1. 1
Jski.dv
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan SAN ISIDRO NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/
Antas
10
Guro BB. JESUSA F. BARRIENTOS Asignatura PANITIKANG PANDAIGDIG
Petsa / Oras Agosto 6-10, 2018
6:00-6:50 ESCODA ESP BLDG. RM. 5
7:40-8:30 AGONCILLO ENG. BLDG. RM. 3
11:20-12:30 SILANG TRILLANES BLDG
Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga panitikang Mediterranean
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaralay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikan ng Mediterranean
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
Nagagamit ang angkop na mga
hudyat sa pagsusunod-sunod ng
mga pangyayari (F10WG-Ig-h-62)
II. NILALAMAN
A. Paksa:Ang Kuba ng Notre Dame
Nobela mula sa France
The Hunchback of Notre Dame ni Victor Hugo
Isinalin sa Filipino ni Willita A. Enrijo
B. Gramatika at Retorika: Mga Hudyat sa Pagsusunod-sunod ng Pangyayari
C. Uri ng Teksto: Nagsasalaysay
D. Sanggunian: Panitikang Pandaigdig
E. Kagamitan: cartolina strips
F. Halagang Pangkatauhan: Napapahalagahan ang katangiang taglay ng mga tauhan batay sa diyalogo
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
2. 2
Jski.dv
IV. PAMAMARAAN PAGSASANAY
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimulang bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsasanay I: (Indibidwal na
gawain)
Panuto: Buuin ang bawat
pangungusap. Piliin sa loob ng
kahon ang angkop na panandang
pandiskurso sa bawat bilang.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
Pagsasanay 2: (Pangkatang
Gawain)
Panuto: Magsalaysay ng isang
pangyayari sa tunay na buhay na
may pagkakatulad sa mag piling
pangyayari sa buod ng nobela.
Isaalang-alang sa pagsulat ang
paggamit ng mga panandang
pandiskurso na naghuhudyat ng
pagkakasunod-sunod ng mga
pangyayari
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Punan ang patlang ng angkop na
mga hudyat sa pagsusunod-sunod
ng mga pangyayari. (sa madaling
sabi, saka, dahil, kung, bukod sa)
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Sumulat ng maikling talata tungkol
sa iyong ginagawa pagkagising
hanggang
bago matulog gamit ang mga
panandang pandiskurso na
naghuhudyat sa pagsusunod-sunod
ng mga pangyayari.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
3. 3
Jski.dv
Assessment)
G. Paglalapat ng aralinsa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral nanakakuhang 80% sa
pagtataya
B. Bilangng mag-aaral nanangangailangan ng
iba pang Gawain parasaremediation
C. Nakatulong baang remedial? Bilang ng
mag-aaral nanakaunawa saaralin
D. Bilang ng mgamag-aaral namagpapatuloy
saremediation.
E. Alin samgaistratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ngl ubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan satulongng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi samga kapwa ko guro?
Iwinasto ni:
GNG. RHEA S. BUSTOS
Susing Guro sa Filipino
GNG. WILMA BERNADETTE D. MOJICA
Tagapangulo sa Filipino
GNG. SUSANA J. SACATRAPOS
Punungguro