GLOBALISASYON.
Hindi lang mga magagandang bagau ang dulot ng pagmimigrate sa ibang bansa. Maraming mga isyung kalakip sa kilusang paggawa sa ibang bansa at isa na rito ang forced labor at human trafficking
GLOBALISASYON.
Hindi lang mga magagandang bagau ang dulot ng pagmimigrate sa ibang bansa. Maraming mga isyung kalakip sa kilusang paggawa sa ibang bansa at isa na rito ang forced labor at human trafficking
Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon.pptxJanCarlBriones2
Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon
Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon.pptxJanCarlBriones2
Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon Dahilan, Dimensyon at Epekto Ng Globalisasyon
2. LAYUNIN:
• Naipapaliwanag ang bawat isyung kalakip ng migrasyon:
human trafficking, force labor at slavery;
• Natutukoy at naaanalisa ang mga pamantayang internasyonal
na may kinalaman sa edukasyon at paggawa;
• Nagkakaroon ng kamalayan sa mga di magandang sitwasyon
na pinagdadaanan ng ilang mga domestic workers sa ibang
bansa;
• Nasasagot ang mga tanong na may kinalaman sa aralin.
10. Marami sa ibat-ibang uri ng pang-aabuso tulad ng hindi pagtanggap
ng sahod, pagkakulong sa bahay ng kanilang amo, hindi pagkain,
sobrang trabaho, at ilang kaso ng matinding psychological, pisikal, at
sekswal na pang aabuso ang nararanasan ng mga tao na pumupunta
sa ibang bansa. Madami din ang nasasadlak sa sapilitang pagtatrabaho,
at nagiging biktima ng trafficking o mala-aliping kalagayan.
11. HUMAN TRAFFICKING
Ayon sa United Nations Office of Drugs
and Crime, ang human trafficking ay ang
“pagrecruit, pagdadala, pagtatago, o
pagtanggap ng mga tao sa pamamagitan
ng di tamang paraan (tulad ng dahas,
pagkidnap, pangloloko o pamumuwersa)
para sa hindi magandang dahilan tulad ng
forced labor o sexual exploitation.”
12.
13. FORCED LABOR
Ayon sa International Labour Organization,
and force Labor ay konektado sa mga
“sitwasyon kung saan ang mga tao ay
puwersadong pinagtratrabaho sa
pamamagitan ng dahas o pananakot o
kaya’y sa mas tagong pamamaraan tulad
ng pagbabaon sa utang, pagtatago ng ID
at passport o pagbabanta ng
pagsusuplong sa immigration.”
14. SLAVERY
Ito ay konektado sa human trafficking at forced
labor. Ito ay isang uri ng sapilitang paggawa na
kung saan itinuturing o tinatrato ang isang tao
bilang pagmamay-ari ng iba. Inaari ang alipin na
labag sa kanilang kalooban mula nang sila’y
nabihag, nabili, at inalisan ng karapatan na
magbakasyon, tanggihang magtrabaho, o
tumanggap ng bayad/ sahod.
15.
16. Ayon Sa Tala Ng InternationalLabor Organization:
• halos 21 milyong tao ang biktima ng forced labor, 11.4 milyon dito
ay mga kababaihan at 9.5 milyon naman ay mga kalalakihan
• umabot sa 19 na milyon ang biktima ng eksploytasyon ng
pribadong indibiduwal at mga kompanya at lagpas sa dalawang
milyon naman ng mga rebeldeng grupo
• sa mga biktima ng eksploytasyon, 4.5 milyon ay biktima ng
eksploytasyong sekswal
• nakalilikha ng US$ 150 bilyong illegal na kita ang forced labor
taon-taon
• malimit na mga migrant workers atindigenous peoples ang nagiging
biktima ng forced labor
24. BOLOGNA ACCORD
Hango mula sa pangalan ng isang
unibersidad sa Italy na University of
Bologna kung saan nilagdaan ng mga
Ministro ng Edukasyon mula sa 49 na
mga bansa sa Europe ang isang
kasunduan na naglalayon na iakma ang
kurikulum ng bawat isa upang ang
nakapagtapos ng kurso sa isang bansa ay
madaling matatanggap sa mga bansang
nakalagda rito kung siya man ay
nagnanais na lumipat dito.
