SlideShare a Scribd company logo
1 of 8
DAILY LESSON LOG
School: AGUS-OS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV
Teacher: SHEENA CLAIRE V. DELA PENA Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 25-29, 2023 (WEEK 5) Quarter: UNA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at
damdamin.
Naipamamalas ang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at
damdamin.
Naipamamalas ang kakayahan
sa mapanuring panonood ng
iba’t ibang uri ng media tulad
ng patalastas at maikling
pelikula
Naipamamalas ang kakayahan sa
mapanuring panonood ng iba’t
ibang uri ng media tulad ng
patalastas at maikling pelikula
Naipamamalas ang kakayahan
sa mapanuring panonood ng
iba’t ibang uri ng media tulad
ng patalastas at maikling
pelikula
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabibigkas ng tula at iba’t
ibang pahayag nang may
damdamin, wastong tono at
intonasyon.
Nakabibigkas ng tula at iba’t
ibang pahayag nang may
damdamin, wastong tono at
intonasyon.
Nakapagsasalaysay tungkol sa
pinanood
Nakapagsasalaysay tungkol sa
pinanood
Nakapagsasalaysay tungkol sa
pinanood
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
Naipahahayag ang sariling
opinyon o reaksyon sa isang
napakinggan/napanood na isyu
o usapan
F4PS-Id-i-1
Naipahahayag ang sariling
opinyon o reaksyon sa isang
napakinggan/napanood na isyu
o usapan
F4PS-Id-i-1
Nasusunod ang napakinggang
panuto o hakbang ng isang
gawain
Naibibigay ang kahalagahan ng
media (hal. pang-impormasyon,
pang-aliw, panghikayat)
F4PDI-e-2
Naibibigay ang kahalagahan
ng media (hal. pang-
impormasyon, pang-aliw,
panghikayat)
F4PDI-e-2
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
Pagpapahayag ng Sariling
Opinyon o Reaksyon
Pagpapahayag ng Sariling
Opinyon o Reaksyon
Pagsunod sa Panuto Kahalagahan ng Media Kahalagahan ng Media
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
52 52-54 54-55 55-56 57-58
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
18-19 22, 25-26 18-19, 23-26 18-19, 26-28
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
Modules Modules
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Audio/Visual Presentation,
Larawan
Audio/Visual Presentation,
Larawan
activity sheet, tsart Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation
IV. PAMAMARAAN
A.Balik –Aral sa nakaraang
Aralin o pasimula sa bagong
aralin
Ano-ano ang dapat tandaan sa
pagbigkas ng isang tula?
Basahin ang sumusunod na
isyu. Bilugan ang isang
emoticon na nagpapahayag ng
Ibigay ang kabaligtarang
kasarian ng sumusunod.
Basahin ang mga parirala. Ibigay
ang gamit ng media sa
sumusunod na sitwasyon. Isulat
Pagtambalin ang mga
pangalan ng larawan sa hanay
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
(Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
iyong damdamin sa bawat
isyung nabanggit.
1. Pagtaas ng mga bilihin.
2. Libreng edukasyon sa
kolehiyo.
3. Masaganang ani ng mga
magsasaka.
4. Pagkasira ng kagubatan dahil
sa pagpuputol ng kahoy.
5. Malawakang pinsala dulot ng
Bagyong Egay.
Pambabae Panlalaki
1. ate
2. Tatay
3. lola
4. ninong
5. madre
ang A kung ginagamit ito sa
pagbibigay impormasyon, B
kung nagbibigay aliw, at C kung
nanghihikayat.
A. Piliin ang letra ng tamang
sagot sa hanay B.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
(Motivation)
Pagmasdan ang larawan ng
nasa ibaba.
Ano ang ginagawa ng bata?
Pagmasdan ang larawan.
Ano ang ipinapakita nito?
Ano ang iyong opinyon sa
patuloy na pagkasira ng ating
kalikasan?
Pagganyak:
Magbibigay ang guro ng panuto
sa mga mag-aaral na gagawin
nila.
Hal.
a. Tumayo ng tuwid
b. Itaas ang dalawang kamay
c. Tumalon ng tatlong beses
d. Lumingon sa likuran
Ano-anong mga napapanahong
isyu ang iyong narinig, nabasa o
napanood sa radyo at telebisyon?
Ano ang madalas na
nakakukuha ng iyong
atensyon kapag ikaw ay
nanonood ng TV o nakikinig
ng radyo? Mga balitang
nakakatakot, nakakainis o
nakatutuwa?
C. Pag- uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
(Presentation)
Sino sa inyo ang umiinom ng
gatas araw-araw?
Anong gatas ang iniinom
ninyo?
Sa inyong opinyon, ano-ano
kaya ang mga naidudulot ng
pag-inom nito?
Basahin ang isang isyung
kasalukuyang hinaharap ng
ating bansa, pansinin kung anu-
ano ang naging opinyon o
reaksyon ang naihayag ng
manunulat ng paksa.
Ang Kalikasan ang nagbibigay
kulay sa ating kapaligiran na
sadyang ipinagkaloob nang
Ipabasa ang panuto na makikita
sa activity sheet na ibinigay sa
pangkat.
Basahin ang balita.
Ambo, humina bilang low
pressure area
ABS-CBN News | Mayo 17,
2020
Tuluyan nang humina ang
bagyong Ambo at isa na lang
ngayong low pressure area
Ang media ay mga bagay na
tumutulong para maipadala
ang mensahe at maihatid ang
mga impormasyon o datos sa
mga tao sa pamamagitan ng
pagbabalita, pagsusulat at
pagpapalabas. Ito rin ay
mahalagang sandata o tool ng
komunikasyon.
ating Panginoon.Dapat natin
itong ingatan at aalagaan
.Mahalagang bagay na dapat
nating palaguin at huwag
abusuhin para sa kapakanan ng
sumusunod na henerasyon.
Para sa akin ang dapat kong
gawin ay tutulong ako kahit
sariling sikap lamang para
mapangalagaan ko ang
kalikasan tulad ng pagtatanim
ng puno sa bukirin at lugar na
walang puno na itinanim dahil
sa pagtotroso at
