DI MASUSING BANGHAY
ARALIN SA
EPP 5 AGRIKULTURA
Sample
Inihanda ni: Rolando S. Cada
 1.1 Natatalakay ang pakinabang
sa pagtatanim ng halamang
gulay sa sarili, pamilya, at
pamayanan (EPP5AG-0a-1)
I. Layunin:
KBI: Pagpapahalaga sa pagtatanim
Pakinabang sa Pagtatanim
ng Halamang Gulay sa
Sarili, Pamilya, at
Pamayanan
II. Paksa:
 Edukasyon Pantahanan at
Pangkabuhayan 5,
WordPress.com
Mga Kagamitan:
 EPP 5 CG p.18
 Umunlad sa Paggawa 5,
p.113 (PRODED)
Cont. Kagamitan:
 Mga larawan ng iba’t
ibang halamang
ornamental
Cont. Kagamitan:
 Mga videos ukol sa
pakinabang sa
pagtatanim ng halamang
gulay
Cont. Kagamitan:
 Makulay ang Buhay sa Sinabawang
Gulay!
 Gulay Song
 UKG Dating Basurero Umasenso sa
Pagtatanim
 NTG Urban Farming tawag sa
Pagtatanim
 Pagtatanim sa Siyudad Panoorin
Videos
II. Pamamaraan:
Magpapakita ng mga
larawang ornamental at
magtatanong ukol dito.
Shrub
Cont.Pamamaraan:
Itatanong sa mga bata ang
kani-kanilang mga
karanasan ukol sa
pagtatanim ng halamang
ornamental sa ikaapat na
baitang.
Cont. Pamamaraan:
(Magkakaroon ng limang
(5) minutong talakayan ukol
dito)
Cont. Pamamaraan:
Hahatiin ang mga bata sa
tatlong grupo.
Ibibigay ang mga panuto at
alituntunin ng mga gawain sa
bawat grupo.
Cont.Pamamaraan:
Unang Grupo
Ipasusulat at ipauulat ang
mga impormasyong nakuha
ukol sa napanood na video.
Pamamaraan:
Ikalawang Grupo
Ipapakita ito sa pamamagitan
ng isang maikling drama.
Cont. Pamamaraan:
Ikatlong Grupo
Ipaguguhit at ipaliliwanag
ang mga impormasyong
nakalap sa video
Cont. Pamamaraan:
Presentasyon ng bawat grupo
Cont. Pamamaraan:
Bibigyan ng tig-lilimang
minuto ang bawat grupo
upang kanila’y maipakita ang
kanilang mga inihandang
presentasyon sa klase.
Cont. Pamamaraan:
Gagabayan ng guro ang mga bata
upang matalakay ang naturang
aralin at pabibigyang-halaga ang
bawat presentasyon ng bawat
grupo gamit ang mga gabay
katanungan.
Cont. Pamamaraan:
Magpapakita ng tatlong
maiikling video presentations
at mga larawan ukol sa
pakinabang sa pagtatanim ng
halamang gulay.
Kabutihang Dulot ng
Paghahalaman
.
Cont. Pamamaraan:
-Ang Paghahalaman ay isang
sining ng pag-aayos at
pagtatanim ng mga halaman
tulad ng ornamental, gulay at
punungkahoy.
Cont. Pamamaraan:
1. Pagkakaroon nang sapat na
panustos sa pang-araw-araw na
pangangailangan ng pamilya.
2. Nakapagbibigay ng kailangan
ng katawan tulad ng Bitamina at
mineral .
Cont. Pamamaraan:
3. Ang pagtatanim ng
halaman at gulay ay kawiliwili
at nakalilibang.
4.Nagpapaganda ng
kapaligiran nakakatulong sa
pagsugpo ng polusyon.
Cont. Pamamaraan:
5. Ang punong kahoy ay
nagbibigay ng lilim at oxygen na
kailangan ng tao.
6. Nakakalibang makakapag-alis
ng tensyon at suliran.
Cont. Pamamaraan:
Cont. Pamamaraan:
Itatanong sa mga bata:
Bakit kinakailangan nating
magtanim ng mga halamang
gulay?
