GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw
na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan Cuenca Senior High School Baitang/Antas Grade 11
Guro Marilyn T. Sandoval Asignatura PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T IBANG TEKSTO
TUNGO SA PANANALIKSIK
Petsa/Oras Marso 27-Marso 31,2023
HUMSS1101-10:30-11:15(M-Th)
HUMSS1102-11:15-12:00(T-F)
HUMSS1103-6:30-7:15(M-Th)
HUMSS1104-9:00-9:45(M,W,Th,F)
HUMSS1105-11:15-12:00
(M,W,Th,F)
Markahan Ikatlong Markahan
I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa, at daigdig
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Nagagamit ang mabisang paraan ng
pagpapahayag:
a. Kalinawan
b. Kaugnayan
c. Bisa Sa reaksyong papel na
isinulat
Nagagamit ang mabisang
paraan ng pagpapahayag:
a. Kalinawan
b. Kaugnayan
c. Bisa Sa reaksyong papel na
isinulat
Nagagamit ang mabisang
paraan ng pagpapahayag:
a. Kalinawan
b. Kaugnayan
c. Bisa Sa reaksyong papel na
isinulat
Nagagamit ang mabisang paraan
ng pagpapahayag:
a. Kalinawan
b. Kaugnayan
c. Bisa Sa reaksyong papel na
isinulat
II. NILALAMAN Paggamit ng Mabisang paraan ng
pagpapahayag
-Iba’t Ibang Uri ng Pagpapahayag
-Paglalahad
-Pagsasalaysay
Paggamit ng Mabisang
paraan ng pagpapahayag
-Iba’t Ibang Uri ng
Pagpapahayag
-Pangangatwiran
-Paglalarawan
Pagbibigay ng mga gawain sa
mga mag-aaral
Pagbibigay ng guro ng maikling
pagsusulit
Pagbibigay ng mga gawain sa mga
mag-aaral
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Pagbasa at Pagsusuri sa Iba’t Ibang
Teksto Tungo sa Pananaliksik
PIVOT 4A LEARNER’S
MATERIAL,PP.221-234
Pagbasa at Pagsusuri sa Iba’t
Ibang Teksto Tungo sa
Pananaliksik PIVOT 4A
LEARNER’S
MATERIAL,PP.221-234
Pagbasa at Pagsusuri sa Iba’t
Ibang Teksto Tungo sa
Pananaliksik PIVOT 4A
LEARNER’S
MATERIAL,PP.221-234
Pagbasa at Pagsusuri sa Iba’t Ibang
Teksto Tungo sa Pananaliksik PIVOT
4A LEARNER’S MATERIAL,PP.221-
234
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
Laptop,PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation Ballpen,papel,rubrics Cellphone,Powerpoint
presentation,rubrics
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa paksang Pagbabalik-tanaw sa paksang Pagbabalik-tanaw sa paksang Pagbabalik-tanaw sa mga paksang
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
tinalakay tinalakay tinalakay tinalakay mul week 1-4
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Ilalahad ang layunin Ilalahad ang layunin Ilahad ang layunin Pagbibigay ng guro ng maikling
pagsusulit ukol sa iba’t ibang uri ng
pahayag
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Narito ang ilang mga popular na
linya na ginampanan ng mga sikat
na aktor. Pansinin ang mga
sumusunod na linya na binanggit ng
popular na aktor at aktres na
gumanap sa pelikula.
1. “Siguro kaya tayo iniiwanan ng
mga mahal natin dahil may darating
pang ibang mas magmamahal sa’tin
– ‘yung hindi tayo sasaktan at
paasahin…’yung magtatama ng
lahat ng mali sa buhay natin” -John
Lloyd “One More Chance 2007”
2. "I know what you're doing here.
