SlideShare a Scribd company logo
Lesson Exemplar in EPP 4- Agriculture Using the IDEA Instructional Process
LESSON
EXEMPLA
R
SDO Imus City Grade Level 4
Name of Teacher JENNELYN A. OCAMPO Learning Area EPP-Agriculture
Learning Modality ONLINE Quarter
L.EX.CODE(SUBJECT-COMPONENT-SPECIALIZATION-Grade Level
MELCs-BOW NO.-DAYS TAUGHT)
EPP-G4 ICT/ENTREP-1-A-3/10 OR TLE-G7-HE-COOKERY-1-A-5/5
EPP-AGRI-G4-4-B-2/5
Teaching Date
and Time
I. LAYUNIN Natutukoy ang mga hayop na maaaring alagaan sa tahanan
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman
at kasanayan sa pag-aalaga ng hayop sa tahanan at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng pamumuhay.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng makailihan ang pag-aalaga sa hayop sa
tahanan bilang mapagkakakitaang gawain.
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto
(MELC) (Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC
Natatalakay ang kabutihang dulot ng pag-aalaga ng hayop
sa tahanan
● Natutukoy ang mga hayop na maaaring alagaan
sa tahanan
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.)
Natutukoy ang mga hayop na maaaring alagaan sa
tahanan.
EPP4AG-Oh-16
II. NILALAMAN Pag-aalaga ng Hayop
Mga Hayop na Maaaring Alagaan sa Bahay
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 174-176
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk L.M. pp. 401-408
d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga
Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan
Google meet App, Qizizz, Powerpoint Presentation, Laptop,
PLDT Wfi, Cellphone, Headset, Modyul 3 sa EPP 4-
Agrikultura
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) 1. ALAMIN
Gabay ng Guro
Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang mga hayop ng maaring alagaan at
kabutihang dulot ng mga ito sa tahanan. Ipakita din ang dalawang araw
na gawain upang maging gabay sa araling pag-aaralan.
Sa araling ito, lubos nating mauunawaan ang kahalagahan
ng pag-aalaga ng hayop sa tahanan na maaring libangan at
mapagkakitaan. Ang kabutihang naidudulot nito sa tao at
sa kabuhayan ng pamilya. Matatalakay din sa aralin ang
maaaring dulot ng pag-aalaga ng hayop mabuti man o
masama sa kalusugan.
Tutukuyin din ang mga hayop na maaring alagaan at ang
mga katangian nito.
Pagkatapos basahin ang modyul na ito, ang mga
batang lalaki at babae ay inaasahang:
Unang araw- Naibibigay at nababasa ng mga mag-aaral
ang ika-apat na modyul sa upang maging gabay sa
kanilang gawain.
Ikalawang Araw- Online Synchronous Distance Leraning sa
talakayan ng aralin tungkol sa hayop na maaaring alagaan
sa tahanan.
Bilang mag-aaral, dapat laging may mga gawaing
gumagabay sa pagsasanay sa iyong kakayahan.
Sa pamamagitan ng modyul na ito ay magkakaroon ka ng
kamalayan tungkol sa hayop na maaaring alagaan sa
tahanan.
2. SURIIN
Pagpapakita ng larawan ng hayop na maaring alagaan sa
bahay.
Aso
Gabay ng Guro
Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan sa paggawa ng
organikong pangsugpo ng peste at kulisap sa mga pananim
upang magroon sila ng kamalayan sa pagtuklas ng araling pag-
aaralan.
Manok
3. Pusa
5. Ibon
● Anu-ano ang napapansin niyo sa larawan?
● Ano ang mga pangalan ng mga hayop na ito?
● Paano nasabing ang aso ay matalik na kaibigan
ng tao?
● Bakit mahalaga na pag aralan natin ang mga
posibleng alagaan na hayop sa ating tahanan?
● Anu-Ano ang kapakinabangan na naibibigay ng
mga ito?
● Bakit kailangang mag alaga ng hayop sa
tahanan?
● Sa iyong palagay, ano ang kabutihang
naidudulot ng pag aalaga ng mga hayop na ito
sa ating tahanan?
B. Development (Pagpapaunlad)
Narito ang mga ilan na maaaring alagaan sa tahanan:
A. Mga hayop na mahusay alagaan sa bahay at may
pakinabang.
4. Kuneho
Gabay ng Guro
Ipasagot sa mga mag-aaral ang subukin upang malaman ang
taglay nilang kaalaman sa araling pag-aaralan. Ito ang
magiging batayan ng guro kung paanong higit na
pagyamanin ang kanilang kaalaman sa susunod na gawain.
1. Aso
Mainam itong alagaan –
nakakatulong ito sa paglalakad
at maging bantay ng tahanan.
Ngunit nakakatakot kapag
sinasaktan dahil ito ay
lumalaban. Ang aso ay isa sa
mga hayop na mainam alagaan.
Sa katunayan, maraming mag-
anak ang naggugugol ng panahon sa pag-aalaga nito.
2. Manok
Hindi gaanong mahirap alagaan
ang manok dahil hindi ito
nangangagat, sa halip ito ay
nagbibigay ng karagdagang kita
sa mag-anak dahil nagbibigay ito
ng itlog at karne. Kinakailangan
ang ibayong ingat sa pagaalaga ng manok dahil may
mga pagkakataon kung saan nagkakaroon ito ng
sakit. Maaari itong mamatay dahil sa hindi inaasahang
pagdapo ng sakit o peste..
3. Pusa
Ang pusa ay mahusay din alagaan
dahil bukod sa ito’y taga-huli ng daga,
mabait din itong kalaro ng mga bata.
4. Kuneho
Isa itong maliit na hayop ngunit
mainam itong alagaan dahil
mabait at nagbibigay ito ng
masustansyang karne at hindi
madaling dapuan ng sakit. Hindi
ito maselan sa pagkain, maaari
mo itong bigyan ng butil ng mais o giniling na
munggo. Mainam alagaan ang kuneho dahil hindi ito
gaanong dinadapuan ng sakit. Ang mga berdeng
damo at iba pang labis na gulay sa kusina at mga
tumutubo sa ating halamanan ang nagsisilbing
pagkain nila
5. Ibo
Ang mga ibon bilang alagang hayop sa
bahay ay medaling maturuan. Maraming
ibon ang natututong magsalita. Sila rin ay
natututong gumawa ng iba’t ibang antics
