mala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbriaSalvador Lumbria
nilalayon ng banghay araling ito na matulungan ang mga mag-aaral na nagpapakadalubhasa sa Filipino. Nawa'y magsilbi itong gabay upang lubos na maunawaan ang mabisang pagtuturo ng panitikan na may angkop at naayon sa wastong pamamaraan ng pagtuturo nito.
mala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbriaSalvador Lumbria
nilalayon ng banghay araling ito na matulungan ang mga mag-aaral na nagpapakadalubhasa sa Filipino. Nawa'y magsilbi itong gabay upang lubos na maunawaan ang mabisang pagtuturo ng panitikan na may angkop at naayon sa wastong pamamaraan ng pagtuturo nito.
Kindly check na lang po, ito po yung ginamit ko noong nakaraang panuruang taon 2015. (not completed kase naibigay ko na yung lesson plan ko sa friend ko)
1. Department of Education
Region II
Division of Tuguegarao City
CAGAYAN NATIONAL HIGH SCHOOL
TUGUEGARAO CITY ,CAGAYAN
K T0 12
DAILY LESSON LOG
School CAGAYAN NATIONAL HIGH
SCHOOL
Grade Level GRADE 7
Teacher CARMELITA A.ACORDA Learning Area Filipino
Dates and Time June 26-30 Quarter Unang Markahan
PETSA/ORAS:
June 19, Monday June 20, Tuesday June 21, Wednesday June 22, Thursday June 23, Friday
I. LAYUNIN: -Nailalarawan ang isang kakilala na
may pagkakatulad sa karakter ng
tauhan.
Naibabahagi angsarilingpananawat
saloobin sa pagigingkarapat-dapat ng
paggamit nghayop bilangtauhanng
pabula
Naipahahayagngpasulat ang
damdamin at saloobintungkol sa
paggamit ngmga hayopbilang
mga tauhangnagsasalita
Nagagamit angmga
ekspresyongnaghahayagng
posibilidad
(maari, baka, at iba pa)
Naisasagawa ang
sistematikong
pananaliksik tungkol sa
pabula a ibat-ibnag
lugar sa Mindanao
A. PamantayangPangnilalaman -Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
B. Pamantayansa Pagganap. -Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektongpanturismo.
C. Pamatayan sa Pagkatuto. -Nailalarawan angisangkakilala na
may pagkakatuladsa karakterngisang
tauhan sa napanoodna animation.
F7PD-Ic-d-2
-Naibabahagi angsarilingpananawat
saloobin sa pagigingkarapat-dapat ng
paggamit nghayop bilangtauhanng
pabula
- F7PS-Ic-d-2
-Naipahahayagngpasulat ang
damdamin at saloobintungkol sa
paggamit ngmga hayopbilang
mga tauhangnagsasalita
- F7PU-Ic-d-2
-Nagagamit angmga
ekspresyongnaghahayagng
posibilidad
(maari, baka, at iba pa)
- F7WG-Ic-d-2
-Naisasagawa ang
sistematikong
pananaliksik tungkol sa
pabula a ibat-ibnag
lugar sa Mindanao
- F7EP-Ic-d-2
II. NILALAMAN: “Pabula” “Pabula” “Pabula” “Pabula” “Pabula”
III. KAGAMITANG
PANTURO:
-Laptop,Smart ,DLP -Laptop,DLP -Laptop,Smart DLP -Laptop,Smart DLP -LaptopDLP
A. SANGGUNIAN: PLUMA 7
1. Mga pahina sa gabay ngguro. -pp.19 -pp21 pp. 22 pp.24 pp.28
2. Mga Pahina sa kagamitang
Pang-Mag-aaral.
-pp.26-49 - 30-35 pp.35 pp.45 pp.46
3. Mga Pahina sa Teksbuk -PP 26-49
4. Karagdagangkagamitan.
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin.
-Pagbabalik-Aral Pagbabalik-Aral Pagbabalik-Aral Pagbabalik-Aral Pagbabalik-Aral
2. B. Paghahabi sa layunin ng
aralin.
- Ppresentasyonngaralin. -Powerpoint presentation -Presentasyon -Powerpoint presentation -Presentasyonng
Aralin
C. Pag-uugnay ngmga
halimbawa sa bagongaralin -Pagtalakaysa aralin
-PagprosesongGawain -Pagtalakaysa gawain -Pagpapadaloyngmalayang
talakayan.
-Pagtalakaysa gawain.
D. Pagtalalakay ngbagong
konsepto at paglalahadng
bagongkonsepto #1.
-PangkatangGawain. -Malayangtalakayan -Pagpapasulat ngdamdamin -Ipagawa anggawain 1. -Pangkatanggawain.
E. Pagtalalakay ngbagong
konsepto at paglalahadng
bagongkonsepto #2.
-Presentasyonngpangkat. -Pagpapayaman -Presentasyonngawtput -Pagprosesonggawain. -Pagpapasaliksikngiba
pangpabula.
F. Paglinangsa kabihasnan. -Malayangtalakayan
-
-Pagsulat ngsarilingpananaw. -Malayangtalakayan. -Pagpapayaman. -presentasyonng
pangkat,.
G. Paglalapat ngaralin sa pang-
arawaraw na buhay.
-Pagbabahaginan. -Pagbabahaginan -Pagbabahaginan. -Pagbabahaginan. -pagbabahaginan.
H. Paglalahat ngaralin -Pagpapalagom. -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom -pagpapalagom.
I. Pagtatayangaralin. -Ipagawa angGawain 1. -Ebalwasyon ngawtput. -Ebalwasyon -Ebalwasyon -Ebalwasyon ng
awtput.
J. KaragdagangGawain para sa
takdangaralin.
-Pagsulat ngrepleksyon patungkol sa
natutunansa Gawain.
-Ipagawa anggraphic organizer. -Pagpapasulat ngsanaysay. -Ipagawa anggawain 2. -Pagsulat ng
repleksyon patungkol
sa natutunan sa pabula.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY:
A. Bilangngmag-aaral na
nakakuha ng80%sa
pagtataya.
B. BilangngMag-aaral na
nangangailanganngiba pang
Gawain.
C. Bilangngmag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilangngmag-aaral na
magpapatuloysa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo angnakatulongng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anongsuliranin angaking
naranasan nasolusyunansa
tulongngpunugguro?
G. Anongkagamitangpanturo
angakingnadibuho na nais
kongibahagi sa mga kapwa
ko guro?