SlideShare a Scribd company logo
1 of 6
GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan
PINAGKAWITAN INTEGRATED NATIONAL
HIGH SCHOOL
Antas SAMPU (10)
Guro JOHN RYAN A. CABRERA Asignatura ESP
Petsa March 27-31 , 2023 Markahan Ikatlo
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW
G10- DAVID Monday 1:40-2:40
G10 -ISAAC Monday 4:00- 4:40
G10 -JEREMIAH Monday 4:40- 5:20
G10- SIMON Monday 5:20- 6:00
G10- DANIEL Tuesday 1:40-2:40
G10- BARTHOLOMEW Tuesday 5:20-6:00
G10- JACOB Wednesday 12:40-1:40
G10- EZEKIEL Wednesday 5:20-6:00
G10- MOSES Thursday 1:40-2:40
G10- JOB Thursday 4:40-5;20
G10- ISAAC Tuesday 4:00-4:40
G10 - JEREMIAH Tuesday 4:40- 5:20
G10 - DANIEL Wednesday 1:40- 2:40
G10- BARTHOLOMEW Wednesday 4:00-4:40
G10- JACOB Thursday 1:40- 2:40
G10- SIMON Thursday 4:00-4:40
G10- MOSES Friday 1:40-2:40
G10- DAVID Friday 2:40-3:40
G10- JOB Friday 4:40-5;20
G10- EZEKIEL Friday 5:20-6:00
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagmamahal sa bayan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakakagawa ang mga mag aaral ng angkop na kilos upang maipamalas ang pagmamahal sa bayan.
C.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Napapangatwiranan na: Nakaugat ang pagkakakilanlan
ng tao sa pagmamahal sa bayan. (“Hindi ka global citizen
pag di ka mamamamayan.”)
Nakagagawa ng angkop na kilos upang maipamalas ang
pagmamahal sa bayan (patriyotismo)
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao 10. 2013 Edukasyon sa pagpapakatao 10. 2013
2. Mga Pahina sa Kagamitang
pang-mag-aaral
Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 204-205 Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 206-207
3. Mga Pahina sa teksbuk
Edukasyon sa Pagpapakatao 10 Edukasyon sa Pagpapakatao 10
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop para sa powerpoint presentation ng aralin, Laptop para sa powerpoint presentation ng aralin
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at
pagsisimula ng bagong aralin
Pagbabalik aral
 Ano nga muli ang mga paglabag at angkop sa
pagmamahal sa bayan ?
 Bakit mahalaga na malaman natin ang mga ito?
 Magbigay nga ng angkop na kilos sa pagmamahal
sa bayan at ipaliwanag.
Pagbabalik aral
 Ano nga muli ang ibig sabihin ng Global at Citizen?
 Ano nga muli ang pakahulugan Ninyo sa pagiging isang
Global Citizen?
Ano nga muli ang ibig sabihin ng katagang
“HINDI KA GLOBAL CITIZEN KUNG HINDI KA
MAMAMAYAN”
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagkakaroon ng isang Mala Q&A na palabas , ang klase
ay hahatiin sa dalawang pangkat ang babae at mga babae.
Upang makapamili sila ng kanilang ilalaban sa Mr. and
Miss Q&A.
Pagkakaroon isang laro na tatawaging “MISTERY BOX”
Hahatiin ang Klase sa dalawang pangkat. Ang kailangan lang
nilang gawin ay sagutin ang mga katanungan nakapaloob sa
pagmamahal sa bayan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
“Flip the Bottle Challenge”
MAHAL
M- ayroon akong jumbled letters sa aking presentasyon.
A- yusin ang mga salita base hinihingi.
Pagpapatuloy ng laro upang maibigay ang lahat ng angkop na
kilos sa pagmamahal sa bayan.
H- anggat hindi napapatayo ang bote, wala pang kayong
karapatan na isulat ang sagot sa pisara.
A- ng bawat grupo ay mayroong reperesentante na magsusulat sa
pisara.
L- aging panatilihin ang katahimikan sa pagsasagawa ng
aktibidad. Babawasan ang puntos ng may pinakamaingay na
grupo.
Mga katanungan
Ano ang mga salitang nabuo base sa inyong ginawang aktibidad?
2. Saan kaya patungkol ang mga salita na inyong nabuo?