kaya maraming tao ang nahuhumaling mag-
alaga ng ibon. Sila ay medaling alagaan.
Maliban sa nakapagdudulot ng kasiyahan sa
nagaalaga, ito rin ay maaaring pagkakitaan.
3. SUBUKIN
B. Piliin ang titik ng tamang sagot.
1.Tinuturing na matalik na kaibigan ng tao?
a. Aso
b. Pusa
c. Manok
d. Kuneho
2. Hayop na mahusay na alagaan at tagahuli ng daga?
a. Kuneho
b. Pusa
c. aso
d. manok
3. Paano nakakatulong ang manok sa kita ng pamilya?
a. maaring pantustos ng pangangailangan ng
pamilya
b. maaring ipagbili ang itlog at karne
c. maaring ibigay ang hayop na ito sa nangangailangan
d. Lahat ng nabanggit
4. Isa itong maliit na hayop ngunit mainam itong
alagaan dahil mabait at nagbibigay ito ng
masustansyang karne at hindi madaling dapuan ng
sakit.
a. Ibon
b. Aso
c. kuneho
d. Manok
5. Hayop na madaling alagaan at ilan sa mga ito ay
nagsasalita. Maari rin itong magdulot ng kasiyahan at
pagkakitaan.
a. aso
b. ibon
c. manok
d. pusa
4. TUKLASIN
Hanapin sa Hanay B ang sagot na tinutukoy sa Hanay A.
Isulat ang wastong sagot sa iyong kuwaderno.
A. B.
1.Aso a. nagbibigay ng
karagdagang kita sa
mag-anak dahil
nagbibigay ito ng itlog
at karne.
2.Pusa b. nakakatanggal ng
stress at ayon sa mga
pag-aaral ito rin ay
nakapagpapababa ng
dugo
3.Manok c. Sila rin ay natututong
gumawa ng iba’t
ibang antics
4. Kuneho d. magandang alagaan
sa bahay dahil sa sila
ay eco-friendly
animals.5
5. Ibon e. Nakatutulong ito
bilang gabay sa
paglalakad at
maging bantay ng
tahanan.
5. PAGYAMANIN
Gabay ng Guro
Ipasagot sa mga mag-aaral ang tuklasin upang lalo
pang lumalim ang kanilang kamalayan sa pagtuklas ng
araling pag-aaralan.Ipahanap sa mga mag-aaral ang
sagot sa hanay A ang katangian at kabutihang dulot
ng pag aalaga ng hayop sa ahay na nasa hanay B.
Gabay ng Guro
Ipasagot sa mga mag-aaral ang pagyamanin, layunin nito na
lalo pang madagdagan ang kanilang kaalaman sa araling pag-
aaralan . Papipillin ang mag aaral sa mga alagang hayop at
iguhit sa papel.Ipaliwanag kung bakit ito nagustuhan.
Pag-isipan Mo!
Pumili ng mga aalagaang hayop at iguhit ito sa papel.
Lagyan ng pangalan at sabihin kung bakit mo ito
nagustuhan.
C. Engagement (Pagpapalihan) 6. ISAGAWA
Tukuyin ang isinasaad sa bawat patlang sa pamamagitan
ng jumbled words.
_________1. OAS – Hayop na may katangiang palakaibigan.
_________2. UKHONE- Ecofriendly dahil ang pagkain nila ay
berdeng damo at iba pang labis na gulay sa kusina at mga
tumutubo sa ating halamanan ang nagsisilbing nila.
________3. BONI- May kakayahang tumawag at
makipagusap gamit ang pagkanta o matinis na tunog.
________4.PASU- Malambing ngunit nakakatakot
kapag sinasaktan dahil ito ay lumalaban
________5. AMKON- Nagbibigay hanapbuhay at kita sa mag-
anak.
7.LINANGIN
A. Magpakita ng video presentation tungkol sa hayop ng
maaring alagaan sa bahay at katangian ng mga ito.
B. Ano-anong mabubuting bagay ang naidudulot sa pag-
aalaga ng hayop sa tahanan?
a. Nakapagbibigay saya at nakakaalis ng inip.
b. Nakapagpapabuti sa kalusugan.
c. Nakakadagdag ng kita sa mag-anak.
d. Nakapagbibigay ng pagkain tulad ng itlogat
karne.
e. Nakapagbibigay pagkakataong mag-ehersisyo.
f. Nagiging mabuting kasama sa bahay.
Gabay ng Guro
Ipakita sa mga mag-aaral ang video tungkol sa paggawa ng
organikong pangsugpo ng peste at kulisap para maging
gabay nila sa pagawa. Ipaalala din sa kanila ang
panunutunang pangkalusugan at pangkaligtasan na dapat
nilang sundin bago gumawa upang mapabilis at matapos ang
gawain sa takdang oras at maiwasan ang disgrasiya. Ipakita
din ang rubrics na magiging gabay nila sa paggawa ng
organikong pamatay peste.Ipaalala din sa kanila kung saan
gagamitin ang natapos na gawain pagkatapos gumawa.
Gabay ng Guro
Ipasagot sa mga mag-aaral ang isagawa upang higit na
maunawaan ang aralin. Ipatukoy ang isinasaad sa bawat
patlang.
g. Nagkakaroon ng pagkakataon para sa
pakikisalamuha
sa tao.
h. Magandang kasanayan sa bata namagkaroon ng
responsibilidad sa pag-aalaga.
8. IANGKOP
Biilugan ang salita na may kinalaman sa aralin.Hanapin ang
mga hayop maaring alagaan sa bahay sa loob ng puzzle.
1.Kuneho 2.Pusa 3.Manok 4.Ibon 5.Aso
D. Assimilation (Paglalapat) 9. ISAISIP
A. Bago ang aralin, magpapakita ng video ang guro tungkol
sa pakinabang ng hayop na maaaring alagaan sa tahanan.
Gabay ng Guro
Ipahanap at pabilugan sa mga bata sa loob ng puzzle ang mga
hayop maaring alagaan sa bahay na nasa loob ng kahon.
Gabay ng Guro
Ipakita ang video sa mga mag-aaral tungkol sa pakinabang ng
hayop na maaaring alagaan sa tahanan.
10.TAYAHIN
1. Iguhit ang paborito mong hayop na inaalagaan sa bahay at
bigyang linaw ang sumusunod na mga tanong.
a. Ano ang pangalan ng alaga mong hayop?
_____________________________________
b. Gaano karami ang inaalagaan mo?
______________________________________
c. Ano-ano ang mga kapakinabangan nito sa iyo?
______________________________________
V. PAGNINILAY Isulat sa EPP journal ng mag-aaral ang dalawang
natutunan, mga hayop na maaring alagaan sa tahanan ,
kabutihang naidudulot ng pag aalaga katangian ng mga
nito.
Inihanda ni :
JENNELYN A. OCAMPO
Guro I
Iniwasto ni :
DIVINA A. NARVAEZ
Punongguro III
Binigyang Pansin :
Dr. ROLANDO B. TALON JR.
Education Program Supervisor sa EPP/TLE/TVL
Gabay ng Guro
Ipaulat sa bata ang kanilang natapos na gawain kaugnay sa
mga hayop na maaring alagaan sa tahanan.

