SlideShare a Scribd company logo
1 of 4
GRADES1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: TAMBUGANELEMENTARYSCHOOL GradeLevel: VI
Teacher: QUENNY J. AQUINO LearningArea: ESP
TeachingDatesand
Time:
AUGUST 22-26,2022(WEEK1)
Quarter: 1ST QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasangpag-unawa sa kahalagahan ngpagsunod sa mga tamang hakbangbago makagawa ng isangdesisyon parasa ikabubuti nglahat
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa angtamangdesisyon nangmay katatagan ng loob para sa ikabubuti nglahat
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulatangcode ng bawat
kasanayan)
1.Naisasagawa ang mga
tamang hakbang na
makatutulong sa pagbuo ng
isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman
sa sarili at pangyayari
Nakasusuri nang mabuti
bago magbigay ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
1.Naisasagawa ang mga tamang
hakbang na makatutulong sa
pagbuo ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman
sa sarili at pangyayari
Nakasususuri nang mabuti
bago magbigay ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
1.Naisasagawa ang mga tamang
hakbang na makatutulong sa
pagbuo ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman sa
sarili at pangyayari
Naipakikita sa gawa ang
wastong desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
1.Naisasagawa ang mga tamang
hakbang na makatutulong sa
pagbuo ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman sa
sarili at pangyayari
Naipakikita sa gawa ang
wastong desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
1.Naisasagawa ang mga tamang
hakbang na makatutulong sa
pagbuo ng isang desisyon na
makabubuti sa pamilya
1.1 pagsusuri nang mabuti sa
mga bagay na may kinalaman
sa sarili at pangyayari
Nasasabi ang opinyon bago
gumawa ng desisyon
EsP6PKP-1a-i-37
II. NILALAMAN MapanuringPag-iisip
(Critical Thinking)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ngGuro Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang- Mag-aaral
Sulo ng Buhay 6
Pahina 47-48
Sulo ng Buhay
Pahina 47-48
Sulo ng Buhay 6
Pahina 47-48
Sulo ng Buhay 6
Pahina 48-49
Sulo ng Buhay 6
Pahina 48-49
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. KaragdagangKagamitan Mula sa
Portal ng LearningResource
TG, LM Grade 6
B. Iba pangKagamitangPanturo Video clips,tsart,bond
paper,meta cards,organizer,
mga larawan
Video clips,tsart,bond
paper,meta cards,organizer,
mga larawan
Video clips,tsart,bond paper,
mete cards,organizer,mga
larawan
Video clips,tsart,bond paper,
meta cards,organizer
Video clips,tsart,bond paper,
meta cards,mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sanakaraangaralin
at/o pagsisimulangbagong aralin
Pagpapakita nglarawan
Ano angnakikita nyo sa
Ano angpabatid ng alkaldesa
kaniyangmga kabarangay?
Bakitkailangan natingsuriing
mabuti angsitwasyon bago
Ano angiyong karanasan sa
iyongtahanan na nagpakita ng
Magbigay ng dyaryo o mga
larawan sa mga bata.
larawan? gumawa ng desisyon? pagsusuri bago ka gumawa ng
desisyon?
B. Paghahabi sa layunin ngaralin Basahin angmaiklingkwento
sa pahina 47-48 ngBatayang
Aklat
Kailan pumayagangmga tao na
mabakuran angilog?
Magpakita ng isangvideo clips na
may kaugnayan sa pagsusuri ng
pangyayari bago gumawa ng
desisyon.
Magpakita ng mga larawan at
sabihin kungnagpapakita ng
tamang pagsusuri o hindi
Ipangkatsa apatat gumupit ng
mga larawangnagpapakita ng
pagsusuri bago magdesisyon.
Idikitito sa pisara
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
Ano angibinalita ngalkaldena
kanyanggagawin para sa
kanyangmga nasasakupan?
Bakitayaw ng mamamayan ang
pagbabakod sa ilognoonguna?
Magpakita ng larawan kung
nagpapakita ngtamang
desisyon.
Ano angnapanood ninyo sa video
clips?
Ano angpagsusuringginawa ng
mga tauhan sa video clips?
Sang-ayon ka ba sa kanilang
ginawa?
Alingmga larawan ang
nagpapakita ng pagsusuri atalin
naman ang hindi?
Bigyangpagkakataon ang bawat
grupo sa kanilangreport.
D. Pagtatalakay ngbagong
konsepto at paglalahad ngbagong
kasanayan #1
Bakitkailangan niyang
pabakuran angilog?
Pumalakpak ngtatlo kung tama
ang isinasaad ngpangungusap
at dalawangpadyak kungmali
1. Pinilitdumaan ni Richard sa
bawal na tawiran sapagkatsiya
ay nagmamadali.
2. Ayaw lumagda ni Gracesa
isang petisyon sapagkathindi
pa niya napag-aralan kungano
ang magigingepekto nito sa
nakararami.
3. Ipauubaya nalangninyo sa
inyongpangulo ang pagpapasya.
4. Magalinganginyonglider sa
klasekaya ipinauubaya na ninyo
sa kanya anglahatng desisyon.
PangkatangGawain:
G1-Gumawa ng isangslogan na
nagpapahayagngpagsusuri sa
isangsitwasyon
G2- Gumuhit ng isangmatalinong
pagpapasya
G3- Bumuo ng isangawitng
tamang pagpapasya
G4- Sumulat ng dalawang
pangyayari ngnangangailangan ng
matalinongpagpapasya
Sabihin Ang HOORAY!kungmay
tamang pagsusuri at HEP HEP!
Kung mali.
1. Lumahok sa paligsahan sa
pagsasayawatumuwi agad
2. Bumili ng pagkain ngunit
kulangang pera
3. Nagpatala sa paintingcontest
at nanalo
4. Pumasok sa paaralan ngunit
nakalimutangsagutin ang
takdang aralin
5. Nag-aral ngmabuti kaya
tumaas ang mga marka
Ano anggagawin mo upang
maging matagumpay ang iyong
desisyon sa lahatng
pagkakataon?
E. Pagtalakay ngbagong konsepto
at paglalahad ngbagong
kasanayan #2
