DAILY
LESSON
PLAN
Paaralan Dawa National
HighSchool
Antas Grade 10
Guro Mrs. CashmirB.
Moñeza
Asignatura Araling
Panlipunan
10
Petsa/
Oras
December14,
2018/ 7:30-8:30
Markahan Ikatlong
Markahan
Day 2
PaunlarinYugto ng Pagkatuto
(Phase of Learning)
A. Pamantayan
Pangnilalaman:
Angmga mag-aaral ay may pagunawasa mga epektongmga
isyuat hamonna may kaugnayansa kasarianat lipunan
upangmagingaktibongtagapagtaguyodngpagkakapantay-
pantayat paggalangsa kapwabilangkasapi ng pamayanan.
B. Pamantayan sa
Pagganap:
Angmga mag-aaral ay nakagagawa ng mgamakabuluhanat
malikhainghakbangnanagsusulongngpagtanggapat
paggalangsa iba’tibangkasarianupangmaitaguyodang
pagkakapantay-pantayngtaobilangkasapi ngpamayanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
1.Nasusuri angtugon ng pandaigdigangsamahansa
karahasanat diskrimisnasyon. AP10KIL-IIIg-8
2. Napapahalagahanangtugon ngpandaigdigangsamahansa
karahasanat diskriminasyon. AP101KL-IIIh-9
I – Layunin: 1.Natutukoyangnagyayaringkarahasanat diskriminasyonsa
daigdig.
2.Nasusuri angtugon ng pandaigdigangsamahansa
karahasanat diskriminasyon.
II – Nilalaman : Aralin3: Tugon ng PandaigdigangSamahansaKarahasanat
Diskriminasyon
III– KagamitangPanturo
A. Sangguninan
1. TG Pahina287-306
2. LM Pahina310
B. Iba PangKagamitang
Panturo
powerpointpresentation,marker,bondpaper,laptop
IV – Pamamaraan
A. Balik-aral:
Ipasagotang tanong: Ibigayangkahuluganngkarahasan at
diskriminasyon
B. Paghahabi saLayunin:
Ipasagawaang GawainA: ObserbasiyonMoSabihinMosa
pahina 287-288 sa TG
C. Pag-uugnayng
Halimbawa
Ipasagotang pamprosesongtanongngGawainA:
Obserbasyonatdiskriminasyonsapahina288 sa TG.
D. Pagtatalakaysa
KonseptoatKasanayan
#1
Ipabasaang teksto“Tugonng mga PandaigdigangSamahansa
karahasanat diskriminasyon”pahina311 sa LM.
E. Pagtatalakaysa
KonseptoatKasanayan
#2
Ipagawaang Gawain26: DiscussionWebsa pahIna310 sa LM
F. PaglinangsaKabihasaan
Pasagutanang mga pamprosesongtanong saGawain25:
DiscussionWebsapahina312 sa LM
G. PaglalapatngAralin
Ipaulat/ipalahadangoutputsaGawain 25:DiscussionWebsa
pamprosesongtanong.
H. PaglalahatngAralin
Ipasagotang tanong:Makakatulongbaang mga batasna
ginawaupangmatugunanang mga karahasanat
diskriminasyonnanararanasanngmga babae,lalaki at LGBT?
Pangangatwiran.
I. Pagtatayang Aralin
Ipagawa sa mga mag-aaral ang Quiz Time….
Panuto:Isulatsa ibabakungsaan nabibilangangmga
sumusunodnamiyembrongLGBT, Babae,at Lalaki:
EllenDegeneres
Tim Cook
Charo Santos-Concio
DantonRemoto
MarillynA.Hewson
Charice Pempengco
AndersonCooper
Geraldine Roman
ParkerGundersen
Takdang Aralin Ipagawaang Gawain33:Pledge of Commitmentpahina300 sa TG.
MGATALA
V- Pagninilay
A. Bilangng
mga mag-
aaral na
nakakuhang
80% sa
pagtataya
B. Bilangng
mga mag-
aaral na
nangangailan
gan ng iba
pang Gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilangng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin
D. Bilangng
mga mag-
aaral na
magpapatulo
y sa
Preparedby:
CASHMIR B. MOÑEZA Checkedby:
SubjectTeacher JESSIEBEL M. CAÑA
School Head
remediation
E. Alinsamga
istratihiyasa
pagtuturo
nakatulong
ng lubos?
Paanoito
nakatulong?