More Related Content

What's hot

English 3 lm quarter 3
English 3 lm quarter 3English 3 lm quarter 3
English 3 lm quarter 3
Kate Castaños
 
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docxBanghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
CharmaineJoieGutierr
 
ENGLISH 3 QUARTER 3 LM
ENGLISH 3 QUARTER 3 LMENGLISH 3 QUARTER 3 LM
ENGLISH 3 QUARTER 3 LMSandy Bertillo
 
Pag-aalaga ng Hayop
Pag-aalaga ng HayopPag-aalaga ng Hayop
Pag-aalaga ng Hayop
Airalyn Ramos
 
DLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxDLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docx
genissabaes
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EPP (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EPP (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EPP (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EPP (Q1-Q4)
LiGhT ArOhL
 
Grade 3 Filipino Teachers Guide
Grade 3 Filipino Teachers GuideGrade 3 Filipino Teachers Guide
Grade 3 Filipino Teachers Guide
Lance Razon
 
Q1 week 1-epp-5-agriculture
Q1 week 1-epp-5-agricultureQ1 week 1-epp-5-agriculture
Q1 week 1-epp-5-agriculture
Marie Fe Jambaro
 
Pagsunod sa Panuto
Pagsunod sa PanutoPagsunod sa Panuto
Pagsunod sa Panuto
Shena May Malait
 
EPP 5- AGRI- Week2 Day1-Pagdidilig ng Halaman
EPP 5- AGRI- Week2 Day1-Pagdidilig ng HalamanEPP 5- AGRI- Week2 Day1-Pagdidilig ng Halaman
EPP 5- AGRI- Week2 Day1-Pagdidilig ng Halaman
VIRGINITAJOROLAN1
 
FIL 3rd q week 2.ppt
FIL 3rd q week 2.pptFIL 3rd q week 2.ppt
FIL 3rd q week 2.ppt
Renato29157
 
ENGLISH 3 QUARTER 4 LM
ENGLISH 3 QUARTER 4 LMENGLISH 3 QUARTER 4 LM
ENGLISH 3 QUARTER 4 LMSandy Bertillo
 
AP_QTR 3 WEEK _1 worksheet and Performance task_pagtugon ng mga pilipino sa k...
AP_QTR 3 WEEK _1 worksheet and Performance task_pagtugon ng mga pilipino sa k...AP_QTR 3 WEEK _1 worksheet and Performance task_pagtugon ng mga pilipino sa k...
AP_QTR 3 WEEK _1 worksheet and Performance task_pagtugon ng mga pilipino sa k...
GreyzyCarreon
 
Successful Orchard Growers (1).pptx
Successful Orchard Growers (1).pptxSuccessful Orchard Growers (1).pptx
Successful Orchard Growers (1).pptx
AnnalynModelo
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
EDITHA HONRADEZ
 
Edukasyon Pantahanan at Pangkabuhayan Grade 5 1st Quarter Lesson 1 (Agriculture)
Edukasyon Pantahanan at Pangkabuhayan Grade 5 1st Quarter Lesson 1 (Agriculture)Edukasyon Pantahanan at Pangkabuhayan Grade 5 1st Quarter Lesson 1 (Agriculture)
Edukasyon Pantahanan at Pangkabuhayan Grade 5 1st Quarter Lesson 1 (Agriculture)
DepEd - San Carlos City (Pangasinan)
 