Alin ang nagbibigay ngmas
maramingbenepisyo sa mga
tao, ang mabakuran angilogo
ang manatili itongbukas sa
mga tao?
PangkatangGawain: Ipakita sa
pamamagitan ng dula dulaan
ang tamang pagsusuri samga
sumusunod na pangyayari.
G1-Paggawa ng proyekto sa EsP
G2- Pagpupulongng pangulo ng
inyongklasetungkol sa
pagpipintura ngflower box
G3- Paglikomng pondo para sa
nasalanta ngsunog
Magpangkat sa apatatgumawa ng
isangiskito sitwasyon na
nagpapakita ngpagsusuri bago
isagawa angdesisyon.(3 minuto)
Bakitkailangangsuriingmabuti
ang pangyayari bago magbigay
ng desisyon?
Ano angnaidudulotnito sa atin?
Sabihin kungtama o mali
1. Ipaubaya sa magulangang
lahatng iyongdesisyon sa buhay
2. Mahusay ka sa inyongklase
kaya sa iyo pinauubaya anglahat
ng desisyon.
3. Walangtanongtanong na
sumang-ayon sa isang pasyang
gagawin upang hindi na
magtagal ang usapan.
G4- Paglilinisngpalikuran ng
classroomofficers
F. Paglinangsa Kabihasnan (Tungo
sa Formative Assessment 3)
PangkatangGawain:
G1- Iguhitang isangmalinis na
ilog
G2- Itala angtatlongdahilan o
pangyayari kunghindi
naipabakod angilog
G3- Ilarawan angkatangian ng
isangalkalde
G4- Sumulat ng isangposter
na nagpapakita ngtamang
pagsusuri bago gumawa ng
isangdesisyon
Sagutin nang pasalita:
Ipaliwanagkungano ang
magigingpasya para sa ganitong
sitwasyon.
“ Hinilingngpangulo ng inyong
klasena magkaroon kayo ng
isangpalatuntunan upang
makalikomng pondo para
maisagawa anginyong
proyekto. Iyon ay
nangangailangan nginyong
oras,paggawa atpera. Sasang-
ayon ka ba o hindi? Bakit?
Ano angdapat gawin bago
gumawa ng isangdesisyon?
Magbahagi ng isang pangyayari
sa paaralan na naranasan mo at
paano mo ito nadesisyunan.
Magbahagi ng isangpangyayari
sa iyongkaklasena nagpapakita
ng mapanuringpag-iisip.Ibahagi
ito sa klase
G. Paglalapatngaralin sa pang-
araw- arawna buhay
Kung isa kayo sa mga
naninirahan doon,tututol din
ba kayo o papaya kaagad?
Bakitopo? BakitHindi po
Inatasan ka ngiyongguro na
lumahok sa isangsingingcontest
at kailangan mongmag-ensayo
tuwing hapon bago ang
uwian,ano angmagiging pasya
mo? Bakit?
Nais mong manood ng palabassa
plasa nginyongbarangay ngunit
kailangan mongmag-aral ngiyong
aralin parasa pagsusulitbukas.
Ano angiyong magiging
pagpapasya?
Ano angiyong nararamdaman
kapaggumawa ka ng isang
bagay at di mo nasuri bago
magdesisyon?
Ano angiyong nararamdaman
kapaggumawa ka ng isang
desisyon na hindi mo ito sinuri?
H. PaglalahatngAralin Tandaan:
Suriin nangmabuti ang sarili
bago magbigay ng desisyon.
Sumuri munang mabuti mabuti
bago magbigay ng desisyon
upang makagawa ng mabuting
pagpapasya.
Magingmatalino sa pagsusuri ng
sitwasyon bago magbigay ng
tamang pagpapasya.
Mahalagangsuriin muna ang
sarili atpangyayari bago
magbigay ng desisyon.
Tandaan Natin:
Ang batang may mapanuring
pag-iisip ay matalino at
maparaan.
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay angiyongpagpapasya
sa pangyayaringito:
Aayusin angisangbahagi ng
inyongsilid-aralan,
pansamantalanglilipatkayo
sa isangmasikip na lugar,
sasang-ayon ka banglumipat?
Bakit?
Thumbs up/Thums down
1. Agarang magbigay ng
desisyon para malunasan ang
suliranin.
2. Isipin nangtama anglahatng
sasabihin para mabigyan ng
tamang desisyon anganumang
problema.
3. Iasa sa lider angdesisyon
palagi kapagmay pangkatang
gawain.
4. Timbangin ang bawat detalye
sa solusyon ngbawatproblema
bago magpasya.
Ipakita sa gawa angiyongdesisyon
sa sitwasyongito (gumamit ng
rubrics)
Hinilingngiyongina na lumiban ka
muna sa klasedahil magbabantay
ka ng iyongkapatid sapagkatmay
mahalagangbagay siyang
aasikasuhin.
Ano angiyong magigingpasya?
Paano mo ito susuriin?
Ipakita sa gawa angyong
desisyon sa sitwasyongito.
Inutusan ka ng iyong guro na
magdilignghalaman ngunitmay
takdang gawain ka pangdapat
sundin sa kantina.Ano angiyong
desisyon?
Ipaliwanagsa isangtalata ang
iyongopinyon sa sitwasyongito.
(Gumamit ng rubrics)
Bilangisangbata,iaasako palagi
sa lider angdesisyon kapagmay
pangkatanggawain.
5. Sumang-ayon nalangkag
inihain na angdesisyon sa isang
tao.
J. KaragdagangGawain para sa
takdang- aralin atremediation
Isulatnangpatalata angiyong
sarilingdesisyon:
Magalingmagsalita ngIngles
ang inyonglider kaya
sumasang-ayon kayo sa lahat
ng naisin nya.
Sabihin angiyongpagsusuri sa
sitwasyongito:
Niyaya ka ng iyong kaklasena
magcutting class dahil maglalaro
kayo ng basketbol.Ano ang
iyongmagigingpasya?
Sumulat ng isangkaranasan na
nagpapakita ngpagsusuri bago
magbigay ng desisyon.
Itala angiyongkaranasan noong
ikaway nasa ikalimangbaitang
na nagpapakita ngtamang
pagsusuri bago gumawa ng
isangdesisyon.
Sumulat ng limangkaranasan na
sinuri mo muna bago nagbigay
ng desisyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilangngmag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilangngmga-aaral na
nangangailangan ngiba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilangngmag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilangngmga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulongng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin angaking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng akingpunungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan angaking
nadibuho na nais kongibahagi sa
mga kapwa ko guro?

