay A Hanay B
1. bata
2. abogado
3. kalaro
4. palaka
5. Nanay
Hanay B
(baso,beke, tuta)
(abaka,abokado,doktor)
(baro,kalapati,tupa)
(manok, talangka,dahon)
(tubero, nars,tinapay )
Ipagawa angGawin Natin sa LM,
pahina 12
Kilalanin angmga salita satulong
ng mga larawan.Isulatangletra ng
sagot.
1.plorera
2. katre
3. gwantes
4. pluma
5. batingaw
Ipagawa angGawin Natin sa
LM, pahina 16
Gumawa ng pataas-pababang
guhit. Gawin sa papel ng limang
beses. Gayahin angmodelo
Ipaliwanagangtuntunin sa
gagawin.
Gawain 1
Isulatangmga salita sa
flashcard.Magdagdagpa ng
ibangsalita upanglahat
ng mag-aaral ay magkaroon
ng hawak na card.
tandaan alismanggas sibat
talino mahal saklolo tuklaw
sakop magalang bata sabaw
bituin lambing katwiran
mag-anak tatay saging
himutok kuwento lapis bakal
lambathikab paligid
hangin tela paputok andar
simbahan
saknongbangka hayop
sunggab banig
naputol perlas lugar bahay
baliw
Bigyan ang bawat mag-aaral
ng flashcard.
Sa hudyatng guro ( maaaring
sa pagtugtog ng musika)
hahanapin ngmga bata ang
kapareha nila sa
pamamagitan ng pagtukoy ng
salitangkasintunog
ng hawak na salita.
Kapagnakita na ang
kaperaha,pumalakpak
mahal-bakal
bata-tela lapis-alishangin-
bituin
perlas-manggas tuklaw-sabaw
lambat-sibat
sakop-hayop
paputok-himutok lugar-andar
hikab-sunggab saging-lambing
7. 1. Ano-anong patapongbagay
ang makikita sa atingpaligid?
2. Bakitito hinahayaan ngmga
tao?
3. Ano ang mangyayari kung
maramingbasura sa ating
paligid?
4. Sino ang hinihilingna
kumilos atmagkaisa?
5. Ano ang pangunahingideya
ng kuwento?
6. Basahin angbahagi ng
kuwento na tumutukoy sa
pangunahingideya.
7. Batay sa iyongkaranasan,
ano ang maaari natinggawin
para mabawasan angating
basura?
tatay-bahay kuwento-saklolo
tandaan-simbahan
G.Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
Pangkatin angmga bata.
Ipagawa angSanayin Natin sa
LM pahina 5
Sa iyongpangkat, pag-usapan
kung ano ang maaari pang
gawin sa mga lumang bagay.
Isulatsa papel anginyongmga
sagot.
Unang Pangkat – lumang
diyaryo
IkalawangPangkat– lumang
gulong
IkatlongPangkat– lumang
damit
Ikaapatna Pangkat– basyong
bote
Pangkatin angmga bata.Ipagawa
ang Sanayin Natin sa LM pahina 10
Pagsamahin angmga salitang
magkakasintunog.Isulatangsagot
sa isangpapel.
Sanayin Natin sa LM sa pahina 13
Hanapin angkahulugan ngdi-
kilalangsalitangmay salungguhit
sa pangalawangpangungusap.
Isulatsa sagutangpapel.
1. Marusingangbata sa lansangan.
Marumi din
ang kaniyangdamitatsiya’y
nakayapak.
2. Mahalimuyak angbuong hardin.
Mabango kasi
ang mga bulaklak dito.
3. Masagana angbuhay ni Mang
Narding.Mayaman kasi ang
kaniyangpamilya.
Sanayin Natin sa LM sa pahina
17
Gumawa ng pataas-pababang
guhit.
Unang Pangkat – Pagbakatng
putol-putol na guhit
IkalawangPangkat–
Pagdugtong ng mga tuldok
IkatlongPangkat– Pagsulatsa
hangin
IkaapatPangkat– Pagsulatsa
papel
Gawain 2
Loop a Word
Hanapin sa loob ngkahon at
bilugan angmga di kilalang
salita na nakapormang
pahalang,pahiga atpahilis.
estatwa pasilyo plorera
pluma katre
gwantes kopa asarol tabak
plawta
Ipabasa angmga salita.
Ipaguhitangibigsabihin ng
bawat salita.
Gamitin sa sariling
pangungusap angmga bagong
salita
8. H.Paglalahat ng Aralin Ipabasa angTandaan Natin sa
pahina 5
Ang teksto ay may
pinahahayagna ideya.
Nakatutulong ang pagbibigay
ng pangunahingideya upang
maintindihan angnilalaman ng
narinigo binasa.Ang
pangunahingideya ay
maaaringmatagpuan sa
pamagat, unahan,gitna at
hulingbahagi ngteksto.
Nakatutulong sa pag-unawa ng
pinakinggan angpag-uugnay
ng narinigsa sariling
karanasan.
Basahin angAting Tandaan pahina
10
Kailan nagigingmagkatunogang
mga salita?
Matutukoy ang mga salitang
magkakasin-
tunog kung magkapareho ang
hulingtunog.
Halimbawa:
lola - bola
suso - paso
atis - batis
talangka - palaka
Basahin angAting Tandaan pahina
13
Ano angdapat gawin upang
masabi angkahulugan ngmga
hindi kilalang
salita?