pagkakaingin.Bakit kaya nila ito
ginawa at seguro alam naman
nila ang magiging epekto kapag
wala ng mga puno?Ang gagawin
ko para masugpo ang mga
masasamang gawain na ito ay
isusumbong ko sa awtoridad
ang maling ginagawa ng
tao.Dapat tayong magtulungan
upang maibalik ang dating
sagana sa kalikasan nang may
magagamit pa ang ating mga
anak,mga apo sa susunod na
henerasyon.
(LPA), sabi ngayong Linggo ng
state weather bureau na
PAGASA.
Sa pinakahuling weather bulletin
ng PAGASA, huling namataan
ang LPA sa layong 125
kilometro sa hilagang kanluran
ng Basco, Batanes.
Inalis na rin ang Signal No. 1 sa
Batanes pero inaasahan pa ring
makararanas ng katamtaman
hanggang malalakas na pag-ulan
doon.
Pinapayuhan pa rin ang maliliit
na sasakyang pandagat lalo na sa
Batanes at Babuyan Islands na
huwag munang pumalaot.
Nasa 4 ang naiulat na namatay sa
Eastern Samar sa kasagsagan ng
bagyo habang isa naman sa
Quezon province, ayon sa mga
lokal na awtoridad.
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No I
(Modeling)
Bahagi na ng pang-araw-araw
na buhay ang pagbibigay ng
opinyon sa mga pangyayaring
naganap o namamamalas sa
ating paligin. Sa pagbibigay ng
opinyon, makakabuti kung tayo
ay may sapat na kaalaman sa
paskang pinag-uusapan upang
masusing mapagtimbang-
timbang ang mga bagay at
maging katanggap-tangap ang
ating opinyon.
Ang opinyon o reaksiyon ay
ang iyong sariling palagay,
paniwala, pagtingin, isip o ideya
Ano-ano ang mga pangungusap
na nagpapahayag ng opinyon o
reaksyon ng may akda?
Pangkat I - Itala ang
pangngalan sa nabasang balita.
Ihanay ito ayon sa kasarian
Pangkat II- gamit ang
pangngalan na binanggit sa
balita, sumulat ng 5
pangungusap.
Pangkat III- Gumawa ng
balangkas ng napakinggang
balita.
Pangkat IV – Sumulat ng isang
balita tungkol sa nangyari sa
klase sa araw na ito.
Batay sa binasang balita, sagutin
ang mga sumusunod na
katanungan.
1. Tungkol saan ang nabasang
isyu o balita?
2. Kailan ito ibinalita?
3. Anong signal ang dala ni
Bagyong Ambo
4. Anong sangay ng pamahalaan
ang nanguna sa pagbibigay ng
impormasyon para payuhan ang
mga tao tungkol sa naturang
bagyo?
5. Anong uri ng kahalagahang
pangmedia ang binasang balita?
Magbigay ng halimbawa ng
Mass Media at Social Media.
Ano ang tatlong uri nito?
Ano ang kahalagahan nito sa
atin?
sa isang bagay, tao o pangyayari.
Ang iyong paliwanag tungkol sa
isyung iyong napakinggan ay
pagpapahayag ng sariling
opinyon o reaksiyon.
a. opinyon – sariling palagay,
paniwala, pagtingin, isip o ideya
sa isang bagay, tao o pangyayari
b. reaksiyon – ay ang
damdaming nagpapakita ng
pagsang-ayon, pagsalungat,
pagkatuwa, pagkalungkot o
pagkadismaya
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
Humanap ng kapareha. Gawing
ang sumsunod na gawain.
Gamit ang concept map,
magbigay ng apat na mabuting
naidudulot ng paginom ng
gatas at isulat ito sa kahon.
Pagpapahayag ng Opinyon at
Reaksyon
 Pagpapahayag ng Opinyon-
Mahalagang may malawak na
kaalaman ang isang tao tungkol
sa isang isyu bago siya
magpahayag ng opinyon upang
maging balanse ang kanyang
inilalahad.
 Mababasa sa ibaba ang mga
salita o pariralang madalas
ginagamit kapag nagpapahayag
ng sariling opinyon.
Pagpapahayag ng Reaksiyon -
maaaring masagot mo ayon sa
iyong nararamdaman. Maaari
itong positibo o negatibong
reaksyon.
Bigyan ng sapat na oras ang
bawat pangkat para sa kanilang
mga gawain.
Iba’t Ibang Uri ng Media
A. Print o Nakalimbag na
Media
1. Dyaryo o Peryodiko –
naglalaman ng Balita,
impormasyon, patalastas.
2. Magasin – naglalaman ng
maraming artikulo, kalimitang
pinopondohan ng patalastas. Ito
ay nagbibigay ng impormasyon
sa mambabasa.
3. Aklat – pinagsamasamang
nailimbag na salita sa papel.
Kadalasan na marami itong
pahina.
B. Broadcast Media
1. Telebisyon o Radyo – isang
sistemang tele komunikasyon
para sa pagpapahayag at
pagtanggap ng mga gumagalaw
na mga larawan at tunog sa
kasalukuyan. Ito ay pangmasang
panghatid ng libangan,
edukasyon, balita o alok.
C. Internet
1.Internet – ito ay makabagong
teknolohiya na mapagkukunan
ng mga impormasyon gamit ang
iba’t- ibang website na
nagbibigay ng balita pang aliw,
Pangkatang Gawain
Hatiin ang klase sa apat na
pangkat. Gumawa ng isang
poster slogan o awitin
tungkol sa kahalagahan ng
media sa atin.
panghikayat, videos, musika,
pakikipagusap gamit ang Chat,
messenger, facebook at iba pa.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment
( Independent Practice )
Hayaang magbahagi ang bawat
lider ng grupo ng kanilang
ginawang gawain.
Presentasyon ng Awtput
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw araw na buhay
(Application/Valuing)
Bakit mahalaga ang pag-inom
ng gatas araw-araw?
Bakit mahalagang may malawak
na kaalaman tungkol sa isang
isyu bago magpahayag ng
reaksyon?
Paano matatapos ang isang
iniaatang na gawain sa bawat
grupo?
Sa iyong palagay, ano kaya ang
mangyayari kung walang media?
Tukuyin kung ang
pangungusap ay
nagpapahayag ng natutuhan
mo tungkol sa kahalagahan ng
media at kung hindi.
__________1. Malaki ang
naitutulong ng media sa
pagpapalaganap ng
impormasyon sa mga tao.
__________2. Marami ang
napapahamak dahil sa fake
news o pagpapakalat ng
maling impormasyon sa mga
tao gamit ang social media.