More Related Content

Similar to DLL_ESP 6_Q1_W1.docx

Behavior Management Of Special Children
Behavior Management Of Special ChildrenBehavior Management Of Special Children
Behavior Management Of Special ChildrenJoy Cristal
 
weekly home learning plan and daily lesson log
weekly home learning plan and daily lesson  logweekly home learning plan and daily lesson  log
weekly home learning plan and daily lesson logDAHLIABACHO
 
ESP 6 Q1_WEEK 1-2.pptx
ESP 6 Q1_WEEK 1-2.pptxESP 6 Q1_WEEK 1-2.pptx
ESP 6 Q1_WEEK 1-2.pptxloidagallanera
 
mabuting pag papasiya final edukataosyon sa pag papakat
mabuting pag papasiya final edukataosyon sa pag papakatmabuting pag papasiya final edukataosyon sa pag papakat
mabuting pag papasiya final edukataosyon sa pag papakatDonnaTalusan
 
Q2 HRG module 4.pptx
Q2 HRG module 4.pptxQ2 HRG module 4.pptx
Q2 HRG module 4.pptxAidenCarlos
 
Es p 9 Modyul 10 Kagalingan sa Paggawa
Es p 9 Modyul 10  Kagalingan sa PaggawaEs p 9 Modyul 10  Kagalingan sa Paggawa
Es p 9 Modyul 10 Kagalingan sa PaggawaEdna Azarcon
 
ESP Y1 ARALIN 9 MAHINAHON SA LAHAT NG PAGKAKATAON.pptx
ESP Y1 ARALIN 9 MAHINAHON SA LAHAT NG PAGKAKATAON.pptxESP Y1 ARALIN 9 MAHINAHON SA LAHAT NG PAGKAKATAON.pptx
ESP Y1 ARALIN 9 MAHINAHON SA LAHAT NG PAGKAKATAON.pptxGenissaMiozaBaes
 
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docxDLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docxLoraineIsales
 
modyul9mmmmmmnangmaingatnapaghuhusga.pdf
modyul9mmmmmmnangmaingatnapaghuhusga.pdfmodyul9mmmmmmnangmaingatnapaghuhusga.pdf
modyul9mmmmmmnangmaingatnapaghuhusga.pdfMaCristinaPazcoguinP
 