Reviewer in filipino
Reviewer in filipinoReviewer in filipino
Reviewer in filipino
Judilyn Ravilas
 
English Grade 3 Q1.pdf
English Grade 3 Q1.pdfEnglish Grade 3 Q1.pdf
English Grade 3 Q1.pdf
mariolanuza
 
Science 3 Aralin 1.2 Nailalarawan ang Posisyon ng Tao Mula sa Reference Point
Science 3 Aralin 1.2 Nailalarawan ang Posisyon ng Tao Mula sa Reference PointScience 3 Aralin 1.2 Nailalarawan ang Posisyon ng Tao Mula sa Reference Point
Science 3 Aralin 1.2 Nailalarawan ang Posisyon ng Tao Mula sa Reference Point
Desiree Mangundayao
 

What's hot (20)

English 3 lm quarter 3
English 3 lm quarter 3English 3 lm quarter 3
English 3 lm quarter 3
 
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docxBanghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
 
ENGLISH 3 QUARTER 3 LM
ENGLISH 3 QUARTER 3 LMENGLISH 3 QUARTER 3 LM
ENGLISH 3 QUARTER 3 LM
 
Pag-aalaga ng Hayop
Pag-aalaga ng HayopPag-aalaga ng Hayop
Pag-aalaga ng Hayop
 
DLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxDLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docx
 
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EPP (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EPP (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EPP (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 TEACHER’S GUIDE IN EPP (Q1-Q4)
 
Grade 3 Filipino Teachers Guide
Grade 3 Filipino Teachers GuideGrade 3 Filipino Teachers Guide
Grade 3 Filipino Teachers Guide
 
Q1 week 1-epp-5-agriculture
Q1 week 1-epp-5-agricultureQ1 week 1-epp-5-agriculture
Q1 week 1-epp-5-agriculture
 
Pagsunod sa Panuto
Pagsunod sa PanutoPagsunod sa Panuto
Pagsunod sa Panuto
 
EPP 5- AGRI- Week2 Day1-Pagdidilig ng Halaman
EPP 5- AGRI- Week2 Day1-Pagdidilig ng HalamanEPP 5- AGRI- Week2 Day1-Pagdidilig ng Halaman
EPP 5- AGRI- Week2 Day1-Pagdidilig ng Halaman
 
FIL 3rd q week 2.ppt
FIL 3rd q week 2.pptFIL 3rd q week 2.ppt
FIL 3rd q week 2.ppt
 
ENGLISH 3 QUARTER 4 LM
ENGLISH 3 QUARTER 4 LMENGLISH 3 QUARTER 4 LM
ENGLISH 3 QUARTER 4 LM
 
AP_QTR 3 WEEK _1 worksheet and Performance task_pagtugon ng mga pilipino sa k...
AP_QTR 3 WEEK _1 worksheet and Performance task_pagtugon ng mga pilipino sa k...AP_QTR 3 WEEK _1 worksheet and Performance task_pagtugon ng mga pilipino sa k...
AP_QTR 3 WEEK _1 worksheet and Performance task_pagtugon ng mga pilipino sa k...
 
Successful Orchard Growers (1).pptx
Successful Orchard Growers (1).pptxSuccessful Orchard Growers (1).pptx
Successful Orchard Growers (1).pptx
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
 
Edukasyon Pantahanan at Pangkabuhayan Grade 5 1st Quarter Lesson 1 (Agriculture)
Edukasyon Pantahanan at Pangkabuhayan Grade 5 1st Quarter Lesson 1 (Agriculture)Edukasyon Pantahanan at Pangkabuhayan Grade 5 1st Quarter Lesson 1 (Agriculture)
Edukasyon Pantahanan at Pangkabuhayan Grade 5 1st Quarter Lesson 1 (Agriculture)
 
Reviewer in filipino
Reviewer in filipinoReviewer in filipino
Reviewer in filipino
 
Worksheet on Riddles
Worksheet on RiddlesWorksheet on Riddles
Worksheet on Riddles
 
English Grade 3 Q1.pdf
English Grade 3 Q1.pdfEnglish Grade 3 Q1.pdf
English Grade 3 Q1.pdf
 
Science 3 Aralin 1.2 Nailalarawan ang Posisyon ng Tao Mula sa Reference Point
Science 3 Aralin 1.2 Nailalarawan ang Posisyon ng Tao Mula sa Reference PointScience 3 Aralin 1.2 Nailalarawan ang Posisyon ng Tao Mula sa Reference Point
Science 3 Aralin 1.2 Nailalarawan ang Posisyon ng Tao Mula sa Reference Point
 

Similar to EPP4_Agri_W8_D3.docx

EPP4_Agri_W8_D2.docx
EPP4_Agri_W8_D2.docxEPP4_Agri_W8_D2.docx
EPP4_Agri_W8_D2.docx
vbbuton
 
EPP4_Agri_W8_D1.docx
EPP4_Agri_W8_D1.docxEPP4_Agri_W8_D1.docx
EPP4_Agri_W8_D1.docx
vbbuton
 
DLL_EPP 4_Q2_W9 (1).docx
DLL_EPP 4_Q2_W9 (1).docxDLL_EPP 4_Q2_W9 (1).docx
DLL_EPP 4_Q2_W9 (1).docx
GEMALINPENAFLORIDA
 
EPP4_Agri_W8_D5.docx
EPP4_Agri_W8_D5.docxEPP4_Agri_W8_D5.docx
EPP4_Agri_W8_D5.docx
vbbuton
 
Class Observation Quarter 1 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4.pptx
Class Observation Quarter 1 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4.pptxClass Observation Quarter 1 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4.pptx
Class Observation Quarter 1 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4.pptx
JoyCarolMolina1
 