__________3. Nakasisira ng
mata ang sobrang paggamit ng
mga gadgets gaya ng
cellphone at laptop.
__________4. Suriing mabuti
ang mga impormasyong
nababasa o napapanood sa
social media bago ito
paniwalaan.
__________5. Nagdudulot
ng kasiyahan ang paggamit ng
App gaya ng Tiktok at Face
App.
H.Paglalahat ng Aralin
(Generalization)
Paano ang wastong
pagpapahayag ng opinyon o
reaksyon sa isang isyung
napakinggan?
Magbigay ng mga pariralang
ginagamit sa pagbibigay ng
reaksiyon.
Ano ang kahalagahan ng
pagtutulungan?
Matapos mapag-aralan ang
media, buoin ang crossword
puzzle upang matiyak na
naunawaan na ang aralin.
Basahin ang sumusunod na
talata. Punan ng angkop na
salita ang patlang upang
mabuo ang diwa nito. Piliin
ang tamang sagot sa kahon.
Pahalang
1. Ito ay makabagong
teknolohiya na mapagkukunan
ng impormasyon gamit ang
website na nagbibigay
impormasyon tungkol sa balita,
pang-aliw at panghikayat
2. Isang sistemang
pangtelekomunikasyon para sa
pagpapahayag at pagtanggap ng
mga gumagalaw na mga larawan
6. Isang sistemang
pangtelekomunikasyon para sa
pagpapahayag ng tunog sa
kalayuan
Pababa
3. Pinagsama-samang mga
nailimbag na salita sa papel.
Kadalasan maraming pahina ito
na nagtataglay ng maraming
impormasyon, ideya o kuwento.
4. Naglalaman ng maraming
artikulo kalimitang
pinopondohan ng mga
palatastas
5. Naglalaman ng mga
nakalimbag na balita,
impormasyon o patalastas
Ang natutuhan ko sa araling
ito ay tungkol sa media at
mga kahalagahan nito. Ang
__________ay mga bagay na
tumutulong para maipadala
ang mensahe at maihatid ang
mga impormasyon o datos sa
mga tao. Sinasabing ito ay
makapangyarihang sandata o
tool ng (2) __________. Ito
ay may malaking papel sa
pagpapalaganap ng mga (3)
__________ na kailangang
malaman ng mga tao. Ito rin
ay ginagamit na
(4)__________ ng mga tao
upang sila ay malibang.
Malaki rin ang naitutulong
nito bilang(5) __________ sa
negosyo upang malaman ng
mga tao ang detalye ng isang
produkto. Sa kabila ng mga
kahalagahan nito,
kinakailangang maging
mapanuri tayo sa paggamit ng
media.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gamit ang Concept
Map, Isulat ang iyong opinyon
o reaksyon sa sanasay na
tungkol sa tradisyon ng
pamilyang Pilipino. Isulat ang
mga sagot sa kahon ng Map.
Panuto: Kumpletuhin ang mga
pangungusap . ibigay ang
sariling opinyon o reaksyon sa
mga sumusunod na isyu.
1. Pagpapatuloy ng edukasyon
sa kabula ng kahirapan
Pagmamarka ng mga ginawa ng
bawat pangkat na
presentasyon.
Panuto: Iguhit sa inyong papel
ang sumusunod na midya na
nagpapalabas at naghahatid ng
impormasyon o datos para,
mabigyan ng impormasyon, aliw
o mahiyakat ang mga manunood
at mambabasa.
Panuto: Isulat sa patlang ang
Tama kung ang pangungusap
ay nagpapahayag ng tamang
kaisipan at Mali kung ito ay
maling kaisipan.
__________1. Ang media ay
mga bagay na tumutulong
Tradisyon na ng mga Pilipino
ang pagdiriwang ng kapistahan
taon-taon. Ang lahat ay
nananabik sa pagdating ng araw
na ito. Panahon ito ng
pagkikita-kita ng mga
magkakamaganak,
magkakaibigan, magkakakilala
at magkakapamilya. Halos lahat
ay nagiging abala sa pag-aayos
ng sarisariling bahay. Ang iba
naman ay nagbibigay ng oras sa
pagkakabit ng banderitas.
Bawat pamilya, mahirap man o
mayaman ay may mga handing
pagkain upang may maihain sa
panauhing darating. Simple
man o magarbo ang
paghahanda tuwing kapistahan,
ang diwa ng pasasalamat sa
Poong Maykapal sa mga
biyayasa nagdaang taon ay hindi
mawawala sa puso ng bawat
Pilipino.
Opinyon: Naniniwala akong
____
________________________
________________________
________________________
_____.
2. Patuloy na pagkasira ng ating
kagubatan
Opinyon: Sa palagay ko
_______
________________________
________________________
________________________
_____.
3. Pagkalulong ng mga bata sa
gadget
Opinyon: Para sa akin
________
________________________
________________________
________________________
_____.
1.dyaryo
2.magasin
3.telebisyon
4.radyo
5.internet
para maipadala ang mensahe
at maihatid ang impormasyon
o datos sa mga tao.
__________2. Ang media ay
hindi ginagamit sa
pagbabahagi ng
impormasyon.
__________3. Mahalaga ang
media upang tayo ay maaliw o
malibang.
__________4. Sa
pamamagitan ng media,
napapabilis at napapadali ang
ating pakikipagkomunikasyon
sa bawat isa.
__________5. Hindi natin
kailangan ang tulong ng
media sa panghikayat ng mga
mamimili sa mga produkto na
binibenta sa online shopping.
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin
(Assignment)
Sa tulong ng magulang o mga
nakakatanda, magsaliksik ng iba
pang mga tradisyon o
kaugaliang ng kulturang
Pilipino. Pagkatapos ay ibigay
ang iyong opinyon o reaksyun
tungkol sa napiling kagualian.
Pumili lamang ng dalawa
Sumulat ng maikling balita
tungkol sa pangyayaring
naganap sa sariling tahanan.
Gamitin ang balangkas bilang
patnubay sa pagsulat.
Sa napapanood mo at
napapakinggang balita ano ang
halaga ng mga ito sa iyo. May
natutuhan ka ba sa mga
napapanood/napapakinggang
balita?
Gumawa ng isang talata kung
paano mapapahalagahan ang
isang hayop na malapit ng
maubos ang lahi batay sa mga
napapanood na balita.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
Teacher III
School Principal I