May ilang pamamaraan upang
madalingmaunawaan angmga di-
kilalangsalita.
1. sa pamamagitan ng larawan
2. gamit sa pangungusap
3. aktuwal na bagay
4. pagsusuri nghugis atanyo ng
mga nakalarawan
Basahin angAting Tandaan
pahina 17
Ano angmga dapattandaan sa
pagsulatngpataas-pababang
guhit?
Sa pagsulatngpataas-pababang
guhit,
gamitin ang tatlonglinyangmay
kulay asul,
pula,asul.Simulan ito sa kaliwa-
pakanan.
Pagtataya ng Aralin Pasagutan angLinangin Natin
sa LM pahina 6
(Optional )
(Ito ay maaaringgawin
pagkatapos ng layunin o
lingguhanglayunin.)
Basahin angteksto at ibigay
ang pangunahingideya.Isulat
ang sagotsa sagutangpapel.
Sina Rina atRoy
Magkaiba angkambal na sina
Rina at Roy. Palaaral si Rina.
Lagi niyangbinabasa ang
kaniyangmga aralin.Palagi
tuloy matataas ang
Pasagutan angLinangin Natin sa
LM pahina 11
Lagyan ng tsek (√) ang sagutang
papel kung ang mga salita ay
magkakasintunogatekis (x) naman
kung hindi.
1. tinder - kusinera
2. kapitbahay - kaibigan
3. katulong – talong
4. nainis –malinis
5. sabay - sabaw
Pasagutan angLinangin Natin sa
LM pahina 14
Alamin ang mga di-kilalangsalita sa
pamamagitan ng larawan.
Pagtambalin ito sa pamamagitan
ng pagsulatngletra ng pangalan ng
bawat larawan.Gawin ito sa
sulatingpapel.
Pasagutan angLinangin Natin
sa LM pahina 17
Gumawa ng pataas-pababang
guhit sa sulatangkuwaderno.
9. kaniyangmga marka sa
paaralan.Iba naman sa kanya
si Roy. Mahilig
siyangmaglaro.Madalasay
lumiliban pa siyasa klasepara
lang
makapaglaro.Kaya naman
marami sa kaniyangmarka ang
bagsak.
A. Isulatangtsek (/) sa
sagutangpapel kung
naranasan mo na angpahayag
at ekis (X) naman kung hindi.
1. Nagtatapon ako ng basura
sa tamang tapunan.
2. Iniuuwi ko ang akingbasura.
3. Tumutulong ako sa
proyektong pangkalinisan sa
amingbarangay.
4. Hinihiwalay ko ang
nabubulok sa di-nabubulok na
basura.
5. Tinatakpan ko ang
basurahan upanghindi
mangamoy at maiwasan ang
pagkalatngmikrobyo.
B. Basahin atpiliin ang
pangunahingideya o kaisipan
ng teksto. Isulatangwastong
letra sa sagutangpapel.
1. Ang dengue ay maiiwasan
kung ibayongpag-iingatay
isasaalang-alang.Palitan nang
madalas angtubigsa plorera.
Linisin angloob atlabas ng
bahay.Maging malinissa
tuwina.
a. Palitan lagi angtubigsa
plorera.
b. Maglinis ngkapaligiran
upang maiwasan
ang dengue.
2. Kapagmay sipon o ubo,
iwasan angpagdura
10. kung saan-saan.Takpan ang
bibigatilongkapagumuubo o
bumabahingnang hindi
makahawa ng iba.Uminom ng
maramingtubig at
magpahinga.
a. Ang mga dapatgawin kapag
inuubo at
sinisipon
b. Uminom ng maramingtubig
at magpahinga.
3. Ugaliin angpagkain ngmga
prutas at gulay.Maraming
bitamina angnakukuha sa mga
ito. Nakatutulong din ang mga
ito upangmapanatiling
malusogangkatawan.
a. Ang mga prutas at gulay ay
may maramingbitamina
b. Kumain ng prutas atgulay
upang magingmalusogang
katawan
4. Uminom ng walo o higit
pang baso ng tubig
sa araw-araw.Nakatutulong
ito para sa mabilisna
pagtunaw ng ating kinain.
Nasosolusyunan nito ang
pagtigas ngdumi sa loob ng
katawan.
a. Kabutihangdulotng sapat
na pag-inom
ng tubig
b. Bilangng iinumingtubig
araw-araw
5. Iwasangkumain ng junkfood
at pag-inomng nakalatang
inumin.May mga kemikal ito
na hindi mabuti sa katawan.
a. Iwasangkumain ngjunkfood
at pag-inomng nakalatang
inumin.
b. May mga kemikal na
makukuha sa
11. junkfood at nakalatanginumin.
Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation
Sumulat sa kuwaderno ng limang
magkakasintunogna mga salita.
Gamitin ang mga ito sa
pangungusap.
Gumawa ng Pasaporteng mga Di-
KilalangSalita.
Isulatdito angmga di-kilalang
salita na iyongnatutunan.
Iguhitsa tapat nito ang natutunan
mong kahulugan nito.
Pasulatin angmga bata ng
pataas-pababangguhit.(Umikot
at gabayan ang
mga batang nangangailangan
ng tulong)
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?