3. Ano ang dapat gawin sa mga kulturang Pilipino na inyong
nabuo?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
Kung kayo ay papipiliin saang bansa ninyo nais pumunta?
“HINDI KA GLOBAL CITIZEN KUNG HINDI
KA MAMAMAYAN”
 Ano pag sinabing Global?
 Ano pagsinabing Citizen?
 Base sa inyong pagpapakahulugan sa global at citizen,
paano naman ninyo bibigyang kahulugan pag pinagsama
ang global citizen?
(Pagkakaroon ng malayang talakayan tungkol sa Hindi ka Global
Citizen kung hindi ka mamamayan.)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #
2
Pagpapanood ng Video Clip na may kinalaman sa Kultur ana
kinagisnan ng ibat ibang bayan sa pilipinas.
Ang sining at kultura ng
isang bayan o lalawigan ay
siyang nagiging
pagkakakilanlan ng isang
komunidad.
Mayroon ba kayong alam na kultura dito sa atin na nagging
dahilan ng pagkakilalan ng isang komunidad
Pagpapatunog ng isang kanta na may kinalaman sa paglabag at
angkop na kilos na pagmamahal sa bayan
Maaari ba kayong magbahagi ng mga festival dito sa ating bansa
na inyong alam?
Ano kaya ang tungkulin at responsibilidad ninyo upang
mapanatili ang kultura na mayroon tayo?
F. Paglinang sa Kabihasaan
( Tungo sa Formative Assessment)
Pagkakaroon ng Pangkatang Gawain
Gawain I: “Komersiyal”
Gumawa ng isang komersiyal na tungkol sa ipinagmamalaki ng
pilipinas maari itong Pagkain, Lugar, Kaugalian at Iba pa.
Gawain II: “I Draw mo”
Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita ng pagmamahal sa
bayan at pagpapakilala o pagmamahal sa Pilipinas
Gawain III: “Awitin mo ”
Gumawa ng isang mala advocacy campaign jingle na kung saan
ay maipapakita ang pagpili o pagpapakilala sa bansa
Pagkakaroon ng Pangkatang Gawain
Hahatiin ang Klase sa Dalawang pangkat.
Performance Task
Gumawa ng Music Video tungkol sa Pagmamahal sa bayan
Ang Music Video ay Sariling gawa mismo.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
‘Tandaan na gaano man kayaman ang kultura ng isang
lipunan, maaaring manganib ito kung hindi ito patuloy
na pagyayamanin, bibigyang halaga, at iingatan.”
“I AM PROUD TO BE A FILIPINO”
H. Paglalahat ng aralin Ang pagmamahal sa bayan ay at pagpapakilala natin bilang tayo
ay isang Pilipino ay isang malaking responsibilidad.
Napakahalaga na malaman natin ang mga sining at kultura na
mayroon tayo dahil . Ang sining at kultura ng isang bayan o
lalawigan ay siyang nagiging pagkakakilanlan ng isang
komunidad.
Ipagmalaki natin ang sariling atin, Masarap maging isang Pilipino
kaya Ipagmalaki natin to.
I. Pagtataya ng aralin Panuto: Basahin at unawain ang mga sumusunod. Isulat ang T kung
tama ang sinasaad at M naman kung mali.
_________1. Hindi natin dapat tangkilikin ang kulturang Pilipino.
_________2. Ang kultura ay ang sining, literatura, paniniwala at
kaugalian ng isang pangkat.
_________3. Responsibilidad natin na panatilihin at pagyamanin ang
kultura na mayroon tayo.
_________4. Tangkilikin muna natin ang iba, bago natin tangkilikin ang
sariling atin.
_________5. Hindi ka global citizen kung ikaw ay mamamayan.
KRITERYA SA MUSIC VIDEO
Kaangkupan sa Paksa 25%
Pagkamalikhain Orihinal 30%
Mensahe 25%
Himig at Ritmo 20%
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-aralin at Remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang Gawain
para sa rekomendasyon.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong na lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Sinuri at binigyang pansin ni:
JOHN RYAN A. CABRERA MARIBEL T. LESCANO, EdD
Guro II/ Guro sa Asignatura Punongguro II
DLL March 27.docx