More Related Content

Similar to DLL_FIL4_Q1_W5.docx

Esp june 29 july 3,2015 monday june 29 (autosa...
Esp june 29 july 3,2015 monday                                june 29 (autosa...Esp june 29 july 3,2015 monday                                june 29 (autosa...
Esp june 29 july 3,2015 monday june 29 (autosa...EDITHA HONRADEZ
 
LESSON-PLAN-Q2-W2-1.docx
LESSON-PLAN-Q2-W2-1.docxLESSON-PLAN-Q2-W2-1.docx
LESSON-PLAN-Q2-W2-1.docxBoyetFernandez3
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxDLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxCristhelMacajeto2
 
Mga Komunikatibong Pahayag sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan.pptx
Mga Komunikatibong Pahayag sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan.pptxMga Komunikatibong Pahayag sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan.pptx
Mga Komunikatibong Pahayag sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan.pptxMichaelaLugtu2
 
katotohanan o opinyon filipino 8.pptx
katotohanan o opinyon filipino 8.pptxkatotohanan o opinyon filipino 8.pptx
katotohanan o opinyon filipino 8.pptxROSEANNIGOT
 
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptxAP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptxQuennie11
 
Filipino sa Piling Larang akademik
Filipino sa Piling Larang akademikFilipino sa Piling Larang akademik
Filipino sa Piling Larang akademikAiram Viñas
 
ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp...
ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp...ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp...
ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp...MariaFeIntina
 
Quarter 3 Filipino 4 week 4 Opinyon.pptx
Quarter 3 Filipino 4 week 4  Opinyon.pptxQuarter 3 Filipino 4 week 4  Opinyon.pptx
Quarter 3 Filipino 4 week 4 Opinyon.pptxROWENAVILLAMIN7
 
power point presentation. for grade- 2
power point presentation.  for grade-  2power point presentation.  for grade-  2
power point presentation. for grade- 2JonilynUbaldo1
 