EPP 4 WEEK 7.pptx
EPP 4 WEEK 7.pptxEPP 4 WEEK 7.pptx
EPP 4 WEEK 7.pptx
AnaMariePineda
 
DLL_EPP 5_Q1_W8.docx
DLL_EPP 5_Q1_W8.docxDLL_EPP 5_Q1_W8.docx
DLL_EPP 5_Q1_W8.docx
RobieDeLeon
 
1ST-CO_EPP-4_AGRI.pptx
1ST-CO_EPP-4_AGRI.pptx1ST-CO_EPP-4_AGRI.pptx
1ST-CO_EPP-4_AGRI.pptx
Katleen26
 
DLL G5 Q3 WEEK 6 ALL SUBJECTS (Mam Inkay Peralta).docx
DLL G5 Q3 WEEK 6 ALL SUBJECTS (Mam Inkay Peralta).docxDLL G5 Q3 WEEK 6 ALL SUBJECTS (Mam Inkay Peralta).docx
DLL G5 Q3 WEEK 6 ALL SUBJECTS (Mam Inkay Peralta).docx
DexterSagarino1
 
K-Worksheet-Q1_W8.docx
K-Worksheet-Q1_W8.docxK-Worksheet-Q1_W8.docx
K-Worksheet-Q1_W8.docx
NaToyLalongisip
 
MGA HAYOP NA MAARING ALAGAAN SA TAHANAN.pptx
MGA HAYOP NA MAARING ALAGAAN SA TAHANAN.pptxMGA HAYOP NA MAARING ALAGAAN SA TAHANAN.pptx
MGA HAYOP NA MAARING ALAGAAN SA TAHANAN.pptx
CasseyTayagCalmaBart
 
DLL_EPP 5_Q2_W9.docx
DLL_EPP 5_Q2_W9.docxDLL_EPP 5_Q2_W9.docx
DLL_EPP 5_Q2_W9.docx
ChristineAnneQuito
 
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docxDLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
Grace659666
 
cot-2.docx
cot-2.docxcot-2.docx
cot-2.docx
annarhona jamilla
 
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxDLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
CristhelMacajeto2
 
Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]
Ruel Ramos
 
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdfAP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
EmilyDeJesus6
 
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdfAP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
EmilyDeJesus6
 

Similar to EPP4_Agri_W8_D3.docx (20)

EPP4_Agri_W8_D2.docx
EPP4_Agri_W8_D2.docxEPP4_Agri_W8_D2.docx
EPP4_Agri_W8_D2.docx
 
EPP4_Agri_W8_D1.docx
EPP4_Agri_W8_D1.docxEPP4_Agri_W8_D1.docx
EPP4_Agri_W8_D1.docx
 
DLL_EPP 4_Q2_W9 (1).docx
DLL_EPP 4_Q2_W9 (1).docxDLL_EPP 4_Q2_W9 (1).docx
DLL_EPP 4_Q2_W9 (1).docx
 
EPP4_Agri_W8_D5.docx
EPP4_Agri_W8_D5.docxEPP4_Agri_W8_D5.docx
EPP4_Agri_W8_D5.docx
 
Class Observation Quarter 1 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4.pptx
Class Observation Quarter 1 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4.pptxClass Observation Quarter 1 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4.pptx
Class Observation Quarter 1 Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan 4.pptx
 
EPP 4 WEEK 7.pptx
EPP 4 WEEK 7.pptxEPP 4 WEEK 7.pptx
EPP 4 WEEK 7.pptx
 
DLL_EPP 5_Q1_W8.docx
DLL_EPP 5_Q1_W8.docxDLL_EPP 5_Q1_W8.docx
DLL_EPP 5_Q1_W8.docx
 
1ST-CO_EPP-4_AGRI.pptx
1ST-CO_EPP-4_AGRI.pptx1ST-CO_EPP-4_AGRI.pptx
1ST-CO_EPP-4_AGRI.pptx
 
DLL G5 Q3 WEEK 6 ALL SUBJECTS (Mam Inkay Peralta).docx
DLL G5 Q3 WEEK 6 ALL SUBJECTS (Mam Inkay Peralta).docxDLL G5 Q3 WEEK 6 ALL SUBJECTS (Mam Inkay Peralta).docx
DLL G5 Q3 WEEK 6 ALL SUBJECTS (Mam Inkay Peralta).docx
 
K-Worksheet-Q1_W8.docx
K-Worksheet-Q1_W8.docxK-Worksheet-Q1_W8.docx
K-Worksheet-Q1_W8.docx
 
MGA HAYOP NA MAARING ALAGAAN SA TAHANAN.pptx
MGA HAYOP NA MAARING ALAGAAN SA TAHANAN.pptxMGA HAYOP NA MAARING ALAGAAN SA TAHANAN.pptx
MGA HAYOP NA MAARING ALAGAAN SA TAHANAN.pptx
 
DLL_EPP 5_Q2_W9.docx
DLL_EPP 5_Q2_W9.docxDLL_EPP 5_Q2_W9.docx
DLL_EPP 5_Q2_W9.docx
 
Q2 epp he
Q2 epp heQ2 epp he
Q2 epp he
 
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docxDLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
DLL_EPP-4-HE_Q1_W4.docx
 
cot-2.docx
cot-2.docxcot-2.docx
cot-2.docx
 
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docxDLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
 
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxDLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
 
Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]Dll epp 5_q1_w4[1]
Dll epp 5_q1_w4[1]
 
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdfAP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
 
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdfAP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
AP1-Q1-M4-FINAL_SLM.pdf
 

More from vbbuton

EPP4_Agri-W4_D1-5.docx
EPP4_Agri-W4_D1-5.docxEPP4_Agri-W4_D1-5.docx
EPP4_Agri-W4_D1-5.docx
vbbuton
 