26. WASHINGTON ACCORD
nilagdaan noong 1989 ang kasunduang pang-
internasyunal sa pagitan ng mga international
accrediting agencies na naglalayong iayon ang
kurikulum ng engineering degree programs sa
iba’t ibang kasaping bansa.
ang mga nagtapos ng engineering courses sa bansang
hindi accredited ay hindi makapagtatrabaho sa mga
bansang miyembro nito tulad ng Australia, Canada,
Chinese Taipei, Hongkong, Ireland, Japan, Korea,
Malaysia, New Zealand, Singapore, South Africa, United
Kingdom, USA at Pilipinas.
28. Ipinatupad ang K to12 Kurikulum na naglalayong iakma
ang sistema ng edukasyon sa ibang bansa. Inaasahan ng
repormang ito na maiangat ang mababang kalidad ng
edukasyon sa bansa at matugunan ang suliranin sa
kawalan ng trabaho sa bansa.
Ang karagdagang grades 11 at 12 na nagnanais ihanda
ang mga mag-aaral pagkatapos ng junior high school,
kung nais na nialng magtrabaho, at hindi agad magtuloy
ng kolehiyo upang maging hada sa mundo ng
pagnenegosyo, o ang mas maging handa para sa
kolehiyo mismo,
K TO 12 CURRICULUM
29. PAGLALAPAT SA BUHAY
1. Bilang isang mag-aaral at kabataan, papaano mo
maiiwasan na mabiktima ng Human Trafficking, Force
Labor o Slavery?
2. Sa inyong palagay, ang K to 12 Curriculum ba ang sagot
para makaagapay ang ating bansa sa mga internasyunal
na pamantayan at kasunduan na may kinalaman sa
trabaho? Oo o Hindi? Bakit?
31. GAWAIN 3: TANONG KO, SAGOT MO
MAGHANDA:
Tukuyin kung anong salita ang
inilalarawan ng pangungusap.
32. TANONG KO, SAGOT MO.
1.Ito ay sitwasyon kung saan ang mga tao ay
puwersadong pinagtratrabaho sa pamamagitan
ng dahas o pananakot o kaya’y sa mas tagong
pamamaraan tulad ng pagbabaon sa utang,
pagtatago ng ID at passport o pagbabanta ng
pagsusuplong sa immigration.”
33. 2. Ito ang bagong kurikulum na ipinapatupad ng
bansa na naglalayong iakma ang sistema ng
edukasyon sa ibang bansa.
TANONG KO, SAGOT MO.
34. 3. Ito ang tawag sa pagrecruit, pagdadala, pagtatago,
o pagtanggap ng mga tao sa pamamagitan ng di
tamang paraan (tulad ng dahas, pagkidnap,
pangloloko o pamumuwersa) para sa hindi
magandang dahilan tulad ng forced labor o sexual
exploitation.
TANONG KO, SAGOT MO.
35. TANONG KO, SAGOT MO.
4. Ang isang kasunduan na pinirmahan ng 49 bansa
na naglalayon na iakma ang kurikulum ng bawat isa
upang ang nakapagtapos ng kurso sa isang bansa ay
madaling matatanggap sa mga bansang nakalagda
rito kung siya man ay nagnanais na lumipat dito at
magtrabaho.
36. 5. Ito ay isang kasunduang pang-internasyunal
sa pagitan ng mga international accrediting
agencies na naglalayong iayon ang kurikulum ng
engineering degree programs sa iba’t ibang
kasaping bansa.
TANONG KO, SAGOT MO.
37. 6. Ito ay isang uri ng sapilitang paggawa na
kung saan itinuturing o tinatrato ang isang tao
bilang pagmamay-ari ng iba.
TANONG KO, SAGOT MO.
38. TANONG KO, SAGOT MO.
7. Ayon sa Forbes Statistica ng 2015, anong
bansa ang may pinakamalaking bilang ng
nakakaranas ng modern slavery?
39. 8-9. Anong ang dalawang pinakadahilan bakit
may human trafficking?
TANONG KO, SAGOT MO.
40. TANONG KO, SAGOT MO.
10. Anong kontinente ng mundo matatagpuan
ang pinakamaraming lumagda sa Bologna
Accord?
41. Sagot :
1. Forced Labor
2. K to 12 Curriculum
3. Human Trafficking
4. Bologna Accord
5. Washington Accord
6. Slavery
7. India
8. Sex Slavery
9. Labour slavery
10. Europe