More Related Content

Similar to DLL March 27.docx

DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docxDLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
KIMBERLYROSEFLORES
 
vdocuments.mx_modyul-10-pagmamahal-sa-bayan (1).pptx
vdocuments.mx_modyul-10-pagmamahal-sa-bayan (1).pptxvdocuments.mx_modyul-10-pagmamahal-sa-bayan (1).pptx
vdocuments.mx_modyul-10-pagmamahal-sa-bayan (1).pptx
VanessaCabang1
 
ESP 4 PPT Q3 - Aralin 1 Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan.pptx
ESP 4 PPT Q3 - Aralin 1 Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan.pptxESP 4 PPT Q3 - Aralin 1 Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan.pptx
ESP 4 PPT Q3 - Aralin 1 Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan.pptx
cindydizon6
 
DLL-3rd-aralin 1.pdf
DLL-3rd-aralin 1.pdfDLL-3rd-aralin 1.pdf
DLL-3rd-aralin 1.pdf
ann diaz
 
apyunitivaralin6-180212011118 (2).pdf
apyunitivaralin6-180212011118 (2).pdfapyunitivaralin6-180212011118 (2).pdf
apyunitivaralin6-180212011118 (2).pdf
Angelle Pantig
 
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docxPERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
RhoseEndaya1
 

Similar to DLL March 27.docx (20)

DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docxDLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
DLL_APgghjjkklogdfchghhgftfhgc2_Q4_W3.docx
 
AP5_q1wk8_mod8_sinaunangkabihasnangasyanoangpagkabuonglipunanatpagkakakilanla...
AP5_q1wk8_mod8_sinaunangkabihasnangasyanoangpagkabuonglipunanatpagkakakilanla...AP5_q1wk8_mod8_sinaunangkabihasnangasyanoangpagkabuonglipunanatpagkakakilanla...
AP5_q1wk8_mod8_sinaunangkabihasnangasyanoangpagkabuonglipunanatpagkakakilanla...
 
vdocuments.mx_modyul-10-pagmamahal-sa-bayan (1).pptx
vdocuments.mx_modyul-10-pagmamahal-sa-bayan (1).pptxvdocuments.mx_modyul-10-pagmamahal-sa-bayan (1).pptx
vdocuments.mx_modyul-10-pagmamahal-sa-bayan (1).pptx
 
ESP 4 PPT Q3 - Aralin 1 Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan.pptx
ESP 4 PPT Q3 - Aralin 1 Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan.pptxESP 4 PPT Q3 - Aralin 1 Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan.pptx
ESP 4 PPT Q3 - Aralin 1 Kultura ng Ating Lahi, Ating Pahalagahan.pptx
 
FILIPINO 5.pptx
FILIPINO 5.pptxFILIPINO 5.pptx
FILIPINO 5.pptx
 
ESP 4 YIII Aralin 1
ESP 4 YIII Aralin 1ESP 4 YIII Aralin 1
ESP 4 YIII Aralin 1
 
DLL-3rd-aralin 1.pdf
DLL-3rd-aralin 1.pdfDLL-3rd-aralin 1.pdf
DLL-3rd-aralin 1.pdf
 
DISKRIMINASYON grade 10 kontemporarsyong isyu
DISKRIMINASYON grade 10 kontemporarsyong isyuDISKRIMINASYON grade 10 kontemporarsyong isyu
DISKRIMINASYON grade 10 kontemporarsyong isyu
 
DISKRIMINASYON (1).powerpoint presentation
DISKRIMINASYON (1).powerpoint presentationDISKRIMINASYON (1).powerpoint presentation
DISKRIMINASYON (1).powerpoint presentation
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 2_Quarter 1_Week 4.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 2_Quarter 1_Week 4.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 2_Quarter 1_Week 4.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 2_Quarter 1_Week 4.docx
 
Aktibong Pagkamamamayan.pdf
Aktibong Pagkamamamayan.pdfAktibong Pagkamamamayan.pdf
Aktibong Pagkamamamayan.pdf
 