Just be careful with them, hindi lahat
ng puso kasing tibay ng sa 'kin." -
Clarisse (Andi Eigenman), Camp
Sawi
3. “Oh yes kaibigan mo ako, kaibigan
mo lang ako… And I’m so stupid to
make the biggest mistake of falling in
love with my bestfriend!!!” -Jollina
Magdangal “Labas Kita Okey Lang
1998”
4. “May mga maswerteng tao na
nahanap na yung taong para sa
kanila. May mga taong patuloy na
naghahanap at may iba na sumuko
na. Pero yung pinakamasaklap, e
yung na sa’yo na pinakawalan mo
pa.” -Toni Gonzaga “Starting Over
Again 2014”
Sagutin ang mga sumusunod na
tanong:
1. Ano ang napuna mo sa bawat
pahayag?
Sa iyong palagay, bakit
mahalagang alamin ang iba’t
ibang uri ng pahayag?
Mula sa mga paksang
nakalahad, bumuo ng sariling
reaksyon batay sa hinihinging
uri ng pagpapahayag.
1. Karanasan habang nasa
ilalim ng ECQ/GCQ inyong
baranggay ( Pagsasalaysay )
2. Balik- Eskwela sa Kabila ng
Pandemya ( Pangangatwiran )
3. Pansamantalng pagtigil sa
pag-ere ng ABS-CBN.
( Paglalahad )
4. Middle Class: Dapat bang
bigyan din ng ayuda ng ating
gobyerno? ( Pangangatwiran )
5. Frontliners: Sa Panahon ng
Pandemya ( Pagsasalaysay )
Pagbibigay sa mga mag-aaral ng
Performance Task
2. Mayroon bang pagkakatulad o
pagkakaiba sa mga ito?
3. Anong uri ng pahayag ang mga
nabanggit?
4. Bakit mahalagang malaman ang
uri ng mga pahayag?
D. Pagtalakay ng
konseptong at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Pagtalakay sa Iba’t Ibang Uri ng
Pagpapahayag
-Paglalahad
-Pagsasalaysay
Pagtalakay sa Iba’t Ibang Uri
ng Pagpapahayag
-Paglalarawan
-Pangangatwiran
Paglalahad ng guro ng rubrics Pagbibigay ng argumento sa isang
balita o isyu
Humanap ng anomang kliping sa
diyaryo na naglalaman ng balita,
editorial, o iba pang uri artikulo na
tumatalakay sa mga napapanahong
lokal, pambansa, o pandaigdigang
isyu. Pumili lamang ng isang artikulo
na may paksang mahalaga sa iyo at
gamitin mo ang uri ng
pagpapahayag. Tatayahin ang
presentasyon batay sa ibibigay na
batayan.
E. Konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
Pananaliksik ng mga mag-aaral at
pagsasagawa ng gawain
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment)
Pangkatawang Gawain
Muling bigyang-buhay ang mga linya
binanggit ng popular na aktor at
aktres na gumanap sa pelikula.
Pangkat 1
“Siguro kaya tayo iniiwanan ng mga
mahal natin dahil may darating pang
ibang mas magmamahal sa’tin –
‘yung hindi tayo sasaktan at
paasahin…’yung magtatama ng
lahat ng mali sa buhay natin” -John
Lloyd “One More Chance 2007”
Pangkat 2
"I know what you're doing here. Just
be careful with them, hindi lahat ng
puso kasing tibay ng sa 'kin." -
Clarisse (Andi Eigenman), Camp
Sawi
PAGSASANAY 1 Gamit ang
mga larawang ipakikita ng
guro, pumili ng isa at
ipaliwanag batay sa kung ito
ba ay pagsasalaysay,
pangangatwiran,
paglalarawan at paglalahad
na pahayag.