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docxDLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docxLoraineIsales
 
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxDLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxRamilGarrido4
 
G8-1ST-TOPIC 3RD QUARTER TOPICS TOPICS(1).pptx
G8-1ST-TOPIC  3RD QUARTER TOPICS TOPICS(1).pptxG8-1ST-TOPIC  3RD QUARTER TOPICS TOPICS(1).pptx
G8-1ST-TOPIC 3RD QUARTER TOPICS TOPICS(1).pptxBenjohnAbaoRanido
 

Similar to DLL_FIL4_Q1_W5.docx (20)

Esp june 29 july 3,2015 monday june 29 (autosa...
Esp june 29 july 3,2015 monday                                june 29 (autosa...Esp june 29 july 3,2015 monday                                june 29 (autosa...
Esp june 29 july 3,2015 monday june 29 (autosa...
 
DLL_ESP-5_Q1_W1.docx
DLL_ESP-5_Q1_W1.docxDLL_ESP-5_Q1_W1.docx
DLL_ESP-5_Q1_W1.docx
 
LESSON-PLAN-Q2-W2-1.docx
LESSON-PLAN-Q2-W2-1.docxLESSON-PLAN-Q2-W2-1.docx
LESSON-PLAN-Q2-W2-1.docx
 
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 5 LEARNER’S MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q1-Q4)
 
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxDLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
 
Mga Komunikatibong Pahayag sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan.pptx
Mga Komunikatibong Pahayag sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan.pptxMga Komunikatibong Pahayag sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan.pptx
Mga Komunikatibong Pahayag sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan.pptx
 
katotohanan o opinyon filipino 8.pptx
katotohanan o opinyon filipino 8.pptxkatotohanan o opinyon filipino 8.pptx
katotohanan o opinyon filipino 8.pptx
 
Module_F2_week 7.pdf
Module_F2_week 7.pdfModule_F2_week 7.pdf
Module_F2_week 7.pdf
 
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptxAP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
AP-10-Konsepto ng Kontemporaryong Isyu.pptx
 
Filipino sa Piling Larang akademik
Filipino sa Piling Larang akademikFilipino sa Piling Larang akademik
Filipino sa Piling Larang akademik
 
ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp...
ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp...ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp...
ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp...
 
Quarter 3 Filipino 4 week 4 Opinyon.pptx
Quarter 3 Filipino 4 week 4  Opinyon.pptxQuarter 3 Filipino 4 week 4  Opinyon.pptx
Quarter 3 Filipino 4 week 4 Opinyon.pptx
 
power point presentation. for grade- 2
power point presentation.  for grade-  2power point presentation.  for grade-  2
power point presentation. for grade- 2
 
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docxDLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
DLL_ESP-4_Q1_W6_-Nakapagninilay-ng-katotohanan-.docx
 
argumentatibo.docx
argumentatibo.docxargumentatibo.docx
argumentatibo.docx
 
PAGBASA.pptx
PAGBASA.pptxPAGBASA.pptx
PAGBASA.pptx
 
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxDLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
 
G8-1ST-TOPIC 3RD QUARTER TOPICS TOPICS(1).pptx
G8-1ST-TOPIC  3RD QUARTER TOPICS TOPICS(1).pptxG8-1ST-TOPIC  3RD QUARTER TOPICS TOPICS(1).pptx
G8-1ST-TOPIC 3RD QUARTER TOPICS TOPICS(1).pptx
 
COT grade 8 sy 2020- 2021.docx
COT grade 8 sy 2020- 2021.docxCOT grade 8 sy 2020- 2021.docx
COT grade 8 sy 2020- 2021.docx
 