AKTIBONG PAGKAMAMAMAYAN PPT.pptx
AKTIBONG PAGKAMAMAMAYAN PPT.pptxAKTIBONG PAGKAMAMAMAYAN PPT.pptx
AKTIBONG PAGKAMAMAMAYAN PPT.pptx
 
AP5_q1wk6_mod6_sosyokulturalatpampolitikangpamuuhayngmgasinaunangpilipino.pdf
AP5_q1wk6_mod6_sosyokulturalatpampolitikangpamuuhayngmgasinaunangpilipino.pdfAP5_q1wk6_mod6_sosyokulturalatpampolitikangpamuuhayngmgasinaunangpilipino.pdf
AP5_q1wk6_mod6_sosyokulturalatpampolitikangpamuuhayngmgasinaunangpilipino.pdf
 
ANG KATANGIANG PISIKAL NG DAIGDIG
ANG KATANGIANG PISIKAL NG DAIGDIGANG KATANGIANG PISIKAL NG DAIGDIG
ANG KATANGIANG PISIKAL NG DAIGDIG
 
DLL_ESP 4_Q3_W1.docx
DLL_ESP 4_Q3_W1.docxDLL_ESP 4_Q3_W1.docx
DLL_ESP 4_Q3_W1.docx
 
apyunitivaralin6-180212011118 (2).pdf
apyunitivaralin6-180212011118 (2).pdfapyunitivaralin6-180212011118 (2).pdf
apyunitivaralin6-180212011118 (2).pdf
 
AP YUNIT IV ARALIN 6
AP YUNIT IV ARALIN 6AP YUNIT IV ARALIN 6
AP YUNIT IV ARALIN 6
 
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docxPERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
PERIODICAL TEST Q4 FILIPINO4 final.docx
 
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q2_W7.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q2_W7.docxDLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q2_W7.docx
DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q2_W7.docx
 
DLL_ESP 4_Q3_W1.docx
DLL_ESP 4_Q3_W1.docxDLL_ESP 4_Q3_W1.docx
DLL_ESP 4_Q3_W1.docx
 

More from ivymacalalad1

health93rdquartermodule1firstaidbasics-210107045859.pptx
health93rdquartermodule1firstaidbasics-210107045859.pptxhealth93rdquartermodule1firstaidbasics-210107045859.pptx
health93rdquartermodule1firstaidbasics-210107045859.pptx
ivymacalalad1
 
355300654-Health-9-Community-and-Environmental-Health.pptx
355300654-Health-9-Community-and-Environmental-Health.pptx355300654-Health-9-Community-and-Environmental-Health.pptx
355300654-Health-9-Community-and-Environmental-Health.pptx
ivymacalalad1
 
quarter one arts grade 9.pptx
quarter one arts grade 9.pptxquarter one arts grade 9.pptx
quarter one arts grade 9.pptx
ivymacalalad1
 
Music in the Twentieth Century.ppt
Music in the Twentieth Century.pptMusic in the Twentieth Century.ppt
Music in the Twentieth Century.ppt
ivymacalalad1
 
240490320-Music-of-the-Medieval-Period-Music-9-Ppt.pptx
240490320-Music-of-the-Medieval-Period-Music-9-Ppt.pptx240490320-Music-of-the-Medieval-Period-Music-9-Ppt.pptx
240490320-Music-of-the-Medieval-Period-Music-9-Ppt.pptx
ivymacalalad1
 

More from ivymacalalad1 (20)

health-educ-drug-addiction-ppt.pptx health education
health-educ-drug-addiction-ppt.pptx health educationhealth-educ-drug-addiction-ppt.pptx health education
health-educ-drug-addiction-ppt.pptx health education
 
p-220916060601-0dde2a5b (1).ppt x physical education
p-220916060601-0dde2a5b (1).ppt x physical educationp-220916060601-0dde2a5b (1).ppt x physical education
p-220916060601-0dde2a5b (1).ppt x physical education
 
health93rdquartermodule1firstaidbasics-210107045859.pptx
health93rdquartermodule1firstaidbasics-210107045859.pptxhealth93rdquartermodule1firstaidbasics-210107045859.pptx
health93rdquartermodule1firstaidbasics-210107045859.pptx
 
