1. Republic of the Philippines
Department of Education
HEALTH AND SCIENCE CURRICULUM
LESSON EXEMPLAR
School: Grade Level/ Week HEALTH 4 WEEK 1
Teacher: Quarter: THIRD QUARTER
Date: Health Content Area: SEXUAL AND REPRODUCTIVE HEALTH
Layunin sa
Pagkatuto
Mga Kagamitan Pamamaraan Pagtataya
Identify the
parts and
functions of
male
reproductive
system
-Bola
-Mga larawan
-Tsart
-White/drill board
-TV
-Powerpoint presentation
-Videoclip
https://www.youtube.com/watc
h?v=Vxwyp3EH4L8
A. Panimulang Gawain:
Pagsasanay
Laro: Pasahan ng bola
Panuto: Magpatugtog ng musika. Ipapasa ang
bola sa bawat bata. Sa pagtigil ng musika ang
batang may hawak ng bola ang siyang sasagot sa
katanungan.
Obserbahan ang dalawang bata. Ano-ano ang
pagkakaiba ng bawat isa.
Panuto:
A. Piliin sa loob ng kahon
ang tamang sagot na
angkop sa bawat parte
ng Male Reproductive
System.
2. Balik-aral
Pagsasadula/Role Play
Ipakita kung paano dapat tanggapin ang
pagkakaiba ng bawat isa sa pamamagitan ng
maikling dula-dulaan.
Pagpapahalaga:
Pagiging maunawain, hindi mapanghusga at
patas sa kapwa.
A. Panlinang na Gawain:
-Paghahabi ng Layunin
Compare & Contrast
Ipakita ang dalawang larawan.
Itanong: Mga bata, ano ang ipinakikita sa
dalawang larawan? Ano ang kanilang
pagkakatulad? Pagkakaiba?
B. Pagdugtungin sa
pamamagitan ng
pagguhit ng linya sa
kolum A at kolum B
para mabuo ang mga
parte ng Male
Reproductive System sa
bawat tungkulin nito.
A
B
3. -Pag-uugnay ng mga Gawain sa Bagong Aralin
Gamit ang Powerpoint Presentation.
Localization & Contextualization
Reading Aloud
Si Naomi ay mag-aaral sa Ika-apat na
Baitang sa Paaralang Elementarya ng
Moonwalk. Araw ng Lunes, nagtuturo ang
kanyang guro na si G. Dalisay tungkol sa
populasyon ng Barangay Talon Singko na
batay sa Population Census 2010 na ito ay
nagtala ng 38,547 at sa datos ng 2015 ito ay
tumaas sa bilang na 45,374. Hindi napigilan
ni Naomi na magtanong sa guro, “Paano po
lumaki ang populasyon?” “Ito ay dahil sa
maagang pag-aasawa at walang masusing
pagpaplano ng pamilya”, sagot ng kanyang
guro.
Literacy
1. Sino ang mag-aaral na nabanggit sa maikling
sanaysay?
2. Saan siya nag-aaral?
3. Ano ang tinuturo ni G. Dalisay?
4. Ano kaya ang saloobin ni Naomi sa aralin
noong siya ay nagtanong sa kanyang guro?
5. Nasagot ba ang kanyang katanungan? Paano?
4. Numeracy
1. Ilan ang nadagdag na bilang sa populasyon
ng Barangay Talon Singko mula 2010
hanggang 2015?
Problem-solving
Paano ninyo nakuha ang tamang sagot?
Ipakita ang paraan sa Matematika na inyong
ginamit para makuha ang tamang sagot gamit
ang pisara o kaya ang inyong drill/white board.
-Pagtalakay sa Bagong Konsepto
At paglalahad ng Bagong Kasanayan
Inquiry Approach:
Mga bata, ngayong araw ay pag-aaralan natin ang
isang sistema ng ating katawan lalo na sa mga
kalalakihan katulad ko, na may kinalaman sa
kakayahang makapagpadami ng populasyon.
(Ipakita ang larawan ng Male Reproductive
Organ)
May gusto ba kayong itanong tungkol sa
nabanggit kong paksa?
(Tanggapin ang lahat ng katanungan ng mga bata
at ipasulat ito sa pisara.)
Halimbawa:
1. Ano ang Male Reproductive System?
2. Ano-ano po ang mga bahagi ng Male
Reproductive System?
3. Ano ang tungkulin ng bawat parte ng
Male Reproductive System?
5. Explicit Teaching:
Talakayin ang aralin gamit ang Powerpoint
Presentation.
-Pagtalakay sa Bagong Konsepto
Gamit ang Powerpoint Presentation, ilahad
ang konsepto.
Gawain: Take Turns Reading
6. Panonood ng videoclip
https://www.youtube.com/watch?v=Vxwyp3EH4
L8
-Paglinang sa Kabihasan
Integrasyon: Social and Emotional
Learning (Self-Awareness)
Katulad kay Naomi sa maikling sanaysay, paano
ninyo mapapalawak ang inyong kaalaman
tungkol sa aralin?
A. Pangwakas na Gawain
-Paglalahat
Ang mga mag-aaral ang magbibigay ng
paglalahat sa natutuhan nilang aralin.
-Paglalapat
Collaborative and Differentiated
Instruction;
Integrasyon: MAPEH
7. Paalala: Sumangguni sa Rubric para sa
pamantayan at gabay sa pag-iiskor.
Pangkat 1: Malikhain (Pagguhit)
Iguhit ang Male Reproductive System
Pangkat 2: Makata (Patula)
Bumuo ng maikling tula tungkol sa Male
Reproductive System
Pangkat 3: Maliksi (Pasalita)
Tukuyin ang ibat-ibang parte ng Male
Reproductive System
Pangkat 4: Mabilis (Pasulat)
Maglista ng limang parte at ang gawain nito sa
Male Reproductive Organ
-Karagdagang Gawain
Ibigay ang activity sheet sa bawat bata.
8. Isulat sa loob ng kahon ang bawat parte ng Male
Reproductive System. Kulayan din ito.
Inihanda ni:
NOEMI M. NASOL
Master Teacher I
Sinuri ni:
JOSEPHINE S. DE OCAMPO
Principal III
Binigyang pansin ni: Pinagtibay:
DR. MINERVA B. ARROZA DR. FATIMA T. YUSINGBO
Public Schools District Supervisor Education Program Supervisor-MAPEH
District V