EPIKO_SANAYSAY.pptx
EPIKO_SANAYSAY.pptxEPIKO_SANAYSAY.pptx
EPIKO_SANAYSAY.pptx
 

DLL_FIL4_Q1_W5.docx

  • 1. DAILY LESSON LOG School: AGUS-OS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV Teacher: SHEENA CLAIRE V. DELA PENA Learning Area: FILIPINO Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 25-29, 2023 (WEEK 5) Quarter: UNA I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin. Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin. Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula B. Pamantayan sa Pagganap Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon. Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon. Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code sa bawat kasanayan) Naipahahayag ang sariling opinyon o reaksyon sa isang napakinggan/napanood na isyu o usapan F4PS-Id-i-1 Naipahahayag ang sariling opinyon o reaksyon sa isang napakinggan/napanood na isyu o usapan F4PS-Id-i-1 Nasusunod ang napakinggang panuto o hakbang ng isang gawain Naibibigay ang kahalagahan ng media (hal. pang-impormasyon, pang-aliw, panghikayat) F4PDI-e-2 Naibibigay ang kahalagahan ng media (hal. pang- impormasyon, pang-aliw, panghikayat) F4PDI-e-2 II. NILALAMAN (Subject Matter) Pagpapahayag ng Sariling Opinyon o Reaksyon Pagpapahayag ng Sariling Opinyon o Reaksyon Pagsunod sa Panuto Kahalagahan ng Media Kahalagahan ng Media III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 52 52-54 54-55 55-56 57-58 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral 18-19 22, 25-26 18-19, 23-26 18-19, 26-28 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS Modules Modules B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation, Larawan Audio/Visual Presentation, Larawan activity sheet, tsart Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation IV. PAMAMARAAN A.Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin Ano-ano ang dapat tandaan sa pagbigkas ng isang tula? Basahin ang sumusunod na isyu. Bilugan ang isang emoticon na nagpapahayag ng Ibigay ang kabaligtarang kasarian ng sumusunod. Basahin ang mga parirala. Ibigay ang gamit ng media sa sumusunod na sitwasyon. Isulat Pagtambalin ang mga pangalan ng larawan sa hanay MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
  • 2. (Drill/Review/ Unlocking of difficulties) iyong damdamin sa bawat isyung nabanggit. 1. Pagtaas ng mga bilihin. 2. Libreng edukasyon sa kolehiyo. 3. Masaganang ani ng mga magsasaka. 4. Pagkasira ng kagubatan dahil sa pagpuputol ng kahoy. 5. Malawakang pinsala dulot ng Bagyong Egay. Pambabae Panlalaki 1. ate 2. Tatay 3. lola 4. ninong 5. madre ang A kung ginagamit ito sa pagbibigay impormasyon, B kung nagbibigay aliw, at C kung nanghihikayat. A. Piliin ang letra ng tamang sagot sa hanay B. B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) Pagmasdan ang larawan ng nasa ibaba. Ano ang ginagawa ng bata? Pagmasdan ang larawan. Ano ang ipinapakita nito? Ano ang iyong opinyon sa patuloy na pagkasira ng ating kalikasan? Pagganyak: Magbibigay ang guro ng panuto sa mga mag-aaral na gagawin nila. Hal. a. Tumayo ng tuwid b. Itaas ang dalawang kamay c. Tumalon ng tatlong beses d. Lumingon sa likuran Ano-anong mga napapanahong isyu ang iyong narinig, nabasa o napanood sa radyo at telebisyon? Ano ang madalas na nakakukuha ng iyong atensyon kapag ikaw ay nanonood ng TV o nakikinig ng radyo? Mga balitang nakakatakot, nakakainis o nakatutuwa? C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presentation) Sino sa inyo ang umiinom ng gatas araw-araw? Anong gatas ang iniinom ninyo? Sa inyong opinyon, ano-ano kaya ang mga naidudulot ng pag-inom nito? Basahin ang isang isyung kasalukuyang hinaharap ng ating bansa, pansinin kung anu- ano ang naging opinyon o reaksyon ang naihayag ng manunulat ng paksa. Ang Kalikasan ang nagbibigay kulay sa ating kapaligiran na sadyang ipinagkaloob nang Ipabasa ang panuto na makikita sa activity sheet na ibinigay sa pangkat. Basahin ang balita. Ambo, humina bilang low pressure area ABS-CBN News | Mayo 17, 2020 Tuluyan nang humina ang bagyong Ambo at isa na lang ngayong low pressure area Ang media ay mga bagay na tumutulong para maipadala ang mensahe at maihatid ang mga impormasyon o datos sa mga tao sa pamamagitan ng pagbabalita, pagsusulat at pagpapalabas. Ito rin ay mahalagang sandata o tool ng komunikasyon.
  • 3. ating Panginoon.Dapat natin itong ingatan at aalagaan .Mahalagang bagay na dapat nating palaguin at huwag abusuhin para sa kapakanan ng sumusunod na henerasyon. Para sa akin ang dapat kong gawin ay tutulong ako kahit sariling sikap lamang para mapangalagaan ko ang kalikasan tulad ng pagtatanim ng puno sa bukirin at lugar na walang puno na itinanim dahil sa pagtotroso at pagkakaingin.Bakit kaya nila ito ginawa at seguro alam naman nila ang magiging epekto kapag wala ng mga puno?Ang gagawin ko para masugpo ang mga masasamang gawain na ito ay isusumbong ko sa awtoridad ang maling ginagawa ng tao.Dapat tayong magtulungan upang maibalik ang dating sagana sa kalikasan nang may magagamit pa ang ating mga anak,mga apo sa susunod na henerasyon. (LPA), sabi