Paggawa ng mga mag-aaral
ng aktibiti
Pagbibigay ng oras ng guro sa mga
mag-aarala para sa gawain
Pangkat 3
“Oh yes kaibigan mo ako, kaibigan
mo lang ako… And I’m so stupid to
make the biggest mistake of falling in
love with my bestfriend!!!” -Jollina
Magdangal “Labas Kita Okey Lang
1998”
Pangkat 4
“May mga maswerteng tao na
nahanap na yung taong para sa
kanila. May mga taong patuloy na
naghahanap at may iba na sumuko
na. Pero yung pinakamasaklap, e
yung na sa’yo na pinakawalan mo
pa.” -Toni Gonzaga “Starting Over
Again 2014”
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay.
Paano nakaaapekto sa araw-araw
na pakikipagkomunikasyon ang di
pagtukoy sa tamang paggamit ng
pahayag?
PAGSASANAY 2
Subukan mo naman na ikaw
ang magbigay ng sariling
reaksyon sa napapanahong
isyu sa inyong komunidad.
Ano ang iyong
opinyon/reaksyon sa iyong
naging karanasan o maging
karanasan ng ibang tao.
1. Pagiging ilaw ng
tahana
2. Pagpili ng matalik na
kaibigan: n ng isang
ama
3. Kahalagahan ng
takdang-aralin
4. Pagiging masunurin na
mamamayan
5. Pagiging tapat sa
kasintahan
Pagbabahagi ng mga mag-
aaral sa klase ng isinulat na
output
Pagbabahagi ng mga mag-aaral sa
klase ng isinulat na output
H. Paglalahat ng
Aralin.
Pagbibigay ng mga mag-aaral ng
mahahalagang konsepto ng leksiyon
Pagbabahagi ng mga mag-
aaral sa klase ng kanilang
gawain
Pakikinig at pagpapaliwanag
ng mga mag-aaral ng
ginawang output sa klase
Pakikinig at pagpapaliwanag ng mga
mag-aaral ng ginawang output sa
klase
I. Pagtataya ng Aralin Pagpapasa ng mga mag-aaral Pagpapasa ng mga mag-aaral ng
ng output output
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin at
remediation
IV. Mga Tala ____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan sa
oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Natapos ang
aralin/gawain at maaari nang
magpatuloy sa mga susunod
na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang
aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Natapos ang
aralin/gawain at maaari nang
magpatuloy sa mga susunod
na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang
aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain
dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong
mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
nanakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na naiskong
ibahagi sa mga kapwa koguro?
Inihanda ni: Noted:
MARILYN T. SANDOVAL RITCHELL G. SERRANO
Guro II Principal II
Inaprubahan ni:
NERRISA E. MANILA
Master Teacher II

WEE7777777777777777777777777777777777777777K6-7.doc

  • 1.
    GRADES 1 TO12 DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Paaralan Cuenca Senior High School Baitang/Antas Grade 11 Guro Marilyn T. Sandoval Asignatura PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T IBANG TEKSTO TUNGO SA PANANALIKSIK Petsa/Oras Marso 27-Marso 31,2023 HUMSS1101-10:30-11:15(M-Th) HUMSS1102-11:15-12:00(T-F) HUMSS1103-6:30-7:15(M-Th) HUMSS1104-9:00-9:45(M,W,Th,F) HUMSS1105-11:15-12:00 (M,W,Th,F) Markahan Ikatlong Markahan I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa, at daigdig B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang mabisang paraan ng pagpapahayag: a. Kalinawan b. Kaugnayan c. Bisa Sa reaksyong papel na isinulat Nagagamit ang mabisang paraan ng pagpapahayag: a. Kalinawan b. Kaugnayan c. Bisa Sa reaksyong papel na isinulat Nagagamit ang mabisang paraan ng pagpapahayag: a. Kalinawan b. Kaugnayan c. Bisa Sa reaksyong papel na isinulat Nagagamit ang mabisang paraan ng pagpapahayag: a. Kalinawan b. Kaugnayan c. Bisa Sa reaksyong papel na isinulat II. NILALAMAN Paggamit ng Mabisang paraan ng pagpapahayag -Iba’t Ibang Uri ng Pagpapahayag -Paglalahad -Pagsasalaysay Paggamit ng Mabisang paraan ng pagpapahayag -Iba’t Ibang Uri ng Pagpapahayag -Pangangatwiran -Paglalarawan Pagbibigay ng mga gawain sa mga mag-aaral Pagbibigay ng guro ng maikling pagsusulit Pagbibigay ng mga gawain sa mga mag-aaral KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian Pagbasa at Pagsusuri sa Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL,PP.221-234 Pagbasa at Pagsusuri sa Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL,PP.221-234 Pagbasa at Pagsusuri sa Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL,PP.221-234 Pagbasa at Pagsusuri sa Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik PIVOT 4A LEARNER’S MATERIAL,PP.221- 234 B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop,PowerPoint Presentation PowerPoint Presentation Ballpen,papel,rubrics Cellphone,Powerpoint presentation,rubrics III. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa paksang Pagbabalik-tanaw sa paksang Pagbabalik-tanaw sa paksang Pagbabalik-tanaw sa mga paksang
  • 2.