Esp10.module9
Esp10.module9Esp10.module9
Esp10.module9Corz Gaza
 
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptxJoyceAgrao
 
Modyul-7-Layunin-Paraan-at-Sirkumstansya-ang-Makataong-Kilos.pptx
Modyul-7-Layunin-Paraan-at-Sirkumstansya-ang-Makataong-Kilos.pptxModyul-7-Layunin-Paraan-at-Sirkumstansya-ang-Makataong-Kilos.pptx
Modyul-7-Layunin-Paraan-at-Sirkumstansya-ang-Makataong-Kilos.pptxMaryGraceSepida1
 
Sa usaping kaunlaran, alin sa pitong palatandaan ng Pambansang Kaunlaran ang ...
Sa usaping kaunlaran, alin sa pitong palatandaan ng Pambansang Kaunlaran ang ...Sa usaping kaunlaran, alin sa pitong palatandaan ng Pambansang Kaunlaran ang ...
Sa usaping kaunlaran, alin sa pitong palatandaan ng Pambansang Kaunlaran ang ...GraceCalipjo
 
DLl_ESP 3 -Q1 WK5.docx
DLl_ESP 3 -Q1 WK5.docxDLl_ESP 3 -Q1 WK5.docx
DLl_ESP 3 -Q1 WK5.docxMelanieBddr
 
DLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxDLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxgenissabaes
 

Similar to DLL_ESP 6_Q1_W1.docx (20)

Behavior Management Of Special Children
Behavior Management Of Special ChildrenBehavior Management Of Special Children
Behavior Management Of Special Children
 
ep8pkmk.pptx
ep8pkmk.pptxep8pkmk.pptx
ep8pkmk.pptx
 
Values Edu
Values EduValues Edu
Values Edu
 
Module 10 session 3
Module 10 session 3Module 10 session 3
Module 10 session 3
 
weekly home learning plan and daily lesson log
weekly home learning plan and daily lesson  logweekly home learning plan and daily lesson  log
weekly home learning plan and daily lesson log
 
ESP 6 Q1_WEEK 1-2.pptx
ESP 6 Q1_WEEK 1-2.pptxESP 6 Q1_WEEK 1-2.pptx
ESP 6 Q1_WEEK 1-2.pptx
 
mabuting pag papasiya final edukataosyon sa pag papakat
mabuting pag papasiya final edukataosyon sa pag papakatmabuting pag papasiya final edukataosyon sa pag papakat
mabuting pag papasiya final edukataosyon sa pag papakat
 
Q2 HRG module 4.pptx
Q2 HRG module 4.pptxQ2 HRG module 4.pptx
Q2 HRG module 4.pptx
 
Es p 9 Modyul 10 Kagalingan sa Paggawa
Es p 9 Modyul 10  Kagalingan sa PaggawaEs p 9 Modyul 10  Kagalingan sa Paggawa
Es p 9 Modyul 10 Kagalingan sa Paggawa
 
ESP Y1 ARALIN 9 MAHINAHON SA LAHAT NG PAGKAKATAON.pptx
ESP Y1 ARALIN 9 MAHINAHON SA LAHAT NG PAGKAKATAON.pptxESP Y1 ARALIN 9 MAHINAHON SA LAHAT NG PAGKAKATAON.pptx
ESP Y1 ARALIN 9 MAHINAHON SA LAHAT NG PAGKAKATAON.pptx
 
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docxDLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
 
modyul9mmmmmmnangmaingatnapaghuhusga.pdf
modyul9mmmmmmnangmaingatnapaghuhusga.pdfmodyul9mmmmmmnangmaingatnapaghuhusga.pdf
modyul9mmmmmmnangmaingatnapaghuhusga.pdf
 
Esp10.module9
Esp10.module9Esp10.module9
Esp10.module9
 
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
[ME Fil 8 Q1 0102] PS Mahahalagang Kaisipan sa Karunungang Bayan.pptx
 
Modyul-7-Layunin-Paraan-at-Sirkumstansya-ang-Makataong-Kilos.pptx
Modyul-7-Layunin-Paraan-at-Sirkumstansya-ang-Makataong-Kilos.pptxModyul-7-Layunin-Paraan-at-Sirkumstansya-ang-Makataong-Kilos.pptx
Modyul-7-Layunin-Paraan-at-Sirkumstansya-ang-Makataong-Kilos.pptx
 
Sa usaping kaunlaran, alin sa pitong palatandaan ng Pambansang Kaunlaran ang ...
Sa usaping kaunlaran, alin sa pitong palatandaan ng Pambansang Kaunlaran ang ...Sa usaping kaunlaran, alin sa pitong palatandaan ng Pambansang Kaunlaran ang ...
Sa usaping kaunlaran, alin sa pitong palatandaan ng Pambansang Kaunlaran ang ...
 