PEACE-EDUCATION-030124.pptx health education
PEACE-EDUCATION-030124.pptx health educationPEACE-EDUCATION-030124.pptx health education
PEACE-EDUCATION-030124.pptx health education
 
PEACE EDUCATION edukasyon sa pagpapakatao
PEACE EDUCATION edukasyon sa pagpapakataoPEACE EDUCATION edukasyon sa pagpapakatao
PEACE EDUCATION edukasyon sa pagpapakatao
 
355300654-Health-9-Community-and-Environmental-Health.pptx
355300654-Health-9-Community-and-Environmental-Health.pptx355300654-Health-9-Community-and-Environmental-Health.pptx
355300654-Health-9-Community-and-Environmental-Health.pptx
 
mapeh9-musiclesson2ndquarter-221103065240-e2688775 (1).pptx
mapeh9-musiclesson2ndquarter-221103065240-e2688775 (1).pptxmapeh9-musiclesson2ndquarter-221103065240-e2688775 (1).pptx
mapeh9-musiclesson2ndquarter-221103065240-e2688775 (1).pptx
 
239698986-Dep-Ed-Music-Grade-9-2nd-quarter.pptx
239698986-Dep-Ed-Music-Grade-9-2nd-quarter.pptx239698986-Dep-Ed-Music-Grade-9-2nd-quarter.pptx
239698986-Dep-Ed-Music-Grade-9-2nd-quarter.pptx
 
physicalfitness-161101111605 (2).pptx
physicalfitness-161101111605 (2).pptxphysicalfitness-161101111605 (2).pptx
physicalfitness-161101111605 (2).pptx
 
Physical-Fitness-Tests-Presentation-1.pptx
Physical-Fitness-Tests-Presentation-1.pptxPhysical-Fitness-Tests-Presentation-1.pptx
Physical-Fitness-Tests-Presentation-1.pptx
 
physicalfitness-161101111605.pptx
physicalfitness-161101111605.pptxphysicalfitness-161101111605.pptx
physicalfitness-161101111605.pptx
 
quarter one arts grade 9.pptx
quarter one arts grade 9.pptxquarter one arts grade 9.pptx
quarter one arts grade 9.pptx
 
20th Century Music.ppt
20th Century Music.ppt20th Century Music.ppt
20th Century Music.ppt
 
tos-diss 3rd q 11.docx
tos-diss 3rd q 11.docxtos-diss 3rd q 11.docx
tos-diss 3rd q 11.docx
 
Music in the Twentieth Century.ppt
Music in the Twentieth Century.pptMusic in the Twentieth Century.ppt
Music in the Twentieth Century.ppt
 
elementsprinciples.ppt
elementsprinciples.pptelementsprinciples.ppt
elementsprinciples.ppt
 
240490320-Music-of-the-Medieval-Period-Music-9-Ppt.pptx
240490320-Music-of-the-Medieval-Period-Music-9-Ppt.pptx240490320-Music-of-the-Medieval-Period-Music-9-Ppt.pptx
240490320-Music-of-the-Medieval-Period-Music-9-Ppt.pptx
 
Elements_and_Principles_of_Art_A.ppt
Elements_and_Principles_of_Art_A.pptElements_and_Principles_of_Art_A.ppt
Elements_and_Principles_of_Art_A.ppt
 
JAPANESE KABUKI.ppt
JAPANESE KABUKI.pptJAPANESE KABUKI.ppt
JAPANESE KABUKI.ppt
 
co2 binislakan IVY EDITED ORIG.pptx
co2 binislakan IVY EDITED ORIG.pptxco2 binislakan IVY EDITED ORIG.pptx
co2 binislakan IVY EDITED ORIG.pptx
 

