1. 1
GRADE 1 to 12
DAILYLESSON LOG
School Dapdap High School Grade Level 9
Teacher Julius B. David Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao
Teaching Dates and Time August 14-18, 2017
6:00-12:00nn
Quarter 1st
DAY1 DAY2
I. LAYUNIN A. Natutukoy ang mga tamang sagot sa mga tanong sa
pagsusulit.
B. Naisasapuso ang mga batayang konsepto at nabibigyan
ng halaga ang pag-aaral.
C. Naipapamalas ang katapan sa pagsagot sa pagsusulit.
A. Natutukoy ang mga batas at mga uri nito.
B. Naisasapuso ang kahalagahan ng batas.
C. Naipamamalas ang pagsunod sa mga batas sa pang-araw-araw na buhay.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga batas na nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law).
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ang mag-aaralng panukala sa isang batas na umiiral tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas na batas moral.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
EsP9TT-IIa-5.1 Natutukoy ang mga batas na nakaayon sa Likas na Batas Moral.
EsP9TT-IIa-5.2 Nasusuriang mga batas na umiiral at panukala tungkol sa mga kabataan batay sa pagsunod ng mga ito sa Likas na Batas Moral.
II. NILALAMAN PAGW
AW
ASTO NG UNANG MARKAHANG
PAGSUSULIT
MGA BATAS NA NAKABATAYSA LIKAS NA BATAS MORAL (Natural
Law)
A. Sanggunian Pahina 1-9
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 65-78
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
Pahina 65-78
3. Mga Pahina sa Teksbuk https://www.youtube.com/watch?v=CTHaZxds7NA
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
Laptop, speakers,at hand outs.
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Sagutang Papel at Ballpen. Pahina 1-9
III. PAMAMARAAN Panimulang Gawain:
- Panalangin at pagbati sa mga mag-aaral.
- Pagsasaayos ng silid-aralan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Pagatatanong sa mga mag-aaralkung sino pa ang hindi
nakagawa ng kanilang pagsusulit.
Pagbabalik-aral.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbibigay ng layunin ng pagatatala ng pagsusulit. Pagbabasa ng mga layunin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Pagbibigay paalala na maging tapat sa pagtatala ng
pagsusulit.
Pagpapanuod ng video bilang pagganyak.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Pagpapaliwanag ng panuto sa pagtatala ng pagsusulit. Pagpapalalim. Pahina 70-74.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
2. 2
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
( tungo sa Formative Assessment)
Tayahin ang iyong pag-unawa. (Magtatawag ng piling mag-aaral).
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ngAralin Isa-isang sasagot ang mga mag-aaral sa pagsusulit. At
pagkatapos ibabalik sa may-ari ang sagutang papel sa
pagsusulit.
Maikling pagsusulit.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Pangongonpleto ng portfolio sa EsP. Tatanungin ang magulang ng kanilang tatlong napakahalagang utos na dapat
gampanan ng isang anak.
IV. MGATALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralna nakuha ng 80% sa
pagtataya.
9 Copper 9 Platinum 9 Calcium 9 Iron 9 Silver 9 Titanium 9 Copper 9 Platinum 9 Calcium 9 Iron 9 Silver 9 Titanium
B. Bilang ng mga mag-aaralna
nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng
mag-aaralna nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaralna
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by: Checked: Approved:
JULIUS B. DAVID MA.LOURDESM. SANGCAP AMPARO M. MUNOZ, ED. D
Teacher I Teacher III-OIC-ESP Principal III