DLl_ESP 3 -Q1 WK5.docx
DLl_ESP 3 -Q1 WK5.docxDLl_ESP 3 -Q1 WK5.docx
DLl_ESP 3 -Q1 WK5.docx
 
DLL June 2019.docx
DLL June 2019.docxDLL June 2019.docx
DLL June 2019.docx
 
Esp7DailylESSON LOG.docx
Esp7DailylESSON LOG.docxEsp7DailylESSON LOG.docx
Esp7DailylESSON LOG.docx
 
DLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docxDLL EPP- Home Economics.docx
DLL EPP- Home Economics.docx
 

More from MaestraQuenny

phil-iri_full_package_v1.pdf
phil-iri_full_package_v1.pdfphil-iri_full_package_v1.pdf
phil-iri_full_package_v1.pdfMaestraQuenny
 
Colorful Illustrations Dogs in Costume 2 Notebook Label (5).pdf
Colorful Illustrations Dogs in Costume 2 Notebook Label (5).pdfColorful Illustrations Dogs in Costume 2 Notebook Label (5).pdf
Colorful Illustrations Dogs in Costume 2 Notebook Label (5).pdfMaestraQuenny
 
GST_Passage_Grades_3-6.docx
GST_Passage_Grades_3-6.docxGST_Passage_Grades_3-6.docx
GST_Passage_Grades_3-6.docxMaestraQuenny
 
DLL_MAPEH 6_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 6_Q1_W1.docxDLL_MAPEH 6_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 6_Q1_W1.docxMaestraQuenny
 
Untitled (8.5 x 11 in) (8.27 × 11.69 in) (2).pdf
Untitled (8.5 x 11 in) (8.27 × 11.69 in) (2).pdfUntitled (8.5 x 11 in) (8.27 × 11.69 in) (2).pdf
Untitled (8.5 x 11 in) (8.27 × 11.69 in) (2).pdfMaestraQuenny
 
DLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docx
DLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docxDLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docx
DLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docxMaestraQuenny
 
DLL_FILIPINO 6_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 6_Q1_W1.docxDLL_FILIPINO 6_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 6_Q1_W1.docxMaestraQuenny
 
PHIL-IRI-FILIPINO-GST-PASSAGES-GRADE-6.docx
PHIL-IRI-FILIPINO-GST-PASSAGES-GRADE-6.docxPHIL-IRI-FILIPINO-GST-PASSAGES-GRADE-6.docx
PHIL-IRI-FILIPINO-GST-PASSAGES-GRADE-6.docxMaestraQuenny
 

More from MaestraQuenny (8)

phil-iri_full_package_v1.pdf
phil-iri_full_package_v1.pdfphil-iri_full_package_v1.pdf
phil-iri_full_package_v1.pdf
 
Colorful Illustrations Dogs in Costume 2 Notebook Label (5).pdf
Colorful Illustrations Dogs in Costume 2 Notebook Label (5).pdfColorful Illustrations Dogs in Costume 2 Notebook Label (5).pdf
Colorful Illustrations Dogs in Costume 2 Notebook Label (5).pdf
 
GST_Passage_Grades_3-6.docx
GST_Passage_Grades_3-6.docxGST_Passage_Grades_3-6.docx
GST_Passage_Grades_3-6.docx
 
DLL_MAPEH 6_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 6_Q1_W1.docxDLL_MAPEH 6_Q1_W1.docx
DLL_MAPEH 6_Q1_W1.docx
 
Untitled (8.5 x 11 in) (8.27 × 11.69 in) (2).pdf
Untitled (8.5 x 11 in) (8.27 × 11.69 in) (2).pdfUntitled (8.5 x 11 in) (8.27 × 11.69 in) (2).pdf
Untitled (8.5 x 11 in) (8.27 × 11.69 in) (2).pdf
 
DLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docx
DLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docxDLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docx
DLL_FILIPINO 6_Q1_W2.docx
 
DLL_FILIPINO 6_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 6_Q1_W1.docxDLL_FILIPINO 6_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 6_Q1_W1.docx
 
PHIL-IRI-FILIPINO-GST-PASSAGES-GRADE-6.docx
PHIL-IRI-FILIPINO-GST-PASSAGES-GRADE-6.docxPHIL-IRI-FILIPINO-GST-PASSAGES-GRADE-6.docx
PHIL-IRI-FILIPINO-GST-PASSAGES-GRADE-6.docx
 

Recently uploaded

ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 studentsARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 studentsJeielCollamarGoze
 
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxPaulineHipolito
 
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaFilipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaDaisyCabuagPalaruan
 
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptxgr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptxArielTupaz
 
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptxLAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptxjessysilvaLynsy
 
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...john mark calimpusan
 
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDADModyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDADlykamaevargas77
 
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxNoli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxJustinArquero
 
Araling Panlipunan MELCS that will help you.
Araling Panlipunan MELCS that will help you.Araling Panlipunan MELCS that will help you.
Araling Panlipunan MELCS that will help you.niquomacarampat2
 
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptxMga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptxPundomaNoraima
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxSundieGraceBataan
 
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdigAraling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdigAprilJeannelynFeniza
 