    aralin at/o pagsisimula ngbagong aralin. tinalakay tinalakay tinalakay tinalakay mul week 1-4 B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ilalahad ang layunin Ilalahad ang layunin Ilahad ang layunin Pagbibigay ng guro ng maikling pagsusulit ukol sa iba’t ibang uri ng pahayag C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Narito ang ilang mga popular na linya na ginampanan ng mga sikat na aktor. Pansinin ang mga sumusunod na linya na binanggit ng popular na aktor at aktres na gumanap sa pelikula. 1. “Siguro kaya tayo iniiwanan ng mga mahal natin dahil may darating pang ibang mas magmamahal sa’tin – ‘yung hindi tayo sasaktan at paasahin…’yung magtatama ng lahat ng mali sa buhay natin” -John Lloyd “One More Chance 2007” 2. "I know what you're doing here. Just be careful with them, hindi lahat ng puso kasing tibay ng sa 'kin." - Clarisse (Andi Eigenman), Camp Sawi 3. “Oh yes kaibigan mo ako, kaibigan mo lang ako… And I’m so stupid to make the biggest mistake of falling in love with my bestfriend!!!” -Jollina Magdangal “Labas Kita Okey Lang 1998” 4. “May mga maswerteng tao na nahanap na yung taong para sa kanila. May mga taong patuloy na naghahanap at may iba na sumuko na. Pero yung pinakamasaklap, e yung na sa’yo na pinakawalan mo pa.” -Toni Gonzaga “Starting Over Again 2014” Sagutin ang mga sumusunod na tanong: 1. Ano ang napuna mo sa bawat pahayag? Sa iyong palagay, bakit mahalagang alamin ang iba’t ibang uri ng pahayag? Mula sa mga paksang nakalahad, bumuo ng sariling reaksyon batay sa hinihinging uri ng pagpapahayag. 1. Karanasan habang nasa ilalim ng ECQ/GCQ inyong baranggay ( Pagsasalaysay ) 2. Balik- Eskwela sa Kabila ng Pandemya ( Pangangatwiran ) 3. Pansamantalng pagtigil sa pag-ere ng ABS-CBN. ( Paglalahad ) 4. Middle Class: Dapat bang bigyan din ng ayuda ng ating gobyerno? ( Pangangatwiran ) 5. Frontliners: Sa Panahon ng Pandemya ( Pagsasalaysay ) Pagbibigay sa mga mag-aaral ng Performance Task
  • 3.