ngayong Linggo ng state weather bureau na PAGASA. Sa pinakahuling weather bulletin ng PAGASA, huling namataan ang LPA sa layong 125 kilometro sa hilagang kanluran ng Basco, Batanes. Inalis na rin ang Signal No. 1 sa Batanes pero inaasahan pa ring makararanas ng katamtaman hanggang malalakas na pag-ulan doon. Pinapayuhan pa rin ang maliliit na sasakyang pandagat lalo na sa Batanes at Babuyan Islands na huwag munang pumalaot. Nasa 4 ang naiulat na namatay sa Eastern Samar sa kasagsagan ng bagyo habang isa naman sa Quezon province, ayon sa mga lokal na awtoridad. D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I (Modeling) Bahagi na ng pang-araw-araw na buhay ang pagbibigay ng opinyon sa mga pangyayaring naganap o namamamalas sa ating paligin. Sa pagbibigay ng opinyon, makakabuti kung tayo ay may sapat na kaalaman sa paskang pinag-uusapan upang masusing mapagtimbang- timbang ang mga bagay at maging katanggap-tangap ang ating opinyon. Ang opinyon o reaksiyon ay ang iyong sariling palagay, paniwala, pagtingin, isip o ideya Ano-ano ang mga pangungusap na nagpapahayag ng opinyon o reaksyon ng may akda? Pangkat I - Itala ang pangngalan sa nabasang balita. Ihanay ito ayon sa kasarian Pangkat II- gamit ang pangngalan na binanggit sa balita, sumulat ng 5 pangungusap. Pangkat III- Gumawa ng balangkas ng napakinggang balita. Pangkat IV – Sumulat ng isang balita tungkol sa nangyari sa klase sa araw na ito. Batay sa binasang balita, sagutin ang mga sumusunod na katanungan. 1. Tungkol saan ang nabasang isyu o balita? 2. Kailan ito ibinalita? 3. Anong signal ang dala ni Bagyong Ambo 4. Anong sangay ng pamahalaan ang nanguna sa pagbibigay ng impormasyon para payuhan ang mga tao tungkol sa naturang bagyo? 5. Anong uri ng kahalagahang pangmedia ang binasang balita? Magbigay ng halimbawa ng Mass Media at Social Media. Ano ang tatlong uri nito? Ano ang kahalagahan nito sa atin?
  • 4. sa isang bagay, tao o pangyayari. Ang iyong paliwanag tungkol sa isyung iyong napakinggan ay pagpapahayag ng sariling opinyon o reaksiyon. a. opinyon – sariling palagay, paniwala, pagtingin, isip o ideya sa isang bagay, tao o pangyayari b. reaksiyon – ay ang damdaming nagpapakita ng pagsang-ayon, pagsalungat, pagkatuwa, pagkalungkot o pagkadismaya E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. ( Guided Practice) Humanap ng kapareha. Gawing ang sumsunod na gawain. Gamit ang concept map, magbigay ng apat na mabuting naidudulot ng paginom ng gatas at isulat ito sa kahon. Pagpapahayag ng Opinyon at Reaksyon  Pagpapahayag ng Opinyon- Mahalagang may malawak na kaalaman ang isang tao tungkol sa isang isyu bago siya magpahayag ng opinyon upang maging balanse ang kanyang inilalahad.  Mababasa sa ibaba ang mga salita o pariralang madalas ginagamit kapag nagpapahayag ng sariling opinyon. Pagpapahayag ng Reaksiyon - maaaring masagot mo ayon sa iyong nararamdaman. Maaari itong positibo o negatibong reaksyon. Bigyan ng sapat na oras ang bawat pangkat para sa kanilang mga gawain. Iba’t Ibang Uri ng Media A. Print o Nakalimbag na Media 1. Dyaryo o Peryodiko – naglalaman ng Balita, impormasyon, patalastas. 2. Magasin – naglalaman ng maraming artikulo, kalimitang pinopondohan ng patalastas. Ito ay nagbibigay ng impormasyon sa mambabasa. 3. Aklat – pinagsamasamang nailimbag na salita sa papel. Kadalasan na marami itong pahina. B. Broadcast Media 1. Telebisyon o Radyo – isang sistemang tele komunikasyon para sa pagpapahayag at pagtanggap ng mga gumagalaw na mga larawan at tunog sa kasalukuyan. Ito ay pangmasang panghatid ng libangan, edukasyon, balita o alok. C. Internet 1.Internet – ito ay makabagong teknolohiya na mapagkukunan ng mga impormasyon gamit ang iba’t- ibang website na nagbibigay ng balita pang aliw, Pangkatang Gawain Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Gumawa ng isang poster slogan o awitin tungkol sa kahalagahan ng media sa atin.
  • 5. panghikayat, videos, musika, pakikipagusap gamit ang Chat, messenger, facebook at iba pa. F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment ( Independent Practice ) Hayaang magbahagi ang bawat lider ng grupo ng kanilang ginawang gawain. Presentasyon ng Awtput G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay (Application/Valuing) Bakit mahalaga ang pag-inom ng gatas araw-araw? Bakit mahalagang may malawak na kaalaman tungkol sa isang isyu bago magpahayag ng reaksyon? Paano matatapos ang isang iniaatang na gawain sa bawat grupo? Sa iyong palagay, ano kaya ang mangyayari kung walang media? Tukuyin kung ang pangungusap ay nagpapahayag ng natutuhan mo tungkol sa kahalagahan ng media at kung hindi. __________1. Malaki ang naitutulong ng media sa pagpapalaganap ng impormasyon sa mga tao. __________2. Marami ang napapahamak dahil sa fake news o pagpapakalat ng maling impormasyon sa mga tao gamit ang social media. __________3. Nakasisira ng mata ang sobrang paggamit ng mga gadgets gaya ng cellphone at laptop. __________4. Suriing mabuti ang mga impormasyong nababasa o napapanood sa social media bago ito paniwalaan. __________5. Nagdudulot ng kasiyahan ang paggamit ng App gaya ng Tiktok at Face App. H.Paglalahat ng Aralin (Generalization) Paano ang wastong pagpapahayag ng opinyon o reaksyon sa isang isyung napakinggan? Magbigay ng mga pariralang ginagamit sa pagbibigay ng reaksiyon. Ano ang kahalagahan ng pagtutulungan? Matapos mapag-aralan ang media, buoin ang crossword puzzle upang matiyak na naunawaan na ang aralin. Basahin ang sumusunod na talata. Punan ng angkop na salita ang patlang upang mabuo ang diwa nito. Piliin ang tamang sagot sa kahon.