Cont. Pamamaraan:
Itatanong sa mga bata:
Magagamit ba natin ang ating
mga natutunang impormasyon
ukol sa kahalagahan ng
pagtatanim ng halamang gulay?
Saan? Kailan? Ipaliwanag?
IV. Pagtataya:
1. Bakit kinakailangan tayo magtanim ng
halamang gulay?
a. Para may sapat na panustos sa araw-
araw na pangangailangan ng pamilya.
b. Nakapagdudulot ng magandang
kalusugan
c. Nakawiwili
d. Lahat ay tama
Cont. Pagtataya:
2. Alin sa mga sumusunod ang mga
pakinabang na maaari nating makuha
sa pag-aalaga ng mga halamang gulay?
a. Pera
b. Preskong gulay
c. Kalusugan
d. Lahat ay tama
Cont. Pagtataya:
3. Gusto mong mag-alaga ng gulay dahil alam
mo na may pakinabang ang pagtatanim nito
ngunit wala kang lupang mapagtataniman
ano ang maari mong gawin?
a. Magtatanim nalang sa lupa ng kapit-
bahay
b. Magpapatanim sa iba
c. Gagamit ng mga supot, lata na
puwedeng gamiting paso
d. Lahat ay tama
Cont. Pagtataya:
4. Paano mo mahihikayat ang iyong mga
kapit-bahay o kaibigan na magtanim ng
mga halamang gulay sa kanilang
bakuran?
a. Sasabihin ang kahalagahan nito
b. Hihikayatin silang magtanim
c. Maging modelo sa kanila
d. Bigyan sila ng itatanim
Cont. Pagtataya:
5. Ano ang mangyayari kung ang bawat
pamilya ay magtatanim ng halamang
gulay?
a. Lahat ay magiging malusog
b. Magkakaroon lahat ng dagdag kita
c. Lahat ay mawiwili at malilibang
d. Lahat ay tama
V. Takdang Aralin:
Gumawa ng survey ukol sa mga
halamang gulay na maaaring itanim
ayon sa:
 lugar,
 Panahon
 Pangangailangan
 Gusto ng mga mamimili
Maghanda ng isang pag-uulat ukol dito.

Sample Lesson Plan in EPP

  • 1.
    DI MASUSING BANGHAY ARALINSA EPP 5 AGRIKULTURA Sample Inihanda ni: Rolando S. Cada
  • 2.
     1.1 Natatalakayang pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay sa sarili, pamilya, at pamayanan (EPP5AG-0a-1) I. Layunin: KBI: Pagpapahalaga sa pagtatanim
  • 3.
    Pakinabang sa Pagtatanim ngHalamang Gulay sa Sarili, Pamilya, at Pamayanan II. Paksa:
  • 4.
     Edukasyon Pantahananat Pangkabuhayan 5, WordPress.com Mga Kagamitan:  EPP 5 CG p.18  Umunlad sa Paggawa 5, p.113 (PRODED)
  • 5.
    Cont. Kagamitan:  Mgalarawan ng iba’t ibang halamang ornamental
  • 6.
    Cont. Kagamitan:  Mgavideos ukol sa pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay
  • 7.
    Cont. Kagamitan:  Makulayang Buhay sa Sinabawang Gulay!  Gulay Song  UKG Dating Basurero Umasenso sa Pagtatanim  NTG Urban Farming tawag sa Pagtatanim  Pagtatanim sa Siyudad Panoorin Videos
  • 8.
    II. Pamamaraan: Magpapakita ngmga larawang ornamental at magtatanong ukol dito.
  • 9.
  • 13.
    Cont.Pamamaraan: Itatanong sa mgabata ang kani-kanilang mga karanasan ukol sa pagtatanim ng halamang ornamental sa ikaapat na baitang.
  • 14.
    Cont. Pamamaraan: (Magkakaroon nglimang (5) minutong talakayan ukol dito)
  • 15.
    Cont. Pamamaraan: Hahatiin angmga bata sa tatlong grupo. Ibibigay ang mga panuto at alituntunin ng mga gawain sa bawat grupo.
  • 16.
    Cont.Pamamaraan: Unang Grupo Ipasusulat atipauulat ang mga impormasyong nakuha ukol sa napanood na video.