DLL March 27.docx

  • 1. GRADES 1 TO 12 DAILY LESSON LOG Paaralan PINAGKAWITAN INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL Antas SAMPU (10) Guro JOHN RYAN A. CABRERA Asignatura ESP Petsa March 27-31 , 2023 Markahan Ikatlo UNANG ARAW IKALAWANG ARAW G10- DAVID Monday 1:40-2:40 G10 -ISAAC Monday 4:00- 4:40 G10 -JEREMIAH Monday 4:40- 5:20 G10- SIMON Monday 5:20- 6:00 G10- DANIEL Tuesday 1:40-2:40 G10- BARTHOLOMEW Tuesday 5:20-6:00 G10- JACOB Wednesday 12:40-1:40 G10- EZEKIEL Wednesday 5:20-6:00 G10- MOSES Thursday 1:40-2:40 G10- JOB Thursday 4:40-5;20 G10- ISAAC Tuesday 4:00-4:40 G10 - JEREMIAH Tuesday 4:40- 5:20 G10 - DANIEL Wednesday 1:40- 2:40 G10- BARTHOLOMEW Wednesday 4:00-4:40 G10- JACOB Thursday 1:40- 2:40 G10- SIMON Thursday 4:00-4:40 G10- MOSES Friday 1:40-2:40 G10- DAVID Friday 2:40-3:40 G10- JOB Friday 4:40-5;20 G10- EZEKIEL Friday 5:20-6:00 I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagmamahal sa bayan B. Pamantayan sa Pagganap Nakakagawa ang mga mag aaral ng angkop na kilos upang maipamalas ang pagmamahal sa bayan. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napapangatwiranan na: Nakaugat ang pagkakakilanlan ng tao sa pagmamahal sa bayan. (“Hindi ka global citizen pag di ka mamamamayan.”) Nakagagawa ng angkop na kilos upang maipamalas ang pagmamahal sa bayan (patriyotismo)
  • 2. II. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa gabay ng guro Edukasyon sa pagpapakatao 10. 2013 Edukasyon sa pagpapakatao 10. 2013 2. Mga Pahina sa Kagamitang pang-mag-aaral Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 204-205 Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 206-207 3. Mga Pahina sa teksbuk Edukasyon sa Pagpapakatao 10 Edukasyon sa Pagpapakatao 10 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resources B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop para sa powerpoint presentation ng aralin, Laptop para sa powerpoint presentation ng aralin III. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong aralin Pagbabalik aral  Ano nga muli ang mga paglabag at angkop sa pagmamahal sa bayan ?  Bakit mahalaga na malaman natin ang mga ito?  Magbigay nga ng angkop na kilos sa pagmamahal sa bayan at ipaliwanag. Pagbabalik aral  Ano nga muli ang ibig sabihin ng Global at Citizen?  Ano nga muli ang pakahulugan Ninyo sa pagiging isang Global Citizen? Ano nga muli ang ibig sabihin ng katagang “HINDI KA GLOBAL CITIZEN KUNG HINDI KA MAMAMAYAN” B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagkakaroon ng isang Mala Q&A na palabas , ang klase ay hahatiin sa dalawang pangkat ang babae at mga babae. Upang makapamili sila ng kanilang ilalaban sa Mr. and Miss Q&A. Pagkakaroon isang laro na tatawaging “MISTERY BOX” Hahatiin ang Klase sa dalawang pangkat. Ang kailangan lang nilang gawin ay sagutin ang mga katanungan nakapaloob sa pagmamahal sa bayan. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin “Flip the Bottle Challenge” MAHAL M- ayroon akong jumbled letters sa aking presentasyon. A- yusin ang mga salita base hinihingi. Pagpapatuloy ng laro upang maibigay ang lahat ng angkop na kilos sa pagmamahal sa bayan.