  • 6. Pahalang 1. Ito ay makabagong teknolohiya na mapagkukunan ng impormasyon gamit ang website na nagbibigay impormasyon tungkol sa balita, pang-aliw at panghikayat 2. Isang sistemang pangtelekomunikasyon para sa pagpapahayag at pagtanggap ng mga gumagalaw na mga larawan 6. Isang sistemang pangtelekomunikasyon para sa pagpapahayag ng tunog sa kalayuan Pababa 3. Pinagsama-samang mga nailimbag na salita sa papel. Kadalasan maraming pahina ito na nagtataglay ng maraming impormasyon, ideya o kuwento. 4. Naglalaman ng maraming artikulo kalimitang pinopondohan ng mga palatastas 5. Naglalaman ng mga nakalimbag na balita, impormasyon o patalastas Ang natutuhan ko sa araling ito ay tungkol sa media at mga kahalagahan nito. Ang __________ay mga bagay na tumutulong para maipadala ang mensahe at maihatid ang mga impormasyon o datos sa mga tao. Sinasabing ito ay makapangyarihang sandata o tool ng (2) __________. Ito ay may malaking papel sa pagpapalaganap ng mga (3) __________ na kailangang malaman ng mga tao. Ito rin ay ginagamit na (4)__________ ng mga tao upang sila ay malibang. Malaki rin ang naitutulong nito bilang(5) __________ sa negosyo upang malaman ng mga tao ang detalye ng isang produkto. Sa kabila ng mga kahalagahan nito, kinakailangang maging mapanuri tayo sa paggamit ng media. I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gamit ang Concept Map, Isulat ang iyong opinyon o reaksyon sa sanasay na tungkol sa tradisyon ng pamilyang Pilipino. Isulat ang mga sagot sa kahon ng Map. Panuto: Kumpletuhin ang mga pangungusap . ibigay ang sariling opinyon o reaksyon sa mga sumusunod na isyu. 1. Pagpapatuloy ng edukasyon sa kabula ng kahirapan Pagmamarka ng mga ginawa ng bawat pangkat na presentasyon. Panuto: Iguhit sa inyong papel ang sumusunod na midya na nagpapalabas at naghahatid ng impormasyon o datos para, mabigyan ng impormasyon, aliw o mahiyakat ang mga manunood at mambabasa. Panuto: Isulat sa patlang ang Tama kung ang pangungusap ay nagpapahayag ng tamang kaisipan at Mali kung ito ay maling kaisipan. __________1. Ang media ay mga bagay na tumutulong
  • 7. Tradisyon na ng mga Pilipino ang pagdiriwang ng kapistahan taon-taon. Ang lahat ay nananabik sa pagdating ng araw na ito. Panahon ito ng pagkikita-kita ng mga magkakamaganak, magkakaibigan, magkakakilala at magkakapamilya. Halos lahat ay nagiging abala sa pag-aayos ng sarisariling bahay. Ang iba naman ay nagbibigay ng oras sa pagkakabit ng banderitas. Bawat pamilya, mahirap man o mayaman ay may mga handing pagkain upang may maihain sa panauhing darating. Simple man o magarbo ang paghahanda tuwing kapistahan, ang diwa ng pasasalamat sa Poong Maykapal sa mga biyayasa nagdaang taon ay hindi mawawala sa puso ng bawat Pilipino. Opinyon: Naniniwala akong ____ ________________________ ________________________ ________________________ _____. 2. Patuloy na pagkasira ng ating kagubatan Opinyon: Sa palagay ko _______ ________________________ ________________________ ________________________ _____. 3. Pagkalulong ng mga bata sa gadget Opinyon: Para sa akin ________ ________________________ ________________________ ________________________ _____. 1.dyaryo 2.magasin 3.telebisyon 4.radyo 5.internet para maipadala ang mensahe at maihatid ang impormasyon o datos sa mga tao. __________2. Ang media ay hindi ginagamit sa pagbabahagi ng impormasyon. __________3. Mahalaga ang media upang tayo ay maaliw o malibang. __________4. Sa pamamagitan ng media, napapabilis at napapadali ang ating pakikipagkomunikasyon sa bawat isa. __________5. Hindi natin kailangan ang tulong ng media sa panghikayat ng mga mamimili sa mga produkto na binibenta sa online shopping. J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin (Assignment) Sa tulong ng magulang o mga nakakatanda, magsaliksik ng iba pang mga tradisyon o kaugaliang ng kulturang Pilipino. Pagkatapos ay ibigay ang iyong opinyon o reaksyun tungkol sa napiling kagualian. Pumili lamang ng dalawa Sumulat ng maikling balita tungkol sa pangyayaring naganap sa sariling tahanan. Gamitin ang balangkas bilang patnubay sa pagsulat. Sa napapanood mo at napapakinggang balita ano ang halaga ng mga ito sa iyo. May natutuhan ka ba sa mga napapanood/napapakinggang balita? Gumawa ng isang talata kung paano mapapahalagahan ang isang hayop na malapit ng maubos ang lahi batay sa mga napapanood na balita. V. Mga Tala VI. Pagninilay
  • 8. A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan sa tulong ang aking punong guro at supervisor? G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro? Prepared by: Checked by: Teacher III School Principal I