    2. Mayroon bangpagkakatulad o pagkakaiba sa mga ito? 3. Anong uri ng pahayag ang mga nabanggit? 4. Bakit mahalagang malaman ang uri ng mga pahayag? D. Pagtalakay ng konseptong at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagtalakay sa Iba’t Ibang Uri ng Pagpapahayag -Paglalahad -Pagsasalaysay Pagtalakay sa Iba’t Ibang Uri ng Pagpapahayag -Paglalarawan -Pangangatwiran Paglalahad ng guro ng rubrics Pagbibigay ng argumento sa isang balita o isyu Humanap ng anomang kliping sa diyaryo na naglalaman ng balita, editorial, o iba pang uri artikulo na tumatalakay sa mga napapanahong lokal, pambansa, o pandaigdigang isyu. Pumili lamang ng isang artikulo na may paksang mahalaga sa iyo at gamitin mo ang uri ng pagpapahayag. Tatayahin ang presentasyon batay sa ibibigay na batayan. E. Konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pananaliksik ng mga mag-aaral at pagsasagawa ng gawain F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Pangkatawang Gawain Muling bigyang-buhay ang mga linya binanggit ng popular na aktor at aktres na gumanap sa pelikula. Pangkat 1 “Siguro kaya tayo iniiwanan ng mga mahal natin dahil may darating pang ibang mas magmamahal sa’tin – ‘yung hindi tayo sasaktan at paasahin…’yung magtatama ng lahat ng mali sa buhay natin” -John Lloyd “One More Chance 2007” Pangkat 2 "I know what you're doing here. Just be careful with them, hindi lahat ng puso kasing tibay ng sa 'kin." - Clarisse (Andi Eigenman), Camp Sawi PAGSASANAY 1 Gamit ang mga larawang ipakikita ng guro, pumili ng isa at ipaliwanag batay sa kung ito ba ay pagsasalaysay, pangangatwiran, paglalarawan at paglalahad na pahayag. Paggawa ng mga mag-aaral ng aktibiti Pagbibigay ng oras ng guro sa mga mag-aarala para sa gawain
  • 4.
    Pangkat 3 “Oh yeskaibigan mo ako, kaibigan mo lang ako… And I’m so stupid to make the biggest mistake of falling in love with my bestfriend!!!” -Jollina Magdangal “Labas Kita Okey Lang 1998” Pangkat 4 “May mga maswerteng tao na nahanap na yung taong para sa kanila. May mga taong patuloy na naghahanap at may iba na sumuko na. Pero yung pinakamasaklap, e yung na sa’yo na pinakawalan mo pa.” -Toni Gonzaga “Starting Over Again 2014” G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay. Paano nakaaapekto sa araw-araw na pakikipagkomunikasyon ang di pagtukoy sa tamang paggamit ng pahayag? PAGSASANAY 2 Subukan mo naman na ikaw ang magbigay ng sariling reaksyon sa napapanahong isyu sa inyong komunidad. Ano ang iyong opinyon/reaksyon sa iyong naging karanasan o maging karanasan ng ibang tao. 1. Pagiging ilaw ng tahana 2. Pagpili ng matalik na kaibigan: n ng isang ama 3. Kahalagahan ng takdang-aralin 4. Pagiging masunurin na mamamayan 5. Pagiging tapat sa kasintahan Pagbabahagi ng mga mag- aaral sa klase ng isinulat na output Pagbabahagi ng mga mag-aaral sa klase ng isinulat na output H. Paglalahat ng Aralin. Pagbibigay ng mga mag-aaral ng mahahalagang konsepto ng leksiyon Pagbabahagi ng mga mag- aaral sa klase ng kanilang gawain Pakikinig at pagpapaliwanag ng mga mag-aaral ng ginawang output sa klase Pakikinig at pagpapaliwanag ng mga mag-aaral ng ginawang output sa klase I. Pagtataya ng Aralin Pagpapasa ng mga mag-aaral Pagpapasa ng mga mag-aaral ng
  • 5.
    ng output output J.Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation IV. Mga Tala ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang- eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag- aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag- aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang- eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: V. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation. C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na
  • 6.
    magpapatuloy sa remediation? E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na naiskong ibahagi sa mga kapwa koguro? Inihanda ni: Noted: MARILYN T. SANDOVAL RITCHELL G. SERRANO Guro II Principal II Inaprubahan ni: NERRISA E. MANILA Master Teacher II