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)SittieAlyannaZacaria1
 
Kabanata 34 - Ang Pananghalian presented by
Kabanata 34 - Ang Pananghalian presented byKabanata 34 - Ang Pananghalian presented by
Kabanata 34 - Ang Pananghalian presented byjohnpaulpestada09
 
values education - how to choose your course
values education - how to choose your coursevalues education - how to choose your course
values education - how to choose your courseFatimaCayusa2
 
Araling Panlipunan Grade 9 Powerpoint Presentation Tax
Araling Panlipunan Grade 9 Powerpoint Presentation TaxAraling Panlipunan Grade 9 Powerpoint Presentation Tax
Araling Panlipunan Grade 9 Powerpoint Presentation Taxdavidsonfadera
 
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...AlliyahMonsanto
 
kindergarten quarter 4 week 33 melc based
kindergarten quarter 4 week 33 melc basedkindergarten quarter 4 week 33 melc based
kindergarten quarter 4 week 33 melc basedRICXIE1
 
Aralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong Adarna
Aralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong AdarnaAralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong Adarna
Aralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong AdarnaHelenMaeParacale
 
Copy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdf
Copy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdfCopy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdf
Copy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdfjulliennelopega1
 

Recently uploaded (20)

ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 studentsARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
 
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
 
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaFilipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
 
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptxgr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
gr10talambuhay-ni-dr-jose-rizal-pptx.pptx
 
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptxLAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
 
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
 
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDADModyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
Modyul-14.MGA ISYUNG MORAL TUNGKOL SA SEKSIWALIDAD
 
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxNoli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
 
Araling Panlipunan MELCS that will help you.
Araling Panlipunan MELCS that will help you.Araling Panlipunan MELCS that will help you.
Araling Panlipunan MELCS that will help you.
 
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptxMga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
 
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdigAraling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
 
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
 
Kabanata 34 - Ang Pananghalian presented by
Kabanata 34 - Ang Pananghalian presented byKabanata 34 - Ang Pananghalian presented by
Kabanata 34 - Ang Pananghalian presented by
 
values education - how to choose your course
values education - how to choose your coursevalues education - how to choose your course
values education - how to choose your course
 
Araling Panlipunan Grade 9 Powerpoint Presentation Tax
Araling Panlipunan Grade 9 Powerpoint Presentation TaxAraling Panlipunan Grade 9 Powerpoint Presentation Tax
Araling Panlipunan Grade 9 Powerpoint Presentation Tax
 
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
 
kindergarten quarter 4 week 33 melc based
kindergarten quarter 4 week 33 melc basedkindergarten quarter 4 week 33 melc based
kindergarten quarter 4 week 33 melc based
 
Aralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong Adarna
Aralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong AdarnaAralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong Adarna
Aralin 1 Kaligirang pangkasaysayan ng Ibaong Adarna
 
Copy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdf
Copy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdfCopy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdf
Copy_of_Q1.1_Kinder_WP_Pano_kung_Nakakatakot_ang_Aking_Guro.pdf
 