F. Anong
suliraninnan
g aking
naranasan
na
solusyonan
sa tulongng
aking
punongguro
at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturoang
aking
nadibuho na
naiskong
ibahagi sa
mga kapwa
ko guro?

DLP Sample COT

  • 1.
    DAILY LESSON PLAN Paaralan Dawa National HighSchool AntasGrade 10 Guro Mrs. CashmirB. Moñeza Asignatura Araling Panlipunan 10 Petsa/ Oras December14, 2018/ 7:30-8:30 Markahan Ikatlong Markahan Day 2 PaunlarinYugto ng Pagkatuto (Phase of Learning) A. Pamantayan Pangnilalaman: Angmga mag-aaral ay may pagunawasa mga epektongmga isyuat hamonna may kaugnayansa kasarianat lipunan upangmagingaktibongtagapagtaguyodngpagkakapantay- pantayat paggalangsa kapwabilangkasapi ng pamayanan. B. Pamantayan sa Pagganap: Angmga mag-aaral ay nakagagawa ng mgamakabuluhanat malikhainghakbangnanagsusulongngpagtanggapat paggalangsa iba’tibangkasarianupangmaitaguyodang pagkakapantay-pantayngtaobilangkasapi ngpamayanan. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Nasusuri angtugon ng pandaigdigangsamahansa karahasanat diskrimisnasyon. AP10KIL-IIIg-8 2. Napapahalagahanangtugon ngpandaigdigangsamahansa karahasanat diskriminasyon. AP101KL-IIIh-9 I – Layunin: 1.Natutukoyangnagyayaringkarahasanat diskriminasyonsa daigdig. 2.Nasusuri angtugon ng pandaigdigangsamahansa karahasanat diskriminasyon. II – Nilalaman : Aralin3: Tugon ng PandaigdigangSamahansaKarahasanat Diskriminasyon III– KagamitangPanturo A. Sangguninan 1. TG Pahina287-306 2. LM Pahina310 B. Iba PangKagamitang Panturo powerpointpresentation,marker,bondpaper,laptop IV – Pamamaraan A. Balik-aral: Ipasagotang tanong: Ibigayangkahuluganngkarahasan at diskriminasyon B. Paghahabi saLayunin: Ipasagawaang GawainA: ObserbasiyonMoSabihinMosa pahina 287-288 sa TG C. Pag-uugnayng Halimbawa Ipasagotang pamprosesongtanongngGawainA: Obserbasyonatdiskriminasyonsapahina288 sa TG. D. Pagtatalakaysa KonseptoatKasanayan #1 Ipabasaang teksto“Tugonng mga PandaigdigangSamahansa karahasanat diskriminasyon”pahina311 sa LM. E. Pagtatalakaysa KonseptoatKasanayan #2 Ipagawaang Gawain26: DiscussionWebsa pahIna310 sa LM F. PaglinangsaKabihasaan Pasagutanang mga pamprosesongtanong saGawain25: DiscussionWebsapahina312 sa LM
  • 2.
    G. PaglalapatngAralin Ipaulat/ipalahadangoutputsaGawain 25:DiscussionWebsa pamprosesongtanong. H.PaglalahatngAralin Ipasagotang tanong:Makakatulongbaang mga batasna ginawaupangmatugunanang mga karahasanat diskriminasyonnanararanasanngmga babae,lalaki at LGBT? Pangangatwiran. I. Pagtatayang Aralin Ipagawa sa mga mag-aaral ang Quiz Time…. Panuto:Isulatsa ibabakungsaan nabibilangangmga sumusunodnamiyembrongLGBT, Babae,at Lalaki: EllenDegeneres Tim Cook Charo Santos-Concio DantonRemoto MarillynA.Hewson Charice Pempengco AndersonCooper Geraldine Roman ParkerGundersen Takdang Aralin Ipagawaang Gawain33:Pledge of Commitmentpahina300 sa TG. MGATALA V- Pagninilay A. Bilangng mga mag- aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya B. Bilangng mga mag- aaral na nangangailan gan ng iba pang Gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilangng mga mag- aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilangng mga mag- aaral na magpapatulo y sa
  • 3.
    Preparedby: CASHMIR B. MOÑEZACheckedby: SubjectTeacher JESSIEBEL M. CAÑA School Head remediation E. Alinsamga istratihiyasa pagtuturo nakatulong ng lubos? Paanoito nakatulong? F. Anong suliraninnan g aking naranasan na solusyonan sa tulongng aking punongguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturoang aking nadibuho na naiskong ibahagi sa mga kapwa ko guro?