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docxEPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
vbbuton
 
EPP4_Agri_W5_D1-5.docx
EPP4_Agri_W5_D1-5.docxEPP4_Agri_W5_D1-5.docx
EPP4_Agri_W5_D1-5.docx
vbbuton
 
EPP4_Agri_W6_D1-3.docx
EPP4_Agri_W6_D1-3.docxEPP4_Agri_W6_D1-3.docx
EPP4_Agri_W6_D1-3.docx
vbbuton
 
EPP4_Agri_W7_D2-5.docx
EPP4_Agri_W7_D2-5.docxEPP4_Agri_W7_D2-5.docx
EPP4_Agri_W7_D2-5.docx
vbbuton
 
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docxEPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
vbbuton
 
DLL_EPP IV_Q1W4.docx
DLL_EPP IV_Q1W4.docxDLL_EPP IV_Q1W4.docx
DLL_EPP IV_Q1W4.docx
vbbuton
 
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docxEPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
vbbuton
 
DLP-EPP4-Q1W4D5.docx
DLP-EPP4-Q1W4D5.docxDLP-EPP4-Q1W4D5.docx
DLP-EPP4-Q1W4D5.docx
vbbuton
 
Summative Test in Science 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Science 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in Science 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Science 3rd Quarter Week 1-3.pdf
vbbuton
 
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
vbbuton
 
Summative test in English 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative test in English 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative test in English 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative test in English 3rd Quarter Week 1-3.pdf
vbbuton
 
Summative Test in EsP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in EsP  3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in EsP  3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in EsP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
vbbuton
 
Summative Test in AP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in AP 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in AP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in AP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
vbbuton
 

More from vbbuton (14)

EPP4_Agri-W4_D1-5.docx
EPP4_Agri-W4_D1-5.docxEPP4_Agri-W4_D1-5.docx
EPP4_Agri-W4_D1-5.docx
 
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docxEPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
EPP4_AGRI_W3_D1-5.docx
 
EPP4_Agri_W5_D1-5.docx
EPP4_Agri_W5_D1-5.docxEPP4_Agri_W5_D1-5.docx
EPP4_Agri_W5_D1-5.docx
 
EPP4_Agri_W6_D1-3.docx
EPP4_Agri_W6_D1-3.docxEPP4_Agri_W6_D1-3.docx
EPP4_Agri_W6_D1-3.docx
 
EPP4_Agri_W7_D2-5.docx
EPP4_Agri_W7_D2-5.docxEPP4_Agri_W7_D2-5.docx
EPP4_Agri_W7_D2-5.docx
 
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docxEPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
EPP4_Agri_W6_D4-5-W7_D1.docx
 
DLL_EPP IV_Q1W4.docx
DLL_EPP IV_Q1W4.docxDLL_EPP IV_Q1W4.docx
DLL_EPP IV_Q1W4.docx
 
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docxEPP4_Agri_W1_D1-6.docx
EPP4_Agri_W1_D1-6.docx
 
DLP-EPP4-Q1W4D5.docx
DLP-EPP4-Q1W4D5.docxDLP-EPP4-Q1W4D5.docx
DLP-EPP4-Q1W4D5.docx
 
Summative Test in Science 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Science 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in Science 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Science 3rd Quarter Week 1-3.pdf
 
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
 
Summative test in English 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative test in English 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative test in English 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative test in English 3rd Quarter Week 1-3.pdf
 
Summative Test in EsP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in EsP  3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in EsP  3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in EsP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
 
Summative Test in AP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in AP 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in AP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in AP 3rd Quarter Week 1-3.pdf
 