DLL_ESP 6_Q1_W1.docx

  • 1. GRADES1 to 12 DAILY LESSON LOG School: TAMBUGANELEMENTARYSCHOOL GradeLevel: VI Teacher: QUENNY J. AQUINO LearningArea: ESP TeachingDatesand Time: AUGUST 22-26,2022(WEEK1) Quarter: 1ST QUARTER MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasangpag-unawa sa kahalagahan ngpagsunod sa mga tamang hakbangbago makagawa ng isangdesisyon parasa ikabubuti nglahat B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa angtamangdesisyon nangmay katatagan ng loob para sa ikabubuti nglahat C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulatangcode ng bawat kasanayan) 1.Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya 1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa sarili at pangyayari Nakasusuri nang mabuti bago magbigay ng desisyon EsP6PKP-1a-i-37 1.Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya 1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa sarili at pangyayari Nakasususuri nang mabuti bago magbigay ng desisyon EsP6PKP-1a-i-37 1.Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya 1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa sarili at pangyayari Naipakikita sa gawa ang wastong desisyon EsP6PKP-1a-i-37 1.Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya 1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa sarili at pangyayari Naipakikita sa gawa ang wastong desisyon EsP6PKP-1a-i-37 1.Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya 1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa sarili at pangyayari Nasasabi ang opinyon bago gumawa ng desisyon EsP6PKP-1a-i-37 II. NILALAMAN MapanuringPag-iisip (Critical Thinking) III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ngGuro Sulo ng Buhay 6 Pahina 14-15 Sulo ng Buhay 6 Pahina 14-15 Sulo ng Buhay 6 Pahina 14-15 Sulo ng Buhay 6 Pahina 14-15 Sulo ng Buhay 6 Pahina 14-15 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral Sulo ng Buhay 6 Pahina 47-48 Sulo ng Buhay Pahina 47-48 Sulo ng Buhay 6 Pahina 47-48 Sulo ng Buhay 6 Pahina 48-49 Sulo ng Buhay 6 Pahina 48-49 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. KaragdagangKagamitan Mula sa Portal ng LearningResource TG, LM Grade 6 B. Iba pangKagamitangPanturo Video clips,tsart,bond paper,meta cards,organizer, mga larawan Video clips,tsart,bond paper,meta cards,organizer, mga larawan Video clips,tsart,bond paper, mete cards,organizer,mga larawan Video clips,tsart,bond paper, meta cards,organizer Video clips,tsart,bond paper, meta cards,mga larawan IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sanakaraangaralin at/o pagsisimulangbagong aralin Pagpapakita nglarawan Ano angnakikita nyo sa Ano angpabatid ng alkaldesa kaniyangmga kabarangay? Bakitkailangan natingsuriing mabuti angsitwasyon bago Ano angiyong karanasan sa iyongtahanan na nagpakita ng Magbigay ng dyaryo o mga larawan sa mga bata.
  • 2. larawan? gumawa ng desisyon? pagsusuri bago ka gumawa ng desisyon? B. Paghahabi sa layunin ngaralin Basahin angmaiklingkwento sa pahina 47-48 ngBatayang Aklat Kailan pumayagangmga tao na mabakuran angilog? Magpakita ng isangvideo clips na may kaugnayan sa pagsusuri ng pangyayari bago gumawa ng desisyon. Magpakita ng mga larawan at sabihin kungnagpapakita ng tamang pagsusuri o hindi Ipangkatsa apatat gumupit ng mga larawangnagpapakita ng pagsusuri bago magdesisyon. Idikitito sa pisara C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano angibinalita ngalkaldena kanyanggagawin para sa kanyangmga nasasakupan? Bakitayaw ng mamamayan ang pagbabakod sa ilognoonguna? Magpakita ng larawan kung nagpapakita ngtamang desisyon. Ano angnapanood ninyo sa video clips? Ano angpagsusuringginawa ng mga tauhan sa video clips? Sang-ayon ka ba sa kanilang ginawa? Alingmga larawan ang nagpapakita ng pagsusuri atalin naman ang hindi? Bigyangpagkakataon ang bawat grupo sa kanilangreport. D. Pagtatalakay ngbagong konsepto at paglalahad ngbagong kasanayan #1 Bakitkailangan niyang pabakuran angilog? Pumalakpak ngtatlo kung tama ang isinasaad ngpangungusap at dalawangpadyak kungmali 1. Pinilitdumaan ni Richard sa bawal na tawiran sapagkatsiya ay nagmamadali. 2. Ayaw lumagda ni Gracesa isang petisyon sapagkathindi pa niya napag-aralan kungano ang magigingepekto nito sa nakararami. 3. Ipauubaya nalangninyo sa inyongpangulo ang pagpapasya. 4. Magalinganginyonglider sa klasekaya ipinauubaya na ninyo sa kanya anglahatng desisyon. PangkatangGawain: G1-Gumawa ng isangslogan na nagpapahayagngpagsusuri sa isangsitwasyon G2- Gumuhit ng isangmatalinong pagpapasya G3- Bumuo ng isangawitng tamang pagpapasya G4- Sumulat ng dalawang pangyayari ngnangangailangan ng matalinongpagpapasya Sabihin Ang HOORAY!kungmay tamang pagsusuri at HEP HEP! Kung mali. 1. Lumahok sa paligsahan sa pagsasayawatumuwi agad 2. Bumili ng pagkain ngunit kulangang pera 3. Nagpatala sa paintingcontest at nanalo 4. Pumasok sa paaralan ngunit nakalimutangsagutin ang takdang aralin 5. Nag-aral ngmabuti kaya tumaas ang mga marka Ano anggagawin mo upang maging matagumpay ang iyong desisyon sa lahatng pagkakataon? E. Pagtalakay ngbagong konsepto at paglalahad ngbagong kasanayan #2 Alin ang nagbibigay ngmas maramingbenepisyo sa mga tao, ang mabakuran angilogo ang manatili itongbukas sa mga tao? PangkatangGawain: Ipakita sa pamamagitan ng dula dulaan ang tamang pagsusuri samga sumusunod na pangyayari. G1-Paggawa ng proyekto sa EsP G2- Pagpupulongng pangulo ng inyongklasetungkol sa pagpipintura ngflower box G3- Paglikomng pondo para sa nasalanta ngsunog Magpangkat sa apatatgumawa ng isangiskito sitwasyon na nagpapakita ngpagsusuri bago isagawa angdesisyon.