  • 17.
    Pamamaraan: Ikalawang Grupo Ipapakita itosa pamamagitan ng isang maikling drama.
  • 18.
    Cont. Pamamaraan: Ikatlong Grupo Ipaguguhitat ipaliliwanag ang mga impormasyong nakalap sa video
  • 19.
  • 20.
    Cont. Pamamaraan: Bibigyan ngtig-lilimang minuto ang bawat grupo upang kanila’y maipakita ang kanilang mga inihandang presentasyon sa klase.
  • 21.
    Cont. Pamamaraan: Gagabayan ngguro ang mga bata upang matalakay ang naturang aralin at pabibigyang-halaga ang bawat presentasyon ng bawat grupo gamit ang mga gabay katanungan.
  • 22.
    Cont. Pamamaraan: Magpapakita ngtatlong maiikling video presentations at mga larawan ukol sa pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay.
  • 23.
  • 24.
    -Ang Paghahalaman ayisang sining ng pag-aayos at pagtatanim ng mga halaman tulad ng ornamental, gulay at punungkahoy. Cont. Pamamaraan:
  • 25.
    1. Pagkakaroon nangsapat na panustos sa pang-araw-araw na pangangailangan ng pamilya. 2. Nakapagbibigay ng kailangan ng katawan tulad ng Bitamina at mineral . Cont. Pamamaraan:
  • 26.
    3. Ang pagtatanimng halaman at gulay ay kawiliwili at nakalilibang. 4.Nagpapaganda ng kapaligiran nakakatulong sa pagsugpo ng polusyon. Cont. Pamamaraan:
  • 27.
    5. Ang punongkahoy ay nagbibigay ng lilim at oxygen na kailangan ng tao. 6. Nakakalibang makakapag-alis ng tensyon at suliran. Cont. Pamamaraan:
  • 28.
    Cont. Pamamaraan: Itatanong samga bata: Bakit kinakailangan nating magtanim ng mga halamang gulay?
  • 29.
    Cont. Pamamaraan: Itatanong samga bata: Magagamit ba natin ang ating mga natutunang impormasyon ukol sa kahalagahan ng pagtatanim ng halamang gulay? Saan? Kailan? Ipaliwanag?
  • 30.
    IV. Pagtataya: 1. Bakitkinakailangan tayo magtanim ng halamang gulay? a. Para may sapat na panustos sa araw- araw na pangangailangan ng pamilya. b. Nakapagdudulot ng magandang kalusugan c. Nakawiwili d. Lahat ay tama
  • 31.
    Cont. Pagtataya: 2. Alinsa mga sumusunod ang mga pakinabang na maaari nating makuha sa pag-aalaga ng mga halamang gulay? a. Pera b. Preskong gulay c. Kalusugan d. Lahat ay tama
  • 32.
    Cont. Pagtataya: 3. Gustomong mag-alaga ng gulay dahil alam mo na may pakinabang ang pagtatanim nito ngunit wala kang lupang mapagtataniman ano ang maari mong gawin? a. Magtatanim nalang sa lupa ng kapit- bahay b. Magpapatanim sa iba c. Gagamit ng mga supot, lata na puwedeng gamiting paso d. Lahat ay tama
  • 33.
    Cont. Pagtataya: 4. Paanomo mahihikayat ang iyong mga kapit-bahay o kaibigan na magtanim ng mga halamang gulay sa kanilang bakuran? a. Sasabihin ang kahalagahan nito b. Hihikayatin silang magtanim c. Maging modelo sa kanila d. Bigyan sila ng itatanim
  • 34.
    Cont. Pagtataya: 5. Anoang mangyayari kung ang bawat pamilya ay magtatanim ng halamang gulay? a. Lahat ay magiging malusog b. Magkakaroon lahat ng dagdag kita c. Lahat ay mawiwili at malilibang d. Lahat ay tama
  • 35.
    V. Takdang Aralin: Gumawang survey ukol sa mga halamang gulay na maaaring itanim ayon sa:  lugar,  Panahon  Pangangailangan  Gusto ng mga mamimili Maghanda ng isang pag-uulat ukol dito.