EPP4_Agri_W8_D3.docx

  • 1. Lesson Exemplar in EPP 4- Agriculture Using the IDEA Instructional Process LESSON EXEMPLA R SDO Imus City Grade Level 4 Name of Teacher JENNELYN A. OCAMPO Learning Area EPP-Agriculture Learning Modality ONLINE Quarter L.EX.CODE(SUBJECT-COMPONENT-SPECIALIZATION-Grade Level MELCs-BOW NO.-DAYS TAUGHT) EPP-G4 ICT/ENTREP-1-A-3/10 OR TLE-G7-HE-COOKERY-1-A-5/5 EPP-AGRI-G4-4-B-2/5 Teaching Date and Time I. LAYUNIN Natutukoy ang mga hayop na maaaring alagaan sa tahanan A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga ng hayop sa tahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng pamumuhay. B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng makailihan ang pag-aalaga sa hayop sa tahanan bilang mapagkakakitaang gawain. C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto (MELC) (Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o MELC Natatalakay ang kabutihang dulot ng pag-aalaga ng hayop sa tahanan ● Natutukoy ang mga hayop na maaaring alagaan sa tahanan D. Pagpapaganang Kasanayan (Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.) Natutukoy ang mga hayop na maaaring alagaan sa tahanan. EPP4AG-Oh-16 II. NILALAMAN Pag-aalaga ng Hayop Mga Hayop na Maaaring Alagaan sa Bahay III. KAGAMITAN PANTURO A. Mga Sanggunian a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 174-176 b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang mag-aaral c. Mga Pahina sa Teksbuk L.M. pp. 401-408 d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan Google meet App, Qizizz, Powerpoint Presentation, Laptop, PLDT Wfi, Cellphone, Headset, Modyul 3 sa EPP 4- Agrikultura IV. PAMAMARAAN A. Introduction (Panimula) 1. ALAMIN Gabay ng Guro Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang mga hayop ng maaring alagaan at kabutihang dulot ng mga ito sa tahanan. Ipakita din ang dalawang araw na gawain upang maging gabay sa araling pag-aaralan.
  • 2. Sa araling ito, lubos nating mauunawaan ang kahalagahan ng pag-aalaga ng hayop sa tahanan na maaring libangan at mapagkakitaan. Ang kabutihang naidudulot nito sa tao at sa kabuhayan ng pamilya. Matatalakay din sa aralin ang maaaring dulot ng pag-aalaga ng hayop mabuti man o masama sa kalusugan. Tutukuyin din ang mga hayop na maaring alagaan at ang mga katangian nito. Pagkatapos basahin ang modyul na ito, ang mga batang lalaki at babae ay inaasahang: Unang araw- Naibibigay at nababasa ng mga mag-aaral ang ika-apat na modyul sa upang maging gabay sa kanilang gawain. Ikalawang Araw- Online Synchronous Distance Leraning sa talakayan ng aralin tungkol sa hayop na maaaring alagaan sa tahanan. Bilang mag-aaral, dapat laging may mga gawaing gumagabay sa pagsasanay sa iyong kakayahan. Sa pamamagitan ng modyul na ito ay magkakaroon ka ng kamalayan tungkol sa hayop na maaaring alagaan sa tahanan. 2. SURIIN Pagpapakita ng larawan ng hayop na maaring alagaan sa bahay. Aso Gabay ng Guro Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan sa paggawa ng organikong pangsugpo ng peste at kulisap sa mga pananim upang magroon sila ng kamalayan sa pagtuklas ng araling pag- aaralan. Manok
  • 3. 3. Pusa 5. Ibon ● Anu-ano ang napapansin niyo sa larawan? ● Ano ang mga pangalan ng mga hayop na ito? ● Paano nasabing ang aso ay matalik na kaibigan ng tao? ● Bakit mahalaga na pag aralan natin ang mga posibleng alagaan na hayop sa ating tahanan? ● Anu-Ano ang kapakinabangan na naibibigay ng mga ito? ● Bakit kailangang mag alaga ng hayop sa tahanan? ● Sa iyong palagay, ano ang kabutihang naidudulot ng pag aalaga ng mga hayop na ito sa ating tahanan? B. Development (Pagpapaunlad) Narito ang mga ilan na maaaring alagaan sa tahanan: A. Mga hayop na mahusay alagaan sa bahay at may pakinabang. 4. Kuneho Gabay ng Guro Ipasagot sa mga mag-aaral ang subukin upang malaman ang taglay nilang kaalaman sa araling pag-aaralan. Ito ang magiging batayan ng guro kung paanong higit na pagyamanin ang kanilang kaalaman sa susunod na gawain.
  • 4. 1. Aso Mainam itong alagaan – nakakatulong ito sa paglalakad at maging bantay ng tahanan. Ngunit nakakatakot kapag sinasaktan dahil ito ay lumalaban. Ang aso ay isa sa mga hayop na mainam alagaan. Sa katunayan, maraming mag- anak ang naggugugol ng panahon sa pag-aalaga nito. 2. Manok Hindi gaanong mahirap alagaan ang manok dahil hindi ito nangangagat, sa halip ito ay nagbibigay ng karagdagang kita sa mag-anak dahil nagbibigay ito ng itlog at karne. Kinakailangan ang ibayong ingat sa pagaalaga ng manok dahil may mga pagkakataon kung saan nagkakaroon ito ng sakit. Maaari itong mamatay dahil sa hindi inaasahang pagdapo ng sakit o peste.. 3. Pusa Ang pusa ay mahusay din alagaan dahil bukod sa ito’y taga-huli ng daga, mabait din itong kalaro ng mga bata. 4. Kuneho Isa itong maliit na hayop ngunit mainam itong alagaan dahil mabait at nagbibigay ito ng masustansyang karne at hindi madaling dapuan ng sakit. Hindi ito maselan sa pagkain, maaari mo itong bigyan ng butil ng mais o giniling na munggo. Mainam alagaan ang kuneho dahil hindi ito