(3 minuto) Bakitkailangangsuriingmabuti ang pangyayari bago magbigay ng desisyon? Ano angnaidudulotnito sa atin? Sabihin kungtama o mali 1. Ipaubaya sa magulangang lahatng iyongdesisyon sa buhay 2. Mahusay ka sa inyongklase kaya sa iyo pinauubaya anglahat ng desisyon. 3. Walangtanongtanong na sumang-ayon sa isang pasyang gagawin upang hindi na magtagal ang usapan.
  • 3. G4- Paglilinisngpalikuran ng classroomofficers F. Paglinangsa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment 3) PangkatangGawain: G1- Iguhitang isangmalinis na ilog G2- Itala angtatlongdahilan o pangyayari kunghindi naipabakod angilog G3- Ilarawan angkatangian ng isangalkalde G4- Sumulat ng isangposter na nagpapakita ngtamang pagsusuri bago gumawa ng isangdesisyon Sagutin nang pasalita: Ipaliwanagkungano ang magigingpasya para sa ganitong sitwasyon. “ Hinilingngpangulo ng inyong klasena magkaroon kayo ng isangpalatuntunan upang makalikomng pondo para maisagawa anginyong proyekto. Iyon ay nangangailangan nginyong oras,paggawa atpera. Sasang- ayon ka ba o hindi? Bakit? Ano angdapat gawin bago gumawa ng isangdesisyon? Magbahagi ng isang pangyayari sa paaralan na naranasan mo at paano mo ito nadesisyunan. Magbahagi ng isangpangyayari sa iyongkaklasena nagpapakita ng mapanuringpag-iisip.Ibahagi ito sa klase G. Paglalapatngaralin sa pang- araw- arawna buhay Kung isa kayo sa mga naninirahan doon,tututol din ba kayo o papaya kaagad? Bakitopo? BakitHindi po Inatasan ka ngiyongguro na lumahok sa isangsingingcontest at kailangan mongmag-ensayo tuwing hapon bago ang uwian,ano angmagiging pasya mo? Bakit? Nais mong manood ng palabassa plasa nginyongbarangay ngunit kailangan mongmag-aral ngiyong aralin parasa pagsusulitbukas. Ano angiyong magiging pagpapasya? Ano angiyong nararamdaman kapaggumawa ka ng isang bagay at di mo nasuri bago magdesisyon? Ano angiyong nararamdaman kapaggumawa ka ng isang desisyon na hindi mo ito sinuri? H. PaglalahatngAralin Tandaan: Suriin nangmabuti ang sarili bago magbigay ng desisyon. Sumuri munang mabuti mabuti bago magbigay ng desisyon upang makagawa ng mabuting pagpapasya. Magingmatalino sa pagsusuri ng sitwasyon bago magbigay ng tamang pagpapasya. Mahalagangsuriin muna ang sarili atpangyayari bago magbigay ng desisyon. Tandaan Natin: Ang batang may mapanuring pag-iisip ay matalino at maparaan. I. Pagtataya ng Aralin Ibigay angiyongpagpapasya sa pangyayaringito: Aayusin angisangbahagi ng inyongsilid-aralan, pansamantalanglilipatkayo sa isangmasikip na lugar, sasang-ayon ka banglumipat? Bakit? Thumbs up/Thums down 1. Agarang magbigay ng desisyon para malunasan ang suliranin. 2. Isipin nangtama anglahatng sasabihin para mabigyan ng tamang desisyon anganumang problema. 3. Iasa sa lider angdesisyon palagi kapagmay pangkatang gawain. 4. Timbangin ang bawat detalye sa solusyon ngbawatproblema bago magpasya. Ipakita sa gawa angiyongdesisyon sa sitwasyongito (gumamit ng rubrics) Hinilingngiyongina na lumiban ka muna sa klasedahil magbabantay ka ng iyongkapatid sapagkatmay mahalagangbagay siyang aasikasuhin. Ano angiyong magigingpasya? Paano mo ito susuriin? Ipakita sa gawa angyong desisyon sa sitwasyongito. Inutusan ka ng iyong guro na magdilignghalaman ngunitmay takdang gawain ka pangdapat sundin sa kantina.Ano angiyong desisyon? Ipaliwanagsa isangtalata ang iyongopinyon sa sitwasyongito. (Gumamit ng rubrics) Bilangisangbata,iaasako palagi sa lider angdesisyon kapagmay pangkatanggawain.
  • 4. 5. Sumang-ayon nalangkag inihain na angdesisyon sa isang tao. J. KaragdagangGawain para sa takdang- aralin atremediation Isulatnangpatalata angiyong sarilingdesisyon: Magalingmagsalita ngIngles ang inyonglider kaya sumasang-ayon kayo sa lahat ng naisin nya. Sabihin angiyongpagsusuri sa sitwasyongito: Niyaya ka ng iyong kaklasena magcutting class dahil maglalaro kayo ng basketbol.Ano ang iyongmagigingpasya? Sumulat ng isangkaranasan na nagpapakita ngpagsusuri bago magbigay ng desisyon. Itala angiyongkaranasan noong ikaway nasa ikalimangbaitang na nagpapakita ngtamang pagsusuri bago gumawa ng isangdesisyon. Sumulat ng limangkaranasan na sinuri mo muna bago nagbigay ng desisyon. V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilangngmag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilangngmga-aaral na nangangailangan ngiba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediation? Bilangngmag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilangngmga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulongng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin angaking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng akingpunungguro at superbisor? G. Anong kagamitan angaking nadibuho na nais kongibahagi sa mga kapwa ko guro?