  • 3. H- anggat hindi napapatayo ang bote, wala pang kayong karapatan na isulat ang sagot sa pisara. A- ng bawat grupo ay mayroong reperesentante na magsusulat sa pisara. L- aging panatilihin ang katahimikan sa pagsasagawa ng aktibidad. Babawasan ang puntos ng may pinakamaingay na grupo. Mga katanungan Ano ang mga salitang nabuo base sa inyong ginawang aktibidad? 2. Saan kaya patungkol ang mga salita na inyong nabuo? 3. Ano ang dapat gawin sa mga kulturang Pilipino na inyong nabuo? D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Kung kayo ay papipiliin saang bansa ninyo nais pumunta? “HINDI KA GLOBAL CITIZEN KUNG HINDI KA MAMAMAYAN”  Ano pag sinabing Global?  Ano pagsinabing Citizen?  Base sa inyong pagpapakahulugan sa global at citizen, paano naman ninyo bibigyang kahulugan pag pinagsama ang global citizen? (Pagkakaroon ng malayang talakayan tungkol sa Hindi ka Global Citizen kung hindi ka mamamayan.) E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Pagpapanood ng Video Clip na may kinalaman sa Kultur ana kinagisnan ng ibat ibang bayan sa pilipinas. Ang sining at kultura ng isang bayan o lalawigan ay siyang nagiging pagkakakilanlan ng isang komunidad. Mayroon ba kayong alam na kultura dito sa atin na nagging dahilan ng pagkakilalan ng isang komunidad Pagpapatunog ng isang kanta na may kinalaman sa paglabag at angkop na kilos na pagmamahal sa bayan
  • 4. Maaari ba kayong magbahagi ng mga festival dito sa ating bansa na inyong alam? Ano kaya ang tungkulin at responsibilidad ninyo upang mapanatili ang kultura na mayroon tayo? F. Paglinang sa Kabihasaan ( Tungo sa Formative Assessment) Pagkakaroon ng Pangkatang Gawain Gawain I: “Komersiyal” Gumawa ng isang komersiyal na tungkol sa ipinagmamalaki ng pilipinas maari itong Pagkain, Lugar, Kaugalian at Iba pa. Gawain II: “I Draw mo” Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita ng pagmamahal sa bayan at pagpapakilala o pagmamahal sa Pilipinas Gawain III: “Awitin mo ” Gumawa ng isang mala advocacy campaign jingle na kung saan ay maipapakita ang pagpili o pagpapakilala sa bansa Pagkakaroon ng Pangkatang Gawain Hahatiin ang Klase sa Dalawang pangkat. Performance Task Gumawa ng Music Video tungkol sa Pagmamahal sa bayan Ang Music Video ay Sariling gawa mismo. G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay ‘Tandaan na gaano man kayaman ang kultura ng isang lipunan, maaaring manganib ito kung hindi ito patuloy na pagyayamanin, bibigyang halaga, at iingatan.” “I AM PROUD TO BE A FILIPINO” H. Paglalahat ng aralin Ang pagmamahal sa bayan ay at pagpapakilala natin bilang tayo ay isang Pilipino ay isang malaking responsibilidad. Napakahalaga na malaman natin ang mga sining at kultura na mayroon tayo dahil . Ang sining at kultura ng isang bayan o lalawigan ay siyang nagiging pagkakakilanlan ng isang komunidad. Ipagmalaki natin ang sariling atin, Masarap maging isang Pilipino kaya Ipagmalaki natin to. I. Pagtataya ng aralin Panuto: Basahin at unawain ang mga sumusunod. Isulat ang T kung tama ang sinasaad at M naman kung mali. _________1. Hindi natin dapat tangkilikin ang kulturang Pilipino. _________2. Ang kultura ay ang sining, literatura, paniniwala at kaugalian ng isang pangkat. _________3. Responsibilidad natin na panatilihin at pagyamanin ang kultura na mayroon tayo. _________4. Tangkilikin muna natin ang iba, bago natin tangkilikin ang sariling atin. _________5. Hindi ka global citizen kung ikaw ay mamamayan. KRITERYA SA MUSIC VIDEO Kaangkupan sa Paksa 25% Pagkamalikhain Orihinal 30% Mensahe 25% Himig at Ritmo 20% J. Karagdagang Gawain para sa
  • 5. Takdang-aralin at Remediation IV. MGA TALA V. PAGNINILAY (REFLECTION) A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nagangailangan ng iba pang Gawain para sa rekomendasyon. C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong na lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Inihanda ni: Sinuri at binigyang pansin ni: JOHN RYAN A. CABRERA MARIBEL T. LESCANO, EdD Guro II/ Guro sa Asignatura Punongguro II