  • 5. gaanong dinadapuan ng sakit. Ang mga berdeng damo at iba pang labis na gulay sa kusina at mga tumutubo sa ating halamanan ang nagsisilbing pagkain nila 5. Ibo Ang mga ibon bilang alagang hayop sa bahay ay medaling maturuan. Maraming ibon ang natututong magsalita. Sila rin ay natututong gumawa ng iba’t ibang antics kaya maraming tao ang nahuhumaling mag- alaga ng ibon. Sila ay medaling alagaan. Maliban sa nakapagdudulot ng kasiyahan sa nagaalaga, ito rin ay maaaring pagkakitaan. 3. SUBUKIN B. Piliin ang titik ng tamang sagot. 1.Tinuturing na matalik na kaibigan ng tao? a. Aso b. Pusa c. Manok d. Kuneho 2. Hayop na mahusay na alagaan at tagahuli ng daga? a. Kuneho b. Pusa c. aso d. manok 3. Paano nakakatulong ang manok sa kita ng pamilya? a. maaring pantustos ng pangangailangan ng pamilya b. maaring ipagbili ang itlog at karne c. maaring ibigay ang hayop na ito sa nangangailangan d. Lahat ng nabanggit 4. Isa itong maliit na hayop ngunit mainam itong alagaan dahil mabait at nagbibigay ito ng masustansyang karne at hindi madaling dapuan ng sakit. a. Ibon b. Aso c. kuneho d. Manok 5. Hayop na madaling alagaan at ilan sa mga ito ay nagsasalita. Maari rin itong magdulot ng kasiyahan at pagkakitaan. a. aso b. ibon
  • 6. c. manok d. pusa 4. TUKLASIN Hanapin sa Hanay B ang sagot na tinutukoy sa Hanay A. Isulat ang wastong sagot sa iyong kuwaderno. A. B. 1.Aso a. nagbibigay ng karagdagang kita sa mag-anak dahil nagbibigay ito ng itlog at karne. 2.Pusa b. nakakatanggal ng stress at ayon sa mga pag-aaral ito rin ay nakapagpapababa ng dugo 3.Manok c. Sila rin ay natututong gumawa ng iba’t ibang antics 4. Kuneho d. magandang alagaan sa bahay dahil sa sila ay eco-friendly animals.5 5. Ibon e. Nakatutulong ito bilang gabay sa paglalakad at maging bantay ng tahanan. 5. PAGYAMANIN Gabay ng Guro Ipasagot sa mga mag-aaral ang tuklasin upang lalo pang lumalim ang kanilang kamalayan sa pagtuklas ng araling pag-aaralan.Ipahanap sa mga mag-aaral ang sagot sa hanay A ang katangian at kabutihang dulot ng pag aalaga ng hayop sa ahay na nasa hanay B. Gabay ng Guro Ipasagot sa mga mag-aaral ang pagyamanin, layunin nito na lalo pang madagdagan ang kanilang kaalaman sa araling pag- aaralan . Papipillin ang mag aaral sa mga alagang hayop at iguhit sa papel.Ipaliwanag kung bakit ito nagustuhan.
  • 7. Pag-isipan Mo! Pumili ng mga aalagaang hayop at iguhit ito sa papel. Lagyan ng pangalan at sabihin kung bakit mo ito nagustuhan. C. Engagement (Pagpapalihan) 6. ISAGAWA Tukuyin ang isinasaad sa bawat patlang sa pamamagitan ng jumbled words. _________1. OAS – Hayop na may katangiang palakaibigan. _________2. UKHONE- Ecofriendly dahil ang pagkain nila ay berdeng damo at iba pang labis na gulay sa kusina at mga tumutubo sa ating halamanan ang nagsisilbing nila. ________3. BONI- May kakayahang tumawag at makipagusap gamit ang pagkanta o matinis na tunog. ________4.PASU- Malambing ngunit nakakatakot kapag sinasaktan dahil ito ay lumalaban ________5. AMKON- Nagbibigay hanapbuhay at kita sa mag- anak. 7.LINANGIN A. Magpakita ng video presentation tungkol sa hayop ng maaring alagaan sa bahay at katangian ng mga ito. B. Ano-anong mabubuting bagay ang naidudulot sa pag- aalaga ng hayop sa tahanan? a. Nakapagbibigay saya at nakakaalis ng inip. b. Nakapagpapabuti sa kalusugan. c. Nakakadagdag ng kita sa mag-anak. d. Nakapagbibigay ng pagkain tulad ng itlogat karne. e. Nakapagbibigay pagkakataong mag-ehersisyo. f. Nagiging mabuting kasama sa bahay. Gabay ng Guro Ipakita sa mga mag-aaral ang video tungkol sa paggawa ng organikong pangsugpo ng peste at kulisap para maging gabay nila sa pagawa. Ipaalala din sa kanila ang panunutunang pangkalusugan at pangkaligtasan na dapat nilang sundin bago gumawa upang mapabilis at matapos ang gawain sa takdang oras at maiwasan ang disgrasiya. Ipakita din ang rubrics na magiging gabay nila sa paggawa ng organikong pamatay peste.Ipaalala din sa kanila kung saan gagamitin ang natapos na gawain pagkatapos gumawa. Gabay ng Guro Ipasagot sa mga mag-aaral ang isagawa upang higit na maunawaan ang aralin. Ipatukoy ang isinasaad sa bawat patlang.
  • 8. g. Nagkakaroon ng pagkakataon para sa pakikisalamuha sa tao. h. Magandang kasanayan sa bata namagkaroon ng responsibilidad sa pag-aalaga. 8. IANGKOP Biilugan ang salita na may kinalaman sa aralin.Hanapin ang mga hayop maaring alagaan sa bahay sa loob ng puzzle. 1.Kuneho 2.Pusa 3.Manok 4.Ibon 5.Aso D. Assimilation (Paglalapat) 9. ISAISIP A. Bago ang aralin, magpapakita ng video ang guro tungkol sa pakinabang ng hayop na maaaring alagaan sa tahanan. Gabay ng Guro Ipahanap at pabilugan sa mga bata sa loob ng puzzle ang mga hayop maaring alagaan sa bahay na nasa loob ng kahon. Gabay ng Guro Ipakita ang video sa mga mag-aaral tungkol sa pakinabang ng hayop na maaaring alagaan sa tahanan.
  • 9. 10.TAYAHIN 1. Iguhit ang paborito mong hayop na inaalagaan sa bahay at bigyang linaw ang sumusunod na mga tanong. a. Ano ang pangalan ng alaga mong hayop? _____________________________________ b. Gaano karami ang inaalagaan mo? ______________________________________ c. Ano-ano ang mga kapakinabangan nito sa iyo? ______________________________________ V. PAGNINILAY Isulat sa EPP journal ng mag-aaral ang dalawang natutunan, mga hayop na maaring alagaan sa tahanan , kabutihang naidudulot ng pag aalaga katangian ng mga nito. Inihanda ni : JENNELYN A. OCAMPO Guro I Iniwasto ni : DIVINA A. NARVAEZ Punongguro III Binigyang Pansin : Dr. ROLANDO B. TALON JR. Education Program Supervisor sa EPP/TLE/TVL Gabay ng Guro Ipaulat sa bata ang kanilang natapos na gawain kaugnay sa mga hayop na maaring alagaan sa tahanan.